PDA

View Full Version : [KT] Xin mọi người giúp em về cái Worldset.txt với

Hollister
21-09-16, 11:41 AM
Xin mọi người giúp em về cái Worldset.txt với. Em muốn tạo thêm một map mới dựa trên map có sắn giống topic này mà sao khi em vào game sv thứ 4 thì nó out ra ko chạy được. Xin mọi người giúp em với

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

linhhonbs
21-09-16, 02:25 PM
Xin mọi người giúp em về cái Worldset.txt với. Em muốn tạo thêm một map mới dựa trên map có sắn giống topic này mà sao khi em vào game sv thứ 4 thì nó out ra ko chạy được. Xin mọi người giúp em với

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bạn thêm cái map mới vào worldset.txt xong đồng bộ cả gc , gs1,gs2,gs3....
Gán cái map mới cho mở ở gs1 xem sao!

visaothe123
21-09-16, 03:19 PM
1: mở maplist.txt copy 1 giòng map code gs muốn chạy, sữa lại id map theo thứ tự, đồng bộ client.
2: vào \gameserver\setting\worldset.txt copy 1 map muốn mở , sữa lại id map gióng bước 1.
3: vào \gamecenter\setting\worldset.txt làm theo tưong tự bước 2.

lưu ý: không được đồng bộ worldset.txt của GS sang GC sẽ bị lỗi.

Hollister
23-09-16, 01:39 AM
1: mở maplist.txt copy 1 giòng map code gs muốn chạy, sữa lại id map theo thứ tự, đồng bộ client.
2: vào \gameserver\setting\worldset.txt copy 1 map muốn mở , sữa lại id map gióng bước 1.
3: vào \gamecenter\setting\worldset.txt làm theo tưong tự bước 2.

lưu ý: không được đồng bộ worldset.txt của GS sang GC sẽ bị lỗi.

Thanks anh giờ em ko còn bị lỗi đó nữa nhưng anh có thể cho em biết làm sao để mình có thể vào map mới tạo được ko anh? Script để vào map đó thì phải viết làm sao anh?

Hollister
24-09-16, 12:09 AM
Xin mọi người giúp em với. E đã khai báo map mới và muốn vào được máp đó thì phải làm sao ạ. Máy cái số trong worldset là nhứ thế nào ạ? Ai giúp em với