PDA

View Full Version : [MU] Xin Hướng Dẫn Thay Skin Lính Canh và ELF

yeugamemu
20-09-16, 11:15 PM
Tình hình là em muốn thay đổi trang phục của lính canh và nữ thần elf, e đọc ở đâu đó thấy ng ta hướng dẫn sửa file NPC_Config.dat trong thư mục Client nhưng làm mãi vẫn ko đc. em copy file NPC_Config.dat của clien đã thay đổi khác qua vẫn ko được. Xin các bác chỉ giáo em với ạ

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nampinn
17-10-16, 09:09 PM
Tình hình là em muốn thay đổi trang phục của lính canh và nữ thần elf, e đọc ở đâu đó thấy ng ta hướng dẫn sửa file NPC_Config.dat trong thư mục Client nhưng làm mãi vẫn ko đc. em copy file NPC_Config.dat của clien đã thay đổi khác qua vẫn ko được. Xin các bác chỉ giáo em với ạ

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Làm không được mà đi chê người khác như đúng rồi, thật xấu hổ cho sửu nhi.

yeugamemu
17-10-16, 09:21 PM
Làm không được mà đi chê người khác như đúng rồi, thật xấu hổ cho sửu nhi.

Tao chê chứ tao đéo có khoe như mày ok

votan9111
18-10-16, 03:45 AM

xem trong soure của zclien ý hình như có phần mod đó. chứ không copi với chép file đó được đâu. nó pải hỗ trợ thì mới có tác dụng ma

hoangtu_eck94
18-10-16, 10:34 AM
tải source của ikennylee về phần monter với other có rồi thì phải

omasa
18-10-16, 11:59 AM
Nói chung chung thế thì chịu. Xài sv nào ss mấy. Một số sv chỉnh trên sv chứ ko phải client nhé

freepro921
18-10-16, 12:16 PM
Nói chung chung thế thì chịu. Xài sv nào ss mấy. Một số sv chỉnh trên sv chứ ko phải client nhé
cái này là ở client nhé thím ;)) ko liên quan gì tới gs cả :-|

omasa
18-10-16, 12:18 PM
cái này là ở client nhé thím ;)) ko liên quan gì tới gs cả :-|
Mình nói là 1 số sv chứ ko nói tất cả.

freepro921
18-10-16, 12:20 PM
Mình nói là 1 số sv chứ ko nói tất cả.
mình cũng nói là cái này ko liên quan đến tất cả sv luôn đấy :)) , chỉ ở client mà thôi
source đây thớt : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
còn muốn nhanh nữa tải source của thèn ikenylee về ngâm , có trong đó r

omasa
18-10-16, 12:27 PM
mình cũng nói là cái này ko liên quan đến tất cả sv luôn đấy :)) , chỉ ở client mà thôi
source đây thớt : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
còn muốn nhanh nữa tải source của thèn ikenylee về ngâm , có trong đó r

SR. Mình nhầm file item. Tại nhớ lần trước có coi code 1 SV nào đó thấy trên SV load file bmd. Xem lại giờ mới thấy là file Item :D

Đây là code của Item. Em nó đọc ở SV luôn :D

<Section Index="1" Name="Axes">
<Item Index="0" Name="Small Axe" Slot="0" SkillIndex="0" TwoHand="0" Width="1" Height="3" Serial="1" Option="1" Drop="1" DropLevel="1" DamageMin="1" DamageMax="6" AttackSpeed="20" Durability="18" MagicDurability="0" MagicPower="0" ReqLevel="0" ReqStrength="50" ReqDexterity="0" ReqEnergy="0" ReqVitality="0" ReqCommand="0" SetAttrib="1" DarkWizard="1" DarkKnight="1" FairyElf="1" MagicGladiator="1" DarkLord="1" Summoner="1" RageFighter="1" GrowLancer="1" Type="1" Dump="1" Transaction="1" PersonalStore="1" StoreWarehouse="1" SellToNPC="1" Repair="1" KindA="1" KindB="4" Overlap="0" ModelPath="Data\Item\" ModelFile="axe01.bmd" />
<Item Index="1" Name="Hand Axe" Slot="0" SkillIndex="0" TwoHand="0" Width="1" Height="3" Serial="1" Option="1" Drop="1" DropLevel="4" DamageMin="4" DamageMax="9" AttackSpeed="30" Durability="20" MagicDurability="0" MagicPower="0" ReqLevel="0" ReqStrength="70" ReqDexterity="0" ReqEnergy="0" ReqVitality="0" ReqCommand="0" SetAttrib="1" DarkWizard="1" DarkKnight="1" FairyElf="1" MagicGladiator="1" DarkLord="1" Summoner="1" RageFighter="1" GrowLancer="1" Type="1" Dump="1" Transaction="1" PersonalStore="1" StoreWarehouse="1" SellToNPC="1" Repair="1" KindA="1" KindB="4" Overlap="0" ModelPath="Data\Item\" ModelFile="axe02.bmd" />
<Item Index="2" Name="Double Axe" Slot="0" SkillIndex="19" TwoHand="0" Width="1" Height="3" Serial="1" Option="1" Drop="1" DropLevel="14" DamageMin="14" DamageMax="24" AttackSpeed="20" Durability="26" MagicDurability="0" MagicPower="0" ReqLevel="0" ReqStrength="90" ReqDexterity="0" ReqEnergy="0" ReqVitality="0" ReqCommand="0" SetAttrib="1" DarkWizard="0" DarkKnight="1" FairyElf="0" MagicGladiator="1" DarkLord="1" Summoner="0" RageFighter="0" GrowLancer="0" Type="1" Dump="1" Transaction="1" PersonalStore="1" StoreWarehouse="1" SellToNPC="1" Repair="1" KindA="1" KindB="4" Overlap="0" ModelPath="Data\Item\" ModelFile="axe03.bmd" />
<Item Index="3" Name="Tomahawk" Slot="0" SkillIndex="19" TwoHand="0" Width="1" Height="3" Serial="1" Option="1" Drop="1" DropLevel="18" DamageMin="18" DamageMax="28" AttackSpeed="30" Durability="28" MagicDurability="0" MagicPower="0" ReqLevel="0" ReqStrength="100" ReqDexterity="0" ReqEnergy="0" ReqVitality="0" ReqCommand="0" SetAttrib="1" DarkWizard="0" DarkKnight="1" FairyElf="0" MagicGladiator="1" DarkLord="1" Summoner="0" RageFighter="1" GrowLancer="0" Type="1" Dump="1" Transaction="1" PersonalStore="1" StoreWarehouse="1" SellToNPC="1" Repair="1" KindA="1" KindB="4" Overlap="0" ModelPath="Data\Item\" ModelFile="axe04.bmd" />
<Item Index="4" Name="Elven Axe" Slot="0" SkillIndex="0" TwoHand="0" Width="1" Height="3" Serial="1" Option="1" Drop="1" DropLevel="26" DamageMin="26" DamageMax="38" AttackSpeed="40" Durability="32" MagicDurability="0" MagicPower="0" ReqLevel="0" ReqStrength="50" ReqDexterity="70" ReqEnergy="0" ReqVitality="0" ReqCommand="0" SetAttrib="1" DarkWizard="1" DarkKnight="0" FairyElf="1" MagicGladiator="1" DarkLord="0" Summoner="1" RageFighter="0" GrowLancer="0" Type="1" Dump="1" Transaction="1" PersonalStore="1" StoreWarehouse="1" SellToNPC="1" Repair="1" KindA="1" KindB="4" Overlap="0" ModelPath="Data\Item\" ModelFile="axe05.bmd" />
<Item Index="5" Name="Battle Axe" Slot="0" SkillIndex="19" TwoHand="1" Width="2" Height="3" Serial="1" Option="1" Drop="1" DropLevel="30" DamageMin="36" DamageMax="44" AttackSpeed="20" Durability="36" MagicDurability="0" MagicPower="0" ReqLevel="0" ReqStrength="120" ReqDexterity="0" ReqEnergy="0" ReqVitality="0" ReqCommand="0" SetAttrib="1" DarkWizard="0" DarkKnight="1" FairyElf="1" MagicGladiator="1" DarkLord="0" Summoner="0" RageFighter="0" GrowLancer="0" Type="1" Dump="1" Transaction="1" PersonalStore="1" StoreWarehouse="1" SellToNPC="1" Repair="1" KindA="1" KindB="4" Overlap="0" ModelPath="Data\Item\" ModelFile="axe06.bmd" />
<Item Index="6" Name="Nikea Axe" Slot="0" SkillIndex="19" TwoHand="1" Width="2" Height="3" Serial="1" Option="1" Drop="1" DropLevel="34" DamageMin="38" DamageMax="50" AttackSpeed="30" Durability="44" MagicDurability="0" MagicPower="0" ReqLevel="0" ReqStrength="130" ReqDexterity="0" ReqEnergy="0" ReqVitality="0" ReqCommand="0" SetAttrib="1" DarkWizard="0" DarkKnight="1" FairyElf="1" MagicGladiator="1" DarkLord="0" Summoner="0" RageFighter="0" GrowLancer="0" Type="1" Dump="1" Transaction="1" PersonalStore="1" StoreWarehouse="1" SellToNPC="1" Repair="1" KindA="1" KindB="4" Overlap="0" ModelPath="Data\Item\" ModelFile="axe07.bmd" />
<Item Index="7" Name="Larkan Axe" Slot="0" SkillIndex="19" TwoHand="1" Width="2" Height="3" Serial="1" Option="1" Drop="1" DropLevel="46" DamageMin="54" DamageMax="67" AttackSpeed="25" Durability="55" MagicDurability="0" MagicPower="0" ReqLevel="0" ReqStrength="140" ReqDexterity="0" ReqEnergy="0" ReqVitality="0" ReqCommand="0" SetAttrib="1" DarkWizard="0" DarkKnight="1" FairyElf="0" MagicGladiator="1" DarkLord="0" Summoner="0" RageFighter="0" GrowLancer="0" Type="1" Dump="1" Transaction="1" PersonalStore="1" StoreWarehouse="1" SellToNPC="1" Repair="1" KindA="1" KindB="4" Overlap="0" ModelPath="Data\Item\" ModelFile="axe08.bmd" />
<Item Index="8" Name="Crescent Axe" Slot="0" SkillIndex="19" TwoHand="1" Width="2" Height="3" Serial="1" Option="1" Drop="1" DropLevel="54" DamageMin="69" DamageMax="89" AttackSpeed="30" Durability="65" MagicDurability="0" MagicPower="0" ReqLevel="0" ReqStrength="100" ReqDexterity="40" ReqEnergy="0" ReqVitality="0" ReqCommand="0" SetAttrib="1" DarkWizard="1" DarkKnight="1" FairyElf="0" MagicGladiator="1" DarkLord="0" Summoner="0" RageFighter="0" GrowLancer="0" Type="1" Dump="1" Transaction="1" PersonalStore="1" StoreWarehouse="1" SellToNPC="1" Repair="1" KindA="1" KindB="4" Overlap="0" ModelPath="Data\Item\" ModelFile="axe09.bmd" />
</Section>

hoangtu_eck94
18-10-16, 01:55 PM
SR. Mình nhầm file item. Tại nhớ lần trước có coi code 1 SV nào đó thấy trên SV load file bmd. Xem lại giờ mới thấy là file Item :D

Đây là code của Item. Em nó đọc ở SV luôn :D
cái bạn up hình như là file item chuyển thành xml thôi mà :) đâu phải skin NPC bạn.

omasa
18-10-16, 02:20 PM
cái bạn up hình như là file item chuyển thành xml thôi mà :) đâu phải skin NPC bạn.

đúng rồi. mình nói là mình nhầm với file NPC. tại thấy nó lạ lạ là ở SV quy định client load file.
Ý mình là nếu nó là file của NPC thì mình dựa vào đó để thay đổi con NPC. Vì như chủ top nói là copy file NPC có skin đó mà ko đc thì mình mới nghĩ là chỉ cần thay tên con NPC có file bmd thành con nhân vật muốn đổi. Sau đó chỉnh trong SV cho nó load vẫn ID đó là chạy đc. Ý tớ là thế nhưng mà nhầm là file item chứ ko phải NPC :D