PDA

View Full Version : [JX] Luyện skill JX Linux

JXDev
18-09-16, 12:41 AM
Anh em nào biết chỉ mình với . làm sao để khi mình train quái thì % của skill 150 nó lên nhỷ mình train miết mà ko thấy lên 1% nào cả . Mong mọi ng giúp đỡ :D

hoangcungclub
18-09-16, 12:47 AM
Anh em nào biết chỉ mình với . làm sao để khi mình train quái thì % của skill 150 nó lên nhỷ mình train miết mà ko thấy lên 1% nào cả . Mong mọi ng giúp đỡ :D
150 làm gì có luyện skill pa, lên đảo gì ấy dùng kinh nghiệm đổi lấy % skill, ngày được 10 lần hay nhiu đó, vào config nó.

KangGary
18-09-16, 12:53 AM
Vô trang chủ võ lâm nghiên cứu thêm skill 150 đi :)

Cách thức tu luyện kỹ năng cấp 150
Kỹ năng cấp 150 gồm 20 cấp, muốn tăng cấp kỹ năng 150 cần phải có điểm luyện kỹ năng, khi đồng đạo đạt được điểm luyện kỹ năng tương ứng là có thể tăng cấp.
NPC liên quan: Vô Danh Tăng tại Đào Hoa Nguyên (Ba Lăng Huyện -> Vũ Lăng Sơn -> Bạch Thủy Động -> Phục Lưu Động -> Đào Hoa Nguyên).

Hướng dẫn đổi điểm kinh nghiệm lấy điểm tu luyện 150
Nhân vật đối thoại với NPC Vô Danh Tăng ở Đào Hoa Nguyên để vào Vô Danh Mật Cảnh.
Trong bản đồ Vô Danh Mật Cảnh có 24 Thạch Phiến tương ứng với 24 kỹ năng cấp 150.

Trong Vô Danh Mật Cảnh này, đến Thạch Phiến tương ứng, dùng điểm kinh nghiệm để đổi điểm luyện kỹ năng.
Cứ 2.850.000 điểm kinh nghiệm sẽ nhận được 220 điểm luyện kỹ năng. Mỗi ngày, mỗi nhân vật có thể đổi được tối đa 10 lần.
Sử dụng 1 Tốc Hiệu Kĩ Năng 150 Bạch Cầu Hoàn có thể nhận được 1.540 điểm tu luyện kỹ năng.
Điểm tu luyện kỹ năng có thể cộng dồn.
Điểm tu luyện kỹ năng này không bị ảnh hưởng các phương thức tẩy điểm, trùng sinh, công kích.
Riêng kỹ năng 150 của Đường Môn bẫy yêu cầu phải đạt cấp tối đa của kỹ năng 90 và 120 (kỹ năng này không cần tu luyện).

JXDev
18-09-16, 07:51 AM
150 làm gì có luyện skill pa, lên đảo gì ấy dùng kinh nghiệm đổi lấy % skill, ngày được 10 lần hay nhiu đó, vào config nó.

Cái đó mình biết rồi . Có luyện được skill 150 nha bác . Chỉ là mình ko biết chỉnh ntn thôi . Mình chơi mấy SV online nó lên ác lang cốc luyện phè phè ;)

--- Chế độ gộp bài viết ---

Vô trang chủ võ lâm nghiên cứu thêm skill 150 đi :)

Cách thức tu luyện kỹ năng cấp 150
Kỹ năng cấp 150 gồm 20 cấp, muốn tăng cấp kỹ năng 150 cần phải có điểm luyện kỹ năng, khi đồng đạo đạt được điểm luyện kỹ năng tương ứng là có thể tăng cấp.
NPC liên quan: Vô Danh Tăng tại Đào Hoa Nguyên (Ba Lăng Huyện -> Vũ Lăng Sơn -> Bạch Thủy Động -> Phục Lưu Động -> Đào Hoa Nguyên).

Cái này thì mình biết rồi Kang. ý mình là luyện quái lên kìa . ;)

JXDev
18-09-16, 07:58 AM
Bonus 2 tấm ^^

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

data1990
18-09-16, 08:55 AM
Bonus 2 tấm ^^

có 2 sever đầu tiên làm cái này :)):)):))
volamhuyenthoai với jxhuyenthoai
Các server sau này chỉ là unpack ra rồi xài thôi

JXDev
18-09-16, 09:01 AM
có 2 sever đầu tiên làm cái này :)):)):))
volamhuyenthoai với jxhuyenthoai
Các server sau này chỉ là unpack ra rồi xài thôi

Có cách nào Unpack ko bác thông não em phát ^^.

data1990
18-09-16, 11:04 AM
Có cách nào Unpack ko bác thông não em phát ^^.

Cũng có 1 cách chỉnh sửa để luyện skill giống như skill 9x

JXDev
18-09-16, 11:56 AM
Cũng có 1 cách chỉnh sửa để luyện skill giống như skill 9x

Bác có thể chia sẻ cho em ko chứ luyện kiểu Bia đá chán lắm ;;)

DarkUnDer
18-09-16, 02:17 PM
Bonus 2 tấm ^^

Sao server mình ko đặt tên giống như mấy tên này đc vậy mấy bạn

cuongvh93
18-09-16, 03:06 PM
Sao server mình ko đặt tên giống như mấy tên này đc vậy mấy bạn

RenameRole(xxx)

bụp bụp :D..........................

JXDev
18-09-16, 04:32 PM
úp ụp lót ghế cầm bình trà ngồi hóng cao nhân vao chỉ để mời trà ;;)

HoangTVT
18-09-16, 07:05 PM
úp ụp lót ghế cầm bình trà ngồi hóng cao nhân vao chỉ để mời trà ;;)

thế bạn biết làm sao kỹ năng 90 lại luyện tập tăng % kỹ năng không, tìm hiểu trước đi rồi làm được kỹ năng khác thôi, đừng cố quá

JXDev
18-09-16, 07:19 PM
thế bạn biết làm sao kỹ năng 90 lại luyện tập tăng % kỹ năng không, tìm hiểu trước đi rồi làm được kỹ năng khác thôi, đừng cố quá

Mình đã lẩn thân vào cái chỗ tăng exp khi đánh quái của skill 9x rồi mà nó khó hiểu quá mới hỏi bạn ơi . Nhìn vào nó rối hết mắt tại thấy hay hay lên nghịch chứ nêu ko tìm dk thì cũng phải pó tay thôi bạn ;;)

yoken9x
18-09-16, 07:26 PM
Cũng có những người không ngại khó mà anh Hoàng ahihi :))

JXDev
18-09-16, 07:28 PM
Cũng có những người không ngại khó mà anh Hoàng ahihi :))

Bữa giờ bác ẩn thân kinh thế chả thấy hú hí gì thằng em 8-x

yoken9x
18-09-16, 07:31 PM
Bữa giờ bác ẩn thân kinh thế chả thấy hú hí gì thằng em 8-x
Tôi đi làm suốt ông ạ, hơn nữa cũng chán jx rồi, đang lần mò sang tlbb xem như nào -_-
Ngoài lề lối thế đếu nào: yoken9x vốn gái lầu xanh <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bây giờ giải nghệ lập thành Thiên Vương (Bang)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

JXDev
18-09-16, 07:45 PM
Tôi đi làm suốt ông ạ, hơn nữa cũng chán jx rồi, đang lần mò sang tlbb xem như nào -_-
Ngoài lề lối thế đếu nào: yoken9x vốn gái lầu xanh <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bây giờ giải nghệ lập thành Thiên Vương (Bang)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sang mai mốt về chỉ giáo em ;))

hoivegame
19-09-16, 06:17 AM
Bua nao ranh tui viet tang cho cai script luyen skill 150 chac khoang 2,3 ngay toi. (Sorry admin on phone ko viet dau dc thong cam cho)

rang_sut
19-09-16, 05:05 PM
Kìa.Thớt đã dọn dẹp nhà cửa, chuẩn bị gà, rượu và chân dài để đón khách quý chưa:D

JXDev
19-09-16, 05:53 PM
Bua nao ranh tui viet tang cho cai script luyen skill 150 chac khoang 2,3 ngay toi. (Sorry admin on phone ko viet dau dc thong cam cho)

Em ko biết nói gì ngoài từ cảm ớn bác ^^. Tại em thích luyện skill cho nó tuổi thơ ấy mà b-) . Iu bác lắm luôn

--- Chế độ gộp bài viết ---

Kìa.Thớt đã dọn dẹp nhà cửa, chuẩn bị gà, rượu và chân dài để đón khách quý chưa:D

:"> E tuyển hẳn Ngọc Trinh về cho bác sờ đùi luôn rồi

bthhhz1
28-09-16, 02:38 PM

Script thế nào vậy pạn
30 cha chả

JXDev
28-09-16, 05:05 PM
Em cũng đang hóng kk. Bữa lấy thử cái luyện skill 9x của Bắc Nam trên ác lang cốc về mà chả hiểu gì nó rối não quá 8-x

hoivegame
30-09-16, 08:18 PM
Lát minh up script luyên skill lên:-bd

JXDev
30-09-16, 08:48 PM
Lát minh up script luyên skill lên:-bd

Toẹt vời quá bác ê ;;);;)

Bạn tham gia clbgamesvn để làm gì ? (gợi ý câu trả lời: hoc hoi dev game)

minhduc_aa
01-10-16, 03:08 AM
Bonus 2 tấm ^^

Fix ác lang cốc đánh được sao vậy bạn?

JXDev
01-10-16, 07:31 PM
Fix ác lang cốc đánh được sao vậy bạn?

Đức vào jxser\server1\script\missions\elanggu\elangguworld .lua

["¸c Lang T¶ Sø"] =
{
nNpcId = 1693,
szName = "¸c Lang T¶ Sø",
nLevel = 95,
bNoRevive = 0, --ÖØÉú
nIsboss = 1, --¶Ô»°npc¿ÉÒÔ²»ÐèÒªÕâ¸ö
szPosPath = "\\settings\\maps\\elanggu\\elangshizhe.txt",

chỉnh số 1 đó thành số 0 là đánh được ;)

minhduc_aa
01-10-16, 08:12 PM
Đức vào jxser\server1\script\missions\elanggu\elangguworld .lua

chỉnh số 1 đó thành số 0 là đánh được ;)

Dà hú cám ơn bạn nhé:-*

Biểu tượng bài viết:
:Laluot_127::Laluot_101::Laluot_151::Laluot_151::L aluot_151::Laluot_151::Laluot_151:

JXDev
01-10-16, 08:24 PM
Dà hú cám ơn bạn nhé:-*

Biểu tượng bài viết:
:Laluot_127::Laluot_101::Laluot_151::Laluot_151::L aluot_151::Laluot_151::Laluot_151:

Không có gì đức ^^ . cách nào mà bỏ được cái vòng mộng điệp của nó thì mới đẹp :))

JXDev
01-10-16, 11:58 PM
Bản này đánh quái ko lên % skill 150 hả bác =P~