PDA

View Full Version : [JX] Học JX

athelas
16-09-16, 09:01 AM
Lần đầu tiên em tham gia box lên mấy pro đừng úp sọt em há ;))

mấy thím cho em hỏi muốn học JX thì học ở đâu

và JX win có cho chạy HKPM + Thiên tứ + Đồ Tím không ??

đây là em hỏi ngu vì kiến thức lập trình của em = 0 nhé xin mấy thím tận tâm chỉ bảo < có báo đáp>>-)

Linh_JX
16-09-16, 10:52 AM
câu 1 : học jx tại clbgamesvn
câu 2 : do bạn dev.
câu 3 : tự học :)))

cuongvh93
16-09-16, 11:02 AM
Ai mới bước chân vào cũng bắt đầu từ số 0 mà, vào mấy mục hỏi đáp, guide mà đọc rồi từ từ sẽ ngấm thôi. chứ k ai hướng dẫn cho bạn từng li từng tí đâu.

duynguyenjx
16-09-16, 11:22 AM

Linh giờ chắc cũng pro script rồi nhỉ!

Đây là tâm lý chung của những người mới vào, muốn nhanh muốn có tất cả ....
Ngày xưa mới vào clb cũng 1 lần bị mất tiền ngu rồi vì ham học script! :))

wermanhme1990
16-09-16, 12:21 PM
Kinh nghiệm đây:
download server về, cài đặt xong xuôi, ngồi phá, phá cật lực vào, phá tầm 1000 lần tự nhiên sẽ thấy: "Không ngờ mình pro thật, phá điên điên vậy mà nó cũng chạy được." như vậy là xuất sư được rồi, sau khi xuất sư quay lại clbgamesvn tìm bạn nào có câu hỏi "học jx ở đâu" tự tin vào trả lời.

Linh_JX
16-09-16, 01:03 PM
Linh giờ chắc cũng pro script rồi nhỉ!

Đây là tâm lý chung của những người mới vào, muốn nhanh muốn có tất cả ....
Ngày xưa mới vào clb cũng 1 lần bị mất tiền ngu rồi vì ham học script! :))

đủ sài thôi duynguyenjxX_X chưa pro = a kkkkk

dongahchu
16-09-16, 03:16 PM
đủ sài thôi duynguyenjxX_X chưa pro = a kkkkk

thế này là nó bị sao bác nhỉ ?
Đăng nhập chọn nhân vật xong thì đơ 1 lúc :, xong báo như vậy luôn

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

athelas
16-09-16, 06:33 PM

câu 1 câu 3 em chấp nhận nhưng câu 2 bác trả lời lạc đề nhá em hỏi có sài đc ko đc thì em sẽ học còn không thì chơi đồ xanh\

yoken9x
16-09-16, 07:24 PM
Lần đầu tiên em tham gia box lên mấy pro đừng úp sọt em há ;))

mấy thím cho em hỏi muốn học JX thì học ở đâu

và JX win có cho chạy HKPM + Thiên tứ + Đồ Tím không ??

đây là em hỏi ngu vì kiến thức lập trình của em = 0 nhé xin mấy thím tận tâm chỉ bảo < có báo đáp>>-)
Tôi sẽ trả lời bạn như sau. Trước hết hãy tự tin vào bản thân rằng mình sẽ làm được và không ngao ngán.
Tiếp theo tôi sẽ trả lời bạn về vấn đề bạn hỏi.
Để bắt đầu với jx bạn nên bắt đầu tìm 1 nền mà theo ý bạn gọi là chuẩn (theo tôi thì đến thời điểm này nên chọn jx linux luôn), sau đó bạn có thể tìm những ebook jx trên tại diễn đàn này về nghiên cứu và nghịch, tùy chỉnh script (học ở ebook jx), nếu muốn chuyên sâu thì bạn cần kiến thức lập trình (nếu bạn pro c++ thì cũng chả cần phải học lâu). Jx win hoàn toàn có thể dev HKMP + Thiên tứ + Đồ tím (nhưng nói về độ chuẩn thì jx linux là nhất).

Thân ái gửi toàn thể newbie ham hố jx.

yoken9x
16-09-16, 07:32 PM
thế này là nó bị sao bác nhỉ ?
Đăng nhập chọn nhân vật xong thì đơ 1 lúc :, xong báo như vậy luôn

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Tôi xin góp ý với bạn như sau.
Thứ nhất: không nên vào topic của người khác spam như vậy
Thứ hai tôi sẽ trả lời về vấn đề bạn hỏi: Lỗi của bạn có thể Centos chưa cài đủ thư viện lib, config sai hoặc VPS không hổ trợ (Thường thì lỗi này hay gặp khi mở online thông qua port modem)

athelas
16-09-16, 08:18 PM
Tôi sẽ trả lời bạn như sau. Trước hết hãy tự tin vào bản thân rằng mình sẽ làm được và không ngao ngán.
Tiếp theo tôi sẽ trả lời bạn về vấn đề bạn hỏi.
Để bắt đầu với jx bạn nên bắt đầu tìm 1 nền mà theo ý bạn gọi là chuẩn (theo tôi thì đến thời điểm này nên chọn jx linux luôn), sau đó bạn có thể tìm những ebook jx trên tại diễn đàn này về nghiên cứu và nghịch, tùy chỉnh script (học ở ebook jx), nếu muốn chuyên sâu thì bạn cần kiến thức lập trình (nếu bạn pro c++ thì cũng chả cần phải học lâu). Jx win hoàn toàn có thể dev HKMP + Thiên tứ + Đồ tím (nhưng nói về độ chuẩn thì jx linux là nhất).

Thân ái gửi toàn thể newbie ham hố jx.

TK chế máy em thì yếu liệu có chạy đc không ???

hoilamgi45
30-09-16, 07:12 PM
Kinh nghiệm đây:
download server về, cài đặt xong xuôi, ngồi phá, phá cật lực vào, phá tầm 1000 lần tự nhiên sẽ thấy: "Không ngờ mình pro thật, phá điên điên vậy mà nó cũng chạy được." như vậy là xuất sư được rồi, sau khi xuất sư quay lại clbgamesvn tìm bạn nào có câu hỏi "học jx ở đâu" tự tin vào trả lời.
Bác này nc hay quâ.có nút link e like ngay :)