PDA

View Full Version : [KT] Hỏi Về PK

visaothe123
10-09-16, 07:47 PM
Như tiêu đề, muốn làm cái hoạt động Đại Kiếm Hội, về cách fix 1 map tự động chuyển PK (Luyện công + đồ sát ) khi tham gia thì ok rồi, nhưng còn thiêu 1 bước quan trọng, không biết bác nào giúp được không.

- Ví Dụ: Khi tham gia, mắc định map đó là PK Luyện công, Tới một thời gian nhất định, sẽ tự động chuyển tắt cả người chơi sang chế độ PK Cừu Sát, kể cả chung 1 bang + gia tộc cũng giết được.. Có mò qua TK rồi, nhưng k thể tiềm đc, có cao thủ nào giúp đc không ạ.

satthupro95
10-09-16, 09:25 PM
pPlayer.nInBattleState = 1; -- 0: Cùng gia tộc, bang không thể PK, 1: Có thể PK
Đây là thuộc tính bàn cần tìm, nó nằm trong thi đấu môn phái :D

Sesshomaru
10-09-16, 11:41 PM
Kết hợp các thứ sau:Tasklist.ini,Timer,task...

visaothe123
11-09-16, 02:53 PM
tks 2 bác ạ............................................... ...........

kebactinh86
14-09-16, 09:10 PM
Các cao nhân cho hỏi ké luôn có cách nào set trong map setting để mặc địch trạng thái chiến đấu ở map đó luôn được phép pk cả bang hội luôn chứ ko cần phải làm hàm đến giờ mới thực thi chuyển trang thái chiến đấu vậy đó:-/:-/:-/

lctung2015
15-09-16, 02:29 AM
cái này em cũng đang cần có cao nhân nào hướng dẫn với

visaothe123
15-09-16, 02:34 AM
Các cao nhân cho hỏi ké luôn có cách nào set trong map setting để mặc địch trạng thái chiến đấu ở map đó luôn được phép pk cả bang hội luôn chứ ko cần phải làm hàm đến giờ mới thực thi chuyển trang thái chiến đấu vậy đó:-/:-/:-/
copy script map tần lăng , sữa lại id map muốn dùng.. fix lại code chuyển bang phái.

pPlayer.nInBattleState = 1; -- 0: Cùng gia tộc, bang không thể PK, 1: Có thể PK
Đây là thuộc tính bàn cần tìm, nó nằm trong thi đấu môn phái :D
hix, mình có làm tới đoạn thực thi tại mạp tắt cả người chơi chuyển sang chế độ PK, nhưng không thể nào chuyển được ngay tại mạp, phải thoát ra vào lại map mới được, hình như phải load lại nv mới có thể thực thi chuyển PK tại map luôn, bác có thể hướng dẫn giúp được k?.. mò 3 4 ngày ni rồi vẫn không thành công :(.. khổ !

kebactinh86
15-09-16, 04:18 PM
Mình thì ko cần cao siêu đến vậy làm cái map giải cứu thánh nữ là map BHD dzô đó quánh chết boss thì sang map 2 cũng là map HBD lun ở máp này có thánh nữ và chỉ 1 mem dc giải cứu nên sẽ bật pk cừu sát toàn bản đồ ai còn sống xót cúi cùng thì dc "chịch" thánh nữ thôi hjhj nên muốn set mạc định trong setting của map 2 là cừu sát luôn ko cần script ko hay vẫn pahi3 xài script ý.Hình như bác đang làm cái loạn đấu hay luận kiếm gì đó hả ?

visaothe123
16-09-16, 03:45 AM
Mình thì ko cần cao siêu đến vậy làm cái map giải cứu thánh nữ là map BHD dzô đó quánh chết boss thì sang map 2 cũng là map HBD lun ở máp này có thánh nữ và chỉ 1 mem dc giải cứu nên sẽ bật pk cừu sát toàn bản đồ ai còn sống xót cúi cùng thì dc "chịch" thánh nữ thôi hjhj nên muốn set mạc định trong setting của map 2 là cừu sát luôn ko cần script ko hay vẫn pahi3 xài script ý.Hình như bác đang làm cái loạn đấu hay luận kiếm gì đó hả ?

uhm mình đang làm máy cái đấu trường thôi bác à..

Theo cách event của bác, k cần đến chức năng mặc định Map đó phải PK.

1: tạo 1 map id ở maplist.txt thay thế các setting, không thể hồi sinh
2: tạo 1 NPC để đối thoại + kèm thêm code tự chuyển PK đồ sát, khi vào map.
3: tạo 1 NPC Boss, khi giết sẽ tự động mở cổng, để qua tầng 2.. và cổng để qua tầng 2 phải kèm code PK đồ sát như npc bước 2.

hoàn thành.....................

kebactinh86
16-09-16, 12:28 PM
pPlayer.nInBattleState = 1;
Mình có đặt cái này sau me.NewWord để chuyển map rùi mà sang map đó nó ko chuyển trạng thái pk ms bó tay chứ

visaothe123
16-09-16, 06:53 PM
pPlayer.nInBattleState = 1;
Mình có đặt cái này sau me.NewWord để chuyển map rùi mà sang map đó nó ko chuyển trạng thái pk ms bó tay chứ

thêm 2 hàm này nữa là được

pPlayer.nPkModel = Player.emKPK_STATE_BUTCHER;
pPlayer.SetFightState (1)

kebactinh86
16-09-16, 07:57 PM
Thanks bằng hành động để mình thử.Bác dev mình cái bảo tiêu áp tiêu đi :):):) .Pm bác Jie mà hok thấy bác ấy trả lời