PDA

View Full Version : Cảnh báo Ngân Lượng cũng đang nuốt thẻ.

Shinsok
08-09-16, 08:34 AM
Mình có sử dụng Ngân Lượng 1 đến vài năm nay. Trước kia mình không lưu log làm gì chỉ lưu lại lịch sử mà thẻ ngân lượng trả về mã là 00 (Tức thẻ thành công). Đến thời điểm ngày 28/8/2016. Mình có làm event và đặt trigger bắt lại lịch sử nạp thẻ để tiến hành cộng thêm point vào cho khách hàng thì bắt đầu từ đây kiện cáo. Khách hjangf nạp vào games vẫn được + point như bình thường chỉ có điều là thẻ không được cộng lên trên Ngân Lượng. E có đối soát với bên Ngân Lượng thì họ kêu là không tồn tại mã thẻ này. E nhờ phía bên sever kiểm tra xem có IP nào đăng nhập hoặc truy cập khác thường không thì không? Bây giờ e phải làm sao hả các bác ? Chuyển cổng thanh toán hay ?
Các bác cho em lời khuyên ạ.

trinhdat
08-09-16, 09:14 AM
Thực ra các cổng thanh toán ở việt nam vẫn còn nhiều lỗ hổng cả Vietcombank check độ bảo mật còn kém nữa là mấy cổng game thẻ này.Nên theo mình cổng game nào cũng đôi khi gặp lỗi phát sinh,mất nhiều hay mất ít tin thì cứ dùng thôi chứ biết chuyển qua cổng nạp nào khác rồi lại mất thì đã rồi bác ạ

Shinsok
08-09-16, 09:19 AM
Thực ra các cổng thanh toán ở việt nam vẫn còn nhiều lỗ hổng cả Vietcombank check độ bảo mật còn kém nữa là mấy cổng game thẻ này.Nên theo mình cổng game nào cũng đôi khi gặp lỗi phát sinh,mất nhiều hay mất ít tin thì cứ dùng thôi chứ biết chuyển qua cổng nạp nào khác rồi lại mất thì đã rồi bác ạ

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ntquang.info
08-09-16, 09:41 AM
Xài ngân lượng 4 năm nay chả bị sao, xem lại hệ thống bảo mật của bạn :D