PDA

View Full Version : [JX] Chế tạo An Bang Hoàn Mỹ !

trungjx
04-09-16, 04:22 PM
Như tiêu đề mình tới Thợ Rèn Thần bí, giao đủ nguyên liệu nó cần, cũng có mở script coi thử id vật phẩm đúng cả.
Thế nhưng nó báo Số lượng vật phẩm bỏ vào ko chính xác. Thánh nào đi ngang từng vướng lỗi này biết fix chỉ mình với, tks
Vấn đề thứ 2 là có bác nào biết cách chỉnh tỉ lệ ép đồ tím lên max ko? mình chỉnh magiccatrib.txt + magiccatriblevel.txt lên cao mà nó cũng xịt te tua

wermanhme1990
04-09-16, 05:15 PM
Mình trả lời câu đầu tiền:
Nếu bạn không biết debug trong lua. thì bạn có thể thử như sau:
Ví dụ: để chế đồ A, cần nguyên liệu B,C,D,E,....
Bạn bỏ từng điều kiện 1 cho đến khi gặp điều kiện báo lỗi đó, sẽ biết sữa ở đâu: xét điều kiện A, không lỗi, chuyển qua xét điều kiện A,B, không lỗi, cứ như vậy.
Câu 2 bạn nào trả lời giúp.

cuongvh93
04-09-16, 05:23 PM
Câu 2 tối onl bằng lap mình giúp cho giờ đang onl bằng đt.

trungjx
04-09-16, 05:55 PM
tks mấy bác đã wan tâm, mình bỏ điều kiện này thì nó báo sai cái khac, giờ nó ra lỗi khác , nó viết bằng mảng nhìn chóng mặt, mình biết sơ sơ cấu trúc chứ ko rành lắm :(
Giờ nó báo vật phẩm bỏ không đúng
ngay hàm else aryDelItem!

shinrenkyo
04-09-16, 06:19 PM
tks mấy bác đã wan tâm, mình bỏ điều kiện này thì nó báo sai cái khac, giờ nó ra lỗi khác , nó viết bằng mảng nhìn chóng mặt, mình biết sơ sơ cấu trúc chứ ko rành lắm :(
Giờ nó báo vật phẩm bỏ không đúng
ngay hàm else aryDelItem!
chắc là do nó xóa ko đc vật phẩm đó, ông thử coi bán vật phẩm đ1o đc ko? tui cũng ko rành, nhưng nghĩ nếu vật phẩm mà bán ko đc thì nó xóa ko đc wá :)
ông hỏi cách fix xem, ko thì xem ai chế tạo đc xin cái script của ngta

kennyhoang
04-09-16, 09:36 PM
Như tiêu đề mình tới Thợ Rèn Thần bí, giao đủ nguyên liệu nó cần, cũng có mở script coi thử id vật phẩm đúng cả.
Thế nhưng nó báo Số lượng vật phẩm bỏ vào ko chính xác. Thánh nào đi ngang từng vướng lỗi này biết fix chỉ mình với, tks
Vấn đề thứ 2 là có bác nào biết cách chỉnh tỉ lệ ép đồ tím lên max ko? mình chỉnh magiccatrib.txt + magiccatriblevel.txt lên cao mà nó cũng xịt te tua

Viết 1 hàm giao vật phẩm vào rồi đếm số lượng đủ thì xóa all vật phẩm cùng đồ gốc giao nó an bang hoàn mỹ cùng lại k đủ thì return 0
2 là đếm trực tiếp vật phẩm và nguyên liệu chế tao trong rương đủ thì xóa vật phẩm và nguyên liệu add 1 đồ an bang cùng loại k đủ return 0

shinrenkyo
04-09-16, 10:08 PM
Viết 1 hàm giao vật phẩm vào rồi đếm số lượng đủ thì xóa all vật phẩm cùng đồ gốc giao nó an bang hoàn mỹ cùng lại k đủ thì return 0
2 là đếm trực tiếp vật phẩm và nguyên liệu chế tao trong rương đủ thì xóa vật phẩm và nguyên liệu add 1 đồ an bang cùng loại k đủ return 0
cái khó là làm sao nó add lại cái trang bị Hoàn Mỹ cùng thuộc tính với cái cũ đc. ví dụ nhẫn kb 30, mình đem add nó xóa song trả lại 25, cắn lưỡi :))

cuongvh93
04-09-16, 10:39 PM
Cái vụ ép đồ tím max 100% thì như này, ý là ép thành công thì lên max 100% nha chứ có lúc ép làm biếng lấy tt nó rớt mất hết nguyên liệu thì cũng có.
cái file magicattriblevel.txt bạn sữa như sau: Cột G là Max, cột F là Min, mình ví dụ dòng đầu tiên là Tăng Hiệu Quả Sát Thương nha, nó có MagicID là 126, và nó chia theo 10 level (level là cột D) bạn nhìn dòng Level 10 thì max của nó là 100, bạn muốn ép lúc nào nó cũng ra 100 thì cột G và cộ F bạn chỉnh nó về 100 hết và từ lv 1 đến lv 10 đều 100 hết luôn. mình ví dụ nè:

Chưa chỉnh:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Đã chỉnh:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Chỉnh xong nhớ đồng bộ Sv và client.

trungjx
05-09-16, 05:05 PM
Cái vụ ép đồ tím max 100% thì như này, ý là ép thành công thì lên max 100% nha chứ có lúc ép làm biếng lấy tt nó rớt mất hết nguyên liệu thì cũng có.
cái file magicattriblevel.txt bạn sữa như sau: Cột G là Max, cột F là Min, mình ví dụ dòng đầu tiên là Tăng Hiệu Quả Sát Thương nha, nó có MagicID là 126, và nó chia theo 10 level (level là cột D) bạn nhìn dòng Level 10 thì max của nó là 100, bạn muốn ép lúc nào nó cũng ra 100 thì cột G và cộ F bạn chỉnh nó về 100 hết và từ lv 1 đến lv 10 đều 100 hết luôn. mình ví dụ nè:

Chưa chỉnh:

Đã chỉnh:

Chỉnh xong nhớ đồng bộ Sv và client.

mình hỉu r, mà cho hỏi cái cấp độ từ 1 đến 10 đó là sao bạn? may mắn hay sao ta? mình chỉnh cấp 10 thôi thì đc ko? sợ chỉnh hết thì bỏ ht cấp cùi hoặc thủy tinh ít nó cũng lên max

trungjx
08-09-16, 05:02 PM
up....
tiện thể bác nào cho mình xin cái script gọi đồng hành ra với, tks !

dovietthai
08-09-16, 05:41 PM
up....

Bác ép đc đồ BK >+7 ko ạ +8-->+10 ý
:(

Cho em xin đường dẫn tới Thần Bí thương nhân LA, hàng rong và script với, của sv cường share bị lỗi font mấy dòng :(

JXDev
08-09-16, 06:00 PM
up....

jxser\server1\script\huashan\dongh.lua

--- Chế độ gộp bài viết ---

Bác ép đc đồ BK >+7 ko ạ +8-->+10 ý
:(

Cho em xin đường dẫn tới Thần Bí thương nhân LA, hàng rong và script với, của sv cường share bị lỗi font mấy dòng :(

Hàng rong: jxser\server1\script\global\Áã··¹¦ÄÜ.lua
Còn anh thần bí thì quên mất rồi =))

dovietthai
08-09-16, 06:19 PM
jxser\server1\script\huashan\dongh.lua

--- Chế độ gộp bài viết ---

Hàng rong: jxser\server1\script\global\Áã··¹¦ÄÜ.lua
Còn anh thần bí thì quên mất rồi =))

Còn về đồ Bạch Kim thì sao ạ?
Hiện giờ em chỉ ép đc với các món hạn chế,
Em muốn tất cả set HKMP đều ép đc Bạch Kim thì làm ntn vậy?

Mà các món hạn chế đó cũng chỉ lên đc +7 ::(
ép +8 đều báo sai nguyên liệu :(
ép +8 +9 +10 cần nguyên liệu j vậy :D Do ko chơi vl thời Bạch Kim nên em kobiết, phiền bạn quá :H

JXDev
08-09-16, 06:25 PM
Còn về đồ Bạch Kim thì sao ạ?
Hiện giờ em chỉ ép đc với các món hạn chế,
Em muốn tất cả set HKMP đều ép đc Bạch Kim thì làm ntn vậy?

Mà các món hạn chế đó cũng chỉ lên đc +7 ::(
ép +8 đều báo sai nguyên liệu :(
ép +8 +9 +10 cần nguyên liệu j vậy :D Do ko chơi vl thời Bạch Kim nên em kobiết, phiền bạn quá :H

Hiện tại thì Script gốc chỉ ép được +7 còn muốn hơn thì mình ko biết chỉnh sao .
Muốn + 10 thì làm theo Link này ép chơi chơi : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

dovietthai
08-09-16, 06:38 PM
Hiện tại thì Script gốc chỉ ép được +7 còn muốn hơn thì mình ko biết chỉnh sao .
Muốn + 10 thì làm theo Link này ép chơi chơi : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tks bác, là phải tạo thêm 1 đống các thứ đi kèm (item, res, option,...) cho các món muốn ép lên +8, +9, +10
rồi sửa lại script gốc thì mới chuẩn phải ko ạ. Nản quá.

Vậy vụ ép hết các món chưa cho ép lên BK sao thím, em thấy trong file item có sẵn BK cho các món đó rồi. Giờ ko biết sửa lại script sao :(

JXDev
08-09-16, 06:47 PM
tks bác, là phải tạo thêm 1 đống các thứ đi kèm (item, res, option,...) cho các món muốn ép lên +8, +9, +10
rồi sửa lại script gốc thì mới chuẩn phải ko ạ. Nản quá.

Vậy vụ ép hết các món chưa cho ép lên BK sao thím, em thấy trong file item có sẵn BK cho các món đó rồi. Giờ ko biết sửa lại script sao :(

Cái đây mình chịu mình chưa nghịch tới cái đó . Bác tìm thử xem có bài hướng dẫn ép các trang bị chưa ép dk lên bach kim hay sao ấy

dovietthai
08-09-16, 07:10 PM
Cái đây mình chịu mình chưa nghịch tới cái đó . Bác tìm thử xem có bài hướng dẫn ép các trang bị chưa ép dk lên bach kim hay sao ấy

option thì có hết r thím ạ, add trực tiếp đc lun, giờ chỉnh script hàm check điều kiện vật phẩm thôi. Để tối em mò vậy. Cảm ơn bác.

JXDev
08-09-16, 07:17 PM
option thì có hết r thím ạ, add trực tiếp đc lun, giờ chỉnh script hàm check điều kiện vật phẩm thôi. Để tối em mò vậy. Cảm ơn bác.

Cứ copy ra 1 bản gốc mò mà bị lỗi lấy góc nhét vào hết lỗi :))