PDA

View Full Version : [JX] Lỗi khi up sever JX lên Linux!

frostchick
03-09-16, 06:17 PM
mình upload mấy bản server của bác nam or của bác yoken9x nhưng khi up lên centos thì những file có kí tự như »õ±ÒÀàÐͱí.txt thì không upload lên đựoc or centos không đọc đựoc nên lỗi ... có ai có cách fix giúp mình không ạ >.< :-s:-s:-s

KangGary
03-09-16, 06:26 PM
Up hình lên lỗi chỗ nào.............:|
Cho mọi người biết còn chỉ chứ

frostchick
03-09-16, 06:42 PM
mình upload = filezilla ... upload thì những file có kí tự đặt biệt nó báo <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

JXDev
03-09-16, 06:44 PM
sao bác ko dùng WinSCP mà up

Làm phép tính sau để cho ra kết quả: 1 + 1 x 2 = ? (gợi ý câu trả lời: 3)

wermanhme1990
03-09-16, 06:45 PM
mình upload = filezilla ... upload thì những file có kí tự đặt biệt nó báo <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Bạn dùng winscp để upload file, hoặc có thể nén file đó lại, upload lên rồi giải nén ra.

frostchick
03-09-16, 07:09 PM
Dùng WinSCP vẫn lỗi đó lun nha bạn.... zip rồi up rồi unzip là chuẩn nhất... thanks bạn nha wermanhme1990
bạn có fb or j đó để mình contact hỏi 1 tí đựoc không ạ :D
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
»õ±ÒÀàÐͱí.txt ----> +)¦-+a--¦f.txt :((:((:((:((

wermanhme1990
03-09-16, 07:44 PM
Dùng WinSCP vẫn lỗi đó lun nha bạn.... zip rồi up rồi unzip là chuẩn nhất... thanks bạn nha wermanhme1990
bạn có fb or j đó để mình contact hỏi 1 tí đựoc không ạ :D
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
»õ±ÒÀàÐͱí.txt ----> +)¦-+a--¦f.txt :((:((:((:((

bạn dùng <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
nén lại, chọn định dạng là .tar
rồi upload lên, giải nén ra xem còn lỗi không.

frostchick
03-09-16, 08:15 PM
hình như do cái centos của yoken9x nó bị vấn đề... file kí tự là bị thôi bạn...:( :(
để mình tuhwr linux khác

yoken9x
03-09-16, 09:04 PM
hình như do cái centos của yoken9x nó bị vấn đề... file kí tự là bị thôi bạn...:( :(
để mình tuhwr linux khác
Vấn đề con khỉ, ko biết up thì nói ko biết up để còn giúp nói vậy chả buồn support, nếu có vấn đề thì lấy sv khác up đi xem thử được ko rồi hãy phán.

JXDev
03-09-16, 09:11 PM
Vấn đề con khỉ, ko biết up thì nói ko biết up để còn giúp nói vậy chả buồn support, nếu có vấn đề thì lấy sv khác up đi xem thử được ko rồi hãy phán.

Bác bớt nóng làm chai Dr.Thanh giải nhiệt đê .

wermanhme1990
03-09-16, 09:16 PM

Thông cảm bạn, thường di chuyển file từ windows sang linux, 1 số máy windows sẽ gặp lỗi này đối với các file tiếng trung, cậu ấy làm web quen dùng FileZilla, upload chủ yếu là chữ latin nên đối với tiếng trung bị gặp lỗi này lần đầu.

frostchick
03-09-16, 09:31 PM
đã thử hết các cách của mấy bạn trên rồi mà vẫn lỗi thì phải thử linux khác thôi... bác làm gì nóng dữ vậy... bác up như thế nào chỉ mình với.... chủ yếu mấy file có tên kí tự thôi (:|

yoken9x
03-09-16, 10:19 PM
đã thử hết các cách của mấy bạn trên rồi mà vẫn lỗi thì phải thử linux khác thôi... bác làm gì nóng dữ vậy... bác up như thế nào chỉ mình với.... chủ yếu mấy file có tên kí tự thôi (:|
Cách đơn giản nhất nhất luôn: Down file về sao thì để nguyên vẹn vậy và mở lên = winrar (mới nhất càng tốt) rồi kéo trong file rar đó thả trực tiếp vào winscp hỏi gì yes tuốt luốt vào.

--- Chế độ gộp bài viết ---

Bác bớt nóng làm chai Dr.Thanh giải nhiệt đê .

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Hình như chai này hồi trước có ruồi vào lên báo thì phải :>

yoken9x
03-09-16, 10:26 PM
Thông cảm bạn, thường di chuyển file từ windows sang linux, 1 số máy windows sẽ gặp lỗi này đối với các file tiếng trung, cậu ấy làm web quen dùng FileZilla, upload chủ yếu là chữ latin nên đối với tiếng trung bị gặp lỗi này lần đầu.
Lượn vào một số cmt trong các topic thì thấy một số người hay dìm hàng server của tui nên cũng hơi ức, phải nói mình cảm thấy như rằng bị "ĂN CHÁO ĐÁ BÁT" mình share bằng cả tâm huyết tích góp, lúc đấy phải nói là linux mới nổi lên thôi, cả setup như nào cũng ko mấy người biết. Tuy rằng nó lỗi "so với những bản sau này ra", nhưng mà lúc đó thì chỉ có thế là cùng à. Sài chán chê nhê nhớt rồi thì chê này chê nọ đủ đường. Thậm chí có cả topic nói thẳng là "né server yoken" ==". mà đê mờ không nghĩ trc sau

JXDev
03-09-16, 10:27 PM
Cách đơn giản nhất nhất luôn: Down file về sao thì để nguyên vẹn vậy và mở lên = winrar (mới nhất càng tốt) rồi kéo trong file rar đó thả trực tiếp vào winscp hỏi gì yes tuốt luốt vào.

Hình như chai này hồi trước có ruồi vào lên báo thì phải :>

Uống đại bác ơi hay bác thích C2 chì cho cơ thể khỏe khoắn >:)

frostchick
03-09-16, 10:37 PM
vậy cái sever mà bác dùng trong vmware centos là sv gì vậy :-?

wermanhme1990
03-09-16, 10:42 PM

Trường hợp lỗi của bạn như mình đã nói: 1 số máy dùng windows khi di chuyển file sang linux sẽ gặp, phần lớn thì không. bạn thử cài font china cho windows xem được không.

yoken9x
03-09-16, 10:44 PM
Là hàng việt hóa tổng hợp từ clbgamesvn lúc đấy, được cho vào một số i ốt để bớt đi lỗi. Lúc đấy việt hóa còn lủng củng, rollback thì chẳng ai biết fix như nào. Nó tồn tại đó cũng lâu lắm rồi cụ thể là cả năm trước. Nhiều người vẫn mang về dùng rồi so sánh với những bản sau này, xong rồi thì chê bai đủ kiểu. Còn có cả thể loại inbox nhờ cài hộ, cài xong rồi thì chơi đc thì mừng cám ơn quá trời, xong vài ngày lại chữi sv như *** hay đại loại ...

frostchick
03-09-16, 10:47 PM
vậy bác share lại sv đó cho mình được không... mình muốn dev từ cái gốc ấy :):)

yoken9x
03-09-16, 10:48 PM
Trường hợp lỗi của bạn như mình đã nói: 1 số máy dùng windows khi di chuyển file sang linux sẽ gặp, phần lớn thì không. bạn thử cài font china cho windows xem được không.
Đúng là như vậy nhưng mà bác nói hơi ngược rồi, vốn dĩ trên centos ko bị lỗi, copy sang win của họ thì nó bị chuyển và khi up lên từ win của họ nó đã bị như vậy luôn.

frostchick
03-09-16, 10:48 PM

được rồi bạn... thanks nhé :D :)):)):)):))

yoken9x
03-09-16, 10:51 PM
vậy bác share lại sv đó cho mình được không... mình muốn dev từ cái gốc ấy :):)
Bạn nói thật chứ. Server gốc nó scrip là tiếng trung bạn ạ, và biết bao nhiêu người ở đây việt hóa từng file mới có những sv hiện hành.
Server gốc của nó đc evilbaby leech về từ jxlover.com link đây thích thì bắt đầu lại nhé: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

frostchick
03-09-16, 10:54 PM
thật chứ mà mình cần cái bản trong cái centos của bạn ấy .... bản đó mình thấy tốt... còn bản origin này thì mình hơi gà việt hóa nên ko đụng được :))

yoken9x
03-09-16, 10:58 PM
thật chứ mà mình cần cái bản trong cái centos của bạn ấy .... bản đó mình thấy tốt... còn bản origin này thì mình hơi gà việt hóa nên ko đụng được :))
Giống bố vừa đấm vừa xoa nhỉ, lúc thì kêu có vấn đề lúc thì kêu tốt =.=". Server tui đó share cả năm trước rồi, server hiện tại thì mọi thứ cơ bản đã hoàn thiện nhưng ko share đc vì đó là tâm huyết. Chào, thân ái và đoàn kết :-s

frostchick
03-09-16, 11:00 PM
mình chưa từng chê cái sv đó nhé... mình chê cái centos là cía hệ điều hành nó khác nhau mà bạn... bạn cũng k cần phải share cái hiện h đã code xong... mình cần cái trong centos của bạn thôi là ổn rồi... cái đó bạn đã public rồi nhỉ :D

wermanhme1990
03-09-16, 11:03 PM
mình chưa từng chê cái sv đó nhé... mình chê cái centos là cía hệ điều hành nó khác nhau mà bạn... bạn cũng k cần phải share cái hiện h đã code xong... mình cần cái trong centos của bạn thôi là ổn rồi... cái đó bạn đã public rồi nhỉ :D

Nếu đã download server của yoken9x (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) về, bạn biết cách upload file và download file trên filezilla chứ.

frostchick
03-09-16, 11:07 PM
Nếu đã download server của yoken9x (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) về, bạn biết cách upload file và download file trên filezilla chứ.

mình làm theo bạn thì upload file không lỗi nhưng dơnload file nó vẫn lỗi y cái lỗi như trong ảnh đầu trang ấy bạn... nên mình muốn download bên ngoài này ==!

yoken9x
03-09-16, 11:14 PM
Thử dùng cái này mà down/up xem có bị ko: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

frostchick
03-09-16, 11:29 PM
Thử dùng cái này mà down/up xem có bị ko: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

xin hỏi thêm thời h code = tool gì vậy bạn (ngoài cái jxstudio) đó...

wermanhme1990
03-09-16, 11:34 PM

cái gì dùng viết được chữ là đều dùng để code được:

yoken9x
04-09-16, 04:44 AM
Ngoài jxstudio thì nên dùng notepad+ version 5.0 trở lại để tránh lỗi font và excel để edit, viết scrip.

frostchick
04-09-16, 07:22 AM
sao mình cũng xài notepad+ 4.9.x để edit thì các font đều bị lỗi ntn Ngµi cã thÓ nhËn lÊy phÇn th­ëng :-s:-s

wermanhme1990
04-09-16, 07:29 AM
sao mình cũng xài notepad+ 4.9.x để edit thì các font đều bị lỗi ntn Ngµi cã thÓ nhËn lÊy phÇn th­ëng :-s:-s

Forum có button "sreach in here..." dùng chức năng đó xem hết bị lỗi không.

frostchick
04-09-16, 07:58 AM
đã thanks 30char.........................