PDA

View Full Version : [JX] Lỗi Vận Tiêu JX Linux

JXDev
20-08-16, 01:48 PM
Như tiêu đề thì mình ra Phượng Tường bến tàu để vận tiêu nhưng khi chọn Ta muốn hộ tống thì nó báo " Không có Hỗn Nguyên Linh Lộ" mặc dù mình có đem theo Hỗn Nguyên Linh Lộ rồi. Mọi người biết cách nào Fix ko chỉ dùm mình với mình xài Ver 4 Update . Script có sẵn của Sever mình ko chỉnh sửa gì cả.

500 hình ảnh mong anh em giúp đỡ :">

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cuongvh93
20-08-16, 01:52 PM
AddItem(6,1,2312,1,0,0)

add vào bằng cái này xem đc không.

JXDev
20-08-16, 02:00 PM
Mình dùng cái AddItem(6,1,2312,1,0,0) của cường lấy HNLL thì vận được còn mua trên Kỳ trân các thì ko được là lỗi gì cường

cuongvh93
20-08-16, 02:04 PM
Nếu bạn dùng Ver4 Update của mình thì bạn vào: jxser\gateway\s3relay\relaysetting\syncfiles\setti ngs
file: goods.txt
sau đó bạn search 2312 đến khi nào thấy dòng đó có chữ Hỗn Nguyên Linh Lộ, hình như dòng 2000 mấy á nó sẽ là : 6 1 2312 0 0
lúc này bạn sữa lại 6 1 2312 1 0
xong rồi chạy lại Server, rồi mua cái Hỗn Nguyên Linh Lộ trên kỳ trân các ra vận tiêu.

HungDevJX
20-08-16, 02:04 PM
Mình dùng cái AddItem(6,1,2312,1,0,0) của cường lấy HNLL thì vận được còn mua trên Kỳ trân các thì ko được là lỗi gì cường

mở KTC file good ra! Để xem khi add vào KTC nó ntn . Thường lỗi này là sai ở số thứ 4! Khi yêu cầu là HNLL là cấp 1 mà ADD vào ktc là cấp 0 dẫn đến NPC nó k cho vận tiêu khi mua KTC.

AddItem(6,1,2312,1,0,0) Chính là con số này

JXDev
20-08-16, 02:26 PM
Mình đã sửa theo HD của Hung và cuong rồi và chạy lại Server và bỏ HNLL cũ mua HNLL mới luôn rồi mà vẫn không được 2 bạn ơi :(

HungDevJX
20-08-16, 02:39 PM
Mình đã sửa theo HD của Hung và cuong rồi và chạy lại Server và bỏ HNLL cũ mua HNLL mới luôn rồi mà vẫn không được 2 bạn ơi :(

Bạn động não suy nghĩ 1 tí! Nếu nó k dc thì chắc chắc trong vận tiêu nó yêu cầu Cấp vật phẩm khác vào file Vận tiêu sửa lại yêu cầu là dc nha bạn!

cuongvh93
20-08-16, 02:46 PM
Cách đơn giản nhất là vào file VT sữa những cái (6,1,2312,1,0,0) thành (6,1,2312,0,0,0) lúc trước mình sữa theo cách này =)))

JXDev
20-08-16, 03:05 PM
Bạn động não suy nghĩ 1 tí! Nếu nó k dc thì chắc chắc trong vận tiêu nó yêu cầu Cấp vật phẩm khác vào file Vận tiêu sửa lại yêu cầu là dc nha bạn!

Trong các file Vận Tiêu thì cấp vật phẩm nó đều là (6,1,2312,1,0,0) mình đã kiểm tra hết rồi ko có file nào cấp khác cả. :(

Cách đơn giản nhất là vào file VT sữa những cái (6,1,2312,1,0,0) thành (6,1,2312,0,0,0) lúc trước mình sữa theo cách này =)))

Mình làm theo cường luôn mà nó vẫn thế kể cả sửa goods.txt ngược lại cũng không được luôn . Mà cứ Additem thì lại được khó hiểu quá :-L

data1990
20-08-16, 04:00 PM
đơn giản nhất là del game, nghỉ đi suy nghĩ mệt óc [-([-([-([-(

JXDev
20-08-16, 04:03 PM
đơn giản nhất là del game, nghỉ đi suy nghĩ mệt óc [-([-([-([-(

Rối não đồ nó ms khoái :v phê hơn cả băm gái :))

kennyhoang
20-08-16, 06:50 PM
động não đi thớt tìm nguyên lý nó sai đi. Dev jx tối thiểu nhất là biết luồng lỗi mà k biết lỗi ở đâu thì mai sau những cái khác. ngâm sao nôi hự. Buồn cho. thế hệ bây. giờ

minhduc_aa
20-08-16, 08:12 PM
Trong các file Vận Tiêu thì cấp vật phẩm nó đều là (6,1,2312,1,0,0) mình đã kiểm tra hết rồi ko có file nào cấp khác cả. :(

Mình làm theo cường luôn mà nó vẫn thế kể cả sửa goods.txt ngược lại cũng không được luôn . Mà cứ Additem thì lại được khó hiểu quá :-Lktc của bạn add nhầm món, Bạn hiền xem lại cái bạn add như itemgenre là 6, vậy nó là trong magicscript.txt, bạn hiền dò tìm lại hỗn nguyên linh lộ trong file questkey.txt xem có hàng ko rồi sửa chữa cho vào goods.txt ở shop ktc lại đúng id. Chúc may mắn

JXDev
20-08-16, 08:53 PM
động não đi thớt tìm nguyên lý nó sai đi. Dev jx tối thiểu nhất là biết luồng lỗi mà k biết lỗi ở đâu thì mai sau những cái khác. ngâm sao nôi hự. Buồn cho. thế hệ bây. giờ

Thưa bạn là mình tìm rồi ko ra lên mới đăng bài hỏi chứ nếu mà tìm ra thì mình đã không đăng bài hỏi anh em . đỡ tốn thời gian của anh em . Thế hệ của bạn cao rồi mình thấp mới dk hơn 1 tuần lên yếu. ;;)