PDA

View Full Version : [JX] Xin hỏi cách chat chữ đỏ GM

JXDev
16-08-16, 11:09 PM
Mọi người trong Clbgamesvn cho mình hỏi ví dụ giờ mình muốn tài khoản được set quyền GM có thể chat chữ màu đỏ trên mọi tần số thì mình làm như thế nào .Mình mày mò mãi mà ko ra mong mọi người biết chia sẻ cho mình để mình mở mang kiến thức .Hiện tại mình đang sài JX Linux nha .;))

cuongvh93
16-08-16, 11:17 PM
function gmchat()
AskClientForString("noidung", "", 1, 9000, "NhËp Néi Dung:")
end
function noidung(noidunggm)
Msg2SubWorld ("<color=red>GM:<color><color=yellow>"..noidunggm.."");
end

JXDev
16-08-16, 11:23 PM
function gmchat()
end
end

Tks cuongvh93 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) để mình thử . Mà ở Ver 4 của bác MinhDo sao GM chát tần số Gần, Thành Thị, Thế Giới cũng ra chữ đỏ vậy bạn

cuongvh93
17-08-16, 08:21 AM
Tks cuongvh93 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) để mình thử . Mà ở Ver 4 của bác MinhDo sao GM chát tần số Gần, Thành Thị, Thế Giới cũng ra chữ đỏ vậy bạn

bản mình dùng đâu có bị đâu, tất cả đều ổn định hehe....

JXDev
17-08-16, 08:44 AM
bản mình dùng đâu có bị đâu, tất cả đều ổn định hehe....

Mình sài bản update ver 4 của bạn ấy mà ko hiểu sao chát bình thường ko ra màu đỏ mà chạy bản của MinhDo thì viết ra chữ đỏ. Pó tay luôn

David_Linh_97
17-08-16, 10:17 AM
Mình cũng bị giống bạn nửa nhé.với lại chát gần nó thiếu chữ nửa.

JXDev
17-08-16, 11:37 AM
Mình cũng bị giống bạn nửa nhé.với lại chát gần nó thiếu chữ nửa.

Mình thì ko bị thiếu chữ mà chỉ bị lỗi ko xuất hiện chữ màu đỏ khi chat thôi :D

David_Linh_97
17-08-16, 08:29 PM
function gmchat()
end
end

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

JXDev
17-08-16, 08:50 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hôm qua mình add cũng không được nhưng chỉnh lại 1 tý là được bạn thử dùng cái của mình xem được ko :">

function gmchat()
end

Msg2SubWorld(format("<color=cyan> <color=red>"..GetName()..":<color=red>%s <color>\n",noidunggm));
end

Ducthinh682
18-08-16, 10:41 PM
Hôm qua mình add cũng không được nhưng chỉnh lại 1 tý là được bạn thử dùng cái của mình xem được ko :">

Ví dụ mình lấy acc GameMaster chát GM thì nó hiện luôn tên GameMaster trên tần số thế giới
có cách nào Chát GM mà ko hiện tên nhân vật lên ko vậy mọi người

JXDev
18-08-16, 10:52 PM
Ví dụ mình lấy acc GameMaster chát GM thì nó hiện luôn tên GameMaster trên tần số thế giới
có cách nào Chát GM mà ko hiện tên nhân vật lên ko vậy mọi người

Bạn sửa cái chỗ màu đỏ thành chữ gì hoặc để trống là được

function gmchat()
end

Msg2SubWorld(format("<color=cyan> <color=red>"..GetName()..":<color=red>%s <color>\n",noidunggm));
end

Ducthinh682
18-08-16, 11:17 PM
Bạn sửa cái chỗ màu đỏ thành chữ gì hoặc để trống là được

Ok cám ơn bạn!!! .

JXDev
18-08-16, 11:42 PM
Ok cám ơn bạn!!! .

Ko có chi :D

Làm phép tính sau để cho ra kết quả: 1 + 1 x 2 = ? (gợi ý câu trả lời: 3)

wermanhme1990
27-04-17, 01:17 AM
tìm kiếm khó thật, tốt nhất là hỏi cho nhanh, đở phải mất công, chỉ mất công chờ.