PDA

View Full Version : Share source Phong Vân Hiệp Khách Mobile Việt hóa - bản có thể thương mại

pround
13-08-16, 02:12 AM
Vào thẳng vấn đề,
Con game này em chạy rồi, ngon tất cả, đem thương mại đựợc, chỉ còn tồn tại 1 số lỗi do Việt hóa, nhưng không ảnh hưởng nhiều lắm.
Nhưng điểm trừ lớn nhất của con này là :
1. Ăn CPU + ăn RAM như tây uống rượu. Dual core 3Ghz ( tổng 6Ghz) mà nó nhai luôn trên 85% CPU. Gây lag giựt liên tục, chạy tầm 1 ngày là nó nhai 100% CPU.
2. File log quá nặng. Như hình, source gốc chơi 1 acc 2 - 3 ngày chỉ có 850 MB, nhưng đưa online chỉ khoảng 1000 account chơi trong 2 ngày, file log dump lên gần 10GB. Chạy tầm 3 tháng thì ngậm hành với nó.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

10GB cho 1000 account ~~
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
CPU nó nhai
Về cách config, trong file có share cả rồi, ngồi mò thôi. Đem về tự kỷ offline thì được, thương mại cần sửa lỗi nhiều hơn.

Một số ảnh xem chơi:

Link download: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

À, mình có đổi ID/Pass Mysql lại root/000000 rồi. Cũng xóa luôn tên nhân vật, ID nhân vật ~ cơ bản là mình không muốn public thông tin member.

BeeZone
13-08-16, 02:46 AM
Vừa mới mò sửa ip của con này để load off ko failed =)) hex thêm 00 là đen màn hình liền...Thôi kéo của bạn về nghịch sau vậy :D

Ak con này là Đại Tông Sư đã share trên diễn đàn nhé,,,Còn tên PVHK là do thằng online nó đặt lại

Tôi nghĩ log nặng do gs,web ko có config memcache như ds thì phải (xem trong .jar thì 2 thằng kia đều có class memcache mà)

//localcachevar localCache = new LocalCacheResource();
localCache.setMaxCacheSize(100);
$.registerResource("localCache",localCache);

ZhouJieLun
13-08-16, 07:08 AM
con IPA cho ai thử, full trung:-"

hungviethoa
13-08-16, 11:13 AM
Game này đưa lên online cần mở port nào thế bác :v

nhaodzo
13-08-16, 01:18 PM
con này hôm trước bác có ipa cài trên ios jaibreak bản ý có việt hóa chưa bác :D. có cho e xin với. thích cài lên đt để chơi hê hê

nobitajx2
13-08-16, 01:40 PM
File DAITONGSUviethoa.apk mình không bug, không mở đc file data_server không biết bị lỗi gì không ?

lamborghini94
13-08-16, 02:11 PM
File DAITONGSUviethoa.apk mình không bug, không mở đc file data_server không biết bị lỗi gì không ? bác thử dùng Advanced ApkTool open đi e vẫn mở bug ra được mà :D

nobitajx2
13-08-16, 04:28 PM
bác thử dùng Advanced ApkTool open đi e vẫn mở bug ra được mà :D

Mình bug nó toàn báo success: 0 thế mới khổ

ZhouJieLun
13-08-16, 08:21 PM
Mình bug nó toàn báo success: 0 thế mới khổ

lấy winrar bật nó rồi sửa xong sign lại thử :-?

sogintdemon
13-08-16, 08:29 PM
Cái game này có pác nào kiếm ra Team : Đông Phương Bất Bại - Lệnh Hồ Xung- Nhậm D D - Nhậm N H ?? chưa ?
Sao sume mãi mà không ra con Đông Phương Bất Bại với Tiêu Phong ??

trieutam010
13-08-16, 08:46 PM
game này chạy ntn vậy mấy bác, mình chạy số 1 thì nó báo như hình

ZhouJieLun
13-08-16, 08:55 PM
game này chạy ntn vậy mấy bác, mình chạy số 1 thì nó báo như hình

sửa mấy file tiếng trung thành latin đi

trieutam010
13-08-16, 08:57 PM
sửa mấy file tiếng trung thành latin đi

mình sửa thành như vậy rồi nhưng mà vẫn ko chạy đc

ZhouJieLun
13-08-16, 09:01 PM
mình sửa thành như vậy rồi nhưng mà vẫn ko chạy đc

thường file vps trong sv là để tạo card mạng ảo, xài notepad mở nó ra xem nó tạo card ip nào, tự tạo card theo ip đấy là được

trieutam010
13-08-16, 09:04 PM
thường file vps trong sv là để tạo card mạng ảo, xài notepad mở nó ra xem nó tạo card ip nào, tự tạo card theo ip đấy là được

mình mở rồi nhưng ko thấy địa chỉ ip trong đây bác

ZhouJieLun
13-08-16, 09:13 PM
mình mở rồi nhưng ko thấy địa chỉ ip trong đây bác

Tốt nhất bạn chuyển locale máy sang tiếng trung đi cho bớt lỗi :)>-

trieutam010
13-08-16, 09:16 PM
Tốt nhất bạn chuyển locale máy sang tiếng trung đi cho bớt lỗi :)>-

mình chạy được rồi, nó thông báo vậy nhưng vẫn chạy sv bình thường, mà chạy nhầm game rồi, cái này là TKCM của bác, getlink quên đổi tên chạy nhầm =))

ZhouJieLun
13-08-16, 09:23 PM
mình chạy được rồi, nó thông báo vậy nhưng vẫn chạy sv bình thường, mà chạy nhầm game rồi, cái này là TKCM của bác, getlink quên đổi tên chạy nhầm =))

Giỏi =))

trieutam010
13-08-16, 09:37 PM
cho hỏi mình đăng ký acc mà nó báo vậy là sao m.n

ZhouJieLun
13-08-16, 10:15 PM
cho hỏi mình đăng ký acc mà nó báo vậy là sao m.n

Thấy 2 chữ đầu là internet gì đấy, chắc ko kết nối được

quancoi000
13-08-16, 10:50 PM
hóa ra bác cũng là mem của clb. -_- hôm hỏi xin bác cái game này trên fb đây! :3

tewisken
13-08-16, 11:14 PM
Em đến bước chạy 3 file CMD trong sever nhưng không được.
Ai giúp với ạ.

nobitajx2
13-08-16, 11:32 PM
lấy winrar bật nó rồi sửa xong sign lại thử :-?

Mở file khác thì bt, mở file này bị lỗi, cố mở = winrar file data_server lỗi không mở đc, mặc dù winrar bản mới nhất

ZhouJieLun
14-08-16, 07:19 AM
Mở file khác thì bt, mở file này bị lỗi, cố mở = winrar file data_server lỗi không mở đc, mặc dù winrar bản mới nhất

winrar ko dc thì xài thử 7z :v

ZhouJieLun
14-08-16, 10:17 AM
Mà nhớ trung có share luôn cả robot server của con này đúng không nhỉ?

BeeZone
14-08-16, 07:10 PM
Mấy cái .lua mở bt mà nhỉ...

KLQ nhưng cái haozip công nhận dùng ngon tích sẵn iso mount :D đỡ phải winrar + powerISO/.... :))

ZhouJieLun
14-08-16, 07:14 PM
Mấy cái .lua mở bt mà nhỉ...

KLQ nhưng cái haozip công nhận dùng ngon tích sẵn iso mount :D đỡ phải winrar + powerISO/.... :))

Thím có xài cái robot server ko em gửi cho ngâm thử:-"

BeeZone
14-08-16, 07:15 PM
Thím có xài cái robot server ko em gửi cho ngâm thử:-"

Nó là cái gì .......Server toàn robot chơi với nhau ak :-S

ZhouJieLun
14-08-16, 07:17 PM
Nó là cái gì .......Server toàn robot chơi với nhau ak :-S

robot nó chat cho bớt buồn =))

BeeZone
14-08-16, 07:20 PM
robot nó chat cho bớt buồn =))

FA lại còn gặp robot tự kỷ =))=))

ZhouJieLun
14-08-16, 07:21 PM
=)) chuyện không của riêng ai =))

nhaodzo
15-08-16, 12:10 PM
con IPA cho ai thử, full trung:-"
á đù lên hẳn chữ hồng rồi ah thím :)) bao nhiêu ngày spam chém gió đã lên hồng \:D/

ZhouJieLun
15-08-16, 12:33 PM
á đù lên hẳn chữ hồng rồi ah thím :)) bao nhiêu ngày spam chém gió đã lên hồng \:D/

Vâng bác, mới lên hôm qua
.