PDA

View Full Version : [JX] Cho em hỏi về Lệnh bài Admin

lecongphu
11-08-16, 04:11 PM
Hi các anh!
Em đang xài Ver4 và em muốn hỏi là: Giờ mình muốn làm cho lệnh bài admin ở lễ quan chỉ có nhân vật tên Administrator hoặc tên theo mình chỉ định mới nhận được thì phải làm sao ạ?
Em cảm ơn trược ạ.

cuongvh93
11-08-16, 04:18 PM
Trong file lua Lễ Quan bạn search local tbGMAccount = đây là dòng chứa id mà khi nhấp vào lễ quan chỉ có những id đó mới đc hiện ra, bạn sữa nhữn id trong đó lại thành id bạn muốn. Tiếp theo bạn search tiếp if szAccount == %tbGMAccount[i] then bạn sẽ thấy những dòng chuyển tài khoản GM bla bla bla gì gì đó. lúc này bạn tạo thêm 1 dòng nữa để nhận lệnh bài GM, ví dụ mình tạo tài khoản là volamtruyenky (đây là ID chứ k phải tên nhân vật đâu nha), thì mình sẽ thêm volamtruyenky vào local tbGMAccount = thì lúc này chỉ những nhân vật được tạo bằng id này mới thấy được những dòng đó.

minhkhanh109
11-08-16, 04:19 PM
Hi các anh!
Em đang xài Ver4 và em muốn hỏi là: Giờ mình muốn làm cho lệnh bài admin ở lễ quan chỉ có nhân vật tên Administrator hoặc tên theo mình chỉ định mới nhận được thì phải làm sao ạ?
Em cảm ơn trược ạ.

if GetName() == "ten acc" then
AddItem(id)
return
end
b¹n thö xem sao

1stduc
11-08-16, 04:28 PM
Hi các anh!
Em cảm ơn trược ạ.

Bạn add cái LB đó vào NPC laoanmay.lua ở BLH ấy cài password cho nó khi nào cần acc nào thì chạy ra nhập pass mà lấy :D

lecongphu
11-08-16, 06:17 PM
Em đã làm được rồi, cảm ơn tất cả mọi người nhé.

1stduc
11-08-16, 09:24 PM
Có phải nằm trong đây ko ạ, e mở bằng notepad ko dc jxser\server1\script\global\·ÈË_Àñ¹Ù.lua

File đó là File lễ quan đó bạn thử mở bằng Notepad++ xem