PDA

View Full Version : [JX] Vấn đề chạy JX linux. Foder Sever1(Xuất hiện file core.1574 ,,,)

HungDevJX
10-08-16, 04:40 PM
Cho mình hỏi lỗi này xuất hiện từ đâu! Do SV mình k chơi off k bị lỗi core dumb j hết! mà cứ chơi 1 lúc vào lại file Sever1 lại có 1 file core.(đuôi)

Bạn nào biết lỗi gì thì hướng dẫn mình với :-?:-?:-?:-?

cabato
10-08-16, 05:51 PM
File này xuất hiện làm tăng dung lượng HDD nhiều lắm
Khi mình add đồ xanh quá nhiều là thấy có file này

minhduc_aa
10-08-16, 06:03 PM
Cho mình hỏi lỗi này xuất hiện từ đâu! Do SV mình k chơi off k bị lỗi core dumb j hết! mà cứ chơi 1 lúc vào lại file Sever1 lại có 1 file core.(đuôi)

Bạn nào biết lỗi gì thì hướng dẫn mình với :-?:-?:-?:-?

Mình từng có core.như bạn. nghĩ là có một sự chỉnh sửa nào đó của bạn trong script mà nó yêu cầu đồng bộ cả qua client luôn cơ. Như bạn click vô một thứ gì đó client có mà script ở server hổng có đường dẫn, lệnh, hàm gì tương ứng.
Hoặc có thể setting cũng vậy. Item một số thứ cần phải đồng bộ lên gateway, và server1, rolevaluesetting với file nào đó nữa đó.
Acc bạn chơi có chứa đồ lỗi hay npc chưa hoàn thiện chắc cũng có thể tạo ra file core...như bạn đề cập. Mình nghĩ thế, bạn nào có thông tin nguyên nhân khác có thể chỉ với.
Mình xoá file core đó đi và đồng bộ đàng hoàng giữa client vs server các script và setting, khởi động lại server thì ko bị nữa.

HungDevJX
10-08-16, 09:54 PM
File core này mình nghĩ bị 1 số lỗi nhu cabato nói. LÀ nhận đồ xanh nhìu, bị cái này mình cũng đã test thử, Và cũng bị như minhduc nói cũng có! :-*

--- Chế độ gộp bài viết ---

File này xuất hiện làm tăng dung lượng HDD nhiều lắm
Khi mình add đồ xanh quá nhiều là thấy có file này

Bác biết! Hiện tại ai fix dc coredumb dc chưa bác!:-$:-$:-$

cabato
11-08-16, 12:29 AM
File core này mình nghĩ bị 1 số lỗi nhu cabato nói. LÀ nhận đồ xanh nhìu, bị cái này mình cũng đã test thử, Và cũng bị như minhduc nói cũng có! :-*

--- Chế độ gộp bài viết ---

Bác biết! Hiện tại ai fix dc coredumb dc chưa bác!:-$:-$:-$

Mình chơi off nên chẳng màng đến chính sự:D