PDA

View Full Version : Xin tên phần mềm set ip cho program

khungboktvn
06-08-16, 07:47 PM
Các bác trong CLB cho mình hỏi có bác nào biết phần mềm nào có thể set cho program đó chỉ đc chạy duy nhất 1 ip hoặc dải ip mình đã set cho nó, k đc chạy ip ngoài nào khác không ạ.
Mình đã thử bằng cái window firewall và nó thì vô dụng. Mong bác nào biết hoặc đã dùng qua cho mình xin cái tên hoặc up lên cho mình đc k ạ. Cảm ơn nhiều!

mylove09
08-08-16, 09:40 AM
Chắc chắn set được bằng window firewall nhé bạn
Nếu không được thì vào task xem port rồi set bằng port

phungbaphu
08-08-16, 10:28 AM
Các bác trong CLB cho mình hỏi có bác nào biết phần mềm nào có thể set cho program đó chỉ đc chạy duy nhất 1 ip hoặc dải ip mình đã set cho nó, k đc chạy ip ngoài nào khác không ạ.
Mình đã thử bằng cái window firewall và nó thì vô dụng. Mong bác nào biết hoặc đã dùng qua cho mình xin cái tên hoặc up lên cho mình đc k ạ. Cảm ơn nhiều!

Ý tưởng đó có lâu rồi và làm được cũng lâu rồi bạn à. Nhưng cần kiến thức thiết lập firewall cứng. Hoặc Firewall WindowServer nếu đang xài hệ điều hành sql server 2008 trở lên. Tuy nhiên mình có cách đơn giản hơn thay vì làm vậy. Bạn có thể chỉ cho phép máy tính mình kết nối với 1 IP hoặc 1 dãi IP cho phép. được định nghĩa trong firewall. Và dĩ nhiên mình khuyên bạn nên làm trên máy ảo