PDA

View Full Version : [JX] Báo lỗi khi nhận đồ xanh Cấp 10

HungDevJX
01-08-16, 01:39 PM
CheckNewItemMagicAttrib: When Creating NewItem, Found MagicAttribData Beyond Limit , so ReNew. Item's MagicType 139, Value0 = 50
CheckNewItemMagicAttrib: When Creating NewItem, Found MagicAttribData Beyond Limit , so ReNew. Item's MagicType 139, Value0 = 100
CheckNewItemMagicAttrib: When Creating NewItem, Found MagicAttribData Beyond Limit , so ReNew. Item's MagicType 139, Value0 = 2
CheckNewItemMagicAttrib: When Creating NewItem, Found MagicAttribData Beyond Limit , so ReNew. Item's MagicType 139, Value0 = 25
CheckNewItemMagicAttrib: When Creating NewItem, Found MagicAttribData Beyond Limit , so ReNew. Item's MagicType 139, Value0 = 300
CheckNewItemMagicAttrib: When Creating NewItem, Found MagicAttribData Beyond Limit , so ReNew. Item's MagicType 139, Value0 = 25

Mỗi lần nhận đồ xanh Vũ khí cấp 10 là nó báo lỗi v ! Ai biết giải thích mình với!:)>-

cabato
01-08-16, 05:57 PM
K chỉ vũ khí đâu. Nhẫn cũng bị vậy. Tóm lại là đồ xanh mà có op kỹ năng là đều thấy báo cái lỗi đó
Chắc tại thế mà mình k thể add được đồ xanh + kỹ năng

HungDevJX
01-08-16, 08:09 PM
K chỉ vũ khí đâu. Nhẫn cũng bị vậy. Tóm lại là đồ xanh mà có op kỹ năng là đều thấy báo cái lỗi đó
Chắc tại thế mà mình k thể add được đồ xanh + kỹ năng

Bác bị báo cái lỗi này xong có bị core dumb k

minhduc_aa
01-08-16, 09:01 PM
Bác bị báo cái lỗi này xong có bị core dumb k
Mình nhớ bản hoa sơn 2.1 của cgalaxy có ép đồ xanh + skill và có coredump văng ra client luôn. Vì thế ổng chỉnh lại magicattrib.
Đồ xanh tốt nhất đừng cho + skill, có gì đó đã quy định độ hợp lý của món đồ chăng?

HungDevJX
01-08-16, 11:03 PM
Mình nhớ bản hoa sơn 2.1 của cgalaxy có ép đồ xanh + skill và có coredump văng ra client luôn. Vì thế ổng chỉnh lại magicattrib.
Đồ xanh tốt nhất đừng cho + skill, có gì đó đã quy định độ hợp lý của món đồ chăng?

Nghe nói thoảng qa là nhận OP của đồ xanh cũng có thể gây core dump k biết chính xác k nữa

HoangTVT
01-08-16, 11:31 PM
Lỗi báo rõ ràng đó thôi khi khởi tạo magic thì hệ thống tìm thấy 1 attrib có giá trị vượt qua giới hạn, mình nghĩ hiện tại chỉ cho phép giá trị 1 hoặc nhỏ hơn thôi bởi vì 2 là báo lỗi mà nên phải khởi tạo lại. Khi khởi tạo lại thì đôi lúc có những trang bị không tìm được attrib phù hợp nên dẫn đến vòng lặp vô hạn và bị dump

HungDevJX
01-08-16, 11:53 PM
Lỗi báo rõ ràng đó thôi khi khởi tạo magic thì hệ thống tìm thấy 1 attrib có giá trị vượt qua giới hạn, mình nghĩ hiện tại chỉ cho phép giá trị 1 hoặc nhỏ hơn thôi bởi vì 2 là báo lỗi mà nên phải khởi tạo lại. Khi khởi tạo lại thì đôi lúc có những trang bị không tìm được attrib phù hợp nên dẫn đến vòng lặp vô hạn và bị dump

Bạn cho mình hỏi magictype = 139 có nghĩa là trong magicatrik nó là id của Các dòng của trang bị(Kháng độc.....) đúng k bạn

cabato
02-08-16, 12:10 AM
Bạn cho mình hỏi magictype = 139 có nghĩa là trong magicatrik nó là id của skill đúng k bạn

Nó chính là kỹ năng võ công vốn có + vào đó

minhduc_aa
02-08-16, 12:13 AM
Bạn cho mình hỏi magictype = 139 có nghĩa là trong magicatrik nó là id của skill đúng k bạn

Có nghĩa là 139 là cộng điểm gì đó, theo cột E trong file magicattrib_ge.txt. Mình nghĩ là có + kỹ năng vốn có nhưng type 139 trong file đó có rất nhiều. Ko biết ý cụ thể của bạn là + điểm gì, đó chưa phải là id skill đâu

HungDevJX
02-08-16, 12:32 AM
Có nghĩa là 139 là cộng điểm gì đó, theo cột E trong file magicattrib_ge.txt. Mình nghĩ là có + kỹ năng vốn có nhưng type 139 trong file đó có rất nhiều. Ko biết ý cụ thể của bạn là + điểm gì, đó chưa phải là id skill đâu

hihi mình ghi nôn qá nên nhầm đo. Ý mình muốn nói là id của của Dòng kháng độc hay kháng băng........... đó bạn!
. mình kiểm tra rồi mình để là 2. Mà sao nó print ra là giá trị 25 ta
à kiểm tra kĩ rồi có để giá trị là 25 cẳm ơn :D

HungDevJX
02-08-16, 01:06 AM
Mình chuyển tất cả kỹ năng về +1 sao lại vẫn lỗi ta. ai giải thích hộ mình vơi1

Bác carbato mình đã vào magictril chỉnh id kỹ năng 139 về 0 1 rồi mà nó vẫn báo lỗi ta :(,
Có phải chỉnh trong đó không bác