PDA

View Full Version : [JX] Hỏi về cách add Vật phẩm vào SHOP Tích lũy Tống kim

HungDevJX
20-07-16, 03:11 PM
Mình muốn add 1 vật phẩm vào shop Tích lũy điểm Tống kim Thi làm ntn. Cảm ơn ACE CLB

kenh14
20-07-16, 04:37 PM
Mình muốn add 1 vật phẩm vào shop Tích lũy điểm Tống kim Thi làm ntn. Cảm ơn ACE CLB

Điểm tích lũy : cột I ( i ngắn )

HungDevJX
20-07-16, 05:06 PM
Điểm tích lũy : cột I ( i ngắn )

Minh muốn ADD vào Chỗ đạo cụ tống kim mà NPC Tống kim bán đó bạn!
Chú không phải là KTC mà mua bằng điểm tống kim đâu!

kenh14
20-07-16, 05:17 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

HungDevJX
20-07-16, 05:26 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình mở file nào để xem v bạn! với lại đương dẫn nữa! cho mình xin với lần đầu add nên hơi ngáo !

dongmau
20-07-16, 05:50 PM
Bác làm như sau:
Mở file goods.txt trong gateway -> tìm tên vật phẩm ứng với giá của nó trong shop TK -> lấy số hàng quy định thông tin vật phẩm đó -1 ra 1 số ví dụ 1234.
Mở file buysell.txt bấm Crlt+ F ghi vào 1234 enter lúc này sẽ ra số hàng trong file buysell.txt quy đinh các vật phẩm trong shop tk.
chúc bác thành công!

kenh14
20-07-16, 08:16 PM
Mình mở file nào để xem v bạn! với lại đương dẫn nữa! cho mình xin với lần đầu add nên hơi ngáo !

Thử hàng 99 xem ^^ ( buysell nhé )

HungDevJX
20-07-16, 08:41 PM
Bác làm như sau:
Mở file goods.txt trong gateway -> tìm tên vật phẩm ứng với giá của nó trong shop TK -> lấy số hàng quy định thông tin vật phẩm đó -1 ra 1 số ví dụ 1234.
Mở file buysell.txt bấm Crlt+ F ghi vào 1234 enter lúc này sẽ ra số hàng trong file buysell.txt quy đinh các vật phẩm trong shop tk.
chúc bác thành công!

Bác cho e xin chính xác đường dẫn file. Nếu làm giống KTC thì e biết rồi. E cần chính xác đường dẫn file !

shppero
20-07-16, 11:17 PM
Bác cho e xin chính xác đường dẫn file. Nếu làm giống KTC thì e biết rồi. E cần chính xác đường dẫn file !

cái này mình có edit rồi thì phải.
Để pik npc quân nhu bán vật phẩm = điểm tk sử dụng shop nào thì bạn vào
- server1\script\global\ÌØÊâÓõØ\Ëνð±� �Ãûµã\npc : trong này có nhìu file bạn quan tâm đến :
+ jin_shop.lua => shop ben Kim
+ song_shop.lua => shop ben tống.

- mở ra thì sẽ thấy hàm này

function jinshop_sell()
Sale(98, 4); -- có thể khác tùy sever nha.
end;

số 98 là tương ứng với dòng 99 trong file gateway\s3relay\relaysetting\syncfiles\settings\bu yshell.txt

bạn vào file \buyshell.txt tìm đến dòng 99 là qui định bán các vật phẩm. việc còn lại là làm như shop KTC

Chúc bạn thành công :)

HungDevJX
20-07-16, 11:41 PM
cái này mình có edit rồi thì phải.
Để pik npc quân nhu bán vật phẩm = điểm tk sử dụng shop nào thì bạn vào
- server1\script\global\ÌØÊâÓõØ\Ëνð±� �Ãûµã\npc : trong này có nhìu file bạn quan tâm đến :
+ jin_shop.lua => shop ben Kim
+ song_shop.lua => shop ben tống.

- mở ra thì sẽ thấy hàm này

số 98 là tương ứng với dòng 99 trong file gateway\s3relay\relaysetting\syncfiles\settings\bu yshell.txt

bạn vào file \buyshell.txt tìm đến dòng 99 là qui định bán các vật phẩm. việc còn lại là làm như shop KTC

Chúc bạn thành công :)

Chân thành cảm ơn Rất chi tiếc rất cảm ơn bạn!