PDA

View Full Version : [Tiếu ngạo giang hồ 3D]Share sv v.130 edit , việt hóa by Galaxy

Trang : 1 [2] 3 4

kanhtien
23-07-16, 11:45 PM
Không dược nhập y như vậy mà ko được

trieutam010
23-07-16, 11:47 PM
Không dược nhập y như vậy mà ko được

thế thua =))
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Q9_Boy
24-07-16, 12:21 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Có ai bị dư lày ko :))
Restart gần cả tiếng ròi, ổ đĩa chắc cũng bèo văn nhèo r quá :))

trieutam010
24-07-16, 12:23 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bình thường, lúc nãy vừa làm xong, giờ chạy qua Thái Sơn

Q9_Boy
24-07-16, 12:26 AM
bình thường, lúc nãy vừa làm xong, giờ chạy qua Thái Sơn
cảm ơn bạn đã cho mình động lực để ... restart server tiếp :)) :))

kanhtien
24-07-16, 07:27 AM
cái này chưa việt hóa
cái dưới việt hóa
Ai giúp việt hóa chỗ này với

trungkien9989
24-07-16, 08:22 AM
cảm ơn bạn đã cho mình động lực để ... restart server tiếp :)) :))

Bác restart sao mà ra map được vậy, chỉ em với:-o:-o:-o

storm764
24-07-16, 08:46 AM

Theo mình bạn nên snapshot vài lần ! để phòng trường hợp lỗi gì đấy. Mình bị mất điện đột ngột cái ko tài nào chơi đc nữa vì báo lỗi bản đồ như thế này, reset bét nhè ko đc. may mà snapshot lại . làm thường xuyên thì ko phải chơi lại nhiều :))

cuongat7
24-07-16, 01:02 PM
lỗi không thể tạo được nhân vật, fix sao mấy bác ?

thatislove
25-07-16, 12:08 PM
Sao lâu lâu nó nhân vật tự té chết vậy các bác, nhất là lúc nhận và trả nhiệm vụ, trong vùng hòa bình cũng tự té chết :-L

khoanpm
25-07-16, 05:42 PM
Hình như bị lỗi tuyệt học rồi các bác ơi, ai check dùm xem

bosualongthanh
25-07-16, 06:55 PM
cái này chưa việt hóa
cái dưới việt hóa
Ai giúp việt hóa chỗ này với

Sao lâu lâu nó nhân vật tự té chết vậy các bác, nhất là lúc nhận và trả nhiệm vụ, trong vùng hòa bình cũng tự té chết :-L

Hình như bị lỗi tuyệt học rồi các bác ơi, ai check dùm xem

Chưa bao giờ gặp =)) có chăng bay cao quá té vực mà chết thôi

Tuyệt học nào , bị lỗi như thế nào , nói thế có thánh mới giúp dc:oh:

Share cho file skill đã VH chuẩn fix Tuyệt học ko có video nếu có SKill nào ko co video vào mà sửa ID lại cho đúng la dc

vuong93tb
25-07-16, 07:15 PM
cho e hỏi là làm thế nào để config lại IP của server cho đúng 192.168.200.100 nhỉ.
em gõ lệnh ifconfig ra thì thấy IP là 192.168.200.129 lúc thì 192.168.200.128
lâu rồi ko nghịch lên quên mất cái lệnh config IP, nhớ mang máng là thế này:
ifconfig eth0 192.168.200.100 netmask 255.255.255.0
nhưng thử thì báo lỗi

toantuanh
25-07-16, 07:51 PM
Chưa bao giờ gặp =)) có chăng bay cao quá té vực mà chết thôi

Tuyệt học nào , bị lỗi như thế nào , nói thế có thánh mới giúp dc:oh:

Share cho file skill đã VH chuẩn fix Tuyệt học ko có video nếu có SKill nào ko co video vào mà sửa ID lại cho đúng la dc

skill delay nhanh hả ad, chép vào đâu đấy

luandaik
25-07-16, 08:01 PM
cho e hỏi là làm thế nào để config lại IP của server cho đúng 192.168.200.100 nhỉ.
em gõ lệnh ifconfig ra thì thấy IP là 192.168.200.129 lúc thì 192.168.200.128
lâu rồi ko nghịch lên quên mất cái lệnh config IP, nhớ mang máng là thế này:
ifconfig eth0 192.168.200.100 netmask 255.255.255.0
nhưng thử thì báo lỗi
192.168.200.0 nhé bác :)

bosualongthanh
25-07-16, 09:06 PM
bác nào hay ngao du sơn thuỷ có thấy con NPC nào đẹp chỉ mình với nhé tìm trong model nhùi vcl. Đổi lại mình chỉ cho các bác cách chỉnh NPC to và nhỏ theo ý**==
Đến giờ vẫn cay PW có ngami mà eo có cái bang Cốt truyện thì như hạch phải chi Kingsoft làm thì ngon rùi =))

trieutam010
25-07-16, 09:28 PM
bác nào hay ngao du sơn thuỷ có thấy con NPC nào đẹp chỉ mình với nhé tìm trong model nhùi vcl. Đổi lại mình chỉ cho các bác cách chỉnh NPC to và nhỏ theo ý**==
Đến giờ vẫn cay PW có ngami mà eo có cái bang Cốt truyện thì như hạch phải chi Kingsoft làm thì ngon rùi =))

hướng dẫn add thời trang với thú mới được ko bác

tuhaihunhde
25-07-16, 09:39 PM

bác chỉ cách làm giảm thời gian hồi chiêu được không bác, hồi chiêu lâu quá

thatislove
25-07-16, 10:19 PM
bác nào biết cho mình xin list ID vk nha, thank nhiều

bosualongthanh
25-07-16, 10:31 PM
bác nào biết cho mình xin list ID vk nha, thank nhiều

cứ add từ 1 đến 9999999 thế nào cũng ra à, ngây thơ quá =)) =)) =))

vocweb
25-07-16, 11:06 PM
Có ai bị lỗi đánh không lên nộ không?

Dù ai đi ngược về xuôi nhớ ngày giỗ tổ ... ? (gợi ý câu trả lời: mung 10 thang 3)
Dù ai đi ngược về xuôi nhớ ngày giỗ tổ ... ? (gợi ý câu trả lời: mung 10 thang 3)

TimHieu
25-07-16, 11:09 PM
server này mình chơi chưa thấy lỗi gì cả tất cả điều rất tốt mà .... làm nv tới lv 47 luôn rồi

sevenjunior9x
26-07-16, 02:40 AM
Pc ram 4gb nó giật tung mông :)) nhưng ghiền quá chơi tạm, nói chung vẫn chơi mượt

vuong93tb
26-07-16, 03:23 PM
hóng pro nào share ID của vk lưu ly, long vân thần khí và ID các đồ phược hồn :>

royce2k2
26-07-16, 04:43 PM
bác galaxy cho mình hỏi sao dùng tool regacc set acc thành GM rồi mà vào game y như acc thường, ko thấy thay đổi gì hết ???

sogintdemon
26-07-16, 05:43 PM
Pác Glaxy config game chuẩn ác.

royce2k2
26-07-16, 06:29 PM
đa tạ Vocweb cái chiêu Ctrlt vào địa điểm , Cơ quan ám khí ko làm khó dc tại hạ nữa rùi, Hoang lăng trong 1 nốt nhạc hehe :sexy_girl:

Làm sao hiện được mấy chữ tàu màu xanh ,tím trên đầu đẹp vậy bác ?

sogintdemon
26-07-16, 08:57 PM
Đành ngồi nhìn mọi người tự sướng. Laptop cùi i5 4Gb ram, vô game giật tung đít

luandaik
26-07-16, 09:47 PM
Đành ngồi nhìn mọi người tự sướng. Laptop cùi i5 4Gb ram, vô game giật tung đít
Có thể là do thiếu card đồ họa tôi 4GB RAM chơi mượt luôn này server này set tròn 3 GB chạy ok rồi mà :D

sogintdemon
26-07-16, 09:51 PM
Chắc thiếu card , laptop em vô chiến ko nỗi game này. Chờ có pác nào máy mạnh share port cho vô tự sướng ké thôi

cgalaxy
27-07-16, 08:20 PM
Thấy mấy bạn báo bị lỗi bản đồ không phục vụ, mình vào test nhiệm vụ chính tuyến 1 mạch đến đoạn gì ở dược vương cốc 1 mà đâu có thấy bị lỗi bản đồ gì đâu ???8->
Ai còn bị lỗi gì inbox team mình fix cho.

1 Pic cho các thím tấm hình của update 2.0 sắp tới

ncthanhknd
27-07-16, 08:27 PM
Thấy mấy bạn báo bị lỗi bản đồ không phục vụ, mình vào test nhiệm vụ chính tuyến 1 mạch đến đoạn gì ở dược vương cốc 1 mà đâu có thấy bị lỗi bản đồ gì đâu ???8->

bác ơi full Long vân thần khí các phái chưa
Long vân thần khí kiếm ở đâu ra vậy bác hay nhập lệnh GM ( cho mình xin ID luôn nha thanks)

zangloe
27-07-16, 08:51 PM

Sau khi reset sever vài lần thì mình thấy rằng nếu mới cài sever chơi xong off khi nào muốn chơi bật lại sever là có tình trạng lỗi không tạo được nhân vật và bản đồ không phục vụ. Còn nếu mà vừa bung nén sever và chơi nhưng không shutdown sever thì ok chơi hoài luôn không lỗi gì hết. Vì vậy mình hebernate/sleep máy tính sau khi chơi hoặc là takesnap máy ảo sever, rồi chơi tiếp thì mở máy hoặc là revert máy ảo. Nhưng dù sao cũng cám ơn cgalaxy nhiều.

royce2k2
27-07-16, 09:37 PM
Làm sao hiện được cái chữ bá chủ võ lâm trên đầu đẹp vậy bác galaxy, với cái cánh sau lưng là thời trang gì vậy ? Có thể cho mình id được ko ?

lynt89
28-07-16, 03:11 AM
Có ai biết lệnh Gm nào để add điểm tu chân không???

khoanpm
28-07-16, 01:44 PM
Xin ID Lưu Ly và Long Vân (set Võ Đang) để nghịch đi mấy huynh

TimHieu
28-07-16, 02:03 PM
ad updata v2 ad làm cái lập guild 1 người luôn nha ad với khoáng nguyên liệu để chế đồ đó em thích chế đồ hix mà mò id mãi không thấy #-o#-o

--- Chế độ gộp bài viết ---

ah có ai biết mở hamichi server này để chơi với bạn bè hok ai biết hướng dẫn mình chỉnh ở đâu với cảm ơn nhiều

luandaik
28-07-16, 03:06 PM
Up thêm các nguyên liệu chế đồ nha bác galaxy :"> và chỉnh lập bang với đi các pb AH thành đi 1 người nhé bác 8->

trieutam010
28-07-16, 03:15 PM
Up thêm các nguyên liệu chế đồ nha bác galaxy :"> và chỉnh lập bang với đi các pb AH thành đi 1 người nhé bác 8->
pb AH đi đc 1 người mà bác
30 charrrrr

khoanpm
28-07-16, 03:20 PM
Có ai bị lỗi nhiệm vụ Hữu Gian trà Quán không ? Thông báo lỗi " bản đồ chỉ định tạm thời không thể phục vụ "

trungkien9989
28-07-16, 04:16 PM

Vậy bản này cái gs mở full map hết chưa vậy bác?

hikajaku07
28-07-16, 09:43 PM
pb AH đi đc 1 người mà bác
30 charrrrr
bác đi kiểu gì được thế nhỉ??? mình đi toàn báo ko đi được, đi đc mỗi pb bình thường vs hiệp khách

trieutam010
28-07-16, 10:01 PM
bác đi kiểu gì được thế nhỉ??? mình đi toàn báo ko đi được, đi đc mỗi pb bình thường vs hiệp khách

thì vô bình thường thôi, nó để 4 nhưng vẫn vô 1 người được

lynt89
29-07-16, 01:03 AM
Có ai biết lệnh Gm nào để add điểm tu chân không zậy???

bosualongthanh
29-07-16, 01:08 AM
điểm tu chân là gì thế ông . ....

lynt89
29-07-16, 02:34 AM
điểm tu chân là gì thế ông . ....
Là điểm để tăng Tâm pháp đó.........

bosualongthanh
29-07-16, 02:53 AM
Là điểm để tăng Tâm pháp đó.........

d_cmd 2078 d_cmd 2078 d_cmd 2078 d_cmd 2078 d_cmd 2078 d_cmd 2078
d_cmd 2078 100000

HtG365
30-07-16, 10:53 AM
Mọi người cho hỏi file skill_tip.lua (đc bác nào ở mấy page trên share) chép ở đâu vậy tui kiếm trong client với /home mà không thấy file trùng tên :-$

trungkien9989
30-07-16, 06:11 PM
Các bác ui cho em hỏi các bác tắt server như thế nào để lần sau vô game ko bị dính lỗi Bản đồ hiện ko phục vụ thế ạ, đúng là lần đầu cài server là em chơi full map ko lỗi gì hết, nhưng sau khi tắt rồi bữa sau vô lại thì bị lỗi Bản đồ hiện ko phục vụ, các bác chỉ em với

matrixvn
30-07-16, 08:23 PM
Mọi người cho hỏi file skill_tip.lua (đc bác nào ở mấy page trên share) chép ở đâu vậy tui kiếm trong client với /home mà không thấy file trùng tên :-$

server : home/gamed/config/script

bosualongthanh
30-07-16, 09:45 PM

mình nói rõ rùi mà file đó chỉ fix tuyệt học khi bấm K lên xem ko có video để xem skill thôi... tuy ko quan trọng gì nhưng với mình rất ngứa mắt nên share cho các bác dùng thôi.

File này mình mới làm lại chuẩn hơn file trước
HD : PACK Nó vào file SPRIT.PCK ở Client vào game bấm K lên thưởng thức.:shame:

BONUS: Trước khi mình bít có sever TNGH đã test thử cùa tàu , lúc đó ước mơ của mình là đem dc cây noel này vào sever và bây giờ .... đã thành hiện thực zui we =)) NOEL ZUI ZẺ NHÉ CẢ NHÀ :beauty::sexy_girl:

HtG365
31-07-16, 09:16 AM
mình nói rõ rùi mà file đó chỉ fix tuyệt học khi bấm K lên xem ko có video để xem skill thôi... tuy ko quan trọng gì nhưng với mình rất ngứa mắt nên share cho các bác dùng thôi.

File này mình mới làm lại chuẩn hơn file trước
HD : PACK Nó vào file SPRIT.PCK ở Client vào game bấm K lên thưởng thức.:shame:

BONUS: Trước khi mình bít có sever TNGH đã test thử cùa tàu , lúc đó ước mơ của mình là đem dc cây noel này vào sever và bây giờ .... đã thành hiện thực zui we =)) NOEL ZUI ZẺ NHÉ CẢ NHÀ :beauty::sexy_girl:

Cám ơn bác ..............................
nhưng sao tui dùng PCK_Editor, kéo script.pck vào thì nó tự tắt nhỉ. run as admin thì không có hiện tượng gì xảy ra.

đã tìm đc câu trả lời cho bạn nào giống mình không đc mở PCK_Editor mà kéo file .pck vào icon file PCK_Editor

HtG365
31-07-16, 09:24 AM
server : home/gamed/config/script

không có file trùng tên bác ợ...........

trungkien9989
31-07-16, 10:15 AM
Cho em hỏi tí, làm thế nào để tăng số lần "Cải Mệnh" chỗ bốc quẻ để học bí kíp vậy ạ? Có mã hay vật phẩm nào để tăng ko nhỉ?

thatislove
31-07-16, 10:30 PM
cấp tâm pháp nâng đến 200 thì không nâng được nữa hả các bác,

bosualongthanh
31-07-16, 10:45 PM
đến 200 là max rùi nha bác . vì element hiện tại chỉ tối đa LV 200 thì tâm pháp cũng 200 mà thôi nếu có chỉnh lên 220 như bác thì nếu có lên dc 201 thì nó cũng ko + điểm đâu Mà lo gì thiếu điểm mà xoắn nhỉ =))

thatislove
31-07-16, 11:19 PM
không đủ điểm tư chất nâng hết các mạch bác ạ, bác biết ID điểm tư chất không chỉ dùm với

trieutam010
31-07-16, 11:19 PM
đến 200 là max rùi nha bác . vì element hiện tại chỉ tối đa LV 200 thì tâm pháp cũng 200 mà thôi nếu có chỉnh lên 220 như bác thì nếu có lên dc 201 thì nó cũng ko + điểm đâu Mà lo gì thiếu điểm mà xoắn nhỉ =))

thì bác ý muốn có điểm tư chất để + max hết luôn mà :D

thatislove
31-07-16, 11:22 PM
thì bác ý muốn có điểm tư chất để + max hết luôn mà :D

vâng ý em là thế đấy 8->

bosualongthanh
31-07-16, 11:24 PM
hình thứ 2 của bác cả chục triệu mà bị - âm công lực . cái này lúc trước mình tham lam nên bị như bác chỉnh như mình thế này khỏi lo bị âm. cap 5 cấp 6 9999999 là đủ ko cần max 200
Của bác bị âm công lực thế kia mình ko cứu dc acc đó nữa hóng pro hơn thôi vào navicat mò thì may ra =))
Lỗi âm công lực chắc là do bác chỉnh yêu cầu công lực up lv quá cao thì phải

trieutam010
31-07-16, 11:36 PM
hình thứ 2 của bác cả chục triệu mà bị - âm công lực . cái này lúc trước mình tham lam nên bị như bác chỉnh như mình thế này khỏi lo bị âm. cap 5 cấp 6 9999999 là đủ ko cần max 200
Của bác bị âm công lực thế kia mình ko cứu dc acc đó nữa hóng pro hơn thôi vào navicat mò thì may ra =))

ko phải bị âm đâu. lỗi hiển thị thôi, out vào lại là hết

bosualongthanh
31-07-16, 11:40 PM
ko phải bị âm đâu. lỗi hiển thị thôi, out vào lại là hết

vậy thì bác ấy cũng ko up dc đâu tức là phải 201 thì mới nhận dc chục củ tâm pháp . max là 200 rùi =))

thatislove
31-07-16, 11:58 PM

bác biết add điểm tư chất không, chỉ dùm, thank nhiều.

trungkien9989
01-08-16, 07:14 AM

Hình như cái này chỉ cần add điểm công lực xong rùi nâng cấp tâm pháp lên 200 là xài dư xăng rùi, cần chi add tâm pháp nhỉ??

nguyenvanhuy
01-08-16, 09:21 AM
lỗi này fix sao mọi người ...

zangloe
01-08-16, 09:52 AM
Sao mọi người chơi thấy ổn vậy ta. mình chơi toàn bị bản đồ không thể phục vụ không à. Có ai fix được không.

thatislove
01-08-16, 11:34 AM
Hình như cái này chỉ cần add điểm công lực xong rùi nâng cấp tâm pháp lên 200 là xài dư xăng rùi, cần chi add tâm pháp nhỉ??

không đủ điểm tư chất để nâng max các mạch bác ạ

trungkien9989
01-08-16, 04:09 PM
không đủ điểm tư chất để nâng max các mạch bác ạ

Ủa, bác xài mã "d_cmd 2078 " add chừng 10tr điểm công lực rùi ngồi click cái nút nâng cấp tâm pháp lên cấp 200, đảm bảo điểm tư chất tăng thêm khi thăng cấp tâm pháp dư xăng để mở hết các mạch, mà hình như 600 mỗi cái là max mạch rùi

trieutam010
01-08-16, 04:13 PM
Ủa, bác xài mã "d_cmd 2078 " add chừng 10tr điểm công lực rùi ngồi click cái nút nâng cấp tâm pháp lên cấp 200, đảm bảo điểm tư chất tăng thêm khi thăng cấp tâm pháp dư xăng để mở hết các mạch, mà hình như 600 mỗi cái là max mạch rùi

ko max hết đc đâu bác, ko đủ điểm tăng mấy cái hình đâu

thatislove
01-08-16, 06:54 PM

đúng rùi, không đủ điểm để nâng hết các hình, nên mình mới tìm xin ID điểm thiên tư đó

trungkien9989
01-08-16, 08:00 PM
Có bác nào học được skill Ảm Nhiên Tiêu Hồn Chưởng xin giúp em với, em làm tới khúc đi phụ bản 30 lần xong rùi lên Nga Mi trả Q gặp thằng cha Dương Tiên Sinh đứng kế bà Tịch Mịch Sư Thái kêu em đi "xâm nhập biên giới của đội khác tìm Tịch Vân Sư Thái", cái này ở đâu vậy các bác, em bí quá rùi :((:((:((

cgalaxy
01-08-16, 09:30 PM
lỗi này cho chép patch sai , client bị thiếu file

Sao mọi người chơi thấy ổn vậy ta. mình chơi toàn bị bản đồ không thể phục vụ không à. Có ai fix được không.
inbox tẻam fix cho

bên VGG nâng 1 tâm pháp nó chỉ thêm 1 point để add, phải đắn đo suy nghĩ nên theo đường nào cho mạnh, chơi như thế nó mới có cảm giác:)), chứ add full cái nào cũng 600 point nó nhàm lắm.
Nếu muốn năng 1 phát được 999 point thì mở element ra tìm id: 2741, đó là tâm pháp, trong đó muốn nâng 1 điểm được nhiêu point thì điền vào.
Cứ nghịch tung cái element lên nhiều vào là các bạn sẽ tìm ra được nhiều cái hay ho trong game, phá vọc các kiểu, chứ đừng có ngồi chờ ăn sãn

Có bác nào học được skill Ảm Nhiên Tiêu Hồn Chưởng xin giúp em với, em làm tới khúc đi phụ bản 30 lần xong rùi lên Nga Mi trả Q gặp thằng cha Dương Tiên Sinh đứng kế bà Tịch Mịch Sư Thái kêu em đi "xâm nhập biên giới của đội khác tìm Tịch Vân Sư Thái", cái này ở đâu vậy các bác, em bí quá rùi :((:((:((
dùng lệnh này gọi npc Tịch Vân Sư Thái ra :
d_c2scmd 2005 76284

bosualongthanh
01-08-16, 09:39 PM

Ô số nhỏ lá. Tư chât nhân dc. Con ô còn lại k cân fai noi hjhj

Chơi kiểu siêu nhân nhùi coi chưng chơj oline bi ngáo đo . nge đâu ngọc c6 bon vgg vàj củ 1viên . Thế mà mik mik xem như đồ bõ haha
rui cai dịch thuật game này kho hieu vl. Nội kính khí hãi phúc hải eo bjt co tác dụng gj. Dịch như vo laâm là dễ tiêp cận nhất

trungkien9989
02-08-16, 08:03 AM
dùng lệnh này gọi npc Tịch Vân Sư Thái ra :
d_c2scmd 2005 76284
Ồ, để tối nay em về thử xem, mà bác có biết bà sư thái này ở map phụ bản nào hem nhỉ? em sợ gọi bà này ra mà dính cái đi vào"khu vực cốt truyện" chắc tiêu quá 8->8->8->, mà công nhận mấy cái Quest Tuyệt học này có nội dung lôi cuốn vãi, làm Quest lấy skill đôi khi em thấy lấy vậy nó xứng đáng hơn là đánh mã add skill nhiều:)):)):))

bosualongthanh
02-08-16, 08:22 AM
Ồ, để tối nay em về thử xem, mà bác có biết bà sư thái này ở map phụ bản nào hem nhỉ? em sợ gọi bà này ra mà dính cái đi vào"khu vực cốt truyện" chắc tiêu quá 8->8->8->, mà công nhận mấy cái Quest Tuyệt học này có nội dung lôi cuốn vãi, làm Quest lấy skill đôi khi em thấy lấy vậy nó xứng đáng hơn là đánh mã add skill nhiều:)):)):))

Nhiều bác bị lỗi map hành đến nỗi ăn k ngon ngũ ko yên à . mỗi lần đến quest Word thấp thổn lo sợ chơi chắc chả zui vẻ gì đâu nhỉ =))
Bác xem trong galis1 có config đủ id map chưa ...
96,69 % map cốt truyên đều dùng Word là những map là nhửng map event . ác mộng của bác sắp đến rùi đấy =)) .

trungkien9989
02-08-16, 08:38 AM
Nhiều bác bị lỗi map hành đến nỗi ăn k ngon ngũ ko yên à . mỗi lần đến quest Word thấp thổn lo sợ chơi chắc chả zui vẻ gì đâu nhỉ =))
Bác xem trong galis1 có config đủ id map chưa ...
96,69 % map cốt truyên đều dùng Word là những map là nhửng map event . ác mộng của bác sắp đến rùi đấy =)) .

Cái lỗi "Bản đồ không thể phục vụ" thì em biết được cái khắc phục rùi bác, dạo này em chơi cốt truyện rùi đi phụ bản cũng tùm lum thì ko thấy bị vậy nữa, em chỉ lo cái Q này là cái gọi NPC á, em lo là nó nằm ở map nào đó mà em gọi nó ra tại Nga My mà ko biết Q sau đó nó có kêu đi vô cốt truyện thì ko biết nó có teleport mình qua đó hay ko thui:D:D:D

bosualongthanh
02-08-16, 09:17 AM
Cái lỗi "Bản đồ không thể phục vụ" thì em biết được cái khắc phục rùi bác, dạo này em chơi cốt truyện rùi đi phụ bản cũng tùm lum thì ko thấy bị vậy nữa, em chỉ lo cái Q này là cái gọi NPC á, em lo là nó nằm ở map nào đó mà em gọi nó ra tại Nga My mà ko biết Q sau đó nó có kêu đi vô cốt truyện thì ko biết nó có teleport mình qua đó hay ko thui:D:D:D

mình test chục con NPC :sexy_girl: là DC nha bác vì ID NPC nó đã add ID nhiệm vụ vào rùi ko liên quan NPC ở đâu nó để thế cho đẹp thôi . Mình giết Đinh Miễn tại thành phúc châu lun nhé =))
Đấy chơi thế zui k chơi kiểu siêu nhân vào onlie ngáo ngáo đồ vip tưởng cùi chúng nó lừa cho :sexy_girl:

trungkien9989
02-08-16, 09:34 AM
mình test chục con NPC :sexy_girl: là DC nha bác vì ID NPC nó đã add ID nhiệm vụ vào rùi ko liên quan NPC ở đâu nó để thế cho đẹp thôi . Mình giết Đinh Miễn tại thành phúc châu lun nhé =))
Đấy chơi thế zui k chơi kiểu siêu nhân vào onlie ngáo ngáo đồ vip tưởng cùi chúng nó lừa cho :sexy_girl:

Em chỉ cần câu nói này của bác thui, thank bác nhiều :-bd:-bd:-bd
à mà sẵn cho em hỏi, mấy cái tuyệt học này mình có thể thăng cấp được ko vậy bác, đó giờ chơi online bên kia em chưa bao giờ lên tới 5x trở lên nên ko rõ nữa, còn mấy skill 2x, 4x làm sao mình thăng cấp được nhỉ, toàn là cấp 1 :-??:-??:-????

bosualongthanh
02-08-16, 10:26 AM
Em chỉ cần câu nói này của bác thui, thank bác nhiều :-bd:-bd:-bd
à mà sẵn cho em hỏi, mấy cái tuyệt học này mình có thể thăng cấp được ko vậy bác, đó giờ chơi online bên kia em chưa bao giờ lên tới 5x trở lên nên ko rõ nữa, còn mấy skill 2x, 4x làm sao mình thăng cấp được nhỉ, toàn là cấp 1 :-??:-??:-????

muốn giống thực k siêu cmn nhân thì dùng mã trang bị 1x đến 10x đấy nó sẽ ra optine skill ngẫu nhiên

shockvip1331
02-08-16, 11:50 AM

zangloe
02-08-16, 01:25 PM

Bạn có thể chỉ mình cách khắc phục được không? Thanks bạn nhiều.

trungkien9989
02-08-16, 04:17 PM
Bạn có thể chỉ mình cách khắc phục được không? Thanks bạn nhiều.

Đây là cách của mình ko biết nó hiệu quả với các bác hay ko, nó tương đối đơn giản, bác xóa cái server cũ, giải nén rùi cài lại, lên gg tìm và down 2 cái winscp và secureCRT bản Eng mới nhất, làm giống y chang trong video của chủ thớt xong vô chơi thoải mái, lần đầu cài chắc sẽ ko bị lỗi này đâu, tới lúc ko chơi thì tắt bình thường, tới chừng chơi lại thì lưu ý chỗ này chạy xong VMware rùi thì vô WinSCP làm lại y chang như lúc mình cài lần đầu (bỏ qua cái vụ xóa 4 thư mục vì còn đâu mà xóa nữa =))=))=)) ) copy hết mấy file trong Update 1.0 của phần server mà hồi lần đầu cài mình đã chép, ta chép lại lần 2, cứ chép đè vô và để Binary, xong vô SecureCRT bật server như bình thường rùi vô chơi bình thường :D:D:D, thực hiện y vậy cho những lần sau các bác chơi lại, nếu trong quá trình chơi bị dính lỗi này cứ thử làm y như vậy thử xem (cái này mình hết bị dính rùi). Mình không chắc là fix được lỗi này cho máy các bác hay ko chứ với máy mình, những lần trước mình chơi đều bị lỗi này, mới làm Q cốt truyện có 1x vậy mà bị, thấy cũng nản thiệt, rùi cũng ko biết mình tự nghĩ làm sao tự dưng làm như vầy, vậy mà fix được máy của mình mới ghê á =))=))=)), giờ mình làm Q cốt truyện tới 7x rùi và đi phụ bản tùm lum mà chưa thấy xuất hiện cái lỗi đó nữa, các bác cứ thử xem sao, biết đâu cũng như mình =)) =)) =))

trungkien9989
02-08-16, 04:27 PM
muốn giống thực k siêu cmn nhân thì dùng mã trang bị 1x đến 10x đấy nó sẽ ra optine skill ngẫu nhiên

Thank bác, cuối cùng em đã hiểu, mà bác cho em hỏi ngu tí, mấy cái ID NPC các bác lấy ở chỗ nào trong element thế nhỉ? Tại có 1 số Q em chả biết NPC nó nằm ở đâu, mà cũng chẳng có nút tự động di chuyển đến đó nữa :(( Đọc cái mô tả trong Quest chả biết đó là đâu lun

luandaik
02-08-16, 05:51 PM
Sắp có update 2.0 chưa bác cgalaxy :D Hóng quá bác ơi. Bác up thêm nguyên liệu chế đồ bác nhé :D

cgalaxy
02-08-16, 09:22 PM
mở cái element ra là có id item với npc ,và rất nhiều thứ nữa.
Nguyên liệu chế đồ thì đánh quái lv bao nhiêu nó sẽ rớt nguyên liệu cấp tương ứng, trong thành chỉ bán công thức chế đến 50, phải về lãnh địa bang nó mới bán công thức cấp 60 đến 100.
Để bản update 2.0 mình sẽ thêm công thức lv 60-100 và nguyên liệu từ 10-100 vào shop thành lạc dương luôn cho dễ
Một số bạn ib hỏi có pháo bông, đây cho mấy cái id của pháo đây : 83583 --> 83587 tha hồ đốt, còn muốn thêm pháo mới của PW thì tìm trong path rồi add vào

trieutam010
02-08-16, 09:40 PM
Nguyên liệu chế đồ thì đánh quái lv bao nhiêu nó sẽ rớt nguyên liệu cấp tương ứng, trong thành chỉ bán công thức chế đến 50, phải về lãnh địa bang nó mới bán công thức cấp 60 đến 100.
Để bản update 2.0 mình sẽ thêm công thức lv 60-100 và nguyên liệu từ 10-100 vào shop thành lạc dương luôn cho dễ
Một số bạn ib hỏi có pháo bông, đây cho mấy cái id của pháo đây : 83583 --> 83587 tha hồ đốt, còn muốn thêm pháo mới của PW thì tìm trong path rồi add vào

hướng dẫn add trang phục, thú cưỡi với các thứ vào game đi thớt :D

zangloe
02-08-16, 09:52 PM
Đây là cách của mình ko biết nó hiệu quả với các bác hay ko, nó tương đối đơn giản, bác xóa cái server cũ, giải nén rùi cài lại, lên gg tìm và down 2 cái winscp và secureCRT bản Eng mới nhất, làm giống y chang trong video của chủ thớt xong vô chơi thoải mái, lần đầu cài chắc sẽ ko bị lỗi này đâu, tới lúc ko chơi thì tắt bình thường, tới chừng chơi lại thì lưu ý chỗ này chạy xong VMware rùi thì vô WinSCP làm lại y chang như lúc mình cài lần đầu (bỏ qua cái vụ xóa 4 thư mục vì còn đâu mà xóa nữa =))=))=)) ) copy hết mấy file trong Update 1.0 của phần server mà hồi lần đầu cài mình đã chép, ta chép lại lần 2, cứ chép đè vô và để Binary, xong vô SecureCRT bật server như bình thường rùi vô chơi bình thường :D:D:D, thực hiện y vậy cho những lần sau các bác chơi lại, nếu trong quá trình chơi bị dính lỗi này cứ thử làm y như vậy thử xem (cái này mình hết bị dính rùi). Mình không chắc là fix được lỗi này cho máy các bác hay ko chứ với máy mình, những lần trước mình chơi đều bị lỗi này, mới làm Q cốt truyện có 1x vậy mà bị, thấy cũng nản thiệt, rùi cũng ko biết mình tự nghĩ làm sao tự dưng làm như vầy, vậy mà fix được máy của mình mới ghê á =))=))=)), giờ mình làm Q cốt truyện tới 7x rùi và đi phụ bản tùm lum mà chưa thấy xuất hiện cái lỗi đó nữa, các bác cứ thử xem sao, biết đâu cũng như mình =)) =)) =))

Cám ơn bác Kiên nhiều nhé. Mình thử làm và đã thành công giờ mình cài lại sever chơi lại từ đầu xem phát hehe.

khanhbabe
02-08-16, 11:44 PM

Mình làm theo mà vẫn bị lỗi "phụ bản không ......."
Bác nào fix em phát

bosualongthanh
03-08-16, 04:40 AM

Thank bác, cuối cùng em đã hiểu, mà bác cho em hỏi ngu tí, mấy cái ID NPC các bác lấy ở chỗ nào trong element thế nhỉ? Tại có 1 số Q em chả biết NPC nó nằm ở đâu, mà cũng chẳng có nút tự động di chuyển đến đó nữa :(( Đọc cái mô tả trong Quest chả biết đó là đâu lun

Có phải vẫn chơi dc nhưng vào map thì bị như thế ko . nói rõ ra chứ lỗi này nhiều nguyên nhân, giúp mà fai chuẩn đoán dùm nữa khổ ghê =))

Trấn Yêu Tháp à 83451

Hôm nay nge bọn đệ báo lại là trong Tỷ võ đánh ko đúng dame các bác à . mik cũng test thử ở ngoài lột sạch đồ chỉ để cây kiếm Dùng Hữu phung lai nghi 1 hit Die con acc trắng . vào ty võ cũng y thế mà chưa dc 1/2 cây máu . gì chứ dính với dame là ko thơm tí nào rùi sao mà fix đây :((:((:((

TimHieu
03-08-16, 09:56 AM
theo mình từng chơi thì lôi đài nó khác với pk ngoài mà :-?:-? lôi đài có nhiều loại lắm

trungkien9989
03-08-16, 03:46 PM
Mình làm theo mà vẫn bị lỗi "phụ bản không ......."
Bác nào fix em phát

Cái này mình pótay, cái của mình hình như chỉ fix cái bản đồ ko phục vụ, còn cái phụ bản bác hỏi các cao nhân khác xem sao, mà mình đi phụ bản bình thường mà ta, bác đi phụ bản gì thế ????????

trungkien9989
03-08-16, 03:55 PM

Sao em xài cái tool element của bác, em vô một số mục nó bị dis ra lun nhỉ??? Mà bác có thể tốt bụng hướng dẩn cơ bản cái này giúp em được ko nhỉ, toàn tiếng tàu cũng khó hiểu thật :)))))

khanhbabe
03-08-16, 05:36 PM
Cái này mình pótay, cái của mình hình như chỉ fix cái bản đồ ko phục vụ, còn cái phụ bản bác hỏi các cao nhân khác xem sao, mà mình đi phụ bản bình thường mà ta, bác đi phụ bản gì thế ????????
mình đi tất cả phụ bản từ lv1 đều bị báo lỗi "phụ bản không phục vụ" , chạy vòng quanh khoang 30s -> 1p mới vào đc
còn bh chạy sv lại bị lỗi 205 tiếp "bó cái tay là bó cái chân"
cao nhân nào giúp mình với

thatislove
03-08-16, 09:17 PM
mình đi tất cả phụ bản từ lv1 đều bị báo lỗi "phụ bản không phục vụ" , chạy vòng quanh khoang 30s -> 1p mới vào đc
còn bh chạy sv lại bị lỗi 205 tiếp "bó cái tay là bó cái chân"
cao nhân nào giúp mình với

Lỗi này các bạn chịu khó xóa sv cũ, giải nén lại sv, dùng winscp chép Update 1.0 vào sv theo hướng dẫn ở trang 1, nhớ là chép đè vào, đừng xóa gì trong đó và nhớ chọn Binary. các bạn thử test xem ! bản đồ và phụ bản mình chạy đều ok

khanhbabe
03-08-16, 11:09 PM
Lỗi này các bạn chịu khó xóa sv cũ, giải nén lại sv, dùng winscp chép Update 1.0 vào sv theo hướng dẫn ở trang 1, nhớ là chép đè vào, đừng xóa gì trong đó và nhớ chọn Binary. các bạn thử test xem ! bản đồ và phụ bản mình chạy đều ok

mình vào đc rồi . tăng ram lên hơn 2,6gb thì không bị lỗi 205 nua, không biết lần sau khởi động có bị không
dù sao cũng cám ơn bạn nhé

thatislove
03-08-16, 11:16 PM
mình vào đc rồi . tăng ram lên hơn 2,6gb thì không bị lỗi 205 nua, không biết lần sau khởi động có bị không
dù sao cũng cám ơn bạn nhé

mình thì cứ để ram 4g chạy cho nó thoáng L-)

khanhbabe
04-08-16, 09:21 AM
mình thì cứ để ram 4g chạy cho nó thoáng L-)

máy mình cùi. Core i3 , ram 4g
để 3gb là giật tung chảo rồi không giám set lên nữa ~:>

hahoiat2
04-08-16, 10:59 AM
bác nào biết cách tăng lượng quái lên với. lượng quái phải nhiều như thiên long bát bộ đánh mới đã tay

lyxuonghau
04-08-16, 11:16 AM
up up up

nếu mình nhớ không lầm thì cái lỗi này vào BIOS chỉnh lại là ok !

bosualongthanh
04-08-16, 11:33 AM
theo mình từng chơi thì lôi đài nó khác với pk ngoài mà :-?:-? lôi đài có nhiều loại lắm

thak nhui nha£aaaaaa . Cơ bon đ ê này còn khổ dài

khanhbabe
04-08-16, 03:33 PM
bạn nào fix đc lỗi trong file .txt về tiếng việt không
ngôn ngữ này mình chưa được học :))
5264 Ìì´ÍÆÕͨÇàé·½
45265 Ìì´ÍÆÕͨºµÃç·½
45266 Ìì´ÍÆÕͨÌì¿û·½
45267 Ìì´ÍÆÕͨºì»¨·½
45268 Ìì´ÍÆÕͨÌáÉñ·½
45269 Ìì´ÍÆÕͨÉúѪ·½
45270 Ìì´ÍÆÕͨÇàÌ´·½
45271 Ìì´ÍÆÕͨÑàÏÑ·½
45272 Ìì´ÍÆÕͨÆռ÷½
45273 Ìì´ÍÆÕͨʥ»Ý·½
45274 Ìì´ÍÆÕͨѪ²Î·½
45275 Ìì´ÍÆÕͨÖñÉú·½
45276 Ìì´ÍÆÕͨ¹ð»¨·½
45277 Ìì´ÍÆÕͨÑîÖ¦·½

shockvip1331
04-08-16, 07:24 PM
Bác nào cho em hỏi ID mấy con thú cưỡi vip với pet vip và ngoại trang đi :3 :)>-

khanhbabe
04-08-16, 08:28 PM
Bác nào cho em hỏi ID mấy con thú cưỡi vip với pet vip và ngoại trang đi :3 :)>-

142 mã
22997 mã xa
23010 trường đắng
23293 khách sạn trường đắng
70551 thượng phòng
24906 kết nghĩa bồ đoàn
24907 kết hôn bồ đoàn
25979 tàng hữu anh nhi đích tửu đàn
25992 mã xa
25993 mã thất
71955 du chỉ tán
71971 độ thuyền
26263 táo thai
26264 dược đỉnh
26265 thiết châm
26266 mộc công trác
26267 chức bố ky
72281 đan nhân du nhai hoa xa
26773 trang trứ lương thực đích bản xa
72747 mã xa
72801 thiết tác
72802 thiết tác
72803 thiết tác
72804 thiết tác
27497 dược tửu đàn
27498 mộc thuyền
27499 ngân giác linh dương
27500 tuyết lang
27501 độ thuyền
27517 mã
4814 tương y tương ôi
4817 trắc thí song nhân kỵ thừa
4822 trắc thí đắng tử mô bản
4823 trắc thí đắng tử _ đan tọa
4825 mã xa
73159 bạch long mã
4834 trắc thí thôi xa
73160 hoàng phiếu mã
4836 trắc thí đa nhân sĩ tương tử
73161 ô chuy mã
28323 bản đắng
28370 sơ trang thai
73691 điểm kích khiêu dược
74364 điểm kích khiêu hạ
74365 điểm kích khiêu hạ
74369 tiểu dương cao
74413 vũ đương đào cốc lục tiên giá điền bá quang
74419 thủy dũng
74498 du dũng
6628 trắc thí kết bái nghi thức
7097 trắc thí quý tân
75449 mặc lân long câu
75508 xích long câu
75509 mặc lân long câu
75510 chiếu dạ bạch
57492 nhất xa thủy quả
57496 lệnh hồ trùng
76179 thụ thương đích ngạc ngư
77253 hàm mộc khổ ngạc
77254 tây vực thần đà
77325 khiếu lâm mãnh hổ
32972 hoa kiệu
32973 thực hạp
32981 bất kham trọng phụ đích bản xa
58937 0
77647 tiểu mã xa
33187 trắc thí bảng định truyện tống
33190 sơn nhai
33191 động quật
33192 doanh địa
78867 tùng phong
78868 đạp diễm xích long
78918 hỏa long câu
79009 hoàng lăng mê cung A8 khu vực phàn ba tỏa liên 01
79010 hoàng lăng mê cung A8 khu vực phàn ba tỏa liên 02
79011 hoàng lăng mê cung A8 khu vực phàn ba tỏa liên 03
79012 hoàng lăng mê cung A8 khu vực phàn ba tỏa liên 04
79013 hoàng lăng mê cung A8 khu vực phàn ba tỏa liên 05
79032 hoàng lăng mê cung A8 khu vực phàn ba tỏa liên 06
79033 hoàng lăng mê cung A8 khu vực phàn ba tỏa liên 07
79034 hoàng lăng mê cung A8 khu vực phàn ba tỏa liên 08
79035 hoàng lăng mê cung A8 khu vực phàn ba tỏa liên 09
79036 hoàng lăng mê cung A8 khu vực phàn ba tỏa liên 10
60484 yến hội trác
60485 yến hội trác
60486 yến hội trác
60487 yến hội trác
60488 yến hội trác
60489 yến hội trác
60490 yến hội trác
60491 yến hội trác
60492 yến hội trác
60499 thanh đài
60500 thanh đài
60639 cự trúc
60640 cự trúc
60641 cự trúc
60642 cự trúc
79668 kim sắc cuồng phong
79669 xích viêm
79670 hắc quang
60694 yến hội y
60695 yến hội y
60696 yến hội y
60697 yến hội y
60698 yến hội y
60699 yến hội y
60700 yến hội y
60701 yến hội y
60702 yến hội y
61260 ổn trọng đích biến dị phi nga
61261 hữu hảo đích biến dị phi nga
61262 điều bì đích biến dị phi nga
61263 mạo thất đích biến dị phi nga
61264 hữu hảo đích biến dị phi nga
61265 đảm tiểu đích biến dị phi nga
80078 nại u đại tri chu
80124 bồ đoàn
36742 lỗ nhân ma đại
36932 thuần hương mỹ tửu
37180 cộng tán thiểu nữ
62040 ngư thuyền
62350 0
37986 thành đôi đích hóa vật đa
37987 thành đôi hóa tương
37988 đông hán mộc tương
37989 đôi phóng đích đại tử
37990 tương tử
37991 phiêu xa hòa hóa vật đa
37992 cổ cổ đích ma đại
37993 đại hỏa đôi
37994 đạo thảo đôi
37995 cốc vật đôi
37996 mộc tài đôi
37997 trang giá cao lương
13925 mã xa
13926 thủ thôi xa
13927 mã thất
13928 chiến đấu mã xa
13929 chiến tranh mã xa
13930 tọa vị
81102 hạt tử vương
63203 bạch mã
81325 du huy
81472 song ánh hồng hà
63360 mã xa
63722 tàng nặc
82106 đặc lạc y mộc mã
82107 bạch sắc cuồng phong
82108 thai loan _ tái cụ _ dự lưu 3
82109 thai loan _ tái cụ _ dự lưu 4
82110 thai loan _ tái cụ _ dự lưu 5
82111 thai loan _ tái cụ _ dự lưu 6
82112 thai loan _ tái cụ _ dự lưu 7
82113 thai loan _ tái cụ _ dự lưu 8
82114 thai loan _ tái cụ _ dự lưu 9
82115 thai loan _ tái cụ _ dự lưu 10
82116 thai loan _ tái cụ _ dự lưu 11
82117 thai loan _ tái cụ _ dự lưu 12
82118 thai loan _ tái cụ _ dự lưu 13
82119 thai loan _ tái cụ _ dự lưu 14
82120 thai loan _ tái cụ _ dự lưu 15
82121 thai loan _ tái cụ _ dự lưu 16
82122 thai loan _ tái cụ _ dự lưu 17
82123 thai loan _ tái cụ _ dự lưu 18
82124 thai loan _ tái cụ _ dự lưu 19
82125 thai loan _ tái cụ _ dự lưu 20
64869 tuyết lang
16330 trường đắng
83261 niên dạ phạn yến hội trác
83302 thiết cức hắc báo
83303 liệt diễm chiến lang
83341 xuân tiết hoạt động - đoàn viên yến y tử 01
83392 khổng tước tán
83393 chiêu tài ( tán )
83394 khảo xuyến nhi tán
83395 ma cô tán
16583 phiêu xa
16584 phiêu xa
16732 tiểu hóa xa
16944 chỉ đăng
16945 lương mã
16946 mã xa
16947 tây qua xa
16948 lương thảo xa
65883 du nhai hoa xa
17136 thạch đắng
17166 du chỉ tán
83857 tuyết diệu hổ
66379 0
66771 phiên thành thiết tác
66772 phiên thành thiết tác
66773 phiên thành thiết tác
66774 phiên thành thiết tác
66775 phiên thành thiết tác
66776 phiên thành thiết tác
66857 trắc thí truyện công giao thông công cụ
67065 bí đạo
67274 điểm kích khiêu hạ
67275 phiên thành thiết tác
67276 phiên thành thiết tác
67277 phiên thành thiết tác
67278 phiên thành thiết tác
67279 phiên thành thiết tác
67280 phiên thành thiết tác
67281 điểm kích khiêu dược
67282 điểm kích khiêu dược
84781 tường thụy lộc
67347 0
18530 mân nam mã
18531 tửu đàn
18595 trắc thí kết hôn trường điều đắng
18596 trắc thí kết nghĩa trường điều đắng
85045 đạp tuyết truy phong
18598 trắc thí phổ thông trường điều đắng
18613 hoàng bì điếu tình hổ
18614 thanh ngưu
18615 tông mã
18616 hạt tử
18617 hắc báo
18618 hồng hồ ly
18619 mai hoa lộc
18620 thương lang
18621 hoàng sắc linh dương
18622 sư tử
18623 bạch hổ
18624 hắc ngưu
18625 tuyết vân câu
18626 tử sắc độc hạt
18627 hắc hồng báo
18628 bạch hồ ly
18629 cửu sắc thần lộc
18630 lang kỵ binh
18631 ban văn linh dương
18632 kim mao sư vương
85214 xích viêm liệt ảnh
85379 tạp tây tạp tạp
44097 đào cốc tứ tiên
44098 thụ thương đích vũ đương đệ tử
85526 tú hà ( tán )
44477 tiềm nhập đông hán
21865 tảo hồng mã
68260 thiết tác
68317 tiểu hầu
68318 sư đồ truyện công giao thông công cụ
68319 kết nghĩa truyện công giao thông công cụ
68320 phu thê truyện công giao thông công cụ
22062 thủ thôi xa
22063 trang mãn quáng thạch đích thôi xa
phải nó không , bạn nào cho mình xin danh sách list đồ với , bản txt down về lỗi font không xm đc

luandaik
04-08-16, 09:15 PM
Hóng ver 2.0 quá bác cgalaxy ơi .:D

trieutam010
05-08-16, 12:11 AM
có bác nào chế đồ được không vậy, chổ hiển thị vật phẩm cần thiết nó ko hiển thị :|

cgalaxy
05-08-16, 12:29 AM
142 mã
22997 mã xa
23010 trường đắng
23293 khách sạn trường đắng
70551 thượng phòng
24906 kết nghĩa bồ đoàn
24907 kết hôn bồ đoàn
25979 tàng hữu anh nhi đích tửu đàn
25992 mã xa
25993 mã thất
71955 du chỉ tán
71971 độ thuyền
26263 táo thai
26264 dược đỉnh
26265 thiết châm
26266 mộc công trác
26267 chức bố ky
72281 đan nhân du nhai hoa xa
26773 trang trứ lương thực đích bản xa
72747 mã xa
72801 thiết tác
72802 thiết tác
72803 thiết tác
72804 thiết tác
27497 dược tửu đàn
27498 mộc thuyền
27499 ngân giác linh dương
27500 tuyết lang
27501 độ thuyền
27517 mã
4814 tương y tương ôi
4817 trắc thí song nhân kỵ thừa
4822 trắc thí đắng tử mô bản
4823 trắc thí đắng tử _ đan tọa
4825 mã xa
73159 bạch long mã
4834 trắc thí thôi xa
73160 hoàng phiếu mã
4836 trắc thí đa nhân sĩ tương tử
73161 ô chuy mã
28323 bản đắng
28370 sơ trang thai
73691 điểm kích khiêu dược
74364 điểm kích khiêu hạ
74365 điểm kích khiêu hạ
74369 tiểu dương cao
74413 vũ đương đào cốc lục tiên giá điền bá quang
74419 thủy dũng
74498 du dũng
6628 trắc thí kết bái nghi thức
7097 trắc thí quý tân
75449 mặc lân long câu
75508 xích long câu
75509 mặc lân long câu
75510 chiếu dạ bạch
57492 nhất xa thủy quả
57496 lệnh hồ trùng
76179 thụ thương đích ngạc ngư
77253 hàm mộc khổ ngạc
77254 tây vực thần đà
77325 khiếu lâm mãnh hổ
32972 hoa kiệu
32973 thực hạp
32981 bất kham trọng phụ đích bản xa
58937 0
77647 tiểu mã xa
33187 trắc thí bảng định truyện tống
33190 sơn nhai
33191 động quật
33192 doanh địa
78867 tùng phong
78868 đạp diễm xích long
78918 hỏa long câu
79009 hoàng lăng mê cung A8 khu vực phàn ba tỏa liên 01
79010 hoàng lăng mê cung A8 khu vực phàn ba tỏa liên 02
79011 hoàng lăng mê cung A8 khu vực phàn ba tỏa liên 03
79012 hoàng lăng mê cung A8 khu vực phàn ba tỏa liên 04
79013 hoàng lăng mê cung A8 khu vực phàn ba tỏa liên 05
79032 hoàng lăng mê cung A8 khu vực phàn ba tỏa liên 06
79033 hoàng lăng mê cung A8 khu vực phàn ba tỏa liên 07
79034 hoàng lăng mê cung A8 khu vực phàn ba tỏa liên 08
79035 hoàng lăng mê cung A8 khu vực phàn ba tỏa liên 09
79036 hoàng lăng mê cung A8 khu vực phàn ba tỏa liên 10
60484 yến hội trác
60485 yến hội trác
60486 yến hội trác
60487 yến hội trác
60488 yến hội trác
60489 yến hội trác
60490 yến hội trác
60491 yến hội trác
60492 yến hội trác
60499 thanh đài
60500 thanh đài
60639 cự trúc
60640 cự trúc
60641 cự trúc
60642 cự trúc
79668 kim sắc cuồng phong
79669 xích viêm
79670 hắc quang
60694 yến hội y
60695 yến hội y
60696 yến hội y
60697 yến hội y
60698 yến hội y
60699 yến hội y
60700 yến hội y
60701 yến hội y
60702 yến hội y
61260 ổn trọng đích biến dị phi nga
61261 hữu hảo đích biến dị phi nga
61262 điều bì đích biến dị phi nga
61263 mạo thất đích biến dị phi nga
61264 hữu hảo đích biến dị phi nga
61265 đảm tiểu đích biến dị phi nga
80078 nại u đại tri chu
80124 bồ đoàn
36742 lỗ nhân ma đại
36932 thuần hương mỹ tửu
37180 cộng tán thiểu nữ
62040 ngư thuyền
62350 0
37986 thành đôi đích hóa vật đa
37987 thành đôi hóa tương
37988 đông hán mộc tương
37989 đôi phóng đích đại tử
37990 tương tử
37991 phiêu xa hòa hóa vật đa
37992 cổ cổ đích ma đại
37993 đại hỏa đôi
37994 đạo thảo đôi
37995 cốc vật đôi
37996 mộc tài đôi
37997 trang giá cao lương
13925 mã xa
13926 thủ thôi xa
13927 mã thất
13928 chiến đấu mã xa
13929 chiến tranh mã xa
13930 tọa vị
81102 hạt tử vương
63203 bạch mã
81325 du huy
81472 song ánh hồng hà
63360 mã xa
63722 tàng nặc
82106 đặc lạc y mộc mã
82107 bạch sắc cuồng phong
82108 thai loan _ tái cụ _ dự lưu 3
82109 thai loan _ tái cụ _ dự lưu 4
82110 thai loan _ tái cụ _ dự lưu 5
82111 thai loan _ tái cụ _ dự lưu 6
82112 thai loan _ tái cụ _ dự lưu 7
82113 thai loan _ tái cụ _ dự lưu 8
82114 thai loan _ tái cụ _ dự lưu 9
82115 thai loan _ tái cụ _ dự lưu 10
82116 thai loan _ tái cụ _ dự lưu 11
82117 thai loan _ tái cụ _ dự lưu 12
82118 thai loan _ tái cụ _ dự lưu 13
82119 thai loan _ tái cụ _ dự lưu 14
82120 thai loan _ tái cụ _ dự lưu 15
82121 thai loan _ tái cụ _ dự lưu 16
82122 thai loan _ tái cụ _ dự lưu 17
82123 thai loan _ tái cụ _ dự lưu 18
82124 thai loan _ tái cụ _ dự lưu 19
82125 thai loan _ tái cụ _ dự lưu 20
64869 tuyết lang
16330 trường đắng
83261 niên dạ phạn yến hội trác
83302 thiết cức hắc báo
83303 liệt diễm chiến lang
83341 xuân tiết hoạt động - đoàn viên yến y tử 01
83392 khổng tước tán
83393 chiêu tài ( tán )
83394 khảo xuyến nhi tán
83395 ma cô tán
16583 phiêu xa
16584 phiêu xa
16732 tiểu hóa xa
16944 chỉ đăng
16945 lương mã
16946 mã xa
16947 tây qua xa
16948 lương thảo xa
65883 du nhai hoa xa
17136 thạch đắng
17166 du chỉ tán
83857 tuyết diệu hổ
66379 0
66771 phiên thành thiết tác
66772 phiên thành thiết tác
66773 phiên thành thiết tác
66774 phiên thành thiết tác
66775 phiên thành thiết tác
66776 phiên thành thiết tác
66857 trắc thí truyện công giao thông công cụ
67065 bí đạo
67274 điểm kích khiêu hạ
67275 phiên thành thiết tác
67276 phiên thành thiết tác
67277 phiên thành thiết tác
67278 phiên thành thiết tác
67279 phiên thành thiết tác
67280 phiên thành thiết tác
67281 điểm kích khiêu dược
67282 điểm kích khiêu dược
84781 tường thụy lộc
67347 0
18530 mân nam mã
18531 tửu đàn
18595 trắc thí kết hôn trường điều đắng
18596 trắc thí kết nghĩa trường điều đắng
85045 đạp tuyết truy phong
18598 trắc thí phổ thông trường điều đắng
18613 hoàng bì điếu tình hổ
18614 thanh ngưu
18615 tông mã
18616 hạt tử
18617 hắc báo
18618 hồng hồ ly
18619 mai hoa lộc
18620 thương lang
18621 hoàng sắc linh dương
18622 sư tử
18623 bạch hổ
18624 hắc ngưu
18625 tuyết vân câu
18626 tử sắc độc hạt
18627 hắc hồng báo
18628 bạch hồ ly
18629 cửu sắc thần lộc
18630 lang kỵ binh
18631 ban văn linh dương
18632 kim mao sư vương
85214 xích viêm liệt ảnh
85379 tạp tây tạp tạp
44097 đào cốc tứ tiên
44098 thụ thương đích vũ đương đệ tử
85526 tú hà ( tán )
44477 tiềm nhập đông hán
21865 tảo hồng mã
68260 thiết tác
68317 tiểu hầu
68318 sư đồ truyện công giao thông công cụ
68319 kết nghĩa truyện công giao thông công cụ
68320 phu thê truyện công giao thông công cụ
22062 thủ thôi xa
22063 trang mãn quáng thạch đích thôi xa
phải nó không , bạn nào cho mình xin danh sách list đồ với , bản txt down về lỗi font không xm đc
cái này là toàn bộ id trong nhóm 166_thú cưới (không những thú cưỡi mà còn có các loại khác như thùng rựou, ghế ngồi, xe đẩy, ô dù ,...nó cũng nằm trong đây), cho nên một số id khi cưỡi lên sẽ bị đứng im :D
Mầ cái này là id cũ, ngựa vip ở trong thương thành có 72 con và gần 50 con môn đồ (ngựa và môn đồ này VGG và cả PW cũng ko có nhé) mà mấy bạn còn chê ít và đòi thêm à :))

có bác nào chế đồ được không vậy, chổ hiển thị vật phẩm cần thiết nó ko hiển thị :|
chế bình thường mà, up cái hình lên mình coi thử ?

trieutam010
05-08-16, 12:32 AM
cái này là toàn bộ id trong nhóm 166_thú cưới (không những thú cưỡi mà còn có các loại khác như thùng rựou, ghế ngồi, xe đẩy, ô dù ,...nó cũng nằm trong đây), cho nên một số id khi cưỡi lên sẽ bị đứng im :D
Mầ cái này là id cũ, ngựa vip ở trong thương thành có 72 con và gần 50 con môn đồ (ngựa và môn đồ này VGG và cả PW cũng ko có nhé) mà mấy bạn còn chê ít và đòi thêm à :))

chế bình thường mà, up cái hình lên mình coi thử ?

trungkien9989
05-08-16, 06:30 PM
Các bác cho em hỏi làm thế nào để client log 4 acc 1 máy được ạ, tình hình là em log được 3 acc rùi, mở thêm cái thứ 4 thì bị báo lỗi toàn tiếng trung, giúp em với, tính mở bang phái =((=((=((

royce2k2
05-08-16, 07:03 PM

hahoiat2
05-08-16, 09:08 PM
e làm nhiệm vụ tới chỗ này là ko đi đc nữa dù có tắt chạy lại server hay xóa hẳn sever đi chép lại file. bác nào chỉ e với

trieutam010
05-08-16, 09:14 PM
e làm nhiệm vụ tới chỗ này là ko đi đc nữa dù có tắt chạy lại server hay xóa hẳn sever đi chép lại file. bác nào chỉ e với

chỉnh ram lên 4g xem thử còn bị ko bác

hahoiat2
05-08-16, 09:19 PM
chỉnh ram lên 4g xem thử còn bị ko bác

e để ram máy ảo 6gb luôn rồi vẫn bị bác ạ.

cgalaxy
05-08-16, 10:36 PM
Các bác cho em hỏi làm thế nào để client log 4 acc 1 máy được ạ, tình hình là em log được 3 acc rùi, mở thêm cái thứ 4 thì bị báo lỗi toàn tiếng trung, giúp em với, tính mở bang phái =((=((=((
dùng sandbox bản free thôi ko cần crack, mở thêm 1 client nữa bằng chức năng run in sandbox ấy !

để ram máy ảo nhỏ hơn 4gb thôi ,để tầm 3,5 hoặc 4gb là tốt nhất, để lớn hơn 4gb sẽ bị lỗi, muốn mở full map thì dùng file config khác chứ không phải set nhiều ram cho máy ảo là full map đâu !
Lúc vào map mà bị bản đồ không phục vụ thì ra xem bên CRT nó báo thứ gì, chụp màn hình CRT lên đây mình xem cho

trieutam010
05-08-16, 11:07 PM
giao diện chế đồ của mình hiện vậy nè thớt, ngay chỗ công cụ cần thiết ko thấy, ở #1 của bác có để cái Thiết Châm gì đó, với lại cho hỏi cách chế đồ 100 thớt :D

hahoiat2
05-08-16, 11:38 PM
dùng sandbox bản free thôi ko cần crack, mở thêm 1 client nữa bằng chức năng run in sandbox ấy !

để ram máy ảo nhỏ hơn 4gb thôi ,để tầm 3,5 hoặc 4gb là tốt nhất, để lớn hơn 4gb sẽ bị lỗi, muốn mở full map thì dùng file config khác chứ không phải set nhiều ram cho máy ảo là full map đâu !
Lúc vào map mà bị bản đồ không phục vụ thì ra xem bên CRT nó báo thứ gì, chụp màn hình CRT lên đây mình xem cho

trieutam010
06-08-16, 01:01 AM
có bác nào rãnh bay cao như này ko :D

tuhaihunhde
06-08-16, 08:29 AM
có bác nào rãnh bay cao như này ko :D

làm sao bác bay cao được như vậy, mình bay một khoảng là nó nhạn hành xuống rồi

trungkien9989
06-08-16, 09:58 AM
Các bác có thể cho em xin cái ID Thái Tổ Chưởng Phổ được ko ạ?? Đang làm Q Tuyệt học mà ko bít cái này lấy ở đâu nữa :-s:-s:-s

bosualongthanh
06-08-16, 10:01 AM
giao diện chế đồ của mình hiện vậy nè thớt, ngay chỗ công cụ cần thiết ko thấy, ở #1 của bác có để cái Thiết Châm gì đó, với lại cho hỏi cách chế đồ 100 thớt :D

Lam sao mơ dc tiêu ngao bách hoa ơ chống nv thê b
Chê phong cu thi đưa gân may dêt vải y

trieutam010
06-08-16, 11:09 AM
Lam sao mơ dc tiêu ngao bách hoa ơ chống nv thê b
Chê phong cu thi đưa gân may dêt vải y

cái Tiếu Ngạo Bách Khoa hả bác, mình mở bình thường mà, có sao đâu

làm sao bác bay cao được như vậy, mình bay một khoảng là nó nhạn hành xuống rồi

mình leo lên cái tháp ở giữa, rồi cứ bấm cách là nó bay ko có thời gian delay skill

bosualongthanh
06-08-16, 11:17 AM
ơ thanh nhiệm vu y .K PHẢII Ơ TRONG CAI ĐẶT

trieutam010
06-08-16, 11:47 AM
ơ thanh nhiệm vu y .K PHẢII Ơ TRONG CAI ĐẶT

cái bảng này hả bác, mình mở bình thường mà

trieutam010
06-08-16, 03:47 PM
bác thớt cho hỏi chuyển sinh lolita ntn vậy, mình tới thái sơn mà ko có npc nhận nv :D

cgalaxy
06-08-16, 10:05 PM
Siêu xe người dơi (đây không phải là thú cưỡi của tiếu ngạo)
Đố mọi người 2 con thú cưỡi này là của game nào :)

trieutam010
06-08-16, 10:08 PM

hướng dẫn chuyển sinh Lolita với thớt

cgalaxy
06-08-16, 10:25 PM
hướng dẫn chuyển sinh Lolita với thớt
Client của PW quy định chỉ có ngũ đôc, nga my, hằng sơn và phái mới độc cô là có loli, vì thế khi loli cầm vũ khí của 7 phái còn lại sẽ bị đơ vũ khí , nhìn rất xấu . Hiện tại mình đã tìm ra cách fix được cho loli vô được tất cả các phái, cầm được tất cả các vũ khí (chỉ trừ thiếu lâm), đánh skill bình thường mà không bị lỗi đơ hình, đợi mình fix nốt cái vũ khí thiếu lâm rồi up lên cho :D, tạm thời bạn cứ chơi char nữ trước đi

trieutam010
06-08-16, 10:36 PM
Client của PW quy định chỉ có ngũ đôc, nga my, hằng sơn và phái mới độc cô là có loli, vì thế khi loli cầm vũ khí của 7 phái còn lại sẽ bị đơ vũ khí , nhìn rất xấu . Hiện tại mình đã tìm ra cách fix được cho loli vô được tất cả các phái, cầm được tất cả các vũ khí (chỉ trừ thiếu lâm), đánh skill bình thường mà không bị lỗi đơ hình, đợi mình fix nốt cái vũ khí thiếu lâm rồi up lên cho :D, tạm thời bạn cứ chơi char nữ trước đi

mình đang chơi hằng sơn, có thể làm nv chuyển sinh loli đc ko thớt, tks :D

zangloe
07-08-16, 03:11 AM

Theo mình nghĩ thú cưỡi này trong game CABAL hix. Không biết đúng không bạn..

hahoiat2
07-08-16, 11:35 AM

bác chủ xem giúp e cái lỗi bản đồ với ạ. ram máy ảo e set 4gb. dù khởi động lại server nhiều lần vẫn bị. bác có config full map thì up lên cho mọi người nhé. thank bác

trungkien9989
07-08-16, 03:36 PM

Thank bác, em mở được 4 acc 1 lúc rùi, công nhận cái phần mềm này có nhiều cái hay thiệt =)) =)) =))

bosualongthanh
07-08-16, 05:34 PM

Cái Bách Khoa này hình như ver cũ nó mới có .... PW nó cũng bỏ lun rùi 99% cái này nằm trong Sprit ông cho xin file VGG với

trieutam010
07-08-16, 06:18 PM

Cái Bách Khoa này hình như ver cũ nó mới có .... PW nó cũng bỏ lun rùi 99% cái này nằm trong Sprit ông cho xin file VGG với

cho mình đường dẫn đi, tối mình up lên cho, h hk có nhà

bosualongthanh
07-08-16, 06:21 PM
cho mình đường dẫn đi, tối mình up lên cho, h hk có nhà

trieutam010
07-08-16, 06:30 PM

khoảng 11h mình up cho bác :D
30 charrrr

cgalaxy
07-08-16, 09:26 PM
Lần sau chụp hình thì phóng to cái SRT ra cho dễ nhìn nhé :D
Chú ý dòng create world 2904 server load full .
Đây là lỗi bị chết map giữa chừng, nghĩa là ban đầu map này được load nhưng sau đó bị diss.
Để nói rõ hơn về việc mở map cho các bạn hiểu như sau: có 2 cách mở map

-Cách 1: điền tất cả các id map muốn mở vào galias1, cách này thì đi tới map nào nó mới load map đó .
Ưu: tốn ít ram hơn, load nhanh và dễ làm,thích hợp cho chơi off
Nhược: Rất hay die map giữa chừng sẽ báo lỗi 'Create world ... server load full !'

-Cách 2: sử dụng bằng file gs.conf
Ưu: cách này load map ngay khi chạy sever chứ ko như cách 1, nên không bị bao h bị chết map giữa chừng,thích hợp khi làm online
Nhược: tốn rất nhiều ram,chạy sever rất lâu.

Một số bạn muốn lập bang 1 người, muốn lập bang 1 người phải hex lại trong gamesever chứ ko chỉnh bằng tool được, mình đã thử hex thì ok nhưng lại bị vướn cái độ hảo hữu 150, nên khi ấn vào thằng bang phái sẽ bị diss client.
Muốn lập bang 4 người (yêu cầu máy ram >= 6gb) thì các bạn giảm ram máy ảo xuống (rồi vào file galias1 xóa bớt map đi chỉ để lại map 68 là phúc châu) rồi mở 3 client lên (game chỉ cho tối đa 3 acc/1pc). Lên google tìm sanboxie bản trial thôi khỏi cần crack, cài đặt rồi mở thêm 1 client nữa bằng chức năng run in sandbox là đả đủ 4 client và có thể lập bang, Yêu cầu máy cáu hình mạnh trên 6 gb ram, cần thận mở 4 client treo máy cháy ram :D

trungkien9989
07-08-16, 09:54 PM
Các bác cho em hỏi tí có mã hay vật phẩm gì để tăng điểm kiến thiết bang ko vậy ạ, làm q lấy điểm cực quá, chơi có 1 acc mà mỗi ngày được 2 q, mỗi q cho có 15 điểm, thấy nản dễ sợ luôn á :((((((((((((((

trieutam010
07-08-16, 10:07 PM

cái đó là phải vào winscp mới đc hả bác, mình ko thấy file nào vậy hết, tw đc ko cho nhanh :D

bosualongthanh
07-08-16, 10:14 PM
cái đó là phải vào winscp mới đc hả bác, mình ko thấy file nào vậy hết, tw đc ko cho nhanh :D

cứ up file script.pck là dc ............ nằm ở Client

trieutam010
07-08-16, 10:22 PM
cứ up file script.pck là dc ............ nằm ở Client

đây bác: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cgalaxy
07-08-16, 10:23 PM
Các bác cho em hỏi tí có mã hay vật phẩm gì để tăng điểm kiến thiết bang ko vậy ạ, làm q lấy điểm cực quá, chơi có 1 acc mà mỗi ngày được 2 q, mỗi q cho có 15 điểm, thấy nản dễ sợ luôn á :((((((((((((((
đợi mình mở tool task chỉnh lại phần thưởng nhiệm vụ bang hội cho, bình thường là làm xong được 15 điểm, một ngày làm được 4 quét thì phải , để chỉnh làm xong 1 quest được 500000 điểm kiến thiết đi cho sướng :D

trieutam010
07-08-16, 10:31 PM
đợi mình mở tool task chỉnh lại phần thưởng nhiệm vụ bang hội cho, bình thường là làm xong được 15 điểm, một ngày làm được 4 quét thì phải , để chỉnh làm xong 1 quest được 500000 điểm kiến thiết đi cho sướng :D

cho mình hỏi id npc nhận nv chuyển sinh lolita hay id item chuyển sinh đc ko thớt :D

tuhaihunhde
08-08-16, 12:11 AM
cái này là bị lỗi hiệu ứng hả thớt, có cách fix không

bosualongthanh
08-08-16, 06:35 AM
Đã thành công Nhìn đẹp mắt hơn hẳn muốn đọc cứ click vào là xong . đã tks và tín dụng bác chieutam ... =))

hjk789456123
08-08-16, 08:22 AM
mình chạy sever nó toàn ra cái này
:cry::cry::cry::cry::cry:
checkpoint end.
info : -------- LSͳϢ-----------load:0.05%
poll: total=34754, ave=96 /sec self_count:96 /sec.
protocol:
GDeliveryClient protocol count:1, ave:0 /sec
GProviderServer protocol count:0, ave:0 /sec, total:0/0
GLinkServer protocol count:0, ave:0 /sec
Э: c2s_total=0, ave=0 /sec
Э: s2c_total=0, ave=0 /sec
poll_time: total=177443530 usec,rate=98.68,ave=10217 usec,count=17366,max=866619 us,varia= 6672.41 us
process_time: total=787920 usec,rate=0.44,ave=45 usec,count=17365,max=435291 us,varia= 3998.53 us
update_timer_time: total=1336837 usec,rate=0.74,ave=76 usec,max=1275872 us,varia=9681.53 us
----------END----------
info : LS::GamedataSend Statistic:
debug : UserContainer::RefreshIngame: total=0, current=0, new=0
debug : DS::EngameQueue::Update: user_total=0,user_ingame=0,user_waiting=0,user_rea dy=0
TRACE : checkpoint begin.
TRACE : checkpoint end.
info : DS::GHubServerManager refresh hub server:5 info sz:1, send:453010, now:453011, ping:4ms, ret:0.
debug : DS::Campaign::OnBegin: idx=4 open_time=1470618000 end_time=1470621500 now=1470618002.
debug : DS::Campaign::OnBegin: campaign_tid=3191 addr=0xb86fe64.
debug : DS::Campaign::NoticeReady: idx=4 pre_min=0.
info : DS::CampaignManager::Operation: idx=4 commandtype=1 forbidcode=0.
debug : campaign command:command: campaignid=4 commandtype=1.
debug : DS::Campaign::OnBegin: idx=6 open_time=1470618000 end_time=1470621500 now=1470618002.
debug : DS::Campaign::OnBegin: campaign_tid=3213 addr=0xb86ffa4.
debug : DS::Campaign::OnBegin: campaign_tid=3209 addr=0xb86ff24.
debug : DS::Campaign::OnBegin: campaign_tid=3212 addr=0xb86ff84.
debug : DS::Campaign::OnBegin: campaign_tid=3193 addr=0xb86fea4.
debug : DS::Campaign::OnBegin: campaign_tid=3211 addr=0xb86ff64.
debug : DS::Campaign::OnBegin: campaign_tid=3207 addr=0xb86fee4.
debug : DS::Campaign::OnBegin: campaign_tid=3208 addr=0xb86ff04.
debug : DS::Campaign::OnBegin: campaign_tid=3215 addr=0xb86ffe4.
debug : DS::Campaign::OnBegin: campaign_tid=3214 addr=0xb86ffc4.
debug : DS::Campaign::OnBegin: campaign_tid=3210 addr=0xb86ff44.
debug : DS::Campaign::NoticeReady: idx=6 pre_min=0.
info : DS::CampaignManager::Operation: idx=6 commandtype=1 forbidcode=0.
debug : campaign command:command: campaignid=6 commandtype=1.
debug : LS::ChatBroadcast: roleid=39,channel=5
debug : LS::CampaignInfoForClient: mode=1, items.size=11 ,localsid=0
debug : DS::GHubServerManager CollectZoneInfo not_init:0, conf_counter:2451030(0/0)
debug : HUB::CollectZoneInfo from zone:1, list_sz:0, ret_size:1.
debug : DS::CollectZoneInfo_Re from hub:5, sz:1.
debug : DS::EngameQueue::Update: user_total=0,user_ingame=0,user_waiting=0,user_rea dy=0
>>>>>>-------- LSͳϢ-----------load:0.04%
poll: total=52146, ave=96 /sec self_count:96 /sec.
protocol:
GDeliveryClient protocol count:3, ave:0 /sec
poll_time: total=178821742 usec,rate=99.62,ave=10281 usec,count=17392,max=675210 us,varia= 6192.13 us
process_time: total=375013 usec,rate=0.21,ave=21 usec,count=17391,max=289415 us,varia= 2217.94 us
update_timer_time: total=120641 usec,rate=0.07,ave=6 usec,max=53155 us,varia=404.10 us
----------END----------
info : -------- LSͳϢ-----------load:0.04%
protocol:
poll_time: total=178821742 usec,rate=99.62,ave=10281 usec,count=17392,max=675210 us,varia= 6192.13 us
process_time: total=375013 usec,rate=0.21,ave=21 usec,count=17391,max=289415 us,varia= 2217.94 us
update_timer_time: total=120641 usec,rate=0.07,ave=6 usec,max=53155 us,varia=404.10 us
----------END----------
info : TcpManager OnDelSession
err : GameDBServer::OnDelSession, sid=8.
info : DS::GHubServerManager refresh hub server:5 info sz:1, send:582007, now:582008, ping:0ms, ret:0.
notice : formatlog:ds_stat:zoneid=1:uptime=600:online_user= 0:waiting_user=0:accumulate_login=0
debug : GradeManager::Update: finished
debug : DS::FCityManager::DebugPrintInfo(): auction_state=0 auction_time=1471154400 clear_canset_time=1471413600 citys=(<4-0-0-0-0-100-50400><67-0-0-200-0-500-189000><68-0-0-200-0-500-189000><69-0-0-2-0-98-75600><71-0-0-3-0-97-100800><72-0-0-0-0-100-50400><75-0-0-5-0-95-151200><76-0-0-2-0-98-75600><77-0-0-2-0-98-75600><78-0-0-5-0-95-75600><79-0-0-3-0-97-100800><80-0-0-0-0-100-63000><81-0-0-0-0-100-63000><82-0-0-5-0-95-151200><83-0-0-3-0-97-100800>)
debug : DS::StockStatus: uptime=590,trade_price=0,order_volume=0,trade_volu me=0,trade_amount=0,idpool=1
info : STAT_5MIN:AuGameKeepAlive=0:0:0:2:0
info : STAT_5MIN:Protocols=121:1:1:71:210
info : STAT_5MIN:Poll=1:1:1:59607:59607
info : STAT_5MIN:Protocols=3:1:3:4:6
info : STAT_5MIN:Poll=1:1:1:60141:60141
info : STAT_5MIN:Protocols=1:1:1:4:4
notice : formatlog:ls_stat:time=1470618193:sessions=0:compr ession_ratio=1.000:data_size=0:compressed_size=0:p oll_psec=96:s2c_proc_psec=0:c2s_proc_psec=0:cpu_lo ad=0.04:sys_load=0.01:user_load=0.03
notice : formatlog:ls_stat:time=1470618193:sessions=0:compr ession_ratio=1.000:data_size=0:compressed_size=0:p oll_psec=96:s2c_proc_psec=0:c2s_proc_psec=0:cpu_lo ad=0.04:sys_load=0.01:user_load=0.03
info : DS::GHubServerManager refresh hub server:5 info sz:1, send:694001, now:694002, ping:1ms, ret:0.
>>>>>>-------- LSͳϢ-----------load:0.03%
poll: total=69591, ave=97 /sec self_count:97 /sec.
protocol:
GDeliveryClient protocol count:0, ave:0 /sec
poll_time: total=179369055 usec,rate=99.81,ave=10281 usec,count=17445,max=245968 us,varia= 3356.08 us
process_time: total=43071 usec,rate=0.02,ave=2 usec,count=17444,max=2984 us,varia= 26.39 us
update_timer_time: total=141970 usec,rate=0.08,ave=8 usec,max=38318 us,varia=407.59 us
----------END----------
info : -------- LSͳϢ-----------load:0.03%
protocol:
poll_time: total=179369055 usec,rate=99.81,ave=10281 usec,count=17445,max=245968 us,varia= 3356.08 us
process_time: total=43071 usec,rate=0.02,ave=2 usec,count=17444,max=2984 us,varia= 26.39 us
update_timer_time: total=141970 usec,rate=0.08,ave=8 usec,max=38318 us,varia=407.59 us
----------END----------
info : DS::GHubServerManager refresh hub server:5 info sz:1, send:823005, now:823006, ping:0ms, ret:0.
notice : formatlog:ds_stat:zoneid=1:uptime=900:online_user= 0:waiting_user=0:accumulate_login=0
debug : DS::FCityManager::DebugPrintInfo(): auction_state=0 auction_time=1471154400 clear_canset_time=1471413600 citys=(<4-0-0-0-0-100-50400><67-0-0-200-0-500-189000><68-0-0-200-0-500-189000><69-0-0-2-0-98-75600><71-0-0-3-0-97-100800><72-0-0-0-0-100-50400><75-0-0-5-0-95-151200><76-0-0-2-0-98-75600><77-0-0-2-0-98-75600><78-0-0-5-0-95-75600><79-0-0-3-0-97-100800><80-0-0-0-0-100-63000><81-0-0-0-0-100-63000><82-0-0-5-0-95-151200><83-0-0-3-0-97-100800>)
poll: total=82817, ave=73 /sec self_count:73 /sec.
protocol:
poll_time: total=179915552 usec,rate=99.87,ave=13603 usec,count=13226,max=1529152 us,varia= 40835.24 us
process_time: total=34804 usec,rate=0.02,ave=2 usec,count=13225,max=1128 us,varia= 14.52 us
update_timer_time: total=54778 usec,rate=0.03,ave=4 usec,max=540 us,varia=10.20 us
----------END----------
protocol:
poll_time: total=179915552 usec,rate=99.87,ave=13603 usec,count=13226,max=1529152 us,varia= 40835.24 us
process_time: total=34804 usec,rate=0.02,ave=2 usec,count=13225,max=1128 us,varia= 14.52 us
update_timer_time: total=54778 usec,rate=0.03,ave=4 usec,max=540 us,varia=10.20 us
----------END----------
debug : DS::StockStatus: uptime=892,trade_price=0,order_volume=0,trade_volu me=0,trade_amount=0,idpool=1
info : STAT_5MIN:AuGameKeepAlive=0:0:0:3:0info :
STAT_5MIN:Poll=1:1:1:83831:83831
info : info : STAT_5MIN:Protocols=3:1:3:4:6STAT_5MIN:Protocols=1 21:1:1:89:228

info : STAT_5MIN:Poll=1:1:1:84520:84520
info : DS::GHubServerManager refresh hub server:5 info sz:1, send:935914, now:935915, ping:0ms, ret:0.
notice : formatlog:ls_stat:time=1470618508:sessions=0:compr ession_ratio=1.000:data_size=0:compressed_size=0:p oll_psec=78:s2c_proc_psec=0:c2s_proc_psec=0:cpu_lo ad=0.02:sys_load=0.02:user_load=0.01
notice : formatlog:ls_stat:time=1470618508:sessions=0:compr ession_ratio=1.000:data_size=0:compressed_size=0:p oll_psec=79:s2c_proc_psec=0:c2s_proc_psec=0:cpu_lo ad=0.02:sys_load=0.01:user_load=0.01
debug : DS::WeatherConsole::Update: begin,city_count=9
debug : DS::WeatherConsole::Update: finished, weathers=000103104
info : DS::GHubServerManager refresh hub server:5 info sz:1, send:1063004, now:1063005, ping:0ms, ret:0.
debug : DS::GHubServerManager CollectZoneInfo not_init:0, conf_counter:2451031(0/0)
poll: total=97737, ave=82 /sec self_count:82 /sec.
protocol:
poll_time: total=179549204 usec,rate=99.84,ave=12034 usec,count=14920,max=1516395 us,varia= 29739.26 us
process_time: total=47955 usec,rate=0.03,ave=3 usec,count=14919,max=8277 us,varia= 69.52 us
update_timer_time: total=63538 usec,rate=0.04,ave=4 usec,max=2061 us,varia=19.41 us
----------END----------
poll: total=97737, ave=82 /sec self_count:82 /sec.
protocol:
poll_time: total=179549204 usec,rate=99.84,ave=12034 usec,count=14920,max=1516395 us,varia= 29739.26 us
process_time: total=47955 usec,rate=0.03,ave=3 usec,count=14919,max=8277 us,varia= 69.52 us
update_timer_time: total=63538 usec,rate=0.04,ave=4 usec,max=2061 us,varia=19.41 us

trieutam010
08-08-16, 10:25 AM
Đã thành công Nhìn đẹp mắt hơn hẳn muốn đọc cứ click vào là xong . đã tks và tín dụng bác chieutam ... =))

bác nào chieutam nhận hàng kìa :|:|:|:|

storm764
08-08-16, 10:35 AM
Lần sau chụp hình thì phóng to cái SRT ra cho dễ nhìn nhé :D
Chú ý dòng create world 2904 server load full .
Đây là lỗi bị chết map giữa chừng, nghĩa là ban đầu map này được load nhưng sau đó bị diss.
Để nói rõ hơn về việc mở map cho các bạn hiểu như sau: có 2 cách mở map

-Cách 1: điền tất cả các id map muốn mở vào galias1, cách này thì đi tới map nào nó mới load map đó .
Ưu: tốn ít ram hơn, load nhanh và dễ làm,thích hợp cho chơi off
Nhược: Rất hay die map giữa chừng sẽ báo lỗi 'Create world ... server load full !'

-Cách 2: sử dụng bằng file gs.conf
Ưu: cách này load map ngay khi chạy sever chứ ko như cách 1, nên không bị bao h bị chết map giữa chừng,thích hợp khi làm online
Nhược: tốn rất nhiều ram,chạy sever rất lâu.

Một số bạn muốn lập bang 1 người, muốn lập bang 1 người phải hex lại trong gamesever chứ ko chỉnh bằng tool được, mình đã thử hex thì ok nhưng lại bị vướn cái độ hảo hữu 150, nên khi ấn vào thằng bang phái sẽ bị diss client.
Muốn lập bang 4 người (yêu cầu máy ram >= 6gb) thì các bạn giảm ram máy ảo xuống (rồi vào file galias1 xóa bớt map đi chỉ để lại map 68 là phúc châu) rồi mở 3 client lên (game chỉ cho tối đa 3 acc/1pc). Lên google tìm sanboxie bản trial thôi khỏi cần crack, cài đặt rồi mở thêm 1 client nữa bằng chức năng run in sandbox là đả đủ 4 client và có thể lập bang, Yêu cầu máy cáu hình mạnh trên 6 gb ram, cần thận mở 4 client treo máy cháy ram :D

Bạn ơi tức là nếu mở full map cả map Bang Hội thì phải config cái file gs.config đúng ko bạn ?. Bạn có thể cho mình file ID các map đc ko . Thank bạn :D

trungkien9989
08-08-16, 04:10 PM
Bạn ơi tức là nếu mở full map cả map Bang Hội thì phải config cái file gs.config đúng ko bạn ?. Bạn có thể cho mình file ID các map đc ko . Thank bạn :D

Mình cũng đang muốn hỏi cái này, hình như map Lãnh địa bang vô hem được thì phải :-?:-?:-??????

cgalaxy
08-08-16, 06:22 PM
cái này là bị lỗi hiệu ứng hả thớt, có cách fix không
Cái này không phải là lỗi, 72 con thú trong thương thành là thú của game tru tiên, bọn tàu nó add qua mà không chỉnh file hiệu ứng lại nên có con bị con không , phải mod lại hiệu ứng thì mới hết bị

nampinn
08-08-16, 06:54 PM
Nhìn thích quá, bác nào cài giúp em với, em giải nén cái sv 5 lần toàn lỗi cả 5.
Còn cái VPS 6G không làm gì cả, bác nào team qua cài online nghịch với.

cgalaxy
08-08-16, 10:11 PM
id map thì trong file galias1 ấy, trong đấy gần như là full rồi , mình chỉ biết 1 số id thông dụng thôi chứ ko biết hết như 68 là phúc châu, lạc dương 75 , nhà trọ 1051

Mình cũng đang muốn hỏi cái này, hình như map Lãnh địa bang vô hem được thì phải :-?:-?:-??????
map lãnh địa bang vào bình thường mà id là 1247 hoặc 1248

cho mình hỏi id npc nhận nv chuyển sinh lolita hay id item chuyển sinh đc ko thớt :D
vì sv 130 nên không có quest loli,ver cao hơn mới có nên chỉ có thể làm giống tiếu ngạo việt là chọn loli thì không có nữ, chọn nữ thì không có loli, vì thế mình mới phải di fix loli cầm vũ khí 7 phái kia ko bị đơ ấy b-)

bosualongthanh
09-08-16, 05:45 AM
bọn PW tuồng ra ngoài nó đã tính cả khó phát triển chắc bỏ cuộc thôi tập trung vào những gì làm dc thì hơn ,
ngay cả tool cũng ko đủ nữa còn thiếu rất nhùi .......
Cơ hội nhỏ nhoi nằm ở con Thi Ậm đếu cần làm NV gì cả .kích vào đổi lun là cách cuối cùng =))
Nguyên nhân ở File Xajh.EXE cổ quá rùi=))

MAP BANG KO VÀO DC THÌ PHẢI . VÀO GS CONFIG ƯU TIÊN LOAD MAP ĐÓ TRƯỚC. MỘT VÀI MAP KO ƯU TIÊN LÀ NÓ CHẾT LUN ÉO CHỊU LOAD NHƯ MAP DƯỚI HÌNH
Hồi đó mới bước vào ver 130 ếu bít VH éo bít làm cm gì lun cắm đầu làm NV cũng lỗi quest như các bác vậy toàn tiếng Tàu . Chắc hẳn nhùi bác vướng ở map thằng Tàu công công ở VĐ nó hành mình mấy ngày trời . Mình đã fix như cách trên và thành công.
Đậu má hồi đó mò 2 3 ngày mới vào dc giết nó mừng rơi cmn nước mắt....... ôi cảm giác đó :cry::shame::sexy_girl::sexy_girl:

trungkien9989
09-08-16, 01:36 PM
map lãnh địa bang vào bình thường mà id là 1247 hoặc 1248
Cho em hỏi lúc tạo lãnh địa, bác chọn cái lãnh địa nào thế ạ? Tiêu cục hay Sơn trại, phúc châu hay hành sơn thế ạ, em chọn cái tiêu cục hành sơn, nhưng sao vô ko được???:|:|:|

storm764
09-08-16, 03:19 PM
Cho em hỏi lúc tạo lãnh địa, bác chọn cái lãnh địa nào thế ạ? Tiêu cục hay Sơn trại, phúc châu hay hành sơn thế ạ, em chọn cái tiêu cục hành sơn, nhưng sao vô ko được???:|:|:|

Uhm mình cũng bị nó báo chữ tiếng tàu gì gì ấy. và vẫn đứng nguyên 1 chỗ ko load map. Mình nghĩ chắc là map này chưa đc mở

hahoiat2
09-08-16, 06:49 PM
bọn PW tuồng ra ngoài nó đã tính cả khó phát triển chắc bỏ cuộc thôi tập trung vào những gì làm dc thì hơn ,
ngay cả tool cũng ko đủ nữa còn thiếu rất nhùi .......
Cơ hội nhỏ nhoi nằm ở con Thi Ậm đếu cần làm NV gì cả .kích vào đổi lun là cách cuối cùng =))
Nguyên nhân ở File Xajh.EXE cổ quá rùi=))

MAP BANG KO VÀO DC THÌ PHẢI . VÀO GS CONFIG ƯU TIÊN LOAD MAP ĐÓ TRƯỚC. MỘT VÀI MAP KO ƯU TIÊN LÀ NÓ CHẾT LUN ÉO CHỊU LOAD NHƯ MAP DƯỚI HÌNH
Hồi đó mới bước vào ver 130 ếu bít VH éo bít làm cm gì lun cắm đầu làm NV cũng lỗi quest như các bác vậy toàn tiếng Tàu . Chắc hẳn nhùi bác vướng ở map thằng Tàu công công ở VĐ nó hành mình mấy ngày trời . Mình đã fix như cách trên và thành công.
Đậu má hồi đó mò 2 3 ngày mới vào dc giết nó mừng rơi cmn nước mắt....... ôi cảm giác đó :cry::shame::sexy_girl::sexy_girl:

bác cho e hỏi bác chỉnh tên như vậy kiểu gì thế ạ

trungkien9989
09-08-16, 07:32 PM
Các bác cho em hỏi cái ID của bộ thời trang Đông Phương Bạch là bao nhiêu vậy ạ, cho em xin với :x:x:x:x

khanhbabe
09-08-16, 09:28 PM
[QUOTE=hjk789456123;1157302]mình chạy sever nó toàn ra cái này
:cry::cry::cry::cry::cry:
checkpoint end.
info : -------- LSͳϢ-----------load:0.05%
poll: total=34754, ave=96 /sec self_count:96 /sec.
protocol:
GDeliveryClient protocol count:1, ave:0 /sec
poll_time: total=177443530 usec,rate=98.68,ave=10217 usec,count=17366,max=866619 us,varia= 6672.41 us
process_time: total=787920 usec,rate=0.44,ave=45 usec,count=17365,max=435291 us,varia= 3998.53 us
update_timer_time: total=1336837 usec,rate=0.74,ave=76 usec,max=1275872 us,varia=9681.53 us
----------END----------
info : DS::GHubServerManager refresh hub server:5 info sz:1, send:453010, now:453011, ping:4ms, ret:0.
debug : DS::Campaign::OnBegin: idx=4 open_time=1470618000 end_time=1470621500 now=1470618002.
debug : DS::Campaign::OnBegin: campaign_tid=3191 addr=0xb86fe64.
debug : DS::Campaign::NoticeReady: idx=4 pre_min=0.
info : DS::CampaignManager::Operation: idx=4 commandtype=1 forbidcode=0.
debug : campaign command:command: campaignid=4 commandtype=1.
debug : DS::Campaign::OnBegin: idx=6 open_time=1470618000 end_time=1470621500 now=1470618002.
debug : DS::Campaign::OnBegin: campaign_tid=3213 addr=0xb86ffa4.
debug : DS::Campaign::OnBegin: campaign_tid=3209 addr=0xb86ff24.
debug : DS::Campaign::OnBegin: campaign_tid=3212 addr=0xb86ff84.
debug : DS::Campaign::OnBegin: campaign_tid=3193 addr=0xb86fea4.
debug : DS::Campaign::OnBegin: campaign_tid=3211 addr=0xb86ff64.
debug : DS::Campaign::OnBegin: campaign_tid=3207 addr=0xb86fee4.
debug : DS::Campaign::OnBegin: campaign_tid=3208 addr=0xb86ff04.
debug : DS::Campaign::OnBegin: campaign_tid=3215 addr=0xb86ffe4.
debug : DS::Campaign::OnBegin: campaign_tid=3214 addr=0xb86ffc4.
debug : DS::Campaign::OnBegin: campaign_tid=3210 addr=0xb86ff44.
debug : DS::Campaign::NoticeReady: idx=6 pre_min=0.
info : DS::CampaignManager::Operation: idx=6 commandtype=1 forbidcode=0.
debug : campaign command:command: campaignid=6 commandtype=1.
debug : LS::CampaignInfoForClient: mode=1, items.size=11 ,localsid=0
debug : DS::GHubServerManager CollectZoneInfo not_init:0, conf_counter:2451030(0/0)
>>>>>>-------- LSͳϢ-----------load:0.04%
protocol:
----------END----------
info : -------- LSͳϢ-----------load:0.04%
protocol:
----------END----------
info : TcpManager OnDelSession
err : GameDBServer::OnDelSession, sid=8.
info : DS::GHubServerManager refresh hub server:5 info sz:1, send:582007, now:582008, ping:0ms, ret:0.
notice : formatlog:ds_stat:zoneid=1:uptime=600:online_user= 0:waiting_user=0:accumulate_login=0
debug : DS::StockStatus: uptime=590,trade_price=0,order_volume=0,trade_volu me=0,trade_amount=0,idpool=1
info : STAT_5MIN:AuGameKeepAlive=0:0:0:2:0
info : STAT_5MIN:Protocols=121:1:1:71:210
info : STAT_5MIN:Poll=1:1:1:59607:59607
info : STAT_5MIN:Protocols=3:1:3:4:6
info : STAT_5MIN:Poll=1:1:1:60141:60141
info : DS::GHubServerManager refresh hub server:5 info sz:1, send:694001, now:694002, ping:1ms, ret:0.
protocol:
----------END----------
protocol:
----------END----------
info : DS::GHubServerManager refresh hub server:5 info sz:1, send:823005, now:823006, ping:0ms, ret:0.
notice : formatlog:ds_stat:zoneid=1:uptime=900:online_user= 0:waiting_user=0:accumulate_login=0
protocol:
----------END----------
Lỗi CRT
./stop -> ./start. Nếu vẫn kô đc thì gõ init 0 để tắt máy ảo và bật lại chạy./start tiếp .or nâng ram lên 1 chút
máy cấu hình bt pc ram <4gb mình hay bị như vậy lắm
Mỗi lần khởi động sv là muốn khóc

cgalaxy
09-08-16, 11:14 PM
mai VGG nó ra sever mới mà chưa chịu up độc cô. Thấy thông báo là khi ra độc cô thì sẽ bỏ phái hằng sơn :D. Cái này là phiên bản cũ lúc mới ra độc cô, không có map môn phái riêng nên ké với hành sơn, nhưng hồi đó chơi bên bản của đài loan thì hằng sơn vẫn vào bình thường

bosualongthanh
10-08-16, 12:06 AM
mai VGG nó ra sever mới mà chưa chịu up độc cô. Thấy thông báo là khi ra độc cô thì sẽ bỏ phái hằng sơn :D. Cái này là phiên bản cũ lúc mới ra độc cô, không có map môn phái riêng nên ké với hành sơn, nhưng hồi đó chơi bên bản của đài loan thì hằng sơn vẫn vào bình thường

Nếu có tool skill.data thì ngon dễ húp . file xajh 130 ko chạy dc skill.data của PW ,đành pó tay thôi =))

nghoanganh
10-08-16, 07:01 PM
sao mình chỉ cập nhật update 1.0 , không cập nhật update cũ là TieuNgaoViet.zip vẫn bị lỗi 205 ??????
lúc sáng cập nhật 2 bản TieuNgaoViet.zip - update 1.0 thì chơi bình thường
nảy tạo nhân vật mới trên acc mới bị lỗi , xong mình cài lại chỉ cập nhật update 1.0 vẫn bị lỗi 205

p/s: mình làm được rồi , khởi động lại máy ảo

TimHieu
11-08-16, 11:57 AM
hóng từng ngày updata 2 của galaxy với galaxy share tool để chỉnh sửa đi ;;);;)

hahoiat2
11-08-16, 05:30 PM
e muốn hỏi việc chơi game tiếu ngạo trong mạng Lan. bác nào hỗ trợ e với. e ngồi nửa ngày mò lung tung nhưng vẫn ko cài được ~X(~X(~X( . chỉ có mỗi máy mở server thì chơi được. mấy máy còn lại trong mạng lan không kết nối đc :((

nghoanganh
12-08-16, 01:22 PM
ai có id skill thân pháp cho mình xin với
có mấy id item skill khác càng tốt
trong DeVtool có id mà tiếng tàu mình không hiểu :D
thanks nhiều

Sẳn cho mình hỏi làm sao để vừa tạo nhân vật là : Hoàn thành nhiệm vụ đạt cấp 40, full thân pháp và võ học 3 tầng.

thanks nhiều

cgalaxy
12-08-16, 11:35 PM
ai có id skill thân pháp cho mình xin với
có mấy id item skill khác càng tốt
trong DeVtool có id mà tiếng tàu mình không hiểu :D
thanks nhiều

Sẳn cho mình hỏi làm sao để vừa tạo nhân vật là : Hoàn thành nhiệm vụ đạt cấp 40, full thân pháp và võ học 3 tầng.

thanks nhiều

lúc đầu là đc lệnh hồ xung cứu sẽ lên lv 40, và khi vào phái được full skill 3 tầng và thân pháp, nhưng mấy ông kia bảo như vậy chơi chán nên mình đã sửa lại lv 1, và làm nhiệm vụ mới có skill !

mình vừa nhận lịch công tác sẽ đi hết tháng này nên chưa thể hoàn thành up 2.0 cho anh em, có gì khi mình về sẽ update thêm nhiều thứ coi như đền bù cho anh em .

nghoanganh
13-08-16, 05:22 AM
lúc đầu là đc lệnh hồ xung cứu sẽ lên lv 40, và khi vào phái được full skill 3 tầng và thân pháp, nhưng mấy ông kia bảo như vậy chơi chán nên mình đã sửa lại lv 1, và làm nhiệm vụ mới có skill !

mình vừa nhận lịch công tác sẽ đi hết tháng này nên chưa thể hoàn thành up 2.0 cho anh em, có gì khi mình về sẽ update thêm nhiều thứ coi như đền bù cho anh em .

chơi từ lv 1 thì vui mà chơi lap mau nóng máy :(

shockvip1331
13-08-16, 11:49 AM
cho em hỏi làm sao học được giang hồ tuyệt học ??

nghoanganh
13-08-16, 08:23 PM

mình thấy trong shop có bán mấy quyển bí kiếp lv 50 đó

trungkien9989
15-08-16, 07:29 AM

Của bác đây, nhấn tổ hợp Alt+C hay Shift+~ rùi dán mấy cái này vào
d_cmd 2024 75250 Đả Cẩu Quyền
d_cmd 2024 75251 Thái Tổ Trường Quyền
d_cmd 2024 75252 Tỏa Diệp Thoái Pháp
d_cmd 2024 75253 Mĩ Nữ Quyền Pháp
d_cmd 2024 75254 Triêm Y Thập Bát Điệp
d_cmd 2024 75255 Thuần Dương Vô Cực Công
d_cmd 2024 75256 Hàn Băng Thần Chưởng
d_cmd 2024 75257 Tử Hà Thần Công
d_cmd 2024 75258 Không Minh Quyền
d_cmd 2024 75259 Tả Hữu Hỗ Bác Thuật
d_cmd 2024 75260 Nhất Dương Chỉ
d_cmd 2024 75261 Đại Hải Vô Lượng
d_cmd 2024 75262 Sinh Tử Phủ
d_cmd 2024 75263 Đẩu Chuyển Tinh Di
d_cmd 2024 75264 Thanh Tâm Phổ Thiện Chú
d_cmd 2024 75265 Như Lai Thần Chưởng
d_cmd 2024 75266 Dịch Cân Kinh
d_cmd 2024 75267 Hóa Công Đại Pháp
d_cmd 2024 75268 Long Tượng Bàn Nhược Công
d_cmd 2024 75269 Thánh Hỏa Lệnh
d_cmd 2024 75270 Ảm Nhiên Tiêu Hồn Chưởng
d_cmd 2024 75271 Hàng Long Thập Bát Chưởng
d_cmd 2024 75272 Càn Khôn Đại Na Di
d_cmd 2024 75273 Hấp Tinh Đại Pháp
d_cmd 2024 75274 Quỳ Hoa Bảo Điển
d_cmd 2024 76111 Lăng Ba Vi Bộ
d_cmd 2024 76112 Thiên Tàng Cước
* Lưu ý, nhân vật phải cấp 80 trở lên mới add full được hết các skill trên.
*P/s: Theo mình bác có rảnh thì nên làm Q lấy skill, nhiều khi thấy nó hay và ý nghĩa hơn add bằng code, nhưng cũng có một số Q tương đối cực, dễ nản như mấy skill Ảm Nhiên (đi phụ bản 30 lần), Thánh Hỏa Lệnh (đi lôi đài 99 lần), skill 8x (trừ thằng Lăng Ba Vi Bộ ra) =))=))=))

vocweb
15-08-16, 03:38 PM
Lỗi đánh không lên nộ, có ai bị không nhỉ? Xin chỉ giúp chỗ sửa

trungkien9989
15-08-16, 03:59 PM
Lỗi đánh không lên nộ, có ai bị không nhỉ? Xin chỉ giúp chỗ sửa

Bác làm Q tới rớt xuống mộ Độc Cô Cầu Bại chưa vậy? Hình như làm hết Q ở đây mới mở khóa chức năng Nộ thì phải????

vocweb
15-08-16, 04:10 PM
Bác làm Q tới rớt xuống mộ Độc Cô Cầu Bại chưa vậy? Hình như làm hết Q ở đây mới mở khóa chức năng Nộ thì phải????

Làm rồi bạn. Nhưng không hiểu sao phái bị phái không

trungkien9989
15-08-16, 07:59 PM
Làm rồi bạn. Nhưng không hiểu sao phái bị phái không

Bác chơi môn phái nào thế?????????

trieutam010
16-08-16, 12:25 AM
cho hỏi lỗi này là map chưa mở hay sao vậy m.n, chỉ mình cách mở với, lúc chạy qua Nam Cương thì bị như vậy, tks

vocweb
16-08-16, 07:51 AM
Bác chơi môn phái nào thế?????????

Mình chơi Hằng Sơn

Bạn tham gia clbgamesvn để làm gì ? (gợi ý câu trả lời: hoc hoi dev game)

sjnhkjd
16-08-16, 08:05 AM
Mình chơi Hằng Sơn

Bạn tham gia clbgamesvn để làm gì ? (gợi ý câu trả lời: hoc hoi dev game)

Bác có fb không cho mình xin đi, mình trao đổi tí việc ạ

khanhbabe
16-08-16, 08:12 AM
tên bài hát lúc ở màn hình chọn nhân vật là gì vậy các bợn :)):)):))

storm764
16-08-16, 09:56 AM
Có bác nào biết add các thể loại danh vọng bằng lệnh nào của GM ko ? chỉ mình với :-?

bosualongthanh
16-08-16, 11:42 AM
cho hỏi lỗi này là map chưa mở hay sao vậy m.n, chỉ mình cách mở với, lúc chạy qua Nam Cương thì bị như vậy, tks

Dùng Map của VGG phải dùng lun instance_client và instance_common của VGG
Lỗi này ko phải do chép sai pact đâu mà do pact thiếu file map đi kèm =))

trieutam010
16-08-16, 12:38 PM
Dùng Map của VGG phải dùng lun instance_client và instance_common của VGG
Lỗi này ko phải do chép sai pact đâu mà do pact thiếu file map đi kèm =))

biết cách fix ntn ko chỉ với bác :D

cgalaxy
16-08-16, 08:46 PM
tên bài hát lúc ở màn hình chọn nhân vật là gì vậy các bợn :)):)):))
cái này nhạc như là game bạn, mình dùng shazam search nó báo không nghe ra được

lỗi này do dùng file map.pck của VGG, dùng của TNV sẽ ko bị, còn nếu vẫn bị thì mình đợi mình up file map đã fix lên cho

khanhbabe
16-08-16, 09:15 PM
[QUOTE=cgalaxy;1158409]cái này nhạc như là game bạn, mình dùng shazam search nó báo không nghe ra được

cgalaxy
16-08-16, 10:07 PM
mọi người vào page này của mình để lấy update và hổ trợ cài đặt tốt hơn

ncthanhknd
16-08-16, 10:33 PM
mọi người vào page này của mình để lấy update và hổ trợ cài đặt tốt hơn
có update 2,0 rồi hã bác ??
mung 10 thang 3)

cgalaxy
17-08-16, 09:45 PM
đang mò đeo cánh cho nhân vật :D

trieutam010
17-08-16, 11:09 PM
có bác nào làm tới Q này chưa, cho hỏi cách hoàn thành với :D

cgalaxy
18-08-16, 08:10 PM
có bác nào làm tới Q này chưa, cho hỏi cách hoàn thành với :D

chưa làm tới đây luôn :D
mà bị vướng cái gì bạn nói xem , để mình biết xem lại task có phải lỗi không

trieutam010
18-08-16, 08:19 PM
chưa làm tới đây luôn :D
mà bị vướng cái gì bạn nói xem , để mình biết xem lại task có phải lỗi không

nhận nv chỗ Nhạc Linh San xong đứng luôn, ko biết chỗ để trả

::H[2]T::
19-08-16, 08:27 PM
Muốn đổi ip server thì cần đổi ở những file nào
Thím nào biết chỉ phát

rcamanh
23-08-16, 04:29 PM
bạn hướng dẫn qua cách chơi lan qua hamachi được không

cgalaxy
24-08-16, 12:44 PM
Update cánh và phi kiếm :P

binomcq
24-08-16, 04:13 PM
có lệnh gm nào add điểm kiến thiết bang không mọi người?

khainqps01237
27-08-16, 12:11 AM
Update cánh và phi kiếm :P

Yêu thiếm luôn rồi 8->8->8->8->8->

cgalaxy
30-08-16, 03:01 PM
đang mò cái iweb, khá ngon :D 30chars

luandaik
30-08-16, 03:12 PM
Sắp có update chưa bác em hóng quá trời luôn =))

bosualongthanh
01-09-16, 08:24 PM
Vừa xong tính năng NV Chuyển môn phái đầu tiên tại Việt Nam( tuy ko được hỗ trợ tool từ PW nhưng cũng đủ hơn VGG ) =)) ...Sẳn nghỉ lễ dự sẽ lập 1 topic HD fix các lỗi như Lag sever đánh skill bị đứng yên 1 lúc rất bực (ai bị dính lỗi này đừng trách máy yếu... ko phải tại máy)... config chạy 2GS cho nhẹ Ram ... config ưu tiên load MAP chuẩn bị vào .. config giải phóng ram mỗi lần khi khởi động, không bị lỗi chạy hoài ko đến #Print nữa .Config Thay đổi lệnh GM theo ý thích cho dễ nhớ =))

trungkien9989
02-09-16, 09:22 AM
Các bác cho em hỏi tí, cái bài nhạc lúc sau khi Phí Bân giết Khúc Phi Yên rồi Mạc Đại Tiên Sinh xuất hiện giết Phí Bân là bài nhạc nào trong folder music của Client thế ạ, em kiếm hoài ko ra???????

khanhbabe
02-09-16, 03:50 PM
Vừa xong tính năng NV Chuyển môn phái đầu tiên tại Việt Nam( tuy ko được hỗ trợ tool từ PW nhưng cũng đủ hơn VGG ) =)) ...Sẳn nghỉ lễ dự sẽ lập 1 topic HD fix các lỗi như Lag sever đánh skill bị đứng yên 1 lúc rất bực (ai bị dính lỗi này đừng trách máy yếu... ko phải tại máy)... config chạy 2GS cho nhẹ Ram ... config ưu tiên load MAP chuẩn bị vào .. config giải phóng ram mỗi lần khi khởi động, không bị lỗi chạy hoài ko đến #Print nữa .Config Thay đổi lệnh GM theo ý thích cho dễ nhớ =))

Ôi thần linh ơi .lap e 4gb giât quá đợi update của bác vậy ;))

khanhbabe
02-09-16, 08:22 PM
Các bác cho em hỏi tí, cái bài nhạc lúc sau khi Phí Bân giết Khúc Phi Yên rồi Mạc Đại Tiên Sinh xuất hiện giết Phí Bân là bài nhạc nào trong folder music của Client thế ạ, em kiếm hoài ko ra???????
bạn tải cái này về Free MP3 WMA OGG Converter . vào file music trong client cover hết sang mp3 rồi nghe khi nào đúng thì thôi
cách này tuy hơi ngớ ngẩn nhưng thực tế ;));));));));));));));));))

bosualongthanh
03-09-16, 08:20 AM
Ôi thần linh ơi .lap e 4gb giât quá đợi update của bác vậy ;))

bác chơi hơi khó à nha 4gb mà lap nữa lại quất full máp =)) Vào galisi 1 xoá bớt map ko cần truoc di khi nào cần thì load lại

khainqps01237
03-09-16, 12:37 PM
Là gì thế bác show cho ae xem với ;;);;);;);;)

Toẹt đợi chiều e quất con ổ cứng 1TB sẽ vào đú với các bác :)>-:)>-:)>-:)>-

bagiabancf
03-09-16, 02:22 PM
Có cách nào chạy server bằng 1 máy, chơi bằng 1 máy khác kết nối qua mạng Lan ko bác ? :(

bosualongthanh
03-09-16, 04:30 PM
Là gì thế bác show cho ae xem với ;;);;);;);;)

Toẹt đợi chiều e quất con ổ cứng 1TB sẽ vào đú với các bác :)>-:)>-:)>-:)>-

web giống tru tiên á bác . chuyển đồ vào hàm thư cho nhân vật #-o
bác máy bay bà già suy nghĩ y như mik luc trước ( máy cùi mà =)) ) tiếc là ko có máy để thử nên ko giup dc =))

Khi bác tắt sever nó xem thử nó hiện như nào
+++ 1 Hàng dài sọc Có vấn đề với sever cũng là nguyên nhân lớn bị lag ... ( )
+++ 1 hàng ngắn và đẹp sever Chạy ổn định ko vấn đề phát sinh( )
Video hình dung của 1 bạn cú giấu trym =))
K phải do đông quái mà lag đâu ... nó đã lag thì đứng 1 mình với cây cộc gỗ cũng z à

TRƯƠC HẾT ĐỒNG BỘ SEVER TRƯỚC. nếu vẫn chưa dc thì đồng bộ cả Sprit

trungkien9989
03-09-16, 05:55 PM
bạn tải cái này về Free MP3 WMA OGG Converter . vào file music trong client cover hết sang mp3 rồi nghe khi nào đúng thì thôi
cách này tuy hơi ngớ ngẩn nhưng thực tế ;));));));));));));));));))

Máy em cho nghe được file ogg lun bác ạ, em chủ yếu hỏi tên file nhạc thui, qua giờ nghe gần phân nửa mấy file ogg trong music mà chưa ra được bài đó :(:(:(

bosualongthanh
03-09-16, 07:14 PM
Máy em cho nghe được file ogg lun bác ạ, em chủ yếu hỏi tên file nhạc thui, qua giờ nghe gần phân nửa mấy file ogg trong music mà chưa ra được bài đó :(:(:(

nhạc map Dạ lam cốc hay ở khúc video... có chắc đã tìm kỹ chưa =))
Nếu map vao music mà tìm thôi . tìm hết ko có thì unpack SFX.PCK mà tìm típ. khả năng trong file sfx rất ít nên tìm kỹ ở music...

khainqps01237
03-09-16, 09:46 PM
Thím zhou, thím bò, thím c bơi hết vào đây nhé, cân team lâu lắm rồi nay mới xõa [-([-([-([-(

Quẩy from today :bz:bz:bz:bz:bz:bz:bz:bz:bz:bz:bz

vocweb
03-09-16, 09:57 PM
Giàu thế, chơi hẳn cái 1T :>:>:>:>

khainqps01237
03-09-16, 10:04 PM
Giàu thế, chơi hẳn cái 1T :>:>:>:>
H ổ cứng xuống rồi thiếm ạ nên mua cũng đỡ chát, có chơi con hàng ssd mới sót thôi \:D/\:D/\:D/\:D/

trungkien9989
05-09-16, 07:18 AM
nhạc map Dạ lam cốc hay ở khúc video... có chắc đã tìm kỹ chưa =))
Nếu map vao music mà tìm thôi . tìm hết ko có thì unpack SFX.PCK mà tìm típ. khả năng trong file sfx rất ít nên tìm kỹ ở music...

Trong khúc video á bác, mà hình như bài này nó ghép của 2 bài vô thì phải, em tìm được bài đầu khúc Mạc Đại kéo đàn, còn khúc con chim bay ra tìm hoài ko thấy =)))))))))))))))))))

ZhouJieLun
05-09-16, 07:30 AM
Đờ phắc cả năm mới vào topic này 1 lần mà cũng bị nhắc =))
Máy yếu chơi nổi đách đâu8-|

quangphong0904
05-09-16, 07:32 AM
Đờ phắc cả năm mới vào topic này 1 lần mà cũng bị nhắc =))
Máy yếu chơi nổi đách đâu8-|
Core i3 Ràm 4GB cùng chung cảnh ngộ, nghe load k hết map nên k chơi :)

ZhouJieLun
05-09-16, 07:49 AM
Core i3 Ràm 4GB cùng chung cảnh ngộ, nghe load k hết map nên k chơi :)

Chơi được thì được, cơ mà cứ chơi tí phải chạy lại để nó load map phê vãi =))
Chơi vl3 cho lành =))

quangphong0904
05-09-16, 01:12 PM
Chơi vl3 cho lành =))
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
VL3 cấu hình máy tui chạy Okie k

khanhbabe
05-09-16, 01:58 PM
Chơi vl3 cho lành =))
game gì mà chui vào đây vậy bác X_XX_XX_XX_XX_X

thien7411
05-09-16, 07:59 PM
Chơi vl3 cho lành =))

vld 3 private ah bác , cho link với

KangGary
05-09-16, 08:17 PM
Chơi vl3 cho lành =))

Share chơi off với đồng dâm :)

bosualongthanh
05-09-16, 08:34 PM
vãi cả chơi off =)) sever thì có ùi cơ mà chỉ trách bản thân trình kém éo fix dc lỗi ko phát triển dc . KO LÀ GIỜ HOT HƠN CẢ JX2 =))

khanhbabe
05-09-16, 10:46 PM
vãi cả chơi off =)) sever thì có ùi cơ mà chỉ trách bản thân trình kém éo fix dc lỗi ko phát triển dc . KO LÀ GIỜ HOT HƠN CẢ JX2 =))
Tự thiến 1 bi xem có ăn thua không :)):)):)):)):))
game lạ vãi, nhìn qua đã thấy mặn rồi chắc không ăn đc :-$

1vuonchuoi9
08-09-16, 11:24 AM
Chơi vl3 cho lành =))
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

ôi thèm quá :U:U
charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

[QUOTE=bosualongthanh;1161617]vãi cả chơi off =)) sever thì có ùi cơ mà chỉ trách bản thân trình kém éo fix dc lỗi ko phát triển dc . KO LÀ GIỜ HOT HƠN CẢ JX2 =))[/QUOTE

liệu có thể share cho ae vọc được không bác :)) hoc hoi dev game

cgalaxy
10-09-16, 12:47 AM
cái update 2.5 thì mình xong lâu rồi nhưng đang tìm cách pack lại để phục vụ chơi off thôi :D

bosualongthanh
10-09-16, 05:43 AM
cái update 2.5 thì mình xong lâu rồi nhưng đang tìm cách pack lại để phục vụ chơi off thôi :D

pack client dc thì sao ko lẽ client file mới, còn sever file cũ =)) còn sever nữa chi, cần mã hóa trong sever ELEMT + taks ( taks cũ thì k cần mã hóa cug dc.) +script+interfaces (++ pack lại thì mới phục vụ off dc . pack client thôi chưa đủ đâu...nếu b chỉ pack thôi thì xin nói lời cám ơn bác trước ...tôi đúng là số hưởng mà + lun sever bác là 4 server gộp lại :D

thật ra thì nếu ONLIE thì pack client là an toàn rùi .( đẵ test thử)

@liệu có thể share cho ae vọc được không bác hoc hoi dev game
SEVER JX 3 chơi mẹ gì . bản này còn chưa hoàn thiện chỉ đi vòng vòng quái thì ko đánh dc dow về chỉ tốn công delet thôi

viptai
10-09-16, 11:03 AM
pack client dc thì sao ko lẽ client file mới, còn sever file cũ =)) còn sever nữa chi, cần mã hóa trong sever ELEMT + taks ( taks cũ thì k cần mã hóa cug dc.) +script+interfaces (++ pack lại thì mới phục vụ off dc . pack client thôi chưa đủ đâu...nếu b chỉ pack thôi thì xin nói lời cám ơn bác trước ...tôi đúng là số hưởng mà + lun sever bác là 4 server gộp lại :D

thật ra thì nếu ONLIE thì pack client là an toàn rùi .i

@liệu có thể share cho ae vọc được không bác hoc hoi dev game
SEVER JX 3 chơi mẹ gì . bản này còn chưa hoàn thiện chỉ đi vòng vòng quái thì ko đánh dc dow về chỉ tốn công delet thôi
sao phải pack lại chi nhỉ, mọi người down về chỉ để chơi off,
game này đâu có hot bằng VL hay MU.
chủ yếu giao diện đẹp. chơi giải trí.
mọi người đợi share bữa giờ.
nếu bạn ko share dc, bạn hướng dẫn mọi người cách làm đi.
mà sao bấm shift +~ ko mở bảng console lên dc nhỉ?
alt + C cũng k lên.

weboy345
10-09-16, 11:46 AM

vote cho việc Pack file lại :3

bosualongthanh
10-09-16, 11:55 PM
sao phải pack lại chi nhỉ, mọi người down về chỉ để chơi off,
game này đâu có hot bằng VL hay MU.
chủ yếu giao diện đẹp. chơi giải trí.
mọi người đợi share bữa giờ.
nếu bạn ko share dc, bạn hướng dẫn mọi người cách làm đi.
alt + C cũng k lên.

Pack file : là giấu file ở Client chỉ chơi dc chứ ko thể lấy file dc(Mã hoá thì khác với Pack cho dù có lấy dc cũng chỉ để ngắm) . nhưng còn sever thì làm sao pack vì OFFline phải pack hoặc mã hoá lun trong sever thì mới gọi là chỉ chơi và ko thể chỉnh 1 chữ 1 số nào dc . Nếu như bác ấy Up mỗi client ( Pack) thì >

File Client mới ( pack) sever file cũ ( ko pack) > ko đồng bộ thì chỉ ngắm chứ sao ?

Vì khó nhai nên mới ko hot DEV game này nó cần đến kỹ năng viết Sprit bên JX Và sự tinh tế bên Tru Tien + kỹ năng PTS và + đầu óc sáng tạo bên TNGH =)) còn sao phải pack + mã hoá lại thì chứ tôi đã giải thích ở ##468 ,Mã hoá Đối với bác thì k quan trọng, với tôi và các cao nhân khác chưa tái xuất thì sao giống nhau dc :D .K mã hoá lại chỉ tạo DK cho tôi và người khác húp thôi hehe ( Nếu ko wan trọng thì ổng đã up 2.5 từ lâu cho thím rùi . hiểu chưa) :x . cũng đang hóng dài cổ xem bê dc gì để kím thêm đây, bản 2.0 là bản cũ TNV nên ko húp dc gì ( chắc đũ cặn kẽ và chi tiết rùi nhở , đâu chỉ riêng game này ng` ta mới mã hoá pack các kiểu MU JX KT đầy rẫy... nói về cái này thì MU chuyên nghiệp lắm rùi ^^ ) =)) :go:

Vào file GS trong sever tìm > dòng Commando= 0 sửa lại 1
B2 : tạo file bat với dòng lệnh dưới > bỏ vào thư mục bin > chạy file

@echo off
cls
start "" xajh.exe game:cpw console:1
exit

edwardleo
13-09-16, 04:57 PM
Tối nay pack file lại dùm bác xgalaxy thì chắc sắp có bản cho các bác rồi đó.

Lỗi map không phục vụ tức là sever của bác chạy load không nổi map đó hoặc xử lý chậm cái map đó.

(Đang chạy thỉnh thoảng map không phục vụ nhưng bấm vào 2 3 phát hoặc đợi tầm 1 phút 2 phút cho sever nó truyền tải từ client sang sever để nhận được thông tin rồi nó giải quyết là nó load tới map đó là nó phục vụ lại bình thường)
.
Tình hình là đang ngâm cứu việt hoá cái SHOP lại tiếng việt, mới việt hoá lại được tiếng việt không dấu nhìn khó mắt vkl

sacthu075x
13-09-16, 06:32 PM
Tối nay pack file lại dùm bác xgalaxy thì chắc sắp có bản cho các bác rồi đó.

Lỗi map không phục vụ tức là sever của bác chạy load không nổi map đó hoặc xử lý chậm cái map đó.

(Đang chạy thỉnh thoảng map không phục vụ nhưng bấm vào 2 3 phát hoặc đợi tầm 1 phút 2 phút cho sever nó truyền tải từ client sang sever để nhận được thông tin rồi nó giải quyết là nó load tới map đó là nó phục vụ lại bình thường)
.
Tình hình là đang ngâm cứu việt hoá cái SHOP lại tiếng việt, mới việt hoá lại được tiếng việt không dấu nhìn khó mắt vkl

có long vân thần khí vs lolita đầy đủ ko bác, nhìn ngon quá xá ^^

edwardleo
14-09-16, 12:00 PM
Anh em ai biết lỗi mở tool bị cái này là bị cái gì không?!
Đã Run Admin!

thanhpy01
14-09-16, 03:22 PM
Anh em ai biết lỗi mở tool bị cái này là bị cái gì không?!
Đã Run Admin!

Thiếu Visual C++ .

jackfrost
14-09-16, 05:16 PM
Sever cótheerr online đc k các tiền bối?!

thanhpy01
15-09-16, 04:59 AM
Khác gì VGG đâu =))=))=))

darkbloody
20-09-16, 11:01 AM
Em mới upload tất cả link của bác cgalaxy lên Fshare ae nào cần mình post cho ae tải , vì có nhiều mạng tải google khá lâu tiện có VPS thì mình upload

cgalaxy
24-09-16, 01:05 AM
Hàng mới từ PW , vũ khí hoàng kim mới
Bạch Ngân Võ Đang

Hoàng Kim Thiếu Lâm

trieutam010
24-09-16, 01:16 AM
Hàng mới từ PW , vũ khí hoàng kim mới
Bạch Ngân Võ Đang

Hoàng Kim Thiếu Lâm

tưởng hàng nóng đêm khuya, khi nào update bác :D

quangphong0904
24-09-16, 08:04 AM
Win 7 chip Corei3 RAM 4GB mở full map đc k để tải về test mọi người :(

ErickBuddy
24-09-16, 09:17 AM
Game hay nhưng điều kiện máy không cho phép :Laluot_250: Ram 8GB nhưng CPU yếu lòi ra chơi nóng máy

cgalaxy
24-09-16, 12:26 PM

Chạy client hết 1 gb, win và hệ thống chiếm gần 1 gb, tức là bạn còn trống 2gb ram cho máy ảo . Chạy kiểu này thì nhanh die máy cháy ram lắm !
Ram 4g thì chỉ mở dc vài map tự sướng thôi !

khanhbabe
24-09-16, 12:43 PM
Chạy client hết 1 gb, win và hệ thống chiếm gần 1 gb, tức là bạn còn trống 2gb ram cho máy ảo . Chạy kiểu này thì nhanh die máy cháy ram lắm !
Ram 4g thì chỉ mở dc vài map tự sướng thôi !
Laptop của mình i3 ram 4gb. Mình định nâng cấp thêm 4gb nữa có ăn thua kô. Liệu có nhanh hỏng ram ko b.
Chạy thấy máy quạt gió nóng quá

cgalaxy
24-09-16, 07:19 PM
Laptop của mình i3 ram 4gb. Mình định nâng cấp thêm 4gb nữa có ăn thua kô. Liệu có nhanh hỏng ram ko b.
Chạy thấy máy quạt gió nóng quá
nâng thêm 4gb ram thì chạy tốt, cơ mà phải có card đò họa rời nha

khanhbabe
24-09-16, 08:18 PM
nâng thêm 4gb ram thì chạy tốt, cơ mà phải có card đò họa rời nha

nhất định là phải có cạc đồ họa à bác ,chưa nâng vẫn chạy đc mà, dạo này kinh tế hơi eo hẹp >:)>:)>:)>:)

Hearts
24-09-16, 08:27 PM
nhất định là phải có cạc đồ họa à bác ,chưa nâng vẫn chạy đc mà, dạo này kinh tế hơi eo hẹp >:)>:)>:)>:)

Laptop thì đâu có card rời gắn thêm vào, nếu muốn thì phải đục main và tìm vga khớp nữa =)) còn cái cục gọi là VGA rời laptop gắn ngoài thì xài chục ngày hư 1 cái =))
Tốt nhất chạy bằng PC để tản nhiệt tốt hơn, laptop vẫn dễ hại máy;)

bosualongthanh
24-09-16, 08:35 PM
Laptop thì đâu có card rời gắn thêm vào, nếu muốn thì phải đục main và tìm vga khớp nữa =)) còn cái cục gọi là VGA rời laptop gắn ngoài thì xài chục ngày hư 1 cái =))
Tốt nhất chạy bằng PC để tản nhiệt tốt hơn, laptop vẫn dễ hại máy;)

đùa chứ . mình PC có card max seting mà vẫn thích tháo ra xài INTEL HD =)) vì bật max seting = intel hd hơi lag thật nhưng nhìn hình ảnh ảo hơn đẹp hơn xài card =)) hư cấu vl
Có thằng bạn mua card chơi game mà chỉ chơi LOW nó bảo nhìn LOW quen rùi bật max đau mắt ko quen =))
THím mua card coi chừng giống thag bạn minh nhé kaka

Hearts
24-09-16, 08:40 PM
đùa chứ . mình PC có card max seting mà vẫn thích tháo ra xài INTEL HD =)) vì bật max seting = intel hd hơi lag thật nhưng nhìn hình ảnh ảo hơn đẹp hơn xài card =)) hư cấu vl
Còn có thằng bạn mua card chơi game mà chỉ chơi LOW nó bảo nhìn LOW quen rùi bật max đau mắt =))

Từng gặp tình trạng trên, xài card thì nó ko load hết ui, kiểu như là load giữa chừng, đồ nhìn như hạch =)) tháo ra FULLHD luôn =))

kik4567
24-09-16, 10:26 PM
4GB đòi full map, đùa nhau chắc... >-)>-)>-) Tốt nhất nâng 8GB để không hại máy chứ 4GB mở đc vài map là cùng.

vjpnet2k7
28-09-16, 08:21 PM
Bác chủ còn chương trình fix lỗi 205 không ạ

Chạy server ok hết rùi - máy ảo set 12gb ram, chạy di chạy lại 5 6 lần rồi vẫn 205 :(

Aubameyang30cm
28-09-16, 08:32 PM

Chạy server ok hết rùi - máy ảo set 12gb ram, chạy di chạy lại 5 6 lần rồi vẫn 205 :(

lỗi này hên xui t bật full map chạy cả 100 lần chưa bị lần nào =))
set máy ảo 4gb trơ xuống . vào galsi1 xoá hết số chỉ để lại 2083 làm xong cái cốt truyện đầu game rùi backkup lại file cũ. chạy lần sau sẽ full map
Tam thời chỉ có cách này ko có tool đâu . bên frum tàu cũng fix như z =))

cgalaxy
28-09-16, 09:03 PM

không cần xóa gì đâu cho phức tạp, set ram máy ảo thành 3,5 gb sẽ hết.
Nếu ko hết thì inbox vào page mình fix cho

vjpnet2k7
29-09-16, 01:07 AM
không cần xóa gì đâu cho phức tạp, set ram máy ảo thành 3,5 gb sẽ hết.
Nếu ko hết thì inbox vào page mình fix cho

bác ơi e set máy ảo 12gb mà ( bắt buộc phải 3.5 gb à bác )

lỗi này hên xui t bật full map chạy cả 100 lần chưa bị lần nào =))
set máy ảo 4gb trơ xuống . vào galsi1 xoá hết số chỉ để lại 2083 làm xong cái cốt truyện đầu game rùi backkup lại file cũ. chạy lần sau sẽ full map
Tam thời chỉ có cách này ko có tool đâu . bên frum tàu cũng fix như z =))

tức là lần đầu set ram máy ảo < 4g à bác... xong vào game làm nv cốt chuyện rồi mới set 12gb để bật full map à

cgalaxy
02-10-16, 09:19 PM
đã có hướng dẫn cho newbie nhé, ae nào chưa cài đc thì lên xem hướng dẫn :D

Aubameyang30cm
03-10-16, 03:01 PM
Option Hoang kim LL bên tàu đây thím nào dịch hộ

Hearts
03-10-16, 03:19 PM
ko biết đúng ko =))
Ngoại công công kích+2211
Toàn bộ thuộc tính+366
Khí lực +198
Thổ sát thương+821
kháng mộc 35%
kháng thổ 36%

Aubameyang30cm
03-10-16, 06:05 PM
ko biết đúng ko =))
Ngoại công công kích+2211
Toàn bộ thuộc tính+366
Khí lực +198
Thổ sát thương+821
kháng mộc 35%
kháng thổ 36%

Yêu thím cho 1 thak công thông não mình mới ngợi ra dc hjhj:look_down: . dạo này hơi ngáo ngáo tí option nó để chữ tàu sẵn rùi chỉ cần nhìn giống nhau thì ra cmnr :cold:

cgalaxy
14-10-16, 10:22 PM
Thời trang hiệu ứng đặc biệt này anh em :D