PDA

View Full Version : [KT] Xin HD cách add item vào sv

nampinn
02-07-16, 07:33 PM
Như tiêu đề, mong các bác Hướng dãn em cách thêm 1 item bất kỳ vào sv với ạ.
Nếu có video càng tốt.
Chân thành cảm ơn các bác.

na.ilusm89
02-07-16, 08:01 PM
Như tiêu đề, mong các bác Hướng dãn em cách thêm 1 item bất kỳ vào sv với ạ.
Nếu có video càng tốt.
Chân thành cảm ơn các bác.

ví dụ:

gameserver/setting/item/001/other/scriptitem.txt

Hiện tại đến đây là hết

Hoa Hồng Kiếm Thế Tặng Mỹ Nhân 18 1 1343 2 \image\item\huodong\rose.spr \image\item\huodong\rose.spr 32 Tất cả nữ nhân trong Kiếm Thế đều được nhận tại Sứ Giả 0 1 1000 1 1 1 hoahongevent

Giờ muốn thêm 1 item mới thì thêm vào 1 dòng dưới cái đoạn đó
Ví dụ item muốn thêm

Búa Vàng Búa Vàng 18 1 1336 2 \image\item\huodong\vn_jinfu.spr 32 <color=yellow> Búa Vàng . Dùng để đập trứng<color> 0 1 1 50000 0 1

Thì code hoàn chỉnh cho nó

Hoa Hồng Kiếm Thế Tặng Mỹ Nhân 18 1 1343 2 \image\item\huodong\rose.spr \image\item\huodong\rose.spr 32 Tất cả nữ nhân trong Kiếm Thế đều được nhận tại Sứ Giả 0 1 1000 1 1 1 hoahongevent
Búa Vàng Búa Vàng 18 1 1336 2 \image\item\huodong\vn_jinfu.spr 32 <color=yellow> Búa Vàng . Dùng để đập trứng<color> 0 1 1 50000 0 1

Đồng bộ Client

nampinn
02-07-16, 09:33 PM
ví dụ:

gameserver/setting/item/001/other/scriptitem.txt

Hiện tại đến đây là hết

Giờ muốn thêm 1 item mới thì thêm vào 1 dòng dưới cái đoạn đó
Ví dụ item muốn thêm

Thì code hoàn chỉnh cho nó

Đồng bộ Client

Bac cho em hỏi tí: Đồng bộ client như thế nào bác? Em thêm nhứng gì mình thay đổi vào client mãi mà không được? hic, em chẳng hiểu vì sao nữa.
p/s: Xin đừng trách em hỏi câu ngớ ngẩn. Thanks bác nhiều, xxin được bác hướng dẫn tận tình thông não em cái.

satthupro95
02-07-16, 09:35 PM
Bac cho em hỏi tí: Đồng bộ client như thế nào bác? Em thêm nhứng gì mình thay đổi vào client mãi mà không được? hic, em chẳng hiểu vì sao nữa.
p/s: Xin đừng trách em hỏi câu ngớ ngẩn. Thanks bác nhiều, xxin được bác hướng dẫn tận tình thông não em cái.

Đồng bộ client nghĩa là ví dụ như ở server có file gameserver/setting/item/001/other/scriptitem.txt thì ở client có file client/setting/item/001/other/scriptitem.txt, copy file này từ trên server vào client cho nó giống nhau gọi là đồng bộ (sync)

nampinn
02-07-16, 09:45 PM
Thanks......thanks......2 bác nhiều, em làm thử...........

nampinn
02-07-16, 10:28 PM
Em chép từ cliẻn sang servẻ được khồn các bác?
Các file hình ảnh thì như thế nào ạ?

hxhhxhz
03-07-16, 08:46 AM
Em chép từ cliẻn sang servẻ được khồn các bác?
Các file hình ảnh thì như thế nào ạ?

miễn sao đúng id k trùng id là dc .. kiểm tra kĩ trước khi sử dụng nếu k gặp lỗi mệt thêm =))

gameserverjx
03-07-16, 02:48 PM
máy a cho e hỏi muốn add item có opt như thế nào ạh?... hd e với

Edward_Newgate
03-07-16, 06:13 PM
Không liên quan lắm nhưng bạn nào có thể share cho mình 1 bộ 2.6 ổn ổn được ko.
Trước giờ chưa cài thành công KT lần nào (máy yếu ko chạy nổi nên chưa có dịp test).
Mình chỉ muốn cài 1 server có các chức năng tối thiểu thôi, như hồi KT mới ra chứ cũng ko cần chức năng cao siêu nào cả.
Mục đích là chơi offline 1 mình để hoài niệm, làm nhiệm vụ thôi. Thấy mấy ae còn nghiên cứu về 2.6 nên vào đây xin xỏ phát :D
Hiện tại mình đang vướng mắc ở 1 vài chỗ dưới đây nên mới đi xin thẳng bộ server luôn cho tiện :D
- Server chạy nặng quá, RAM 4GB, 8GB ko tải được.
- Server có virus.
- Link die, các thành viên chuyển hết qua KT2 với linux rồi.

satthupro95
03-07-16, 06:27 PM
Không liên quan lắm nhưng bạn nào có thể share cho mình 1 bộ 2.6 ổn ổn được ko.
Trước giờ chưa cài thành công KT lần nào (máy yếu ko chạy nổi nên chưa có dịp test).
Mình chỉ muốn cài 1 server có các chức năng tối thiểu thôi, như hồi KT mới ra chứ cũng ko cần chức năng cao siêu nào cả.
Mục đích là chơi offline 1 mình để hoài niệm, làm nhiệm vụ thôi. Thấy mấy ae còn nghiên cứu về 2.6 nên vào đây xin xỏ phát :D
Hiện tại mình đang vướng mắc ở 1 vài chỗ dưới đây nên mới đi xin thẳng bộ server luôn cho tiện :D
- Server chạy nặng quá, RAM 4GB, 8GB ko tải được.
- Server có virus.
- Link die, các thành viên chuyển hết qua KT2 với linux rồi.

bản 2.6 không được full nhiệm vụ đâu bác ạ, nếu muốn sử dụng phải fix nhiều lắm, bác có thể xem qua bản linux 13 phái của a nghichtu đã share ấy ạ :D

Edward_Newgate
03-07-16, 06:33 PM
bản 2.6 không được full nhiệm vụ đâu bác ạ, nếu muốn sử dụng phải fix nhiều lắm, bác có thể xem qua bản linux 13 phái của a nghichtu đã share ấy ạ :D

Cho mình hỏi là linux thì hiện tại bản nào ổn nhất cậu?
Và máy mình laptop RAM 8GB thì liệu chạy có ổn ko :D

satthupro95
03-07-16, 06:57 PM
Cho mình hỏi là linux thì hiện tại bản nào ổn nhất cậu?
Và máy mình laptop RAM 8GB thì liệu chạy có ổn ko :D

Nếu bác muốn ôn lại kỉ niệm thì dùng linux 13 phái ấy ạ, ram 8gb chạy ok luôn ạ, chơi 1 mình thoải mái mở onl mới lo đông người nó buff ram lên :D

nampinn
03-07-16, 07:06 PM
Nếu bác muốn ôn lại kỉ niệm thì dùng linux 13 phái ấy ạ, ram 8gb chạy ok luôn ạ, chơi 1 mình thoải mái mở onl mới lo đông người nó buff ram lên :D

Bản 2.6 thì sao bác?
bản 2.6 hơn hay linux hơn?
p/s: Bác nào có video HD add đồ cho em xin với, làm mãi không được.

kebactinh86
04-07-16, 03:40 PM
Add đồ không được hay add được mà nó ko hiển thị hình anh bác kô thấy nữa đó .Trong qua trình thực hiện hàm AddItem(); trong túi tân thủ bác nhớ chèn thêm 1 dòng massger báo add thành công hay ko rùi qua client sẽ thấy nếu add thành công Item sẽ có dòng thông báo nhỏ.Còn nếu ko có dòng thông báo thì 1 do code additem bị lỗi (có the do chưa gọi đúng bảng đúng ID , trường,thuộc tính gì gì đó của items).Nếu đến đây mà bác vẫn ko add được Item thì kiểm tra lại file "scriptitems.txt".Xem có bị trùng ID Items không.Đó là toàn bộ nhưng gì em học đc ở clbgame thời gian qua ah
Pro nào thấy thiếu gì vui lòng bổ xung cho bác ý.Chúc bác thành công !:-":-":-"
Ah Như bác kia cũng đang xin mình cũng đang tìm bản 2.6 ổn ko lỗi các hoạt động cơ bản về tập dev