PDA

View Full Version : [TLBB] Share Tool Decode File Txt Hoàn Chỉnh

vuhuy99v
27-06-16, 11:17 PM
Tool này không khác gì tool của anh Duyên và Sói cho mấy nhưng nó fix được lỗi đọc kiểu float của 2 bản trên.
Nếu bạn từng dùng tool decode của Sói trên nền Java thì sẽ gặp lỗi: Unknow_Value_Of_Float_Type.
Nếu dùng tool của anh Duyên thì 1 số kiểu float sẽ bị mất.

=> Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

HD by anh Duyen
Cách dùng : gõ ở dòng lệnh cmd

Cú pháp :
txt_decode <file txt tlbb> <file txt mới>
Tool sẽ giải mã nội dụng file StrDictionary.txt ra file StrDictionary_2.txt

Ngoài tool này mình còn dev thêm 1 số tool như: convert ActionSet thành .txt (chắc sẽ share sau vì tool cũng phức tạp mà chỉ dừng lại ở console gõ lệnh), gộp 2 bản StrDictionary.txt của TQ và VN làm 1, và 1 số tool khác(rãnh rổi fix lỗi rồi share sau)

vocweb
28-06-16, 08:06 AM
Hay, thank 1 cái. Mặc dù không xài, đang xài tool của HD quen rồi.

Vĩ lãnh tụ nào vĩ đại và là bậc nhất của Việt Nam ? (gợi ý câu trả lời: Ho Chi Minh)
Vĩ lãnh tụ nào vĩ đại và là bậc nhất của Việt Nam ? (gợi ý câu trả lời: Ho Chi Minh)

phiyeutuan08
13-07-16, 05:07 PM
Hiện tại là mình không thể nào sửa được cái file MissionOutline.txt. Dùng tool giải mã xong là import vào là lỗi chứ chưa cần chỉnh sửa gì cả!

vuhuy99v
16-07-16, 01:48 AM
Hiện tại là mình không thể nào sửa được cái file MissionOutline.txt. Dùng tool giải mã xong là import vào là lỗi chứ chưa cần chỉnh sửa gì cả!

Bạn phải thêm vào các INT, STRING nữa nhé, chắc bạn là newbie nên không biết.
Nếu 1 file đã giải mă xong thì phải vào INT,STRING, và float tùy loại của cột đó nhe.
Chưa kể tùy vào phiên bản mà số cột có thể thay đổi và khác nhau nhe.

phiyeutuan08
16-07-16, 05:44 PM
Bạn phải thêm vào các INT, STRING nữa nhé, chắc bạn là newbie nên không biết.
Nếu 1 file đã giải mă xong thì phải vào INT,STRING, và float tùy loại của cột đó nhe.
Chưa kể tùy vào phiên bản mà số cột có thể thay đổi và khác nhau nhe.

Bạn ơi nếu bạn biết bạn giúp mình giải mã file MissionOutline.txt này (Client phiên bản 2.94 của bạn Dark.Hades) sau đó bạn bổ sung các trường: INT, STRING,... cho mình sao nó không lỗi với.
Trước mình có nhờ bạn Sói giúp 1 lần cái file này nhưng không hiểu sao thêm bớt kiểu gì vẫn lỗi!
Mình thành thật cám ơn. Đây là file gốc chưa giải mã của mình: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vinhthamthao
16-07-16, 06:29 PM
Bạn ơi nếu bạn biết bạn giúp mình giải mã file MissionOutline.txt này (Client phiên bản 2.94 của bạn Dark.Hades) sau đó bạn bổ sung các trường: INT, STRING,... cho mình sao nó không lỗi với.
Trước mình có nhờ bạn Sói giúp 1 lần cái file này nhưng không hiểu sao thêm bớt kiểu gì vẫn lỗi!
Mình thành thật cám ơn. Đây là file gốc chưa giải mã của mình: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Thử xem

Sói Đẹp Trai
16-07-16, 10:02 PM
Thật ra thì cái ActionSet ko cần update mới làm gì. Cứ dùng hàng có sẵn cho mấy con pet, thú cưỡi mới vẫn working ok mà. Tool mình làm ko phải lỗi mà là vì cái đoạn đó lười xử lý kiểu float nên ghi text mặc định ra vậy thôi nha

--- Chế độ gộp bài viết ---

Ai làm cái tool auto add các file all với mã hóa script chuyển toàn bộ text sang StrDic chưa :D

vuhuy99v
16-07-16, 11:57 PM
Thật ra thì cái ActionSet ko cần update mới làm gì. Cứ dùng hàng có sẵn cho mấy con pet, thú cưỡi mới vẫn working ok mà. Tool mình làm ko phải lỗi mà là vì cái đoạn đó lười xử lý kiểu float nên ghi text mặc định ra vậy thôi nha

Ai làm cái tool auto add các file all với mã hóa script chuyển toàn bộ text sang StrDic chưa :D
Theo ý kiến chủ quan của mình thì cái ActionSet nên đc update đúng theo con, vì dễ hiểu là tránh crash đầu tiên, thứ hai là cho cÁc hiệu ứng, động tác,v.vvv, thứ 3 là nếu thực sự không cần thiết thì tại sao bên NPH lại phân ra theo từng con làm gi!?

Còn tool Auto add các all mình cũng định viết lâu rồi mà chưa có thời gian :D. Nhìn chung thì ý tưởng cũng đơn giản nhưng do các file cũng khá lớn nên mình chưa biết thời gian chạy nó sẽ như thế nào? :D

Sói Đẹp Trai
17-07-16, 06:18 PM
Đơn sơ lắm. Cứ thử dùng mấy cái ActionSet cũ xem có hiện đẹp ko :D mình chưa add hỏng con nào mà dùng actionset cũ cả.

Java tốc độ rùa bò, all.material đc coi là con quái vật thì chạy đúng chưa đầy 1 giây là xong :D

vuhuy99v
18-07-16, 02:02 AM
Đơn sơ lắm. Cứ thử dùng mấy cái ActionSet cũ xem có hiện đẹp ko :D mình chưa add hỏng con nào mà dùng actionset cũ cả.

Java tốc độ rùa bò, all.material đc coi là con quái vật thì chạy đúng chưa đầy 1 giây là xong :D
Uhm, chắc bữa nào code thử mình thì dùng c/C++ . còn cái actionset thì mình cũng ko rõ nhưng thôi kệ mình có viết tool thì dùng luôn chứ ko bỏ phi :))

phiyeutuan08
18-07-16, 05:34 PM
Nhân tiện có bác vuhuy99v và Sói ở đây cho mình hỏi ké với.
1- Trong file ConfigInfo.ini có dòng:
[Monster]
MaxCount=40000 ;Số quái vật cao nhất trong game
Mình chỉnh cái này về 19000 chẳng hạn thì có gây lỗi mất một số loại quái không hay nó giúp giảm số lượng quái xuất hiện trong game (giảm lag cho máy yếu hay không nhỉ).
Ý định của mình là chơi có 1 mình nên làm cách nào là giảm mật độ quái trên map cho đỡ lag máy.
2- Trong game cái này việt hóa chỗ nào bác có biết không? (Bản của mình các thông báo về cấp độ chưa đủ kiểu thế này hầu như chưa việt hóa nên muốn sửa)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cám ơn các bác!

Sói Đẹp Trai
19-07-16, 11:59 AM
Nhân tiện có bác vuhuy99v và Sói ở đây cho mình hỏi ké với.
1- Trong file ConfigInfo.ini có dòng:
[Monster]
MaxCount=40000 ;Số quái vật cao nhất trong game
Mình chỉnh cái này về 19000 chẳng hạn thì có gây lỗi mất một số loại quái không hay nó giúp giảm số lượng quái xuất hiện trong game (giảm lag cho máy yếu hay không nhỉ).
Ý định của mình là chơi có 1 mình nên làm cách nào là giảm mật độ quái trên map cho đỡ lag máy.
2- Trong game cái này việt hóa chỗ nào bác có biết không? (Bản của mình các thông báo về cấp độ chưa đủ kiểu thế này hầu như chưa việt hóa nên muốn sửa)

Cám ơn các bác!

Về Monster Count thì đúng là giảm lag, và theo mình thì ko nên chỉnh cái số đó, vì ko phải chỉ có quái map mà còn phụ bản. Bạn đi phụ bản không có quái thì sao chịu được.
Về cái chữ trong hình xem trong event/chuansong/gaibang_taihu gì đó