PDA

View Full Version : [JX] Bàn luận về vấn đề core dumped

newbiejxlinux
27-06-16, 11:10 AM
dạo này có vẻ thấy ae k bàn luận về vấn đề này nữa mình lập topic này mong tìm đc ae có hướng giải quyết
Đã bỏ nhiều tiền thử nhiều cách để fix r mà k ăn thua

Domino9990
27-06-16, 12:54 PM
dạo này có vẻ thấy ae k bàn luận về vấn đề này nữa mình lập topic này mong tìm đc ae có hướng giải quyết
Đã bỏ nhiều tiền thử nhiều cách để fix r mà k ăn thua
lỗi core dump hình như volammienphi.net đã fix được rồi thì phải? chắc xem như đó là rào cản để các server jx không bị tràn lan ra thôi để 1-2-3 cái của những pro có tâm là đươc rồi

hocdevgame
27-06-16, 10:13 PM
Vấn đề này bạn giai quyết = cách tự code scrip riêng cho sever mình, sau đó nếu có dumcore hay gì thì pik chỗ mà sữa.
Dùng bản share thì chịu nhé :)) =))=))=))=));)

kennyhoang
29-06-16, 04:33 AM
Vấn đề này bạn giai quyết = cách tự code scrip riêng cho sever mình, sau đó nếu có dumcore hay gì thì pik chỗ mà sữa.
Dùng bản share thì chịu nhé :)) =))=))=))=));)

Làm đc chưa mà cười sảng khoái thế linux có ai là k share k. Script đâu liên quan mấy đến dump. Cả kể tắt sạch shop dùng script vẫn dump đấy thôi.Nhìn profile toàn xin xỏ là biết k hiểu dump core là gì rồi

ztviet
29-06-16, 07:05 AM
Có mua cũng thế. Bản gốc china cũng thế. Bị cả thôi. Mà bị vậy cũng tốt 3 cái sever tạp nham lấy hàng share về mở đc tuần hút máu xong dẹp nó cũng sợ mà ít hẵng đi

nguyenhuynhduc
29-06-16, 08:46 AM
Làm đc chưa mà cười sảng khoái thế linux có ai là k share k. Script đâu liên quan mấy đến dump. Cả kể tắt sạch shop dùng script vẫn dump đấy thôi.Nhìn profile toàn xin xỏ là biết k hiểu dump core là gì rồi

Bạn chắc core dumb k liên quan tới spcrit k =;=;=;=;=;

HoangTVT
29-06-16, 11:01 AM

vậy bạn có dám chắc lỗi liên quan đến script không?, quan điểm của mỗi người khác nhau thôi, bạn muốn phản biện thì bạn nên chứng minh cho người ta thấy

nguyenhuynhduc
29-06-16, 11:28 AM
Tối nay hocdevgame onl. Bạn có thể vào test thử SV nó ây :x:x:x

kennyhoang
29-06-16, 11:32 AM

Script đâu liên quan mấy đến dump---> mình nói không liên quan mấy chứ đâu nói là không liên quan nhưng có nhiều hướng giả thiết. Đã có bác kéo server china về viết lại chỉnh sửa srcipt việt hóa bằng tay vẫn core dump đây đây . Đã ai dám khẳng định core dump ở đâu không?

--- Chế độ gộp bài viết ---

Tối nay hocdevgame onl. Bạn có thể vào test thử SV nó ây :x:x:x

mình chả phải test xem profile là hiểu. Chính mình cũng chưa hiểu hết core dump nên mình cũng bó tay.
Bản thân mình cũng không mấy thiện cảm với những bạn toàn xin và xỏ. Tài liệu rất nhiều tự nghiên cứu thì mới lên tay. Mục đích cuối cùng phải hiểu bản chất lần sau control không bị mắc nghẹn

HoangThaoBe
29-06-16, 12:21 PM
Script không liên quan tới dump thì không hẳn là nthe nhưng chỉ có các trường hợp ít thì về script hoặc settings sẽ vẫn có thể gây dump ví dụ về item option lỗi cũng có thể dump
Còn nếu bị phá dump thì 100% không liên quan tới script mình cũng từng có 1 time sống dở chết dở vs chúng nó phá có khá nhiều cách : Shop , lỗi nhân vật move ra khỏi map cũng dump , bán hàng , ...

HungDevJX
01-08-16, 09:24 AM
Vấn đề này fix dc hết rồi à. Anti Ai có báo giá thử xem!(:|(:|

bthhhz
04-08-16, 08:18 AM
Chết cười =]]z !!!
30 chả cá bò viên chiên

ShareSever
04-08-16, 01:52 PM
Bạn nào lên tiếng fix được. đưa cái website . để xem thử coi dumper được ko. ngại thì inbox cũng được.

JX giờ có rất nhiều bug nhé:

Cụ thể: Bug dumper core gây tràn hệ thống dis game, văng GS, Bug tiền vạn, Bug Xu, bug vật phẩm v...v đủ các thứ trên đời. mà quyền ADM có thì nó cũng làm được bấy nhiêu.

p/s: Nhân đây bạn nào có khả năng fix được trả bạn đó 30tr thưởng nóng ;;) cho đỡ phải lòng vòng =P~

bthhhz
04-08-16, 04:54 PM
Bạn nào lên tiếng fix được. đưa cái website . để xem thử coi dumper được ko. ngại thì inbox cũng được.

JX giờ có rất nhiều bug nhé:

Cụ thể: Bug dumper core gây tràn hệ thống dis game, văng GS, Bug tiền vạn, Bug Xu, bug vật phẩm v...v đủ các thứ trên đời. mà quyền ADM có thì nó cũng làm được bấy nhiêu.

p/s: Nhân đây bạn nào có khả năng fix được trả bạn đó 30tr thưởng nóng ;;) cho đỡ phải lòng vòng =P~

biết quá muộn rồi =]]z !
Tớ dẹp ngay từ 1 tháng trước rồi . ! Kakaka