PDA

View Full Version : Lỗi gshop giúp mình với!!!!

nhockeke3
20-03-09, 10:31 PM
Xem giùm mình cái lỗi này với, mình mún xài cái gshop full của bác nidobeam share (link:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) mình làm đúng các bước này :
Chép file elements.data + Gshop.data vào thư mục server/gamed/config
Chép file Gshop.data vào thư mục game(client)/elements/data/
nhưng vào chơi thì nó báo:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ko phù hợp với client:beat_brick:
client của mình lấy từ bản online rồi patch 1.3.6 vào.
Còn xài cái gshop cũ thì lại được nhưng giao diện trung quốc nên ko thích:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
:nosebleed:

meohen1989
21-03-09, 09:11 AM
vậy bạn thử giữ nguyên cái element.data cũng của server . chỉ chép gshop.data vào server vào client thôi xem nào .....

lamchi_khanh10
21-03-09, 07:23 PM
Lỗi của bạn mình biết.
Chỉ số kho càn khôn không phù hợp với máy chủ: do file gshop trong server và client không giống nhau.
Bạn lấy một file gshop nào chuẩn nhất bỏ vào trong server theo path sau: server/glinkd/config/
trong client/Element/Data/

còn phiên bản không phù hợp thì bạn chỉnh trong Server/Gamedb/gamesys.conf (hình như vậy)

tìm tới dòng vesion = 10306 (client 1.3.6)

nhockeke3
21-03-09, 10:26 PM
Hình như nhầm rồi bạn ơi:
- Thứ nhất: server/glinkd/config/ ko có mục config mà nó là : sevver/gamed/config
- Thư hai : trong Server/Gamedb/gamesys.conf ko có dòng này "vesion = 10306" (client 1.3.6)

nhockeke3
22-03-09, 10:43 AM
Có thể là do mình xài Client online DEC uptade liên tục nên có 1 số cái khác client trên 4rum.

vdlit
22-03-09, 06:03 PM
Có thể là do mình xài Client online DEC uptade liên tục nên có 1 số cái khác client trên 4rum.
Hix!Ko đc là đúng rồi!Xài client 1.3.5 đi bạn!Của DEC là 1.4.0 đó:oh:

nhockeke3
22-03-09, 06:08 PM
ui trời! vậy cho mình hỏi client của DEC update những file nào rùi thay thế của bản 1.3.6 vào thôi, chứ dow lại client 2GB mệt lắm.

meohen1989
23-03-09, 10:10 AM
ui trời! vậy cho mình hỏi client của DEC update những file nào rùi thay thế của bản 1.3.6 vào thôi, chứ dow lại client 2GB mệt lắm.
cứ update full đi ,rồi chép cái này vô

tui cũng làm vậy, chơi bt :haha:

lamchi_khanh10
23-03-09, 08:29 PM
Hix!Ko đc là đúng rồi!Xài client 1.3.5 đi bạn!Của DEC là 1.4.0 đó:oh:
nói tầm bậy tầm bạ.
Client 1.3.9 nó có nhận sever đâu mà 1.3.9

flygon
23-03-09, 10:41 PM
trong server có 1 file Gshop nữa, bạn copy cái gshop của bạn vào cả sv lẫn client thì mới mở đc , tơ không nhớ rõ nóa ở chỗ nào nữa , ban thử tìm đi ^^
( lưu ý : copy cái file Gshop của sv có sẵn cất đì đề phòng có trục trặc ^^ ):misdoubt:

nhockeke3
24-03-09, 06:07 PM
Cám ơn hongtu1 đã giúp, thực ra lỗi gshop của mình ko thể giải quyết bằng các cách trên được. cho dù có copy cả vào server lẫn client cũng ko được (copy đủ các kiểu cũng ko đc)
mình đoán là do cái data trong client của DEC đã update thêm 1 số file nên ko tương thích với server.(chính xác là data của DEc có 7 font và 9 file.data, còn data client 1.3.6 có 4 font và 7 file.data)
cho nên mình đã nhờ hongtu1 send cho mình cái data 1.3.6 của bạn ấy và kết quả là xài được cái gshop mới ngon lành.:big_smile:

meohen1989
24-03-09, 06:39 PM
ông đọc kĩ nè
copy lại cái element.data có trong server từ lúc đàu vào server đi ,rồi chép cái patch tui vừa ném cho ông vào client ... rồi lấy cái gshop trong đó cho vào server .tui cũng làm vậy ,thấy bt :feel_good: