PDA

View Full Version : [Cảnh Bảo - Lừa Đảo] - Xin chào ACE CLB ! Và thân gửi đến Sgame

22-06-16, 11:35 PM
Gần đây em có mua 1 SV Mu Mobile Lậu
Được sự giới thiệu của SGAME
Mua nhận được Server nó giới thiệu cho em 1 thằng việt hóa
Đến bây giờ thì cũng mất tích :) e khảng cmn định là 2 thằng ML nó là 1 :)

Và hiện tại khi e có sv thì cũng mất trắng với nó 10tr đồng với nó
Và 1 cái VPS :) để mà nói e cũng bình thường lao động kiếm sống qua ngày tích góp lại
Để kiếm cái chơi và kiếm tiền nhưng gặp phải chó đành chịu
Và theo được biết con chó này rất nhiều acc clone fb với yahoo
lên AE tốt nhất là đừng mua bán gì với nó nhé
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Chánh ra

Và đây thân gửi Sgame
Gửi tặng mày ngày mai tao sẽ mua cái bát hương rồi tao khấn cho mày :) rồi post lên đây cho m thấy :)))
Thực sự mấy hôm nay t nghĩ là có phải bố m đi nhầm lỗ để m như vậy không còn t có thể thí cho m
Và nếu có vợ rồi ý mà có con thì t nghĩ m lên để ý nhiều vào con m không rồi trăng thanh gió mát lại cảm chết
Mà chưa có vợ thì trước khi lấy kiểm tra kĩ không lấy mẹ nhầm con vô sinh
nhớ là đi khám thường xuyên nhé !!!

trieutam010
22-06-16, 11:44 PM
Gần đây em có mua 1 SV Mu Mobile Lậu
Được sự giới thiệu của SGAME
Mua nhận được Server nó giới thiệu cho em 1 thằng việt hóa
Đến bây giờ thì cũng mất tích :) e khảng cmn định là 2 thằng ML nó là 1 :)

Và hiện tại khi e có sv thì cũng mất trắng với nó 10tr đồng với nó
Và 1 cái VPS :) để mà nói e cũng bình thường lao động kiếm sống qua ngày tích góp lại
Để kiếm cái chơi và kiếm tiền nhưng gặp phải chó đành chịu
Và theo được biết con chó này rất nhiều acc clone fb với yahoo
lên AE tốt nhất là đừng mua bán gì với nó nhé
Chánh ra

Và đây thân gửi Sgame
Gửi tặng mày ngày mai tao sẽ mua cái bát hương rồi tao khấn cho mày :) rồi post lên đây cho m thấy :)))
Thực sự mấy hôm nay t nghĩ là có phải bố m đi nhầm lỗ để m như vậy không còn t có thể thí cho m
Và nếu có vợ rồi ý mà có con thì t nghĩ m lên để ý nhiều vào con m không rồi trăng thanh gió mát lại cảm chết
Mà chưa có vợ thì trước khi lấy kiểm tra kĩ không lấy mẹ nhầm con vô sinh
nhớ là đi khám thường xuyên nhé !!!
hôm bữa đã lùm xùm về nó 1 lần rồi ko thấy hay gì vậy thánh, mới mấy ngày chứ nhiu đâu

23-06-16, 02:17 AM
Nó vẫn ngoan cố :)))

MozillaFirefox
23-06-16, 07:31 AM
báo công an đi bạn
ko thể để mấy thành phần này ăn không được!

nguyentienthuy
23-06-16, 07:44 AM
10tr cơ mà báo là nó bị gô cổ rồi cho mấy thành phần này khôgn còn đất mà sống đi bác

lequangvu
23-06-16, 08:24 AM
Thực ra các bạn mạnh dạn trình báo CA thì chắc tình trạng này sẽ giảm bớt đi nhiều

tanlockgvn
23-06-16, 08:35 AM
cứ báo công an chả sợ ăn nhầm gì mình. mình chưa mang đi online thì sợ cái mẹ gì mà ko dám báo. nhưng chuyện nó lừa đảo đã rành rành đó rồi. tôi có tiền tôi có quyền mua về học hỏi nghiên cứu.

kehuydietUS
23-06-16, 08:46 AM
có thể nhờ đại ca "duơng minh tuyền" giúp sức đảm bảo biến thành luơn cũng chết .=))

kenh14
23-06-16, 08:49 AM
Rồi. Lại 1 người giống mình. Dỵ t con m ẹ mấy thằng chó ở topic của bố bênh thằng Sgamer. Vì chúng mày nên nó tiếp tục lừa đc thêm 1 ng đó. mấy thằng cặn bã,

Gửi bạn Avatar. mình đệ đơn kiện nó rồi. Bạn cũng kiện theo mình đi. là nó chết chắc. mình rủ bạn gì bên topic của mình kiện nhưng bạn ý k chịu. Giờ bạn bị lừa tận 10tr bạn can đảm lên. 2 đơn tố cáo 1 thằng là nó chết rồi.

Mình cung cấp thêm cho bạn về nó nhé :

chủ tài khoản Dương Văn Đại Ngân hàng BIDV 48310000278861

0967 90 6602
0941 18 6860

2 số ĐT trên đều là của nó. Số TK ngân hàng thôi đủ để C.A mò tới tận nhà nó rồi.

Tên người hưởng ĐINH THỊ HƯƠNG số tk VCB 0451000241032

tên nó : Dương Văn Đại
Quê: Ninh Bình

P/s: chỉ có 1 đơn của tớ C.a nó làm lâu lắm. cậu hoặc thêm 1 loạt ng nữa tố cáo đi là OK. gặp nó đấm vỡ mõm nó ra.

congatimo
23-06-16, 09:02 AM
Rồi. Lại 1 người giống mình. Dỵ t con m ẹ mấy thằng chó ở topic của bố bênh thằng Sgamer. Vì chúng mày nên nó tiếp tục lừa đc thêm 1 ng đó. mấy thằng cặn bã,

Gửi bạn Avatar. mình đệ đơn kiện nó rồi. Bạn cũng kiện theo mình đi. là nó chết chắc. mình rủ bạn gì bên topic của mình kiện nhưng bạn ý k chịu. Giờ bạn bị lừa tận 10tr bạn can đảm lên. 2 đơn tố cáo 1 thằng là nó chết rồi.

Mình cung cấp thêm cho bạn về nó nhé :

P/s: chỉ có 1 đơn của tớ C.a nó làm lâu lắm. cậu hoặc thêm 1 loạt ng nữa tố cáo đi là OK. gặp nó đấm vỡ mõm nó ra.

Cứ thế này thì bảo sao cái điều luật 292 không thể điều chỉnh :-&:-&:-&:-&:-&

kenh14
23-06-16, 09:16 AM
và đây là toàn thể gia đình nó nhé ^^

--- Chế độ gộp bài viết ---

Thanh niên hổ báo đây .

23-06-16, 09:25 AM
Nó lừa em hình thức khác nhau
... Đầu tiên nó dùng 1 tài khoản alipay
Trung quốc lừa em 6tr7
Và 1 tài khoản việt nam 1tr4 thì e kiện sao ạ

kenh14
23-06-16, 09:31 AM
Nó lừa em hình thức khác nhau
... Đầu tiên nó dùng 1 tài khoản alipay
Trung quốc lừa em 6tr7
Và 1 tài khoản việt nam 1tr4 thì e kiện sao ạ

Cứ kiện. Vì có nhiều đơn là công an sẽ phải điều tra. và sẽ tra ra hình thức lừa đảo thôi. mình bị lừa chỉ 2tr5 nhưng có hóa đơn chứng từ và mình kiện rồi. nhưng số tiền ít nên chúng nó xếp đống. bạn kiện nữa. là nó chết cha nó luôn.

Đằng nào tiền cũng mất. để nó ăn nhởn nhơ xong đi lừa ng khác k đc đâu.

phungbaphu
23-06-16, 09:44 AM

Rất mong nhận được sự hợp tác!
Vụ này không phải là chơi nhé 10tr không phải là số tiền nhỏ > 3tr đã vi phạm pháp luật và bị truy tố trách nhiệm hình sự rồi

23-06-16, 10:06 AM
Cho em hỏi bây giờ em muốn viết đơn thì viết như thế nào và gửi ở đâu ạ

kenh14
23-06-16, 10:08 AM
Chuẩn. Đồng thời nó còn lừa nhiều người. k fai 1. nên anh em mạnh dạn lên . Tố cáo nó đi.

------------------------------------------------------------------------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM

Độc lập-Tự do-Hạnh phúc

Hà Nội, ngày …..tháng……..năm 20…

ĐƠN TỐ CÁO

(Về hành vi lừa đảo chiếm đoạt tài sản của …………………..)

Kính gửi: CÔNG AN QUẬN CẦU GIẤY, THÀNH PHỐ HÀ NỘI

VIỆN KIỂM SÁT NHÂN DÂN QUẬN CẦU GIẤY

Họ và tên tôi: ……………………………….…… Sinh ngày:……………………..

Chứng minh nhân dân số: ………………………

Ngày cấp: …./…../20……. Nơi cấp: Công an tỉnh………….

Hộ khẩu thường trú: …………………………………………� �……………………..

Chỗ ở hiện tại:……………………………………� �………………………………….

Tôi làm đơn này tố cáo và đề nghị Quý cơ quan tiến hành điều tra, khởi tố hình sự đối với hành vi vi phạm pháp luật của:

Anh: …………………………………………� �…...Sinh ngày:……………………..

Chứng minh nhân dân số: ………………………….

Ngày cấp:……………………………………� �Nơi cấp: …………………………….

Hộ khẩu thường trú: …………………………………………� �……………………..

Chỗ ở hiện tại: …………………………………………� �……………………………

Vì anh ……………….. đã có hành vi lừa đảo, chiếm đoạt tài sản của tôi với số tiền là ………... Sự việc cụ thể như sau:

…………………………………………� �…………………………………………� ��

Từ những sự việc trên, có thể khẳng định …………………..…….. đã dùng thủ đoạn gian dối khi tạo cho tôi sự tin tưởng nhằm mục đích chiếm đoạt tiền của tôi.

Qua thủ đoạn và hành vi như trên, anh ………………. đã chiếm đoạt …………….triệu đồng của tôi.

Tôi cho rằng hành vi của anh ………………. có dấu hiệu phạm tội “Lừa đảo chiếm đoạt tài sản” - qui định tại Điều 139 Bộ luật hình sự năm 1999 (sửa đổi, bổ sung năm 2009). Theo đó, người nào có “thủ đoạn gian dối chiếm đoạt tài sản của người khác có giá trị từ hai triệu đồng, hoặc dưới hai triệu đồng nhưng gây hậu quả nghiêm trọng hoặc đã bị xử phạt hành chính về hành vi chiếm đoạt hoặc đã bị kết án về tội chiếm đoạt tài sản, chưa được xoá án tích mà còn vi phạm” thì phạm tội này.

Để bảo đảm quyền và lợi ích hợp pháp của mình, nay tôi viết đơn này tố cáo anh ………………….. Kính đề nghị Quí cơ quan giải quyết cho những yêu cầu sau đây:

- Xác minh và khởi tố vụ án hình sự để điều tra, đưa ra truy tố, xét xử anh ……………….. về hành vi lừa đảo chiếm đoạt tài sản.

- Buộc anh ………………….. phải trả lại tiền cho tôi.

Tôi cam kết toàn bộ nội dung đã trình bày trên là hoàn toàn đúng sự thật và chịu trách nhiệm trước pháp luật về những điều trình bày trên.

Kính mong được xem xét và giải quyết. Xin chân thành cảm ơn.

Người tố cáo

(ký và ghi rõ họ tên)

mẫu vậy còn bạn điều chỉnh câu văn cho phù hợp với trường hợp của bạn. Mình cũng làm theo mẫu này mà.

Nhớ thông tin của nó tớ ghi ở trên rồi nhé. Có cả ảnh + sđt ( 2 số , số Tkhoan của 2 vợ chồng nó ) v..v cung cấp đc gì cung cấp hết cho C.A.

Gửi tại C.A quận huyện nơi bạn sinh sống. khi gửi đơn báo cáo vs họ luôn là trg hợp này lừa đảo nhiều rồi. Có ng cũng đã kiện thằng này. Cứ thế thôi

23-06-16, 10:09 AM
Tổ cáo viết đơn như thế nào bác

HungDevJX
23-06-16, 10:12 AM
Hôm trước có 1 topic cũng kiêu bác ý báo công an đi :) mà không ngờ có 1 lũ vào thể hiện chữi chủ topic ngu mà làm game lậu còn đi bào CA. Bác trong topic này mà đăng bài kiêu đi bào CA chắc chắn lũ này vào Chữi cho coi. Chẳng hiểu sao lũ này bảo kê thằng lừa đảo kinh vậy :">:">:">:">:">:">:">

23-06-16, 10:12 AM
Chuẩn. Đồng thời nó còn lừa nhiều người. k fai 1. nên anh em mạnh dạn lên . Tố cáo nó đi.

mẫu vậy còn bạn điều chỉnh câu văn cho phù hợp với trường hợp của bạn. Mình cũng làm theo mẫu này mà.

Nhớ thông tin của nó tớ ghi ở trên rồi nhé. Có cả ảnh + sđt ( 2 số , số Tkhoan của 2 vợ chồng nó ) v..v cung cấp đc gì cung cấp hết cho C.A.

Bác có thể inbox fb em để em hiểu dõ đc k
Anh em là nhưng e chưa dám báo

HungDevJX
23-06-16, 10:15 AM
Bác có thể inbox fb em để em hiểu dõ đc k
Anh em là nhưng e chưa dám báo

Báo đi bác. Cứ viết đơn CA nó không làm thì thôi. coi như mình đã cố găng hết sức. Ăn tiền ng ta kiểu đó sau này con chau cũng gặp hậu qả:-|:-|:-|

thiencoi55
23-06-16, 10:16 AM
ra công an trình báo đi bạn đem cả tin nhắn sms đó + ảnh đối tượng, công an họ sẽ triệu tập cái thằng lừa đảo (sgamer) đó để lấy lời khai và abcxyz :)

kenh14
23-06-16, 10:26 AM
Báo đi bác. Cứ viết đơn CA nó không làm thì thôi. coi như mình đã cố găng hết sức. Ăn tiền ng ta kiểu đó sau này con chau cũng gặp hậu qả:-|:-|:-|

Bạn nói đúng. Cảm ơn bạn đã đồng quan điểm với mình. dù thằng nào nói gì thì mình cũng đã báo rồi. ở topic kia mình k thèm tloi. nhưng thấy bạn Avatar bị nữua. thực sự đáng báo động.

ra công an trình báo đi bạn đem cả tin nhắn sms đó + ảnh đối tượng, công an họ sẽ triệu tập cái thằng lừa đảo (sgamer) đó để lấy lời khai và abcxyz :)

Chuẩn. Mình báo nhưng chỉ cung cấp đc tên + Ninh Bình nên thấy bọn C.a chưa gì. Hnay mờ ra thêm đc nhiều thứ. đợi Avatar đi báo là mình đi bổ sung thông tin nó luôn. Cũng đang lhe với ng thân bạn bè nó nhờ giúp đỡ rồi. Hi vọng nhận đc sự trợ giúp :)) Bằng k thfi nó cũng là 1 nỗi nhục cho Vợ Chồng nó. vì tôi pm toàn bạn bè thân thiết với nó. CMT ảnh ọt của vợ chồng con cái nó mà :)

23-06-16, 11:21 AM
Các bác đọc qua tn khi đêm qua e giả làm 1 người hỏi mua sv :)
Và cái e nhận được như thế này
-- Nó nói là nó 15/05 mới mất acc clb
Mà em quen nó cuối tháng 4 & 13/5 em xin được em FB nó là Nguyễn Huy Nam
14/4 bắt đầu trả lời liên lạc của e chắc chắn chưa
mà bây giờ nói cái kiểu nó vô tôi đây là 1 loại lừa đảo ngu nhất e thấy

phungbaphu
23-06-16, 12:07 PM
Các bác đọc qua tn khi đêm qua e giả làm 1 người hỏi mua sv :)
Và cái e nhận được như thế này
-- Nó nói là nó 15/05 mới mất acc clb
Mà em quen nó cuối tháng 4 & 13/5 em xin được em FB nó là Nguyễn Huy Nam
14/4 bắt đầu trả lời liên lạc của e chắc chắn chưa
mà bây giờ nói cái kiểu nó vô tôi đây là 1 loại lừa đảo ngu nhất e thấy

Chào bạn chủ topic. Mình xin đính chính với bạn :) những gì mà bạn đưa ra nếu đúng đó là sự thật thì thanh niên kia có thể ngồi tù vì tội lừa đảo chiếm đoạt tài sản. và nếu không lầm thì nó đã vì phạm nhiều lần và số tiền đã đủ để truy tố Hình sự tội lừa đảo chiếm đoạt tài sản nhé. Còn việc công an có tìm ra hay không thì cứ suy nghĩ đi. Số tài khoản ngân hàng đó thì không trốn được. Và dĩ nhiên công an sẽ triệu tập lấy lời khai chưa định tội và bắt đầu mời bạn lên đối chất cùng với việc xem xét các bằng chứng liên quan. Còn việc truy tố định tội thì còn tùy thuộc vào thái độ và mức độ nghiêm trọng nhé

23-06-16, 12:20 PM
Chào bạn chủ topic. Mình xin đính chính với bạn :) những gì mà bạn đưa ra nếu đúng đó là sự thật thì thanh niên kia có thể ngồi tù vì tội lừa đảo chiếm đoạt tài sản. và nếu không lầm thì nó đã vì phạm nhiều lần và số tiền đã đủ để truy tố Hình sự tội lừa đảo chiếm đoạt tài sản nhé. Còn việc công an có tìm ra hay không thì cứ suy nghĩ đi. Số tài khoản ngân hàng đó thì không trốn được. Và dĩ nhiên công an sẽ triệu tập lấy lời khai chưa định tội và bắt đầu mời bạn lên đối chất cùng với việc xem xét các bằng chứng liên quan. Còn việc truy tố định tội thì còn tùy thuộc vào thái độ và mức độ nghiêm trọng nhé

Cảm ơn bác đã có lời khuyên đối với em
... Em có ông anh họ là công an điều tra Huyện Yên Mỹ - Tỉnh Hưng Yên
Anh ý bảo em cho nó 24 tiếng vận động hòa giải trong 24 tiêng không thấy gì thì các anh ý sẽ vào cuộc
Em nghĩ e không lấy được tiền thì cũng để cho thằng này ngồi trại ít bữa với số tiền hơn 8tr cho nó cũng cho nó ngồi ít bữa
Con cái nó rồi cũng sẽ khác khi biết bố nó thằng lừa đảo cũng như ngồi tù ^^!

phungbaphu
23-06-16, 12:22 PM
Cảm ơn bác đã có lời khuyên đối với em
... Em có ông anh họ là công an điều tra Huyện Yên Mỹ - Tỉnh Hưng Yên
Anh ý bảo em cho nó 24 tiếng vận động hòa giải trong 24 tiêng không thấy gì thì các anh ý sẽ vào cuộc
Em nghĩ e không lấy được tiền thì cũng để cho thằng này ngồi trại ít bữa với số tiền hơn 8tr cho nó cũng cho nó ngồi ít bữa
Con cái nó rồi cũng sẽ khác khi biết bố nó thằng lừa đảo cũng như ngồi tù ^^!
Tôi Không quan tâm đến các bạn có làm game lậu hay không đâu nhé. Vì ai cũng biết phải làm đến mức độ thế nào mới bị gọi là vi phạm pháp luật không phải làm là vi phạm liền đâu. Còn tùy vào tính chất và mức độ. Tuy nhiên đã bị lừa và thiệt hại bởi 1 cá nhân và số tiền có giá trị cao thì người đó sẽ được pháp luật bảo vệ. Chỉ cần ra đường ai đấm vào mặt bạn thì người đó đã vi phạm pháp luật rồi chứ đừng nói là đi lừa đảo hại người

23-06-16, 12:26 PM
Hiện tại e mua 1 cái Sever game đến chạy OFF cũng không được nhé các bác
Từ client của game nhẩy ra game của người khác

kuden10
23-06-16, 10:57 PM

bạn ra ủy ban công an gần nhà bạn đó ... 10tr chứ ko phải 1 > 2tr đâu .. nhìn cái hình ảnh nó xâm trổ thấy ngứa mép quá .. 10tr nó vào tù rồi

kenh14
23-06-16, 11:04 PM
bạn ra ủy ban công an gần nhà bạn đó ... 10tr chứ ko phải 1 > 2tr đâu .. nhìn cái hình ảnh nó xâm trổ thấy ngứa mép quá .. 10tr nó vào tù rồi

kia mà xăm gì bạn :)) hình dán chứ xăm xiếc gì :))

kelalung
23-06-16, 11:12 PM
sao ai cũng dùng di động xịn ko nhỉ, mình có 1280 chụp hình chân thật nhất từ trước ra sau luôn nà

loveoggy
23-06-16, 11:17 PM

lại 1 pé bị lừa 8tr , thằng này thánh lừa đảo rồi :))

google_
23-06-16, 11:25 PM
Thông tư số 47 có quy định trách nhiệm của cá nhân bán hàng trên các mạng xã hội. Cụ thể đó là những trách nhiệm gì?

Điều 37, Nghị định số 52 có quy định về trách nhiệm của người bán trên sàn giao dịch TMĐT, cụ thể:

- Cung cấp đầy đủ và chính xác thông tin như tên, địa chỉ, số điện thoại của người bán, mã số thuế cá nhân (nếu có)….cho chủ sàn giao dịch TMĐT khi đăng ký sử dụng dịch vụ.

- Cung cấp đầy đủ thông tin về hàng hóa, dịch vụ theo quy định khi bán hàng hóa.

- Đảm bảo tính chính xác, trung thực về thông tin của hàng hóa, dịch vụ cung cấp hàng hóa trên sàn giao dịch TMĐT.

- Tuân thủ quy định của pháp luật về thanh toán, quảng cáo, khuyến mãi, bảo vệ quyền sở hữu trí tuệ, bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng và các quy định của pháp luật có liên quan khác khi bán hàng hóa hoặc cung ứng dịch vụ trên sàn giao dịch TMĐT.

- Thực hiện các quy định tại Mục 2, Chương II của Nghị định số 52 khi ứng dụng chức năng đặt hàng trực tuyến trên sàn giao dịch TMĐT.

- Cung cấp tình hình kinh doanh của mình khi có yêu cầu của cơ quan nhà nước có thẩm quyền để phục vụ hoạt động thống kê TMĐT.

- Thực hiện đầy đủ nghĩa vụ thuế theo quy định của pháp luật

Thế các bác có lưu lại log không.
Nếu người ta có chứng minh được là đã đưa SV game cho các bác rồi thì khó lòng mà sử lý được.
Vì theo luật thì có trao đổi giữa 2 người thuận mua vừa bán.
Nếu bạn chuyển tiền cho người ta mà người ta có chuyển thứ bạn mua cho bạn tức là người ta không vi phạm pháp luật.
Trước khi mua bạn có cơ hội để xem hàng hóa trực tiếp hoặc gián tiếp.
Nếu là hình thức gián tiếp như của bạn thì người ta không có vi phạm pháp luật.
Vì người ta bán một mặt hàng đã đăng trên mạng xã hội.
Bạn đã được xem trước mặt hàng cần mua và người ta đã giao cho bạn mặt hàng đó. không qua đường bưu điện tức là bạn đã đồng ý với giao dịch này.
Và vì nó là một mã nguồn game nên bạn sẽ hơi khó chứng minh được nó là giả hay thật.
vì nó là giả thì không chạy được còn người ta dùng cái đó mà chạy được thì bạn sẽ mắc tội vu khống.

Nói tóm lại

Người ta có chứng minh được người ta đưa cho bạn rồi thì người ta không vi phạm pháp luật.
Toàn ca khó đẻ. Các bạn nên tìm hiểu kỹ và hỏi luật sư trước khi đưa ra quyết định nên trình báo cơ quan chức năng.
Chúc các bạn sớm đòi lại được tiền mà không phải là mất thêm tiền.
P/S
Các bạn có bằng chứng đưa ra các bạn cho là mình bị lừa nhưng không biết người ta có những bằng chứng gì để chống lại các bạn.
các bạn không nên có những bài đăng trên facebook hay nhắn tin làm ảnh hưởng đến uy tín hay cũng như phẩm chất của con người họ.
vì bạn có thể đi tù hoặc phạt hành chính khi người ta chứng minh được người ta không có lừa đảo chiếm đoạt tài sản của bạn.

Cảm ơn bạn đã gửi câu hỏi đề nghị tư vấn đến Công ty Luật Minh Gia, trường hợp của bạn chúng tôi tư vấn như sau:

Theo như thông tin bạn cung cấp, gia đình bạn bị người khác xâm phạm đời tư cá nhân và bị bôi nhọ danh dự, nhân phẩm. Theo quy định của pháp luật hình sự thì người đó có thể sẽ bị truy tố về tội danh như sau:

Điều 121. Tội làm nhục người khác

1. Người nào xúc phạm nghiêm trọng nhân phẩm, danh dự của người khác, thì bị phạt cảnh cáo, cải tạo không giam giữ đến hai năm hoặc phạt tù từ ba tháng đến hai năm.

2. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ một năm đến ba năm:

a) Phạm tội nhiều lần;

b) Đối với nhiều người;

c) Lợi dụng chức vụ, quyền hạn;

d) Đối với người thi hành công vụ;

đ) Đối với người dạy dỗ, nuôi dưỡng, chăm sóc, chữa bệnh cho mình.

3. Người phạm tội còn có thể bị cấm đảm nhiệm chức vụ, cấm hành nghề hoặc làm công việc nhất định từ một năm đến năm năm.

Theo quy định tại Nghị định số 174/2013/NĐ-CP ngày 03/ 11/2013 của Chính phủ quy định xử phạt vi pham hành chính trong lĩnh vực bưu chính, viễn thông, công nghệ thông tin và tần số vô tuyến điện. Theo đó, hành vi: “cung cấp, trao đổi, truyền đưa hoặc lưu trữ, sử dụng thông tin số nhằm đe dọa, quấy rối, xuyên tạc, vu khống, xúc phạm uy tín của tổ chức, danh dự, nhân phẩm, uy tín của người khác” sẽ bị xử phạt tiền từ 10.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng; (Điểm g Khoản 3 Điều 66); hành vi “giả mạo trang thông tin điện tử của tổ chức, cá nhân khác” sẽ bị phạt tiền từ 20.000.000 đồng đến 30.000.000 đồng (Điểm đ Khoản 3 Điều 64).

Bạn có thể đem tất cả những bằng chứng, những thông tin mà bạn có được đến cơ quan công an yêu cầu họ điều tra về hành vi phạm tội này. Cơ quan điều tra sẽ có nghĩa vụ xác minh làm rõ đối tượng đã thực hiện hành vi và truy tố họ trước pháp luật.

Trân trọng!
Luật gia Đào Quang Vinh - Công ty Luật Minh Gia

Một ví dụ điển hình như sau.
A có mua một mặt hàng B đã đăng trên mạng xã hội.(tức là người ta đã có thông tin về sản phẩm)
Sau khi A xem xét nó và quyết định mua của B
Giữa A và B đã thống nhất mức giá của mặt hàng.
A chuyển tiền cho B
B chuyển hàng cho A.
Kết thúc giao dịch.
Sau khi A có hàng A đã sử dụng và nói là B chưa giao hàng.
A kiện B tội chiếm đoạt tài sản.
B có bằng chứng chứng minh B đã chuyển mặt hàng đó cho A.
Cơ quan chức năng sẽ trả lời bạn như nào trong trường hợp này.
A đúng hay B đúng.
Xin mọi người cho các bác trên 1 ý kiến.
Không phải bênh vực cho ai cả cũng không war với ai .
Đừng vì một chút mà mất đi tất cả.

23-06-16, 11:40 PM
Thông tư số 47 có quy định trách nhiệm của cá nhân bán hàng trên các mạng xã hội. Cụ thể đó là những trách nhiệm gì?

Điều 37, Nghị định số 52 có quy định về trách nhiệm của người bán trên sàn giao dịch TMĐT, cụ thể:

- Cung cấp đầy đủ và chính xác thông tin như tên, địa chỉ, số điện thoại của người bán, mã số thuế cá nhân (nếu có)….cho chủ sàn giao dịch TMĐT khi đăng ký sử dụng dịch vụ.

- Cung cấp đầy đủ thông tin về hàng hóa, dịch vụ theo quy định khi bán hàng hóa.

- Đảm bảo tính chính xác, trung thực về thông tin của hàng hóa, dịch vụ cung cấp hàng hóa trên sàn giao dịch TMĐT.

- Tuân thủ quy định của pháp luật về thanh toán, quảng cáo, khuyến mãi, bảo vệ quyền sở hữu trí tuệ, bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng và các quy định của pháp luật có liên quan khác khi bán hàng hóa hoặc cung ứng dịch vụ trên sàn giao dịch TMĐT.

- Thực hiện các quy định tại Mục 2, Chương II của Nghị định số 52 khi ứng dụng chức năng đặt hàng trực tuyến trên sàn giao dịch TMĐT.

- Cung cấp tình hình kinh doanh của mình khi có yêu cầu của cơ quan nhà nước có thẩm quyền để phục vụ hoạt động thống kê TMĐT.

Nếu người ta có chứng minh được là đã đưa SV game cho các bác rồi thì khó lòng mà sử lý được.
Nếu bạn chuyển tiền cho người ta mà người ta có chuyển thứ bạn mua cho bạn tức là người ta không vi phạm pháp luật.
Bạn đã được xem trước mặt hàng cần mua và người ta đã giao cho bạn mặt hàng đó. không qua đường bưu điện tức là bạn đã đồng ý với giao dịch này.
Và vì nó là một mã nguồn game nên bạn sẽ hơi khó chứng minh được nó là giả hay thật.
vì nó là giả thì không chạy được còn người ta dùng cái đó mà chạy được thì bạn sẽ mắc tội vu khống.

Nói tóm lại

Người ta có chứng minh được người ta đưa cho bạn rồi thì người ta không vi phạm pháp luật.
Toàn ca khó đẻ. Các bạn nên tìm hiểu kỹ và hỏi luật sư trước khi đưa ra quyết định nên trình báo cơ quan chức năng.
P/S
Các bạn có bằng chứng đưa ra các bạn cho là mình bị lừa nhưng không biết người ta có những bằng chứng gì để chống lại các bạn.
các bạn không nên có những bài đăng trên facebook hay nhắn tin làm ảnh hưởng đến uy tín hay cũng như phẩm chất của con người họ.
vì bạn có thể đi tù hoặc phạt hành chính khi người ta chứng minh được người ta không có lừa đảo chiếm đoạt tài sản của bạn.

Nó có đưa SV bây nhưng sv không phải là thứ nó giao bán
- Và dù cái SV không được giải quyết cũng oke e cần nó tù thôi nó lấy của em 2tr400k việt hóa và VPS + fix build hiện tại mất hút

google_
23-06-16, 11:48 PM
@ Avatar

Bạn có chứng minh được người ta đã không đưa đúng cái mà người ta đã rao bán cho bạn được không?
Chứng mình điều này là rất khó. vì là giao dịch trên internet không qua đường bưu điện hay một bên thứ 3 nào quản lý giao dịch đó chỉ là thỏa thuận giữa 2 người.
và vì nó là một trò chơi.
về phần việt hóa bạn có thể chứng minh được người ta không làm cho bạn hay không.
Nếu người ta có thể đưa ra bằng chứng chứng minh người ta có làm vh cho bạn thì bạn sẽ làm như thế nào.
Ví dụ trong khi trao đổi người ta có nhắc hay bạn có nhắc đến việc vh không.
Nếu có nhắc đến chuyện người ta vh cho bạn thì người ta cũng không sai phạm và người ta có thể lật lại bạn.

Lý do tại sao những thành phần lừa đảo trong box tố giác cảnh báo chưa thấy có ai lên báo cả là vị họ đã tính trước mới làm .hoặc trong khi nói chuyện qua trao đổi với bạn người ta có lừa bạn vào bẫy bởi những câu
( sv mình đã chuyển cho bạn hay là mình vh cho bạn xong hoặc gần xong rồi)
bạn chỉ cần 1 chữ ok thì bạn đã vào bẫy.

phungbaphu
23-06-16, 11:53 PM
Không cần chứng minh gì hết :) mọi chuyện sẽ rõ sau thời hạn 24 tiếng :)

loveoggy
23-06-16, 11:57 PM

Nói tóm lại

P/S

Một ví dụ điển hình như sau.
A có mua một mặt hàng B đã đăng trên mạng xã hội.(tức là người ta đã có thông tin về sản phẩm)
Sau khi A xem xét nó và quyết định mua của B
Giữa A và B đã thống nhất mức giá của mặt hàng.
A chuyển tiền cho B
B chuyển hàng cho A.
Kết thúc giao dịch.
Sau khi A có hàng A đã sử dụng và nói là B chưa giao hàng.
A kiện B tội chiếm đoạt tài sản.
B có bằng chứng chứng minh B đã chuyển mặt hàng đó cho A.
Cơ quan chức năng sẽ trả lời bạn như nào trong trường hợp này.
A đúng hay B đúng.
Xin mọi người cho các bác trên 1 ý kiến.
Không phải bênh vực cho ai cả cũng không war với ai .
Đừng vì một chút mà mất đi tất cả.

Coi chung day la nick clone cua thanh lua dao sgamer do . 96,69%

google_
24-06-16, 12:02 AM
Các bạn nên trả lời với những lời khuyên chân thành chứ đừng hùa nhau khích bác cho người ta chết.
Trước hết pháp luật người ta sử lý theo bằng chứng chứng cứ chứ không phải dùng lời nói của riêng bạn mà dùng lời nói cả 2 bên.

Khi có đầy đủ bằng chứng thì báo cáo cơ quan chức năng vào cuộc.

Bạn kiện người ta nhưng người ta có bằng chứng chống lại bạn thì xác định.
Đừng có như những tấm gương này nhé.

Bạn nên đọc những thứ này

Coi chung day la nick clone cua thanh lua dao sgamer do . 96,69%

lại war thôi ko cmt nữa kẻo lại bị lôi vào cuộc.

loveoggy
24-06-16, 12:05 AM
Phot lo thag _google di cac ban .
Kha nang no la sgamer thay topic nao cug vao benh thag lua dao . Khiep that .
Cho m tu muc gong . Cai loai tay chan day du ko lao dong di lua dao an tien ng khac . Chac cug lua dc 50 cu r ha _gooole(sgamer)

Hearts
24-06-16, 12:05 AM
Cái topic trước kia đã nói rồi mà vẫn còn lắm người bị lừa nhẩy :|
Nói thật , sgamer còn inbox hỏi mình pack/unpack và việt hóa thì việc đem bán Server mà có người mua đúng rõ buồn cười 8->

Lần sau mua nên cẩn thận , nào là mua src 2000RMB , nào là share Server ... nói chung là hình thức câu " mồi " thôi :|

P/s: Còn ai bị lừa thì cứ CA thẳng tiến , vài người lên report thì nhanh thôi

phungbaphu
24-06-16, 12:13 AM
Phot lo thag _google di cac ban .
Kha nang no la sgamer thay topic nao cug vao benh thag lua dao . Khiep that .
Cho m tu muc gong . Cai loai tay chan day du ko lao dong di lua dao an tien ng khac . Chac cug lua dc 50 cu r ha _gooole(sgamer)
Ngủ đi em :) topic nên dừng lại ở đây chờ câu trả lời từ người trong cuộc chúng ta đừng mất thời gian với những kẻ "nhiệt tình đáng nghi" làm gi ;;) anh còn chả thèm quan tâm nó viết chữ thứ 2 là chữ gì nói gì là xem hết :) hi vọng đây sẽ là bài học đắt giá và tick rõ lên đầu topic tố cáo để hạn chế đi phần nào những sự cố đáng tiếc :)

janethorne83
24-06-16, 12:23 AM
thời buổi công nghệ này mà còn đi mua sv files dạng nói miệng mà ko gặp mặt tiền trao cháo múc hoặc có trung gian.
:):):)

24-06-16, 01:07 AM
@ Avatar

Bạn có chứng minh được người ta đã không đưa đúng cái mà người ta đã rao bán cho bạn được không?
Chứng mình điều này là rất khó. vì là giao dịch trên internet không qua đường bưu điện hay một bên thứ 3 nào quản lý giao dịch đó chỉ là thỏa thuận giữa 2 người.
và vì nó là một trò chơi.
về phần việt hóa bạn có thể chứng minh được người ta không làm cho bạn hay không.
Nếu người ta có thể đưa ra bằng chứng chứng minh người ta có làm vh cho bạn thì bạn sẽ làm như thế nào.
Ví dụ trong khi trao đổi người ta có nhắc hay bạn có nhắc đến việc vh không.
Nếu có nhắc đến chuyện người ta vh cho bạn thì người ta cũng không sai phạm và người ta có thể lật lại bạn.

Lý do tại sao những thành phần lừa đảo trong box tố giác cảnh báo chưa thấy có ai lên báo cả là vị họ đã tính trước mới làm .hoặc trong khi nói chuyện qua trao đổi với bạn người ta có lừa bạn vào bẫy bởi những câu
( sv mình đã chuyển cho bạn hay là mình vh cho bạn xong hoặc gần xong rồi)
bạn chỉ cần 1 chữ ok thì bạn đã vào bẫy.

1. về game
đến hiện tại giờ phút này e mua server về khi đã có người cài đặt fix ip client rồi em cũng k thể vào
2. vh game
theo bác đến bây giờ game e cũng chưa vào được thì liệu nó đã làm vh cho em chưa
3. Khi nhận tiện hẹn chủ nhật tất cả mọi thứ sẽ xong
Mọi thứ nó mất tích và tối qua e có liên lạc được
đêm hôm qua nó còn báo với em là mất ních sgamer từ 15/05/2016
Mà nó cung cấp fb của nó cũng như địa chỉ mua game từ ngày 14/05/2016
... Hóa đơn chuyển tiền cho nó em đều giữ lại
Có thể tiền Tệ gửi bằng alipay mua sv e sác định mất
nhưng 2tr em chuyên khoản ngân hàng e vẫn giữ biên lai xác nhận ngày giờ và xác nhận nó nhận tiền nhé

google_
24-06-16, 02:02 AM
1. về game
đến hiện tại giờ phút này e mua server về khi đã có người cài đặt fix ip client rồi em cũng k thể vào
2. vh game
theo bác đến bây giờ game e cũng chưa vào được thì liệu nó đã làm vh cho em chưa
3. Khi nhận tiện hẹn chủ nhật tất cả mọi thứ sẽ xong
Mọi thứ nó mất tích và tối qua e có liên lạc được
đêm hôm qua nó còn báo với em là mất ních sgamer từ 15/05/2016
Mà nó cung cấp fb của nó cũng như địa chỉ mua game từ ngày 14/05/2016
... Hóa đơn chuyển tiền cho nó em đều giữ lại
Có thể tiền Tệ gửi bằng alipay mua sv e sác định mất
nhưng 2tr em chuyên khoản ngân hàng e vẫn giữ biên lai xác nhận ngày giờ và xác nhận nó nhận tiền nhé
Theo bạn cho như vậy là đúng và chắc sgamer ko có thông tin nào chứng minh được là đã vh cho bạn hoặc có vh cho bạn thì b lên báo ca. Còn họ mà có thì b nên dừng
Còn alipay thì khó xác định phải sang tq chắc gì họ đã cung cấp thông tin . Nếu b có người quen làm ca thì bạn cứ nói hết toàn bộ câu chuyện giữa 2 người đừng đêt xót chi tiết nào. Khi chaecs chắn thắng kiện thì làm đơn. Kẻo viết điwn xong bị lật kèo thì khổ

nguyentienthuy
24-06-16, 02:13 AM
Theo bạn cho như vậy là đúng và chắc sgamer ko có thông tin nào chứng minh được là đã vh cho bạn hoặc có vh cho bạn thì b lên báo ca. Còn họ mà có thì b nên dừng
Còn alipay thì khó xác định phải sang tq chắc gì họ đã cung cấp thông tin . Nếu b có người quen làm ca thì bạn cứ nói hết toàn bộ câu chuyện giữa 2 người đừng đêt xót chi tiết nào. Khi chaecs chắn thắng kiện thì làm đơn. Kẻo viết điwn xong bị lật kèo thì khổ

nhiều người bị lừa vậy rồi thì cùng nhau làm đơn kiện có bị lật cũng khó và nó còn nhắn tin chối thế kia thì sao phải sợ nó nhỉ

loveoggy
24-06-16, 12:32 PM
A Guard dó ip acc sgamer với google_ xem . Bảo đảm 1 người luôn .
lúc nào củng vào nói giúp cho thằng lừa đảo

24-06-16, 02:10 PM
Nó mới sài thêm fb mới
Lưu Hoàng Ảnh avatar màu đỏ
... Còn vấn đề ở đây là gì
Nhận tiền rồi nhưng hiện tại chưa có bất kì gì chứng minh nó đã việt hóa cho tôi
... Và chưa có dấu hiệu gì tôi nhận được cái mà tôi mua mà gửi đi việt hóa
Còn bản thân nó vợ đẹp con ngoan rồi nó ăn đồng tiền sương máu người ta nó k hóc nhưng đời con nó sẽ hóc
... và hiện tại e đang cố gắng cho con nó hóc

loveoggy
24-06-16, 02:16 PM
Nick fb mà lập chục nick thế kia thì nick clb ít củng vài nick ( trog đó có _google )

Chủ theard với kenh14 cùng gửi đi . Đừng qtâm thằng google_ đó nói gì cả .

nguyentienthuy
24-06-16, 02:20 PM
Nó bắt đầu sợ rồi nên nó muốn làm thớt nhụt chí đấy [-( lừa đảo đòi khuyên người

ntquang.info
24-06-16, 02:20 PM
Ai cần bằng chứng không, đây cũng thu thập đầy đủ :v

loveoggy
24-06-16, 02:26 PM
Nó bắt đầu sợ rồi nên nó muốn làm thớt nhụt chí đấy [-( lừa đảo đòi khuyên người

Chuẩn r a à . Loại này đem bỏ tù . Đã lừa đảo còn lên nói ra để ng ta ko gửi nửa hả . Mơ đi . Vào tù ăn cơm tù khỏii phải đi lừa đảo kiếm cơm

Mấy bác up thêm hình mặt mũi gđ nó cho mn xem nào ....

loveoggy
24-06-16, 02:34 PM
Topic nào liên quan tới sgamer lừa đảo luôn có thằng google_ vào nói giúp cho thằng sgamer( thành phần lừa đảo) . :bz

janethorne83
24-06-16, 02:40 PM
Trình tới đâu kiếm tiền tới đó theo khả năng.
Mấy cái lừa đảo này sống lâu dài được đâu mà lừa người ta chi, mang quả báo cho con cái.
Cha làm con hưởng thất đức lắm.
Trả tiền người ta đi, ở đây quả thật là khó để đòi lại tiền, nhưng mà cái ông lừa người ta nên trả thì hơn.
Trên đây dân nằm vùng hơi nhiều. Đằng nào chả vào black list khi tung info lên.

Trả người ta là tốt nhất, thà lừa đảo mà biết nhận lỗi thì được. Info như vậy sau này lừa ai được nữa!

Rõ khổ chạy theo đồng tiền, mờ mắt, bán rẻ lương tâm, con cháu mất phước báo....

loveoggy
24-06-16, 02:53 PM
đẹp chưa google_

nguyentienthuy
24-06-16, 02:55 PM

=)) chú làm anh giật cả mình ........................

wermanhme1990
24-06-16, 03:16 PM
Gần đến 1-6, à nhầm 1-7 nên anh em tranh thủ làm mấy qủa lừa, chứ qua 1-7, tỷ lệ bóc lịch rất cao, còn 7 ngày nữa, dân mmo sẽ chuyển từ chăn gà công nghiệp sang chăn gà nhà.

loveoggy
24-06-16, 03:57 PM
Gần đến 1-6, à nhầm 1-7 nên anh em tranh thủ làm mấy qủa lừa, chứ qua 1-7, tỷ lệ bóc lịch rất cao, còn 7 ngày nữa, dân mmo sẽ chuyển từ chăn gà công nghiệp sang chăn gà nhà.

làm gì mà mấy bác căng thế . thu trên 50tr mới bị coi là vi phạm .
Bây giờ mà mở MU đc doanh thu trên 50tr thì đc bao nhiu mu đâu , mở nhỏ nhỏ tháng vài triệu thì ai bắt ?

hackluv
24-06-16, 04:18 PM
Bây giờ mà mở MU đc doanh thu trên 50tr thì đc bao nhiu mu đâu , mở nhỏ nhỏ tháng vài triệu thì ai bắt ?

=))))

có src mu mobile unity nè bé :v

public free rùi mà =)))))

matrixvn
24-06-16, 04:45 PM
Các bạn muốn kiện nó là hoàn toàn có thể kiện được, không phải vì các bạn mua game lậu là không kiện được.

1. Game lậu hay game không lậu thì VN với TQ éo có hiệp định bảo hộ thương mại, hàng lậu của nó không có nghĩa là phi pháp của ta.

2. Có lậu hay không các bạn mua về làm kinh doanh rồi mới tính, có phát sinh thu nhập tại VN này mới tính, còn trước đó vẫn là giao dịch một món hàng hóa thông thường. Nếu lý do như bọn nó nói thì các bạn mua game lậu về, đem kinh doanh bị bắt thì thằng bán game lậu cho các bạn cũng bị bắt theo à, nó có liên quan éo gì đâu.

Tóm lại kiện tụi nó, chỉ cần các bạn lưu lại đầy đủ tin nhắn + hóa đơn chuyển tiền cho nó là dc. Theo mình nhớ hơn 2.5tr là truy tố dc rồi.

Còn vài lời riêng tư muốn nói với các bạn muốn làm game private: rất khó, tiền không bao giờ dễ dàng kiếm ra cả, kể cả có đi lừa đi chăng nữa, muốn làm game private các bạn phải trang bị cho mình nhiều thứ.

wermanhme1990
24-06-16, 06:30 PM

Bạn tính là 50tr/tháng hay 50tr cho đến khi game đóng cửa, luật đâu quan tâm, miễn thu nhập từ việc phạm pháp trên 50tr là xử lý hình sự rồi.
không lẽ bạn làm mu a thu nhập được 20 triệu, nghĩ, mở tiếp mu b, thu nhập được 40 triệu rồi nghĩ, như vậy không phạm pháp!

24-06-16, 07:55 PM
Cảm ơn tất cả các bác em không nhụt nhát được đâu
... Em đã cho nó 24 tiếng vì nó có con nhỏ rồi nhé các bác ^^! đó là thương đứa bé thôi
Còn bây sắp hết 24 tiếng rồi nó không có lời nói gì công an Huyện Yên Mỹ sẽ lập hồ sơ điều tra
vụ việc này ^^! e có thể mất tiền oke
Tính em đơn giản sống tốt e sống tốt lại
... mà sống bựa vs e mà để e lật được lại thì chỉ có thể là nó sẽ đến 1 phương trời mới

24-06-16, 08:02 PM

phungbaphu
24-06-16, 08:15 PM
chủ topic có những lý do và hoàn cảnh của riêng mình. Ai cũng có lúc khó khăn, Ai cũng có lúc dại dột hoặc vô tình bị thiệt hại, không lẽ nói lên tâm trạng của mình thì thằng khác vào được quyền chửi bới chế diễu, phungbaphu theo dõi topic của bạn từ đầu đến cuối và rất thông cảm cho bạn. Mong bạn sẽ đòi được quyền lợi của mình, Còn việc bạn tố giác đó không những là quyền mà còn là nghĩa vụ của bạn chỉ cần nó trung thực, xác thực thì mục đích của bạn sẽ đến gần với thành công.

Lời kết phungbaphu hy vọng anh em có ghé qua hãy like vào bài của chủ topic và ngừng comment cho đến khi có câu trả lời từ chủ topic nhé. mong topic không nên loãng thêm nữa đặc biệt là google_ (anh để ý chú rồi đấy đừng có thô thiển người ta lơ chú vì thấy khả năng của chú đã hết tác dụng rồi)

24-06-16, 09:03 PM
Cảm ơn tất cả CLB đã ủng hộ em
Em đã báo công an và đã lấy lời khai anh em nhé
Thực sự với các bác trong số tiền 10tr e đó
1 nửa là do e vay lãi mà ra lên e phải làm
Dù e có thể không lại được tiền cũng ksao cả nhưng e
Muốn người mà ăn tiền trên đồng tiền sương máu của ng khác không yên
Con em có ông anh họ là c.a lên anh ý sẽ giải quyết sớm nhất cho

hackluv
24-06-16, 09:15 PM
Cảm ơn tất cả CLB đã ủng hộ em
Em đã báo công an và đã lấy lời khai anh em nhé
Thực sự với các bác trong số tiền 10tr e đó
1 nửa là do e vay lãi mà ra lên e phải làm
Dù e có thể không lại được tiền cũng ksao cả nhưng e
Muốn người mà ăn tiền trên đồng tiền sương máu của ng khác không yên
Con em có ông anh họ là c.a lên anh ý sẽ giải quyết sớm nhất cho

10tr con gì mà ghê thế gái :v

30 charrrrrrrrrrrrrrrrr

The Gamer
24-06-16, 10:04 PM

Bạn ko hiểu nên nói ko chuyển
Bạn làm game nhận dc 50 triệu kể ka tiền lãi là âm 100 triệu
thì 50 triệu là doanh thu theo quy định và bạn ngỏm

Vụ lừa 8 củ này thì công an họ sẽ xử lý nhé chả qua lâu thôi. Vì ở tỉnh mát công đi.
Nhưng khi gửi quyết định triệu tập thì tỉnh sẽ làm để gọi là hoàn thoành chỉ tiêu thi đua
Thường 1 huyện hay quận phải có 10 vụ án hình sự hoặc bao vụ dân sự
Và google_ ngu như bò nhưng ko biết gì về C.A
Công an họ có nghiệp vụ tự điều tra ko cần chú phải dậy công an

Lừa đảo vói 1 người thì công an xem xét
chứ lừa đảo nhiều người mà có nhiều đơn gọi là cấu thành tội phạm hình sự, tức lừa đảo chuyên nghiệp có hệ thống
lúc đó tội năng, tương lai sgamer trong vòng 3 tháng dễ ra đi

VỤ NÀY KHÁ GIỐNG VỚI LÃO VINH NET BẠN BÈ
VINH NET BẠN BÈ CŨNG LÀM 3-4 VỤ LỪA ĐẢO VỚI SỐ TIỀN KHÁC NHAU
CHẢ QUA CHƯA AI TỐ CÁO.
VỤ MÌNH 500K NHỎ NÊN BỎ QUA CHỨ 2 CỦ THÌ VINH CŨNG DỄ BÓC LỊCH LẮM
THÂN GỬI BÁC VINH NẾU BÁC ĐỌC QUA CHỨ 1 NỐT NHẠC LÀ TÌM RA BÁC NGAY

loveoggy
24-06-16, 10:13 PM
Google_ sợ quá chạy r . :)) .ko lên bào chửa tiếp à

24-06-16, 10:36 PM
Hôm nay em đã được lấy lời khai rồi các bác ạ
Theo anh em bảo lấy lời khai xong hôm nay
Thì mất vài hôm để lập hồ sơ mới tiến hành làm được
...
Em hôm nay cung cấp hết
... Số tài khoản
Số điện thoại
Và hóa đơn chuyển tiền + tin nhắn xác nhận tiền
Mọi thứ là đã oke
... Còn em đợi nó :) sau này muốn tìm tao 325 Yên Mỹ - Hưng Yên nhé ^^!

kenh14
24-06-16, 10:48 PM
thế e nhắc với C.A là có anh cũng kiện nó rồi chứ??? Cho nó chết cả cụm đi. a cay nó lắm. Hóa ra thằng chó google là nó :)) Mình bị lừa k ai ủng hộ. tới lần này là OK rồi đấy.

P/s: Nói riêng với ae tâm huyết trên CLB. Các bạn nên hoạt động trên đây bằng tính cộng đồng. việc lừa đaỏ, hàng kém chất lượng các bạn nên cùng tẩy chay. thì chúng ta mới có đc những sản phẩm tốt. Dung túng cho quân ăn cắp lừa đảo là k đc. Topic bên kia tôi lập. tôi bị các bạn vô nói tôi thấy rất buồn cho 1 cộng đồng 1 tập thể.

kenh14
24-06-16, 10:56 PM
Thằng tró con :)) 1 mình tao kiện thfi mày còn lập luận đc theo cái ý của mày. giờ 2 người rồi nhé con. để tao rủ nốt cả cái cậu bên topic của tao nữa.

Ah thằng tró con, tao thông báo là tao có inboxx vài ng bạn của mày. tiếng lừa đảo của mày sắp lan khắp xóm mày rồi. thằng lừa đảo. Tiếc cho con mày. sinh ra bởi thằng như mày. đáng tiếc. Gói bột, hộp sữa nó ăn, nó k biết đó là tiền từ mồ hôi, nc mắt của ng khác và bị bố nó ăn cắp, lừa đảo có đc để nó ăn. nó mà biết chắc nó k ăn đâu. DƯƠNG VĂN ĐẠI & ĐINH THỊ HƯƠNG :)) vợ chồng lừa đảo. :)) tôi đứa bé quá.

k nuôi đc alo tao nhận cháu làm con nuôi. tao hứa danh dự tao nuôi nó tốt hơn mày. thằng bố mất dậy lừa đảo. mày sẽ đc lên báo Làng, báo xã thôi :))

24-06-16, 11:06 PM
Tâm này đang tâm thi đua lấy điểm công an mà
Em bảo không chỉ có một mình e đang có vài người bị lừa rồi
...
Bị chửi hơi cay lên thôi kệ
Miễn sao giải quyết còn em hết lời với nó rồi nha
Như hôm qua em nói cho nó 24 tiếng để hòa giải nó không thích thì đành chấp nhận

Thân Gửi sgamer 1 lần nữa!!!
Tao đã cho mày cơ hội mày sinh năm 1989... Tao 1995 nhưng tao biết lao động bằng đôi bàn tay của tao để nuôi cái gia đình bé nhỏ của tao
chứ tao không như mày, mày lừa người khác thì lúc mày phải chịu thôi còn tao thương cho con mày là nó vẫn bé mà khi con mày nó lớn khôn thì đời 1 thằng tù mang cái mác lừa đảo như mày liệu con mày có tự hào không ^^! mày sai lầm khi mày ăn tiền của tao đấy nó không nuốt được đâu :))
Không đơn giản đâu...
Còn nhớ nhé muốn tìm tao ý mày cứ về 325 TT.Yên Mỹ - TP. Hưng Yên
Tìm tao tên tao mày biết rồi đấy hỏi ai cũng biết mày hiểu không thế, Còn tao nghĩ con Vợ mày ấy mày, tao nghĩ nó cũng không chụ được đâu
Và vài cái tên tài khoản ngân hàng mày mượn ý từng cái tên một đi theo mày hết nhé
Còn về vấn đề tao mất 1500 Nhân dân tệ chưa dừng ở đó đâu tao cũng cung cấp địa chỉ của người mày cho tao qq bên trung quốc ấy khổ thân nó lại cho tao địa chỉ lên cũng được điều tra luôn
Tao cũng chúc vợ chồng gia đình mày ăn ngon ngủ yên vài hôm ^^!

kenh14
24-06-16, 11:12 PM
Tâm này đang tâm thi đua lấy điểm công an mà
Em bảo không chỉ có một mình e đang có vài người bị lừa rồi
...
Bị chửi hơi cay lên thôi kệ
Miễn sao giải quyết còn em hết lời với nó rồi nha
Như hôm qua em nói cho nó 24 tiếng để hòa giải nó không thích thì đành chấp nhận

Quá đẹp trai :)

Hãy viết tên miền đầy đủ của clbgamesvn ? (gợi ý câu trả lời: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

notfile
24-06-16, 11:37 PM
cho nó đi thôi !

25-06-16, 12:59 AM
Em đã có
Thông tin địa chỉ đầy đủ của Dương Văn Đại
Anh này nổi tiếng lắm á
Ae ai đã bị lừa tốt nhất tính 1 thể
E cho thời hạn tiếp tục
... 3h chiều gửi đến anh Đại hay con Gọi là Đại Đô
Nếu anh không hoàn trả cho e số tiền
Thì a thích chơi luật nào em
Cũng chơi với anh luật đó anh nhé :))
... E điều tra a không quá khó anh ạ

25-06-16, 01:18 AM
Gửi sgamer !!!
đọc được cái này thì tao nắm được thóp mày rồi DUONG VAN DAI
m có cái tên đẹp đấy... Tao nghe nói mày giỏi về lập trình và game :))
tao đã nói mày rồi mày ăn tiền của tao nuốt kĩ vào mà mày không nghe cơ bây giờ để tao đầy đủ thông tin địa chỉ hiện tại mày đang ở đâu thì mày biết là ngày tàn của mày sắp tới rồi đúng không Đại Đô :)
tao cho mày thêm 1 cơ hội nữa nhé tốt nhất là lên chân trọng cơ hội này
tao cho mày hạn 3h chiều ngày mai mày ngoan cố thì chọn nhé

1. Mày ngoan gđ gửi lại trả lại tiền cho tao
2. Tao cho công an vào
3. Tao cho ae bị mày lừa địa chỉ của mày
4. Nếu C.A và AE không sử được mày oke
tao chơi lớn với mày :) mày ở nhà và đợi người vào nói chuyện với màay

tao nói trc mày còn vợ với con mày suy nghĩ trả lời tao đừng làm tao cáu tao đìa tra địa chỉ của mày 24 tiếng
thi tao tìm đến nhà chỉ 2 tiếng 30p thôi :)
đừng liều với tao

phuocdai11
25-06-16, 08:11 AM
Gửi sgamer !!!
đọc được cái này thì tao nắm được thóp mày rồi DUONG VAN DAI
m có cái tên đẹp đấy... Tao nghe nói mày giỏi về lập trình và game :))
tao đã nói mày rồi mày ăn tiền của tao nuốt kĩ vào mà mày không nghe cơ bây giờ để tao đầy đủ thông tin địa chỉ hiện tại mày đang ở đâu thì mày biết là ngày tàn của mày sắp tới rồi đúng không Đại Đô :)
tao cho mày thêm 1 cơ hội nữa nhé tốt nhất là lên chân trọng cơ hội này
tao cho mày hạn 3h chiều ngày mai mày ngoan cố thì chọn nhé

1. Mày ngoan gđ gửi lại trả lại tiền cho tao
2. Tao cho công an vào
3. Tao cho ae bị mày lừa địa chỉ của mày
4. Nếu C.A và AE không sử được mày oke
tao chơi lớn với mày :) mày ở nhà và đợi người vào nói chuyện với màay

tao nói trc mày còn vợ với con mày suy nghĩ trả lời tao đừng làm tao cáu tao đìa tra địa chỉ của mày 24 tiếng
thi tao tìm đến nhà chỉ 2 tiếng 30p thôi :)
đừng liều với tao
cứ để công an lấy lại tiền em à còn nó thì ngoan cố kiếm đường trốn chứ chẳng trả lại em đâu. Đừn làm gì hại mình lẫn những người không liên quan

25-06-16, 11:42 AM
Thông tin:
Họ Tên: Dương Văn Đại
Biệt Danh: Đại Đô
Sinh Năm: 1989
Quê Quán: Ninh Bình - Hoa Lư
Mối Quan Hệ: Có Vợ Đã Có Con
Nghề nghiệp: Ăn bám vợ và ngoài quán nét xuốt ngày
không công ăn việc làm hở ra cái gì là đem đi cắm
...
...
Các bác thấy e điều tra như này cặn kẽ chưa

phuocdai11
25-06-16, 11:50 AM
Thông tin:
...
Họ Tên: xxxxxxxxxxxxx
Sinh Năm: xxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
xxxxxxxxxxxxx
Mối Quan Hệ: xxxxxxxxxx
Nghề nghiệp: xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx

...
chúc Em thành công. và nhóc Đại Đô sẽ thành Tiểu Đô nhé ;)

ntquang.info
25-06-16, 12:06 PM
Ai cho ké đòi nợ ké phát \:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/

hackluv
25-06-16, 12:50 PM
Thông tin:
...
...

ninh bình ah =))

mình quen bên ninh bình nhiều lắm =))))))

yeukiemthe
26-06-16, 07:41 PM
Thế nào rồi mọi người, bác thớt đã giải quyết gì chưa sao có vẻ chìm quá rồi ;;)

trinhdat
26-06-16, 08:49 PM
cầm 3 tr về khoe vợ anh lên mạng kiếm được xiền từ giờ cứ để ảnh đi nét nhé. có tiền mua sữa cho con nhục lắm thằng đàn ông
Biết địa chỉ rồi. nhờ bác hồ cho nó gãy mẹ chân đi cho biết thế nào là tiền sạch

nyD-vEnus
26-06-16, 08:51 PM
Ai cho ké đòi nợ ké phát \:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/

Chắc bác Quảng cũng bị vụ MU Mobile rồi =))))))))

26-06-16, 08:59 PM
Vợ của anh Duong Van Dai :))
Thằng Chồng ăn hại

Jackma2000
26-06-16, 09:52 PM
Các bạn bị lừa rồi thì thôi coi như bài học
Mình cũng tham gia clb này mua mấy cái sv mu về bị lừa mấy lần từ ông mr.cuong ông inykenlee nổi tiếng clb
Vì 1 tr5 mà mấy ông mất hút
Chắc họ hàng cha mẹ nhà ông ấy vui lắm khi ăn dc của mình ít tiền
Báo công an thì mình có anh em hay bạn bè nhiều lắm
Mà ra làm luật kiện cáo thì các bạn nên biết công an hay tòa án nói trên 2tr có thể tố cáo hình sự.nhưng cái phí để theo kiện thì rất mệt.với lại k tòa nào giải quyết vài việc rảnh cho các bạn ntn đâu.
Đến bầu kiên bị bắt hay vừa rồi vụ huyền như còn im,hay vuca chết hàng loạt kìa.vtc hay vtv nhà báo nhà văn dc mấy hôm sau im hết.tiền nó làm cho nhà báo nhà truyền hình im ko 1 tiếng động.
Nên các bạn hãy cảnh giác hơn.

26-06-16, 10:13 PM
Hôm nay em sẽ cho AE nào địa chỉ
AE nào không thể nhờ pháp luật thì trực tiếp
... Con em thì oke rồi không vấn đề gì cả
em không chấp nhận loại đàn ông về dọa đánh vợ giết con
Vợ Duong Van Dai này tư chất hiền lành chịu khó thương con

Để mà nói là hiện tại chị ấy đang vất vả nuôi con 1 mình thằng chồng thì không đỡ đần việc gì
đàn đúm lừa đảo cắm xe các kiểu nói chung bốc cứt

Khỏi nói nhiều nữa địa chỉ:
Ninh Bình - Hoa Lư
Xã Ninh giang - Thôn Phong Phú
hỏi vào làng la mai - hay la vân
Hoặc đơn giản hỏi thanh niên Nhà Anh Đại Đô ai cũng biết

thanh99
26-06-16, 10:32 PM
Các bạn bị lừa rồi thì thôi coi như bài học
Mình cũng tham gia clb này mua mấy cái sv mu về bị lừa mấy lần từ ông mr.cuong ông inykenlee nổi tiếng clb
Vì 1 tr5 mà mấy ông mất hút
Chắc họ hàng cha mẹ nhà ông ấy vui lắm khi ăn dc của mình ít tiền
Báo công an thì mình có anh em hay bạn bè nhiều lắm
Mà ra làm luật kiện cáo thì các bạn nên biết công an hay tòa án nói trên 2tr có thể tố cáo hình sự.nhưng cái phí để theo kiện thì rất mệt.với lại k tòa nào giải quyết vài việc rảnh cho các bạn ntn đâu.
Đến bầu kiên bị bắt hay vừa rồi vụ huyền như còn im,hay vuca chết hàng loạt kìa.vtc hay vtv nhà báo nhà văn dc mấy hôm sau im hết.tiền nó làm cho nhà báo nhà truyền hình im ko 1 tiếng động.
Nên các bạn hãy cảnh giác hơn.

rút kinh nghiem thôi bạn ơi , box nào củng có , toàn cao thủ cả đấy, box jx củng có, cầm tiền xong thi vụt mất :))

hackluv
26-06-16, 11:11 PM
rút kinh nghiem thôi bạn ơi , box nào củng có , toàn cao thủ cả đấy, box jx củng có, cầm tiền xong thi vụt mất :))

đôi khi đâu nhất thiết phải là cao thủ :v

vì thực ra các cao thủ thực sự giờ ở ẩn hết rùi :v.

như bên box MU thì những cao thủ VIP - mod từ xưa thực ra họ rất ít vào CLB và sdung FB hoặc skype để nói chuyện với nhau.

Hearts
26-06-16, 11:26 PM
đôi khi đâu nhất thiết phải là cao thủ :v

vì thực ra các cao thủ thực sự giờ ở ẩn hết rùi :v.

như bên box MU thì những cao thủ VIP - mod từ xưa thực ra họ rất ít vào CLB và sdung FB hoặc skype để nói chuyện với nhau.

Yêu cầu đổi ava bên QQ . méo gì đen thui chả biết lúc nào onl :Laluot_207:
Hay là ở ẩn rồi ;))

hackluv
27-06-16, 03:13 AM
Yêu cầu đổi ava bên QQ . méo gì đen thui chả biết lúc nào onl :Laluot_207:
Hay là ở ẩn rồi ;))

=))) đó gọi là onl cũng ko biết =))))

kiểu đến ko biết ý mà :v

08-07-16, 10:50 PM
Em đã lên Ninh Bình :) cái e nhận đc là
... Ông kếnh này chốn
Tìm vài quán nét không thấy :)))
Nhà không có tiền nhà rách
... Hiện tại nó đang trong tình trạng chán đời tìm đến thuốc viện
Theo nguồn tin hàng xóm là nghiện lòi mắt e cũng chưa xác thực cho lắm :)

Edward_Newgate
09-07-16, 12:23 AM
Em đã lên Ninh Bình :) cái e nhận đc là
... Ông kếnh này chốn
Tìm vài quán nét không thấy :)))
Nhà không có tiền nhà rách
... Hiện tại nó đang trong tình trạng chán đời tìm đến thuốc viện
Theo nguồn tin hàng xóm là nghiện lòi mắt e cũng chưa xác thực cho lắm :)

Thích nha, người đầu tiên nói được làm được mà mình biết :D

09-07-16, 01:59 PM
Nghe bảo là
lấy vợ về để cho nó làm ăn sống tốt
mà lấy vợ về nó còn ác hơn :)))))
em quỳ xin nó luôn em bận lên ms hơi muộn... Vì e có lo số nợ nó giúp em ý mà
...
Rảnh vài hôm nữa chắc vào nghe tâm sự gia đình nó quá :)))

ZhouJieLun
09-07-16, 07:46 PM
Nghe thím hearts có bản magic để học tập kìa =)) sao ko liên hệ thử xem thím ấy bán ko =))
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g?oh=65717b28a9c014e118595a332e7ae8d6&oe=57F3218F

wermanhme1990
09-07-16, 08:02 PM
Nghe thím hearts có bản magic để học tập kìa =)) sao ko liên hệ thử xem thím ấy bán ko =))
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g?oh=65717b28a9c014e118595a332e7ae8d6&oe=57F3218F (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g?oh=65717b28a9c014e118595a332e7ae8d6&oe=57F3218F)

Bản magic có share mà, game này không có source client nên không vọc nhiều, con đại chúa tể vui hơn.

Hearts
09-07-16, 10:23 PM
Bản magic có share mà, game này không có source client nên không vọc nhiều, con đại chúa tể vui hơn.

Bản share k có checklogin , client version chưa có .
Còn hàng share cách đây 1 tuần ~5 ngày thì là fake .
Bản Magic còn BUG nhiều . bản không có TUT thì thiếu phải nghiên cứu về con này một thời gian thì mới ngâm được để run thành công
Src client 1.4.3 thì có 1.5.1(1.9.0.0) thì chưa thôi .

DCT thì việt hóa xong nó vỡ hết hình , build lại client nhưng cũng không cương hóa được đồ đỏ và hero đỏ . Nói chung là con nào cũng không vui :)) DCT bản cũ chơi chán lắm , vì kích duyên ít . Tăng = tay thì nó "tù" ơi là "tù"