PDA

View Full Version : [JX] Xin Script Đứng Xem Săn Boss Cũng Nhận Được EXP Như Ngày Xưa.

raica1979
22-06-16, 04:51 PM
Chào các bạn. mình chạy jx win nhớ ngày xưa boss ra là ae chạy ra đứng xem cỗ vũ khi boss chết cũng nhận đc quà hoặc exp
Mình muốn thêm exp nên dựa vào script vượt ải nhưng cũng không được, chỉ có tổ đội mới được.
Ai biết hàm đó chỉ với. thanks

bil4i3n
23-06-16, 03:07 PM
Lần sau bác để thêm trường Linux hay Win :D
bên Linux có sẵn rồi:
\script\missions\boss\bossdeath.lua
Biến KILLBOSSNEAREXPAWARD là số lượng EXP người chơi nhận được khi đứng gần boss chết

-- thưởng cho 10 người đứng gần nhất
local tbRoundPlayer, nCount = GetNpcAroundPlayerList(nNpcIndex, 20);

for i=1,nCount do
doFunByPlayer(tbRoundPlayer[i], PlayerFunLib.AddExp, PlayerFunLib, KILLBOSSNEAREXPAWARD, 0, format("%s phÇn th­ëng","Kinh nghiÖm ®øng gÇn lóc BOSS hoµng kim bÞ tiªu diÖt"));
end

raica1979
24-06-16, 12:42 PM
Lần sau bác để thêm trường Linux hay Win :D
bên Linux có sẵn rồi:
\script\missions\boss\bossdeath.lua
Biến KILLBOSSNEAREXPAWARD là số lượng EXP người chơi nhận được khi đứng gần boss chết

-- thưởng cho 10 người đứng gần nhất
local tbRoundPlayer, nCount = GetNpcAroundPlayerList(nNpcIndex, 20);

for i=1,nCount do
doFunByPlayer(tbRoundPlayer[i], PlayerFunLib.AddExp, PlayerFunLib, KILLBOSSNEAREXPAWARD, 0, format("%s phÇn th­ëng","Kinh nghiÖm ®øng gÇn lóc BOSS hoµng kim bÞ tiªu diÖt"));
end

Thanks bạn nhưng #1 mình có ghi win chắc là bạn ko để ý

bil4i3n
24-06-16, 02:09 PM
Thanks bạn nhưng #1 mình có ghi win chắc là bạn ko để ý

Mình không để ý :D nếu là win thì quan trọng là source có khai báo hay đã tạo dựng hàm nào tương tự như GetNpcAroundPlayerList thì có thể làm được :)

vn_soldier
24-06-16, 02:53 PM
Bạn có thể add npc xung quanh khi boss chết, ng chơi đối thoại thì nhận được kinh nghiệm và xóa npc.

raica1979
24-06-16, 11:31 PM
Hic thanks 2 bạn lần đầu tiên hỏi ở đây mà được chỉ tận tình thể. lúc trước chọn win vì thấy nó đơn giản dể hiểu mà hình như nhiều nhược điểm quá

cabato
25-06-16, 07:08 AM
Đơn giản thôi mà
bạn thêm vào file boss chết hàm kt map
10 nv online trong map boss chết và tọa độ trong phạm vi đó thì được nhận exp

raica1979
29-06-16, 10:50 PM
Đơn giản thôi mà
bạn thêm vào file boss chết hàm kt map
10 nv online trong map boss chết và tọa độ trong phạm vi đó thì được nhận exp

Bạn hướng dẫn thêm tý đc ko bạn, lý thuyết là thế nhưng mình kô biết dùng hàm gì.
Mình muốn giống ngày xưa nên ko thêm npc khi boss chết, kill boss còn rớt knb với xu nữa cũng hay