PDA

View Full Version : [JX] Các bác cho em hỏi 1 câu hỏi nhỏ nhưng ý nghĩa cực lớn ạ :D

dakhunter
21-06-16, 03:34 PM
Cho em hỏi thời gian trong jx linux là lấy từ thời gian nào ạ!
Em đang sử dụng 3 os: 1 máy thật là windows 10. 1 Máy ảo là centos và cuối cùng là máy ảo windows7
Trường hợp 1: Là em sử dụng máy ảo cho cả centos và windows7. Em để bridge connection. Và chạy game trong windows7. Còn windows10 bên ngoài chỉ để làm cảnh :D
Trường hợp 2: Là em sử dụng máy ảo centos và window7 chạy vmnet8(NAT). centos để linux, windows7 chạy server. Còn windows10 để chạy game
Vì em không sử dụng được winxp trong clb mình share nên em tạo luôn cái máy ảo windows7
Cho em hỏi cả 2 trường hợp trên thì từng trường hợp ở trong Võ Lâm sẽ nhận thời gian của OS nào nhỉ. Em rối lắm :(

dakhunter
21-06-16, 03:42 PM
Edit thêm là:
Lúc em chạy theo trường hợp 1: Thì chỉnh thời gian trong windows7 không. chạy lại server thì event em cần vẫn chưa hiện :(
Còn lúc em chạy theo trường hợp 2: Thì chỉnh thời gian cả windows10 và windows7 thì hên xui lúc hiện lúc không hiện event

Vì ban đầu chơi trên windows10 nhưng sau add cái Vòng sáng vô windows10 nó lỗi màu sắc ở font chữ , vd"võ lâm minh chủ". Phải để ở dạng màu 32 bit mới hết, nhưng dạng màu 32 bit thì lỗi mất nhân vật nên em bưng qua windows7 chơi luôn

tinhhack
21-06-16, 04:42 PM
không làm lunix nhưng cách test thế này
1. chỉnh 3 os hơn nhau 2 phút đi
dùng hàm date() để lấy thời gian hiển thị lên thì mình biết dc nó sv nó lấy time của cái nào. mà theo mình nghĩ thì nó lấy time của os lunix, không biết đúng không;))

dakhunter
21-06-16, 05:20 PM
không làm lunix nhưng cách test thế này
1. chỉnh 3 os hơn nhau 2 phút đi
dùng hàm date() để lấy thời gian hiển thị lên thì mình biết dc nó sv nó lấy time của cái nào. mà theo mình nghĩ thì nó lấy time của os lunix, không biết đúng không;))

Em hơi nghi nghi là nó lấy time của centos mà không biết đúng không. Time windows7 lâu lâu nó nhảy sang ngày lạ lạ. Nhớ rõ ràng trước đó đâu có chỉnh ngày này :D Cảm ơn bác. Mà dùng hàm date() đó bỏ vào npc hả bác

bthhhz
21-06-16, 09:05 PM
Con Centos nó sẽ lấy giờ chuẩn của con win 7
Cứ tắt tab ở secureCRT xong rồi bật lại là thấy số giờ bằng nhau ngay
ví dụ nhé : Khi sv bạn chạy xong
Bạn tắt sv
Rồi sau đó bạn mở lên 1 tab từ SecureCRT sẽ thấy thời gian k chính xác
Sau đó bạn tắt tab đó
Mở lại tab mới. sẽ lây thời gian của máy ảo win 7

Cam đoan khỏi cần tét lại . Vì mình đã có dùng và cũng có cài cho người ta khá nhiều server online nên vấn đề này k nên bàn cãi nữa

dakhunter
21-06-16, 11:11 PM
Con Centos nó sẽ lấy giờ chuẩn của con win 7
Cứ tắt tab ở secureCRT xong rồi bật lại là thấy số giờ bằng nhau ngay
ví dụ nhé : Khi sv bạn chạy xong
Bạn tắt sv
Rồi sau đó bạn mở lên 1 tab từ SecureCRT sẽ thấy thời gian k chính xác
Sau đó bạn tắt tab đó
Mở lại tab mới. sẽ lây thời gian của máy ảo win 7

Cam đoan khỏi cần tét lại . Vì mình đã có dùng và cũng có cài cho người ta khá nhiều server online nên vấn đề này k nên bàn cãi nữa

Cảm ơn đại ka nhiều lắm :D 30 kí tự

vietgym
22-06-16, 09:34 AM
Các máy ảo (guets) sẽ lấy thời gian từ máy chính (host)

Trong trường hợp này thì tất cả máy ảo lấy thời gian của máy win cài vmware nhé

dakhunter
22-06-16, 11:15 AM
Các máy ảo (guets) sẽ lấy thời gian từ máy chính (host)

Trong trường hợp này thì tất cả máy ảo lấy thời gian của máy win cài vmware nhé

Biết là vậy nhưng mà lúc chơi mình chỉnh thời gian lại kìa. Như thế phải mắc công tắt cả centos và windows7. Bác kia hướng dẫn em khá okay :D