PDA

View Full Version : [TLBB] không chạy được server

hiphop100chop
12-06-16, 08:52 AM
e chạy server thì bị lỗi này ai chỉ cho e nó bị sao không ạ, vào game báo bảo dưỡng máy chủ, trước đó thì đã vào game được, tắt đi bật lại thì bị vậy

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

còn 1 cái nữa là khi e chạy Launch thì file loginserver e sửa rồi tự động đổi lại ip cũ, có cách nào chạy Launch mà vẫn giữ được file loginserver mình đã sửa không ạ

ai đi qua giúp e với, e cảm ơn ạ

shinno
12-06-16, 08:57 AM
e chạy server thì bị lỗi này ai chỉ cho e nó bị sao không ạ, vào game báo bảo dưỡng máy chủ, trước đó thì đã vào game được, tắt đi bật lại thì bị vậy

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

còn 1 cái nữa là khi e chạy Launch thì file loginserver e sửa rồi tự động đổi lại ip cũ, có cách nào chạy Launch mà vẫn giữ được file loginserver mình đã sửa không ạ

ai đi qua giúp e với, e cảm ơn ạ

chưa đủ tuổi mà muốn mở online :))

hiphop100chop
12-06-16, 09:01 AM
chưa đủ tuổi mà muốn mở online :))

e k biết thì hỏi, sao bác thành kiến thế với lại e đang test thử cho ae chơi thôi, máy đang chạy cũng là máy ở nhà chứ làm gì đã có kinh nghiệm mà kinh doanh, bác giúp dc thì giúp k thì đừng nói thế chứ

zacktt
12-06-16, 01:51 PM
Câu Hỏi 1 : Không dám nhận xét

Câu Hỏi 2 : Lauch chạy theo Lauch.ini

Mình hướng dẫn được vậy thôi bạn tự tư duy nhé

hiphop100chop
12-06-16, 09:43 PM
Câu Hỏi 1 : Không dám nhận xét

Câu Hỏi 2 : Lauch chạy theo Lauch.ini

Mình hướng dẫn được vậy thôi bạn tự tư duy nhé

đã xử lý xong cả 2, cảm ơn bạn nhé

toantuanh
13-06-16, 08:29 AM
đã xử lý xong cả 2, cảm ơn bạn nhé

Chạy bằng launch thì edit lại chút xíu cái launch.ini
Phải cài thêm web server nữa nhé nếu ubuntu tích hợp web sẵn như cái ubuntu hamachi thì khỏi cài ưebserver..
Nên vào bằng file .Bat thì ok hơn ..
Lỗi trên bạn chỉnh sửa ip trong 3 file login.ini server.ini sharemem.ini rồi nhớ mở port nếu onl bằng adsl bạn nhé ..

Sói Đẹp Trai
13-06-16, 11:41 AM
Trường hợp sv dump kiểu này cần phải check cái folder Log. Xem cái log sv_dump, error, assert, function, luaerror gì đó có hết. Áp dụng cho cả sv đang chạy mà đột nhiên bị dump.

hiphop100chop
13-06-16, 05:46 PM
Trường hợp sv dump kiểu này cần phải check cái folder Log. Xem cái log sv_dump, error, assert, function, luaerror gì đó có hết. Áp dụng cho cả sv đang chạy mà đột nhiên bị dump.

thank bạn, game đã chạy nhưng khi out ra vào lại mọi thứ đã làm trong game mất hết quay lại khi mới lập nhân vật lý do tại sao vậy bạn

huuduyen_05
14-06-16, 07:59 AM
thank bạn, game đã chạy nhưng khi out ra vào lại mọi thứ đã làm trong game mất hết quay lại khi mới lập nhân vật lý do tại sao vậy bạn

Cái này gọi là rollback, do cơ sở dữ liệu có vấn đề, hoặc server chạy bị gì đó làm cho không lưu thông tin.