PDA

View Full Version : [JX] con nghiện vltk xin bái sư học ngệ mong các tièn bối giúp đỡ

hoilamgi45
29-05-16, 05:44 PM
như tiêu đề e đang cần nhận 1 sư phụ cao tay về jx để học hỏi mở 1 sv jx võ lâm
có ai nhận cậu học trò ngoan này lầm đệ tử ko :D

Chú ý post bài đúng box

killer20099
29-05-16, 06:02 PM
như tiêu đề e đang cần nhận 1 sư phụ cao tay về jx để học hỏi mở 1 sv jx võ lâm
có ai nhận cậu học trò ngoan này lầm đệ tử ko :D

thà là nhờ người ta dạy cài jx rồi cái gì ko biết hỏi chắc có người dạy còn đọc thấy mở 1 sv jx là thôi next :-h:-h:-h:-h:-h:-h

hoilamgi45
29-05-16, 06:09 PM
thà là nhờ người ta dạy cài jx rồi cái gì ko biết hỏi chắc có người dạy còn đọc thấy mở 1 sv jx là thôi next :-h:-h:-h:-h:-h:-h

nếu nói học làm jx về mà ko mở sv thì là nói dối nên e có sao nói vậy néu a có lòng nhận dạy e thì e cảm ơn

wermanhme1990
29-05-16, 06:19 PM
nếu nói học làm jx về mà ko mở sv thì là nói dối nên e có sao nói vậy néu a có lòng nhận dạy e thì e cảm ơn

Bạn rất thẳng thắn, thường những người làm game private chẳng bao giờ cần sư phụ cả. jx bạn cứ lội cho nát cái box jx, cộng với google search nữa, sau đó mỡ online nhiều, vấp váp nhiều, tự khắc sẽ tu thành chính quả, chứ chẳng ai chỉ dạy cái đó đâu, để thời gian đó người ta làm việc khác.

hoilamgi45
29-05-16, 06:25 PM
Bạn rất thẳng thắn, thường những người làm game private chẳng bao giờ cần sư phụ cả. jx bạn cứ lội cho nát cái box jx, cộng với google search nữa, sau đó mỡ online nhiều, vấp váp nhiều, tự khắc sẽ tu thành chính quả, chứ chẳng ai chỉ dạy cái đó đâu, để thời gian đó người ta làm việc khác.

cách cài đặt thì e hỉu rồi nhưng ko biết cách build 1 sv riêng và viét code nên cần sư phụ ở trên google nó chỉ nói sơ qa ko chi tiết

wermanhme1990
29-05-16, 06:44 PM
cách cài đặt thì e hỉu rồi nhưng ko biết cách build 1 sv riêng và viét code nên cần sư phụ ở trên google nó chỉ nói sơ qa ko chi tiết

Cái bạn yêu cầu đòi hỏi thời gian 1 đến 2 năm mới làm được, code jx thì học lua, còn nếu muốn build từ source code thì học C/C++, sql, và nhiều kiến thức tổng hợp nữa, không thể ngày 1 ngày 2 là được.
Bạn nên đăng ký 1 khóa học c/c++ cơ bản, rồi đến nâng cao ở các trung tâm, sau đó tùy mục đích mà tìm hiểu thêm. Google là một ông giáo sư miễn phí tốt nhất mà mình từng biết. Cái gì khó có google.

hoilamgi45
29-05-16, 06:53 PM
Cái bạn yêu cầu đòi hỏi thời gian 1 đến 2 năm mới làm được, code jx thì học lua, còn nếu muốn build từ source code thì học C/C++, sql, và nhiều kiến thức tổng hợp nữa, không thể ngày 1 ngày 2 là được.
Bạn nên đăng ký 1 khóa học c/c++ cơ bản, rồi đến nâng cao ở các trung tâm, sau đó tùy mục đích mà tìm hiểu thêm. Google là một ông giáo sư miễn phí tốt nhất mà mình từng biết. Cái gì khó có google.
a add fb e chỉ các build 1 sv riêng dc ko 0905876044

wermanhme1990
29-05-16, 06:58 PM

Mình đâu có biết gì đâu, nghe người khác nói rồi chém gió lại thôi.

nhjm_jx
29-05-16, 06:58 PM
sao k gõ google cách buil source jx?

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
cách buil ra server đây, còn code thì học c hay c++ gì đó code lên, mình k biết code k chỉ tiếp dc :-s

hoilamgi45
29-05-16, 07:35 PM
sao k gõ google cách buil source jx?

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
cách buil ra server đây, còn code thì học c hay c++ gì đó code lên, mình k biết code k chỉ tiếp dc :-s

đa tạ đa tạ :D
ah cho hỏi sao e ko cài dc vmware tren win 7 vậy

hvaquang
29-05-16, 07:37 PM

- Lội nát hết rồi nhưng 1 số lại k hiểu :((

hoilamgi45
29-05-16, 07:47 PM
xin hỏi là cái source mình tải trên mạng có dc ko

hvaquang
29-05-16, 07:51 PM
xin hỏi là cái source mình tải trên mạng có dc ko

tuỳ thôi. chứ tui test nhìu cái vẫn thường gặp 1 số lỗi Bác Hồ có sống dậy củng k giải quyết được :))))
- Thôi cứ lấy 1 sv share cài rồi test tập tành từ từ :v

hoilamgi45
29-05-16, 08:05 PM
tuỳ thôi. chứ tui test nhìu cái vẫn thường gặp 1 số lỗi Bác Hồ có sống dậy củng k giải quyết được :))))
- Thôi cứ lấy 1 sv share cài rồi test tập tành từ từ :v

a add fb e cho e xin link tải source jx vs 0905876044

trongduydn
29-05-16, 08:23 PM

em muốn mở 1 sever linux trên vps cho xóm pk
và 1 phần muốn tìm hiểu về jx bác có thể giúp em với đc k

taoaccts13
29-05-16, 09:22 PM
Mở sv thì tự thân vận động đi nhé =)) trong forum có nhiều hướng dẫn rồi =))

Còn muốn build 1 sv jx của riêng mình thì cần phải : đi học C/C++ đi, và học mấy cái khác nữa như SQL chẳng hạn :)) hoặc web nữa để tự làm cái web luôn =)).

Có gì bí quá muốn thỉnh giáo post bài lên forum, hên xui có cao nhân nào muốn giúp thì ng ta giúp cho

-> Chứ ko ai rãnh đi bày bạn từ đứa ko biết gì mà build ra 1 cái sv đâu nhé :)) ng ta rãnh vậy tự ngồi code cái sv của ng ta còn hơn =))

ochohieucac123
29-05-16, 09:29 PM
chưa thành thạo các hàm mà múc lun SRC Mạnh zữ :))

emyeusss7
30-05-16, 03:19 PM

bạn cho mình hỏi xíu, patch client hiện tại đang dùng cho jx linux là source c++ build từ jx win ra, hay nó là 1 bản khác riêng biệt vậy bạn ?

Cám ơn bạn !

vietgym
02-06-16, 09:22 AM
Các bạn mới làm đừng nên đặt mục tiêu cao quá (Mở Server nạp card dt để hút máu ngay chẳng hạn(, hay bắt đầu từ từ như mình:

Giai đoạn 1: Tìm hiểu chung trên JX Server cài sẵn

1/Chạy thông thạo Server/Client
Mục đích là tìm hiểu quá trình chạy của Server, kết nối của Client
Các ứng dụng Server mở
Các Port mở (Port DB, Port Game, Port chat....vv)
Cách thực hiện là load máy ảo cài sẵn JX Server về, (tốt nhất là loại 15 in 1 của tuan 565 ấy), load patch client tương ứng
Chạy thử JX với JXStartup mà tuan565 đã cấu hình sẵn, Chạy Client. Tìm hiểu từng bước chạy, ví dụ các tập ứng dụng như S3Relay, GameServer cái nào chạy trước, nó mở những port nào và cách đổi những port đó. Các tập thư viện dll liên quan
Có thể cut đi các tập ứng dụng, thư viện và chạy xem lỗi gì để tìm hiểu chức năng của nó

2/Tìm hiểu cấu trúc của Server, Client
Mục đích là thư mục nào dùng để làm gì, sự tương ứng giữa thư mục tại Server và thư mục tại Client
Cách thực hiện là cut đi từng thư mục và chạy xem lỗi gì...tiếp đó so sánh các bản JX Server/Client với nhau để thấy sự khác biệt của cấu trúc từng Server, cách bố trí các Script tương ứng để tạo ra các Event

3/Tìm hiểu cấu trúc của các Script
Mục đích là tìm hiểu về cấu trúc các Script ví dụ những Script nào chính phụ thuộc hoạt động cả Server, những Script nào phụ, chỉ cho 1 sự kiện nhất định. Cách làm là vào từng thư mục từ thư mục to đến thư mục con, mở các file .lua và .txt bằng các ứng dụng đã quy định

Mình đang ở giai đoạn này

Giai đoạn 2: Tự tạo các sự kiện dựa trên JX Server cài sẵn

Sau khi đã am hiểu về cấu trúc Script, bắt đầu học thêm các Script vào, đầu tiên là các Script cho 1 sự kiện nhất định (Ví dụ sự kiện Noel) để tránh ko làm ảnh hưởng đến hoạt động của Server. Dần dần chỉnh sửa những Script chính phụ thuộc hoạt động của cả Server như nhân vật, skill....vv

Dự kiến tìm hiểu trong vòng 6 tháng

Giai đoạn 3: Lập trình JX và đưa Server Online với đầy đủ portal và chức năng

Dự kiến tìm hiểu trong vòng 2 năm

Trên cơ sở source code của JX và kiến thức C++ sẽ biên dịch và chạy thử...

hvaquang
03-06-16, 09:40 AM
Các bạn mới làm đừng nên đặt mục tiêu cao quá (Mở Server nạp card dt để hút máu ngay chẳng hạn(, hay bắt đầu từ từ như mình:

Giai đoạn 1: Tìm hiểu chung trên JX Server cài sẵn

1/Chạy thông thạo Server/Client
Mục đích là tìm hiểu quá trình chạy của Server, kết nối của Client
Các ứng dụng Server mở
Các Port mở (Port DB, Port Game, Port chat....vv)
Cách thực hiện là load máy ảo cài sẵn JX Server về, (tốt nhất là loại 15 in 1 của tuan 565 ấy), load patch client tương ứng
Chạy thử JX với JXStartup mà tuan565 đã cấu hình sẵn, Chạy Client. Tìm hiểu từng bước chạy, ví dụ các tập ứng dụng như S3Relay, GameServer cái nào chạy trước, nó mở những port nào và cách đổi những port đó. Các tập thư viện dll liên quan
Có thể cut đi các tập ứng dụng, thư viện và chạy xem lỗi gì để tìm hiểu chức năng của nó

2/Tìm hiểu cấu trúc của Server, Client
Mục đích là thư mục nào dùng để làm gì, sự tương ứng giữa thư mục tại Server và thư mục tại Client
Cách thực hiện là cut đi từng thư mục và chạy xem lỗi gì...tiếp đó so sánh các bản JX Server/Client với nhau để thấy sự khác biệt của cấu trúc từng Server, cách bố trí các Script tương ứng để tạo ra các Event

3/Tìm hiểu cấu trúc của các Script
Mục đích là tìm hiểu về cấu trúc các Script ví dụ những Script nào chính phụ thuộc hoạt động cả Server, những Script nào phụ, chỉ cho 1 sự kiện nhất định. Cách làm là vào từng thư mục từ thư mục to đến thư mục con, mở các file .lua và .txt bằng các ứng dụng đã quy định

Mình đang ở giai đoạn này

Giai đoạn 2: Tự tạo các sự kiện dựa trên JX Server cài sẵn

Sau khi đã am hiểu về cấu trúc Script, bắt đầu học thêm các Script vào, đầu tiên là các Script cho 1 sự kiện nhất định (Ví dụ sự kiện Noel) để tránh ko làm ảnh hưởng đến hoạt động của Server. Dần dần chỉnh sửa những Script chính phụ thuộc hoạt động của cả Server như nhân vật, skill....vv

Dự kiến tìm hiểu trong vòng 6 tháng

Giai đoạn 3: Lập trình JX và đưa Server Online với đầy đủ portal và chức năng

Dự kiến tìm hiểu trong vòng 2 năm

Trên cơ sở source code của JX và kiến thức C++ sẽ biên dịch và chạy thử...
Bác nói rất hay.. chuân quá rồi ;))