PDA

View Full Version : Server mu cnc.mobi

sgamer
27-05-16, 03:48 PM
tình hình là cũng đủ rồi.
quyết định share con này
thím nào muốn có sv mu cnc thì inbox mình share cho nhé.
ưu tiên những bạn biết về con này không có nhiều mu quá lại loạn ko kiếm ăn được.
Sài được apk của mucnc.mobi chỉ cần sửa lại đường dẫn thui nhé

Bạn nào muốn có web đầy đủ xin vui lòng qua toppic trước mình share download file mu02.
Còn đây là link sv. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bên trong có hướng dẫn = hình các bạn chép ở mu02 sang nhé coppy cho đầy đủ là ok.
Client thì download mucnc.
Chú ý trong client nó có mấy chỗ sdk thì đừng sửa gì.không cần chỉnh time.
Nếu muốn có hết event thì coppy ở mu01 sang thư mục event.
Nếu muốn dùng api_start thì thay
<Token count="10000" randseed="123456" sha1="12345" data="12345" webkey="uJ7FAhPOVQhplySuxQ8u" />
Bằng
<Token count="10000" randseed="123456" sha1="12345" data="12345" webkey="AHn77Hxbqeg99jdggaqnm" />

Chúc các bạn thành công.

wermanhme1990
27-05-16, 04:03 PM
Share public đi bạn, kiếm tiền chỉ là 1 chuyện, share ra để cộng đồng dev mobile phát triển.

tomatoes
27-05-16, 04:39 PM
show vài pic xem,ko tin lắm :|
Bạn share Server hay share Client edit lại IP ?

Jymmy
27-05-16, 05:36 PM
Đã inbox chờ share:) Share share..... share..... share

vitti
27-05-16, 05:40 PM
quá toẹt vời, đã inbox bác, làm online được mà nhìn đống tiếng tào trong SystemTask ghê sợ quá, mong bác reply và share sớm cho anh em được nhờ

Hãy viết tên miền đầy đủ của clbgamesvn ? (gợi ý câu trả lời: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

khangbeou
27-05-16, 05:53 PM
Đã Inbox,

Bạn share mình với. cái mu mobi lâu rồi mà chưa làm được

ochohieucac123
27-05-16, 06:41 PM
MU loại CNC là gì thế nhỉ sao lắm MUva4j :confident:

Hearts
27-05-16, 07:39 PM
MU loại CNC là gì thế nhỉ sao lắm MUva4j :confident:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
mới mở như thằng <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đấy thím ơi .

vitti
27-05-16, 07:44 PM
Bác sgamer share đi mà :((

Diễn đàn CLBGAMESVN thành lập từ năm nào ? (2005)

vitti
27-05-16, 07:51 PM
Chán quá :(

Làm phép tính sau để cho ra kết quả: 1 + 1 x 2 = ? (gợi ý câu trả lời: 3)

vitti
27-05-16, 08:19 PM
Bác sgamer online trả lời em đi bác ơi :( sao bác phũ phàng thế ạ?

--- Chế độ gộp bài viết ---

Bác với em cùng quê Ninh Bình bươn trải kiếm sống mà sao bác online ko nói lời nào để anh em mòn mỏi chờ đợi thế bác :(((((

vn9011
27-05-16, 08:31 PM

Bác với em cùng quê Ninh Bình bươn trải kiếm sống mà sao bác online ko nói lời nào để anh em mòn mỏi chờ đợi thế bác :(((((

Ơ thế hóa ra sever này của bác sgame à
Bác cho em ít kc với

vitti
27-05-16, 08:35 PM
Ơ thế hóa ra sever này của bác sgame à
Bác cho em ít kc với

không phải mà là bác ấy dev được thôi, còn bên cnc kia thì ko biết là họ mua bên china hay gì

:( pm bác ấy mà bác ấy còn ko thèm đọc thì phải :(( giả tiền bác ấy cũng ko nhận thì phải :(( hic không biết bác ấy cần gì để share cho ae dùng nữa [-O<

Hearts
27-05-16, 08:37 PM

Người ta share thì sẽ share , có ngồi đây cmt chục post nữa cũng thế thôi ! Chưa kể ưu tiên chứ không phải ai cũng share . :))
Trong thời gian đấy thì ngồi nghiên cứu về Server đi :Laluot_241:

P/s: Mà bên tàu nó đã mod bản W12 và thời trang rồi . :Laluot_162:

vitti
27-05-16, 08:42 PM
Người ta share thì sẽ share , có ngồi đây cmt chục post nữa cũng thế thôi ! Chưa kể ưu tiên chứ không phải ai cũng share . :))
Trong thời gian đấy thì ngồi nghiên cứu về Server đi :Laluot_241:

P/s: Mà bên tàu nó đã mod bản W12 và thời trang rồi . :Laluot_162:

mình vẫn đang ngồi việt hóa nè, đi nhờ người việt hóa hộ chứ google thì thà ko việt hóa, dùng tool thì cũng ko khác google là mấy :(, về phần client thì lắp ghép bên cnc sang thì cũng được kha khá rồi.

PS: Thôi bác ấy share thì chắc đã share rồi, mấy lần trước cũng như này, pm hỏi mãi ko trả lời 1 câu, rồi mình bảo thuê cài server thì bác ấy có rep bảo teamview mà chờ mãi ko thấy bác ấy vào đành tắt máy :(

MozillaFirefox
27-05-16, 09:00 PM
mình vẫn đang ngồi việt hóa nè, đi nhờ người việt hóa hộ chứ google thì thà ko việt hóa, dùng tool thì cũng ko khác google là mấy :(, về phần client thì lắp ghép bên cnc sang thì cũng được kha khá rồi.

PS: Thôi bác ấy share thì chắc đã share rồi, mấy lần trước cũng như này, pm hỏi mãi ko trả lời 1 câu, rồi mình bảo thuê cài server thì bác ấy có rep bảo teamview mà chờ mãi ko thấy bác ấy vào đành tắt máy :(

Bác thử dùng thằng này dịch xem sao. Em thấy dịch cũng chuẩn
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vitti
27-05-16, 09:08 PM
Bác thử dùng thằng này dịch xem sao. Em thấy dịch cũng chuẩn

Ok bác. Để mình dịch xem sao. Nhưng vẫn mong bác sgamer share bản server hoàn thiện. Client thì mình làm xong rồi

MozillaFirefox
27-05-16, 09:10 PM
Ok bác. Để mình dịch xem sao. Nhưng vẫn mong bác sgamer share bản server hoàn thiện. Client thì mình làm xong rồi

Bác làm video hướng dẫn cài cho newbie đc ko bác :D
Hoặc hình ảnh cũng đc :D

sgamer
27-05-16, 09:19 PM
mạng nhà kém upload toàn bị lỗi mình sẽ cập nhật link nhanh nhất có thể

anhemtb113
27-05-16, 09:21 PM
hốt hàng :))))=D>=D>=D>=D>=D>
8-|8-|8-|8-|8-|>-)>-)>-)>-)

Hearts
27-05-16, 09:24 PM
Thế này thì mucnc còn thua xa :Laluot_149:

161012
27-05-16, 09:27 PM
inbox share mình mới

Làm phép tính sau để cho ra kết quả: 1 + 1 x 2 = ? (gợi ý câu trả lời: 4)

vitti
27-05-16, 09:28 PM
Bác làm video hướng dẫn cài cho newbie đc ko bác :D
Hoặc hình ảnh cũng đc :D

Bác làm đc những gì rồi? Cần hỗ trợ gì bảo mình chứ làm laki lâu lắm

vitti
27-05-16, 09:33 PM

Heart ơi sửa mấy cái logo của mucnc chỗ nào nhỉ? Lúc vào game nó cứ hiện mucnc.mobi mà ko biết sửa ở file nago (mình lấy asset của mucnc)

Hearts
27-05-16, 09:42 PM
Heart ơi sửa mấy cái logo của mucnc chỗ nào nhỉ? Lúc vào game nó cứ hiện mucnc.mobi mà ko biết sửa ở file nago (mình lấy asset của mucnc)

trong Folder Asset !

Khoe tý thôi :Laluot_188:

vitti
27-05-16, 09:54 PM
trong Folder Asset !

Khoe tý thôi :Laluot_188:

Biết là trong đó rồi mà ko rõ file nào mà. Cậu biết chỉ mình với

tieulytu
27-05-16, 09:56 PM
xin về tự sướng được không bác :D

Hearts
27-05-16, 09:56 PM
Biết là trong đó rồi mà ko rõ file nào mà. Cậu biết chỉ mình với

Trong bộ gốc có tool , xài Visual Studio 2010-2015 ! Xài hàng copy từ mu khác không được đâu . :|

sgamer
27-05-16, 09:57 PM
Cánh 12 à sắp có MG ingame :D:D:D

vitti
27-05-16, 10:02 PM
Trong bộ gốc có tool , xài Visual Studio 2010-2015 ! Xài hàng copy từ mu khác không được đâu . :|

Bộ 6.6GB mình build thử thì thấy thiếu bao nhiêu file là sao nhỉ :(

Hearts
27-05-16, 10:06 PM
Bộ 6.6GB mình build thử thì thấy thiếu bao nhiêu file là sao nhỉ :(

Đang bao trong bộ gốc có tool , chứ ai bảo xài bộ gốc đâu . Và tool đấy phải xài Visual Studio với lại thêm một mớ tool khác , phải biết qua chứ dân newbie k làm được , nó k đơn giản như kiểu mở file = notepad++ rồi việt hóa . :Laluot_234:
Bản thân mình cũng chỉ việt hóa được 80% so với mu2v thôi . Nên có hỏi thêm thì cũng chịu :Laluot_108:
Và cơ bản thì không xài client của đám mu2v hoặc mucnc dc chỉ xài từ client tàu nên việt hóa nó sẽ đè chữ , lỗi font ...blah..blah

Cánh 12 à sắp có MG ingame :D:D:D

Thím up Server e xem coi tụi mucnc nó việt hóa kiểu gì nào . E việt hóa hết từ Client đến Server ( những cái cỏ thể VH dc ) rồi mà vẫn còn chữ tàu ! :Laluot_240:

sgamer
27-05-16, 10:18 PM
Đã uplate link #1 các bạn down về chạy nhé. Không chạy được thì pó tay.com
đã chạy ok

hocdevgame
27-05-16, 10:19 PM
Đã uplate link #1 các bạn down về chạy nhé. Không chạy được thì pó tay.com
đã chạy ok

Phá trinh cho lần đầu dowload nhưng k pik gì keke

wermanhme1990
27-05-16, 10:21 PM
Hàng mobile dạo này nhiều, không thấy admin tạo thêm box mới cho mobile nhỉ.

hocdevgame
27-05-16, 10:24 PM
Cùng ý kiến nên lập 1 box tiện trao đổi với kiếm thêm thông tin để dev dễ. Máy game PC nay hack quá rồi hix

Hearts
27-05-16, 10:26 PM
Nhìn có vẻ giống bản máy ảo :|

hocdevgame
27-05-16, 10:29 PM
Nhìn có vẻ giống bản máy ảo :|

Còn này chạy máy ảo win 14Gb đc không bạn

sgamer
27-05-16, 10:51 PM
Ban đầu nhìn thì giống nhưng chạy xong rồi thì không giống.gameserver được tối ưu hóa lượng ram máy chủ.
Fix bug game. Ko share web adm cpn

MozillaFirefox
27-05-16, 11:10 PM
Ban đầu nhìn thì giống nhưng chạy xong rồi thì không giống.gameserver được tối ưu hóa lượng ram máy chủ.
Fix bug game. Ko share web adm cpn

hướng dẫn đổi ip trong file apk đc ko thớt :D

BeeZone
27-05-16, 11:39 PM
hướng dẫn đổi ip trong file apk đc ko thớt :D
.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Save lại xong phải signer apk nhé (dùng apktool) không đừng hỏi vì sao install BlueStacks lỗi

dodt1306
28-05-16, 12:44 AM
toàn thông báo phiên bản client cũ , cần update thôi, dùng client của CMC

vn9011
28-05-16, 12:49 AM
Ơ vậy mucnc.mobi ko phải của bác sgame hả.đang tính xin ít kc chơi mà.có cách nào kiếm đc kc của mu này ko nhỉ

Hearts
28-05-16, 04:24 AM
Mãi mới xong tận 4h30 sáng =)) Để config nốt rồi mở server cho thấy thím nghịch cho vui , h đi ngủ :))

Wing12 - Thời trang nhân vật -
:Laluot_141:
Việt hóa sida nhé , vì xài vietpharse không phải tự dịch :Laluot_102:

danhducdcnag
28-05-16, 07:11 AM
ace có mu01 và mu02 up lại giùm em link cũ dieee cảm ơn rất nhiều.

vitti
28-05-16, 07:27 AM

sgamer
28-05-16, 07:58 AM
Sv thì chưa vh.client cnc đọc kỹ ở #1 để chạy được client cnc

vitti
28-05-16, 09:31 AM
Sv thì chưa vh.client cnc đọc kỹ ở #1 để chạy được client cnc

em tưởng sv việt hóa rồi nên em mong mòn con ngươi ngày hôm qua -_- chứ client thì em việt hóa xong xừ rồi. Không sao, cảm ơn bác nha, hi vọng bác còn share nhiều thứ cho ae cùng hưởng. =D>

hasuxi
28-05-16, 12:40 PM

anhemtb113
28-05-16, 09:05 PM
ai chạy được không install hộ vớiiii=((=((=((=((

sgamer
28-05-16, 10:53 PM
Từ nay mình ko share gì trên D Đ này nữa.Ai đời share xong mấy thánh ko cài được lại inbox share mà ko có hướng dẫn thì share làm cái .... gì ít ra cũng phải có cái video hướng dẫn chứ.rồi nhiều thứ khác nữa.:-&:-&:-&:-&:-&

wermanhme1990
28-05-16, 11:02 PM
Từ nay mình ko share gì trên D Đ này nữa.Ai đời share xong mấy thánh ko cài được lại inbox share mà ko có hướng dẫn thì share làm cái .... gì ít ra cũng phải có cái video hướng dẫn chứ.rồi nhiều thứ khác nữa.:-&:-&:-&:-&:-&
Cứ share đi bạn, nhưng cuối bài chốt thêm cái p/s nữa:
Note: không support dưới mọi hình thức.
Sẽ không bị làm phiền.

caoanhdat
28-05-16, 11:37 PM
dùng client cnc toàn bị vào game lỗi update nhỉ, không chạy đc ai giải thích được không ?

Jymmy
29-05-16, 01:43 PM
em tưởng sv việt hóa rồi nên em mong mòn con ngươi ngày hôm qua -_- chứ client thì em việt hóa xong xừ rồi. Không sao, cảm ơn bác nha, hi vọng bác còn share nhiều thứ cho ae cùng hưởng. =D>

việt hóa đc hết client r thì ngon r , ném vào sv chạy thôi

tuyenyd
29-05-16, 04:59 PM
Ai cho mình hỏi cái, như thế này là bị lỗi gì ah, bên phía server đã bật đủ cả 3 task rồi, chỉnh sửa ip đầy đủ hết, giờ nó hiện lỗi này. Ai đi ngang qua giúp mình với

huycandy
29-05-16, 09:07 PM
Ai cho mình hỏi cái, như thế này là bị lỗi gì ah, bên phía server đã bật đủ cả 3 task rồi, chỉnh sửa ip đầy đủ hết, giờ nó hiện lỗi này. Ai đi ngang qua giúp mình với

Không kết nối được severrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr X_X

toan1993
29-05-16, 10:18 PM
Mấy bác cho em hỏi làm sao để việt hóa được file .unity3d với.em tìm đủ cách rồi mà không tìm được phần mềm nào edit nó cả. Thank cả nhà

tuyenyd
30-05-16, 02:33 AM
Không kết nối được severrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr X_X
bác cài được chưa, giúp em chút đc ko???

huycandy
30-05-16, 09:05 AM
bác cài được chưa, giúp em chút đc ko???

Kiểm tra lại ip file apk xem đúng chưa. Cứ làm như sgamer hướng dấn là ok hết X_XX_XX_X

tuyenyd
02-06-16, 02:40 AM
Kiểm tra lại ip file apk xem đúng chưa. Cứ làm như sgamer hướng dấn là ok hết X_XX_XX_X
em dò sạch banh rồi, ip chỉnh hết không chừa chỗ nào nữa bác ơi, mà vẫn cứ bị vầy hoài, hờn : '(

vitti
02-06-16, 04:40 AM
Các bác bỏ ý định với con này đi. Chơi tự sướng thì dùng bản ko check acc bên topic cũ share cho nhanh. Còn thương mại như bác sgamer nói thì ko đc đâu. Thứ nhất là ko sửa đc mấy chữ mucnc.mobi trong apk của nó vì ko có tool của bộ gốc. Thứ 2 là chưa việt hóa đc server. Thứ 3 là có dùng client mucnc thì sửa hết rồi vẫn chả vào đc game vì toàn báo phiên bản quá cũ (chả hiểu bác sgamer làm kiểu gì mà vào đc game). Dùng client trong bộ share của bác hearts thì lại vào đc (client china sửa ip giống client mucnc) thế mới biết là lỗi phiên bản quá cũ là do client và chẳng ai chỉ cách sửa cả. Thứ 4 là cũng chẳng ai chỉ cách sửa chỉnh lani tỉ lệ drop đồ, chỉnh lại dame của các class trong game vì hiện cái server mà bác hearrt hay bác sgamer share dame đánh ra cả chục triệu ở chuyển 0 level 46, boss nào cũng chỉ 1 hit là die thì đánh đấm thương mại thương méo cái gì.
Đó, nói nhanh cho đỡ lằng nhằng

tuyenyd
02-06-16, 04:43 PM
Các bác bỏ ý định với con này đi. Chơi tự sướng thì dùng bản ko check acc bên topic cũ share cho nhanh. Còn thương mại như bác sgamer nói thì ko đc đâu. Thứ nhất là ko sửa đc mấy chữ mucnc.mobi trong apk của nó vì ko có tool của bộ gốc. Thứ 2 là chưa việt hóa đc server. Thứ 3 là có dùng client mucnc thì sửa hết rồi vẫn chả vào đc game vì toàn báo phiên bản quá cũ (chả hiểu bác sgamer làm kiểu gì mà vào đc game). Dùng client trong bộ share của bác hearts thì lại vào đc (client china sửa ip giống client mucnc) thế mới biết là lỗi phiên bản quá cũ là do client và chẳng ai chỉ cách sửa cả. Thứ 4 là cũng chẳng ai chỉ cách sửa chỉnh lani tỉ lệ drop đồ, chỉnh lại dame của các class trong game vì hiện cái server mà bác hearrt hay bác sgamer share dame đánh ra cả chục triệu ở chuyển 0 level 46, boss nào cũng chỉ 1 hit là die thì đánh đấm thương mại thương méo cái gì.
Bác còn bản không check acc đó không, nhiều bài quá em ko tìm lại được, bị trôi đi đâu rồi. Được thì up dùm em với. Cảm ơn bác nhiều.

kehuydietUS
02-06-16, 05:26 PM

bạn nói cứ như kiểu áp đặt ấy , như thể là người ta share Sever rồi người ta phải chỉ tường tận bạn tất cả ấy nếu vậy hãy thương lượng và trả phí cho họ
còn không hãy vọc và mày mò nó ok =))

ngochuycf2012
02-06-16, 05:56 PM
bạn nói cứ như kiểu áp đặt ấy , như thể là người ta share Sever rồi người ta phải chỉ tường tận bạn tất cả ấy nếu vậy hãy thương lượng và trả phí cho họ

Ít nhất bác ý cũng dập tắt hi vọng của mấy thằng tiền ít đòi hít l` thơm :D

ochohieucac123
02-06-16, 07:07 PM
Mấy cái hay người ta bỏ công sức chất xám mới thành công đâu có dễ .
Trời ko phụ lòng người cứ vọc nhiệt vào rùi cũng sẽ dc.:sexy_girl:

vitti
02-06-16, 10:03 PM

Có ai bắt ai phải chỉ đâu? Mình vọc kỹ tất cả những gì 2 người đó share rồi nên mình nói như thế. Bạn đọc hết bài chưa thế

ntquang.info
02-06-16, 11:29 PM
Có ai chạy được client của mucnc không vậy ?

kaizvip
09-06-16, 12:39 PM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 7766c67805f72d7dae21785405&oe=575BE05E
Nó bảo ông ăn cắp ảnh của nó :))
Tôi chỉ biết cười trừ thôi

anhemtb113
09-06-16, 02:13 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 7766c67805f72d7dae21785405&oe=575BE05E
Nó bảo ông ăn cắp ảnh của nó :))
Tôi chỉ biết cười trừ thôi

cậu biết cài không cài hộ tớ với :(

chery
09-06-16, 02:15 PM
:)) mình cũng có 15 thôi

hanz1o2
09-06-16, 03:58 PM

Nghe hãm tài chưa kìa ?
trình độ hạn hẹp thì phải chịu học hỏi ,muốn ăn thì lăn vào bếp đây lại còn muốn ngta đưa cơm đến tận mồm để đớp nữa à
cái gì cũng " Chẳng ai chỉ cách sửa gì cả " =)))

ngta đéo có nghĩa vụ :D thế thôi :D ai share cho là quý rồi

anhemtb113
09-06-16, 05:57 PM
Nghe hãm tài chưa kìa ?
trình độ hạn hẹp thì phải chịu học hỏi ,muốn ăn thì lăn vào bếp đây lại còn muốn ngta đưa cơm đến tận mồm để đớp nữa à
cái gì cũng " Chẳng ai chỉ cách sửa gì cả " =)))

ngta đéo có nghĩa vụ :D thế thôi :D ai share cho là quý rồi

cậu ơi biết cài không dậy tớ với :-c:-c:-c:-c

nhaodzo
13-06-16, 08:39 PM
cài server này ok mà không xài được client mucnc là sao hả các thánh giúp với :( toàn báo lỗi phiên bản không phù hợp thôi

duytim
29-07-16, 01:20 PM
Bác nào có client cho em xin link cái