PDA

View Full Version : Share reg check login + account cho MuMobile

sgamer
22-05-16, 05:34 PM
Share cho các bạn.

web reg và sửa đổi account.
fix đăng nhập account nào thì lấy nhân vật đó.
trước tiên down cái mu01 và mu02
giải nén và tìm các thư mục sắp xếp như sau cho web.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Tiếp theo cài đặt iss như sau
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Tiếp theo backup account vào sql 2008r2
Tiếp theo giải nén cái apk ra tìm và sửa đổi như sau
Chú ý những mũi tên đỏ nhé.
Chúc thành công.
Đừng gạch đá. Ai chưa làm được thì pm teamview rảnh thì mình sửa hộ cho.

vitti
22-05-16, 06:26 PM
Bác ơi em tìm mãi không có cái thư mục api1 như của bác, bác cho em cái thư mục đó đc ko?

longdao02
22-05-16, 11:22 PM
Cho hỏi ngu tý là---giải nén Apk = công cụ gì vậy :3
~:>

BeeZone
23-05-16, 01:15 AM
Cho hỏi ngu tý là---giải nén Apk = công cụ gì vậy :3
~:>

winrar, 7z, haozip...v.v miễn sao khi nén lại bạn phải signer apk thì mới install được...signer làm sao thì down cái SuperApkToolv2.1 có sẵn công cự signer apk đó

Thường thì không nên giải nén..chỉ cần open nó trong winrar rồi sửa file cần sửa thôi

p/s: sao m không thấy link của thớt nhỉ :(

caoanhdat
23-05-16, 03:14 AM
mình chạy iis thì vào app không connect được, phpstudy thì lại được, chủ thớt giải thích hộ được không

Hearts
23-05-16, 03:26 AM
winrar, 7z, haozip...v.v miễn sao khi nén lại bạn phải signer apk thì mới install được...signer làm sao thì down cái SuperApkToolv2.1 có sẵn công cự signer apk đó

Thường thì không nên giải nén..chỉ cần open nó trong winrar rồi sửa file cần sửa thôi

p/s: sao m không thấy link của thớt nhỉ :(

Làm gì có link =)) link gốc nằm bên topic Mu Mobile đấy thím ơi

Xả nén kiểu như thím không có mục smali đâu =))

mình chạy iis thì vào app không connect được, phpstudy thì lại được, chủ thớt giải thích hộ được không

Không vào dc thì là do config sai , web chưa chạy thì vào nó sẽ không load .

tomatoes
23-05-16, 07:16 AM
Sgame có lấy đc Webserver login cho ios ko bạn?

sgamer
23-05-16, 07:24 AM
Sgame có lấy đc Webserver login cho ios ko bạn?

Có sẵn rồi mà bạn.trong iostool.rar

tomatoes
23-05-16, 07:27 AM

Client 1.4.3 China xài framework 7569 gì đó,có luôn hả bạn? Link bên topic kia ah?

Hearts
23-05-16, 08:04 AM
IOS không làm được đâu , nó thiếu cái gì đấy hoặc sai cái gì đấy ở client cũng k rõ . Vì cũng chạy thử rồi
( Hoặc do trình mình gà ) .:Laluot_176:

tomatoes
23-05-16, 08:10 AM
IOS không làm được đâu , nó thiếu cái gì đấy hoặc sai cái gì đấy ở client cũng k rõ . Vì cũng chạy thử rồi
( Hoặc do trình mình gà ) .:Laluot_176:

Có webserver là làm đc hết :) cho xin cái link có webserver ios dc ko bạn :)

Hearts
23-05-16, 08:31 AM
Trọn Bộ : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Đây là bộ khác bộ gốc nhé , bộ này đem online chơi vô tư rồi ( đem online chứ k phải đem thương mại nha mấy thánh =)) )
Folder sắp xếp đầy đủ , ngăn nắp hết rồi

APK không được xả nén bằng winrar , 7z vì sẽ không có folder smali đâu nhé .
Dùng các tool để Decompiler chẳng hạn như là APK Manager , APKIDE , Super ApkTool ...blah...blah...blah...

Việt hóa ở Client dành cho các bạn nào muốn biết , Server thì ít lắm làm được Client thì tính tới Server :|
Xài việt hóa chùa của private khác vẫn được nhưng lắm lỗi , lỗi gì thì xài thử biết liền nói ra mất hay

IOS khi nào mần dc thì share nguồn sau , h chưa mần được mặc dù bên con hàng china kia mấy thằng nó run dc :Laluot_220:
Rảnh thì download .Net Reflector về nghiên cứu thêm sẽ lòi ra nhiều cái hay
Nghịch với thím hackluv cũng cả tuần rồi , mà không có ios cũng chán thật chứ . Xài IOS quen rồi , h chơi con này chẳng khác nào bảo bán Iphone mua Android :Laluot_234:

tomatoes
23-05-16, 09:34 AM
Cần mỗi ios thui,cài đc Webserver ios là full :D

dongnguyen0510
23-05-16, 10:40 AM
Ai cho em cái hướng dẫn với em cài hoài mà không được

Hearts
23-05-16, 10:48 AM
Ai cho em cái hướng dẫn với em cài hoài mà không được

Không có đâu , có hình ảnh như kia là may rồi đấy . Tàu nó còn chả có . Có cái hướng dẫn toàn chữ tàu lấy không ?:Laluot_154:

caoanhdat
23-05-16, 11:22 AM
Làm gì có link =)) link gốc nằm bên topic Mu Mobile đấy thím ơi

Xả nén kiểu như thím không có mục smali đâu =))

Không vào dc thì là do config sai , web chưa chạy thì vào nó sẽ không load .

web chạy rồi mà vẫn không được ấy

tomatoes
23-05-16, 11:30 AM

load link Fshare của Heart về ko thấy iostool.rar đâu hết,bạn cho mình xin file này đc ko?

Hearts
23-05-16, 11:45 AM
web chạy rồi mà vẫn không được ấy

Bảo rồi vào game mà nó không load thì chỉ có thể do web , kiểm tra lại phần web ( config Ip server/client )

load link Fshare của Heart về ko thấy iostool.rar đâu hết,bạn cho mình xin file này đc ko?

Link đấy là android làm gì có ios , mềnh ghi ios ở dưới chưa share mà

ruby96
23-05-16, 11:48 AM
Bảo rồi vào game mà nó không load thì chỉ có thể do web , kiểm tra lại phần web ( config Ip server/client )

Vào lúc đăng ki hay đăng nhập nó báo máy chủ bận là sao bạn

Hearts
23-05-16, 11:57 AM
Vào lúc đăng ki hay đăng nhập nó báo máy chủ bận là sao bạn

Server chạy chưa xong , hoặc config sai ( trường hợp nếu bấm đăng nhập vào game báo loi )

Chạy Local cho chắc ăn nhé .

Không vào dc là do các bạn làm sai thôi , check kĩ ở Client lẫn Server , chạy local trước cho chắc ăn .
Xài SQL 2k8 !

Mà nói chung thì đã set xong IIS và SQL đúng thì chỉ config lại IP ở web/server/client thôi là vào game chứ có gì đâu -_-

caoanhdat
23-05-16, 12:27 PM
Có phải cài php trong iis không hả bạn ?

dongnguyen0510
23-05-16, 03:26 PM
Thua không cài được ai làm được chỉ với

vitti
23-05-16, 04:20 PM
Làm được chết liền :(

Hãy viết tên miền đầy đủ của clbgamesvn ? (gợi ý câu trả lời: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

anhemtb113
23-05-16, 04:23 PM
Làm được chết liền :(

Hãy viết tên miền đầy đủ của clbgamesvn ? (gợi ý câu trả lời: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
cài đc bản nosetup chưa ?
8-|8-|8-|8-|8-|

vitti
23-05-16, 04:27 PM
cài đc bản nosetup chưa ?
8-|8-|8-|8-|8-|

không cài đc :( 2 ông ở trên hướng dẫn nửa mùa ai làm được theo hướng dẫn này chắc chỉ có thánh

sgamer
23-05-16, 04:54 PM
không cài đc :( 2 ông ở trên hướng dẫn nửa mùa ai làm được theo hướng dẫn này chắc chỉ có thánh

Trước tiên bạn nên tìm những bài hướng dẫn về cài đặt một web asp rồi kết nối đến sql.
chứ lúc nào cũng có time để viết từng câu từng chữ ra thì ko có đâu bạn nhé.
chơi offline thì cần gì đến những thứ này.
nếu mở online kiếm tiền thì cũng phải biết cách cài đặt thì mem chơi mới đỡ thiệt thòi.

caoanhdat
23-05-16, 05:13 PM
thế này là bị sao hả chủ thớt

anhemtb113
23-05-16, 05:23 PM
Sql 2000 =)))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))

caoanhdat
23-05-16, 05:28 PM
Sql 2000 =)))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))

cài được chưa cậu ơi 8-|8-|8-|8-|

sgamer
23-05-16, 06:40 PM

cái này lcoonffig sai nên không nhận được sv hoặc chưa bật sv

caoanhdat
23-05-16, 07:33 PM
cái này lcoonffig sai nên không nhận được sv hoặc chưa bật sv

cái này mình reg đc acc rồi, thấy acc reg có hiện trong data nhưng cứ vào game là thế này

Hearts
23-05-16, 07:48 PM
cái này mình reg đc acc rồi, thấy acc reg có hiện trong data nhưng cứ vào game là thế này

Kiểm tra lại Server .
GameDBServer / LogDBServer / GameServer và các file .xml liên quan !

tomatoes
23-05-16, 07:59 PM
Vậy là ko ai có Webserver ios chạy theo framework 7569 àh :|

caoanhdat
23-05-16, 08:19 PM
đã online thành công :D cảm ơn ae

dongnguyen0510
23-05-16, 08:24 PM
Trước tiên bạn nên tìm những bài hướng dẫn về cài đặt một web asp rồi kết nối đến sql.
chứ lúc nào cũng có time để viết từng câu từng chữ ra thì ko có đâu bạn nhé.
chơi offline thì cần gì đến những thứ này.
nếu mở online kiếm tiền thì cũng phải biết cách cài đặt thì mem chơi mới đỡ thiệt thòi.
cơ bản không phải là online hay không. Tôi không biết tí gì mà muốn chơi 1 mình cho đỡ chàn mà còn gà công nghệ nên mới cần hướng dẫn. Chứ trình cao thì đâu có caanf hd làm gì. cài chưa xong lấy đâu mở ol kiếm tiền. thôi khó quá bỏ qua

Hearts
23-05-16, 08:48 PM
cơ bản không phải là online hay không. Tôi không biết tí gì mà muốn chơi 1 mình cho đỡ chàn mà còn gà công nghệ nên mới cần hướng dẫn. Chứ trình cao thì đâu có caanf hd làm gì. cài chưa xong lấy đâu mở ol kiếm tiền. thôi khó quá bỏ qua

Vậy thì qua topic Mu mobile ở ngoài . Có link download bản 1 click đấy , còn cái web/reg này dành cho ai muốn mở online chơi với bạn bè mà thôi .
Còn offline chơi 1 mình thì không cần phải qtam thằng checklogin và account
Vả lại bản 1click kia cũng có vài acc chứ không phải có mỗi 1 acc , đem chơi bạn bè 4,5 thằng vẫn ok thôi !

dongnguyen0510
23-05-16, 08:56 PM
Có thể cho minh xin link qua inbox đựoc không cậu. Thank nhiều

Hearts
23-05-16, 08:59 PM
Thanh niên làm biếng vừa thôi , bảo sao chả ai thèm giúp 8-}8-}

google_
24-05-16, 03:47 AM
đã online thành công :D cảm ơn ae

Ai biết decompli cái apk để sửa smali không vậy chỉ mình với.
dùng apk studio decomplier ra ko buil lại được.
Cảm ơn rất nhiều

ZhouJieLun
24-05-16, 07:52 AM
Ai biết decompli cái apk để sửa smali không vậy chỉ mình với.
dùng apk studio decomplier ra ko buil lại được.
Cảm ơn rất nhiều

Đã là google mà còn hỏi, xài AdvancedApkTool xem8-}

ochohieucac123
24-05-16, 08:46 AM
Thanh niên làm biếng vừa thôi , bảo sao chả ai thèm giúp 8-}8-}

làm nhớ tới các thánh vứt số dt ra bảo ng jup gọi điện nhắn tin cho cơ =)) nể

google_
24-05-16, 12:17 PM
Đã là google mà còn hỏi, xài AdvancedApkTool xem8-}

vẫn bị lỗi khi recompile bạn ơi

Log For : unsignedmu12_Optimized_Optimized+Signed_Optimized. apk

Log Type : Recompiling

Log Recorded At : Tue 24-05-2016 12:16:52.67

Log Recorded By : Advanced ApkTool v4.2.0 By BDFreak

------------------------------------------------------

ERROR: input directory 'qj' does not exist
Exception in thread "main" brut.androlib.AndrolibException: brut.androlib.AndrolibException: brut.common.BrutException: could not exec command: [C:\DOCUME~1\ADMINI~1\LOCALS~1\Temp\brut_util_Jar_7 202154688330777124.tmp, p, --forced-package-id, 127, --min-sdk-version, 8, --target-sdk-version, 17, --version-code, 143, --version-name, 1.4.3, -F, C:\DOCUME~1\ADMINI~1\LOCALS~1\Temp\APKTOOL43207562 8997592475.tmp, -0, txt, -0, unity3d, -0, , -0, qj, -0, arsc, -I, C:\Documents and Settings\Administrator\Desktop\AdvancedApkTool\1-BDFreak\Frameworks\1.apk, -S, C:\Documents and Settings\Administrator\Desktop\AdvancedApkTool\3-Out\unsignedmu12_Optimized_Optimized+Signed_Optimi zed.apk\res, -M, C:\Documents and Settings\Administrator\Desktop\AdvancedApkTool\3-Out\unsignedmu12_Optimized_Optimized+Signed_Optimi zed.apk\AndroidManifest.xml]
at brut.androlib.Androlib.buildResourcesFull(Androlib .java:472)
at brut.androlib.Androlib.buildResources(Androlib.jav a:410)
at brut.androlib.Androlib.build(Androlib.java:298)
at brut.androlib.Androlib.build(Androlib.java:268)
at brut.apktool.Main.cmdBuild(Main.java:225)
at brut.apktool.Main.main(Main.java:84)
Caused by: brut.androlib.AndrolibException: brut.common.BrutException: could not exec command: [C:\DOCUME~1\ADMINI~1\LOCALS~1\Temp\brut_util_Jar_7 202154688330777124.tmp, p, --forced-package-id, 127, --min-sdk-version, 8, --target-sdk-version, 17, --version-code, 143, --version-name, 1.4.3, -F, C:\DOCUME~1\ADMINI~1\LOCALS~1\Temp\APKTOOL43207562 8997592475.tmp, -0, txt, -0, unity3d, -0, , -0, qj, -0, arsc, -I, C:\Documents and Settings\Administrator\Desktop\AdvancedApkTool\1-BDFreak\Frameworks\1.apk, -S, C:\Documents and Settings\Administrator\Desktop\AdvancedApkTool\3-Out\unsignedmu12_Optimized_Optimized+Signed_Optimi zed.apk\res, -M, C:\Documents and Settings\Administrator\Desktop\AdvancedApkTool\3-Out\unsignedmu12_Optimized_Optimized+Signed_Optimi zed.apk\AndroidManifest.xml]
at brut.androlib.res.AndrolibResources.aaptPackage(An drolibResources.java:425)
at brut.androlib.Androlib.buildResourcesFull(Androlib .java:458)
... 5 more
Caused by: brut.common.BrutException: could not exec command: [C:\DOCUME~1\ADMINI~1\LOCALS~1\Temp\brut_util_Jar_7 202154688330777124.tmp, p, --forced-package-id, 127, --min-sdk-version, 8, --target-sdk-version, 17, --version-code, 143, --version-name, 1.4.3, -F, C:\DOCUME~1\ADMINI~1\LOCALS~1\Temp\APKTOOL43207562 8997592475.tmp, -0, txt, -0, unity3d, -0, , -0, qj, -0, arsc, -I, C:\Documents and Settings\Administrator\Desktop\AdvancedApkTool\1-BDFreak\Frameworks\1.apk, -S, C:\Documents and Settings\Administrator\Desktop\AdvancedApkTool\3-Out\unsignedmu12_Optimized_Optimized+Signed_Optimi zed.apk\res, -M, C:\Documents and Settings\Administrator\Desktop\AdvancedApkTool\3-Out\unsignedmu12_Optimized_Optimized+Signed_Optimi zed.apk\AndroidManifest.xml]
at brut.util.OS.exec(OS.java:89)
at brut.androlib.res.AndrolibResources.aaptPackage(An drolibResources.java:419)
... 6 more

------------------------------------------------------

caoanhdat
24-05-16, 12:34 PM
làm sao dùng được lệnh gm bản của heart share nhỉ, đã config

vitti
24-05-16, 12:46 PM

Bác ơi check inbox giúp mình với. Xin hậu tạ ít tiền uống bia đc ko

dongnguyen0510
24-05-16, 12:55 PM
team qua giúp mình chạy với bạn. Kéo hết về rồi mà chạy cái 2 3 bị stopping working gì gì đó

google_
24-05-16, 01:12 PM

Bị lỗi y như bạn bạn fix được rồi cho mình xin hỏi fix như nào bạn

vitti
24-05-16, 03:16 PM
Ai cài dùm lên VPS với mình gửi tiền :((

wermanhme1990
24-05-16, 03:23 PM

vào đây chơi tạm đi:

sgamer
24-05-16, 03:24 PM

cài lên vps thì cũng thế thôi mà đổi ip vps trong sv và client là xong.

vitti
24-05-16, 03:32 PM
cài lên vps thì cũng thế thôi mà đổi ip vps trong sv và client là xong.

Cài từ 2 ngày nay mà không đc đây, bác rảnh giúp em tí đi em gửi ít tiền uống bia. Năn nỉ đó :(

Hearts
24-05-16, 03:41 PM
Nhanh vl =)) khéo vài hôm lại như nấm . Có cái để phá :Laluot_232::Laluot_232:

hackluv
24-05-16, 03:43 PM
bán BOT đây =)))

ai cần BOT thì pm =)))

sgamer
24-05-16, 04:15 PM
Cài từ 2 ngày nay mà không đc đây, bác rảnh giúp em tí đi em gửi ít tiền uống bia. Năn nỉ đó :(

Pm teamview thì mới cài được chứ nói như vậy thì cài = niềm tin à

sgamer
24-05-16, 04:21 PM
Khi nào thu phí vào xem thế nào có kiếm ăn được gì không.

vitti
24-05-16, 04:28 PM
Pm teamview thì mới cài được chứ nói như vậy thì cài = niềm tin à

Mình pm teamview cho bạn rồi đó, team 11 nhé

Jymmy
25-05-16, 12:49 AM
Bác nào teamview giúp nôt đoạn này với ạ:(( mày mò cả đêm k ra
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ?oh=240622be36e36bc4b7dc25108740afd5&oe=574668F6

tomatoes
25-05-16, 07:39 AM
bán BOT đây =)))

ai cần BOT thì pm =)))

Có ko đó :) Skype nha ^^
…..................

dev.game
25-05-16, 11:36 AM
Nhanh vl =)) khéo vài hôm lại như nấm . Có cái để phá :Laluot_232::Laluot_232:

Phá hoài không dc ae nào biết hack hay bug game private mu mobie này chỉ mình với nhaaa

babykute3891
25-05-16, 05:45 PM
Config các thứ giống hết bác Sgame chỉ rồi. Nhưng vào game không đăng kí đc acc là bị lỗi gì vây...Đăng ký acc và đăng nhập acc toàn báo lỗi... ai biết thông não giùm em vơi

babykute3891
25-05-16, 06:51 PM
Database Account trong SQL 2008r2 để làm gì ko thấy file config đến đó.

google_
26-05-16, 12:24 PM
Sao mình toàn bị lỗi như này nhỉ không nhìn thấy item.
bác nào biết cách giúp em với.

jxvietnam1994
26-05-16, 01:29 PM
Sao mình toàn bị lỗi như này nhỉ không nhìn thấy item.
bác nào biết cách giúp em với.

bác làm tút hướng dẫn chạy đi bác :D

ngoctai12345
18-01-17, 08:40 PM
bác làm tút hướng dẫn chạy đi bác :D

bản nay minh chay ko bi loi gi het...chỉ tội cái sv thi co wing 12 ma client thi ko có....dang tim cach fix them wing 12 va viet hoa hay english hoa day

thuanphatkb
12-02-17, 11:07 PM
Hi Toàn bộ anh em ,

Để tập hợp toàn bộ các anh em thích dev Mu Mobile vào cùng bàn luận trao đổi chia sẻ trực tiếp thì anh em tham gia group này nhé

Group tụ hội các anh em muốn vọc mu thì nhao vào nhé ....:D ..