PDA

View Full Version : [JX] Share " ý tưởng điên rồ " - thiết kế 1 server theo nc VietNam.

volamtrucson02
20-05-16, 10:08 PM
chào m.n ,

ý tưởng này tớ ấp ủ từ khi có jx offline , do yếu kém về chuyên môn, ko làm nổi (:|

tớ muốn chia sẽ m.n dự án này là lấy source JX để việt hóa làm ra 1 server theo lịch sử và địa lý nc VIETNAM

vd1: TẤT CẢ THÀNH -- >>> đổi thành CÁC TỈNH VIỆT NAM ( HÀ NỘI đến TPHCM và đào hoa đảo là HOÀNG SA , đảo tẩy tủy là TRƯỜNG SA)

vd2: thập đại môn phái --- >> đổi thành 10 nhà nước VN : đời HÙNG VƯƠNG , LÊ , LÝ , TRẦN , .....

vd3: nv môn phái --->> đổi thành NV từng đời vua ( như HÙNG VƯƠNG làm nv trồng dưa hấu rồi đổi cho ai đó sẽ lấy dc chiêu 2x hoặc 3 x ,...)

vd4: tiền vạn --->>>> quy đổi theo tiền đồng của đời nhà LÝ ( VIỆT NAM lần đầu đút tiền đồng là đời nhà LÝ - vua LÝ CÔNG UẨN ban hành).

và nhiều cái rất hay mà VIỆT NAM gần giống với JX này .!!!! \:D/

m.n cho ý kiến dùm , thấy ok, tớ sẽ góp thêm nhiều ví dụ nữa ,

, hiện tớ có nhiều ý tưởng với dự án này lắm mà không thể show hih lên cho m.n xem dc

phongmous96
20-05-16, 10:21 PM
Không Thể Tin Được 8-x 8-x Các Map thiết kế ra sao nhỉ. Tất cả bản đồ Việt Nam nhiều khu vược, làm từng cái :-s

taoaccts13
20-05-16, 10:26 PM
Ý tưởng khùng điên =))

Mất hết cả chất võ lâm, điên nhất là cái vụ 10 phái đổi tên thành mấy triều đại lịch sử VN.... =)) xàm quá trời =))

RunNingMan
20-05-16, 10:46 PM
đúng là 1 ý tưởng táo bạo đáy bạn.
nhưng tên môn phải đặt theo tên vua các đời ko logic cho lắm nên đặt theo các nhân vật Thần thoại trong lịch sử nỗi tiếng như Lạc Long Quân có vũ khí là đao thần diệt Ngư Tinh.
Cốt truyện nhân vật : Ở biển Đông có con tinh ngư xà (còn gọi là Ngư Tinh) dài hơn năm mươi trượng, chân nhiều như chân rết, biến hóa vạn trạng, linh dị khôn lường, khi đi thì ầm ầm như mưa, lại ăn được thịt người nên ai cũng sợ.......
Sơn Tinh, Thủy Tinh có skill gọi mưa khó, skill kiểu sấm chớt với lốc xoáy chẳng hạn. :V

nói tới đay hình như mình đang muốn đến game mới Đại Việt Truyền Kỳ :v

volamchina1
20-05-16, 11:02 PM
ý Tưởng mang tính cách đột phá cũng hay đấy.
Thần hành phù và thổ địa phù đổi lại là = vé xe buyt
hiệu thuốc = tiêm thuốc tây
xa phu = bến xe miền đông
cái bang = ăn mày hay ăn xin
Nga my = y tá hay điều dưởng
Thiếu lâm = thầy chùa
Biện Kinh = sài gòn
Lâm An = Hà nội
Tuong dương = Hải phòng
thành đô = Huế
Ba lăng huyện = Cái Mơn
Long môn trấn = Cái Dồn
Ngựa thì đổi thành = minh vương , Lệ Thủy, Thẩm Thúy Hằng ..v..v....

nghichtu91
21-05-16, 12:10 AM
[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[
không thể tin dc.

ochohieucac123
21-05-16, 12:29 AM
ai làm model +tex cho từng map =))

knight06
21-05-16, 01:11 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bthhhz
21-05-16, 06:53 AM
Xin nhận 1 lạy của mình .
Ý tưởng này chỉ nằm trên JX win thì được.
còn Jx Linux thì hơi bị khó.
Và nếu mà làm ý tưởng này với tầm 20 người làm chắc trong vòng 6 năm :)))

ztviet
21-05-16, 07:34 AM
Bác làm em nhớ chinh đồ quá :(( . Ngày xưa em cũng edit các map > tỉnh . 3 quốc gia chia lại > bắc trung nam.

cabato
21-05-16, 09:01 AM
Người Nhật chế tạo robot vào hàng giỏi nhất thế giới. Vậy mà thi bobocon có dc giải gì đâu
Vì cái họ làm ra ko phải để thắng, để giành giải mà là tính thực tiễn của nó
Sv của bạn sẽ tốn 1 đống tiền bạc, thời gian, trí lực. Nhưng khi hoàn thành chắc chỉ có những ai chưa từng chơi vl thì mới chơi sv game này. Và con số này cũng rất ít vì với họ có nhiều game hay, đồ họa đẹp hơn kiểu võ lâm nhiều

Dù sao đây cũng là 1 ý tưởng hay=D>

volamtrucson02
21-05-16, 02:16 PM
ý tưởng cũng chỉ là tưởng tượng trong đầu ra thôi nhưng trên thực tế muốn việt hóa theo dạng mới

là quá khó. do đó lúc đầu tớ có nói là ko đủ chuyên môn, ko làm nổi 8-|

m.n cùng thảo luận cho forum thêm sinh động đi, cùng góp ý tưởng vào .

>:)>:)>:)>:)>:)>:)

volamtrucson02
21-05-16, 02:35 PM
Ý tưởng khùng điên =))

Mất hết cả chất võ lâm, điên nhất là cái vụ 10 phái đổi tên thành mấy triều đại lịch sử VN.... =)) xàm quá trời =))

say vì ý tưởng :-??

đây ko còn là chất võ lâm nữa mà là LỊCH SỬ VÀ ĐỊA LÝ nc VIỆT NAM bạn nhé !!!!

:-*:-*:-*:-*

bthhhz
21-05-16, 03:30 PM
say vì ý tưởng :-??

đây ko còn là chất võ lâm nữa mà là LỊCH SỬ VÀ ĐỊA LÝ nc VIỆT NAM bạn nhé !!!!

:-*:-*:-*:-*

Vậy bạn cứ làm với cái ý tưởng của bạn.
Khi nào râu của bạn tới ngực rồi bạn Share cho mọi người xài nhé :))

hitoko
21-05-16, 03:54 PM
hay mà ... anh em hợp tác làm đi .. khi nào ser open e hưỡng ké!

janethorne83
21-05-16, 05:22 PM
tự làm cái MMORPG nói về 1 game đề tài lịch sử VN luôn đi, cho nó bản quyền.
Nhưng bạn có trong tay tầm vài triệu USD rồi hãy nghĩ tới chuyện đó. Còn edit source thì không khả thi.

killer20099
21-05-16, 07:09 PM
thấy cái tile tưởng nó share ai ngờ vào đọc thấy nó điên 8-x8-x8-x
vầ cũng kô có ai mà điên đến mức đi làm cái ý tưởng đó với Jx thà bỏ thời gian ra làm SV nhiều tính năng phong phú hơn

cgalaxy
21-05-16, 09:30 PM
ý tưởng này cũ rồi bạn ,mà cũng chẳng có gì là điên rồ, vinagame đã làm điều tương tự với cái thuận thiên kiếm (mà source gốc là game legend of mir của kingsoft) ;;), nhưng h đóng cửa rồi :))

bthhhz
21-05-16, 09:37 PM
ý tưởng này cũ rồi bạn ,mà cũng chẳng có gì là điên rồ, vinagame đã làm điều tương tự với cái thuận thiên kiếm (mà source gốc là game legend of mir của kingsoft) ;;), nhưng h đóng cửa rồi :))

Lâu lâu bác vào comment phát nóng hổi ghê.
Hy vọng bác fix đc cái Core Dumped phát cho đàn em trở lại nghề cái :D

cgalaxy
21-05-16, 10:37 PM
Lâu lâu bác vào comment phát nóng hổi ghê.
Hy vọng bác fix đc cái Core Dumped phát cho đàn em trở lại nghề cái :D

mình cũng dang mò mò cái core dump, nhưng kiến thức hơi hạn hẹp nên cũng chưa có manh mối gì cụ thể cả 8->

keo_ngot1418
22-05-16, 11:10 PM
vào chơi chung cho vui nè anh chủ thớt ,,,,,,,,
trong này có quy tụ tất cã các loại thánh nè !!!!
mà tính năng trong này yếu hơn thớt 1 chút.....