PDA

View Full Version : zảnh, quá..

taynguyengl
16-05-16, 01:22 PM
clb giờ chán thật.. hở za là tiền ,, tiền,, bộ các bạn cần tiền lắm hả,,, game nó chăng nuôi sống hết đời đâu... clb để trao đổi học hỏi kiến thức,.,, không pải lúc nào cũng tiền,, TAO KHINH>...[-(

hitoko
16-05-16, 01:25 PM
like mạnh .... nhờ j cũng tiền ko lơ như mọi! Giúp nhiệt tình tiền ko tiếc .. chưa làm j đã $$$$$$$$$$$

OsinLove
16-05-16, 01:35 PM
clb giờ chán thật.. hở za là tiền ,, tiền,, bộ các bạn cần tiền lắm hả,,, game nó chăng nuôi sống hết đời đâu... clb để trao đổi học hỏi kiến thức,.,, không pải lúc nào cũng tiền,, TAO KHINH>...[-(

Thế hồi nhỏ 3 mẹ cho đi học để làm gì ? Để có nghề tự kiếm tiền nuôi sống bản thân => học để có kiến thức => dùng kiến thức kiếm tiền => có tiền nuôi sống bản thân, gia đình, vợ con....

Chứ học hỏi xong để ém hồm free và free thì tiền đâu ra mà nuôi bản thân, gia đình, vợ con ?

Đâu phải ai cũng giầu có núi vàng, núi bạc để ở không ăn suốt đời đâu.

Đời mà bạn....free không thì lấy gì mà sống. Nếu free thì kiêu nhà nước mua cho bạn nhà lầu, xe hơi, điện thoại xịn. Thì sẽ có ng chia sẽ cái chén cơm free cho bạn

Game không nuôi sống đc suốt đời, ai cũng biết vậy nên rán tranh thủ kiếm tiền trong lúc game còn nuôi mình đc

wermanhme1990
16-05-16, 03:31 PM
clb để trao đổi học hỏi kiến thức,.

Câu này chỉ đúng khi clbgames còn ở năm 2009 trở về trước, thời đó trao đổi học hỏi kinh nghiệm sôi nỗi lắm, giờ các thành viên lên đây chủ yếu là dân private, nên ai share gì ra cũng sợ người khác lấy về mở private để kiếm tiền vì vậy cái gì cũng quy ra tiền hợp lý rồi, phàn nàn gì nữa.

taynguyengl
16-05-16, 04:00 PM
biết là học,,, va giúp... NHƯNG.. giúp gì đáng để có tiền.. chứ vài cái vặt vặt cũng tiền... tiền cũng quan trong lắm .. nhưng nó chăng giúp gì ở clb này cả... lên GG kiế, tiền.. thật sự mà nc . là đáng khinh..
có kinh nghiệm sao không làm, cái lớn lao ã.. mà phải đi kiếm cái vặt vặt này... :-q

kbgqedtt
16-05-16, 04:04 PM
biết là học,,, va giúp... NHƯNG.. giúp gì đáng để có tiền.. chứ vài cái vặt vặt cũng tiền... tiền cũng quan trong lắm .. nhưng nó chăng giúp gì ở clb này cả... lên GG kiế, tiền.. thật sự mà nc . là đáng khinh..
có kinh nghiệm sao không làm, cái lớn lao ã.. mà phải đi kiếm cái vặt vặt này... :-q

Vặt vặt mà cũng vác mặt đi hỏi người khác ? Vậy sao không tự tìm kiếm ?

taynguyengl
16-05-16, 04:10 PM
Vặt vặt mà cũng vác mặt đi hỏi người khác ? Vậy sao không tự tìm kiếm ?

bạn nc hay nhỉ.. đối với vặt vặt.. vs tôi thì khó.. ng khac thì đơn giản...thế theo bạn.. thì sao.. lúc nào cũng ném tiền đi àk,... động não đi >:/

kbgqedtt
16-05-16, 05:11 PM
bạn nc hay nhỉ.. đối với vặt vặt.. vs tôi thì khó.. ng khac thì đơn giản...thế theo bạn.. thì sao.. lúc nào cũng ném tiền đi àk,... động não đi >:/

Đi hỏi người khác , đòi Free mà còn dám nói đó chỉ là vặt vặt . Tiền ít mà đòi hít l*n thơm .

taynguyengl
16-05-16, 05:25 PM
Đi hỏi người khác , đòi Free mà còn dám nói đó chỉ là vặt vặt . Tiền ít mà đòi hít l*n thơm .

khi nào bạn tự kiếm tiền = đôi bàn tay của bạn. thì bạn mới hiểu.. mình bỏ đồng tiền za . đáng công sức ng khác làm.. đừng ở đó mà ah hùng bàn phím.. bạn kêu hít cái.... bạn hít zoi hả.. nhục cái mặt

wermanhme1990
16-05-16, 05:32 PM
khi nào bạn tự kiếm tiền = đôi bàn tay của bạn. thì bạn mới hiểu.. mình bỏ đồng tiền za . đáng công sức ng khác làm.. đừng ở đó mà ah hùng bàn phím.. bạn kêu hít cái.... bạn hít zoi hả.. nhục cái mặt

Bạn biết qúy đồng tiền bạn bỏ ra, tức bạn biết qúy trọng sức lao động của mình, sao bạn không biết qúy trọng sức lao động của người khác.

ochohieucac123
16-05-16, 05:54 PM

Bạn tưởng tự nhiên mà bít dc cái vặt để chỉ à. muốn bít thì làm sao tốn chất xám . thức khuya . hại não . mất ngủ . tàn phai nhan sắc ... để đánh đỗi cái vặt mà bạn nói đó vậy ai đền cho chúng tôi tuy làm vì đam mê nhưng ông nghĩ xem ông chỉ đến giờ đi ngủ thẳng cẳng sáng ra lên hỏi phát là xong do đó ông mới nghĩ là vặt =))
ps: thế nào là vặt, vặt theo kiểu tìm file thì ai cần vài bạc lẻ cuả ông hay là vặt add nhân vật vo lam 2 sang vo lam 1, add thiêứ lâm quyền vô ảnh cước các kiểu con đà điểu =))

taynguyengl
16-05-16, 06:18 PM
Bạn biết qúy đồng tiền bạn bỏ ra, tức bạn biết qúy trọng sức lao động của mình, sao bạn không biết qúy trọng sức lao động của người khác.

bạn đọc lại cái cmt bạn tra lời đi... hiểu đk hay~ nc...

--- Chế độ gộp bài viết ---

Bạn tưởng tự nhiên mà bít dc cái vặt để chỉ à. muốn bít thì làm sao tốn chất xám . thức khuya . hại não . mất ngủ . tàn phai nhan sắc ... để đánh đỗi cái vặt mà bạn nói đó vậy ai đền cho chúng tôi tuy làm vì đam mê nhưng ông nghĩ xem ông chỉ đến giờ đi ngủ thẳng cẳng sáng ra lên hỏi phát là xong do đó ông mới nghĩ là vặt =))
ps: thế nào là vặt, vặt theo kiểu tìm file thì ai cần vài bạc lẻ cuả ông hay là vặt add nhân vật vo lam 2 sang vo lam 1, add thiêứ lâm quyền vô ảnh cước các kiểu con đà điểu =))

tôi nc.. tôi bỏ đồng tiền. đang với sức người lam.. vai cái. cài game cũng tiền.. chỉ cái này lấy tiền cái đó...RR
GG để Giao Lưu.. hở za là tiền,... tiền cc

ZhouJieLun
16-05-16, 06:19 PM
Cuộc sống, ai cũng cần tiền để chi trả cho mọi mặt thôi, cơ bản nếu lỗi nhỏ hoặc hổ trợ linh tinh chả ai đi lấy tiền, trừ khi bạn gặp dân xin vặt thôi, fix lỗi nhiều thì bắt buộc họ phải lấy tiền thôi, đừng chỉ biết yêu cầu, chỉ đứng ở phía bản thân mà không biết xem tình trạng của người khác. Bạn chơi net thì ngồi vô máy đã bắt đầu tính tiền vậy tại sao người ta giúp bạn họ không được lấy tiền?
Mức tiền đó là thỏa thuận giữa bạn và người có thể fix, nếu bạn không thích mức giá đó thì bạn tự tìm cách sửa, những người sửa được lỗi đó cũng được truyền kinh nghiệm, tự nghiên cứu chứ cũng chả phải là tự thông cả okay?

taynguyengl
16-05-16, 06:20 PM
Sự Nghiệp đẽo có mới chết.. còn Game không có đẽo chết đâu mà lo...đây k pai việc của mấy bạn.. thế nên đừng cmt gì cả.. toi làm cái cái để gủi đến cái thăng kia... .. măc gì các bạn cmt .. tui chủi là đúng.. thế nên các bạn động não cái.. đưng cmt

ztviet
16-05-16, 06:22 PM
Có vậy cũng cải nhau. Đúng từ ngày xưa xem các pig hoạt động rất sôi nổi. Vì học hỏi đam mê. Còn giờ hỏi xin đem về online hút máu thì tiền đi trước đúng rồi. Còn cái vặt bạn nói đồng ý . Mọi người bỏ cái chất xám ra để chỉ bạn. Cũng oke . Nhưng bạn hỏi cái gì. Và vấn đề gì. Nếu đơn giãn là là 1 vài cái giải trí off thì chỉ vô tư nhưng vấn đề cao thì tự tìm hoặc tiền.
Mình khuyên bạn nên tự tìm hiểu . Dev theo ý mình. Để nâng cao code và trình độ. Sẽ có cái hay. Như mình đôi lúc bí cũng mò mẫm đến khi ra vui không thế nào tả đc đâu bạn

taynguyengl
16-05-16, 06:24 PM
Có vậy cũng cải nhau. Đúng từ ngày xưa xem các pig hoạt động rất sôi nổi. Vì học hỏi đam mê. Còn giờ hỏi xin đem về online hút máu thì tiền đi trước đúng rồi. Còn cái vặt bạn nói đồng ý . Mọi người bỏ cái chất xám ra để chỉ bạn. Cũng oke . Nhưng bạn hỏi cái gì. Và vấn đề gì. Nếu đơn giãn là là 1 vài cái giải trí off thì chỉ vô tư nhưng vấn đề cao thì tự tìm hoặc tiền.
Mình khuyên bạn nên tự tìm hiểu . Dev theo ý mình. Để nâng cao code và trình độ. Sẽ có cái hay. Như mình đôi lúc bí cũng mò mẫm đến khi ra vui không thế nào tả đc đâu bạn

bạn nc đúng.. cái năng cao thì pải sủa dụng tiền.. nhưng minh tức ở đây là.. cái vụ cài sv... nó cũng đòi tiền...chăng hiểu tại sao nua~......mình tức nên mới đăng lên frum....:-<

wermanhme1990
16-05-16, 06:30 PM
bạn nc đúng.. cái năng cao thì pải sủa dụng tiền.. nhưng minh tức ở đây là.. cái vụ cài sv... nó cũng đòi tiền...chăng hiểu tại sao nua~......mình tức nên mới đăng lên frum....<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Cài server phải bỏ công và thời gian ra, người ta lao động cho bạn, bạn phải trả công chứ.

taynguyengl
16-05-16, 06:31 PM
:-? :-?

Không spam emotion icon trong bài viết

nyD-vEnus
16-05-16, 06:41 PM
" Nếu bạn giỏi cái thì , đừng làm nó miễn phí "

wermanhme1990
16-05-16, 06:42 PM
" Nếu bạn giỏi cái thì , đừng làm nó miễn phí "

câu này gần gần với câu "cái gì bạn làm được, nên quy nó ra tiền".

vn_soldier
16-05-16, 06:59 PM
Mình nói như này bạn xem thử đúng không nhé.

Khi bạn muốn được làm miễn phí, bạn có thể tìm ai đó hoặc chờ ai đó làm miễn phí cho bạn có thể trong 1 ngày, 2 ngày, 1 tuần, 1 tháng... Bạn sẽ được hỗ trợ khi họ muốn.
Khi bạn trả phí bạn sẽ được hỗ trợ ngay khi bạn cần.

Vậy tiền đó là bạn trả cho sự tiện lợi về thời gian vì tất cả những gì bạn cần người khác đã làm thay cho bạn rồi. Vì vậy thì nếu muốn miễn phí thì bạn cần bỏ ra thời gian chứ không thể không mất 1 thứ gì cả. Thời gian đó bạn có thể tìm ng giúp bạn hoặc tự giải quyết vấn đề của mình

VoNguoiTa
16-05-16, 07:03 PM
đọc toppci và comment của thằng chủ tóp buồn cười vcl .sao mà đầu to mà óc như trái nho k biết

wermanhme1990
16-05-16, 07:10 PM
đọc toppci và comment của thằng chủ tóp buồn cười vcl .sao mà đầu to mà óc như trái nho k biết

Chủ topic coi trọng sức lao động của mình, còn sức lao động của người khác chẳng là gì cả mới có cái topic này.

VoNguoiTa
16-05-16, 07:35 PM
Chủ topic coi trọng sức lao động của mình, còn sức lao động của người khác chẳng là gì cả mới có cái topic này.

Còn mày thì sao :))
Thánh phán hả =]]z !
Hơn gì nó. Inbox cho tao cái domain sv mày đi tao vào chơi xíu nào 8-}

minhkhanh109
16-05-16, 09:22 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
những câu trả lời khi mình nhờ đàng anh giúp đỡ!

bthhhz
16-05-16, 09:41 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
những câu trả lời khi mình nhờ đàng anh giúp đỡ!

rõ ràng :)) Đó là tôi chát đó =]]z !
Ở diễn đàn này cũng nhiều người biết mặt tôi rồi k càn bạn phải tô đậm thêm son cho tôi đẹp hơn đâu :))