PDA

View Full Version : [JX] Lối đi cho JX - Segmentation fault (core dumped) (Bug Linux)

ShareSever
11-05-16, 10:59 PM
Chia sẻ với các bạn 1 số vấn đề để cho anh em forum dev cũng như các bạn tay to dev anti để sell. Nhất là cần anh em dev tìm ra vấn đề, chứ không phải dành cho các bạn anti, v..v kiếm lối để về sell bán. đây là cộng đồng chia sẻ không phải là cộng đồng để nhặt những cái hay về bán cho riêng mình

1. Việc giới hạn WPE hay cheat hay bất cứ tools gì khác gét packet thì khuyên các bạn có ý định mua không nên mua (vì nó vô tác dụng, cả cái bầu trời tools hiện nay ko chỉ riêng có WPE mới có thể gét được Packet mà có rất rất nhiều tools.

2. V/v packet gây Segmentation fault (core dumped) và mã hóa nó lại từ cliet (hay check từ sever) là việc hoàn toàn không đúng. Bản thân tôi đã tự mình check điều đó. mã hóa packet từ cliet -> tới máy chủ trung gian -> (lọc packet, checksum, mã hóa) -> đưa lên Linux (gamersever). việc checksum mã hóa nó có thể giới hạn được Cửa sổ gamer hoặc là Giới hạn PC (chỉ game.exe build này vào được gamer khác đá văng) 99%.sure. tuy nhiên nếu bắt gói tin packet và gửi lại. bạn sẽ đứt kết nối. "có thể nói là không có chuyện bug packet". Vì ở cái forum này theo mình biết hiện nay có tới 3 người biết bug. trong số đó có người làm tiền có người chỉ để biết. đề phòng cho chính cái sever mình mở. mình đã test với 1 trong 3 số đó. kết quả là vẫn bug được nhé :)

Suy ra vì vậy. hướng đi packet và giới hạn tools là hoàn toàn sai lệnh. Việc hacker bug được Segmentation fault (core dumped) là họ mua 1 item. trong shop, (VD: 1 bình máu, 1 lọ mana. dẫn tới Segmentation fault (core dumped)). Hãy đi theo hướng mua trong Shop này để tim ra nguyên nhân. đây là cách tôi chia sẻ. có bấy nhiêu thôi.

Nếu bạn nào tự tin rằng mình fix bug được bằng 2 thứ trên.dám pulic website mình chơi (cái này là mình nói hơi ngu). thì đảm bảo sẽ có bạn tranhungsa trong forum này vào đẻ test thử độ antigamer của các bạn ngay.

thientuvn
11-05-16, 11:19 PM
hay cho những câu của bạn nói

Suy ra vì vậy. hướng đi packet và giới hạn tools là hoàn toàn sai lệnh. Việc hacker bug được Segmentation fault (core dumped) là họ mua 1 item. trong shop, (VD: 1 bình máu, 1 lọ mana. dẫn tới Segmentation fault (core dumped)). Hãy đi theo hướng mua trong Shop này để tim ra nguyên nhân. đây là cách tôi chia sẻ. có bấy nhiêu thôi.

chuẩn ko cẩn chỉnh

mua bất kì 1 item nào của shop hay bảo vật đều dính lỗi hết

nhenconvt01
12-05-16, 01:28 AM
Chia sẻ với các bạn 1 số vấn đề để cho anh em forum dev cũng như các bạn tay to dev anti để sell. Nhất là cần anh em dev tìm ra vấn đề, chứ không phải dành cho các bạn anti, v..v kiếm lối để về sell bán. đây là cộng đồng chia sẻ không phải là cộng đồng để nhặt những cái hay về bán cho riêng mình

1. Việc giới hạn WPE hay cheat hay bất cứ tools gì khác gét packet thì khuyên các bạn có ý định mua không nên mua (vì nó vô tác dụng, cả cái bầu trời tools hiện nay ko chỉ riêng có WPE mới có thể gét được Packet mà có rất rất nhiều tools.

2. V/v packet gây Segmentation fault (core dumped) và mã hóa nó lại từ cliet (hay check từ sever) là việc hoàn toàn không đúng. Bản thân tôi đã tự mình check điều đó. mã hóa packet từ cliet -> tới máy chủ trung gian -> (lọc packet, checksum, mã hóa) -> đưa lên Linux (gamersever). việc checksum mã hóa nó có thể giới hạn được Cửa sổ gamer hoặc là Giới hạn PC (chỉ game.exe build này vào được gamer khác đá văng) 99%.sure. tuy nhiên nếu bắt gói tin packet và gửi lại. bạn sẽ đứt kết nối. "có thể nói là không có chuyện bug packet". Vì ở cái forum này theo mình biết hiện nay có tới 3 người biết bug. trong số đó có người làm tiền có người chỉ để biết. đề phòng cho chính cái sever mình mở. mình đã test với 1 trong 3 số đó. kết quả là vẫn bug được nhé :)

Nếu bạn nào tự tin bug được.dám pulic website mình chơi (cái này là mình nói hơi ngu). thì đảm bảo sẽ có bạn tranhungsa trong forum này vào đẻ test thử độ antigamer của các bạn ngay.

Phải like cho bác 1 like. Vì bác nói chuẩn không cần chỉnh.
Mình đã xin được 1 file dump của jxlinux và về debug ra ngay những gì bạn này chia sẻ.

bil4i3n
12-05-16, 01:39 AM
Mình trước nay chỉ biết thanks cho bài hay vì cơ bản mình chỉ hiểu script với các lệnh cơ bản trong server, còn các vấn đề liên quan chả hiểu gì cả, mù tịt, nhưng thanks bác lần nữa :D

thientuvn
12-05-16, 07:38 AM
Phải like cho bác 1 like. Vì bác nói chuẩn không cần chỉnh.
Mình đã xin được 1 file dump của jxlinux và về debug ra ngay những gì bạn này chia sẻ.

bác debug ra được cái gì chia sẻ giúp cho anh em đi

bthhhz
12-05-16, 07:44 AM
Đạt ơi !
Ai lớp you cạp cạp :3 :))
ka ka ka
Nhưng mà Của chú là dev nền Win có source nên nhìn ra dễ
Chứ bên JxLinux không có source thì khó mà làm ông à
Cảm ơn ông . đã chia sẻ cho tôi từ bữa giờ.
Hôm nay lại còn chia sẻ cả clbgame :3

BladeKnight109
12-05-16, 08:33 AM

2. V/v packet gây Segmentation fault (core dumped) và mã hóa nó lại từ cliet (hay check từ sever) là việc hoàn toàn không đúng. Bản thân tôi đã tự mình check điều đó. mã hóa packet từ cliet -> tới máy chủ trung gian -> (lọc packet, checksum, mã hóa) -> đưa lên Linux (gamersever). việc checksum mã hóa nó có thể giới hạn được Cửa sổ gamer hoặc là Giới hạn PC (chỉ game.exe build này vào được gamer khác đá văng) 99%.sure. tuy nhiên nếu bắt gói tin packet và gửi lại. bạn sẽ đứt kết nối. "có thể nói là không có chuyện bug packet". Vì ở cái forum này theo mình biết hiện nay có tới 3 người biết bug. trong số đó có người làm tiền có người chỉ để biết. đề phòng cho chính cái sever mình mở. mình đã test với 1 trong 3 số đó. kết quả là vẫn bug được nhé :).

Nếu bạn nào tự tin bug được.dám pulic website mình chơi (cái này là mình nói hơi ngu). thì đảm bảo sẽ có bạn tranhungsa trong forum này vào đẻ test thử độ antigamer của các bạn ngay.

Bạn có vẻ bị nhầm lẫn. Nếu đã biết được packet gây crash, thì chỉ cần kiểm tra chỗ đó, nhưng kiểm tra ở server, còn client kệ nó, cho nó muốn làm gì nó làm. Server không cho phép thì có làm cũng thế. Còn những ai đang chống tool này nọ, mã hóa packet từ client gửi lên thì nên dẹp cái ý định đó đi, vừa tốn thời gian mà ko có hiệu quả. Có mã hóa thì cái hàm mã hóa đó nó cũng có chạy khỏi cái client đâu. Vì đơn giản trước khi gửi thì call hàm mã hóa, mã hóa dc thì ắc sẽ tìm dc hàm đó để decode lại. Bạn bthhhz1995 gì đó có sent mình file dump, nhưng rất tiếc, debug trên linux quả là gian nan. Nên hiện tại vẫn chưa biết được packet chính xác.

bthhhz
12-05-16, 09:02 AM
Bạn có vẻ bị nhầm lẫn. Nếu đã biết được packet gây crash, thì chỉ cần kiểm tra chỗ đó, nhưng kiểm tra ở server, còn client kệ nó, cho nó muốn làm gì nó làm. Server không cho phép thì có làm cũng thế. Còn những ai đang chống tool này nọ, mã hóa packet từ client gửi lên thì nên dẹp cái ý định đó đi, vừa tốn thời gian mà ko có hiệu quả. Có mã hóa thì cái hàm mã hóa đó nó cũng có chạy khỏi cái client đâu. Vì đơn giản trước khi gửi thì call hàm mã hóa, mã hóa dc thì ắc sẽ tìm dc hàm đó để decode lại. Bạn bthhhz1995 gì đó có sent mình file dump, nhưng rất tiếc, debug trên linux quả là gian nan. Nên hiện tại vẫn chưa biết được packet chính xác.

Như vậy là hiện tại cũng k ai fix đc cả.
Chỉ còn cách chạy 8 gsv .
Như vậy khi nó phá sẽ không phá đc 1 lúc 8 cái. và Ngồi canh. Nó phá cái nào thì bật lại.
Member không bị rollblack và cũng k mất dữ liệu
Bởi khi bị tấn công nó sẽ dis người chơi ở gsv bị phá và chuyển sang các gsv còn lại

ShareSever
12-05-16, 10:45 AM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

BladeKnight109
12-05-16, 10:57 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Trường hợp 2 ko lỗi packet, mà lỗi function trong GS, bây giờ tôi mò đến offset đó viết lại function đó xong hook vào lại. Vậy bạn bug bằng cách nào? Không nói đến trường hợp lỗi script, settings, hoặc các trường hợp lấy thông số từ file bên ngoài vào.

Vì đây là viết trên linux, tôi không có kinh nghiệm lập trình trên nền tảng này nên việc tìm khó đối với tôi, nhưng những ai lập trình trên nền tảng linux thì ko khó với họ.
Nếu cái này được viết trên nền windows thì fix từ lâu rồi :).

ShareSever
12-05-16, 11:42 AM
Bạn ko hiểu à? Bạn mua item trong shop, vậy nó ko send packet hả bạn? . Bây giờ trước khi nó chạy vào hàm mua item, tôi chụp lại packet ngay protocol ở server, tôi kiểm tra lại toàn bộ thông tin truyền lên có hợp lệ hay ko, và kiểm tra 1 vài thứ khác, khi nào hợp lệ tất cả, tôi mới cho tiến hành mua, không thì tôi drop packet đó luôn, thì hỏi bạn bug bằng cách nào?

Trường hợp này tớ đã thử rồi nhưng kết quả vẫn bị bug bạn nhé. không biết do trình gà mã hóa ko hết hay thế nào. nhưng từ cliet -> tới sever trung gian đều được mã hóa all. packet. nghĩa là khi sever trả về giá trị. thông qua trung gian đó. nó đã được mã hóa. người nhận packet đó. ko biết được rằng. nó là cái gì cả .

Còn trường hợp khác do file bên ngoài hay cái gì đó. thì đã và đang ngâm cứu thêm :)). vì cơ bản mấy bạn bug chẳng bạn nào nói là tớ bug kiểu gì cả :D. kiểu như bài toán và chung ta ngồi tìm ra đáp an đó mà.

Tôi thiết nghĩ theo chiều hướng là có file thứ 3 liên quan ở cliet. hoặc ở tại Gamesever linux nó có 1 hàm gì đó. mà từ cliet nó thức tỉnh được. chẳng biết ta đi đúng hay ko :D

SaoThaiBinh72
12-05-16, 12:10 PM
Mở shop lên, click vào tất cả các điểm có thể click chuột trên màn hình. Bỏ các vật phẩm dùng chuột phải gọi shop ra.

ShareSever
12-05-16, 12:27 PM
Mở shop lên, click vào tất cả các điểm có thể click chuột trên màn hình. Bỏ các vật phẩm dùng chuột phải gọi shop ra.

Chưa hiểu ngụ ý của bạn :D. mong bạn chia sẻ thêm

vn_soldier
12-05-16, 12:33 PM
Như vậy là hiện tại cũng k ai fix đc cả.
Chỉ còn cách chạy 8 gsv .
Như vậy khi nó phá sẽ không phá đc 1 lúc 8 cái. và Ngồi canh. Nó phá cái nào thì bật lại.
Member không bị rollblack và cũng k mất dữ liệu
Bởi khi bị tấn công nó sẽ dis người chơi ở gsv bị phá và chuyển sang các gsv còn lại

cơ chế gì bá vậy? ví dụ dis gsv5, thì nó tự chuyển sang gsv khác ngẫu nhiên à, có quy định gì không? rồi nhân vật đó kết nối lại thì ở map nào vậy?

bthhhz
12-05-16, 12:53 PM
cơ chế gì bá vậy? ví dụ dis gsv5, thì nó tự chuyển sang gsv khác ngẫu nhiên à, có quy định gì không? rồi nhân vật đó kết nối lại thì ở map nào vậy?

Tôi chỉ đc biết cái gsv bị dumped nó sẽ dis ra người chơi mất kết nối.
nếu người quản lý có mặt lsuc đó khởi động lên thì họ sẽ tự động kết nối
Còn nếu k có thì sẽ bị mất kết nối suốt luôn
Cho tới khi họ thoát game vào lại là bị đẩy sang 1 map khác cụ thể là về các thôn làng tương ướng với gsv

xomnhalalop12
12-05-16, 12:59 PM
vấn đề nay đang nang giải tất cả các server jx linux

bthhhz
12-05-16, 01:47 PM
Chưa hiểu ngụ ý của bạn :D. mong bạn chia sẻ thêm

Tui nghe nói là nó send packet từ s3relay. Không biết có phải hay k nữa.
Nhưng nghe phong phanh là VG team nó làm 1 cái anti ở S3relay để xử lý Packet đó .
Chỉ nghe nói chứ chưa đc thấy

BladeKnight109
12-05-16, 02:07 PM
Trường hợp này tớ đã thử rồi nhưng kết quả vẫn bị bug bạn nhé. không biết do trình gà mã hóa ko hết hay thế nào. nhưng từ cliet -> tới sever trung gian đều được mã hóa all. packet. nghĩa là khi sever trả về giá trị. thông qua trung gian đó. nó đã được mã hóa. người nhận packet đó. ko biết được rằng. nó là cái gì cả .

Còn trường hợp khác do file bên ngoài hay cái gì đó. thì đã và đang ngâm cứu thêm :)). vì cơ bản mấy bạn bug chẳng bạn nào nói là tớ bug kiểu gì cả :D. kiểu như bài toán và chung ta ngồi tìm ra đáp an đó mà.

Tôi thiết nghĩ theo chiều hướng là có file thứ 3 liên quan ở cliet. hoặc ở tại Gamesever linux nó có 1 hàm gì đó. mà từ cliet nó thức tỉnh được. chẳng biết ta đi đúng hay ko :D

Mã hóa packet vô dụng, mã hóa packet chỉ có tác dụng để cho 1 số con gà nó ko sử dụng 1 số tool edit packet, nhưng với 1 số pro thì có làm cũng vậy. Cái ở đây là check giá trị send lên server, mã hóa cỡ nào thì trước khi đi vào protocol thì nó cũng đã dc decode.

Ví dụ: tôi có 1 mảng như sau: int ItemArray[3] = {0};

Khi tôi send packet lên để lấy thông tin trong array đó với 1 vị trí được gửi từ client. ở đây tôi lấy là 4, thì khi send lên Server, tôi ko kiểm tra cái vị trí đó, nên khi nó lấy giá trị thì
ItemArray[4] = ???? (crash); ===> Làm gì có giá trị mà lấy, nên nó ko hiểu, dẫn đến crash

Cách fix với ví dụ trên thì tôi sẽ kiểm tra vị trị từ client send lên có nằm trong khoảng >= 0 và < 3 hay ko. nếu nằm ngoài thì return; xong; Đến đây thì hiểu vấn đề tôi đang nói tới rồi ha.

Tóm lại, người phá biết packet bug đó.

likejx
12-05-16, 02:11 PM
If you == hack
return;

\m/

btt204
12-05-16, 02:37 PM
Tóm lại khi client gửi packet tới server thì s3relay hay server1 xử lý.

BladeKnight109
12-05-16, 07:14 PM
Tóm lại khi client gửi packet tới server thì s3relay hay server1 xử lý.

s3relay ko nhận packet trực tiếp từ client gửi lên.

carotkhoaitay
12-05-16, 08:25 PM
có ai fix được cái này chưa nhỉ.....

bthhhz
12-05-16, 10:56 PM
Test Send Packet
nhưng Server không bị Core Dumped.
Không biết có đúng hay chưa !!

ShareSever
13-05-16, 01:04 AM
Test Send Packet
nhưng Server không bị Core Dumped.
Không biết có đúng hay chưa !!

Đấy mới là điều đang cần suy ngẫm bạn. Mình đã nói là bug = packet thì thật sự điều đó là rất ảo ảnh. vì vậy mình mới lập topic này để chia sẽ những cái mình đã mầy mò. với hình trên. thì sẽ chia ra 2 phần.

1. Packet bắt chưa đúng, đọc packet và phan tích còn sai khi gửi. và khi gửi lên GS mặc định của linux tự khắc nó sẽ drop cai IP gửi packet sai đó. sẽ bị drop khoảng 15p - 30p liền. ko cho kết nối. (sinh ra mặc định thằng Jxlinux của VNG nó đã có cái anti bản năng tự có)

2. Là không phải bug = packet mà nó bug bằng cách khác. đơn giản nhẹ nhàng hơn. ko tới mức đồ rườm rà như vậy. (vì người phá đã bật mí cho mình rằng. chỉ cần chưa tới 1 phút họ có thể làm dumper gamer. mà mình nghĩ 1 phút để bắt packet rồi đọc nó. chắc là hơi hơi siêu nhân) :))

hoangcungclub
13-05-16, 01:22 AM
Script + .................................................. ....................................!

BladeKnight109
13-05-16, 08:43 AM
Đấy mới là điều đang cần suy ngẫm bạn. Mình đã nói là bug = packet thì thật sự điều đó là rất ảo ảnh. vì vậy mình mới lập topic này để chia sẽ những cái mình đã mầy mò. với hình trên. thì sẽ chia ra 2 phần.

1. Packet bắt chưa đúng, đọc packet và phan tích còn sai khi gửi. và khi gửi lên GS mặc định của linux tự khắc nó sẽ drop cai IP gửi packet sai đó. sẽ bị drop khoảng 15p - 30p liền. ko cho kết nối. (sinh ra mặc định thằng Jxlinux của VNG nó đã có cái anti bản năng tự có)

2. Là không phải bug = packet mà nó bug bằng cách khác. đơn giản nhẹ nhàng hơn. ko tới mức đồ rườm rà như vậy. (vì người phá đã bật mí cho mình rằng. chỉ cần chưa tới 1 phút họ có thể làm dumper gamer. mà mình nghĩ 1 phút để bắt packet rồi đọc nó. chắc là hơi hơi siêu nhân) :))

gửi đúng packet, đúng cấu trúc, size, struct, chỉ khác giá trị.
Lỗi trên nó thông báo rõ ràng, vail protocol. Protocol không chính xác thì nó drop thôi,. chuyện đơn giản.

bthhhz
13-05-16, 08:46 AM
Cùng tìm giải pháp để xử lý mà nhìn mặt cha nào cũng cười đểu nhau. Hài vl đúng là càng ngày càng nát

jurasic
13-05-16, 09:11 AM
Cùng tìm giải pháp để xử lý mà nhìn mặt cha nào cũng cười đểu nhau. Hài vl đúng là càng ngày càng nát

lzlsky301
13-05-16, 10:38 AM

Cao nhân xuống núi :-o
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrr

tranhungsa
13-05-16, 11:30 AM

Nếu bạn nào tự tin rằng mình fix bug được bằng 2 thứ trên.dám pulic website mình chơi (cái này là mình nói hơi ngu). thì đảm bảo sẽ có bạn tranhungsa trong forum này vào đẻ test thử độ antigamer của các bạn ngay.

like câu cuối cùng nè :D. không biết mình có biết bạn không :D

hocdevgame
13-05-16, 11:36 AM
Ngày tàng của jx linux cũng đã đến kk, không còn server nào gọi là Ổn định được nữa. Chỉ có thể chơi off là lành và dần dân đi vào dĩ vãng :))

bthhhz
13-05-16, 12:02 PM

Cao nhân ! Like ! Tự chế các phần mềm để chạy luôn.
Khâm phục

--- Chế độ gộp bài viết ---

Mày like thì chắc là mày từ bên MU sang .
Cái lũ phò bên MU bảo mua shop nhập giá trị số âm là bị cash.
chắc là mày rồi .
Đồ đểu

Hoang.JX1Team
13-05-16, 12:12 PM
Cao nhân xuống núi :-o
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Onl yahoo nói chuyện đi ng ae .

Hoang.JX1Team
13-05-16, 12:26 PM
Mình thấy các bạn chỉ quan tâm đến nguyên nhân gây lỗi chứ không để ý đến bản chất của lỗi. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thông tin cụ thể của lỗi này.

Nguyên nhân: có nhiều nguyên nhân nhưng tình trạng hiện tại thì nguyên nhân cố gắng truy cập vào bộ nhớ ảo dẫn đến bị segfault.
Khắc phục: Với linux thì có thể sử dụng grsecurity, theo giới thiệu thì phần mềm có thể giám sát các gói tin ngăn chặn những nỗ lực gây tràn bộ nhớ.

ShareSever
13-05-16, 12:31 PM

inbox mình cái liên hệ của bạn để xem có quen bạn ko :). có lẽ là bug huyền thoại của JX chăng !

ShareSever
14-05-16, 11:07 AM

Soucer JX linux chuyển thể về windows ư. liệu có thật hay ko nhỉ :). pro cho xin 500 hình ảnh gamer đi :D.

btt204
14-05-16, 02:35 PM
Soucer JX linux chuyển thể về windows ư. liệu có thật hay ko nhỉ :). pro cho xin 500 hình ảnh gamer đi :D.

Theo mình convert jx về windows là điều hoàn toàn có thể . Ở giới jx private thì theo ý kiến cá nhân mình chỉ có hoiucmothoi có thể có hàng chuẩn của VNG.

jurasic
14-05-16, 02:39 PM

30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

ShareSever
14-05-16, 03:01 PM
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

cao nhân xuống núi đây rồi. vậy đã có soucer. thì chỉ giáo anh em fix cái vụ dumper này đi :D. liệu có được không nhỉ ^^.

lzlsky301
14-05-16, 03:06 PM
Onl yahoo nói chuyện đi ng ae .

Skype đi chym. Thời buổi này còn xài yà hú 8-x8

bthhhz
14-05-16, 04:36 PM
jx sắp tới ngày tàn và hàng loạt như của MU hiện tại rồi :))

BladeKnight109
14-05-16, 05:33 PM
jx sắp tới ngày tàn và hàng loạt như của MU hiện tại rồi :))

MU nó chưa có tàn, nó còn ngáp ngáp. vẫn còn thở được. Nhưng dev vì đam mê thì mặc kệ nó tán hay ngáp :))

bthhhz
14-05-16, 05:57 PM
MU nó chưa có tàn, nó còn ngáp ngáp. vẫn còn thở được. Nhưng dev vì đam mê thì mặc kệ nó tán hay ngáp :))

ờ.
Hồi kia ông cũng đam mê jx quá trời. làm ra cả cái LTG =]]z
Lúc đó BFF mà thấy LTG tui thèm nhỉu dãi . cái ông nghỉ mất tiêu .
làm hụt hẫng :v

hoilamgi45
25-08-19, 11:39 AM
mới đọc lại bài này thấy mấy ông đi quá xa :))
linux lộ ra 2012 mà năm 2014 đã có ng phá dump thì khả năng lớn đó là 1 lỗi game vô tình phát hiện ra chứ thời đó nhân tài cạn kiệt làm gì có cao thủ send cái này cái kia như mấy ông nói :))
mò dev kiếm tiền còn ko hết ở đó mà mò lỗi
đó là ý kiến cá nhân em nếu sai xin đừng gạch đá :D

tranvanlong789
26-08-19, 12:21 PM
mới đọc lại bài này thấy mấy ông đi quá xa :))
linux lộ ra 2012 mà năm 2014 đã có ng phá dump thì khả năng lớn đó là 1 lỗi game vô tình phát hiện ra chứ thời đó nhân tài cạn kiệt làm gì có cao thủ send cái này cái kia như mấy ông nói :))
mò dev kiếm tiền còn ko hết ở đó mà mò lỗi
đó là ý kiến cá nhân em nếu sai xin đừng gạch đá :D

có thể là vậy nhưng cho tới h vẫn ko ai fix dc cả bạn ạ :D. ngoài việc mua proxy của VG

hoilamgi45
26-08-19, 12:30 PM
mình có trao đỗi với 1 số người bên diễn đàn china tất cả đều nói đó là bug linux chỉ có thể sửa trên linux hầu như bên china bọn nó khoái sv win chứ linux nó ko quan tâm =))

dragonwall
26-08-19, 03:25 PM
Dẫu nó là linux hay win, Đực hay Cái, thì cũng không ai quan tâm nó là quái gì đâu nhé!
Bên Trung họ cũng như mình thôi, vì cái quan trọng là người ta cần có SOURCE, nếu có nó thì "dev" và binh biến gì cũng được.
Cơ bản cục Linux đó nó đã là hàng thành phẩm rồi, bất kể ưu điểm hay nhược điểm gì thì nó cũng chỉ đáng để tham khảo và chỉ làm cho cục "Win" kia hoàn thiện hơn thôi =))