PDA

View Full Version : [JX] Xin hướng dẫn cụ thể !

visaothe12345
03-05-16, 01:07 PM
AE giúp mình với, mình muốn chỉnh tỷ lệ ra đồ vip trong jx Linux, mình có xem nhỉu hướng trong các topic khác nhưng ko làm dc, ko bít có sai gì ko .Mình làm cụ thể là
1/ coppy thư muc WinSCP từ máy tính thật vào máy tính ảo rồi mở nó lên
2/ vào link /home/jxser/server1/settings/item/004 kiem cái file magicattrib.txt , mở nó lên chỉnh sữa cho đồ kỹ năng vốn có dễ ra , rồi save nó lại , sau có bấm chuột phải vào file magicattrib.txt chọn dòng copy
3/ ra máy tính thật vào file võ lâm paste nó thư muc võ lâm, rồi chạy lại cái sv
mình làm như thế nhưng thấy ko tác dụng gì , mong AE chỉ giáo

Chú ý post bài đúng box

KangGary
03-05-16, 01:30 PM
AE giúp mình với, mình muốn chỉnh tỷ lệ ra đồ vip trong jx Linux, mình có xem nhỉu hướng trong các topic khác nhưng ko làm dc, ko bít có sai gì ko .Mình làm cụ thể là
1/ coppy thư muc WinSCP từ máy tính thật vào máy tính ảo rồi mở nó lên
2/ vào link /home/jxser/server1/settings/item/004 kiem cái file magicattrib.txt , mở nó lên chỉnh sữa cho đồ kỹ năng vốn có dễ ra , rồi save nó lại , sau có bấm chuột phải vào file magicattrib.txt chọn dòng copy
3/ ra máy tính thật vào file võ lâm paste nó thư muc võ lâm, rồi chạy lại cái sv
mình làm như thế nhưng thấy ko tác dụng gì , mong AE chỉ giáo

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Đồng bộ setting từ server qua client

visaothe12345
03-05-16, 02:29 PM
việc mình coppy file magicattrib.txt là mình đang đồng bộ phải không bạn, sao bên máy tính that của mình nó ko có muc client nhỉ, có phải mình cần phài tạo them 1 thư muc tên client, rồi bỏ thư muc setting vào đó ko đồng bộ setting từ sv qua client là sao bạn nói rõ giúp mình với

Kethanglang
03-05-16, 02:35 PM
việc mình coppy file magicattrib.txt là mình đang đồng bộ phải không bạn, sao bên máy tính that của mình nó ko có muc client nhỉ, có phải mình cần phài tạo them 1 thư muc tên client, rồi bỏ thư muc setting vào đó ko đồng bộ setting từ sv qua client là sao bạn nói rõ giúp mình với
Bạn dow bản cài đặt thu phí của vng về là client đó.:)

visaothe12345
03-05-16, 02:41 PM
Bạn dow bản cài đặt thu phí của vng về là client đó.:)
thế cho tôi hỏi, có phãi lúc down về vl VNG về thì thu muc là "võ lâm truyền kỳ" sau đó bạn đổi tên lại là client đúng ko.Đồng bộ tức là coppy file magicattrib.txt từ sever qua client , mình đã làm vậy sao ko đuọc vậy

HungDevJX
03-05-16, 02:51 PM
K nên hướng dẫn cho những thanh niên này. Bthhz hiện linh hộ =)) :))

Kethanglang
03-05-16, 02:52 PM
thế cho tôi hỏi, có phãi lúc down về vl VNG về thì thu muc là "võ lâm truyền kỳ" sau đó bạn đổi tên lại là client đúng ko.Đồng bộ tức là coppy file magicattrib.txt từ sever qua client , mình đã làm vậy sao ko đuọc vậy

Trong thư mục vltk, mục setting, copy thư mục item trong server qua là được.

visaothe12345
03-05-16, 03:48 PM
Trong thư mục vltk, mục setting, copy thư mục item trong server qua là được.
copy cái thư mục item bên sever qua ben cái thu mục setting bẹn vlkt , chay lại sv vân ko dc :-?:-?

kuroo123
03-05-16, 03:50 PM
K nên hướng dẫn cho những thanh niên này. Bthhz hiện linh hộ =)) :))

Vâng em cũng chả buồn cm hướng dẫn nữa, để cho bác ấy tự động não mày mò tí xíu cho khôn ra 3:-O
P/S: search chữ "đồng bộ client/server site:clbgamesvn.com" qua google nhiều lắm mà [-(

visaothe12345
03-05-16, 04:38 PM
mình coppy cái file setting bên sever qua bên client roi vào severlist sua ip sao cho going sever rồi chạy lại sever , thế ko gọi là động là gì, ai giúp với=((

killer20099
03-05-16, 06:37 PM
mình coppy cái file setting bên sever qua bên client roi vào severlist sua ip sao cho going sever rồi chạy lại sever , thế ko gọi là động là gì, ai giúp với=((

khi nào bạn chỉnh sửa bất kì cái gì nằm ở folder setting của server thì bạn nhớ coppy cái setting của SV chép qua Client thì việc đó gọi là đồng bộ SV và Client