PDA

View Full Version : [JX] Help làm ơn giúp mình về Main Asus H81d-m lỗi không nhận chuột và bàn phím !!

hocdevgame
30-04-16, 07:51 PM
Như tiêu đề, em mới ráp 1 máy tính Dòng Main asus h81m-d . Nhưng cài win xong thì, e cập nhật diver bị lỗi và resset máy tính lại là máy không rơ chuột và bàn phím đc nữa.
Em có thử đổi chỗ cắm hoặc chuột và bàn phím cũng không xi nhê.
Các bạn làm ơn giúp mình, có cách nào khắc phục lại không.
Vì máy tính ráp k có ỗ đĩa ạ...! Có bác nào chỉ em cài uwin hay ghost lại máy bằng USB được không ạ...!
Vì Main này trên mạng không có hướng dẫn và em đã mò khôn biết làm.
Lễ tiệm cũng nghỉ 4 ngày help Me...!!!!

vn_soldier
30-04-16, 08:20 PM
Như tiêu đề, em mới ráp 1 máy tính Dòng Main asus h81m-d . Nhưng cài win xong thì, e cập nhật diver bị lỗi và resset máy tính lại là máy không rơ chuột và bàn phím đc nữa.
Em có thử đổi chỗ cắm hoặc chuột và bàn phím cũng không xi nhê.
Các bạn làm ơn giúp mình, có cách nào khắc phục lại không.
Vì máy tính ráp k có ỗ đĩa ạ...! Có bác nào chỉ em cài uwin hay ghost lại máy bằng USB được không ạ...!
Vì Main này trên mạng không có hướng dẫn và em đã mò khôn biết làm.
Lễ tiệm cũng nghỉ 4 ngày help Me...!!!!

1- Cập nhật lại driver, không có driver usb nên k nhận các thiết bị ngoài.
2- Cài lại win trên hdd hoặc bằng đĩa win

hocdevgame
30-04-16, 08:34 PM
1- Cập nhật lại driver, không có driver usb nên k nhận các thiết bị ngoài.
2- Cài lại win trên hdd hoặc bằng đĩa win

Máy không có ỗ đĩa bác ơi..... hôm nay lễ không ai làm.
Máy lúc đầu có xong mình tải esy diver cập nhật thêm thì bị lỗi.
Còn cách nào để cài win lại hay ghót máy bằng USB không ạ. Main h81m-d không pik cài

wermanhme1990
30-04-16, 08:52 PM
Máy không có ỗ đĩa bác ơi..... hôm nay lễ không ai làm.
Máy lúc đầu có xong mình tải esy diver cập nhật thêm thì bị lỗi.
Còn cách nào để cài win lại hay ghót máy bằng USB không ạ. Main h81m-d không pik cài
thường cái easy driver không nên dùng, bạn cài windows 10 vào chỉ cần bấm update, nó sẽ tự động update đầy đủ driver cho bạn, còn 1 số không phù hợp sẽ tính sau.

Cài window 10 bằng usb bạn đọc cái này rồi làm theo, nếu nhà không có máy khác, có thể ra quán nét cầm theo usb 4gb trở lên, 5k là có bộ cài windows 10.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

vd_tt
30-04-16, 09:04 PM
Đã gặp trường hợp như bạn.

=> lỗi : xung đột driver , cách khắc phục ( khởi động lại cho 1 trong chuột hoặc bàn phím nhận, rồi vào manage tìm driver lỗi " THƯỜNG LÀ XUNG ĐỘT DRIVER DISPLAY + SOUND : vào Driver bus controler gỡ bớt driver usb là được .

hocdevgame
30-04-16, 09:15 PM
Đã gặp trường hợp như bạn.

=> lỗi : xung đột driver , cách khắc phục ( khởi động lại cho 1 trong chuột hoặc bàn phím nhận, rồi vào manage tìm driver lỗi " THƯỜNG LÀ XUNG ĐỘT DRIVER DISPLAY + SOUND : vào Driver bus controler gỡ bớt driver usb là được .

Mình cũng mong là nó nhận cái bàn phím hay chuột trên máy tính mà bây h nó không nhận cái nào hết...!!! huhu
nên bây giờ chỉ còn cách cài win bằng USB , mà trên google không ai chỉ cài win trên Main H81M-D này chắc tại nó mới :(

wermanhme1990
30-04-16, 09:28 PM
Mình cũng mong là nó nhận cái bàn phím hay chuột trên máy tính mà bây h nó không nhận cái nào hết...!!! huhu
nên bây giờ chỉ còn cách cài win bằng USB , mà trên google không ai chỉ cài win trên Main H81M-D này chắc tại nó mới :(

bạn tạo xong bộ cài windows bằng usb chưa, nếu rồi, bạn cắm usb vào máy rồi restart, bấm F8 liên tục khi nào nó hiện ra bảng lựa chọn, bạn chọn vào usb đó rồi bấm enter sẽ vào cài windows
cái bảng boost nó như thế này: trang 34.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vn_soldier
30-04-16, 10:16 PM
Mấy bạn trên k hiểu rồi, đã không nhận thiết bị ngoài thì usb cũng không nhận, có 2 cách khắc phục khả thi trong trường hợp này và đã nêu ở trên

wermanhme1990
30-04-16, 10:28 PM
Mấy bạn trên k hiểu rồi, đã không nhận thiết bị ngoài thì usb cũng không nhận, có 2 cách khắc phục khả thi trong trường hợp này và đã nêu ở trên

nó xung đột driver trong windows sẽ không nhận, chứ main hỗ trợ boot bằng usb thì sẽ nhận bình thường, không liên quan đến windows, mấy cái main đời mới sau này đều hổ trợ boot bằng usb, có cái cần phải vào main manager để enable, có cái không cần.

hocdevgame
02-05-16, 09:11 PM
Tkanhs 2 bạn trên đã nhiệt tình chỉ mình về cái lỗi trên... Máy ngày qua clb zô không được nên mình chưa gửi lời cám ơn đc :D..
Mình đã cài win lại được và không mất đồng nào = cái USB đến 5h sáng... b-(b-(b-(b-(b-(:o):o):o):o):o)