PDA

View Full Version : [KT] lỗi cài Cài Mysql CentOS

amocthong1
29-04-16, 11:42 PM
mình cài mysql cho centos thì bị lỗi

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Loaded plugins: fastestmirror, langpacks
Loading mirror speeds from cached hostfile
* base: mirrors.viethosting.vn
* extras: mirrors.viethosting.vn
* updates: mirrors.viethosting.vn

bác nào rành xin giúp vs ạ

wermanhme1990
30-04-16, 08:25 AM
mình cài mysql cho centos thì bị lỗi

bác nào rành xin giúp vs ạ

Tùy centos bạn dùng, centos 7 nó sẽ dùng MariaDB thay cho mysql, bạn cài MariaDB vào nó cũng như mysql vậy:

sudo yum install mariadb-server mariadb-client
sudo systemctl enable mariadb
sudo systemctl start mariadb

còn nếu dùng mysql thì:

sudo yum install mysql-server mysql php-mysql
sudo /sbin/service mysqld start

amocthong1
30-04-16, 10:26 AM
bạn có thể giúp mình được không mình xin fb hay yahoo đc k ạ mình làm 3 đêm r mà cũng k dc :((

wermanhme1990
30-04-16, 10:39 AM
bạn có thể giúp mình được không mình xin fb hay yahoo đc k ạ mình làm 3 đêm r mà cũng k dc :((

Bạn kiểm tra máy có ra mạng được không, nếu ra mạng được thì bạn làm theo cách sau:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thường sẽ cài mysql bình thường chứ không gặp lỗi, sudo yum update rồi cài đặt.

amocthong1
30-04-16, 10:42 AM
Bạn kiểm tra máy có ra mạng được không, nếu ra mạng được thì bạn làm theo cách sau:

thường sẽ cài mysql bình thường chứ không gặp lỗi, sudo yum update rồi cài đặt.

chỉ có lệnh yum install update là bị còn 2 lệnh yum install sever vs cái kia thì tải bt :( bạn có centos 6 cài kt ko mình muốn có centos có giao diện vì mình cũng k sợ nặng lắm mình chạy 2 3 máy ảo cũng k sợ nên thích có giao diện cho đẹp ty :)

wermanhme1990
30-04-16, 11:16 AM
chỉ có lệnh yum install update là bị còn 2 lệnh yum install sever vs cái kia thì tải bt :( bạn có centos 6 cài kt ko mình muốn có centos có giao diện vì mình cũng k sợ nặng lắm mình chạy 2 3 máy ảo cũng k sợ nên thích có giao diện cho đẹp ty :)

Centos có giao diện thì lúc cài đặt bạn chọn mini desktop hoặc desktop sẽ có giao diện, download load bản full của centos sẽ có.
Centos 6.3: