PDA

View Full Version : [JX] Help Đổi xếp hạng ? k xếp theo rank mà xếp hiện thị theo số lượng tinh lực

HungDevJX
29-04-16, 07:29 PM
Như tiêu đề ai jup mình với hic híc có topic hướng dẫn r mà làm k dc $-)$-)$-)$-)

HungDevJX
29-04-16, 10:09 PM
UPPPPPPPPPPPPPP làm ơn ai biết jup e với hic híc :"> :">:">:">:">:">

greentears
30-04-16, 12:33 AM
cái ? còn chưa làm được, nói gì tùy chỉnh nó ==

link bài hướng dẫn đâu, đưa mình xem thử như nào mà ko làm đc ==

VanSuKhoiDau
30-04-16, 01:51 AM
Xếp hạng ? cũng không khó như các bạn nghĩ đâu . Ban đầu mình cũng được gợi ý là Hook

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

newbiejxlinux
30-04-16, 02:07 AM
Bác nào có cách xếp chuẩn 8 GS k ???

congthanhchien
30-04-16, 05:14 AM
Xếp hạng ? cũng không khó như các bạn nghĩ đâu . Ban đầu mình cũng được gợi ý là Hook

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Vậy rốt cuộc nó là gì bạn ?? :D

ztviet
30-04-16, 07:37 AM

Đơn giản nó là xếp hạng :)) . Cơ mà không biết cái này là cái gì. Vì có hàm gọi lever . Mana . Máu. Bla bla nhưng hàm để gọi rank không có mà lại có

[Level]
Left=35
Top=2
Width=20
Height=12
Tip=��ng c�p nh�n v�t
Part=1
ClassType=Player_Level

[Level_Image]
Width=0
Height=0
Left=0
Top=0
Image=\Spr\Ui3\�����\

[Level_Text]
Left=0
Top=0
Width=20
Height=12
Font=12
HAlign=1
Color=55,231,63

[WorldSort]
Left=522
Top=2
Width=28
Height=12
Tip=Th� h�ng giang h�
Part=1
ClassType=Player_WorldSort

[WorldSort_Image]
Width=0
Height=0
Left=0
Top=0
Image=\Spr\Ui3\�����\

[WorldSort_Text]
Left=0
Top=0
Width=28
Height=12
Font=12
HAlign=1
Color=55,231,63

Nó nằm trong

UI/UI3/¶¥²¿¿ØÖÆ̀ơ.ini

nhenconvt01
30-04-16, 08:15 AM
Đơn giản nó là xếp hạng :)) . Cơ mà không biết cái này là cái gì. Vì có hàm gọi lever . Mana . Máu. Bla bla nhưng hàm để gọi rank không có mà lại có

[Level]
Left=35
Top=2
Width=20
Height=12
Tip=��ng c�p nh�n v�t
Part=1
ClassType=Player_Level

[Level_Image]
Width=0
Height=0
Left=0
Top=0
Image=\Spr\Ui3\�����\

[Level_Text]
Left=0
Top=0
Width=20
Height=12
Font=12
HAlign=1
Color=55,231,63

[WorldSort]
Left=522
Top=2
Width=28
Height=12
Tip=Th� h�ng giang h�
Part=1

[WorldSort_Image]
Width=0
Height=0
Left=0
Top=0
Image=\Spr\Ui3\�����\

[WorldSort_Text]
Left=0
Top=0
Width=28
Height=12
Font=12
HAlign=1
Color=55,231,63

Nó nằm trong

UI/UI3/¶¥²¿¿ØÖÆ̀ơ.ini

Ðề: Help Đổi xếp hạng ? k xếp theo rank mà xếp hiện thị theo số lượng tinh lực

Up lên zậy hix

HungDevJX
30-04-16, 09:15 AM
cái ? còn chưa làm được, nói gì tùy chỉnh nó ==

link bài hướng dẫn đâu, đưa mình xem thử như nào mà ko làm đc ==

Bạn hiểu mình nói k :( mình kiêu k phải xếp theo rank nếu mà xếp rank dc thì mình bán 10tr như tranminhdo r. Mà xêp theo sll tinh lực hoặc mana hoặc exp đó để tự sướng:">

--- Chế độ gộp bài viết ---

Bạn thông não mình với dc không :(X_XX_XX_X

HungDevJX
30-04-16, 09:20 AM

[Level]
Left=35
Top=2
Width=20
Height=12
Tip=��ng c�p nh�n v�t
Part=1
ClassType=Player_Level

[Level_Image]
Width=0
Height=0
Left=0
Top=0
Image=\Spr\Ui3\�����\

[Level_Text]
Left=0
Top=0
Width=20
Height=12
Font=12
HAlign=1
Color=55,231,63

[WorldSort]
Left=522
Top=2
Width=28
Height=12
Tip=Th� h�ng giang h�
Part=1

[WorldSort_Image]
Width=0
Height=0
Left=0
Top=0
Image=\Spr\Ui3\�����\

[WorldSort_Text]
Left=0
Top=0
Width=28
Height=12
Font=12
HAlign=1
Color=55,231,63

Nó nằm trong

UI/UI3/¶¥²¿¿ØÖÆ̀ơ.ini

Biết là nó nằm trong này mà cái vấn đề ở đây là fix nó đấy ông. đổi ClassType=Player_WorldSort cũng chả dc nữa :((

ztviet
30-04-16, 09:41 AM
Muốn lấy lever thì set thay vào = ClassType=Player_Level
Hoặc ClassType=Player_Mana :P

Kethanglang
30-04-16, 10:03 AM
Muốn lấy lever thì set thay vào = ClassType=Player_Level
Hoặc ClassType=Player_Mana :P

Ko được.

30char/nonwin only linux

greentears
30-04-16, 10:25 AM

xem ra nhiều người làm được cái này rồi nhỹ . . . gần đây bận quá, ko vọc vạch gì được cả, hóng cao nhân nào rãnh đít share cho cái này về load server lên tự sướng rồi tắt máy đi làm việc tiếp :| :| :|

Bạn hiểu mình nói k :( mình kiêu k phải xếp theo rank nếu mà xếp rank dc thì mình bán 10tr như tranminhdo r. Mà xêp theo sll tinh lực hoặc mana hoặc exp đó để tự sướng:">

đắng lòng thanh niên nghiện tự sướng như mình :)) :)) :)) bác nói thế chắc chịu rồi :D vì ko có thời gian dev nữa rồi . . . bận tối mặt tối mũi . . . ==

congthanhchien
30-04-16, 11:50 AM
xem ra nhiều người làm được cái này rồi nhỹ . . . gần đây bận quá, ko vọc vạch gì được cả, hóng cao nhân nào rãnh đít share cho cái này về load server lên tự sướng rồi tắt máy đi làm việc tiếp :| :| :|

đắng lòng thanh niên nghiện tự sướng như mình :)) :)) :)) bác nói thế chắc chịu rồi :D vì ko có thời gian dev nữa rồi . . . bận tối mặt tối mũi . . . ==

Cái này hình như là dùng điểm tinh lực đưa lên f3 rồi hook vào hạng. nhưng cũng chỉ tự sướng với bản thân chứ người khác xem thông tin vẫn ko thấy có hạng

VanSuKhoiDau
30-04-16, 03:16 PM
Mình nói thêm cho bạn . Khi bạn thay đổi Class Type thành máu hay mana thì khoi click vào phần ? nó sẽ không show ra cái bảng xếp hạng đâu :(

bthhhz
30-04-16, 04:44 PM
Mình nói thêm cho bạn . Khi bạn thay đổi Class Type thành máu hay mana thì khoi click vào phần ? nó sẽ không show ra cái bảng xếp hạng đâu :(
Ờ há . đổi cái Class Type thì khỏi click vào phần ? thật. vì lúc đó là đang click vào con số thứ hạng chứ k đâu phải là dấu ? nữa !

ThanhVipLn
30-04-16, 05:55 PM
Ờ há . đổi cái Class Type thì khỏi click vào phần ? thật. vì lúc đó là đang click vào con số thứ hạng chứ k đâu phải là dấu ? nữa !

Hướng dẫn chút đi nè, chỉ cái hook hook gì đó cũng được.
Ai cũng làm dc rồi mà mình vẫn mù

HungDevJX
03-05-16, 11:06 AM
Hướng dẫn chút đi nè, chỉ cái hook hook gì đó cũng được.
Ai cũng làm dc rồi mà mình vẫn mù

Chỉnh lại thì click vào bxh nó đếch hiện bảng XH top 10 nữa ;;);;);;) mà nó hiện mất thanh máu mana :(

hocdevgame
03-05-16, 11:29 AM
Hướng dẫn chút với các bạn ơi hóng lắm ....!!!!!!!!!

dongmau
29-07-16, 10:11 PM
Uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp
Mong cao nhân ra tay với ạ :(.

HungDevJX
30-07-16, 11:21 AM
Cho e thưa mấy anh. E hỏi để học. Mấy a buôn bán thì đi chỗ khác ;);););););););)