PDA

View Full Version : [JX] lỗi Failed to load gsv

phihanh
27-04-16, 06:50 PM
lỗi không tìm thấy các file script

em check những file này trong server1 đều có nhưng gsv báo là ko có
vào game vẫn đc nhưng npc ko bấm vào đc
ai giúp em với

Failed to load [\script\missions\ËνðÕ½³¡PKÕ½\ËνðÕ ½³¡Í·Îļþ.lua]: not exist?
Failed to load[\script\missions\ËνðÕ½³¡PKÕ½\ËνðÕ ½³¡Í·Îļþ.lua]: not exist?
001760
001762
001764
001765
001767
001768

wermanhme1990
27-04-16, 06:57 PM
lỗi không tìm thấy các file script

em check những file này trong server1 đều có nhưng gsv báo là ko có
vào game vẫn đc nhưng npc ko bấm vào đc
ai giúp em với

Cái này là lỗi font, không hiểu được ký tự load nên không tìm được file gây ra lỗi, chắc bạn đang tự cài trên centos.

phihanh
27-04-16, 07:02 PM
Cái này là lỗi font, không hiểu được ký tự load nên không tìm được file gây ra lỗi, chắc bạn đang tự cài trên centos.

đúng rồi cậu... mình tự cài trên centos... có cài 2 lệnh này rồi
.+ Bộ Font i686 - Lệnh cài : yum install libuuid.i686
+ Thư viện hỗ trợ - Lệnh cài : yum install libstdc++.so.6

wermanhme1990
27-04-16, 07:04 PM
đúng rồi cậu... mình tự cài trên centos... có cài 2 lệnh này rồi
.+ Bộ Font i686 - Lệnh cài : yum install libuuid.i686
+ Thư viện hỗ trợ - Lệnh cài : yum install libstdc++.so.6

Mấy cái đó chỉ là bộ thư viện hổ trợ, server share là nofont, mình không dùng nên không biết, còn nếu có font, bạn cứ cài font china cho centos rồi run.

phihanh
27-04-16, 07:19 PM
Mấy cái đó chỉ là bộ thư viện hổ trợ, server share là nofont, mình không dùng nên không biết, còn nếu có font, bạn cứ cài font china cho centos rồi run.

bạn biết lệnh cài font china cho centos không?

wermanhme1990
27-04-16, 07:28 PM
bạn biết lệnh cài font china cho centos không?

Hên xui:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

phihanh
27-04-16, 07:57 PM
up hóng các bác vào giúp ạ :(
hoc hoi dev game

ztviet
27-04-16, 09:30 PM
Có 3 trường hợp. 1 là lổi font như wre nói . 2 là dev bị sai gì đó trong script những file đâm ra nó không load báo lổi. Thứ 3 . Những file đó được include từ file khác nhưng file đó không còn nên nó báo không tìm thấy. Bạn kiểm tra lại xem

phihanh
28-04-16, 12:01 AM
Có 3 trường hợp. 1 là lổi font như wre nói . 2 là dev bị sai gì đó trong script những file đâm ra nó không load báo lổi. Thứ 3 . Những file đó được include từ file khác nhưng file đó không còn nên nó báo không tìm thấy. Bạn kiểm tra lại xem

phihanh
28-04-16, 12:10 AM
nó thiếu thư viện gì đó mà em ko biết...
ai có thể tổng hợp những thư viện cần thiết để ko??

wermanhme1990
28-04-16, 12:25 AM
nó thiếu thư viện gì đó mà em ko biết...
ai có thể tổng hợp những thư viện cần thiết để ko??

Mình không dùng server share nên không biết, thường khi bạn lấy file server từ máy ảo centos , bạn nén lại thành định dạng tar hoặc tar.gz rồi mới lấy ra máy thật, sau đó upload lên vps hoặc máy ảo khác thì giải nén ngược ra lại. như server mình dùng có font, mình sẽ cài font china cho vps.

phihanh
28-04-16, 01:08 AM
Mình không dùng server share nên không biết, thường khi bạn lấy file server từ máy ảo centos , bạn nén lại thành định dạng tar hoặc tar.gz rồi mới lấy ra máy thật, sau đó upload lên vps hoặc máy ảo khác thì giải nén ngược ra lại. như server mình dùng có font, mình sẽ cài font china cho vps.

sài ubutu à bác?................

--- Chế độ gộp bài viết ---

cài font cho linux ntn vậy bác

wermanhme1990
28-04-16, 01:11 AM
sài ubutu à bác?................

--- Chế độ gộp bài viết ---

cài font cho linux ntn vậy bác

Giao diện của centos đó, mình cài centos trên máy ảo nên cài gui vào để không mất công chạy lại server. server bạn dùng nofont, cài font làm gì.

phihanh
28-04-16, 01:15 AM

như vầy mà lúc giải nén file toàn bị báo ?????.txt

wermanhme1990
28-04-16, 01:17 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

như vầy mà lúc giải nén file toàn bị báo ?????.txt
Như vậy là nofont đó.!!!!!!!!!!!

phihanh
28-04-16, 09:11 AM
Ai giúp e vs..............................

phihanh
28-04-16, 12:27 PM
cái này em lấy 2 sv đang onl xuống cãi cũng bị lỗi? có phải do máy centos có vấn đề gì dó
em sài centos 6.5 64bit

wermanhme1990
28-04-16, 03:06 PM
cái này em lấy 2 sv đang onl xuống cãi cũng bị lỗi? có phải do máy centos có vấn đề gì dó
em sài centos 6.5 64bit

Cũng không rõ, mình cài trên centos 5.3, 6.3 , 6.7 _x86_64(64bit) vẫn run bình thường.