PDA

View Full Version : Hắc Kim(BLACK GOLD) ONLINE

ZhouJieLun
26-04-16, 06:24 PM
Server thấy bên trung lâu rồi, khá nặng nên máy mình bật không nổi, share lên đây cho anh em nào có điều kiện chơi cho vui
Ram tầm 6gb++ mới ôm nổi nhé 4gb đơ luôn =))
Client <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Server <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Sửa urlconfig.ini thành

[web]
Home=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Download=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Forum=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Help=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Full=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Ministry=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Login=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
// 更新器新闻
SDNews=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
// 更新器广告位
Billboard=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

[<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>]
HostName=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Port=80
Url=/actionimp.json
Method=POST
gameID=17
gameType=1
actID=50502
sleepTime=1000

[ipserver]
num = 2
ip = 192.168.20.10
ip1 = 192.168.20.15

[URLTestPath]
URLPath = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
DownloadName = test.zip

[version]
ProgramID=hj_wnfc
Title=Black Gold beta version
Url=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

[repair]
IsOpenNew=1
TipsNew=請點擊【下載補丁】手動修復

[tuijian]
IsOpen=1
Info=歡迎來到黑金國際服專區,請點擊[選擇其他服務器]按鈕進行伺服器選擇.

[welcome]
IsShow=0

[server]
Count=1

[server_1]
Config=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Version=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Repair=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Patch=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

matrixvn
27-04-16, 06:23 PM
Khó, 6GB cân cái server không thôi hay cả cái client vậy Zhao, bên ragezone có cả Eng Client mà nặng quá chịu thua lun chưa kéo.

Còn cái server bên TQ thì thấy cũng dc 2 tuần rồi.

matrixvn
27-04-16, 11:50 PM
Sau khi kéo về và test thì kết quả như sau :
Server + database server chạy tổng cộng cần khoảng 3.4GB, chưa tính Client khoảng 1GB nữa, Ram 6GB là có thể chạy dc game này.
Lúc đầu server chạy ngốn rất nhiều ram, hầu như là hơn 8GB, sau khoảng 3p nó chạy xong thì nó về mức ~3GB.

English : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Vứt vào trong thư mục res của client là thành giao diện tiếng Anh. Game này có thể việt hóa được, tool nó dùng của game Age of Wushu.

Server ko biết có phải là bản bên Ragezone ko, nếu cùng họ thì server còn nhiều lỗi, thiếu res map. Mình mới bơi vào khúc đầu thôi, đang tìm xem gm command là cái gì, database ko có cái gì để chỉnh hết.

À, tài khoản thì vào tự tạo hay 123456/123456
SQL : root/123456

Nch93
28-04-16, 06:12 AM
Sau khi kéo về và test thì kết quả như sau :
Server + database server chạy tổng cộng cần khoảng 3.4GB, chưa tính Client khoảng 1GB nữa, Ram 6GB là có thể chạy dc game này.
Lúc đầu server chạy ngốn rất nhiều ram, hầu như là hơn 8GB, sau khoảng 3p nó chạy xong thì nó về mức ~3GB.

English : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Vứt vào trong thư mục res của client là thành giao diện tiếng Anh. Game này có thể việt hóa được, tool nó dùng của game Age of Wushu.

Server ko biết có phải là bản bên Ragezone ko, nếu cùng họ thì server còn nhiều lỗi, thiếu res map. Mình mới bơi vào khúc đầu thôi, đang tìm xem gm command là cái gì, database ko có cái gì để chỉnh hết.

À, tài khoản thì vào tự tạo hay 123456/123456
SQL : root/123456

Cái này chạy sv kiểu gì thế bạn? Hinh như mặc định nó để ở ổ F hay sao, với lại ko hiểu file mình down về bị kis nó xóa virut hay sao mà chạy cái phpstudy bị lỗi

matrixvn
28-04-16, 06:53 AM
Cái này chạy sv kiểu gì thế bạn? Hinh như mặc định nó để ở ổ F hay sao, với lại ko hiểu file mình down về bị kis nó xóa virut hay sao mà chạy cái phpstudy bị lỗi

Server chạy như bình thường thôi, phpstudy, xong có cái file bat start đó, 1 file là stop. Edit 2 cái file .bat là thấy mà.
Server không có virus, mình đang dùng KIS 2016 ko thấy báo gì cả.
Tắt KIS đi.

Chuyển sang ổ nào cũng dc, nó chỉ là cái shorcut thôi, nó đang mặc định ổ F:, chuyển sang ổ nào bạn cài thôi.

Riêng cái client là phải chỉnh 1 chút nó mới chạy, sửa cái url_config.ini trong client như post 1.
Sau đó trong client có file fxlaunch.bin, đổi nó thành fxlaunch.exe ( copy ra 1 file nữa là dc )
Mình dùng win 10 64bit thì cái file login.exe ko chạy dc, đổi đuôi cái file .bin thành .exe là ok.

Vào game ko dùng dc mấy phím ASDW mà ko biết chỉnh sao để dùng, hay là tại cái file text english nữa ko biết. Nản luôn khỏi chơi, xem có cách fix ko đã.

Mà mọi người khen đồ họa đẹp chứ mình thấy cũng bình thường à, không có gì nổi bật nếu so với Blade and Soul và Black Desert hết. Xấu hơn

Nch93
28-04-16, 07:15 AM
Server chạy như bình thường thôi, phpstudy, xong có cái file bat start đó, 1 file là stop. Edit 2 cái file .bat là thấy mà.
Server không có virus, mình đang dùng KIS 2016 ko thấy báo gì cả.
Tắt KIS đi.

Chuyển sang ổ nào cũng dc, nó chỉ là cái shorcut thôi, nó đang mặc định ổ F:, chuyển sang ổ nào bạn cài thôi.

Riêng cái client là phải chỉnh 1 chút nó mới chạy, sửa cái url_config.ini trong client như post 1.
Sau đó trong client có file fxlaunch.bin, đổi nó thành fxlaunch.exe ( copy ra 1 file nữa là dc )
Mình dùng win 10 64bit thì cái file login.exe ko chạy dc, đổi đuôi cái file .bin thành .exe là ok.

Vào game ko dùng dc mấy phím ASDW mà ko biết chỉnh sao để dùng, hay là tại cái file text english nữa ko biết. Nản luôn khỏi chơi, xem có cách fix ko đã.

Mà mọi người khen đồ họa đẹp chứ mình thấy cũng bình thường à, không có gì nổi bật nếu so với Blade and Soul và Black Desert hết. Xấu hơn

uh đây cũng win 10 chạy cái login.exe cũng ko đc, mà khi mình đổi thành fxlaunch.bin thành .exe nó báo exe file không tồn tại not exist là sao nhỉ?

matrixvn
28-04-16, 07:43 AM
uh đây cũng win 10 chạy cái login.exe cũng ko đc, mà khi mình đổi thành fxlaunch.bin thành .exe nó báo exe file không tồn tại not exist là sao nhỉ?

file do not exit, coi lại sửa url_config chưa.
Mà cụ thể sao chụp hình lên xem. Mơ hồ quá.

trinhdat
28-04-16, 08:35 AM
win 10 ko chạy đc........................

matrixvn
28-04-16, 09:27 AM
win 10 ko chạy đc........................

Chắc chắn là chạy dc, mình đang chạy đây, game ko biết chỉnh làm sao cho nó dùng phím để điều khiển đang tạm vứt đó thôi.

Nch93
28-04-16, 09:34 AM
file do not exit, coi lại sửa url_config chưa.
Mà cụ thể sao chụp hình lên xem. Mơ hồ quá.

Do not exist , file không tồn tại ,.... Mình sửa cái url config rùi + sửa cái tên của nó như bạn nói thì lúc ấn vào game bị thông báo " file do not exist "

matrixvn
28-04-16, 10:36 AM
Do not exist , file không tồn tại ,.... Mình sửa cái url config rùi + sửa cái tên của nó như bạn nói thì lúc ấn vào game bị thông báo " file do not exist "

Bạn chụp tấm hình lên coi sao, nói mơ hồ quá mình ko hiểu.

Nch93
28-04-16, 10:55 PM
Bạn chụp tấm hình lên coi sao, nói mơ hồ quá mình ko hiểu.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Đây bạn...........

matrixvn
29-04-16, 11:38 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Đây bạn...........

Đổi tên cái thư mục thành tiếng Anh

Server bạn tải ở đâu thế, server này là chạy trực tiếp chứ có phải là chạy qua VM đâu nhỉ.

Nch93
29-04-16, 08:02 PM
Đổi tên cái thư mục thành tiếng Anh

Server bạn tải ở đâu thế, server này là chạy trực tiếp chứ có phải là chạy qua VM đâu nhỉ.

Tên tiếng Anh của nó là gì thế bác? À lúc chụp ảnh mình chưa bật server, bật client cho bác xem thử thôi.........

ochohieucac123
30-04-16, 01:06 AM
game tàu mà chơi tiếng anh thì thà chơi tiếng tàu ... tếng anh dịch nge quê quê vl