PDA

View Full Version : Server Xuân Thu Nofont from Alextuan.net !

wizard
10-03-09, 08:37 PM
Server :

[/URL]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> c3NqeGUefkRHXwZlTkQJaVNQSBFyWVMfVFBU (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

( Nguyên gốc mà mình post bên alextuan.net )
Pass giải nén : 4rum ( Hình như thế, lâu quá rùi ! )

Path : [URL]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> PhgnEyh1My8KNEsOAy9EKgouA3oINgI/BS5FKAoo

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ExsKEAV2FTYgLWkqNitoKycr
( Hình như đây là bộ SPR full hay sao ý, cái này anh f-fantasy share rùi à )

Do là cái máy mình bị hư nên mất hết dữ liệu mà mình đã Việt Hóa full ( nhờ anh HPB hướng dẫn ) và viết lại theo cấu trúc mới giống như của anh ThanhChuong, tọa độ NPC gần giống VINA GAME :still_dreaming:
và cũng với lý do là web alextuan.net (mình toàn quen post ở đây, không mấy khi post ở web khác à, bởi vì lý do làm Mod nên cũng giữ cái gì đó riêng bên đó chút :embarrassed: hihi), nếu không mình đã giữ lại được bộ server mà mình cảm thấy của Xuân Thu là ngon lắm đó :feel_good: Có cả trồng cây, phá cột tăng thành tích ( Thương Chu )... giống Phong Thần !

Hè Hè nổ đủ rùi, mình share bộ server Xuân Thu gốc mà được chỉnh 1 chút thui ! Lý do không share được bộ server mới mình đã viết ở trên ( Giờ làm lại thì ghét lắm, sắp thi Học Kỳ 2 rùi và cũng chẳng còn công cụ nào để viết cả )

double50cent
10-03-09, 08:48 PM
wow! mình được mở hàng ư !!! vui quá thanks bạn nha!:big_smile:

nhatlinh_3737
10-03-09, 08:52 PM
Top Ten,đợi lâu quá ùi.Nhưng sao alextuan ko hoạt động?

Sang_pro
10-03-09, 09:36 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Die rồi kìa ông ơi up lại đi!

anhnhuong
10-03-09, 10:03 PM
server có font hem
link die òi kìa

wizard
11-03-09, 12:52 PM
Cái này mình ghi rõ là No Font rùi mà ! :bad_smelly:

lieuphongtinh
11-03-09, 01:39 PM
wizard có thể chỉ mình cách làm sv nofont ko, ah sever này có liên đấu không bạn

cá mập xám
11-03-09, 03:17 PM
chú post sv mà ko nói thông tin SV nó ra làm sao ah ?? ko hiểu cái này có gì khác với cái "SV hoàn thiện" của giang, và "SV hoàn thiện no-font" của bé Lynh share :))

thaihoa91
11-03-09, 03:24 PM
chú post sv mà ko nói thông tin SV nó ra làm sao ah ?? ko hiểu cái này có gì khác với cái "SV hoàn thiện" của giang, và "SV hoàn thiện no-font" của bé Lynh share :))

Àh ! Thật ra là vầy ! Server này dc share ở 4rum <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> trước khi 4rum bị hết hạn web cách 3 tháng ! Bản Server này là bản Server ChunQiou (Xuân Thu) nhưng dc huongphieubat và wizard chuyển về No Font và dc wizard fix lại cho phù hợp 1 tý àh ^__^

Do có 1 số member hỏi về Server Xuân Thu No Font dc post tại <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và muốn down nhưng 4rum lại hết hạn và mình cũng ko giữ linkdown nên đã pm yahoo cho wizard nhờ wizard post lên cho member ý mà ^__^

runtoyou70
13-03-09, 10:24 PM
bạn ơi sao mình khởi động server ko được vậy nè?
tới cái gameserver là nó chạy được mấy dòng, tới mấy dòng chữ tùm lum thì nó ngưng, đợi hoài ko thấy nó hiện những dòng successfull
ko biết bị lỗi gì nữa mình cài server xuanthu có font thì ok, nhưng cài cái này mình chỉ bỏ bước cài font thôi nhưng khởi động server thì tới gameserver thì bị như vậy
bó tay ko biết sao nữa

thaihoa91
14-03-09, 06:31 AM
bạn ơi sao mình khởi động server ko được vậy nè?
tới cái gameserver là nó chạy được mấy dòng, tới mấy dòng chữ tùm lum thì nó ngưng, đợi hoài ko thấy nó hiện những dòng successfull
ko biết bị lỗi gì nữa mình cài server xuanthu có font thì ok, nhưng cài cái này mình chỉ bỏ bước cài font thôi nhưng khởi động server thì tới gameserver thì bị như vậy
bó tay ko biết sao nữa

Bạn post hình GameServer lúc bị lỗi đó lên là mình biết nó bị gì ngay thui ^__^

lieuphongtinh
14-03-09, 09:10 PM
Bà kon cho hỏi mấy cái script của mấy thằng như phong hỏa chư hầu,con nhỏ bán đồ bạch kim v.v nằm ở chỗ nào vậy, tìm bằng công cụ addnpc cũng chã thấy nữa. Ày ai có map việt hóa npc cho xin với, toàn tiếng tàu chả hỉu j

lieuphongtinh
15-03-09, 01:06 PM
ko ai trả lời vấn đề cuả mình àh

dao thien tien
15-03-09, 04:08 PM
Thế bạn có thể gửi cho mình 2 cái sever mà bạn nói được không. :adore:

anhducvt08
15-03-09, 04:59 PM
dis me deo thang nao viet hoa cho bo' may` choi ah`

thaihoa91
15-03-09, 07:25 PM

Bạn đừng nói cái giọng đó ! Người ta share thì bạn phải làm 1 chút gì đó chứ ! Cứ ngồi vào mà chơi ko àh ! Thế thì mời bạn vào Võ Lâm Truyền Kỳ Miễn Phí mà chơi ! Ko làm mà muốn chơi ! Ngộ thật đó :choler:

runtoyou70
16-03-09, 08:57 AM
Bạn post hình GameServer lúc bị lỗi đó lên là mình biết nó bị gì ngay thui ^__^
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
mong bạn chỉ giúp :)

cool_boy_9x
16-03-09, 10:24 AM
bạn disable 1 cái crad mạng đi là ok

cool_boy_9x
16-03-09, 10:28 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
chả hiểu sao chạy hết rồi vào không nói chuyện đc với NPC nào mà quái cũng chả có máu , đánh cũng không đc :too_sad:

runtoyou70
16-03-09, 10:57 AM
bạn disable 1 cái crad mạng đi là ok
mình sử dụng 10.0.0.100, còn lại 1 card mạng là wifi, nó đâu ảnh hưởng gì đâu nhỉ

wizard
16-03-09, 12:49 PM
Cứ đợi đi ! Nó đang load Map đó ! Mình để gần 80 map cơ ! Máy nhà mình chạy mất tầm 5 - 10 phút !

lieuphongtinh
16-03-09, 09:20 PM
Bạn ơi cho hỏi mấy cái script của mấy thằng như phong hỏa chư hầu,con nhỏ bán đồ bạch kim v.v nằm ở chỗ nào vậy, tìm bằng công cụ addnpc cũng chã thấy nữa. Àh có map việt hóa npc cho xin với, toàn tiếng tàu chả hỉu j với lại sao mình đi vào tống kim hay lien đấu j thì game bị đứng và phải thoát ra vô lại là sao vậy bạn, xài client nào vậy.

lieuphongtinh
17-03-09, 01:36 PM
Hjx sao không ai trả lời nữa hết vậy, bùn ghê

thaihoa91
17-03-09, 02:58 PM
Bạn ơi cho hỏi mấy cái script của mấy thằng như phong hỏa chư hầu,con nhỏ bán đồ bạch kim v.v nằm ở chỗ nào vậy, tìm bằng công cụ addnpc cũng chã thấy nữa. Àh có map việt hóa npc cho xin với, toàn tiếng tàu chả hỉu j với lại sao mình đi vào tống kim hay lien đấu j thì game bị đứng và phải thoát ra vô lại là sao vậy bạn, xài client nào vậy.

Mình ko nhớ rõ file Lua nào nhưng mình nhớ nó nằm trong đường dẫn Script của maps Ba Lăng Huyện đó !

lieuphongtinh
18-03-09, 01:43 PM
bạn cho mình hỏi cái vụ ép đồ cái, ép hoài chả dc dù đã dủ nguyên liệu, xài client TQ mà àh bạn cho mình xin script tẩy tủy khi đã chuyển sinh, chẳng thấy NPC tẩy tủy đâu cả

lieuphongtinh
19-03-09, 01:32 PM
sao ko ai trả lời nữa hết vậy chài hjx hjx

thaihoa91
19-03-09, 03:12 PM
bạn cho mình hỏi cái vụ ép đồ cái, ép hoài chả dc dù đã dủ nguyên liệu, xài client TQ mà àh bạn cho mình xin script tẩy tủy khi đã chuyển sinh, chẳng thấy NPC tẩy tủy đâu cả

Mình ko rành phần ép đồ và Chuyển Sinh vì mình ít Test Server lắm ! Do mình bận học ! Chỉ có thể trả lời các lỗi thường gặp của các bạn !

huyhung65ht
19-03-09, 07:42 PM
Cho hỏi : đây là SV offline hả ??
Ai chỉ tui cách cài đặt để chơi với , thank nhiều ^^

huyhung65ht
19-03-09, 07:47 PM
Ai chỉ giúp tui nhá , tui lần đầu chơi Private VLTK nên chưa biết gì .

thaihoa91
19-03-09, 09:09 PM
Ai chỉ giúp tui nhá , tui lần đầu chơi Private VLTK nên chưa biết gì .

Bạn Down Ebook này về xem, có cả hướng dẫn cài bằng hình ảnh rõ ràng cụ thể rùi đó : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

huyhung65ht
19-03-09, 09:50 PM
Bạn có thể cho mình cái yahoo để tiện hỏi được hem .

Mà dùng client TQ đc. ko và có 1 cái file này ko dow được bạn ơi
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) Ko biết là cái gì nữa

0913679913
20-03-09, 03:09 PM
ăn nói đàng hoàn đi bạn mình là người lớn cả rồi không nên dùng những lời lẻ thô tục đó bạn nha . thank nhiều . :big_smile:

thaihoa91
20-03-09, 07:36 PM
Bạn có thể cho mình cái yahoo để tiện hỏi được hem .

Mà dùng client TQ đc. ko và có 1 cái file này ko dow được bạn ơi
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) Ko biết là cái gì nữa

Link này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) bị die rùi

niken903
28-03-09, 03:17 PM
sever này chạy từng file hả bạn? ko có jxstartup chạy 6 file luôn à???

thaihoa91
28-03-09, 03:31 PM
sever này chạy từng file hả bạn? ko có jxstartup chạy 6 file luôn à???

Uhm ! Chạy 6 file luôn ! (30 charrrrr)

choidk
06-04-09, 01:38 PM
Cho hỏi cái Sever này có Virus không vậy :sweat:

thaihoa91
06-04-09, 03:36 PM
Cho hỏi cái Sever này có Virus không vậy :sweat:
Nếu có virus thì cũng là virus dễ diệt ! Ko sao đâu bạn ^__^ ! Nhờ có Virus Autorun mà máy mình chạy GameServer.exe load maps nhanh lắm (Khoảng 2 phút là xong) ! ^__^

Angel Death™
13-04-09, 05:33 PM
Top Ten,đợi lâu quá ùi.Nhưng sao alextuan ko hoạt động?

Hình như alextuan ko còn hoạt động lâu lâu mới thấy ổng Online yahoo:hell_boy:

lockuteboy
14-04-09, 07:26 PM
dow ve hết rồi sao nữa mấy anh có hướng dẫn = hình ảnh kô chi em với pm yahoo em nha

thaihoa91
14-04-09, 07:41 PM
dow ve hết rồi sao nữa mấy anh có hướng dẫn = hình ảnh kô chi em với pm yahoo em nha

Down Ebook của Cubin về xem (có hướng dẫn cài bằng hình ảnh) : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Minh Phụng
15-04-09, 09:29 AM
phải bit kiên nhẫn chờ mấy dòng đó hiện lên bạn ơi
máy anh tui chờ 1 phút là hiện lên nhưng máy tui ngồi chờ hết 15 phút mòn ku mới chơi được:feel_good:

LuongITvn
18-04-09, 10:34 AM
cài bình thường như các SV # thôi mà không có gì đặc biệt cả
Chạy thủ công 6 file theo thứ tự
Nhận xét: SV nhiều bản đồ, nhiều nhiệm vụ, Đồ bạch Kim, chuyển sinh, vượt ải, phong hỏa
Nhược: Vẫn nhiều chữ tầu quá đôi lúc khó hiểu
Cần Add thêm 1 NPC có chức năng up LV nhanh :D
P/S: Máy mình chạy tất cả mất 1 phút để vô game ^_^

namkhapro
18-04-09, 12:11 PM
cài bình thường như các SV # thôi mà không có gì đặc biệt cả
Chạy thủ công 6 file theo thứ tự
Nhận xét: SV nhiều bản đồ, nhiều nhiệm vụ, Đồ bạch Kim, chuyển sinh, vượt ải, phong hỏa
Nhược: Vẫn nhiều chữ tầu quá đôi lúc khó hiểu
Cần Add thêm 1 NPC có chức năng up LV nhanh :D
P/S: Máy mình chạy tất cả mất 1 phút để vô game ^_^
lại chỗ cái thằng cha đánh cá ấy lên 200 lun
mà sao ko thấy skill 150 nhỉ?

trungvani
20-04-09, 12:06 PM
không có phái cái bang,thiếu lâm,ngũ độc,côn lôn,thúy yên thì full cái j

namkhapro
20-04-09, 01:43 PM
không có phái cái bang,thiếu lâm,ngũ độc,côn lôn,thúy yên thì full cái j
tại bạn ko thấy thui chứ nó đứng tùm lum hà mà mấy cái thằng đó ko giống VNG đâu
ah mà cho mình hỏi sao đúng h mà ko đi vượt ải được nhỉ
cũng ko thấy skill 150 đâu mà cái phong hỏa ji` ji` ấy ở đâu thía :sad:

Angel Death™
23-04-09, 12:22 PM
để test thử coi nó ok3 ko ^^ nếu oỏ thì sài lun

McFly
25-04-09, 09:30 PM
Day là hình ảnh gameserver của tui
còn đây là hình ảnh lúc chọn server
đến đây thì không có server để chọn mặc dù có chọn đc thì ko đánh account vào được
monggia3i đáp giùm

McFly
26-04-09, 06:31 AM
Không ai giúp tớ hết ah`. vào game mất chữ mất chữ 1 vài vật phẩm cũng ko thấy
đến vật phẩm cũng ko thấy chữ
Sao ko ai giup hết vậy :(

trungvani
01-05-09, 03:17 PM
thế nó đứng chỗ nào.Mấy thằng đệ tử đó

JackSparrow
01-05-09, 03:28 PM
cái mất chử là do clien đó bạn dowload mấy cái file update.pak về chép vào clien là được

pengoc1961988
01-05-09, 04:02 PM
sao cai path ko co thu muc data giống như mấy sv # vậy
cái path vô client KS lun ha?

thaihoa91
01-05-09, 08:08 PM
Không ai giúp tớ hết ah`. vào game mất chữ mất chữ 1 vài vật phẩm cũng ko thấy
đến vật phẩm cũng ko thấy chữ
Sao ko ai giup hết vậy :(

Post cho mình hình các file .pak trong thư mục data của bạn và nội dung package.ini đi !

wizard
01-05-09, 08:21 PM
Cái hình trên là bị lỗi Font.pak rùi ! Thử lấy font của KingSoft và VINA GAME đổi đi đổi lại là được, lâu rùi chẳng nhớ nữa :D

hackervhs
12-05-09, 05:38 PM
Xuan Thu oi pas giải nén là gì hả bạn ???

hackervhs
12-05-09, 05:41 PM
Nhầm Thái Hoa ơi pas giải nén là gì hả ban ??? cho mình xin cái pass y

wizard
12-05-09, 06:36 PM
4rum hay 4rom đó, cứ đề vào :D

JackSparrow
10-06-09, 09:12 AM
Mà Cái thằng xa phu để starup server bị lỗi script rồi đó tui tìm hoài mà chã thấy lỗi ai pro fix dùm cái starup đi

NS2341990
10-06-09, 02:46 PM
Mình làm ok rồi chạy đc tầm 20 -> 30 phút thì nó bị lổi Fail db >.< chán quá đi sever nào củng lổi hết. Làm đúng IP pass sa ko có rồi. Ko cài font china nữa. Thử copy map rồi. Thử xóa mấy cái acc ko cần trong acc rồi. Vô phương cứu chữa. Ngồi khóc 1 mình huhuu

quoctruongnd92
10-06-09, 03:06 PM
tại bạn ko thấy thui chứ nó đứng tùm lum hà mà mấy cái thằng đó ko giống VNG đâu
ah mà cho mình hỏi sao đúng h mà ko đi vượt ải được nhỉ
cũng ko thấy skill 150 đâu mà cái phong hỏa ji` ji` ấy ở đâu thía :sad:
Mình đã chạy khắp trong thành của ba lăng huyện nhưng ko tìm ra mất phái ngoài TVB,TN,VD,DM,NM.
Thiếu Lâm, 5 độc, CL,CB,TY ko thấy đâu hết.
Ai bít ở đâuhok !??

huynh88
10-06-09, 04:30 PM
Mình đã chạy khắp trong thành của ba lăng huyện nhưng ko tìm ra mất phái ngoài TVB,TN,VD,DM,NM.
Thiếu Lâm, 5 độc, CL,CB,TY ko thấy đâu hết.
Ai bít ở đâuhok !??
chỉ cách làm lun đi bạn ơi, mình làm mà ko được bực mình thiệt

quoctruongnd92
10-06-09, 10:57 PM
ko Hiểu sao sau khi up lại cái ful pacth client của bác Thái Hòa up thì ko vào đc chỗ Mỹ Nữ nhận đồ bạch kim nữa.
Hay là sai map.
Bác Hòa cho em xin cái map đó để add đc ko :D

thaihoa91
11-06-09, 07:30 AM
ko Hiểu sao sau khi up lại cái ful pacth client của bác Thái Hòa up thì ko vào đc chỗ Mỹ Nữ nhận đồ bạch kim nữa.
Hay là sai map.
Bác Hòa cho em xin cái map đó để add đc ko :D

Bạn xem có mở maps đó chưa vậy !

quoctruongnd92
11-06-09, 10:27 AM
mới lập lại list mạp.
Pác Hòa cho mình xin tên của map đó đc ko :D
Vì xóa bớt chứ để 7x map máy chạy chậm mà :D

thaihoa91
11-06-09, 10:31 AM
mới lập lại list mạp.
Pác Hòa cho mình xin tên của map đó đc ko :D
Vì xóa bớt chứ để 7x map máy chạy chậm mà :D

Mình ko rõ ! Vì lúc trước mình test Server Xuân Thu trên nền Patch Client Full này thì đều OK !

Bạn thử vào thư mục Server --> Vào thư mục Settings --> Copy maplist.ini --> Paste vào thư mục Settings của Client !

quoctruongnd92
11-06-09, 11:01 AM
có lẽ do mình sửa cái worldset.ini.
Vì mình sửa lại cho fuf hợp với nhu cầu.
Chắc là bị die wor đó

quoctruongnd92
11-06-09, 11:15 AM
ở cái JXStartup v1.0 Professional của bạn share thì nó báo Thư Mục Scrip bị lỗi.
Mình copy từ sever Xuân Thu down load tên mạng về vẫn thế

NS2341990
11-06-09, 02:02 PM

Chỉ giùm mình cái .lua của con này với. Hay xóa nó đi củng đc. >.< mình dùng sever nofont của Xuan Thu. :D

quoctruongnd92
11-06-09, 02:20 PM
nó là cái con cho tiền + đồ Ab DQ cho những acc dưới 2lv đó :)
Ai giúp sửa lỗi này cái

quoctruongnd92
11-06-09, 02:21 PM
Skill 120 có bí kíp 120 mua = phúc duyên -> đến NPC học Skill 120 thì chả thấy kill đâu trong khi lại có skill 150 học ở thằng cho điểm danh vong,.... mà cứ dùng skill ngoại công 150 y như rằng bị don't send

quoctruongnd92
11-06-09, 02:54 PM
Ai có thể giúp đỡ hok ^m^

quoctruongnd92
11-06-09, 04:33 PM
Ak ai biết về chỉnh sửa player trong setting của sever và client ko chỉ em với :D

kienchua
11-06-09, 04:36 PM
link trên bi die rùi , ai sent cho mình link khác với

quoctruongnd92
11-06-09, 04:52 PM
các link mình mới download hôm qua.
Chắc của bạn báo lỗi 503 hả
F5 vài lần là ok.
Severr nó quả tải ý mà
Glaxy nó thế

kienchua
11-06-09, 05:03 PM
ko phải bị lỗi đấy , bây h` bạn down cũng ko đc

thaihoa91
11-06-09, 07:14 PM
ko phải bị lỗi đấy , bây h` bạn down cũng ko đc

Đã test và 3 Link :

Server :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> c3NqeGUefkRHXwZlTkQJaVNQSBFyWVMfVFBU

( Nguyên gốc mà mình post bên alextuan.net )
Pass giải nén : 4rum ( Hình như thế, lâu quá rùi ! )

Path : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> PhgnEyh1My8KNEsOAy9EKgouA3oINgI/BS5FKAoo

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ExsKEAV2FTYgLWkqNitoKycr
( Hình như đây là bộ SPR full hay sao ý, cái này anh f-fantasy share rùi à )

3 LinkDown trên vẫn chạy bình thường !

quoctruongnd92
11-06-09, 11:00 PM
nó bị lỗi quá tải thôi.
Cứ F5 vài lần là ok :D

NS2341990
11-06-09, 11:41 PM
:-?? Cái này vẩn còn lổi mất kết nối máy chủ. Có 2 nơi khi thoát ra rồi thì đăng nhập cỡ nào củng không vào đc đó là Đại Lý + Minh Nguyệt Trấn. >.< bị kẹt 2 acc ở đó rồi buồn ghê. Ai cho em cái MapList.ini full với. Lổi thế này đai tim lắm.

JackSparrow
24-06-09, 04:42 PM
có ai việt hóa hết cái Đối thoại Npc chưa mà cái skill đó chỉnh cho lúc chạm đối phương ra skill ko dc
Cái skill nhíp hồn làm gì kjnh wá

IVyKid
24-06-09, 07:16 PM
sao lúc mình vào game nó không hiện lên list server :(

đúp chuột vào "không khí" thì nó hiện ra bảng đăng nhập nhưng không đánh được chữ gì vào 2 ô ID & password, nó không hiện con trỏ chuột nhấp nháy lun :(

ai biết cách sữa làm ơn chỉ mình với, mình có serverlist.ini trong settings của client rùi mà hem đc :-s

thaihoa91
24-06-09, 08:39 PM
sao lúc mình vào game nó không hiện lên list server :(

đúp chuột vào "không khí" thì nó hiện ra bảng đăng nhập nhưng không đánh được chữ gì vào 2 ô ID & password, nó không hiện con trỏ chuột nhấp nháy lun :(

ai biết cách sữa làm ơn chỉ mình với, mình có serverlist.ini trong settings của client rùi mà hem đc :-s

Chắc lại gặp trục trặc về Client đó mà ! Down Patch Client Full và làm theo hướng dẫn --> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

IVyKid
24-06-09, 10:23 PM
thanks bạn mình fix lỗi đc rùi :)

cho mình hỏi thêm; khi mình qua map khác thì màn hình bị đứng nhưng game vẫn chạy, 0ut ra vô lại vẫn thế, 1 màu đen ko thấy gì nữa cả :(

mình phải làm sao đây..

thaihoa91
25-06-09, 07:30 AM
thanks bạn mình fix lỗi đc rùi :)

cho mình hỏi thêm; khi mình qua map khác thì màn hình bị đứng nhưng game vẫn chạy, 0ut ra vô lại vẫn thế, 1 màu đen ko thấy gì nữa cả :(

mình phải làm sao đây..

Cách Fix nè : Vào thư mục Server --> Vào thư mục Settings --> Copy file maplist.ini --> Vào thư mục Client --> Paste file maplist.ini mới copy hồi nãy vào thư mục Settings của Client là OK !

IVyKid
25-06-09, 10:21 AM
để mình thử xem

sáng nay mới lên thì nó nói tài khoản or mật khẩu ko đúng :|

mình phải tạo lại acc mỗi khi chơi hả bạn :((

IVyKid
25-06-09, 10:25 AM
hay wá fix đc rùi :X

mà sao mình vào TV mà 3 skill cúi lại là 0f đường môn :|

thaihoa91
25-06-09, 10:49 AM
hay wá fix đc rùi :X

mà sao mình vào TV mà 3 skill cúi lại là 0f đường môn :|

Chắc do Script Add nhầm ID của Skills đó mà !

IVyKid
25-06-09, 11:05 AM
có cách nào fix không bạn?

mình thấy có hướng dẫn AddMagic mà hông biết làm :(

nhân thể mình click dòng 3 ở tạp hóa tương dương nó đưa mình tới 1 cái động kẹt trong đó lun rồi :((

sao thoát ra đây :-??

conbaihoa_01
25-06-09, 05:56 PM
Cho em hỏi tại sao tạo tài khoản bằng Account Manager của Alex thì Create hok được báo lỗi "Fields is invalid, please try again"

IVyKid
25-06-09, 06:11 PM
Cho em hỏi tại sao tạo tài khoản bằng Account Manager của Alex thì Create hok được báo lỗi "Fields is invalid, please try again"

vì acc đó có rồi
bạn thử chọn foget pass rùi chỉnh lại xem.

IVyKid
25-06-09, 06:18 PM
thaihoa ơi, sao trong sever này không thấy đệ tử thiếu lâm, ngũ độc, thúy yên, cái bang và côn luân đâu hết vậy :(

conbaihoa_01
25-06-09, 06:31 PM
vì acc đó có rồi
bạn thử chọn foget pass rùi chỉnh lại xem.

Cám ơn bạn mình đã làm được. Cho mình hỏi thêm là mình lên cấp, gia nhập phái và nhận skill ở đâu.

IVyKid
25-06-09, 06:49 PM
gia nhập phái trong balăng huyện

sau khi gia nhập nó cho bạn hết skill lun ^^

conbaihoa_01
25-06-09, 07:05 PM
Bạn ơi cho hỏi thêm 2 điều nữa thôi:
1. Bị kẹt map fải làm sao
2. Sao ko mua được bất cứ vật gì hết. Lượm đồ cũng ko đc. Chỉ có thể lượm tiền thôi.
Chỉ với 2 lỗi này là bó giò lun rồi huhu

IVyKid
25-06-09, 09:49 PM
Bạn ơi cho hỏi thêm 2 điều nữa thôi:
1. Bị kẹt map fải làm sao
2. Sao ko mua được bất cứ vật gì hết. Lượm đồ cũng ko đc. Chỉ có thể lượm tiền thôi.
Chỉ với 2 lỗi này là bó giò lun rồi huhu

kẹt map là sao hả bạn ?

lỗi thứ 2 mình cg bị giống bạn

0ut ra vô lại coi có món nào dư thừa thì vức, vì trong rương có 1 số món bị vô hình nên hết chỗ đó mà.

conbaihoa_01
26-06-09, 06:42 AM
À, lỗi vật phẩm thì hết rồi nhưng giờ dính thêm lỗi thiếu mấy NPC chỗ Ba Lăng Huyện í. Còn kẹt map thì theo mình chắc là do thiếu map. Bạn có link map nào đầy đủ và việt hóa tí không, cho mình xin? tks

thaihoa91
26-06-09, 07:37 AM
À, lỗi vật phẩm thì hết rồi nhưng giờ dính thêm lỗi thiếu mấy NPC chỗ Ba Lăng Huyện í. Còn kẹt map thì theo mình chắc là do thiếu map. Bạn có link map nào đầy đủ và việt hóa tí không, cho mình xin? tks

Ko phải lỗi thiếu NPC đâu mà là ko có add Npc vào thui ! Bạn thích thì cứ dùng Tools Add Npc rùi add Npc vào đâu tuỳ bạn !

Chú ý : Càng add nhiều NPC vào maps thì GameServer.exe load càng chậm và tỷ lệ lag khi chơi game càng cao !

IVyKid
26-06-09, 08:48 AM
từ điển Hán Việt trong server có pass giải nén là gì vậy bạn ?

IVyKid
26-06-09, 08:57 AM
chỉ mình cách add NPC đệ tử các phái với

mình không biết cái script nào của con nào hết :(

thaihoa91
26-06-09, 10:05 AM
chỉ mình cách add NPC đệ tử các phái với

mình không biết cái script nào của con nào hết :(

Dùng tools Add Npc sẽ bít đường dẫn của từng NPC trong maps àh !

theboy159
26-06-09, 10:18 AM
1./ thaihoa ơi mình sử dụng thư mục data của phiên bản Hùng Bá Thiên Hạ hiện nay đc hok vậy.
2./ Còn nữa, máy nhà mình thuộc dạng super rùa, mình muổn giảm map xuống thì làm sao. Mong bạn giải đáp sớm
3./ Mình sử dụng data nói trên + patch client full của bạn + sever này đc hok bạn

IVyKid
26-06-09, 10:36 AM
1./ thaihoa ơi mình sử dụng thư mục data của phiên bản Hùng Bá Thiên Hạ hiện nay đc hok vậy.
2./ Còn nữa, máy nhà mình thuộc dạng super rùa, mình muổn giảm map xuống thì làm sao. Mong bạn giải đáp sớm
3./ Mình sử dụng data nói trên + patch client full của bạn + sever này đc hok bạn

@1+3: 0k
@2: vào server > máp > chỉnh WorldSet.ini lại, hình như thông số đầu đó.

IVyKid
26-06-09, 11:00 AM
sao mình oánh boss ở Tương Dương chỉ thấy tên không thấy máu

oánh nó hoài mà chẳng mất giọt nào

ai biết cách chỉ với.

thaihoa91
26-06-09, 06:28 PM
sao mình oánh boss ở Tương Dương chỉ thấy tên không thấy máu

oánh nó hoài mà chẳng mất giọt nào

ai biết cách chỉ với.

Nếu thấy tên mà ko thấy máu coi chừng bạn Add nhầm Npc nói chuyện chứ ko phải quái rùi !

IVyKid
26-06-09, 06:53 PM
Nếu thấy tên mà ko thấy máu coi chừng bạn Add nhầm Npc nói chuyện chứ ko phải quái rùi !

nó oánh mình thấy mamy lun chứ đâu có dễ dãi mà ngồi nói chuyện =]]

vs lại mình hông add gì hết, để bt hết mà.

theboy159
27-06-09, 08:10 AM
@1+3: 0k
@2: vào server > máp > chỉnh WorldSet.ini lại, hình như thông số đầu đó.
Trước hết thanks bạn nhiều!!!
1./ Sau đó, lại hỏi típ(đừng trách mình nhiều chuyện nha:-B) chỉnh như thế nào mong bạn nói rõ hơn:D
2./ Mình đã xem rất nhiều hướng dẫn cài đặt nhưng mỗi hướng dẫn lại khác nhau: cái thì bảo nên đặt 10.0.0.100, cái thì 192.168.1.2, 192.168.1.3, 127.0.0.1, .....(chắc điên cái đầu quá). Vậy bạn nào đã cài đặt thành công xin giúp đỡ nên đặt cái nào cho tốt.
Thanks nhiều nhiều!!!

JackSparrow
27-06-09, 08:46 AM
Cho hỏi cái này lúc đầu download server này về chơi tạo boss Hk ra thì nó đánh mình đã lắm .Nhưng từ mấy ngày sau đó chơi lại thấy mấy con boss như bị lag cứ đi tới đi lui nó ko đánh mình tí nào chán chết có ai bik cách fix bug đó chỉ dùm nha

IVyKid
27-06-09, 11:24 AM
Trước hết thanks bạn nhiều!!!
1./ Sau đó, lại hỏi típ(đừng trách mình nhiều chuyện nha:-B) chỉnh như thế nào mong bạn nói rõ hơn:D
2./ Mình đã xem rất nhiều hướng dẫn cài đặt nhưng mỗi hướng dẫn lại khác nhau: cái thì bảo nên đặt 10.0.0.100, cái thì 192.168.1.2, 192.168.1.3, 127.0.0.1, .....(chắc điên cái đầu quá). Vậy bạn nào đã cài đặt thành công xin giúp đỡ nên đặt cái nào cho tốt.
Thanks nhiều nhiều!!!

@1. Trong worldset thì bạn chỉnh dòng Count= bao nhiêu đó, vd như count=72 tức là có 72 maps được mở. Nhưng thường là sv đã chỉnh sẵn rồi.

@2. bạn dùng cái nào cg được, miễn sao tất cả địa chỉ trong card mạng ảo, SV & client giống nhau thôi, xem các file .ini rùi chỉnh lại là 0k.

datlan
01-07-09, 07:00 AM
Bạn ơi mình đăng nhập được vào game tạo được nhân vật rồi nhưng khi đăng nhập để chơi thì ko được ! Như vậy là sao ??? giúp mình với

thaihoa91
01-07-09, 07:47 AM
Bạn ơi mình đăng nhập được vào game tạo được nhân vật rồi nhưng khi đăng nhập để chơi thì ko được ! Như vậy là sao ??? giúp mình với

Bạn post hình GameServer.exe khi game báo lỗi ko vào dc !

datlan
01-07-09, 06:10 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ình đăng nhập được vào game rồi nhưng ko nhìn thấy nhân vật :|bj như thế này là sao hả bạn??

datlan
01-07-09, 07:25 PM
đến thời điểm này đã vào được game nhưng đánh quái ko mất máu dưới chân thì đen sì bạn có thể giúp mình được ko ??

thaihoa91
01-07-09, 08:06 PM
đến thời điểm này đã vào được game nhưng đánh quái ko mất máu dưới chân thì đen sì bạn có thể giúp mình được ko ??

Do package.ini khai báo ko phù hợp (đã có nói chuyện qua yahoo), bạn thử xài package.ini này xem :

[Package]
Path=\\data
0=Skills.pak
1=Updatemd.pak
2=Upmoi.pak
3=Ngua.pak
4=Bachkim.pak
5=Update00.pak
6=Update01.pak
7=Update02.pak
8=Update03.pak
9=Update04.pak
10=Updatecb.pak
11=Updatep.pak
12=Updatep1.pak
13=Updatep2.pak
14=Spr.pak
15=Resource.pak
16=Map.pak
17=Settings.pak
18=Ui.pak
19=Script.pak
20=Font.pak
21=Sound.pak

theboy159
02-07-09, 02:52 PM
Sao các bạn cài đc vậy~X(. Mình sử dụng data của VNG bản Hùng BÁ Thien HẠ hiện nay + Patch Client Full (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)+ Server XuanThu này + thiết lập 10.0.0.100 + đã chỉnh tất cả các flie cho cùng 10.0.0.100. Thế nhưng khi làm theo hướng dẫn: mở file đầu tiên + file thứ hai (Sword3PaySys + S3RelayServer) thì nó bảo Connect To DB Eror. Nhưng mình bít hok phải sai pass sa đâu bằng chứng là khi mình mở cái file thứ tư (hình như là SRelay thì phải) và mình đã nhập pass sa và nó vào đc ok luôn. Bạn nào bít mình sai cái nào hay mình đã thiếu cái gì xin chỉ giúp để mình sửa hoặc bổ sung.
P/S: Mình miêu tả đầy đủ luôn rồi đó có cần gì nữa cứ pm cho mình

datlan
02-07-09, 07:30 PM
thaihoa91 ơi cho hỏi chút mình chơi được sever xuân thu rồi, và mình đã chuyển qua chơi mạng lan nhưng mình ko biết cách làm thế nào để nói chuyện trong sever bạn chỉ cho mình nhé .Cảm ơn trước !!

thaihoa91
02-07-09, 08:19 PM
Sao các bạn cài đc vậy~X(. Mình sử dụng data của VNG bản Hùng BÁ Thien HẠ hiện nay + Patch Client Full (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)+ Server XuanThu này + thiết lập 10.0.0.100 + đã chỉnh tất cả các flie cho cùng 10.0.0.100. Thế nhưng khi làm theo hướng dẫn: mở file đầu tiên + file thứ hai (Sword3PaySys + S3RelayServer) thì nó bảo Connect To DB Eror. Nhưng mình bít hok phải sai pass sa đâu bằng chứng là khi mình mở cái file thứ tư (hình như là SRelay thì phải) và mình đã nhập pass sa và nó vào đc ok luôn. Bạn nào bít mình sai cái nào hay mình đã thiếu cái gì xin chỉ giúp để mình sửa hoặc bổ sung.
P/S: Mình miêu tả đầy đủ luôn rồi đó có cần gì nữa cứ pm cho mình

Bạn bị lỗi Connect DB Errors là do đặt sai pass sa trong SQL Server !

Bây giờ bạn làm theo tui nghen :

+ Bước 1 : Uninstall cái SQL Server 2000 PE đi ! Vào tận thư mục gốc (thư mục đã cài SQL Server 2000 PE) xoá thư mục SQL --> Reset máy !

+ Bước 2 : Down cái vlserver.rar này về <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) --> Giải nén ra --> Vào thư mục vlserver vừa giải nén --> Vào thư mục multiserver --> Copy tất cả các file trong thư mục multiserver --> Paste vào thư mục Server bạn đang xài !

+ Bước 3 : Down cái hướng dẫn cài SQL Server 2000 + đặt pass sa dành cho vlserver.rar <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) --> và Attack Database theo thư mục Server bạn đang xài như cũ và đặt pass sa theo Video đã làm thì bảo đảm sẽ ko bị lỗi Connect DB Errors nữa !

thaihoa91
02-07-09, 08:20 PM
thaihoa91 ơi cho hỏi chút mình chơi được sever xuân thu rồi, và mình đã chuyển qua chơi mạng lan nhưng mình ko biết cách làm thế nào để nói chuyện trong sever bạn chỉ cho mình nhé .Cảm ơn trước !!

Tán gẫu trong game thì trong lúc đang chơi bạn nhấn phím Enter rùi gõ nội dung cần chat và Enter 1 cái nữa sẽ đưa nội dung chat lên ngay trên tên nhân vật bạn đó !

datlan
03-07-09, 10:42 PM
thaihoa91 ơi ! mình bị như thế này muốn nói chuyện cũng ko biết phải làm sao bạn giúp mình với nhé !!!!<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

stephen1993
04-07-09, 02:07 PM
Bạn ơi hướng dẫn cho mình làm võ lâm offline trên SQL 2005 or 2008 đi, mình dùng laptop không cài được XP, với lại có bạn nào cho mình xin thêm cái patch tiếng việt không, tiếng tàu không không thể hiểu được gì hết

thaihoa91
05-07-09, 04:48 PM
thaihoa91 ơi ! mình bị như thế này muốn nói chuyện cũng ko biết phải làm sao bạn giúp mình với nhé !!!!<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cái dấu vuông đen đó là do lag Server ! Bạn phải chờ bớt lag Server hoặc mở maps ít lại !

stephen1993
05-07-09, 08:36 PM
mấy anh cho e xin cái patch tiếng việt được không ah, tiếng tàu không hiểu gì hết T_T

thaihoa91
05-07-09, 09:20 PM
mấy anh cho e xin cái patch tiếng việt được không ah, tiếng tàu không hiểu gì hết T_T

Muốn xài tiếng việt thì lấy cái Client Vinagame nguyên gốc phiên bản mới nhất (Hùng Bá Thiên Hạ) và Down thêm Patch Client Full và làm theo hướng dẫn tại đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

DirectX
19-07-09, 04:39 PM
link die hết rồi. Ai upload lại đê

RexValkorie
20-07-09, 07:11 PM
Vừa định kéo thử thì cả 3 link đều die sạch mất rồi :(

Sir.THÀNH™
14-08-09, 02:09 PM
DIE cả rồi kìa Winzard...,,,,,,,,,

fonghungle
15-08-09, 10:38 AM
All link die ! hichic pro nào fix lại dùm cái. Thanks !

vitaminb52
17-08-09, 09:05 AM
DIE..Bro làm ơn up lại cho bà con cái. Thank any way!!

Čħīċķėň
25-08-09, 08:34 PM
giờ đã wa muộn rồi link die >>>>ghi cho đủ chữ<<<<<

Čħīċķėň
25-08-09, 08:44 PM
mấy đại ca chỉ giùm em với server em chơi hoài mà ko lên nổi cấp 28 ???
có ai chỉ em cách làm sao để luyện cấp 1 cách ngon lành ko tks

thaihoa91
25-08-09, 08:58 PM
mấy đại ca chỉ giùm em với server em chơi hoài mà ko lên nổi cấp 28 ???
có ai chỉ em cách làm sao để luyện cấp 1 cách ngon lành ko tks

Chỉnh EXP khi lên level :

Bước 1 : Vào thư mục Server --> Vào thư mục Settings --> Vào thư mục npc --> Vào thư mục player --> Mở level_exp.txt bằng Excel để chỉnh rùi save lại

Bước 2 : Copy level_exp.txt vừa chỉnh --> Paste vào thư mục npc

Bước 3 : Vào thư mục Settings --> Vào thư mục player --> Paste vào thư mục player

Bước 4 : Vào thư mục Server --> Vào thư mục Settings --> Copy thư mục npc và player --> Paste vào thư mục Settings của Client cho đồng bộ là OK !

TuTrinh
26-08-09, 08:41 PM
có ai dow rồi hok up lên cho tụi em dow với đi

huyken99
31-08-09, 08:37 PM
Up lên lại đi bạn link mediafire down cho lẹ

nhoc1994
31-08-09, 09:42 PM
Wizard up lại patch đi die hết rồi kìa L-)

hhoanganh
02-09-09, 01:48 PM
Up lại dùm bạn ơi

....................................

thaihoa91
02-09-09, 07:05 PM
Do hiện tại chỗ mình mạng lag nên ko thể up dc ! Khi nào mạng ổn định mình sẽ up lại ngay cho các bạn ! Mong các bạn thông cảm !

JiverlyAndree
14-11-09, 05:28 PM
Hehe ! nghe danh đã lâu nay mới được xài !

074832170
10-12-09, 12:52 PM
2 link cuối đie hết rồi neeeeeeeee

thanh159
05-06-10, 10:09 PM
link die ai down rồi up lại dùm cái

thaihoa91
05-06-10, 10:32 PM
Ko còn tung tích của Server này nữa !

Čħīċķėň
05-06-10, 11:29 PM
lúc trước tui giữ hết những server cỗ, nhưng qua 1 đợt virus + USB không đủ dung lượng đành phải bb, tiếc mãi đến giờ :-<

[S]ocola[S]an
06-06-10, 09:11 PM
Cái này xưa ơi là xưa rồi cũng có ng` pót bài nữa hả:))

thanh159
07-06-10, 10:17 AM
[-X
ko có gì là xưa cả ngay sv Minh Đăng cũng có người cần

thaihoa91
07-06-10, 12:06 PM
Dân Dev toàn phải dùng tới mấy cái Server cũ này ko đấy :D Đơn giản là vì Server hồi xưa thì cấu trúc các file trong Script khá đơn giản nên dễ tìm hỉu hơn là các Server bây giờ :D

Nhớ là Dev khác Edit nha :D Dev là dựa vào cái gốc rồi ta bắt đầu viết tiếp và thay thế cái cũ ! Còn Edit là ta chỉ chỉnh sửa lại cho phù hợp theo ý thích của chính mình mà thui !