PDA

View Full Version : [JX] Hỏi về khởi động sv linux

NewbieJX1
25-04-16, 08:26 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Máy em 4gb core i5

ztviet
25-04-16, 08:28 PM
Máy em 4gb core i5

1G5 quất ngon. Mà máy 4G để 2G sao lag nhỉ

wermanhme1990
25-04-16, 08:32 PM
1G5 quất ngon. Mà máy 4G để 2G sao lag nhỉ

Thường nếu dùng windows 8 hoặc 10 sẽ chiếm gần 2gb ram rồi, 2gb ram nữa cho máy ảo thì lag là chuyện thường, có điều kiện thì nâng ram lên 8gb.

NewbieJX1
25-04-16, 08:33 PM
Thường nếu dùng windows 8 hoặc 10 sẽ chiếm gần 2gb ram rồi, 2gb ram nữa cho máy ảo thì lag là chuyện thường, có điều kiện thì nâng ram lên 8gb.
Em dùng win 10 :D
vậy set ram tầm bao nhiêu chạy nhanh xíu bác :D

bil4i3n
25-04-16, 08:49 PM

1 GB là quất đẹp, bạn vào đóng tất cả các map không liên quan đi, để khoản 20 map là load nhanh lắm, khi nào cần thì mở map lại, nhớ backup file khai báo vào ;))

wermanhme1990
25-04-16, 08:53 PM

Vấn đề của bạn đang thiếu ram, ram ảo linux thường mình để 2gb->4gb, còn set ổ cứng thành ram cũng không có tác dụng, chỉ có cách nâng ram.

ztviet
25-04-16, 09:17 PM
Anh Bil4 nói đúng đó. Nếu test và edit script thì nên chạy ít Map cần thôi. Nhanh và tiện nữa

wermanhme1990
25-04-16, 09:22 PM
Anh Bil4 nói đúng đó. Nếu test và edit script thì nên chạy ít Map cần thôi. Nhanh và tiện nữa

Test thì chỉ cần mỗi map ba lăng huyện, muốn test npc hay boss thì cứ add nó vào map ba lăng, còn các chức năng khác thì mở thêm map.

ztviet
25-04-16, 09:39 PM

NewbieJX1
25-04-16, 09:43 PM
cảm ơn các bác đã hỗ trợ :D
30 charrrrrrrrrrrrrrr

cabato
25-04-16, 10:43 PM
Máy em 4gb core i5

Có điều kiện thì làm thêm con ram 4gb khỏi phải set
ko quay lại thời tiền sử cài win xp

Máy mình cũng 4gb ram nhưng core i3.xài xp3.ko set j cả
tính từ lúc bật centos đến đăng nhập vào game chỉ mất tầm 3p
chơi hơn chục acc 1 lúc vẫn mượt. Đôi khi có lag xíu ko đáng kể

tvnnam
26-04-16, 07:25 AM
Có điều kiện thì làm thêm con ram 4gb khỏi phải set
ko quay lại thời tiền sử cài win xp

Máy mình cũng 4gb ram nhưng core i3.xài xp3.ko set j cả
tính từ lúc bật centos đến đăng nhập vào game chỉ mất tầm 3p
chơi hơn chục acc 1 lúc vẫn mượt. Đôi khi có lag xíu ko đáng kể
Với cấu hình của bạn.... chơi thì chơi đc đấy.... nhưng sớm muộn phải đem máy đi sửa mà thôi..... mình khuyên với cấu hình này.... bạn nên chơi dưới 10 ACC là ổn định

tvnnam
26-04-16, 07:30 AM
Máy em 4gb core i5

với cấu hình của bạn là chạy ổn rồi còn gì.....mình thường để 1gb đến 1,5gb thôi..... còn lag là do máy tính của bạn cũ nên gost lại xem có bị nhiễm virut hay cắt bớt chương trình ko cần thiết đi... còn khởi động mất 5- 10 phút thì cũng hơi chậm. nếu có điều kiện nên nâng cấp thêm ram

NewbieJX1
26-04-16, 07:43 AM
với cấu hình của bạn là chạy ổn rồi còn gì.....mình thường để 1gb đến 1,5gb thôi..... còn lag là do máy tính của bạn cũ nên gost lại xem có bị nhiễm virut hay cắt bớt chương trình ko cần thiết đi... còn khởi động mất 5- 10 phút thì cũng hơi chậm. nếu có điều kiện nên nâng cấp thêm ram

Anh nam cho em xin thông số của đồ kim phong đc ko ạ :D
để em add phần thưởng theo cấp :D

tvnnam
26-04-16, 07:50 AM
Anh nam cho em xin thông số của đồ kim phong đc ko ạ :D
để em add phần thưởng theo cấp :D

thông số đồ kim phong ở trong file setting/item/004/goldequit.txt.... bạn vào đó bật chức năng tìm là thấy

NewbieJX1
26-04-16, 07:53 AM
thông số đồ kim phong ở trong file setting/item/004/goldequit.txt.... bạn vào đó bật chức năng tìm là thấy

Em đã thử add theo trong này nhưng ko ra đồ kp nó ra cái gì đâu đâu á anh
Kim Phong Thanh D­¬ng Kh«i 0 7 4

ztviet
26-04-16, 11:31 AM
Mở bằng excel . Cột đâu tiên trừ 1. Ví dụ ID 167 Kim phong .. x.x.x cái 167 là id trừ 1 là 166 .

NewbieJX1
26-04-16, 01:56 PM
Mở bằng excel . Cột đâu tiên trừ 1. Ví dụ ID 167 Kim phong .. x.x.x cái 167 là id trừ 1 là 166 .

1 4 178 0 0 1 0 5 0 Kim Phong Kú L©n HuyÕt