PDA

View Full Version : [JX] có ai bị phá Segmentation fault (core dumped) không?

VanSuKhoiDau
24-04-16, 10:33 PM
Mọi người cho mình hỏi có ai gặp tình trạng Segmentation fault (core dumped) khi chạy linux không các bạn :(

HungDevJX
24-04-16, 10:45 PM
Mọi người cho mình hỏi có ai gặp tình trạng Segmentation fault (core dumped) khi chạy linux không các bạn :(

Hiện tai không biết cao nhân đắc đạo nào mà jx linux nào cũng bị hắn phá core dumped :))

ngungucute1999
24-04-16, 10:47 PM
mình chỉ bạn cách này cũng k phải là hiệu quả nhưng cũng có tỉ lệ đấy
bạn vào Page: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

xử lý trực tiếp = tiền hoặc gì đó có tỉ lệ ngon lành ấy bạn

thằng đó đang bị truy lùng :)

VanSuKhoiDau
24-04-16, 11:02 PM
Server của các bạn có ai bị nó phá không thế ? :-&

ngungucute1999
25-04-16, 10:02 AM
Server của các bạn có ai bị nó phá không thế ? :-&

nhiều người bị lắm k phải mình bạn đâu mà mất phần :))

family2806
25-04-16, 10:07 AM
Có ai biết là nó phá cách nào không?

ngungucute1999
25-04-16, 11:21 AM
Có ai biết là nó phá cách nào không?

99% là dùng tool bạn ,bảo mật nghe thoáng thoáng là bên trong linux có lq đến game.exe

tagtag15
25-04-16, 12:12 PM
mình chỉ bạn cách này cũng k phải là hiệu quả nhưng cũng có tỉ lệ đấy
bạn vào Page: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

xử lý trực tiếp = tiền hoặc gì đó có tỉ lệ ngon lành ấy bạn

thằng đó đang bị truy lùng :)

Sao ai cũng bị phá nhỉ . chưa bị bao giờ :x

wermanhme1990
25-04-16, 03:12 PM
Sao ai cũng bị phá nhỉ . chưa bị bao giờ :x

Dùng hàng share khổ vậy đó, tự tay làm từ A-Z thì đâu có chuyện gì, mà cũng lạ, server đang online ầm ầm vậy thằng phá nó quên mình à.

tagtag15
25-04-16, 03:15 PM
Dùng hàng share khổ vậy đó, tự tay làm từ A-Z thì đâu có chuyện gì, mà cũng lạ, server đang online ầm ầm vậy thằng phá nó quên mình à.

tới bây giờ các bạn bị phá , bít thằng nào phá không , cho tớ bít đi :(

VanSuKhoiDau
25-04-16, 03:28 PM

Hàng mình dùng là sv tự dev từ galaxy . Mà cả hoiucmotthoi cũng bị phá . Chả nhẻ bạn cũng bảo hồi ức xài hàng share . Bây giờ thử quảng cảo sv của bạn đi xem có bị nó phá không :(

wermanhme1990
25-04-16, 03:36 PM

Vấn đề không phải ở thằng phá, vấn đề năm ở server. Mình không quan tâm đến thằng nào phá.
- Thằng phá là thằng nắm được lỗi server.
- Server share là hàng kingsoft, nếu lỗi, kingsoft, vng kiếm tiền được không?.
- Server private của china member rất đông, không die.
- Các bạn nắm hết script của server?

Tự tay làm lấy sẽ không gặp lỗi đó.

--- Chế độ gộp bài viết ---

Hàng mình dùng là sv tự dev từ galaxy . Mà cả hoiucmotthoi cũng bị phá . Chả nhẻ bạn cũng bảo hồi ức xài hàng share . Bây giờ thử quảng cảo sv của bạn đi xem có bị nó phá không :(

Bạn lấy con này về, chỉ được copy đúng đoạn text việt hóa, không dùng cách copy file nha. còn 1 số script nào không dùng đến thì xóa hẳn đi,và phải thành thạo lua để đọc hiểu script nữa, mấy script phải tự tay code lấy, chỉ được tham khảo code, không lấy về paste vào:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 84%E7%89%88%E6%9C%AC1&page=1

Team mình làm server này cả việt hóa và fix lỗi mất hơn 6 tháng.

(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 84%E7%89%88%E6%9C%AC1&page=1)

__Jie__
25-04-16, 03:44 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

wermanhme1990
25-04-16, 03:46 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Kiếm thế team mình trước cũng có làm, thấy không hiệu qủa nên ngưng.

SmileBlack
25-04-16, 04:04 PM
Kiếm thế team mình trước cũng có làm, thấy không hiệu qủa nên ngưng.

Sever võ lâm của bác là sv nào thế :D mà kêu chưa từng bị phá :v chắc là vlbisu.com à :D

wermanhme1990
25-04-16, 04:09 PM
Sever võ lâm của bác là sv nào thế :D mà kêu chưa từng bị phá :v chắc là vlbisu.com à :D

Một câu hỏi không nên hỏi, mình chẳng sợ ai trên forum phá của team mình, chỉ sợ C50 nó đến tận nhà cho đi uống trà.
Hàng share mà đem đi online, không ai làm không cho người khác hưởng.

SmileBlack
25-04-16, 05:06 PM
Một câu hỏi không nên hỏi, mình chẳng sợ ai trên forum phá của team mình, chỉ sợ C50 nó đến tận nhà cho đi uống trà.
Hàng share mà đem đi online, không ai làm không cho người khác hưởng.

:)) ! kể đi inbox em nhé Bác
30 cá viên .....

wermanhme1990
25-04-16, 05:12 PM
:)) ! kể đi inbox em nhé Bác
30 cá viên .....

Biết đâu bạn là C50, kaka.!!!!!!!!!!!!!!!!!

SIR.ThaiBinh
25-04-16, 06:24 PM

alo anh ơi có biết Bug Jx Kgame không chỉ em vs !!

VanSuKhoiDau
25-04-16, 06:44 PM

Server của bạn cũng gặp tình trạng như mình ạ .

Chắc đành nghe lời bác wermanhme1990 xài bộ source đó để việt hóa quá :(

wermanhme1990
25-04-16, 06:56 PM
Server của bạn cũng gặp tình trạng như mình ạ .

Chắc đành nghe lời bác wermanhme1990 xài bộ source đó để việt hóa quá :(

Nghe hay không tùy bạn, người hiểu biết sẽ đặt câu hỏi, người ta cũng dùng nên linux như mình để làm private, vẫn hoạt động tốt, mình lại bị phá?, vậy tự nhiên sẽ biết nguyên nhân lỗi ở đâu.

tagtag15
25-04-16, 06:58 PM
tôi cũng dùng bộ code của china về việt hóa lại đấy , nên ko thấy bị phá >:)>:)

wermanhme1990
25-04-16, 07:03 PM

Không chỉ việt hóa như bạn nói, còn phải fix lỗi script, viết thêm script nữa, không đơn giản 1 người có thể làm được.

BladeKnight109
25-04-16, 08:41 PM
Bỏ tiền ra mua cách phá đi rồi từ cách phá sẽ biết cách chống :>

wermanhme1990
25-04-16, 08:44 PM
Bỏ tiền ra mua cách phá đi rồi từ cách phá sẽ biết cách chống :>

Mình nghĩ không đơn giản đâu, thằng phá đã mở server vậy nó bán cách phá là điều không xãy ra, cứ mỗi server nó đòi 1 ít tiền, như vậy chẳng hay hơn sao.

hdcjx
26-04-16, 01:47 PM
Đoán già đoán non cực nhỉ !
Phá cũng không khó đâu , cho domain những sv nào nói không phá được giúp cái :D

tagtag15
26-04-16, 02:01 PM
Đoán già đoán non cực nhỉ !
Phá cũng không khó đâu , cho domain những sv nào nói không phá được giúp cái :D

aevolam.com congthanhvolam.com shxtvolam.com test đi rồi nói tiếp :))

wermanhme1990
26-04-16, 02:12 PM

Thanh Nổ đó, tin thánh đó làm gì bạn, chẳng qua mấy cái server windows, người dev người ta code mấy cái hàm, thánh mò được, đem dùng rồi nổ lên bảo là hack ấy mà, ngon show clip lên.

TenCuaEm
26-04-16, 02:18 PM
>:D<>:D<>:D<

30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

hdcjx
26-04-16, 02:24 PM

aevolam.com ~ 3h30 hôm nay
congthanhvolam.com ~ 4h hôm nay
shxtvolam.com ~ 4h30 hôm nay

Dựa theo time và xem .

wermanhme1990
26-04-16, 02:37 PM

Dựa theo time và xem .

Show clip lên, đừng nói mồm. Cần gì phải mấy server đó, cứ kiếm đại 1 server share, về cài lên rồi tự phá quay clip xem.

keo_ngot1418
26-04-16, 02:42 PM
Mấy anh mấy chị cãi nhau mãi :(
Bọn hacker thật sự đời nào mà đi phá game , bây giờ 1 ngày có gần cã 10 cái server võ lâm lậu mở ra , ai đâu mà ngồi phá cho mệt .
Quang trong gì đâu, ở vấn đề này chủ yếu do script và bộ máy ảo thôi.

vn_soldier
26-04-16, 02:45 PM
Dùng chung thì sv nào cũng như nhau thôi, đừng thách thức người ta làm gì để thiệt vào thân. Nhân tiện cho hỏi những file quy định vật phẩm sử dụng trong khảm nạm trang bị huyền tinh là file nào mn.

hdcjx
26-04-16, 02:45 PM
Show clip lên, đừng nói mồm. Cần gì phải mấy server đó, cứ kiếm đại 1 server share, về cài lên rồi tự phá quay clip xem.

Trình của You chưa đủ để phát biểu câu này .

wermanhme1990
26-04-16, 02:50 PM
Mấy anh mấy chị cãi nhau mãi :(
Bọn hacker thật sự đời nào mà đi phá game , bây giờ 1 ngày có gần cã 10 cái server võ lâm lậu mở ra , ai đâu mà ngồi phá cho mệt .
Quang trong gì đâu, ở vấn đề này chủ yếu do script và bộ máy ảo thôi.

Bạn nghĩ mở server private dễ vậy sao, tốn khoản mở, còn phải tốn khoản mời member chơi nữa, còn thằng phá chỉ đơn giản download cái patch về, nếu có sẳn tools chỉ cần bật lên, không có tools thì gõ vài dòng lệnh, giờ có 1000 server nó cũng phá chứ đừng nói là 10.

keo_ngot1418
26-04-16, 02:56 PM
Bạn nghĩ mở server private dễ vậy sao, tốn khoản mở, còn phải tốn khoản mời member chơi nữa, còn thằng phá chỉ đơn giản download cái patch về, nếu có sẳn tools chỉ cần bật lên, không có tools thì gõ vài dòng lệnh, giờ có 1000 server nó cũng phá chứ đừng nói là 10.

tools gì đâu mà tools anh :D , tại bọn nó dùng server họ share lười việt hóa - thì bị lổi là đúng rồi :D

bthhhz
26-04-16, 04:49 PM

Dựa theo time và xem .

ai like ịt :))
=]]z !
30 chả cá bò viên chiên =]]z

hocdevgame
26-04-16, 10:11 PM
Rồi tóm lại là bác Hdcjx có phá đươc không vạy. E biết e bỏ đam mê, cái này mà cg bị gank đua, phá hoại, potay. Chủ yếu dev và mở cũng đam mê, không lâu dài cả đời. Có phá thì phá thằng Trung Quốc giùm, haizL-)8-|

wermanhme1990
26-04-16, 10:14 PM
Rồi tóm lại là bác Hdcjx có phá đươc không vạy. E biết e bỏ đam mê, cái này mà cg bị gank đua, phá hoại, potay. Chủ yếu dev và mở cũng đam mê, không lâu dài cả đời. Có phá thì phá thằng Trung Quốc giùm, haizL-)8-|

Bà con, Anh em với Thánh Nỗ đó, thích nói gì thì nói đó mà, phá bằng mắt. Lập acc mới rồi spam, sao không dùng acc cũ mà nỗ.

hocdevgame
26-04-16, 10:20 PM
Bà con, Anh em với Thánh Nỗ đó, thích nói gì thì nói đó mà, phá bằng mắt. Lập acc mới rồi spam, sao không dùng acc củ mà nỗ.

Haiz cũng may mắn là Nổ , chứ không là đam mê vụt tắt theo mây khoi :)) . Kiểu sửu nhi, hay ahbm qá :))8-x

nguyenhuynhduc
26-04-16, 10:27 PM
Qua bên clb china đào mộ lên lấy hàng đó về việt hóa. Bố thằng nào phá dc. Hàng share đã edit spcrit tầm bậy tầm bạ nên lỗi lung tung. Lấy hàng đó về xem ai phá dc.

wermanhme1990
26-04-16, 10:28 PM
Haiz cũng may mắn là Nổ , chứ không là đam mê vụt tắt theo mây khoi :)) . Kiểu sửu nhi, hay ahbm qá :))8-x

Facebook dưới chữ ký của nó:

Mình vào xem mà sợ vãi cả ra quần, cao thủ này ghê qúa, chẳng biết nó phá website hay phá game nữa, chắc làm vài con bot net với ddos cho website die rồi nỗ, đi lên mấy forum hóng xem có anh nào leech hay share cho mấy cái tools để bot, ddos rồi về xưng mình là hack, giới hacker ở Việt Nam này mình chỉ phục có 2 người, tự viết tools để dùng, còn lại chỉ toàn lọai ăn rồi đi lấy tools người khác share( chủ yếu mấy forum nước ngoài) hoặc mua về sài, tao khinh.

newbiejxlinux
27-04-16, 12:28 AM
mấy bác chửi nhau thì đừng lôi sv e vào chứ đi du lịch 2 bữa mà vào thấy bác nào đã nhăm nhe phá r :|

wermanhme1990
27-04-16, 12:33 AM
mấy bác chửi nhau thì đừng lôi sv e vào chứ đi du lịch 2 bữa mà vào thấy bác nào đã nhăm nhe phá r :|

Bạn show cái log phát sinh lỗi được không, mấy cái thông tin liên quan đến server có thể che đi, chỉ show log báo lỗi, tại server team mình vẫn bình thường nên muốn xem file log error.

newbiejxlinux
27-04-16, 12:36 AM
mình k bị dump nên k có file log chỉ biết có ng phá sv n báo thôi :(

wermanhme1990
27-04-16, 12:38 AM
mình k bị dump nên k có file log chỉ biết có ng phá sv n báo thôi :(

Thường ai phá, sẽ có file log ghi lại, lần theo file log đó, show lên. file log mới nặng vps chứ server có bao nhiêu.

newbiejxlinux
27-04-16, 12:41 AM
bên mình có tôl báo chứ k có log vì sv k hề bị phá mà :(

wermanhme1990
27-04-16, 12:46 AM
bên mình có tôl báo chứ k có log vì sv k hề bị phá mà :(

Trên bảo bị phá, dưới bảo không.!?!

newbiejxlinux
27-04-16, 12:49 AM
Em bảo nhăm nhe phá :( mấy bác public sv e lên đây chỉ khổ e

wermanhme1990
27-04-16, 12:52 AM
Em bảo nhăm nhe phá :( mấy bác public sv e lên đây chỉ khổ e

Ai public chứ mình không có nha, nếu nó phá cho mình cái file log error.

janethorne83
27-04-16, 01:07 AM
Segmentation Fault là do truy cập bộ nhớ ko dc phép truy cập, để chóng tràn bộ nhớ, dẫn tới sập luôn hệ điều hành.
Cái này có thể do script viết bị Bug. Xài sv share thì cẩn thận 5/5 người có tâm thì họ không thủ đòn bẫy trong script. Còn người share với mục đích ko muốn các bạn đem online, muốn cho sập lúc nào cũng được thì bug nằm trong script. Ví dụ NPC, hay item nào đó. Chọn vào 1 phát là lồi bug ra. Tràn bộ nhớ. Sau đó là lỗi hiện lên như bạn đã nêu.
Nào giờ mình ít rành bên JX. Tại chưa rớ vào jx lần nào. Có mở máy chơi dưới thôi chứ chưa có khả năng đem lên hehe.

wermanhme1990
27-04-16, 01:11 AM
Segmentation Fault là bug trong script.
Cái này do script viết bị Bug bạn nha. Xài sv share thì cẩn thận 5/5 người có tâm thì họ không thủ đòn bẫy trong script. Còn người share với mục đích ko muốn các bạn đem online, muốn cho sập lúc nào cũng được thì bug nằm trong script. Ví dụ NPC, hay item nào đó. Chọn vào 1 phát là lồi bug ra. Tràn bộ nhớ. Sau đó là lỗi hiện lên như bạn đã nêu.
Nào giờ mình ít rành bên JX. Tại chưa rớ vào jx lần nào. Có mở máy chơi dưới thôi chứ chưa có khả năng đem lên hehe.

Đó cũng là một nguyên nhân nhưng lại khắc phục được, còn nếu là bug từ gs tức là từ file build thì khó fix được. Giờ mà lục lại đóng script để tìm lỗi còn lâu hơn là ngồi việt hóa từ jx china nữa.

janethorne83
27-04-16, 01:18 AM
Đó cũng là một nguyên nhân nhưng lại khắc phục được, còn nếu là bug từ gs tức là từ file build thì khó fix được. Giờ mà lục lại đóng script để tìm lỗi còn lâu hơn là ngồi việt hóa từ jx china nữa.

thường cái này mà code được log xem lỗi từ cái gì thì hay...
chứ cái client ngoại trừ bug GM command ra (nếu được, do sv config chưa tới nơi tới chốn là ko có quyền GM, lấy GM tắt SV :v ) thì ko tài nào làm crash được sv. Làm nhiều game mình ít thấy có game nào hack được từ client mà tới sập sv...

wermanhme1990
27-04-16, 01:21 AM
thường cái này mà code được log xem lỗi từ cái gì thì hay...
chứ cái client ngoại trừ bug GM command ra (nếu được, do sv config chưa tới nơi tới chốn là ko có quyền GM, lấy GM tắt SV :v ) thì ko tài nào làm crash được sv. Làm nhiều game mình ít thấy có game nào hack được từ client mà tới sập sv...

Trong file log có báo nhưng không rõ thôi, chứ script hay item làm crash server thì team mình gặp nhiều khi code thêm script. cái GM nếu không cần dùng có thể xóa tất cả các file liên quan đến GM nếu không biết cách edit.

KangGary
27-04-16, 03:51 AM

vklchinsuj
27-04-16, 06:34 AM
Vậy còn cái này là phá gì đây mấy bác.

wermanhme1990
27-04-16, 06:39 AM
Vậy còn cái này là phá gì đây mấy bác.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Nó báo cho biết file script nào lỗi kìa, tìm mấy file đó dò lỗi rồi fix, sợ nó không báo rõ file nào mà hiện lỗi core dumped mới khó.
upload giùm mình mấy file log error lên google drive hay mf hay host nào cũng được.

vklchinsuj
27-04-16, 07:39 AM
Nó báo cho biết file script nào lỗi kìa, tìm mấy file đó dò lỗi rồi fix, sợ nó không báo rõ file nào mà hiện lỗi core dumped mới khó.
upload giùm mình mấy file log error lên google drive hay mf hay host nào cũng được.

mấy file này mình k thấy có bất kỳ cái gì khả nghe cả bác ơi .
Trong khi đó khi chạy sv vẫn bình thường. chạy cảng tháng vẫn k sao . tự nhiên đùng 1 phát bị . k hiểu gì luôn bác ạ

wermanhme1990
27-04-16, 07:49 AM
mấy file này mình k thấy có bất kỳ cái gì khả nghe cả bác ơi .
Trong khi đó khi chạy sv vẫn bình thường. chạy cảng tháng vẫn k sao . tự nhiên đùng 1 phát bị . k hiểu gì luôn bác ạ

File log nó ghi theo ngày, bạn upload cái file log cuối cùng bị lỗi ấy, thấy có file npc hiệu thuốc báo lỗi, trước có bạn gì đó bảo nó phá bằng cách mua item ở shop sẽ gây lỗi server, mình chưa gặp bao giờ nên chưa biết, vậy mới xin cậu file log để xem thử.

vklchinsuj
27-04-16, 08:11 AM
File log nó ghi theo ngày, bạn upload cái file log cuối cùng bị lỗi ấy, thấy có file npc hiệu thuốc báo lỗi, trước có bạn gì đó bảo nó phá bằng cách mua item ở shop sẽ gây lỗi server, mình chưa gặp bao giờ nên chưa biết, vậy mới xin cậu file log để xem thử.

Script mình k có bị lỗi . xem cũng k thấy gì cả bác ạ. !
Chỉ biết tự nhiên sv đang chạy nổi chứng bị hàng loạt rồi diss sv . còn lại k hiểu nguồn gốc là ntn . và xem kỹ các logs script cũng k hiểu nó bị gì luôn

wermanhme1990
27-04-16, 08:20 AM
Script mình k có bị lỗi . xem cũng k thấy gì cả bác ạ. !
Chỉ biết tự nhiên sv đang chạy nổi chứng bị hàng loạt rồi diss sv . còn lại k hiểu nguồn gốc là ntn . và xem kỹ các logs script cũng k hiểu nó bị gì luôn

Bạn dùng lệnh sau để nén file log lại rồi upload lên mình xem cái:
trên secure: cd /home/jxser/server1

tar -zcvf filelog.tar.gz folder_hoạc_filecannen

ví dụ:
tar -zcvf filelog.tar.gz log
file log khi nén lại cũng nhẹ thôi.

nhenconvt01
27-04-16, 10:07 AM
Bạn dùng lệnh sau để nén file log lại rồi upload lên mình xem cái:
trên secure: cd /home/jxser/server1

tar -zcvf filelog.tar.gz folder_hoạc_filecannen

ví dụ:
tar -zcvf filelog.tar.gz log
file log khi nén lại cũng nhẹ thôi.

Cái này chuẩn nè :D
Nén lun cái file dump nữa cho anh em nghiên cứu cho ^^!

janethorne83
27-04-16, 12:19 PM
nó giấu em bé trong cái script nào đó. Mà NPC đó ít bị để ý. Không thì item nào đó...
mấy sv này chạy bản share của mấy ông việt nam chắc luôn kakakakaka
chứ script không lỗi thì mắc gì báo lỗi LUA Script!!!

up log lên mấy ae coi thử coi có gì giúp ích được không? Không tìm ra là mệt à.

vklchinsuj
27-04-16, 01:13 PM
để khi nào mình bị nữa mình nén file core dump cho mọi người tìm hiểu giúp

về việc sv thì mình k xài sv share. mình dùng sv gốc linux. tự việt hóa đc từ năm 2014 đến nay vừa mở onl test VV được gần 1 tháng thôi

wermanhme1990
27-04-16, 02:27 PM
để khi nào mình bị nữa mình nén file core dump cho mọi người tìm hiểu giúp

về việc sv thì mình k xài sv share. mình dùng sv gốc linux. tự việt hóa đc từ năm 2014 đến nay vừa mở onl test VV được gần 1 tháng thôi

Bảo upload file log ghi lỗi lên thì không up.

Bạn nói server bạn tự việt hóa thì mình không tin lắm, team mình làm mất hơn 6 tháng cho khoản việt hóa, chỉnh sửa, viết mới thêm script, hoàn thiện patch.(Team toàn coder cứng).
Cứ upload file log ghi lỗi lên, anh em cùng tìm hiểu, server team mình không gặp lỗi người khác phá nên mới xin file log để tìm hiểu, chứ bị lỗi giống bạn thì chẳng cần xin log làm gì.

hdcjx
27-04-16, 04:29 PM

Bạn nói server bạn tự việt hóa thì mình không tin lắm, team mình làm mất hơn 6 tháng cho khoản việt hóa, chỉnh sửa, viết mới thêm script, hoàn thiện patch.(Team toàn coder cứng).
Cứ upload file log ghi lỗi lên, anh em cùng tìm hiểu, server team mình không gặp lỗi người khác phá nên mới xin file log để tìm hiểu, chứ bị lỗi giống bạn thì chẳng cần xin log làm gì.

You inbox cái domain , cho ngay dis và roll 1 ngày . PM liền nhé , chứ ko lại ếch ngồi đáy giếng :))

vklchinsuj
27-04-16, 04:32 PM

Bạn có tháy mình ghi là để khi nào bị lỗi tạo ra file Core dump nữa thì mình úp ko

Còn về phần việt hóa mình biết bạn giỏi rồi bạn k cần phải chê người khác đâu.
Tôi biết bạn làm theo team 6 tháng. tôi làm 1 mình lên việt hóa 1 2 năm. Đó là việc của tôi.
Liên quan gì bạn nào ? Bạn giỏi thì bạn để bạn dùng. Có ai dùng của bạn đâu ?
Ở đây mình bị lỗi mình nhờ xem. và mọi thứ mình nói rõ rồi.
Mong bạn bớt cái tính ATSM mình là người giỏi nhất đi.
Bạn giỏi ở Jx thì mình k cần biết.
Còn bạn muốn biết sv bạn có bị phá hay k bạn cứ đưa cái link sv bạn lên đây rồi người ta cho bạn cái góp ý .
Đừng ngồi đó bốc phét là sv bạn việt hóa từ bản gốc China nên k bị phá.
Dóc cái mỏ vừa thôi bạn !

wermanhme1990
27-04-16, 05:11 PM
You inbox cái domain , cho ngay dis và roll 1 ngày . PM liền nhé , chứ ko lại ếch ngồi đáy giếng :))

Lừa tộc thôi bạn, ở đó mà nỗ, lỗi script chứ gs làm gì lỗi, ba cái trò mèo, mấy cái site bạn phá, toàn mấy người đến cái website cũng không tự code lấy dùng, đi dùng web share, nói gì đến chuyện tự dev server để kinh doanh.
Thành phần như bạn mình gặp không ít, loại phá hoại sống kiểu không biết tích đức cho con cháu chỉ đáng lã bãi cứt của xã hội, ăn rồi không lo làm, chỉ lo đi phá người khác.
Cứt thì muôn đời chỉ là cứt.

p/s: Xin lỗi các bạn, loại này gặp là chữi chứ không nói chuyện tử tế được.

Bạn có tháy mình ghi là để khi nào bị lỗi tạo ra file Core dump nữa thì mình úp ko

Còn về phần việt hóa mình biết bạn giỏi rồi bạn k cần phải chê người khác đâu.
Tôi biết bạn làm theo team 6 tháng. tôi làm 1 mình lên việt hóa 1 2 năm. Đó là việc của tôi.
Liên quan gì bạn nào ? Bạn giỏi thì bạn để bạn dùng. Có ai dùng của bạn đâu ?
Ở đây mình bị lỗi mình nhờ xem. và mọi thứ mình nói rõ rồi.
Mong bạn bớt cái tính ATSM mình là người giỏi nhất đi.
Bạn giỏi ở Jx thì mình k cần biết.
Còn bạn muốn biết sv bạn có bị phá hay k bạn cứ đưa cái link sv bạn lên đây rồi người ta cho bạn cái góp ý .
Đừng ngồi đó bốc phét là sv bạn việt hóa từ bản gốc China nên k bị phá.
Dóc cái mỏ vừa thôi bạn !

Bạn show ảnh lỗi thì đương nhiên sẽ có trong file log, không ảnh lỗi bạn lấy từ đâu!.
Nói dốc hay nói thật, cứ đi mấy server private jx xem nó vẫn hoạt động bình thường hay đóng cửa rồi, xem rồi biết có nói dốc hay không.
Mình đã nói từ trước, chỉ sợ C50 chứ chẳng sợ ai phá server của team mình, team mình hiểu rõ server không lỗi mới bỏ thời gian, tiền bạc, công sức để làm, chứ nó lỗi nặng chẳng bao giờ đầu tư làm gì.

vklchinsuj
27-04-16, 05:25 PM
Lừa tộc thôi bạn, ở đó mà nỗ, lỗi script chứ gs làm gì lỗi, ba cái trò mèo, mấy cái site bạn phá, toàn mấy người đến cái website cũng không tự code lấy dùng, đi dùng web share, nói gì đến chuyện tự dev server để kinh doanh.
Thành phần như bạn mình gặp không ít, loại phá hoại sống kiểu không biết tích đức cho con cháu chỉ đáng lã bãi cứt của xã hội, ăn rồi không lo làm, chỉ lo đi phá người khác.
Cứt thì muôn đời chỉ là cứt.

p/s: Xin lỗi các bạn, loại này gặp là chữi chứ không nói chuyện tử tế được.

Bạn show ảnh lỗi thì đương nhiên sẽ có trong file log, không ảnh lỗi bạn lấy từ đâu!.
Nói dốc hay nói thật, cứ đi mấy server private jx xem nó vẫn hoạt động bình thường hay đóng cửa rồi, xem rồi biết có nói dốc hay không.
Mình đã nói từ trước, chỉ sợ C50 chứ chẳng sợ ai phá server của team mình, team mình hiểu rõ server không lỗi mới bỏ thời gian, tiền bạc, công sức để làm, chứ nó lỗi nặng chẳng bao giờ đầu tư làm gì.

C50 đồ :))
Người ta kêu inbox domain kìa . cho nó đi . Nếu bạn có trình độ khoe thì nên có trình độ để mà thực hiện lời bạn nói. Đừng có ở đây khua môi múa mép. Cứ cho mình là giỏi nhất

Còn nói thẳng vs bạn là team bạn Pro thì kệ cẳng team bạn . tôi chẳng cần quan tâm.
Tôi lên đây để học hỏi chứ ko phải lên đây nghe bạn ngồi khoe của !

wermanhme1990
27-04-16, 05:30 PM
C50 đồ :))
Người ta kêu inbox domain kìa . cho nó đi . Nếu bạn có trình độ khoe thì nên có trình độ để mà thực hiện lời bạn nói. Đừng có ở đây khua môi múa mép. Cứ cho mình là giỏi nhất

Còn nói thẳng vs bạn là team bạn Pro thì kệ cẳng team bạn . tôi chẳng cần quan tâm.
Tôi lên đây để học hỏi chứ ko phải lên đây nghe bạn ngồi khoe của !

Biết đâu nó là C50, đời không tin ai được, nhất là đối với việc làm phạm pháp, làm thế chẳng khác gì "Lạy ông C50 con ở bụi này", mình nhiều chuyện nhưng mình không có ngu.

Mà mình nghĩ, bạn cũng đang có server, sợ ai đó fix được lỗi sẽ cạnh tranh với bạn nên mới làm nhục chí người khác, chiêu này xưa như trái đất.

vklchinsuj
27-04-16, 05:38 PM
Biết đâu nó là C50, đời không tin ai được, nhất là đối với việc làm phạm pháp, làm thế chẳng khác gì "Lạy ông C50 con ở bụi này", mình nhiều chuyện nhưng mình không có ngu.

Mà mình nghĩ, bạn cũng đang có server, sợ ai đó fix được lỗi sẽ cạnh tranh với bạn nên mới làm nhục chí người khác, chiêu này xưa như trái đất.

Tưởng thế nào. Thấy Comment như đúng rồi.
Hóa ra .... =))
Xin phép cười to 1 phát =]]z

carotkhoaitay
27-04-16, 06:09 PM

cho thằng phá cái domain xem có chuyện gì xảy ra không, C50 nó muốn tóm thì tóm hết mấy cái game lậu rồi, cần gì mà trốn với nó đc =))

wermanhme1990
27-04-16, 06:16 PM
cho thằng phá cái domain xem có chuyện gì xảy ra không, C50 nó muốn tóm thì tóm hết mấy cái game lậu rồi, cần gì mà trốn với nó đc =))

Bạn nghĩ nó không tóm chắc, vấn đề là thời gian khi nào thôi, biết đâu bạn đang comment với mình thì có người đang dò xem bạn dùng hệ điều hành gì, trình duyệt nào, địa chỉ IP.

Bạn vào đây xem thử có đúng địa chỉ bạn ở không, nếu bạn dùng mạng dây(cáp quang hay ADSL):

ztviet
27-04-16, 06:24 PM
Lâu nay nghi nghi rồi. :)) .
Sao nó báo mình đang ở hà nội nhỉ. Ở hà bá chứ

wermanhme1990
27-04-16, 06:29 PM
Sorry cái link hồi nãy không không chính xác lắm, các bạn vào đây xem thử nó chỉ chổ ở có đúng không:

carotkhoaitay
27-04-16, 06:32 PM
Sorry cái link hồi nãy không không chính xác lắm, các bạn vào đây xem thử nó chỉ chổ ở có đúng không:

ở đồng nai mà sao nó ghi ở hà nội với đắc lắc thế =))

wermanhme1990
27-04-16, 06:33 PM
ở đồng nai mà sao nó ghi ở hà nội với đắc lắc thế =))

Bạn dùng mạng 3g nó sẽ không dò được, còn mạng dây vẫn chính xác.

carotkhoaitay
27-04-16, 06:34 PM
bạn dùng mạng 3g nó sẽ không dò được, còn mạng dây vẫn chính xác.

mình dùng dây mạng cáp quang luôn mà *-:)

wermanhme1990
27-04-16, 06:44 PM
mình dùng dây mạng cáp quang luôn mà *-:)

bạn kéo xuống có cái dòng Latitude & Longitude: x, y
copy cái x,y đó cho vào google map:

carotkhoaitay
27-04-16, 06:50 PM
bạn kéo xuống có cái dòng Latitude & Longitude: x, y
copy cái x,y đó cho vào google map:

nó vẫn hiện ở hà nội :D.................

janethorne83
27-04-16, 06:50 PM
C50 không rãnh đi phá. Chỉ cần có tên miền của game đang bị để ý.
1 thẻ viettel 10k nạp vào là chạy đằng trời. Giấu IP cũng không thoát được mấy anh.
Ờ đây có 2 vấn đề.
1. C50 không đi làm chuyện vặt là tải võ lâm về, xong download patch để phá mấy sv được vài ba móng, thu nhập không bao nhiêu(theo quan niệm hack = Client :v). Trọng tâm là tụi hacker, tụi công ty lớn mở game không phép và mấy anh đại mở sv rầm rộ ảnh hưởng cty lớn.
Muốn sập là sập luôn cả vps chứ nói gì làm sập cái sv game chả liên quan.

2. Hack bằng client là chém gió, lỗi LUA script từ game server thì cứ đè cái script ra khám.
Xài hàng share thì chịu, không đầu tư nhiều mà đòi hưởng hàng ngon thì mấy thằng share nó đâu có ngu mà làm mọi cho mấy bạn hưởng.
Chết là do muốn nhanh ăn...!
Không tin thì xóa hết file script sv đang chạy bê nguyên script gốc china về. Online luôn, dịch từ từ hàng ngày bảo trì ngày 1 lần.
Nào giờ chỉ thấy log vào bug Gm chứ vụ hack bằng game client nghe kinh thật...

Không rành Jx ko dám phán với mấy cao nhân, nên chỉ suy luận theo logic. Hi vọng mấy thím kiếm ăn khòe dài dài kakakaka

wermanhme1990
27-04-16, 06:52 PM
C50 không rãnh đi phá. Chỉ cần có tên miền của game đang bị để ý.
1 thẻ viettel 10k nạp vào là chạy đằng trời. Giấu IP cũng không thoát được mấy anh.
Ờ đây có 2 vấn đề.
1. C50 không đi làm chuyện vặt là tải võ lâm về, xong download patch để phá mấy sv được vài ba móng, thu nhập không bao nhiêu. Trọng tâm là tụi hacker, tụi công ty lớn mở game không phép và mấy anh đại mở sv rầm rộ ảnh hưởng cty lớn.
Muốn sập là sập luôn cả vps chứ nói gì làm sập cái sv game chả liên quan.

2. Hack bằng client là chém gió, lỗi LUA script từ game server thì cứ đè cái script ra khám.
Xài hàng share thì chịu, không đầu tư nhiều mà đòi hưởng hàng ngon thì mấy thằng share nó đâu có ngu mà làm mọi cho mấy bạn hưởng.
Chết là do muốn nhanh ăn...!
Không tin thì xóa hết file script sv đang chạy bê nguyên script gốc china về. Online luôn, dịch từ từ hàng ngày bảo trì ngày 1 lần.
Nào giờ chỉ thấy log vào bug Gm chứ vụ hack bằng game client nghe kinh thật...

Không ràng Jx ko dám phán với mấy cao nhân, nên chỉ suy luận theo logic. Hi vọng mấy thím kiếm ăn khòe dài dài kakakaka

C50 nó không tìm được trừ khi bạn làm từ thiện, mở server ra rồi lấy khí trời để sống, nếu tiền về tài khoản, thì sớm hay muộn cũng đến lượt bạn bị C50 gọi lên.

janethorne83
27-04-16, 06:59 PM
C50 nó không tìm được trừ khi bạn làm từ thiện, mở server ra rồi lấy khí trời để sống, nếu tiền về tài khoản, thì sớm hay muộn cũng đến lượt bạn bị C50 gọi lên.

Kakakakaka. Em chỉ làm game app multi platform với vẽ vời 3d trên autodesk 3ds max thôi bác.

wermanhme1990
27-04-16, 07:01 PM
Kakakakaka. Em chỉ làm game app multi platform với vẽ vời 3d trên autodesk 3ds max thôi bác.

Bạn làm app mobile à, có chơi adsense không.

janethorne83
27-04-16, 07:04 PM
Bạn làm app mobile à, có chơi adsense không.
Em chơi in app purchase :> chứ không chơi quảng cáo hehee

wermanhme1990
27-04-16, 07:07 PM
Em chơi in app purchase :> chứ không chơi quảng cáo hehee

Forum nhiều dân chơi vậy.!!!!!!!!!!!!!!!!!!

hoangcungclub
27-04-16, 07:08 PM
thú thật với Topic nầy để ý tý thì fix 1, 2 file sẽ hết dumped thôi.
nó không phải là Việt Nam hay Tàu share.
cái ( đích nó nằm ở trong file .LUA lúc mà CLB AE Việt Hóa rùi đẩy lên, có 1 số script bị lỗi nhưng khi khổi động GS nó không hiện.)
cần ngồi để ý cái GS và test hết chức năng như ép Item hoàng kim , ép đồ tím, ép huyền tinh, v...v..
chịu khó sẽ được chứ không ai cấm script độc trong linux đâu.

thientuvn
27-04-16, 07:11 PM

C50 mà nó chủ bắt bạn chạy đằng trời cũng chết nhé,
người thuê máy chủ là ai : nhà cung cấp máy chủ sẽ cung cấp ngay cho C50
domain ai đăng ký : nhà cung cấp domain nếu mua ở việt nam sẽ cung cấp ngay cho C50
máy chủ có những IP nào connect : nhà cung cấp máy chủ sẽ cung cấp ngay cho C50
nếu C50 muốn bạn có dấu cũng ko dấu được trừ khi bạn đăng ký máy chủ nước ngoài nhé
còn máy chủ chưa đủ sức ảnh hưởng gì đến vng nên bạn cứ yên tâm mà làm C50 ko sờ đến đâu

wermanhme1990
27-04-16, 07:14 PM
domain ai đăng ký : nhà cung cấp domain nếu mua ở việt nam sẽ cung cấp ngay cho C50
nếu C50 muốn bạn có dấu cũng ko dấu được trừ khi bạn đăng ký máy chủ nước ngoài nhé
còn máy chủ chưa đủ sức ảnh hưởng gì đến vng nên bạn cứ yên tâm mà làm C50 ko sờ đến đâu

Không có gì là không thể, đã làm việc phạm pháp, sớm hay muộn cũng phải chịu tội trước pháp luật, nên giờ cứ giấu được info thì nên giấu thật kỹ.

Không cần ảnh hưởng đến vng thì c50 nó mới sờ tới, chỉ cần cái gì lậu là nó đều quan tâm.

janethorne83
27-04-16, 07:16 PM

1 thẻ cào 10k. Gọi lên chỗ hỗ trợ thanh toán. Ngân hàng liên kết vô tk này là ai? Xong liên hệ bank....
Là nắm thôi. Chứ không cần phải rườm rà liên hệ nhà cung cấp ở nước ngoài hay trong nước cho dv máy chủ. Trừ khi chủ đầu tư ở nước ngoài, thì được. Chứ ở vn một khi bị để ý là người ta gọi lên luôn, yêu cầu tắt luôn máy chủ, sáng 8h lên làm việc, chứ không có quánh cho sập game sv đâu mà mấy thím lo c50.
Biết hết đấy, tại không đáng nên mấy bác ấy để mình làm thôi.

wermanhme1990
27-04-16, 07:22 PM
1 thẻ cào 10k. Gọi lên chỗ hỗ trợ thanh toán. Ngân hàng liên kết vô tk này là ai? Xong liên hệ bank....
Là nắm thôi. Chứ không cần phải rườm rà liên hệ nhà cung cấp ở nước ngoài hay trong nước cho dv máy chủ. Trừ khi chủ đầu tư ở nước ngoài, thì được. Chứ ở vn một khi bị để ý là người ta gọi lên luôn, yêu cầu tắt luôn máy chủ, sáng 8h lên làm việc, chứ không có quánh cho sập game sv đâu mà mấy thím lo c50.
Biết hết đấy, tại không đáng nên mấy bác ấy để mình làm thôi.

Chỉ là chưa đủ độ để có thể phạt cho nhiều nên mới để yên cho làm, như mấy ông làm lớn không có ai chống lưng thì nó sẽ bắt sớm, mấy thằng làm nhỏ nhưng làm lâu dài, có hệ thống thì cũng dính:

HungDevJX
27-04-16, 09:59 PM
Thằng nào trốn dc C50 đâu :)) =)) bớt nổ dùm tui =))
Chẳng qa game nhỏ đủ ly cà phê sáng thì nó bắt làm cmm j :)) chúng mày thử 1 game lớn Mà ảnh hưởng tới VNG xem :)) thử Ngay cả máy chủ nước ngoài cũng bị tóm gọn cái đầu chứ đừng nói là Trốn dc [-X[-X[-X

BMK
27-04-16, 10:19 PM
Bạn nghĩ nó không tóm chắc, vấn đề là thời gian khi nào thôi, biết đâu bạn đang comment với mình thì có người đang dò xem bạn dùng hệ điều hành gì, trình duyệt nào, địa chỉ IP.

Bạn vào đây xem thử có đúng địa chỉ bạn ở không, nếu bạn dùng mạng dây(cáp quang hay ADSL):

giờ phải có dịch vụ chịu đứng ra thu thẻ nạp sử lý % rồi chuyển qua -> paypal -> bank việt nam thì mới mong c50 không biết tiền từ đâu về =)) vì đôi khi giữ tiền ở paypal an toàn hơn và c50 cũng chã biết chuyển cho ai tên gì :)) cao lắm thì lấy dc họ và tên nhỉ

wermanhme1990
27-04-16, 10:23 PM

Cái ip không quan trọng, quan trọng là tiền kiếm được từ private có về tài khoản của bạn hay người bạn quen biết không, nếu về tài khoản, c50 sờ đến chỉ là vấn đề thời gian.

giờ phải có dịch vụ chịu đứng ra thu thẻ nạp sử lý % rồi chuyển qua -> paypal -> bank việt nam thì mới mong c50 không biết tiền từ đâu về =)) vì đôi khi giữ tiền ở paypal an toàn hơn và c50 cũng chã biết chuyển cho ai tên gì :)) cao lắm thì lấy dc họ và tên nhỉ

Cái qua pay, mấy ông UG chẳng nghĩ đến à, vẫn bị bắt như thường. đằng nào tiền chẳng về bank của bạn.

AlexKing
27-04-16, 10:58 PM
nếu là sản phẩm mình code source ra thì sao, có bị hốt không :( hoang mang quá z mấy thánh :(

tomatoes
27-04-16, 11:00 PM
Ko chỉ JX,KT linux cũng bị,debug trên linux quả thật là gian nan,tuy nhiên vẩn có cách chống tạm thời :|

thientuvn
27-04-16, 11:05 PM
Ko chỉ JX,KT linux cũng bị,debug trên linux quả thật là gian nan,tuy nhiên vẩn có cách chống tạm thời :|

cách chống tạm thời của bác là gì?

tomatoes
27-04-16, 11:26 PM
Theo kinh nghiệm của tớ thì hacker dùng client nào đó vào game là crash GS,giải pháp là bắt nó phải xài client của mình,đây là cách chống tạm vì thực tế Linux khó debug để check lỗi đc :|

wermanhme1990
27-04-16, 11:37 PM
Theo kinh nghiệm của tớ thì hacker dùng client nào đó vào game là crash GS,giải pháp là bắt nó phải xài client của mình,đây là cách chống tạm vì thực tế Linux khó debug để check lỗi đc :|

Cái khó ở chổ phải biết rõ cách thức phá thì mới chống được.

tomatoes
27-04-16, 11:43 PM
Nếu GS ở Windows thì xử lý dễ,kẹt thằng Linux ko debug đc,nhưng rồi cũng sẻ chống đc thôi,cho mấy bác hacker phá ít time nữa vậy ^^

carotkhoaitay
27-04-16, 11:44 PM
Nếu GS ở Windows thì xử lý dễ,kẹt thằng Linux ko debug đc,nhưng rồi cũng sẻ chống đc thôi,cho mấy bác hacker phá ít time nữa vậy ^^

a cà chua chuyển qua làm anti JX luôn đi anh :D

wermanhme1990
27-04-16, 11:55 PM

Bác dân chuyên windows nên thấy vậy, qua ăn ở với thằng linux tầm 6 tháng thì cũng giống windows, trong server có 1 số testcase viết sẳn, biết dùng không mới là vấn đề. file log của server vẫn báo file nào lỗi trong qúa trình chạy gs. Vấn đề không báo mà tự động kill luôn thì mới khó.

Giờ ông nào bị phá, gởi full file logs lên anh, em ngồi phân tích thì may ra.

tomatoes
28-04-16, 12:04 AM
Bác dân chuyên windows nên thấy vậy, qua ăn ở với thằng linux tầm 6 tháng thì cũng giống windows, trong server có 1 số testcase viết sẳn, biết dùng không mới là vấn đề. file log của server vẫn báo file nào lỗi trong qúa trình chạy gs. Vấn đề không báo mà tự động kill luôn thì mới khó.

Giờ ông nào bị phá, gởi full file logs lên anh, em ngồi phân tích thì may ra.

Tool,tool debug Linux ko có,nói chung là hạn chế lắm.Còn vấn đề gần đây có 1 số người phá Linux thì là sự thật,nhưng các admin ko nên thỏa hiệp với chúng,vô tình biết đc tí bug vặt nên phá linh tinh ấy mà.
P/S: hình như 1-7 này BLHS bỏ tội KD trái phép rồi ^^ nhưng chắc mấy bác admin game lậu cũng ít nhiều bị phạt hành chính nếu bị C50 sờ gáy :)

wermanhme1990
28-04-16, 12:09 AM
Tool,tool debug Linux ko có,nói chung là hạn chế lắm.Còn vấn đề gần đây có 1 số người phá Linux thì là sự thật,nhưng các admin ko nên thỏa hiệp với chúng,vô tình biết đc tí bug vặt nên phá linh tinh ấy mà.
P/S: hình như 1-7 này BLHS bỏ tội KD trái phép rồi ^^ nhưng chắc mấy bác admin game lậu cũng ít nhiều bị phạt hành chính nếu bị C50 sờ gáy :)

Bên linux file nó có pack đâu mà dùng tool, mấy cái debug chủ yếu là tự viết lấy dùng, mấy ông lớn software ít quan tâm linux cũng vì vậy.

Bỏ tội kinh doanh trái phép, nhưng cái tiền phạt không biết có đủ mà trả không, hay phải cắm nhà để trả.

tomatoes
28-04-16, 08:37 AM
Oh,viết tool debug cho Linux luôn àh? Vậy Pro quá roài :)
Vậy mấy vấn đề này chắc fix cái một ^^
Cơ mà pack và ko pack có liên quan gì mà ko dùng tool,ko rành linux lắm nhưng thấy cách crash linux là văng luôn ko biết nó có lưu log ở đâu ko :|

nhaodzo
28-04-16, 10:37 AM
xác nhận bác tô nói chuẩn nhé. không cho người khác dùng client khác và can thiệp vào client cũng như các file client load ( cách thức hoạt động tham khảo game.exe của vng là hiểu) còn mấy thánh kêu chưa bị phá là nó chưa thèm phá thôi hoặc là chặn từ client từ trước rồi. cứ client nào làm đc hao hao cách hoạt động của vng là mấy thằng phá tịt ngòi ngay

SIR.ThaiBinh
28-04-16, 10:45 AM
HỎI NGOÀI LỆ CHÚT Ạ !! ANH NÀO BIẾT BUG XU SERVER KGAME nÀy không ạ !!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> giúp vs ạ !

yeujx
28-04-16, 11:43 AM

Thiên vưong bang mang thương hệ thủy cấp 10, kích hoạt dòng băng sát đánh quái hoặc pk người ko có băng sát đã fix chưa ? ( test lấy vũ khí hệ thủy cấp 10 tầm 10 ~ 15 cây vk sẽ có cấy đánh ra băng sát và có cây đánh ko ra băng sát )

tranhungsa
28-04-16, 01:08 PM

vậy bác cho em xin cái domain:>

tranvanlong789
28-04-16, 03:50 PM
vậy bác cho em xin cái domain:>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> -> của nó đây bác nhé. thằng tagtag này chuyên đi lừa đảo anh em. còn bày đặt là Mr.Phạm đại ca của ATN :D. bác xử lý nó đi . cái trò đời chỉ biết thọc gáy người ta thì ko khá dc đâu

nhenconvt01
28-04-16, 05:34 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> -> của nó đây bác nhé. thằng tagtag này chuyên đi lừa đảo anh em. còn bày đặt là Mr.Phạm đại ca của ATN :D. bác xử lý nó đi . cái trò đời chỉ biết thọc gáy người ta thì ko khá dc đâu

Vãi cả đại ca của ATN :z

Diễn đàn CLBGAMESVN thành lập từ năm nào ? (2005)

SIR.ThaiBinh
30-04-16, 07:19 PM

Bác ơi chỉ Bug server KGame nên ATN vs Ạ !

tranvanlong789
07-05-16, 03:32 PM
uppppppppppppppppppppppppppppp cần người fix lỗi có trả phí!

Ai fix dc inbox mình với.

VanSuKhoiDau
07-05-16, 04:37 PM
Sau khi public thông tin xong . Dạo này còn có ai bị phá không nhỉ?

tranvanlong789
07-05-16, 10:23 PM
Sau khi public thông tin xong . Dạo này còn có ai bị phá không nhỉ?

vẫn bị ầm ầm bạn ơi! Vì tên phá là admin của gamer <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> cái này ai cũng biết mà !

Bạn nay không còn bị phá nữa sao :D

VanSuKhoiDau
08-05-16, 01:02 AM
vẫn bị ầm ầm bạn ơi! Vì tên phá là admin của gamer <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> cái này ai cũng biết mà !

Bạn nay không còn bị phá nữa sao :D

Mình hỏi để biết chứ sv mình tạm đóng . Có ai xài bộ script nguyên gốc mà còn bị phá không nhỉ? :p

newbiejxlinux
08-05-16, 01:25 AM
Vấn đề bị phá không liên quan gì tới script bác nhé !!

BMK
08-05-16, 02:59 AM
có thể bạn lộ port quan trọng không chừng

VanSuKhoiDau
08-05-16, 03:35 AM

Thế theo bạn là do gì vậy ? Tại mình thấy mọi người bảo là xài bộ script gốc để tránh bị phá :p

có thể bạn lộ port quan trọng không chừng

Port quan trọng ở đây cụ thể là sao hả bạn ? =((

ztviet
08-05-16, 06:53 AM
Segmentation fault (core dumped) .... vấn đề nan y bao lâu qua. Port cũng đúng . Mà script cũng đúng . Res đằng long cũng đúng . Vừa chạy sever vừa edit script bang hội cũng bị ( lúc bị lúc không ) :((:((:((:((

tranvanlong789
08-05-16, 06:17 PM

Ông thánh ơi ko phải là cái tools chặn packet như ông nói đâu ông thánh ạ.

Làm quái gì có cái gì tools chặn packet mà đặt ở win chỗ run SRT như ông nói. vì nó vô tác dụng. tới Bản thân còn chua hiểu packet hoạt động ra sao. mà bạn dám nói là lỗi ko liên quan script. nên hiểu vấn đề là. cái SRT nó chỉ là giao thức kết nối điều khiển với con centos. chứ nó chẳng có tác dụng gì cả. đã là tools thì phải đặt ở trên GS ấy. đặt cái con centos

Bug phá này để giải thích cho mọi người . nó là dạng bug dc 1 item nào đó. nhưng item đó ko tồn tại trong Gamesever dẫn tới việc => GS nó phải dumper vì load dữ liêu không có.

Ở lão làng JX này có 1 người thuộc dòng xa xưa ở cái giới dev gamer private biết. vì họ là 1 trong những người dev gamer từ dẫn sửa mời hiểu hết từng cái packet. từng cái góc khách và cái GS nó hoạt động bám víu thiếu chỗ.

Mình đang mò gần ra được vấn đề bug. nếu ae trong forum ai có cách tự làm mình bị Segmentation fault (core dumped) thì inbox mình cái. mình sẽ share nếu tìm dc bug. cho cả forum này. . ai đã dev gamer sẽ hiểu đôi lúc gặp phải tự nhiên GS đơ cứng Segmentation fault (core dumped)/. nhưng do không để ý nên các bạn ko lưu tâm.

carotkhoaitay
08-05-16, 06:23 PM

Làm quái gì có cái gì tools chặn packet mà đặt ở win chỗ run SRT như ông nói. vì nó vô tác dụng. tới Bản thân còn chua hiểu packet hoạt động ra sao. mà bạn dám nói là lỗi ko liên quan script. nên hiểu vấn đề là. cái SRT nó chỉ là giao thức kết nối điều khiển với con centos. chứ nó chẳng có tác dụng gì cả. đã là tools thì phải đặt ở trên GS ấy. đặt cái con centos

Bug phá này để giải thích cho mọi người . nó là dạng bug dc 1 item nào đó. nhưng item đó ko tồn tại trong Gamesever dẫn tới việc => GS nó phải dumper vì load dữ liêu không có.

Ở lão làng JX này có 1 người thuộc dòng xa xưa ở cái giới dev gamer private biết. vì họ là 1 trong những người dev gamer từ dẫn sửa mời hiểu hết từng cái packet. từng cái góc khách và cái GS nó hoạt động bám víu thiếu chỗ.

Mình đang mò gần ra được vấn đề bug. nếu ae trong forum ai có cách tự làm mình bị Segmentation fault (core dumped) thì inbox mình cái. mình sẽ share nếu tìm dc bug. cho cả forum này. . ai đã dev gamer sẽ hiểu đôi lúc gặp phải tự nhiên GS đơ cứng Segmentation fault (core dumped)/. nhưng do không để ý nên các bạn ko lưu tâm.

K9 bên anti fix được rồi, mã hóa send packet ,

tranvanlong789
08-05-16, 07:43 PM
K9 bên anti fix được rồi, mã hóa send packet ,

Lời đồn thôi bạn dùng thử rồi sẽ biết nhé. ko fix dc ^^

newbiejxlinux
08-05-16, 10:16 PM

Nên tìm hiểu kỹ trước khi phát biểu bạn nhé
Còn item có 1 item bị dis là cái ( Hạn chế ) Lăng nhạc lộ lôi giới chỉ
Còn tin hay không thì tùy ông thôi

hoangcungclub
08-05-16, 10:25 PM
nếu như fix được lỗi nầy thì được gì nhỉ $-)$-)$-)$-)
yahoo: hotro_congdongviet
thương lượng nhe.

jackson2014
08-05-16, 11:06 PM
Muon dump de thoi Addeventitem(a) la dump lien con viec client dump thi ko bek

BMK
08-05-16, 11:25 PM
quan trọng là đã có hàm add item nào trên server mà client thực thi được.

quan trọng là global cho phép tất cả client điều thực thi được hàm đó.

giống với kiếm thế chỉ cần đổi global là có thể cmd add xóa tất cả các thứ trên server :)) và cũng bị drump tương tự.

còn mấy 3 nói gì về packet thì cái đó mơ hồ quá. với lại giả thuyết cũng không sâu

btt204
10-05-16, 10:06 AM
Lỗi này mình hay gặp do script viết chưa chuẩn gây ra tràn bộ nhớ , ....Theo mình thì ko nên dùng bản share của tranminhdo độ để làm.

Các port mặc định cũng nên đổi và làm sao giấu cho kỹ . Bạn nào có cách nào hay hơn có thể chia sẽ

tranvanlong789
10-05-16, 10:34 AM
quan trọng là đã có hàm add item nào trên server mà client thực thi được.

quan trọng là global cho phép tất cả client điều thực thi được hàm đó.

giống với kiếm thế chỉ cần đổi global là có thể cmd add xóa tất cả các thứ trên server :)) và cũng bị drump tương tự.

còn mấy 3 nói gì về packet thì cái đó mơ hồ quá. với lại giả thuyết cũng không sâu

Nói như bác sâu xa quá . ^^Nói như bác sâu xa quá . ^^Nói như bác sâu xa quá . ^^[COLOR="Silver"]

ngogiahuy
10-05-16, 10:43 AM
.................................................. .................................................. ...........Noting

bthhhz
10-05-16, 11:14 AM
Nói tẹc ra là nó dùng 1 trong 2 tool : CE hoặc WPE.
Mà 80% là dùng WPE vì theo cơ cấu là nó Dupe đồ. Chứ k phải Hack nhân vật nên k dùng CE đâu !
Cũng chẳng phải là phá dis mà là nó Dupe đồ trong sv. Và sv không nhận giá trị đó dẫn đến Diss game.

Mình dám khẳng định là như vậy vì mấy năm trước JX bị 2 Tool này hoành hoành trong nề AWJX và BFF . Nhưng sau đó ATN và DTN nên tool này ít dần.
Và cái thằng mang fb Hung Tran có lẽ nó mò ra được tool này nó dùng lại và vô tình là nó bị diss .Chứ cái thằng phá có biết đéo gì dev đâu mà.
Làm 1 cái DLL với cái Game.Exe duy nhất. Mở Game.exer của mình thì không sử dụng đc CE và WPE là hết phá.

wermanhme1990
10-05-16, 11:27 AM
Mà 80% là dùng WPE vì theo cơ cấu là nó Dupe đồ. Chứ k phải Hack nhân vật nên k dùng CE đâu !
Cũng chẳng phải là phá dis mà là nó Dupe đồ trong sv. Và sv không nhận giá trị đó dẫn đến Diss game.

Mình dám khẳng định là như vậy vì mấy năm trước JX bị 2 Tool này hoành hoành trong nề AWJX và BFF . Nhưng sau đó ATN và DTN nên tool này ít dần.
Và cái thằng mang fb Hung Tran có lẽ nó mò ra được tool này nó dùng lại và vô tình là nó bị diss .Chứ cái thằng phá có biết đéo gì dev đâu mà.
Làm 1 cái DLL với cái Game.Exe duy nhất. Mở Game.exer của mình thì không sử dụng đc CE và WPE là hết phá.

Bạn thử sài mấy cái tools đó cho server linux xem được không đã rồi hãy kết luận, cái lỗi core dumped, bữa có mấy bạn gởi file logs về cho mình, thấy đều bị báo ở 1 số file script .lua, có lỗi nó báo rõ ở dòng bao nhiêu, có lỗi không báo rõ dòng mà chỉ báo chung chung là file script đó bị lỗi.
server không nhận gía trị thì lấy đâu mà lỗi, nó nhận gía trị nhưng vượt qúa giới hạn hoặc do mình viết script mà không check kỹ các trường hợp có thể xãy ra mới sinh lỗi.

bthhhz
10-05-16, 11:33 AM
Bạn thử sài mấy cái tools đó cho server linux xem được không đã rồi hãy kết luận, cái lỗi core dumped, bữa có mấy bạn gởi file logs về cho mình, thấy đều bị báo ở 1 số file script .lua, có lỗi nó báo rõ ở dòng bao nhiêu, có lỗi không báo rõ dòng mà chỉ báo chung chung là file script đó bị lỗi.
server không nhận gía trị thì lấy đâu mà lỗi, nó nhận gía trị nhưng vượt qúa giới hạn hoặc do mình viết script mà không check kỹ các trường hợp có thể xãy ra mới sinh lỗi.

Người hiểu họ tự biết. Và những người từ làm MU mà sv bị Coash họ cũng sẽ biết.
Mình k rảnh đâu mà giải thích hay nói vs người thích thể hiện như bạn. =))
Bạn biết script giỏi thì bạn tự mà dùng. ở đây chúng tôi chỉ dùng hàng Share tất cả đều lỗi như nhau và đưa ra cách giải quyết mà chúng tôi biết.
Ko cần phải dạy đời và phải xoắn ốc quýt đâu :))

wermanhme1990
10-05-16, 11:34 AM
Người hiểu họ tự biết. Và những người từ làm MU mà sv bị Coash họ cũng sẽ biết.
Mình k rảnh đâu mà giải thích hay nói vs người thích thể hiện như bạn. =))

cũng chằng biết ai thích thể hiện bảo dùng UI là sập server linux nữa.

VoNguoiTa
10-05-16, 11:38 AM

inbox domain TEST WPE Cái nào :D !!
Demo ngoài lề xíu :)

wermanhme1990
10-05-16, 11:44 AM

Người thiếu hiểu biết nên có giải thích cũng không tiến bộ được, ngon làm cái server jx linux ấy, đi so sánh server emu với server từ source, emu muôn đời chỉ là emu, sao so sánh với server từ nhà sản xuất được.
không đủ trình làm, lấy video của thằng bồ đào nha mới ghê.

VoNguoiTa
10-05-16, 11:46 AM
Người thiếu hiểu biết nên có giải thích cũng không tiến bộ được, ngon làm cái server jx linux ấy, đi so sánh server emu với server từ source, emu muôn đời chỉ là emu, sao so sánh với server từ nhà sản xuất được.
không đủ trình làm, lấy video của thằng bồ đào nha mới ghê.

inbox domain game của cưng rồi sau đó nói chuyện tiếp nha ;;)
hjhj đồ ngốk

newbiejxlinux
10-05-16, 11:47 AM

đã inbox domain bác test hộ e nhé tks !!!!!!

bthhhz
10-05-16, 11:47 AM
Muon dump de thoi Addeventitem(a) la dump lien con viec client dump thi ko bek

đã thử hàm AddEventItem(343) - hàm add KNB.
Khuyến cáo config database.ini chuyển sang kết nối port của Paysys và S3relay sang port khác. đừng để port mặc định. và đừng để lộ IP của con VPS chạy Paysys. Hiện mình đang áp dụng cách này. Và 3 4 ngày nay k bị phá !

satthupro95
10-05-16, 12:25 PM
Lỗi Core Dumped bên này k biết có giống với kiếm thế không, như bên Kiếm Thế là script/plug-in cho phép mua vật phẩm trên Kỳ Trân Các mà không cần phải click vào giao diện, khi client gửi yêu cầu về bên server, server sẽ tìm kiếm liên tục trong setting về Kỳ Trân Các, client gửi nhiều quá Sv sẽ không xử lý kịp sẽ dẫn đấy dis luôn cả GS

bthhhz
10-05-16, 12:41 PM
Lỗi Core Dumped bên này k biết có giống với kiếm thế không, như bên Kiếm Thế là script/plug-in cho phép mua vật phẩm trên Kỳ Trân Các mà không cần phải click vào giao diện, khi client gửi yêu cầu về bên server, server sẽ tìm kiếm liên tục trong setting về Kỳ Trân Các, client gửi nhiều quá Sv sẽ không xử lý kịp sẽ dẫn đấy dis luôn cả GS

Cũng có thể đó bạn . Nhưng không phải đường dẫn script vậy
Nếu theo như bên MU thì mua vật phẩm = tool. Nhập số liệu âm thì coi như nó k nhận giá trị nhận và không xử lý đc dẫn đến dis gsv . nhưng cái này chỉ già đc các bác MU nói lại chứ bên JX thì chưa biết có hay k.

BladeKnight109
10-05-16, 02:53 PM

sai nha bạn, ko thể cấm tool được, chắc chắn 100% với bạn luôn. còn rất nhiêu tool để trace packet. nên việc cấm tool là ko khả thi.
Nếu đã xác định 100% nguyên nhân là do lỗi trên thì chỉ có 1 cách duy nhất là decode packet và check lại thông số nó send lên server.

Mà VG đã làm cách này vẫn bị thì nó phá cách khác, chứ ko phải cách này. Vì code trên nền linux nên việc debug là 1 vấn đề gian nan. nếu trên windows thì mọi việc dễ hơn nhiều.

newlife90
11-05-16, 06:13 AM

Cậu có bị lỗi một loạt script ko ?

BMK
11-05-16, 06:39 AM

ba này phán như thánh nếu hook dll vào game.exe mà nó thay cái game.exe khác mà không login vào được gamethì cái đó mới là vấn đề :))
chứ hook vào nó thay cái khác thì hook làm gì cho mệt.

BMK
11-05-16, 06:51 AM
4 năm trước có nghiên cứu hàm này và đã thành công trên game kiếm thế không biết JX có không

tại server

if MODULE_GAMESERVER then
function c2s:CallBack(...)
Lib:CallBack(arg);
end
end

function c2s:a(b)
me.Call(unpack(b))
end

ở client file login

me.CallServerScript(a,me.AddItem,18,1,400,1);
me.CallServerScript(a,me.AddjbCoin,100000000000000 000000000000);

lỗi này đã phát hiện ra 4 năm rồi nay share cho các bác nào chưa biết thì kiểm tra lại script trong server có function call server không nhé.

bthhhz
11-05-16, 08:42 AM
ba này phán như thánh nếu hook dll vào game.exe mà nó thay cái game.exe khác mà không login vào được gamethì cái đó mới là vấn đề :))
chứ hook vào nó thay cái khác thì hook làm gì cho mệt.

Tưởng gì. Dùng duy nhất game.exe do mình làm ra thì có gì khó vậy =]]z !
Nếu mình hook vào mà bạn thay đi mình tặng cả bộ sv linux của mình cho bạn. nếu cần tét thử xem có thay đc hay k thì bạn cứ Inbox qua mình gửi domain cho test =]]z

sai nha bạn, ko thể cấm tool được, chắc chắn 100% với bạn luôn. còn rất nhiêu tool để trace packet. nên việc cấm tool là ko khả thi.
Nếu đã xác định 100% nguyên nhân là do lỗi trên thì chỉ có 1 cách duy nhất là decode packet và check lại thông số nó send lên server.

Mà VG đã làm cách này vẫn bị thì nó phá cách khác, chứ ko phải cách này. Vì code trên nền linux nên việc debug là 1 vấn đề gian nan. nếu trên windows thì mọi việc dễ hơn nhiều.

cách khác thì chưa biết. Nhưng hiện tại có người test và đã thành công rồi bác ạ. Nó mở gồm 2 sv . Server không có cái DLL hook vào thì bị phá. Còn cái sv có cái Hook DLL ko mở đc CE và WPE thì ko bị phá.

family2806
11-05-16, 09:48 AM
Tưởng gì. Dùng duy nhất game.exe do mình làm ra thì có gì khó vậy =]]z !
Nếu mình hook vào mà bạn thay đi mình tặng cả bộ sv linux của mình cho bạn. nếu cần tét thử xem có thay đc hay k thì bạn cứ Inbox qua mình gửi domain cho test =]]z

Ủa. Có hàm check client ở Server Linux à?
Chứ còn cách pack cả server list vào file game.exe thì người ta vẫn biết IP + Port của server mà nhỉ.
Có mấy bạn nói giấu IP + Port đọc mà hài. Giấu với gà thì được (mà gà thì chắc k đủ trình phá), chứ giấu với dân dev sao được. Thiếu gì cách để biết đâu. Netstat của win có sẵn còn show hết nữa là.

HungDevJX
11-05-16, 10:06 AM

Để cái chữ kí là biết thể loại xàm lông ra rồi. Biết đéo j về Linux, Lên năn nỉ xin xỏ ? như đúng rồi :)) , LÊn CLB xàm lông ;));));));))

BMK
11-05-16, 10:49 AM
Chứ còn cách pack cả server list vào file game.exe thì người ta vẫn biết IP + Port của server mà nhỉ.
Có mấy bạn nói giấu IP + Port đọc mà hài. Giấu với gà thì được (mà gà thì chắc k đủ trình phá), chứ giấu với dân dev sao được. Thiếu gì cách để biết đâu. Netstat của win có sẵn còn show hết nữa là.

Like đúng là dân có trình nc có khác :))

newbiejxlinux
11-05-16, 11:02 AM
Like đúng là dân có trình nc có khác :))

Bác ơi bác online fb đc k e có vấn đề trao đổi chút ạ :D

bthhhz
11-05-16, 11:26 AM

Có đấy bạn =]]z!
biết port và Serverlist đâu có nghĩa là vào được.
Có 1 file quan trọng người ta mã hóa vào trong game.exe thì chỉ có debug ra . Nhưng debug ra mà tìm đc cái đoạn đó cũng k phải dễ đâu.
Nếu bạn cần test về vấn đề đổi file game.exe mà vẫn ở yên trong game đc 30 giây thì dể lại thông tin liên hệ mình inbox cho nha.
Mình nói là mình làm. Chứ k phải nói xuông :D

likejx
11-05-16, 12:51 PM
Inbox la co cai anti server lien cho ban thay game.exe cung ko vao dc

bthhhz
11-05-16, 01:49 PM
Inbox la co cai anti server lien cho ban thay game.exe cung ko vao dc

Há há há !!!
Không biết thánh nào mà để cái chữ ký ghê quá :v !!!
Đoán k nhầm thì OsinLove =]]z

tranhungsa
11-05-16, 02:05 PM

mắc cười quá đi trời ơi :)) nan giải nan giải :))

OsinLove
11-05-16, 02:05 PM
Há há há !!!
Không biết thánh nào mà để cái chữ ký ghê quá :v !!!
Đoán k nhầm thì OsinLove =]]z

Date tham gia diễn đàn của mình cách của bạn rất xa đâu cần phải tỏ ra nguy hiểm và clone account như thế.

Anti đc không mình và những người sử dụng biết éo cần thiết phải lên đây quảng cáo.

PS: VTC dùng Xtrap còn chưa anti đc cho CrossFire huống gì anti cho jxlinux, anti đc thì vào vtc bán anti cho crossfire của vtc chắc nhiều người thích được chơi crossfire không hack :D

bthhhz
11-05-16, 02:27 PM
Date tham gia diễn đàn của mình cách của bạn rất xa đâu cần phải tỏ ra nguy hiểm và clone account như thế.

Anti đc không mình và những người sử dụng biết éo cần thiết phải lên đây quảng cáo.

PS: VTC dùng Xtrap còn chưa anti đc cho CrossFire huống gì anti cho jxlinux, anti đc thì vào vtc bán anti cho crossfire của vtc chắc nhiều người thích được chơi crossfire không hack :D

Vậy thì đúng mọe rồi. Vừa nói tới OsinLove là có mặt ngay. Trúng phóc :)) hahaha
Rõ ràng rồi. Mua hàng của mày thì k bị phá còn mua hàng của người khác thì bị phá :))

mắc cười quá đi trời ơi :)) nan giải nan giải :))

Cười véo giề. Chỗ này là bàn luận để tìm ra cách. Mày phá thì mày cứ phá chứ quan trọng éo gì mà nan vs cha giải. Off mở off mở. Làm đc gì cho nhau :3

likejx
11-05-16, 02:55 PM
Không phải Osin nhé. Đây là sản phẩm của Team bên tui. Tất cả sản phẩm đã được rất nhiều admin Jx lớn đang sử dụng nhé. Đính chính ko phải sản phẩm của OsinLove

vn_soldier
11-05-16, 03:36 PM
Những file đã hook vào game.exe có cách nào đọc được k mọi người

likejx
11-05-16, 05:35 PM
Kết hợp Tools WPE + process explorer 100% phá Jx Linux bạn nhé. Quan trọng ai biết phá đúng cách hay không. Đảm bảo 100%

tranhungsa
11-05-16, 06:01 PM
Không phải Osin nhé. Đây là sản phẩm của Team bên tui. Tất cả sản phẩm đã được rất nhiều admin Jx lớn đang sử dụng nhé. Đính chính ko phải sản phẩm của OsinLove

bạn cho ví dụ những sv nào đang sử dụng đi bạn

likejx
11-05-16, 06:11 PM
Khong can ke ban nhe. Admin da su dung san pham ben tui dieu biet uy tin va chat luong, ho tro tan tinh lay uy tinh la tren het.

likejx
11-05-16, 06:31 PM
Thong cac admin team OsinLove dang pha cac jx linux thu doan rat ban

vklchinsuj
11-05-16, 07:47 PM

Biết là bác ấy phá rồi nhưng giá bán anti của bác là bao nhiêu mới đc !!!
Mắc quá sao mua cho nổi :(
Hỏi tới ông nào ông đó cũng đòi toàn hàng chục triệu thì sao mà mua

BladeKnight109
11-05-16, 08:01 PM
Hết vụ vu khống mình phá Jx Linux giờ chuyển sang OsinLove. Cái này có vẻ hay à nha. Vài ngày tới chắc tới Admin CLBGAMESVN phá Jx Linux cho mà xem >:):">

likejx
11-05-16, 08:06 PM
100% cac admin ai cung biet trong bai viet nay co may ng cung nhom. Ko can noi cung bek

OsinLove
11-05-16, 09:13 PM

1 câu thì k phải anti của OsinLove bán
1 câu thì OsinLove phá server

Còn tội danh gì đổ hết lên đi

Dìm hàng ghê thật good good good!!!

P/s: đã anti dc WPE 100% và cheat engine 98%

ztviet
11-05-16, 09:20 PM
OsinLove đáng ghét X_X . 30charatorebelenhe

OsinLove
11-05-16, 09:22 PM
OsinLove đáng ghét X_X . 30charatorebelenhe

knight06
11-05-16, 09:30 PM

anti wpe chi vậy bác , bạn của mình HieuNova đã từng chỉ mình 1 cách này và sure luôn 100% vượt mọi loại anti wpe :v
tạo 1 gateway cho máy tính và lên đó bắt packet gửi tha hồ :v
có thể hơi khó hiểu nhưng mình nôm na 1 ví dụ như này mình xài 1 máy chủ vpn(có thể sock hay proxy gì đó) và máy chơi game vào internet thông qua vpn đó ,vào game ok! Sau đó lên cái máy vpn bắt và sửa packet chả liên quan gì đến máy chơi game
Từ đó ta có thể thông ra vài cách khác dựa vào gợi ý này , như cho game lên máy ảo , hoặc thiết lập proxy v.v.... miễn là đừng đụng vào khu chơi game thì vẫn bắt gửi bt :v

jackson2014
11-05-16, 09:35 PM

WPE không thể nào chặn đc nhé bác. Làm 2 bước là bỏ quả chặn được

OsinLove
11-05-16, 09:39 PM
anti wpe chi vậy bác , bạn của mình HieuNova đã từng chỉ mình 1 cách này và sure luôn 100% vượt mọi loại anti wpe :v
có thể hơi khó hiểu nhưng mình nôm na 1 ví dụ như này mình xài 1 máy chủ vpn(có thể sock hay proxy gì đó) và máy chơi game vào internet thông qua vpn đó ,vào game ok! Sau đó lên cái máy vpn bắt và sửa packet chả liên quan gì đến máy chơi game
Từ đó ta có thể thông ra vài cách khác dựa vào gợi ý này , như cho game lên máy ảo , hoặc thiết lập proxy v.v.... miễn là đừng đụng vào khu chơi game thì vẫn bắt gửi bt :v

Lấy packet ra rồi gửi gs trả lời lại packet rỗng k dump. Như dạng synflood nếu máy chủ có ip proxy thì bị chặn luôn vì ip proxy có lọc packet đấy

WPE không thể nào chặn đc nhé bác. Làm 2 bước là bỏ quả chặn được

Bạn làm 2 bước gì mà vượt đc. Mình chặn WPE injection vào game và check nó hook thì dis bạn vượt sao trong khi game đã đc check với gs

phungbaphu
11-05-16, 09:39 PM
dùng cain abel cũng được :) chả liên quan gì :) nói chung cách chống hiện tại đáng tin nhất là theo kiểu SSL nghĩa là mã hóa Packet Giữa Client và server theo kiểu public key tuy nhiên ngay cả các chuyên gia nước ngoài cũng chỉ dám đảm bảo là an toàn hơn so với không mã hóa chứ không dám nói là không bị tấn công. Thực tế có thể giả mạo hoàn toàn gói tin và gửi lên server với rất nhiều thủ đoạn và chỉ có hạn chế những người không hiểu biết sâu về tằng datalink cũng như phân tích gói tin mà thôi

jackson2014
11-05-16, 09:42 PM
Cách anti của bác tui đã sử dụng rồi 30s dis game cái đó không giải quyết được gì. Dis GS bình thường, Còn WPE vượt được đùng 1 tools là xong

OsinLove
11-05-16, 09:46 PM
Cách anti của bác tui đã sử dụng rồi 30s dis game cái đó không giải quyết được gì. Dis GS bình thường, Còn WPE vượt được đùng 1 tools là xong

Thời bây giờ ai mà đung 30s nữa chỉ 1s thôi bác gét và sénd đc trong 1s đi. Mà bác vượt đc là anti cũ k phải close wpe cái này chống injection wpe vào mà thím.

Mà cá thím cao tay t yếu tay k chống nỗi. Ai chống nỗi vào VTC chống cho crossfire đi

dùng cain abel cũng được :) chả liên quan gì :) nói chung cách chống hiện tại đáng tin nhất là theo kiểu SSL nghĩa là mã hóa Packet Giữa Client và server theo kiểu public key tuy nhiên ngay cả các chuyên gia nước ngoài cũng chỉ dám đảm bảo là an toàn hơn so với không mã hóa chứ không dám nói là không bị tấn công. Thực tế có thể giả mạo hoàn toàn gói tin và gửi lên server với rất nhiều thủ đoạn và chỉ có hạn chế những người không hiểu biết sâu về tằng datalink cũng như phân tích gói tin mà thôi

Chưa đủ trình làm thế đâu. T còn yếu code lắm

likejx
11-05-16, 10:00 PM
Osin bác đã áp dụng cho jx nào cho cái tên web down về WPE thử sẽ có kết quả liền mà

BladeKnight109
11-05-16, 10:03 PM
Lấy packet ra rồi gửi gs trả lời lại packet rỗng k dump. Như dạng synflood nếu máy chủ có ip proxy thì bị chặn luôn vì ip proxy có lọc packet đấy

Bạn làm 2 bước gì mà vượt đc. Mình chặn WPE injection vào game và check nó hook thì dis bạn vượt sao trong khi game đã đc check với gs

1 số antihack đình đám như ICM mà còn bị hack lên hack xuống mà :bz

wermanhme1990
11-05-16, 10:04 PM
Osin bác đã áp dụng cho jx nào cho cái tên web down về WPE thử sẽ có kết quả liền mà

Việc làm ăn của người ta, lại đi xin cái link web để test vãi thật, kiểu nói chuyện như con nít mẫu giáo nhỉ, có thằng điên nó mới cho.

OsinLove
11-05-16, 10:12 PM

1 số antihack đình đám như ICM mà còn bị hack lên hack xuống mà :bz

Mình đã nói ở đây ròi nè

PS: VTC dùng Xtrap còn chưa anti đc cho CrossFire huống gì anti cho jxlinux, anti đc thì vào vtc bán anti cho crossfire của vtc chắc nhiều người thích được chơi crossfire không hack

Biết điều đó chứ bạn mình còn gà lắm nên k đủ trình anti như ý các thím nên chỉ là dc như vậy thôi

tagtag15
11-05-16, 10:14 PM
Bác ơi bác online fb đc k e có vấn đề trao đổi chút ạ :D

Team osinlove đi phá jx linux đã chứ kkkkk . chỉ nói nhiu đây thôi :-/

BladeKnight109
11-05-16, 10:21 PM
Mình đã nói ở đây ròi nè

PS: VTC dùng Xtrap còn chưa anti đc cho CrossFire huống gì anti cho jxlinux, anti đc thì vào vtc bán anti cho crossfire của vtc chắc nhiều người thích được chơi crossfire không hack

Biết điều đó chứ bạn mình còn gà lắm nên k đủ trình anti như ý các thím nên chỉ là dc như vậy thôi

ý mình là nên bỏ ý định anti từ client đi., chuyển sang anti phía server. client làm gì thì kệ mợ nó :ar!

OsinLove
11-05-16, 10:44 PM
ý mình là nên bỏ ý định anti từ client đi., chuyển sang anti phía server. client làm gì thì kệ mợ nó :ar!

Lỗi từ trong source gs đâu có source đâu mà fix, t cũng chưa biết cách gây dump chính xác là cách nào nên không tìm đc cách fix

nhenconvt01
11-05-16, 10:56 PM
Lỗi từ trong source gs đâu có source đâu mà fix, t cũng chưa biết cách gây dump chính xác là cách nào nên không tìm đc cách fix

Dù ai đi ngược về xuôi nhớ ngày giỗ tổ ... ? (gợi ý câu trả lời: mung 10 thang 3)

Vậy sao biết từ trong source.

ShareSever
11-05-16, 10:56 PM
Chia sẻ với các bạn 1 số vấn đề để cho anh em forum dev cũng như các bạn tay to dev anti để sell. Nhất là cần anh em dev tìm ra vấn đề, chứ không phải dành cho các bạn anti, v..v kiếm lối để về sell bán. đây là cộng đồng chia sẻ không phải là cộng đồng hỏi han đẻ nhặt những cái hay về bán cho riêng mình

1. Việc giới hạn WPE hay cheat hay bất cứ tools gì khác gét packet thì khuyên các bạn có ý định mua không nên mua (vì nó vô tác dụng, cả cái bầu trời tools hiện nay ko chỉ riêng có WPE mới có thể gét được Packet mà có rất rất nhiều tools.

2. V/v packet gây Segmentation fault (core dumped) và mã hóa nó lại từ cliet (hay check từ sever) là việc hoàn toàn không đúng. Bản thân tôi đã tự mình check điều đó. mã hóa packet từ cliet -> tới máy chủ trung gian -> (lọc packet, checksum, mã hóa) -> đưa lên Linux (gamersever). việc checksum mã hóa nó có thể giới hạn được Cửa sổ gamer hay còn gọi là Giới hạn PC (chỉ game.exe build này vào được gamer khác đá văng) 99%.sure. tuy nhiên nếu bắt gói tin packet và gửi lại. bạn sẽ đứt kết nối. "có thể nói là không có chuyện bug packet".

Suy ra vì vậy. hướng đi packet và giới hạn tools là hoàn toàn sai lệnh. Việc hacker bug được Segmentation fault (core dumped) là họ mua 1 item. trong shop, (VD: 1 bình máu, 1 lọ mana. dẫn tới Segmentation fault (core dumped)). Hãy đi theo hướng mua trong Shop này để tim ra nguyên nhân. đây là cách tôi chia sẻ. có bấy nhiêu thôi.

tranhungsa
13-05-16, 12:09 PM

em thề với bác em ko dùng wpe với ce đâu ạ :)) em đá 1 cái GS chỉ trong 5s đồng hồ thội ạ :))

vklchinsuj
13-05-16, 12:18 PM
em thề với bác em ko dùng wpe với ce đâu ạ :)) em đá 1 cái GS chỉ trong 5s đồng hồ thội ạ :))

bác có bán anti thì cho xin cái giá đi em mua cái nào
Em cầm sv hơn nửa tháng rồi k dám mở onl. toàn sợ bác phá

BladeKnight109
13-05-16, 12:55 PM

Thế bên MU mình đâu có source client đâu mà mình vẫn fix được 1 số lỗi đó thôi :>

OsinLove
13-05-16, 04:18 PM
Thế bên MU mình đâu có source client đâu mà mình vẫn fix được 1 số lỗi đó thôi :>

Bác viết tools chạy trên linux thay vì trên windows. Windows thì dễ khắc phục hơn linux. Vào linux hook fuc vào mà fix

jurasic
13-05-16, 04:57 PM

source đây :) tớ có thể bug bất kỳ server nào đang online. cả VNG nữa nhé
bug 1 phát hư DB luôn khỏi thương mại hoá :)

nhenconvt01
13-05-16, 05:19 PM

Thế này là xong đời thằng VNG rùi. Tội nghiệp nó quá hix hix :(

OsinLove
14-05-16, 02:27 AM

Thật không thể tin được

HungDevJX
14-05-16, 09:57 AM
Thật không thể tin được

Vãi souce kìa. 30 project hix hix :-s :-s:-s:-s

btt204
14-05-16, 10:44 AM
Vãi souce kìa. 30 project hix hix :-s :-s:-s:-s

Hình như thanh niên đó convert jx linux về nền windows rồi thì phải?

HungDevJX
14-05-16, 10:49 AM
a j đó đó ơi :)) gửi cho e cái JXALL2005 đi a =))8-}8-}8-}

jurasic
14-05-16, 10:57 AM
Hình như thanh niên đó convert jx linux về nền windows rồi thì phải?

Source phien ban ctc.zing.vn cua VNG hien tai ban nhe
Build tren windows cho de su dung thoi

kbgqedtt
14-05-16, 02:12 PM
Source phien ban ctc.zing.vn cua VNG hien tai ban nhe
Build tren windows cho de su dung thoi

Đừng có xl bạn .
Tính nhìn sơ thôi nhưng thấy bạn xl quá nên mình pub cho cái hình .

Để bạn biết cái gì là hàng VNG =))

jurasic
14-05-16, 02:34 PM
Đừng có xl bạn .
Tính nhìn sơ thôi nhưng thấy bạn xl quá nên mình pub cho cái hình .

Để bạn biết cái gì là hàng VNG =))

Tính cũng không post lên rồi
mà bạn cũng xl quá đấy :)
Tool merge nhân vật của source win cũ rích vát lên làm gì vậy bạn :)
source bản ctc hay bản thu phí , miễn phí gì mình cũng đủ nhé bạn :)
bớt xl lại đi bạn à .

nguyenhuynhduc
14-05-16, 03:00 PM
Công ty game lớn như vậy mà bác phsa DB 1 cái chết SV cũng kinh dị thật :|:|

data1990
14-05-16, 03:09 PM
Hình như bác này làm ở VNG nhỉ ?

btt204
14-05-16, 03:11 PM
Chắc làm bên mảng dev hoặc vận hành datacenter của VNG mới có đc những thứ đó :D

BladeKnight109
14-05-16, 03:19 PM
bớt xl lại đi bạn à .

chấp với nó làm gì bạn ơi. Thằng đó nổi tiếng rồi :)

Công ty game lớn như vậy mà bác phsa DB 1 cái chết SV cũng kinh dị thật :|:|

Dám phá không mới là 1 chuyện. phá đi rồi đi bóc lịch nhé :))

nguyenhuynhduc
14-05-16, 03:24 PM
Thoạt nghĩ thì souce VNG cũng cả 1 khối tiền . souce này đâu ra mà có thế nhỉ :(:(

bthhhz
14-05-16, 04:40 PM
1 là ông nội g4vn
2 là ông cố hoiucmotthoi
3 là ông chủ nơi đặt máy chủ VNG
4 là thằng ông hồn các đảng :))

11sac11
14-05-16, 04:58 PM
giao tiếp với hiệu thuốc > kick chuột lên bản đổ để nhân vật chạy ra ngoài thành > bấm mua 1 bình mau >> dis GS :))

DTNTEAM
14-05-16, 05:02 PM
Đơn giản là mua 1 bình thuốc send số âm , dump ngay ấy mà ^^ (em chỉ biết cách thôi chứ hông biết thực hành)

bthhhz
14-05-16, 05:06 PM
giao tiếp với hiệu thuốc > kick chuột lên bản đổ để nhân vật chạy ra ngoài thành > bấm mua 1 bình mau >> dis GS :))

chắc k bạn ơi.
Mình có 1 sv đang để không test nè. vào test thử xem =))
thuê vps test luôn cho nóng :)

Đơn giản là mua 1 bình thuốc send số âm , dump ngay ấy mà ^^ (em chỉ biết cách thôi chứ hông biết thực hành)

Cái này cũng dc một bác mách bảo rồi
Nhưng không biết dùng cái gì để send số âm vào.
nếu tự dộng mua máu ma na thì chỉ có 2 cái auto chứ mấy

11sac11
14-05-16, 06:05 PM
âm đây mà k dis :))

bthhhz
14-05-16, 06:13 PM

Theo những gì bạn nói alf chạy ra ngoài thành mà. mình thấy bạn còn ở trong thành :(
vả lại mình thấy nhập hoài k đc mà bạn nhâp đc đúng tài rồi

HungDevJX
14-05-16, 06:14 PM
source kìa :)). Fix dc lỗi này Thì nhắm ăn nổi ông chủ souce kia không :$-)$-)$-) Gét Gét chơi phát đi luôn DB SV :| chứ đừng ns là dumb =)) Tàn jx đã đến. Từ nay học C++ chuyển sang win biết đâu 2 3 năm sau mình build ra dc 1 SV hệt hệt VLTT thì sao

bthhhz
14-05-16, 06:19 PM
source kìa :)). Fix dc lỗi này Thì nhắm ăn nổi ông chủ souce kia không :$-)$-)$-) Gét Gét chơi phát đi luôn DB SV :| chứ đừng ns là dumb =)) Tàn jx đã đến. Từ nay học C++ chuyển sang win biết đâu 2 3 năm sau mình build ra dc 1 SV hệt hệt VLTT thì sao

Có gì đâu mà tàn hả bạn .
Bao nhiêu người vẫn làm bình thường.
Quan trọng là chung sống vs nhau kinh doanh để kiếm miếng ăn .
Ko phải như ai kia cứ kêu so trình cả ngày =]]z !

bthhhz
14-05-16, 06:42 PM

đã test nhập được số âm nhưng không bị dis game

kbgqedtt
14-05-16, 07:43 PM
bớt xl lại đi bạn à .

Source Win ?
=))
Xem kỹ cái phần libmysql dùm cái bạn ơi . Server JX win nào chạy mysql nói dùm phát =))

bthhhz
14-05-16, 08:42 PM
Mọi người đang tìm cách fix lỗi Core dumped .
2 bác cầm source vào khoe source. làm mọi người phát thèm.
2 bác lập 2 toppci rồi có gì hình gì hot show cho mọi người coi đi .
chứ toppic này là chỗ giải đáp lỗi mà

jurasic
15-05-16, 01:03 AM
Source Win ?
=))
Xem kỹ cái phần libmysql dùm cái bạn ơi . Server JX win nào chạy mysql nói dùm phát =))
Xin lỗi chứ bạn ngu v**c*l** ra ấy
giờ này KS nó chạy mysql chứ còn chạy data file như ngày xưa sao thộn ?

Còn dĩ nhiên KS build cho VNG trên linux , còn mình thì thích build trên win để tiện chạy chọt :) mặc dù có 1 vài điểm giới hạn so với linux nhé
Vả vào mặt cho tỉnh hộ mình cái thộn :)

jurasic
15-05-16, 01:58 AM
Source Win ?
=))

=> tiện thể show cho cu xem cái editor nhân vật mới nhé.đừng vác ba cái đồ cũ ra khoe

bil4i3n
15-05-16, 02:41 AM
=> tiện thể show cho cu xem cái editor nhân vật mới nhé.đừng vác ba cái đồ cũ ra khoe

Trời ơi, cái UI F3 mơ ước của tui :break_everything:, bác đừng có show nữa mà ai cũng biết rồi :burn_joss_stick:

nhaodzo
15-05-16, 06:30 AM

bthhhz
15-05-16, 06:50 AM
sv jxlinux hiện tại trừ hoiucmotthoi
còn lại toàn dùng điểm tinh lực .
Khâm phục bác này .
Đúng là source mọe rồi :))

wermanhme1990
15-05-16, 06:56 AM
sv jxlinux hiện tại trừ hoiucmotthoi
còn lại toàn dùng điểm tinh lực .
Khâm phục bác này .
Đúng là source mọe rồi :))

cái đó là server windows có team nào nó dev rồi show hình đó, làm gì có source code linux, vng nó mua server chứ đâu mua source code. Kingsoft cũng đâu có source code linux bị tuồn ra. chỉ có cái source jx win năm 2003 nó share để dân nó học code thôi.
bên group jx của tàu cũng có share cái tool đọc database nhân vật, bữa có bạn gì share mà die link rồi.

tagtag15
15-05-16, 07:40 AM
tool này đó hả $-)$-)$-)$-)$-)

wermanhme1990
15-05-16, 07:46 AM

chính xác.!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

kbgqedtt
15-05-16, 10:15 AM
Xin lỗi chứ bạn ngu v**c*l** ra ấy
giờ này KS nó chạy mysql chứ còn chạy data file như ngày xưa sao thộn ?

Còn dĩ nhiên KS build cho VNG trên linux , còn mình thì thích build trên win để tiện chạy chọt :) mặc dù có 1 vài điểm giới hạn so với linux nhé
Vả vào mặt cho tỉnh hộ mình cái thộn :)

Nếu mà là hàng mới nhất của Kingsoft , bạn show giúp mình cái clip có Kinh Mạch , hệ thống thành tựu , phó bản cổ tháp bang hội , Chiến trường thương lang .

HungDevJX
15-05-16, 10:30 AM
Nếu mà là hàng mới nhất của Kingsoft , bạn show giúp mình cái clip có Kinh Mạch , hệ thống thành tựu , phó bản cổ tháp bang hội , Chiến trường thương lang .

show đi nào :) show cho AE mở mang tầm mắt $-)

wermanhme1990
15-05-16, 10:33 AM
e là e thích bác rồi đó show đi nào :)

người ta có hàng đâu mà bảo shows, chẳng qua lấy cái source code windows đi lòe mấy người không biết, bữa có bác gì đó show cái ảnh bản kinh mạch lên, mà hình như chỉ mới làm được cái khung kinh mạch, còn không dùng được, chứ nến dùng được thì đã có clip cho anh em rữa mắt rồi.
Thằng tàu nó cũng show clip kinh mạch mà mới có cái khung còn không dùng được hệ thống kinh mạch, gán vào cho đẹp.

jurasic
15-05-16, 11:20 AM

Đang viết source bản ctc.zing.vn giờ bảo show cái bản thu phí :) đợi mình build rồi chạy cho xem nhé

bthhhz
15-05-16, 11:28 AM
Đang viết source bản ctc.zing.vn giờ bảo show cái bản thu phí :) đợi mình build rồi chạy cho xem nhé

Khâm phục cái tính bình tĩnh và cách Nói là làm của bạn .
Không như mấy thằng suốt ngày bô bô. Nói mà ko dám làm gì.
Toàn ngồi lót dép hóng như gì !!

kbgqedtt
15-05-16, 11:51 AM

Nhớ show giúp luôn click trên MAP là tự chạy tới nơi luôn nhé .

Hoang.JX1Team
15-05-16, 12:04 PM

Share tool này được không bạn .