PDA

View Full Version : [JX] Hỏi về vấn đề admin+ chức năng thẻ nạp jx lilux

4rkgame
19-04-16, 11:50 PM
Mấy chế cho mình hỏi một chút, mình có thuê 1 người mở 1 sever jx online + VPS nhưng khi sever được online mình lại không có chức năng admin sever,
và mình hỏi người ta là sao chưa add chức năng admin cho mình thì họ nói sever chưa có web nạp thẻ lên không thể add chức năng admin vì lý do là admin quản lý xu của sever lên phải có web nạp thẻ mới có chức năng admin và người đó nói mình phải đưa thêm tiền để làm web nạp thẻ

vì vậy mấy chế cho mình hỏi là người kia nói như vậy có đúng không hay mình bị nừa????????????????????

DarkOfTheMoon
19-04-16, 11:55 PM
:-/Cho mình hỏi Admin là phần nào?
1.Quản lý tài khoản và các thông tin mật khẩu, nạp thẻ..
2. Những chức năng muốn thực hiện trong server đối với player hoặc dành cho gm.

4rkgame
20-04-16, 12:13 AM
:-/Cho mình hỏi Admin là phần nào?
1.Quản lý tài khoản và các thông tin mật khẩu, nạp thẻ..
2. Những chức năng muốn thực hiện trong server đối với player hoặc dành cho gm.

cám ơn bạn đã trả lời vì mình cần cả 2 thứ đó .
với cả bạn cho mình hỏi web nạp thẻ phải làm riêng àk????

DarkOfTheMoon
20-04-16, 12:31 AM
Phần web và server là 2 phần chạy khác nhau. Bạn cần phải hỏi người làm cho bạn, 2 người bạn đã deal với nhau từ đầu bao gồm những gì.

changerlife
20-04-16, 09:13 AM
Chức năng admin thì chủ yếu là quản lý trong game thôi(tức là tạo nhân vật admin trong game) còn phía web thì phần chức năng admin chỉ nằm ở 1 trang tin tức là chính,chứ chưa có ai code web admin để quản lý nhân vật luôn,nghe nói phải có web nạp thẻ mới có chức năng admin thì có vể giống như bạn đang bị troll rồi đó,hãy cẩn thận

DarkUnDer
20-04-16, 09:53 AM
Mấy chế cho mình hỏi một chút, mình có thuê 1 người mở 1 sever jx online + VPS nhưng khi sever được online mình lại không có chức năng admin sever,
và mình hỏi người ta là sao chưa add chức năng admin cho mình thì họ nói sever chưa có web nạp thẻ lên không thể add chức năng admin vì lý do là admin quản lý xu của sever lên phải có web nạp thẻ mới có chức năng admin và người đó nói mình phải đưa thêm tiền để làm web nạp thẻ

vì vậy mấy chế cho mình hỏi là người kia nói như vậy có đúng không hay mình bị nừa????????????????????

bạn thuê ai để cài đặt server online cho bạn vậy ?

ztviet
20-04-16, 09:41 PM
Theo như mình hiểu. Bạn đưa sever hoặc tiền cho người ta. Hợp tác làm chung. Mình cũng nói vài lời.
Thứ nhất chức năng GM để quản lý trong game. Hiểu đơn giản vậy . Mình nghĩ không nên GM GN gì thì hay hơn. Tránh trường hợp tạo ac chữ hồng giả danh lừa đảo bla bla... mà GM chẵng làm đc gì cho đời. Không lẻ mở on mà bạn đi 1 key đồ khủng đánh người ta. ..
Thứ 2. Nếu như làm ăn chung thì bạn kêu người ta code nạp thẻ ở web rồi chek log giao dịch sent qua xem. Ăn chia đồng đều.
Nếu như cái gì cũng đòi thêm. Lúc nào cũng xỏ mũi mình dẫn đi thì tốt nhất nên Stop. Vì đi tiếp thì bạn cũng chẵng nhận đc gì đâu

4rkgame
20-04-16, 10:28 PM
bạn thuê ai để cài đặt server online cho bạn vậy ?

mình cũng không rõ yahoo của nó là : laptrinhgameviet

tagtag15
21-04-16, 12:03 AM
lại là laptrinhgameviet 8-|8-|8-|8-|8-|8-|8-|8-|8-|8-|8-|8-|8-|

minhkhanh109
21-04-16, 12:06 AM
lại là hotrojx_ctc :)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):))
hay cẩn thận nha anh em, khi mua sever của người này.

alopay
21-04-16, 06:58 AM
thằng cờ hó này, sao nó chưa chết nhỉ

changerlife
21-04-16, 09:06 AM
Nghe có vẻ như chủ thớt đã bị hắn gạt rùi thì phải

gacon237
21-04-16, 09:11 AM

lừa đảo đó bạn :( mình từng bị nó lừa rồi địt con chị nó :-s:-s

HungDevJX
21-04-16, 09:44 AM
laptrinhgameviet :)) :)) =))

30 tô tái nạm bò viên

4rkgame
22-04-16, 09:01 PM
lại là laptrinhgameviet 8-|8-|8-|8-|8-|8-|8-|8-|8-|8-|8-|8-|8-|

có vấn đề gì sao ??????????????????????

--- Chế độ gộp bài viết ---

mấy chế cho mình hỏi thằng có yahoo : " hotrocaidatgame " nó làm ăn có uy tín không ???