PDA

View Full Version : [JX] Hỏi ACE CLUB lỗi này trong sever linux Phục Hưng

tvnnam
17-04-16, 04:50 PM
ACE ai đã cài sever linux Phục Hưng cho mình hỏi chút???

mình đã config IP trong sever - đổi IP trong sever list trong client và đổi xem lại card mạng thật ảo mà vẫn bị lỗi này??? ACE nào biêt thông giúp mình phát? thankz :-*

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

wermanhme1990
17-04-16, 05:03 PM
Đang rảnh, Inbox teamview đi, mình xem cho.

tvnnam
17-04-16, 06:10 PM
team 10 việt hóa có dấu bạn nhé
ID 965171011
PAS 9328

vuduymanh
17-04-16, 06:29 PM
team 10 việt hóa có dấu bạn nhé
ID 965171011
PAS 9328
Dc chưa bác nam
Lỗi chỗ nào vậy mình cũng bị
Chỉ lên đây cho anh em biết hi

HungDevJX
17-04-16, 06:34 PM
Lần đầu cho mình xin lỗi tất cả các ae trong topic vì hỏi k đúng chủ đề
Cho mình hỏi cái này:
HaveItem() Hàm này là hàm kiểm tra có item trong hành trang, Nó chỉ kiểm tra dc các item chứa trong Magicscprit hay quetkey...... Hay có thể kiểm tra tất cả item của file khác vậy các bạn Chân thành cảm ơn
Ví dụ mình muốn kiểm tra item trong file horse.txt có trong bản giao nhiệm vụ thì dùng hàm nào

Chân thành cảm ơn

Còn vấn đề của a nam cứ chép jxser xong chép bishop. godess sever.ini .... mấy cái sv cũ của a qa sv phục hưng là chạy bt nha a

hocdevgame
17-04-16, 08:19 PM
Tôi cũng bị như bạn , lúc được lúc không tắt máy reset mà vẫn bị !!!!!!!!!!!!! L-)L-)L-)L-)

vuduymanh
17-04-16, 10:33 PM
Tôi cũng bị như bạn , lúc được lúc không tắt máy reset mà vẫn bị !!!!!!!!!!!!! L-)L-)L-)L-)

Vào client file config thay cái por 5666 thành 5622 dòng 2 để nguyên

wermanhme1990
17-04-16, 11:15 PM
Vào client file config thay cái por 5666 thành 5622 dòng 2 để nguyên

Thank bạn nha, không để ý cái port server, làm mình teamview cả tối giờ cho bạn ấy, lấy cái patch của minh đô thì vào bình thường, mà cái server ông này nén thành file rar, nên khi giải nén vào centos sẽ bị lỗi font, ông nén thành file .tar hoặc .tar.gz sẽ không bị lỗi đó.

tvnnam
17-04-16, 11:51 PM
đã cài đc và đã test xong ... tưởng có gì hot nhưng cũng bình thường:-|.... hj. cảm ơn các ace đã nhiệt tình giúp đờ ;)

tvnnam
18-04-16, 12:03 AM
Lần đầu cho mình xin lỗi tất cả các ae trong topic vì hỏi k đúng chủ đề
Cho mình hỏi cái này:
HaveItem() Hàm này là hàm kiểm tra có item trong hành trang, Nó chỉ kiểm tra dc các item chứa trong Magicscprit hay quetkey...... Hay có thể kiểm tra tất cả item của file khác vậy các bạn Chân thành cảm ơn
Ví dụ mình muốn kiểm tra item trong file horse.txt có trong bản giao nhiệm vụ thì dùng hàm nào

Chân thành cảm ơn

Còn vấn đề của a nam cứ chép jxser xong chép bishop. godess sever.ini .... mấy cái sv cũ của a qa sv phục hưng là chạy bt nha a

Hàm HaveItem(id) để kiểm tra item trên hành trang(rương) của nhân vật và Nó chỉ kiểm tra dc các item chứa trong quetkey thôi bạn nhé

vuduymanh
18-04-16, 06:49 AM
Cho mình ké câu hỏi chut nha
Bác Nam ơi bác biết tool unpach nào mới un dc pak mới ko bác mấy tool trên clb như của bác thaihoa91 share ko unpach dc file mới của vng huhu xem ảnh. Trong pak thì có nhưng unpach nó ko ra file .txt mà ra toàn 1 2 3 .txt tới mấy nghìn file huhu
Trên clb có bác nào có tool mới chỉ em mới thanks nhiều

vikingnguyen
18-04-16, 07:07 AM
Mình có down server phục hưng về,rồi mình xóa file gateway và server1 trong CenOS của 9xYokens đi,chép 2 file của VL Phục Hưng vào , sau đó set 7777 , config các file bishop , gobdess v.v.. Rồi mình load server,nhưng ko hiểu sao server 1 load các script đều báo fail hết trơn ! nếu bạn tvnam làm đc thì vui lòng share lại CenOS của bạn gho mình hoặc chỉ mình hướng khắc phục với

Kethanglang
18-04-16, 09:06 AM
Mình có down server phục hưng về,rồi mình xóa file gateway và server1 trong CenOS của 9xYokens đi,chép 2 file của VL Phục Hưng vào , sau đó set 7777 , config các file bishop , gobdess v.v.. Rồi mình load server,nhưng ko hiểu sao server 1 load các script đều báo fail hết trơn ! nếu bạn tvnam làm đc thì vui lòng share lại CenOS của bạn gho mình hoặc chỉ mình hướng khắc phục với
Thì đúng rồi, một đống script lỗi, vào game còn lỗi nữa;))

vuduymanh
18-04-16, 03:16 PM
Thank bạn nha, không để ý cái port server, làm mình teamview cả tối giờ cho bạn ấy, lấy cái patch của minh đô thì vào bình thường, mà cái server ông này nén thành file rar, nên khi giải nén vào centos sẽ bị lỗi font, ông nén thành file .tar hoặc .tar.gz sẽ không bị lỗi đó.

File Đang là định dạng rar đổi sao dc bạn hay giải nén ra xong nén lại thành địng dạng file tar hoặc tar.gz

wermanhme1990
18-04-16, 03:32 PM
File Đang là định dạng rar đổi sao dc bạn hay giải nén ra xong nén lại thành địng dạng file tar hoặc tar.gz

Centos chỉ hiểu định dạng tar, tar.gz và 1 số định dạng mặc định mà nó hổ trợ, định dạng rar bạn muốn nén trên centos phải cài đặt vào, vì thế nếu cài server game trên centos, khi backup người ta sẽ nén lại dưới định dạng tar hoặc tar.gz để tiện cho việc đồng bộ và không gây lỗi.

vuduymanh
18-04-16, 03:36 PM
Centos chỉ hiểu định dạng tar, tar.gz và 1 số định dạng mặc định mà nó hổ trợ, định dạng rar bạn muốn nén trên centos phải cài đặt vào, vì thế nếu cài server game trên centos, khi backup người ta sẽ nén lại dưới định dạng tar hoặc tar.gz để tiện cho việc đồng bộ và không gây lỗi.

Giờ đang ở định dạng rar mình muốn giải nén trong win mà ko bi lỗi thì làm sao bạn,giải nén xong mới chép vào máy ảo

wermanhme1990
18-04-16, 03:44 PM
Giờ đang ở định dạng rar mình muốn giải nén trong win mà ko bi lỗi thì làm sao bạn,giải nén xong mới chép vào máy ảo

Cái này mình cũng không rõ, thường sẽ dùng cách giải nén file .rar rồi copy folder từ win qua centos bằng winscp, nhưng tùy trường hợp, cũng không hiểu rõ lắm, có khi copy qua chạy bình thường, có khi copy qua lại bị lỗi font, nếu giải nén thẳng trên centos với unrar thì sẽ bị lỗi font.
Cái server phuc hưng đêm qua mình teamview cho bạn tvnnam cũng gặp trường hợp lỗi font với định dạng rar, mặc dù đã dùng đủ cách, còn với định dạng tar thì bình thường, mặc dù ở windows mở với winrar cả .rar và .tar đều hiển thị như nhau.

vuduymanh
18-04-16, 03:47 PM
Cái này mình cũng không rõ, thường sẽ dùng cách giải nén file .rar rồi copy folder từ win qua centos bằng winscp, nhưng tùy trường hợp, cũng không hiểu rõ lắm, có khi copy qua chạy bình thường, có khi copy qua lại bị lỗi font, nếu giải nén thẳng trên centos với unrar thì sẽ bị lỗi font.
Cái server phuc hưng đêm qua mình teamview cho bạn tvnnam cũng gặp trường hợp lỗi font với định dạng rar, mặc dù đã dùng đủ cách, còn với định dạng tar thì bình thường, mặc dù ở windows mở với winrar cả .rar và .tar đều hiển thị như nhau.

Bạn share mình bản định dạng tar dc ko bạn hi thaksn bác

wermanhme1990
18-04-16, 03:59 PM
Bạn share mình bản định dạng tar dc ko bạn hi thaksn bác

Mình đâu có test server phục hưng mà share, đêm qua bạn tvnnam test, có gì khác biệt bạn pm bạn ấy để biết.

vuduymanh
18-04-16, 07:51 PM
Bác Nam ơi hoặc ai đang chạy bản này ko lỗi script thì úp mình xin dc ko mình giải nén bị lỗi fonl
À tiện cho mình hỏi cái grilcode tạo code thế nào ý nhỉ chỉ mình với

wermanhme1990
18-04-16, 08:19 PM
Bác Nam ơi hoặc ai đang chạy bản này ko lỗi script thì úp mình xin dc ko mình giải nén bị lỗi fonl
À tiện cho mình hỏi cái grilcode tạo code thế nào ý nhỉ chỉ mình với

Mấy script đó chủ yếu lỗi môn phái và 1 số file khác, bạn coi lỗi file nào thì copy từ server khác bỏ qua.

VanSuKhoiDau
19-04-16, 03:00 AM
Server được share này khác với bản Phục Hưng hiện đang online quá . Mình tìm google thì thấy cái này hình như là phiên bản mà thằng Phục Hưng online vào 6 tháng trước.
Mọi người cho mình xin ý kiến mà mới bắt đầu tập dev thì nên làm server win hay linux trước vậy ? [-O<

tvnnam
19-04-16, 08:04 AM
Mình đâu có test server phục hưng mà share, đêm qua bạn tvnnam test, có gì khác biệt bạn pm bạn ấy để biết.

mình mới test sơ qua về cơ bản thì bản này chỉ là bản nháp đi từ ver 3 và update thêm hoa sơn( nhưng ko vào map và làm nvmp được) + dev thêm 1 số tính năng và sự kiện mới + việt hóa để phục vụ online .... nhưng chưa phải bản chuẩn vì vẫn thiếu nhiều file và lỗi scprit....tóm lại : để chơi off và học hỏi thì ok.... còn để dev thì mình khuyên hãy trung thành với bản dev của mình.....

mình khẳng định bản này ko phải là bản võ lâm phục hưng đang online nhé>:/

--- Chế độ gộp bài viết ---

Cho mình ké câu hỏi chut nha
Bác Nam ơi bác biết tool unpach nào mới un dc pak mới ko bác mấy tool trên clb như của bác thaihoa91 share ko unpach dc file mới của vng huhu xem ảnh. Trong pak thì có nhưng unpach nó ko ra file .txt mà ra toàn 1 2 3 .txt tới mấy nghìn file huhu
Trên clb có bác nào có tool mới chỉ em mới thanks nhiều

bạn thử tool này chưa? <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

NewbieJX1
20-04-16, 11:29 PM
mình mới test sơ qua về cơ bản thì bản này chỉ là bản nháp đi từ ver 3 và update thêm hoa sơn( nhưng ko vào map và làm nvmp được) + dev thêm 1 số tính năng và sự kiện mới + việt hóa để phục vụ online .... nhưng chưa phải bản chuẩn vì vẫn thiếu nhiều file và lỗi scprit....tóm lại : để chơi off và học hỏi thì ok.... còn để dev thì mình khuyên hãy trung thành với bản dev của mình.....

mình khẳng định bản này ko phải là bản võ lâm phục hưng đang online nhé>:/

--- Chế độ gộp bài viết ---

bạn thử tool này chưa? <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cho em hỏi dev từ bộ bác là bộ nào ạ. cho em xin link :D

vuduymanh
23-04-16, 09:04 PM
các bác cho em hỏi cái trong server có thằng nhập code mà em hok biết tạo code như thế nào để nhập code nhận thưởng mong các pro giúp

wermanhme1990
23-04-16, 09:32 PM
các bác cho em hỏi cái trong server có thằng nhập code mà em hok biết tạo code như thế nào để nhập code nhận thưởng mong các pro giúp

Tạo code cũng giống cái đổi lệnh bài thôi, bạn thay vào đó đoạn code nhập thưởng, nếu đúng thì nhận thưởng, sai thì thông báo, còn tạo code thì random hoặc nhập tay.