PDA

View Full Version : Vấn đề khi chạy game Gunbound trên VPS

Tinesdyu
05-03-09, 05:01 PM
Chào các bạn. Mình có 1 chiếc VPS Window 2k3 và muốn tạo 1 server game Gunbound cho bạn bè cùng vào chơi. Mình đã tham khảo 2 bài hướng dẫn:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Nhưng khi chạy file: NyxLauncher.exe

thì lại ra như thế này:

Trong khi mình xem bài hướng dẫn nó ra :

Ai bik chỉ dẫn giúp mình nhé. Xin cảm ơn

TALovexm
05-03-09, 05:23 PM
Cái này chỉ là cái Launcher của client thôi mà bạn... bạn có thể sài cái nào cũng dc ko ảnh hưởng gì cả

YeuVo_ThuongCon
05-03-09, 05:24 PM
đầu tiên là bạn chỉnh đường đãn đến 2 file fetch.dll và fetch.php không đúng hãy kiểm tra lại

Tinesdyu
05-03-09, 05:27 PM
Nhưng nóa không chạy được: Hiện ra lỗi này :

Tinesdyu
05-03-09, 05:38 PM
Đây là file NyxLauncher.INI của mình. Các bạn xem đường link đến file fetch.dll vẫn đúng mà

[NyxLauncher]
Ip=74.208.172.60
Url_Fetch=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Url_ForgotPwd=
Url_Signup=
Url_FindId=
Url_Softnyx=
Url_Ad=
Port=8372
AppId=400
Version=412
CookieDomain=
CookieName=Softnyx_Eng
LastGame=Gunbound
[Gunbound]
Url_Notice=
Url_Fetch=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
AppId=2101
Url_ManualPatch=
Url_FullDownload=

Ah mà cái file PartnerFix.exe để làm gì vậy hả mấy cậu

kenjinzen
06-03-09, 08:16 AM
vấn đề ở đây là bạn dùng sai bản client , chuyển sang dùng client v585 hoặc gunbound-force

mipmeo
07-03-09, 09:32 PM
uhm pm qua nick meocon.vicky xem thử nào ....

Tinesdyu
08-03-09, 12:14 PM
vấn đề ở đây là bạn dùng sai bản client , chuyển sang dùng client v585 hoặc gunbound-force

Cho mình Client mới được không

mipmeo
09-03-09, 02:18 PM
trài theo mình nghĩ là do bạn sài bản v585 mà bạn sài patch khác vào cilent lên nó sẽ bị như vậy mình đã từng bị

Tinesdyu
09-03-09, 08:12 PM
Cài được rùi Bạn ah. Giờ đang gặp vụ là :
Mình có 2 máy tính. Cho cả 2 cùng vào game chơi solo 1:1 nhưng ấn start game nó cứ trơ ra không vào. Mình phải dùng lệnh /shrduatlwkr của admin mới vào chơi game được

kenjinzen
09-03-09, 11:04 PM
nhớ ko nhầm thì lỗi này do acc admin , bạn set acc kia là acc bình thừong rồi đưa key cho acc bình thường là ok :D trong roOm toàn acc admin thì ko click vào start đc thì phải

Tinesdyu
11-03-09, 11:19 AM
UHm đúng rùi :d Admin ấn start thì trơ ra còn acc bt thì start ngon lành

alexhao
11-03-09, 11:39 AM
minh có con sever2k3 đang muốn cài gb nhưng ko biết sài ip nào Tinesdyu giúp với

khoa1309
11-03-09, 12:44 PM
VPS thường thì chỉ có 1 IP thôi bạn dùng 1IP đó cho tất cả :D