PDA

View Full Version : [JX] (Linux) Mình có thắc mắc về Level quái khi dùng hàm AddNpc ?

yeuVLTK
17-04-16, 11:43 AM
Mình có một thắc mắc bấy lâu nay là khi dùng hàm AddNpc () có phần set Level quái ... vậy cùng một ID Npc thì với con Set level 10 và level 20 khác nhau thế nào khi cùng một ID ?

*Mình chơi off một mình nên có ý tạo ra vài con Boss (giống người chơi) mạnh lên mỗi ngày và xuất hiện ngẫu nhiên ở các bản đồ.. :D

yeuVLTK
17-04-16, 11:56 AM
tiện thể cho mình hỏi set màu tên Npc như thế nào vậy?

bil4i3n
17-04-16, 01:32 PM
Mình có một thắc mắc bấy lâu nay là khi dùng hàm AddNpc () có phần set Level quái ... vậy cùng một ID Npc thì với con Set level 10 và level 20 khác nhau thế nào khi cùng một ID ?

*Mình chơi off một mình nên có ý tạo ra vài con Boss (giống người chơi) mạnh lên mỗi ngày và xuất hiện ngẫu nhiên ở các bản đồ.. :D

Khi Add 1 con NPC cấp 61 thì nó chỉ có thể dùng bộ kỹ năng cấp 60 trở xuống của môn phái tương ứng với seri ví dụ hệ hỏa sẽ đánh chiêu 60 trở xuống của cái bang và thiên nhẫn nếu là boss HK còn add con quái cấp 91 thì nó cứ phang kỹ năng 8x thôi :D

yeuVLTK
17-04-16, 01:49 PM
Khi Add 1 con NPC cấp 61 thì nó chỉ có thể dùng bộ kỹ năng cấp 60 trở xuống của môn phái tương ứng với seri ví dụ hệ hỏa sẽ đánh chiêu 60 trở xuống của cái bang và thiên nhẫn nếu là boss HK còn add con quái cấp 91 thì nó cứ phang kỹ năng 8x thôi :D

cảm ơn bạn! và chỉ tối đa dùng được 4 skill ( 4 cột skill trong npcs.txt) mà mình đã cho nó phải ko bạn?

vn_soldier
17-04-16, 03:06 PM

Bạn lấy thông tin này ở đâu vậy?

Mở Npcs.txt cột LevelScript sẽ thấy đường dẫn script của npc cần. Mở file script lên ở đây có các hàm sẽ tính toán ra các chỉ số (exp, máu, kháng, dame,..., chỉ số này sẽ có tỉ lệ với đẳng cấp của quái) bạn có thể thực hiện ý tưởng của bạn bằng cách sửa lại cách tính toán trong này với 1 hàm trả về số giây của sv GetLocalTime chẳng hạn.

Kethanglang
17-04-16, 03:20 PM
tiện thể cho mình hỏi set màu tên Npc như thế nào vậy?

hình như linux không set màu tên cho NPC được thì phải.

yeuVLTK
17-04-16, 03:24 PM

Mở Npcs.txt cột LevelScript sẽ thấy đường dẫn script của npc cần. Mở file script lên ở đây có các hàm sẽ tính toán ra các chỉ số (exp, máu, kháng, dame,...) bạn có thể thực hiện ý tưởng của bạn bằng cách sửa lại cách tính toán trong này với 1 hàm trả về số giây của sv GetLocalTime chẳng hạn.

ủa? bạn Bil giải thích chưa đúng hả bạn?
cái hướng dẫn thứ 2 mình thua luôn...:D mình mù tịt!

bil4i3n
17-04-16, 04:10 PM
mình nghĩ là vậy tại hôm bữa cái vượt ải quái mạnh quá mình giảm cấp độ xuống thì thấy nó không còn đánh kỹ năng trên cấp nữa :D

Alzon
17-04-16, 04:17 PM
nếu là boss hk thì lấy id skill ngoài npcs xong chạy file script của npc tương ứng r trả về giá trị đó (có tính exp máu v.v.v), còn npc thường thì idskill trong npcs hình như ko liên quan gì mấy, nó get trong script theo hệ luôn

yeuVLTK
17-04-16, 05:14 PM
Để đơn giản hơn...thì bây giờ mình muốn con Npc đó (hoặc boss) mạnh -yếu thêm thì sửa lại cái level trong script addnpc() và các cột phsl - cột lv skill - cột máu -cột tốc độ trên npcs.txt là được rồi phải ko? (mình ko rõ mấy cái script cho npc mạnh lên đâu - chỉ biết set level npc khi addnpc() thôi)