PDA

View Full Version : Hướng dẫn config Gunbound lên Online

kenjinzen
05-03-09, 04:04 AM
Dạo này mình thấy có rất nhiều bạn đam mê Server Gunbound , và câu hỏi mình thấy nhiều người thắc mắc nhất có lẽ là "cách đưa gunbound offline lên online "
Sau một thời gian mình nghiên cứu , phát triển .Bây giờ mình ko có thời gian nữa nên mình sẽ viết một bài hướng dấn cho anh em ^^!

Bắt đầu nhé ^^!

Bước 1 : Bạn phải có 1 sv offline đã test thành công ^^!
Bước 2 : Bạn config lại tất cả ip trong server = ip wan [vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> để thấy]
Bước 3 : mở port cho model các port chính như :8391,8352,8372....
và các port phụ cho server như 8360 , 8361.... [Mỗi port phụ này là một kênh trong server]
Chú ý : tất cả các port đều mở dạng TCP .Riêng port 8372 mở cả port UDP lẫn TCP. Cái này là trên nguyên tắc là như vậy , tớ toàn mở cả UDP lẫn TCP cho tất cả các cổng cho chắc ^^!
Bước 4 [Bước này là quan trọng nhất-nhưng cũng đơn giản thôi]: Cài đặt Microsoft Loopback Adapter . Tiếp theo Config ip của Microsoft Loopback Adapter trùng với Ip Wan.

Rất dễ thôi mà . Ai còn thắc mắc thì cứ post bài ở dưới tớ sẽ trả lời ^^!:hell_boy:
Chào thân ái và quyết thắng :big_smile:

YeuVo_ThuongCon
05-03-09, 11:33 AM
Đây là IP tinh~
vậy còn online = DSL thì sao ( IP động)
mà làm theo ban nếu IP thay đổi lại mò vào thay đổi IP ah ban

Tinesdyu
05-03-09, 03:40 PM
Mình muốn hỏi mình cài server trên VPS Window 2k3 thì cái clean cần thay đổi gì trong mấy file INI không để có thể làm gunbound online cho nhiều người vào cùng chơi

tuongan78
05-03-09, 06:30 PM
Cho mình xin link download Microsoft Loopback Adapter luôn đi bạn !!!!

TALovexm
05-03-09, 08:49 PM
Cho mình xin link download Microsoft Loopback Adapter luôn đi bạn !!!!

trời !! cái này mặc định trong win nó có... học cách setup đi

0o0Hung0o0
05-03-09, 09:23 PM
Ẹc ẹc , có nhầm ko đấy , cài trong loopback là ip ảo , mạng ảo mà , phải cài no-ip

Tinesdyu
05-03-09, 09:35 PM
Mình cài trên VPS Window 2k3 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) thì có lẽ ko cần no-ip và Microsoft Loopback Adapter đâu nhỉ (Cả mở cổng moden nữa )

kenjinzen
06-03-09, 08:12 AM
các bạn đừng vội thắc mắc ^^! cứ làm thử đi ^^!
Đối với IP tĩnh , mỗi lần reset model thì sẽ có 1 ip mới nên mỗi lần reset model bạn lại phải chỉnh lại ip loopback trong máy chủ một lần ^^!
Bây giờ mính sẽ phân tích 1 chút để các bạn hiểu thêm :
Khi bạn để ip là ip mạng Lan [ví dụ 10.0.0.10...vv.vv] thì khi đó bạn có thể tự kết nối tới GunBoundBroker3.exe .
Nhưng đối với online thì khác , một line ADSL ko thể tự kết nối tới chính ip của nó => lúc nào server cũng báo đang bảo trì .
Chính vì đó , loopback adapter giải quyết đc cho bạn vấn đề tự connect vào chính ipwan của mình.

Tinesdyu
06-03-09, 09:11 PM
Trong máy bản người ta share mình thấy trong mấy file setting.txt hay sevverlish.... đại loại như thế có 2 IP

1 Ip : 203.xxx.xx.xx
2 IP : 127.0.0.1
Mình đã thay chỗ website của người ta bằng website của mình (gb-fort.info -> gbhagiang.net)
và chuyển IP 203.xxx.xx.xx -> 74.208.xx.xx (Đây là IP của VPS mình)
Vại mình phải đổi cả cái 127.0.0.1 hay chỉ cần đổi cái 1 thui vại. (Ức chế quá con VPS 2k3 không có 3D cái khỉ gì nên phải mang về máy mình test xem có chơi dc hay không nữa -,-! )

khoa1309
07-03-09, 08:46 AM
nói chung là mún đưa lên Online dù dùng VPS cũng fai cài loopback để có thể tự vào IPwan của mình :D

nhoccon309
08-03-09, 02:40 AM
Mà nói chung ai thích làm thế nào để cho IP WAN chỉ về máy chứ đừng chỉ về modem là được ;))

vipcuonghy
17-03-09, 10:38 AM
loopback adapter ok mình lấy ra để port ip nhưng chưa hiểu port kiểu gì?
và port những cổng nào xin hãy ghi chi tiết tí.
mình làm chạy lan ok wan chưa chạy đc báo lỗi 201 và 10 0 10060
mong ai đó giúp đỡ

tuananhc1
19-04-09, 01:49 AM
Dạo này mình thấy có rất nhiều bạn đam mê Server Gunbound , và câu hỏi mình thấy nhiều người thắc mắc nhất có lẽ là "cách đưa gunbound offline lên online "
Sau một thời gian mình nghiên cứu , phát triển .Bây giờ mình ko có thời gian nữa nên mình sẽ viết một bài hướng dấn cho anh em ^^!

Bắt đầu nhé ^^!

Bước 1 : Bạn phải có 1 sv offline đã test thành công ^^!
Bước 2 : Bạn config lại tất cả ip trong server = ip wan [vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> để thấy]
Bước 3 : mở port cho model các port chính như :8391,8352,8372....
và các port phụ cho server như 8360 , 8361.... [Mỗi port phụ này là một kênh trong server]
Chú ý : tất cả các port đều mở dạng TCP .Riêng port 8372 mở cả port UDP lẫn TCP. Cái này là trên nguyên tắc là như vậy , tớ toàn mở cả UDP lẫn TCP cho tất cả các cổng cho chắc ^^!
Bước 4 [Bước này là quan trọng nhất-nhưng cũng đơn giản thôi]: Cài đặt Microsoft Loopback Adapter . Tiếp theo Config ip của Microsoft Loopback Adapter trùng với Ip Wan.

Rất dễ thôi mà . Ai còn thắc mắc thì cứ post bài ở dưới tớ sẽ trả lời ^^!:hell_boy:
Chào thân ái và quyết thắng :big_smile:
Ví dụ như muốn mở port 8391 thì đánh số vào chổ nào hả anh, có 4 chổ đánh số cơ màm Cho em hỏi sao lại phân ra port chính và phụ ạ, port chính hay phụ gì củng mở ở chổ này hả anh(Hình)Hướng dẩn dùm em đi, chỉ còn cái này là em chưa hiểu
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

EndL0ve
11-05-09, 11:21 AM
Cho mình hỏi với modem SpeedTouch thì khi NAT port, inside IP sẽ nhập là IP WAN or IP Lan(ví dụ 10.0.0.10) hay là để như outside IP là 0.0.0.0, tại vì mình mở port ra cả rồi, test ok lun rồi, dùng IP WAN tự sign in vào cũng được, nhưng mà khi send client cho bạn bè test thử thì nó vào game không thấy server nào hết T_T

vip00
14-05-09, 02:02 PM
Tiếp theo Config ip của Microsoft Loopback Adapter trùng với Ip Wan.Bước này làm thế nào ai chỉ với*-:)
Click vào chỗ nào để config ip

meohen1989
14-05-09, 02:22 PM
đã cài card mạng ảo bao giờ chưa, chưa thì vui tìm trong box ,hoặc lên google tìm ^:)^

vip00
14-05-09, 05:08 PM
đã cài card mạng ảo bao giờ chưa, chưa thì vui tìm trong box ,hoặc lên google tìm ^:)^
Config đúng rồi nhưng vẫn thế8-x
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

meohen1989
14-05-09, 05:16 PM
ko nói nữa, pm yahoo đi, tui check cho :|

vip00
14-05-09, 05:31 PM
ko nói nữa, pm yahoo đi, tui check cho :|
add níc nhưng ko thấy online

FlyFF
12-06-10, 01:06 AM
Không hiểu sao mở port ổn rồi. Tự mình vô chơi được rồi. Nhưng send cho bạn bè nó lại vướng ở cái Update GG. Đáng lẽ cái GG phải được update từ trogn folder www của mình mới đúng. Đằng này nó toàn update ở đâu về xong lúc vào game thì nó chơi cái lỗi 380. Đến nản

-:-Kun-:-
14-06-10, 10:24 PM
Khó thế mãi chả làm đc giải thích rõ hơn đi bạn :P chủ thớt cho xin cái Y!H

sjnhkjd
04-07-10, 05:27 PM
Cho xin cái Yahoo đi chủ 2pic .