PDA

View Full Version : Toàn bộ server kalonline

thanhhue
01-03-09, 11:30 AM
như đã hứa với các bạn mình đã up load toàn bộ sever + web + autoupdate. Thông cảm mình trước và sau tết bận việc và thi cuối kỳ nên không up sớm dc.

link server
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

link web
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

link autoupdate

chú ý bản này không có md5 nên chỉ sử dụng clinet cũ bên kalonline.com (bản cũ chứ down bản mới không dùng được đâu nhé)
LinkDown Clinet (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
bạn có thể tìm các diễn dàn nói về bản này ( có thể dùng bản của minhdang nhé)

bản autoupdate đã có hướng dẫn cụ thể trên diễn đàn rồi

web này thì ko có install và chỉ chạy trên 2 data kèm theo server code chưa được chuẩn nhưng vẫn dùng được tương đối đầy đủ các chức năng.

Bản này mình đã đưa lên online rồi nên nếu bạn nào thích vẫn đưa lên online binh thường
pass sa bạn có thể tìm thấy trong web
user và pas admin web có thể tìm trong data Sqlserver
- sử dụng bản SQL2000 chưa test trên 2005
- tất cả ip đều là 10.0.0.209
- wan là kalonline.no-ip.info
Trong thư mục tudongcapnhat có file KalOnline.exe bạn chép vào clinet để connect vào game. trong thư mục data có 2 file config.pk và e.pk bạn chép vào clinet ( hoặc có thể chạy kalonline.exe để chương trình tự động cập nhật 2 file này)

nếu trong quá trình cài đặt có gì thắc mắc mình sẽ có hướng dẫn cụ thể.
chúc các bạn thành công

TALovexm
04-03-09, 02:59 PM
Bản game này ko biết có nhiều lỗi ko đây

FlyFF
21-03-09, 06:06 PM
Tìm mãi không thấy cái bài nào có hướng dẫn cài đặt cả. Hic. Chán quá

hoan036
21-03-09, 06:14 PM
PassRAR autoupdate là gì dậy
30 characters

thanhhue
29-03-09, 09:15 AM
PassRAR autoupdate là gì dậy
30 characters

mình đã kiểm tra. mình không bao giờ đặt mật khẩu.
bạn kiểm tra lại nha
Thân

hongtu1
30-03-09, 08:03 AM
mình cài thành công rồi,chạy SV xong vào đăng nhập để chơi thì nó báo KO thể kết nối đến máy chủ là sao vậy.Mình đã sửa Ip trong file Kalonline.cfg hay .txt gì đó rồi

thanhhue
30-03-09, 07:15 PM
mình cài thành công rồi,chạy SV xong vào đăng nhập để chơi thì nó báo KO thể kết nối đến máy chủ là sao vậy.Mình đã sửa Ip trong file Kalonline.cfg hay .txt gì đó rồi

bạn phải chỉnh ip của clinet ở file config.pk. chứ không phải như bạn nghĩ.
bạn chú ý đoạn này

Bản này mình đã đưa lên online rồi nên nếu bạn nào thích vẫn đưa lên online binh thường
Trong thư mục tudongcapnhat có file KalOnline.exe bạn chép vào clinet để connect vào game. trong thư mục data có 2 file config.pk và e.pk bạn chép vào clinet ( hoặc có thể chạy kalonline.exe để chương trình tự động cập nhật 2 file này)

Đầu tiên hãy chuyển ip về đúng ip của mình share. sau khi test ok rồi hãy chuyển lại ip như ý bạn.
còn cách chuyển ip trong file config.pk thế nào thì mình đã có bài hướng dẫn cụ thể các bạn có thể search trên diễn đàn các bài viết của mình.
chúc bạn thành công.
Thân

ngoaho
13-04-09, 04:57 PM
client đâu bạn ơi, mỗi server thì chơi thế nào, với cả cho ss nữa

anhchangnhaque
27-04-09, 01:08 AM
Hướng dẫn cụ thể từng bước được không bạn hiền. gửi server mà không chỉ ai biết đường nào mò. ai cũng một lần.

maiyeusa
29-04-09, 09:18 PM

omasa
06-05-09, 01:36 PM
Sao mình chạy MainSvrT.exe nó thông báo thế này:
Trích:
Server started
Can't connect to DB server

Bạn nào có web bản chuẩn để reg acc ko thì cho mình xin 1 bản với :((

omasa
06-05-09, 03:28 PM
cái wen này cài xong thì chay đc ok nhưng nó hiện lên 1 cái này:

Máy chủ: Đang bảo trì
Fatal error: Call to undefined function mssql_connect() in C:\Program Files\VertrigoServ\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> on line 259

Ấn vào đăng ký hay đăng nhập thì chẳng có gì thay đổi cả. Hiên mình đang gặp lỗi này và lỗi trên. Ai giúp mình với mình xin hậu tạ [-O<

thanhhue
10-05-09, 05:41 PM
Sao mình chạy MainSvrT.exe nó thông báo thế này:
Trích:
Server started
Can't connect to DB server

Bạn nào có web bản chuẩn để reg acc ko thì cho mình xin 1 bản với :((

Lỗi của bạn là không kết nối được với DATABASE bạn kiểm tra lại ip,pass as nếu ko được nữa thì có thể bạn chưa đăng ký ODBC. cách đăng ký thế nào bạn có thể tìm hiểu trên diễn đàn, các game đều có cách đăng ký tương tự nhau.

cái wen này cài xong thì chay đc ok nhưng nó hiện lên 1 cái này:

Máy chủ: Đang bảo trì
Fatal error: Call to undefined function mssql_connect() in C:\Program Files\VertrigoServ\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> on line 259

Ấn vào đăng ký hay đăng nhập thì chẳng có gì thay đổi cả. Hiên mình đang gặp lỗi này và lỗi trên. Ai giúp mình với mình xin hậu tạ [-O<

lỗi của bạn thì mình đã kiểm tra và tìm thấy cái này:
Call to undefined function mssql_connect() <------ tạm dịch là: Gọi chức năng mssql_connect() không được xác định.

C:\Program Files\VertrigoServ\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> on line [B]259
Lỗi tìm thấy ở dir C:\Program Files\VertrigoServ\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> dòng 259

mssql_connect($db_host, $db_user, $db_pass);

lỗi này là do bạn chưa tạo được kết nối được với cơ sở dữ liệu, có thể do lỗi mà mình nói với bạn ở trên. (khả năng này chiếm 99% rồi)
nếu đã khắc phục rồi vẫn ko vào được thì vui long xem lại ip host, user data, pass data của mình cung cấp kèm theo server.

user và pass bạn cứ tìm trong file config.php

$kalweb['connection'] = 'odbc';//cách thức kết nối database
// bằng ODBC nếu ko đăng ký ODBC thì sinh ra lỗi ko kết nối đến DB
$db_host = "10.0.0.209";//
$db_user = "sa";//chý ý
$db_pass = "*******";//chý ý
$auth_db = "kal_auth";
$data_db = "kal_db";
$page_title = "long tranh ho dau";
$port = "30001";
$dns = "";
require("kalweb.php");

Chúc thành công. Thân.
p/s: Nhớ hậu tạ nhé.

thanhhue
11-05-09, 12:16 AM
Hiện tại mình thấy nhiều bạn vẫn chưa hiểu và cài đặt thành công bản server Kal. Tháng tới mình sẽ làm 1 bài hướng dẫn cụ thể cài đặt server KALONLINE bản của KALMAX bản này chống hack tương đối hiệu quả và nhiều cái mới.
Yêu cầu của bài này là người cài đặt đã tìm hiểu và cài đặt được IIS, ODBC, PHP dùng để chạy web, Winzip,(nếu đã tùng cài đặt server MU hoặc 1 game khác thì rất dễ hiểu)
Yêu cầu về phần mềm và tools thì cần có:
Server Kalmax có MD5
Clinet Kalmax full ( ko được sử dụng bản update)
Web KalOnline ( mình sẽ cung cấp)
WinZip
SQLServer 2000
PHP chạy Web hoặc tương tự
Các tools chuyên dụng mình sẽ cung cấp khi viết bài.
-------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Trong bài sẽ liên quan đến các vấn đề sau:
1. Cấu hình IIS
2. Cấu hình PHP
3. Cài đặt SQLServer 2000
4. Restore Database
5. Cấu hình server kalmax
6. Cài đặt và chỉnh sửa clinet
7. Chỉnh sửa 2 file config.pk và e.pk cho clinet.
8. Cấu hình Website
9. AutoUpdate
10. 1 số cách pack và unpack
11. Cách add thêm quái và Boss cho server và clinet
12. Cách add Shop và các loại Bùa phép
13. Cách Việt hóa clinet
14. Cách add Item mới
15. Add nhiêm vụ từ level 1 - 65
16. Chỉnh sửa mã hóa thiết lập pass chống hack
17. add chống hack vào server và clinet
18. Tổ chức sự kiện Boss mới trong GAME
19. Nâng cao giới hạn max level của nhân vật trên lv100
20. Tinh luyện và thăng cấp và thay đổi thuộc tính của Item
21. Tạo bản Tự động cập nhật giống 100% của kalOnline.com
............
Sẽ còn cập nhật khi mình viết xong hướng dẫn này.
Do hiện tại mình đang bận nên dự kiến bài sẽ được post cho các bạn vào đầu hoặc trung tuần tháng 6.
cám ơn đã quan tâm.Thân

kenjidraw
22-05-09, 11:53 PM
ai share hộ cái link của client đi tôi không biết tải ở đâu nữa

thanhhue
31-05-09, 01:26 AM
ai share hộ cái link của client đi tôi không biết tải ở đâu nữa

Bạn quay về trang đầu đi mình đã cập nhật lại link clinet
Thân.

Cracker
31-05-09, 09:47 AM
cho tôi hỏi có video hướng dẫn không

kenjidraw
01-06-09, 11:17 AM
web của tôi vẫn bị lỗi đành dung acc admin test thử vào đc và chơi ok

ai giúp sửa web

thanhhue
02-06-09, 12:24 AM
web của tôi vẫn bị lỗi đành dung acc admin test thử vào đc và chơi ok
ai giúp sửa web

Lỗi thế nào? nói lỗi ra mình giúp. bạn có thể chụp lại cái hình lỗi đễ mình tìm cách sữa giúp.
Thân

nhoc25
23-01-10, 03:28 PM
chài cài đặt ok =>đang nhập thì kết nối không được vs máy chủ!ip 10.0.0.209 pas sa mình sài off nên để mặc định là sa ko thì 12345 dc hok zị!game này chỉ chạy 3 link game sv thui đúng ko!

ngovuongpt
29-04-10, 08:56 PM
bạn Thanh Huê up dùm hướng dẫn đi
up lên chỉ bày sơ sơ thế này giống thách đố những gà như mình wá
thanks

viplaro
04-08-10, 01:50 PM
diss me. thanh thanhhue muon' sahre thi` chi dang haong tan tinh` vao` DMK cu' chj 1 it' rọ bat' nguo`jj` ta len dien dan tim` kiem' loz ba may` we'' lam' rọ` jj L-)L-)

jxnewbie
09-08-10, 11:59 AM
diss me. thanh thanhhue muon' sahre thi` chi dang haong tan tinh` vao` DMK cu' chj 1 it' rọ bat' nguo`jj` ta len dien dan tim` kiem' loz ba may` we'' lam' rọ` jj L-)L-)

newbie à không thấy hướng dẫn sao :| ăn nói thế đấy người muốn share cũng cha share làm gì cho những người như thế này ^:)^ lại còn không viết dấu nữa ôi thật là bó tay

viplaro
09-08-10, 07:46 PM
Ac.Ac. huong~ dan~ gi` ma` tui nọ'jj gan` ca~ 1 tuan` ma` do~ no' con` chua noj' lajj kia` me. kiep'' sahre ma` khong huong dan tan tinh` thi` sahre lam` qọa'jj gi` anh ban gia` ojj xem bạ` post nay` co' ai lam` duoc khong `\:D/

viplaro
09-08-10, 07:47 PM
tui uC' che' wa' moj' nong' thojj chu' bjnh` thuong` khong den' noj~ :-s:-s

lord_of_games
01-09-10, 07:40 AM
Game hay. Đa tạ anh thanhhue :)>-:)>-

hungqnub1989
09-12-10, 09:16 PM
Bạn ơi xem cho mình cai web cảu bạn cái?
sao minh cai mãi mà ko vào đc phan dang ky voi dang nhap nv vay
cam on cac ban truoc

thanhhue
11-02-11, 08:36 PM
Bạn ơi xem cho mình cai web cảu bạn cái?
sao minh cai mãi mà ko vào đc phan dang ky voi dang nhap nv vay
cam on cac ban truoc
Mời bạn vào đây để download bản mới nhất <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Thân.