PDA

View Full Version : Upload lại server +tool cài đặt PW 1.3.6

Trang : [1] 2

flygon
27-02-09, 02:48 PM
lâu lâu ùi mới có time up lại mấy cái này cho mọi người :byebye: , ở đây bào gồm link tool và sv 1.3.6 đầy đủ ( có cả hướng dẫn ) , link mediafire nha ( đảm bảo hem die , die up lại :feel_good: )
_ Sv pw 1.3.6 bao gồm 5 part ( 50mb/part )

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
khi giải nén sv nếu nó báo thiếu file monitor .war j j đó thì bạn down cái này ( thanks bác hongtu1 đa giúp :adore:)

link down file monitor cho ai bị lỗi nè:

download đủ 5 file rùi các bạn gắn nó vào = HJsplit ( download HJsplit tại <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hoặc <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> )
_ Các tool ( bao gồm cả HD đầy đủ , các file lib , file tao Datbase , v.v... :embarrassed:)
SQL2000 SP4 :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (66.93mb) ( cần phải cài SQL 2000 service trước )

SSHsecureShellClient :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (5.26 mb)

WinSCP407: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (2.31 mb)

Hd+ vài thứ wan trọng khác : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (12.52mb)

Patch client từ 1.3.5 -> 1.3.6 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ubuntu v 7.10 bản SERVER: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ( chip intel thì dung bản intel , chip amd thì dùng bản amd ) (700 mb )

VMware workstation: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) (300~mb)

có lẽ là đầy đủ rùi đó , còn về client thì minh ko có bản 1.3.5 , bạn nào có thì share cho mọi người nhá :nosebleed: ,
good luck

NEW NEW : có bác lamchikhanh ( tindl88)vừa send 1 cái link của bên vnsharing cho tớ , có vẻ là bản client 1.3.5 hehe . mọi người mau mau down về <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 05f5ffb0)

(nguồn của client đc lấy từ vnsharing.net , link tại <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> )

chúc a e năm mới mạnh giỏi gặp nhìu may mắn ,làm ắn phát đạt ,học hành nhàn hạ mà vẫn qua vèo vèo :byebye::byebye:

bachmahoanghie
27-02-09, 03:08 PM
:burn_joss_stick:cảm ơn bác fly đã share.....:angry:nhưng sao em làm đến phần kết nối WinSCP thì cứ bi Error : Network error :connect.... :cry:cài đi cài lại vẫn thế

:burn_joss_stick:bác biết sao chỉ dùm em phát:burn_joss_stick::burn_joss_stick::burn_joss_ stick:

flygon
27-02-09, 03:31 PM
tui nghĩ trong trog khi bạn setup ubuntu ở máy ảo , ở phần config địa chỉ, card mạng ảo , ... cho cái ubuntu đó , thì trong hướng dẫn của tui thíu 1 bức hình đó ~.~' nếu bạn vừa xem vừa làm chắc cũng thấy là có thíu 1 chỗ mà tui hok nhớ rõ là chỗ nào nữa , bạn cài lai ubun tu + đồng thời xem hd đi rùi post lại cho tui cái hình thíu của phần config ip cho ubuntu , tui sẽ giải quyết cho ~^^
đã tìm ra :
trong khi cấu hình mạng của ubuntu ( trong phần setup ubuntu ý ) có 1 phần là địa chỉ máy phục tên ( mình thíu cái đó ) phải để là 203.162.0.181

bachmahoanghie
27-02-09, 06:46 PM
:beauty:đã chỉnh sửa lại và chạyyyy:beat_shot: đến đó vẫn ko vào được
:pudency: bác fly nghiên cứu jum với

lamchi_khanh10
27-02-09, 07:17 PM
cái sever của flygon không cần chỉnh gì hết
ko login bằng winscp dc là do bạn không chọn keep hay alway keep khi run sever bằng vmware

bachmahoanghie
28-02-09, 01:23 PM
:big_smile:sau 1 ngày 1 đêm mò mẫm cùng.... vợ :after_boom: nó cũng chạy được..............
...:boss:nhưng khi đăng nhập game thì ngồi chờ ......chảng biết bao lâu
:hell_boy:Rồi bị thông báo thêm tin sét đánh khác.
Lỗi : Đường dẫn tới các máy chủ ...( đại loại thế):sad: bác nào biết chỉ dùm lỗi này cái:ah:

anhnhuong
28-02-09, 03:43 PM
hixxx
hay quá, nhưng h cài chắc mệt đây, lâu ùi hong chạm tới Pw

anhnhuong
28-02-09, 05:51 PM
client 1.2.6 ok hem, lở dơnload từ năm ngoái. h mà down nữa chắc bị cut mạng
nun

lamchi_khanh10
28-02-09, 08:01 PM
Xem ra việc cài TGHM OFLINE đã quá dễ dàng :beauty:

lamchi_khanh10
28-02-09, 08:13 PM
:big_smile:sau 1 ngày 1 đêm mò mẫm cùng.... vợ :after_boom: nó cũng chạy được..............
...:boss:nhưng khi đăng nhập game thì ngồi chờ ......chảng biết bao lâu
:hell_boy:Rồi bị thông báo thêm tin sét đánh khác.
Lỗi : Đường dẫn tới các máy chủ ...( đại loại thế):sad: bác nào biết chỉ dùm lỗi này cái:ah:

hình như đăng ký acc chưa dc
:burn_joss_stick: vào enterprise mânger xem thử acc đã tạo nó có lưu vào không

bachmahoanghie
28-02-09, 10:37 PM
:sweat: chạy đi chạy lại lúc thì đăng ký được thì ko vào game được ( lỗi kết nối)

Lúc vào game được (:cold:bấm bậy bạ acc nó thông báo acc ko chính xac),thi lại không thể đký acc.
:go:chẳng biết thế nào mà lần
:angry: 其他错误 = khác lỗi( mà khác cái j cũng chẳng hiểu)
帐号名非法 = tài khoản ko hợp pháp....

:ah:

flygon
28-02-09, 11:26 PM
_ client 1.2.6 cug~ log dc nhưng không thể vào hang động đc ^^

_ hình như lỗi đường dẫn giữa các máy chủ là do bạn chưa config ip đúng , mình nghĩ vậy hùi đầu làm cũng giống như bạn , nếu sợ thíu bạn có thể down load hd film về coi và đối chiếu với hd của mình cho chính xác . cái hd của mình chỉ khác ở địa chỉ IP của cái hd film thôy

_ lỗi ko tạo đc acc là do 1 lỗi j` đó mà tớ cũng hem bít ( do hem kết nối đc SQL , config lại ip web đi bạn ~^^

anhnhuong
01-03-09, 07:41 AM
chán nhỉ, h down cái client 2GB chắc ốm :confuse::still_dreaming:

boy9000
01-03-09, 11:50 PM
đường dãn tới các máy chủ bị lỗi là do không kết nối dc với SQL lỗi kết nối lâu cũng thế các bạn sang bài mnhf post vê vnsharing.net mà làm đảm bảo thành công 100% (lười không muón copy paste lạin nữa mệt lắm)tiên thể cliet tui up đó ai thấy có ích thì thanhk nha

bác flydragon ổn nhỉ lấy link mà không quên post địa chỉ lấy thấy vui wa

thêm cái ảnh cho vui

anhnhuong
02-03-09, 06:18 PM
có cách nào xài client 1.2.6 hem. Lở dơnload h ốm tiền.

lamchi_khanh10
02-03-09, 07:23 PM
mình thấy Flygon có để nguồn của bài viết mà:ops:

anhnhuong
02-03-09, 07:28 PM
ai kó client + tool + server bán ghi DVD bán tui, mua = card dt nha.
Download tiền chịu hem nỗi.

flygon
03-03-09, 09:30 AM
lNEW NEW : có bác vừa send 1 cái link của bên vnsharing cho tớ , có vẻ là bản client 1.3.5 hehe . mọi người mau mau down về <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 05f5ffb0)

(nguồn của client đc lấy từ vnsharing.net , link tại <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> )
ớ , tớ có post nguồn mà bạn , tớ chỉ lấy cái link client thui , còn đâu tất cả là tớ tự post đó bạn ạ:pudency: , hjx bạn có thể kiểm tra các link khác là sẽ rõ thui :confuse: , đừng đổ tội cho tớ thế chứ

có cách nào xài client 1.2.6 hem. Lở dơnload h ốm tiền.

bạn có thể chỉnh đc để dùng 1.2.6 để chơi sv 1.3.6 , vào /server/gamed mở file ptemplate.conf
bạn chú ý nhìn thì ở phia dưới sẽ có 1 đoạn để là : 10306 <- chỉ dùng client 1.3.6 mới vào đc , bạn chỉnh lại là 10206 để client 1.2.6 có thể log đc `

boy9000
03-03-09, 12:00 PM
ha ha hoi trước cũng làm thế mà toàn lỗi
tôi cũng không bảo bạn ghi nguồn đâu
còn servre thi cũng có sevvre 1.3.6 cùng cách cài như trên y hệt luôn (cùng người làm) nối chung là chạy ổn + nhẹmayys nhưng quyền tùy biến thâp hơn so với server chạy = VMware
tốt nhất là kiếm kỹ trong cung mục server của Moorpgg-dev.com đó cũng có sevver 1.3.6
tui có dơn dc 5/6 cái rồi nhưng để đó không dùng (định dem ra test nhưng bận học quá lại thôi ) ai càn thì nói tui up lên cho còn cái số 6 ra đo mà down (có khoang 20 MB link rapidshare đó :feel_good:

anhnhuong
03-03-09, 12:19 PM
ai kó client + tool + server bán ghi DVD bán tui, mua = card dt nha.
Download tiền chịu hem nỗi.

ai có ổ ghi ghi tui cái .TUI mua chơi kaoi, ghiền qía

lamchi_khanh10
03-03-09, 07:41 PM
Ở Nha trang tui ghi cho
Sắp dơnload xong client 1.3.5 rồi

anhnhuong
04-03-09, 07:09 PM
Ở Nha trang tui ghi cho
Sắp dơnload xong client 1.3.5 rồi
tui ở Lam ĐỒng, bạn ghi DVD roài bán mình đc hem. Gửi qua bưu điện, mình mua = card DD. yahoo me nè :thaanhdaudeemduochanhphuc92

hoanganhquan10a11
04-03-09, 10:51 PM
Cóa sever 1.3.9 chưa bác để thử xem mấy cái vũ khí mới xem ra sao

kahawai
07-03-09, 08:10 AM
bác fly ơi 5 cái part server của bác tui down về dùng hjsplit join nó lại sau đó giải nén. Bản giản nén lỗi nhìu lắm bác toàn file java lỗi thôi liệu lỗi như thế có dùng đc ko hay phai down bản khác tôi dùng giải nén alzip . bác cho cái link server moi nhá. thank bác nhiu lắm :confuse::sure::sure:

kahawai
07-03-09, 11:08 AM
các bác ơi help với. Tui giải nén file server_pw vẫn bị lỗi 1 file này bác nào lòng hảo tâm up lên cho tui với . Đường dẫn nó đây

PW_server\宝贝猪版1.3.6-sp2\usr\local\jakarta-tomcat-5.5.9\webapps.war\monitor.war

của tui bị lỗi file monitor.war này bác nào up lên với.

Ai giúp tui thì găp nguoi đó lần nào thank lân đấy :baffle::baffle::baffle::byebye::byebye::byebye:

lamchi_khanh10
07-03-09, 08:01 PM
cái client đó tôi ngồi 4h50' là down xong (3 ngày liên tiếp.)

hongtu1
08-03-09, 10:19 AM
các bác ơi help với. Tui giải nén file server_pw vẫn bị lỗi 1 file này bác nào lòng hảo tâm up lên cho tui với . Đường dẫn nó đây

Ai giúp tui thì găp nguoi đó lần nào thank lân đấy :baffle::baffle::baffle::byebye::byebye::byebye:
mình cũng bị thế ko hỉu sao nữa,có ai giúp ko vậy,up hộ file đó lên dùm

lamchi_khanh10
08-03-09, 12:05 PM
đợi tui. tối nay có:ah::ah::ah:

anhnhuong
08-03-09, 05:20 PM
ai cài thành công chưa.
chỉ với

lamchi_khanh10
08-03-09, 07:52 PM
chết tớ rồi :cry: USB thằng em nó cho bạn mượn nên không up dc rồi. Xin lỗi các bạn. Mai nhé....:too_sad:

meohen1989
09-03-09, 08:51 AM

-wtf
tui cũng dính ,vậy là bệnh chung à ,ai có link khác ko ,bác chủ topic up lỗi rồi :ah:

asdfjk
09-03-09, 10:46 AM
Tắt các trình quét antivirus + firewall đi là giải nén bình thường.

meohen1989
09-03-09, 11:02 AM
bạn giải nén bt thì up hộ bọn tui file đó đi, mà tui đâu có cài fw với anti nèo đâu :ops:

hongtu1
09-03-09, 12:08 PM
chưa có ubs nếu ko tui up cho để mai nhé.nếu ko có TG thì down một trong mấy link này về giải nén ra tìm file đó(nguồn ragezone )
mirror 1: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
mirror 2: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
mirror 3: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
mirror 4: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

anhnhuong
09-03-09, 12:22 PM
ai cài thành công sever boy9000 chưa

hongtu1
09-03-09, 04:12 PM
ai cài thành công sever boy9000 chưa
server boy9000 phần config Ip khó lắm,phải cài lại linlux trên máy ảo rồi config IP từ đầu mới dc(theo HD của Flygon up ở đầu topic).mình làm vậy chơi dc rồi

anhnhuong
09-03-09, 07:03 PM
ubuntu v 7.10 bản SERVER: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ( chip intel thì dung bản intel , chip amd thì dùng bản amd ) (700 mb )
ko hỉu cái này donload ra sao, hòi trứoc dơn rồi mà chạy hem đc, ai hd với.

meohen1989
09-03-09, 07:16 PM
có zi mà cũng ko hiểu
nếu bạn xài chip iltel thì down link này

còn nếu xài chip amd thì dùng link này

còn lại thì ko cần biết
còn ko biết mình xài chip gì thì tui chịu bạn rồi đây :waaaht:

hongtu1
10-03-09, 12:17 PM

kahawai
10-03-09, 01:41 PM

chà đợi mãi mới có bác up lên thank bác rồi nhá nhưng mọi người ơi tui thấy bên sharing co hướng dẫn cài TGHM offline dễ hơn của bác boy9000 này nhìu lắm. mấy hôm nay cài đi cài lại bao lần, mà vẫn chưa xong, mỗi lần sai toàn cái vớ vẩn lúc thi thiếu key của VMware lúc lỗi server lúc ko kết nối với sever đc. Ộc:sure: !. Chả biết bao giờ xong:confuse::confuse::confuse:

meohen1989
10-03-09, 04:40 PM
tui cài theo kiểu của boy9000 thì ko thể tạo tài khoản được ,bức xúc quá' :ah:

đang đăng kí thì web nó cứ báo cái này
其他错误。

mọi người cho hỏi luôn ,sao tui ko thể cho máy ảo kết nối internet để update 2 gói libstdc++5 và libxml

tức quá :ah:

anhnhuong
10-03-09, 04:48 PM
tui cài theo kiểu của boy9000 thì ko thể tạo tài khoản được ,bức xúc quá' :ah:

đang đăng kí thì web nó cứ báo cái này
:angry:

mọi người cho hỏi luôn ,sao tui ko thể cho máy ảo kết nối internet để update 2 gói libstdc++5 và libxml

tức quá :ah:

其他错误。 :angry: vậy là đang kí đc rồi, ông cài bản boy9000 phải hem. ko hết nối đc đến sever đâu hehe. tui cũng vậy:matrix:

anhnhuong
10-03-09, 04:52 PM
sao tui dùng winscp ko kết nói dc tới server nhỉ?
cài unbutu từ đầu, dùng bản tích sẵn server flygon + boy9000 đề vậy.

meohen1989
10-03-09, 07:12 PM
其他错误。 :angry: vậy là đang kí đc rồi, ông cài bản boy9000 phải hem. ko hết nối đc đến sever đâu hehe. tui cũng vậy:matrix:
uầy
ông dùng google dịch xem nó viết có nghĩa là gì rồi mới nói chứ :doubt:

thêm nữa, tui vào database trong sql thì có thấy acc nào được tạo đâu ,table user đó :doubt:

tui muốn cài lại từ đầu ,nhưng ko có 2 gói chết tiệt kia thì chạy server báo lỗi ,ông có biết update chúng thế nào ko

anhnhuong
11-03-09, 02:05 PM
tui kài ubuntu ko có bứoc cấu ình mạng bị lỗi j1` đoá.Mà chạ thẳng tới nhập tên máy cho hệ thóng lun,

meohen1989
11-03-09, 02:42 PM
xong rồi ,he he ,cái khó nhất là update 2 gói lib kia đã xong, chơi ngon lành, tui xài hẳn ubuntu server 8.10 nhá ,he he...

nhưng mà .... hình như mình ko biết chơi TGHM:oh:

anhnhuong
11-03-09, 02:46 PM
lên yahoo cài dùm tui thử koi.

kahawai
11-03-09, 11:29 PM
Help vớiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii. Tui đã cài đi cài lại bao lần rồi mà ko thể chơi đc. ai thành công rồi gop ý cho tui với .
Ko biết tại sao khi run server bằng SSH lúc đầu thì chạy ko lỗi gì nhưng khi vào đăng kí thì nó lại mất kết nối server

khi vào trong game thì thấy máy chủ hoạt động

Thật sự tui ko còn biết mình sai chỗ nào nữa. làm theo đúng hướng đẫn của "TGHM more" mà ko đc

vdlit
11-03-09, 11:42 PM
Tức quá sao ko vào đc map phụ bản nhỉ có ai vào đc ko mình để full phụ bản rồi mà chả vào đc:surrender:

meohen1989
11-03-09, 11:47 PM

Tức quá sao ko vào đc map phụ bản nhỉ có ai vào đc ko mình để full phụ bản rồi mà chả vào đctụi chịu :after_boom:

kokain_rey
12-03-09, 10:12 AM
các bạn ai ở tp hcm hông ai làm dc rồi thì cho tui đến nhà chép nhé
dơn về toàn lỗi nói gì cài dc hay kô

anhnhuong
12-03-09, 11:12 AM
Help vớiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii. Tui đã cài đi cài lại bao lần rồi mà ko thể chơi đc. ai thành công rồi gop ý cho tui với .
Ko biết tại sao khi run server bằng SSH lúc đầu thì chạy ko lỗi gì nhưng khi vào đăng kí thì nó lại mất kết nối server

Thật sự tui ko còn biết mình sai chỗ nào nữa. làm theo đúng hướng đẫn của "TGHM more" mà ko đc

tui kũng bị vầy
hd3 là cònig web màk làm đún nhưng vẫn vậy.

anhnhuong
12-03-09, 01:06 PM
chép 5 cái file sang root sao lại mất tiền vậy.
cái tính tiền net của tui chạy đó nó tính tiền ấm ầm, copy xong mất 100k sặc

meohen1989
12-03-09, 05:06 PM
he he
vừa down cái client 1.3.6 của bác boy9000 xong ,vậy là có quest với skill rồi ,ha ha ,giờ tính tiếp chuyện cho anh em vào chơi server rate 1k chứ nhỉ :still_dreaming:

mọi người cho hỏi làm sao để edit lv với tiền trong game đây ,xài mấy cái tool TQ kia à ,khó hiểu quá :dribble:

anhnhuong
12-03-09, 05:19 PM
hix
người ta cài xong hết rồi tui chưa kài đc, nản quá

hongtu1
12-03-09, 06:59 PM
Tức quá sao ko vào đc map phụ bản nhỉ có ai vào đc ko mình để full phụ bản rồi mà chả vào đc:surrender:
ko phải chỉ copy nguyên trong HD là chạy dc phụ bản đâu.nhìn lên mấy đoạn code ở trên mà xem>còn phải bỏ mấy dấu # đầu dòng,ngoài ra con phải thêm 1 đoan code ở đầu mỗi map,ko nhớ nữa hình như là:cd .$.....tự tìm nha,nhìn ở trên ý

flygon
13-03-09, 01:26 AM

bạn nhìn trên cái bảng SSH ở trên thì sẽ thấy error tại gdelivery=>
1_ config ip tại fdelivery không chính xác so với table.xml ( trong folder etc )
2_ trong table.xml nên sủa lại 1 đoạn ~^^

đó , còn lỗi trên của bạn là quá trình sv run bị lỗi
còn cái lỗi sv run oke rùi mà vào web ko đăng kí đc lại là khác nhau , đây là là cách ( có thể hem bít là đc hay không ) cho tình huống này:ops:

Fix cho những ai chưa chạy được server đây:
1-mở file Repository ở trong một số thư mục thuộc thư mục Auth (tất cả có 4 fil này) sửa nội dung thành như sau: java_game_qq/authd
2-Copy thư mục CVS sang thư mục user(ở tận ngoài y')
Chắc là sẽ kết nối được với database thôi nghĩa là sever cung sẽ chạy đc

cách trên này không biết có hiệu quả không nữa , nhưng có người làm như thế này thì lại dc:big_smile:

mọi người cho hỏi làm sao để edit lv với tiền trong game đây ,xài mấy cái tool TQ kia à ,khó hiểu quá :dribble:

edit rate kinh nghiệm ý bạn ,còn nếu mún edit lv thì ... khá khó,tó mầy mò rùi mà không ra , nếu bạn mún mò thì download cái hd film của gunbound1102 về mò :| ( tớ mò không ra vì nó không hiện thị rõ ràng lv khi mình edit nv ,và lại còn liên quan đến các chỉ số ... nói chung lằng nhằng :beat_shot:)
_tiền? tiền drop khi đanh quái có thể chỉnh đc mà vào /server/gamed mở file ptemplate.conf , phần :

exp_bonus =số lần exp nhận được
Money_bonus = tiền khi đánh quái
Sp_bonus=sp để hoc skill
Drop_bonus=khả năng rơi đồ

Tiền = KNB thì trong mấy cái HD của tớ có nói rui ,^^

một số lỗi khác:

Mình chạy startup thì như sau:

=== KHOI DONG WEBSIDE ===
Using CATALINA_BASE: /usr/local/jakarta-tomcat-5.5.9
Using CATALINA_HOME: /usr/local/jakarta-tomcat-5.5.9
Using CATALINA_TMPDIR: /usr/local/jakarta-tomcat-5.5.9/temp
Using JRE_HOME: /usr/java/jdk1.5.0_05
=== HOAN TAT ===

=== KHOI DONG LOGSERVICE ===
info : program started with 6 threads.
=== HOAN TAT ===

=== KHOI DONG UNIQUENAMED ===
info : TcpManager OnAddSession
info : program started with 8 threads.
info : logclient: OnAddSession
info : logclienttcp: OnAddSession
=== HOAN TAT ===

=== KHOI DONG AUTH ===
authd:: add PollIO task.
=== HOAN TAT ===

=== KHOI DONG GAMEDBD ===
info : Begin import clsconfig ...
info : ClsConfig Imported .
info : InitGameDB, Role delete time is 604800.
info : InitGameDB, acquire region(id=1),[l=-100000.0,r=100000.0,t=100000.0,b=-100000.0].
info : Init GameDB successfully.
TRACE : init SellDataImage. maxSellID=0,rolenum=0
info : program started with 18 threads.
=== HOAN TAT ===

=== KHOI DONG GACD ===
info : program started with 1 threads.
=== HOAN TAT ===

=== KHOI DONG GFACTIOND ===
info : GameDBServer::OnAddSession, sid=6.
TRACE : OnAddSession sid=6
info : OnAddSession
=== HOAN TAT ===

=== KHOI DONG GDELIVERYD ===
TRACE : gdeliveryd::Max player allowed is 6000
info : GameDBServer::OnAddSession, sid=7.
TRACE : OnAddSession sid=7
TRACE : Timer update: (0) Mon Jun 9 05:16:51 2008

TRACE : ganticheatclient:: connect gacd successfully!
TRACE : gdelivery::connect to gauthd successfully.
TRACE : gdelivery::connect gfactionserver successfully.
TRACE : DBAuctionList, size=0, handle=0
TRACE : DBBattleLoad, count=44.
TRACE : DBStockLoad, size=0, handle=0
TRACE : gfactionserver:: add link(or Delivery) 0 to map.
TRACE : Receive zoneid=1 from delivery
TRACE : dbauctionlist: received. res->items.size()=0,res->handle.size()=0 retcode=0
TRACE : BattleManager: Sync map notice to GS.
TRACE : DBStockLoad: retcode=0, size=0, handle=0
TRACE : StockStatus:: uptime=0,trade_price=0,order_volume=0,trade_volume =0,trade_amount=0,idpool=2
=== HOAN TAT ===

=== KHOI DONG GLINKD ===
TRACE : gfactionserver:: add link(or Delivery) 1 to map.
=== HOAN TAT ===

=== KHOI DONG MAIN WORLD ===
=== HOAN TAT ===

TRACE : gdeliveryserver::statusannounce,online=0,fakemax=6 000,load=0,attr=-268435456
TRACE : checkpoint begin.
TRACE : checkpoint end.
TRACE : Timer update: (0) Mon Jun 9 05:17:51 2008
TRACE : gdeliveryserver::statusannounce,online=0,fakemax=6 000,load=0,attr=-268435456
java.lang.NullPointerException
at com.goldhuman.account.storage.getUseCashNow(Unknow n Source)
at protocol.GAuthServer$1.run(Unknown Source)
at java.util.TimerThread.mainLoop(Timer.java:512)
at java.util.TimerThread.run(Timer.java:462)
TRACE : Timer update: (0) Mon Jun 9 05:21:51 2008

Mình không thể vào web được .Và khi đăng nhập thử thì nó báo là link kết nối server bị lỗi :confuse::beat_shot:

( chú ý lỗi ở đoạn ava.lang.NullPointerException
at com.goldhuman.account.storage.getUseCashNow(Unknow n Source)
at protocol.GAuthServer$1.run(Unknown Source)
at java.util.TimerThread.mainLoop(Timer.java:512)
at java.util.TimerThread.run(Timer.java:462)
-cách sửa :

lỗi của cu_ti là lỗi này
1. thiếu hoặc đường dẫn trong file .bash_profile >>> lỗi Java lên web ko hoạt động dc >>> web ko dùng dc
2. Kiểm tra lại auth

chép 5 cái file sang root sao lại mất tiền vậy.
cái tính tiền net của tui chạy đó nó tính tiền ấm ầm, copy xong mất 100k sặc

cái tính tiền net là nó tính dữ liệu nhận về (download) và truyền đi ( upload) bạn copy nó sag root -> truyền đi dung lượng từ máy bạn sang máy ảo có địa chỉa ip khác , no tính là phải rùi :shame:... tớ đoán thế:byebye:

tui kài ubuntu ko có bứoc cấu ình mạng bị lỗi j1` đoá.Mà chạ thẳng tới nhập tên máy cho hệ thóng lun,

ý da, khi cài ubuntu bạn nên tắt net đi , vì tớ nghĩ cái đó sẽ lấy IP có sẵn của bạn đó :|, bt pc hem kết nối internet sẽ không có card mang-> xuất hiện thông báo cấu hình mạng bị lỗi -> nhập ip = tay theo hd
khi bạn cài ubuntu mà bật net thì nó có cho nhập địa chỉ ip = tay không ?

vd: 1 đoạn code của của starup là
# ./gs is02 >$PW_PATH/logs/game_all.log &
# sleep 20
# echo "=== KHOI DONG ANH HUNG TRUNG MAT DAO (KC 29) ==="
# echo ""

bạn sửa lại là
cd $PW_PATH/gamed; ./gs is02 >$PW_PATH/logs/game_all.log &
sleep 20
echo "=== KHOI DONG ANH HUNG TRUNG MAT DAO (KC 29) ==="
echo ""

( để cái này ở sau đoạn code khởi động main word hoàn tất nhé:byebye:)

thanhc0
13-03-09, 08:42 AM
Khi khởi động Mainworld, đã vào /server/gamed rồi thì đâu cần cd $PW_PATH/gamed; nhỉ ???
Mà mình thử 2 cách, có cd $PW_PATH/gamed; và không có đều dẫn đến bị lỗi ko kết nối được.
Xin cao nhân chỉ giáo!

PS: Ai bít cách chỉnh các chỉ số như damage, danh vọng, lvl hem chỉ giúp luôn ^^

anhnhuong
13-03-09, 12:15 PM
sao tui kứ cài ubuntu xpng là chạy đc wincsp nhưng trưa hôm sau mở đc vmware nhưng ko kêt noi đc wincps

flygon
13-03-09, 01:13 PM
Khi khởi động Mainworld, đã vào /server/gamed rồi thì đâu cần cd $PW_PATH/gamed; nhỉ ???
Mà mình thử 2 cách, có cd $PW_PATH/gamed; và không có đều dẫn đến bị lỗi ko kết nối được.
Xin cao nhân chỉ giáo!

PS: Ai bít cách chỉnh các chỉ số như damage, danh vọng, lvl hem chỉ giúp luôn ^^

lỗi không kết nối của bạn ở đây là không kết nối như thế nào vậy,khi login nó báo kết nối giữa các máy chủ bị lỗi hay khi vào game và vào phụ bản thì nó báo lỗi kết nối với phụ bản
nếu là lỗi thứ 2 thì có lẽ bạn dug client chưa đúng 1.3.6 ( 1.3.5 patch lên )

sao tui kứ cài ubuntu xpng là chạy đc wincsp nhưng trưa hôm sau mở đc vmware nhưng ko kêt noi đc wincps

bạn đã change pass của VMware khi cài đặt xong ubuntu chưa ( cai sudo paswd root ý )

anhnhuong
13-03-09, 01:39 PM
lỗi không kết nối của bạn ở đây là không kết nối như thế nào vậy,khi login nó báo kết nối giữa các máy chủ bị lỗi hay khi vào game và vào phụ bản thì nó báo lỗi kết nối với phụ bản
nếu là lỗi thứ 2 thì có lẽ bạn dug client chưa đúng 1.3.6 ( 1.3.5 patch lên )

bạn đã change pass của VMware khi cài đặt xong ubuntu chưa ( cai sudo paswd root ý )

tất nhin là rồi, bạn thủ nói các bứoc koi.:tire::tire:

vdlit
13-03-09, 03:05 PM
vd: 1 đoạn code của của starup là
# sleep 20
# echo ""

bạn sửa lại là
cd $PW_PATH/gamed; ./gs is02 >$PW_PATH/logs/game_all.log &
sleep 20
echo "=== KHOI DONG ANH HUNG TRUNG MAT DAO (KC 29) ==="
echo ""

( để cái này ở sau đoạn code khởi động main word hoàn tất nhé:byebye:)
Uh thx flygon để tớ thứ xem:feel_good::sweet_kiss:Mà nè Ram của tớ là DDRII 4gb mở full hết các phụ bản có đc ko nhỉ:misdoubt:Nếu mở full phụ bản thì phải để Ram của máy ảo là bao nhiêu nhỉ:embarrassed:
Mà flygon có rảnh thì post cho anh em cái HD sử dụng iweb nhé:byebye::byebye::byebye:

Whitelions
13-03-09, 03:36 PM
Tớ đang tải về chả biết có cài được thành công hay không nhưng dù sao cám ơn chủ topic nhiều,àh cho tớ hỏi chút cái Client thì lấy luôn bản của DEC hiện tại rùi patch về được ko vậy?><

hongtu1
13-03-09, 03:45 PM
Tớ đang tải về chả biết có cài được thành công hay không nhưng dù sao cám ơn chủ topic nhiều,àh cho tớ hỏi chút cái Client thì lấy luôn bản của DEC hiện tại rùi patch về được ko vậy?><
được đó ra quán net mà copy.mình có anh bạn dùng thử rồi.chạy ổn định luôn

thanhc0
13-03-09, 03:48 PM
nếu là lỗi thứ 2 thì có lẽ bạn dug client chưa đúng 1.3.6 ( 1.3.5 patch lên ))

Nếu không Thêm dòng mở phụ bản vào thì vẫn chơi bình thường.
Khi thêm dòng mở phụ bản (2 cách) thì mới bị lỗi không kết nối được máy chủ.
??!

flygon
13-03-09, 04:59 PM
không mở phụ bản thì chơi đc, mở phụ bản lại không login vào game dc ... vụ này mới đó :| client của bạn là 1.3.6 đung hok

Mà flygon có rảnh thì post cho anh em cái HD sử dụng iweb nhé:byebye::byebye::byebye:
cái iweb đối với tớ vô tác dụng :
1_ edit lv thì không đc
2_ điều chỉnh chỉ số cũng bất khả thi với tớ :|

nó có 3 công dụng :
1_ kiểm tra xem web chạy ổn không
2_ biến con bạn thành 1 con GM ( sử dụng code có sẵn paste đè lên code của con bạn)
3_...đổi tên

nếu bạn mún thì trong HD film có ,nếu run sv oke , log game dc thì chỉ cần vào iweb là xong :
run sv , bật IE type : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ( chỉ vào đc web khi sv run oke 100% , nếu tạo acc mà không đc thì sẽ không vào đc ) bạn típ tục tìm típ nhe >:)

meohen1989
13-03-09, 07:18 PM
ko được đâu ,tui xài rồi , ko quest , ko skill :beat_shot:

anhnhuong
13-03-09, 10:01 PM
ai kài đc rồi cài dùm em cái, em chịu thua cái tghm này, cài 8 lần oài.
Kứ chạy server gôd nhưng ko đang kí đc acc.
ai kài đc cài giùm tui qua team cái.

kahawai
13-03-09, 10:16 PM
ai muốn chơi đc ra ngoài đọc chủ để của tôi mới đưa lên đi kìa có thể bạn nhầm một số lỗi trong đó

vdlit
13-03-09, 10:27 PM
Mình chạy giờ ổn rồi:baffle:Giờ mún đưa nó lên online cho mấy thằng bạn vào chơi cùng:misdoubt:Có ai bít cách đưa cái server này lên online ko nhỉ:byebye::byebye:

anhnhuong
13-03-09, 10:42 PM
hix ai kủng ổn có mình tui ấy vầy.

Whitelions
13-03-09, 11:05 PM
Hix chẳng biết Q kill thế nào ai hướng dẫn hộ cái restore Database tìm file passportB tìm lòi cả mắt ra chả thấy đâu cả(làm theo vi deo),làm theo hướng dẫn lại 1 lần nữa lòi mắt ra ko tìm nổi file mssql_table.sql chẳng nhẽ mình dow thiếu sao><Còn cái Client bắt buộc phải dow cái bản hơn 2G đó sao 0_0Client của DEC ko được thật sao?

kahawai
14-03-09, 12:14 AM
Fly ơi cho hỏi cái nào. Nếu khởi động các phụ bản ở phần run server nếu thành công nó có Hiện thông báo là :
THAN NGUYET COC
KHOI DONG THAN VO COC
KHOI DONG VMMP
Đại loại là như thế tại sao trong phần khởi đông các phụ bản tui chỉ đc cái Thần nguyệt cốc thôi còn những cái kia chả thấy đâu cả, nếu dùng thêm đoạn mã
cd $PW_PATH/logservice; thì nó thông báo erro. ma có đc để cách ra ko VD :
cd $PW_PATH/logservice;./gs is29 >$PW_PATH/logs/game_all.log & hay
cd $PW_PATH/logservice; ./gs is29 >$PW_PATH/logs/game_all.log &

kahawai
14-03-09, 12:44 AM
Ha ha hài thiệt mỗi lần mình gửi thắc mắc lên thì 1 phút sau lại tìm ra đáp án vui thật :D

meohen1989
14-03-09, 09:12 AM
có ai biết cách ko cần tạo card mạng ảo mà vẫn xài được ko, tạo card mạng ảo chậm quá, tiện cho hỏi cách cho lên online , đang cần mấy anh em vào nghịch cho vui :">

meohen1989
14-03-09, 10:18 AM

ai đỡ dùm tui cái lỗi này cái :beat_shot: ,tui xài client của bác boy9000 với patch của bác í luôn, thế mà lại thành ra thế này ,kinh dị qué :beat_shot:

flygon
14-03-09, 11:35 AM
Hix chẳng biết Q kill thế nào ai hướng dẫn hộ cái restore Database tìm file passportB tìm lòi cả mắt ra chả thấy đâu cả(làm theo vi deo),làm theo hướng dẫn lại 1 lần nữa lòi mắt ra ko tìm nổi file mssql_table.sql chẳng nhẽ mình dow thiếu sao><Còn cái Client bắt buộc phải dow cái bản hơn 2G đó sao 0_0Client của DEC ko được thật sao?
mssql_table.sql có trong file sv 1.3.6 .rar bạn down về đó , trong vào folder sv1.3.6 phân` MSSQL j`j` đó có 2 file:baffle:

hix ai kủng ổn có mình tui ấy vầy.
bạn tắt cái card mạng net của bạn hẳn đi rùi làm cái card mang ảo khác để làm xem có đc không ? ( không bật card mang internet)
tớ nghĩ chắc lằng nhằng ở chỗ đó nên mới không đc , còn không thì tớ... cũng khó hiu :beat_plaster:

@meohen1989 : kinh dị như xem phim Ma :misdoubt::oh::beat_brick::beat_plaster:
hì cái này hỏi ông boy9000 bên vnsharing thui bác ạ ^^

thecongcntt
14-03-09, 12:01 PM
ai kài đc rồi cài dùm em cái, em chịu thua cái tghm này, cài 8 lần oài.
Kứ chạy server gôd nhưng ko đang kí đc acc.
ai kài đc cài giùm tui qua team cái.
Mình sẽ đến nhà bạn cài hộ. Bạn co ở HN không hả. Còn bạn ở xa thì hãy cài theo hướng dẫn ấy(Của Flygon). Mình làm theo 1 lần là cài dc ngay. Đang chơi cấp 70 hi.

anhnhuong
14-03-09, 12:03 PM
bạn tắt cái card mạng net của bạn hẳn đi rùi làm cái card mang ảo khác để làm xem có đc không ? ( không bật card mang internet)
tớ nghĩ chắc lằng nhằng ở chỗ đó nên mới không đc , còn không thì tớ... cũng khó hiu

thì trứoc khi hỏi tui kũng làm như ông nói mừk

anhnhuong
14-03-09, 12:04 PM
Mình sẽ đến nhà bạn cài hộ. Bạn co ở HN không hả. Còn bạn ở xa thì hãy cài theo hướng dẫn ấy(Của Flygon). Mình làm theo 1 lần là cài dc ngay. Đang chơi cấp 70 hi.

tui ko ởp hà nội, hixx, thì cài theo flygon mà kài 8 lần vẫn bị lỗi ko đăng kí acc đc.

kokain_rey
14-03-09, 09:04 PM
các bạn ai ở tp hcm hông ai làm dc rồi thì cho tui đến nhà chép nhé
dơn về toàn lỗi nói gì cài dc hay kô
có ai kô thế giúp tui cái đi p jgggggggggggggggggggggg

meohen1989
15-03-09, 09:10 AM
bạn down lại đi, mọi người ở đây ,ai cũng down về hết ,có riêng bạn là ko được thôi

thế bạn bị lỗi gì

anhnhuong
15-03-09, 12:51 PM
ai bik chỉnh nguyên thần hem vậy, mới vô 1 đống nguyên thần vầy sao chơi, chơi vậy nhanh ngán lắm.
ai bik kn, sp, drop, % rơi tiền chuẩn của DEC hem.
- ai có gshop nào tốt hem

vdlit
15-03-09, 01:05 PM
ai bik chỉnh nguyên thần hem vậy, mới vô 1 đống nguyên thần vầy sao chơi, chơi vậy nhanh ngán lắm.
ai bik kn, sp, drop, % rơi tiền chuẩn của DEC hem.
- ai có gshop nào tốt hem
Những cái bạn hỏi ở trong hướng dẫn của Flygon đã có hết rồi!Gshop thì ở ngoài kia có 1 box có 1 cái ngon đấy!Bạn ra down về mà xài!:sweat:
Tớ thấy bạn hỏi nhiều cái như kiểu câu bài ý:sweat:

anhnhuong
15-03-09, 03:07 PM
ặc tìm ko ra mớ hỏi chứ.
còn nguyên thần thì bik chỉnh nhưng nó mặc dịnh là 200000k nt mừk.
còn tui hỏi kn,nt, drop chuẩn của DEC mà ai hd đâu.
- gshop tui làm theo hd đc lcú đầu, lúc sau vô nó báo ko đúng client

pumama
15-03-09, 05:35 PM
MÌnh không thể login vào WINSCP dc mặc dù đã làm đúng hướng dẫn toàn hiện host j` j` đó
Noi chung là khong thay host

anhnhuong
15-03-09, 06:06 PM
làm trực típ lên mạng thật lun nha.
thử koi ha

meohen1989
15-03-09, 06:53 PM
he he
tui đang cài trực tiếp trên mạng nè, chẳng cần card ảo gì cả :beauty:

huongbn
15-03-09, 07:51 PM
tui ở bắc ninh để hôm này thử chú xai của boy900 tui vô đc rùi nhưnng run phụ bản=die:beat_shot:
nản xóa hết đi thử của fly xem thế nào:haha:đc thì gặp đâu thank đó

lamchi_khanh10
15-03-09, 09:29 PM
Tui đã có đủ bộ TGHM 1.3.6 (Server của flygon)
Chạy rất tốt, không có lỗi gì cả. Tuy nhiên nó ngốn RAM kinh quá.

Chỉnh Drop Money, EXP...mặc định của DEC

EXP: 1
...200
...500
Drop = 1000
Coi hướng dẫn đi:hell_boy:

Download bản PATCH của boy9000 để lấy file gshop (tiếng tàu nhưng khá đầu đủ)
Hôm bữa có cái tool edit file gshop, thấy nó không hỗ trợ Unicode nên xóa bà nó rồi. :cry: Bây h lại cần mà tìm mãi không ra.
Ai có post lên đi.

lamchi_khanh10
15-03-09, 09:30 PM
Nếu Card mạng của bạn đang dùng cho LAN hoặc Internet thì đâu cần phải tạo mạng ảo làm gì.

anhnhuong
15-03-09, 10:14 PM
cìn vụ nguyen thần mới vô 2000k í ai bịk jh

kokain_rey
16-03-09, 11:03 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> B/IMG%5Dmấy bạn ơi cái vụ điền WINSCP NHƯ Thế nào thế như thế này đúng kô
trông HD không thấy
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> B/IMG%5D

pumama
16-03-09, 01:15 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Mình toàn bị thế này thoi các bạn ạ mặc dù đã làm đúng

shakushi007
16-03-09, 02:19 PM
mình cũng bị y chang như trên vậy áh, no bảo là kết nối bị từ chối ai bết cách sửa thì bày tụi mình với...

meohen1989
16-03-09, 03:53 PM
host name các bạn điền id của ubuntu ,vào trong đấy gõ ifconfig là thấy

user thì phải điền là root
pass root ( lưu í là phải đặt pass cho root mới login với root được ,có hướng dẫn rồi ,hình như là sau khi cài xong ubuntu đó )

:|

anhnhuong
16-03-09, 05:34 PM
Tui đã có đủ bộ TGHM 1.3.6 (Server của flygon)
Chạy rất tốt, không có lỗi gì cả. Tuy nhiên nó ngốn RAM kinh quá.

Chỉnh Drop Money, EXP...mặc định của DEC

EXP: 1
...200
...500
Drop = 1000
Coi hướng dẫn đi:hell_boy:

Download bản PATCH của boy9000 để lấy file gshop (tiếng tàu nhưng khá đầu đủ)
Hôm bữa có cái tool edit file gshop, thấy nó không hỗ trợ Unicode nên xóa bà nó rồi. :cry: Bây h lại cần mà tìm mãi không ra.
Ai có post lên đi.
có lộn hem. NT mà 500 chắc học max all skill à.
Kòn ai bik vụ mới vô 2000k00k00 nt hem.:beated:

lamchi_khanh10
16-03-09, 07:39 PM

Link này có các file: gshop.dât của gunbound, iweb...
Thấy TGHM của mình chạy đơn giản không, các bạn rắc rối quá :boss:

lamchi_khanh10
16-03-09, 07:45 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Mình toàn bị thế này thoi các bạn ạ mặc dù đã làm đúng

trước đây mình cũng bị như vậy.
Khắc phục:
Khi giải nén sever của flygon xong,dùng vmware mở ra, bấm vào nút play màu xanh...nó hiện ra 1 bảng có 4 lựa chọn
1: Keep
2:Creat
3:Alway keep
4: Alway creat

các bạn hãy chọn 1 hoặc 3 mới có thể kết nối dc với sevver = winSCP

pumama
16-03-09, 08:30 PM
Của flygon là server chưa config mà phải cop vô ubuntu chứ sao mà mở bằng vmware dc zz

pumama
16-03-09, 09:35 PM
Thế lamkhanh viết guide hd cho anh em đê

vdlit
17-03-09, 01:31 AM
Mình làm hoài mà ko connect đc với iweb là sao nhỉ:too_sad:Toàn bị thế này

Mình đã chạy đủ 2 file world2_iwebmanage và world2_iwebrole rồi mà vẫn ko đc:cry:Chả hỉu thế nào!Có cần cài thêm cái gì ko nhỉ:angry:

meohen1989
17-03-09, 09:13 AM
đia chỉ của bạn phải gõ là <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và nhất thiết phải mở bẳng ie :nosebleed:

shakushi007
17-03-09, 02:12 PM
Của flygon là server chưa config mà phải cop vô ubuntu chứ sao mà mở bằng vmware dc zz
thế mình chỉnh như vậy là đùng chưa dzạ!!!

anhnhuong
17-03-09, 03:45 PM
ai bik lỗi nguyên thần ko vậy. mới vố nó 200k0k00 nt lun

pumama
17-03-09, 04:03 PM
Mình vào winscp dc rồi config dc het roi nhưng run server thi bi loi sau
Va mot dieu nua la vao dc iweb nhưng đăng ký thì ko thấy có trong db của mssql thế là chưa kết nối được csdl ai giúp với

anhnhuong
17-03-09, 04:16 PM
lỗi trên cònig chưa đúng thì ko chạy đc chứ sao.

pumama
17-03-09, 04:38 PM
lỗi trên cònig chưa đúng thì ko chạy đc chứ sao.
Config làm theo hd mà z:cry:
Làm từng bước 1 rồi ,có mỗi cái db là ko thể connect dc zz
Hay bạn giúp mình lấy các file của bạn đã config đúng theo hd vứt lên đây để mình down đi thnx trước

anhnhuong
17-03-09, 04:44 PM
ặc, config là config trong cả cái unbutun mà vứt lẹn cho chết àh.
Nhà có mạng thì nên ko nên tạo card mạng ảo, cònig ip trực típ lên cái thiệt đó.( như trong hd, đừng sai).
- koi lại lần nữa nha (config ip và web)

p/s:ai bik cái mặc đinh6 nguên thần là 2000000 đó , ai bik config chổ nào hem, mò hết cái datatbese mà ko thấy

kokain_rey
17-03-09, 05:06 PM
ai chỉ cái này với mình làm sai gì vây
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> src=

pumama
17-03-09, 05:41 PM
Chịu vẫn ko dc zzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz

anhnhuong
17-03-09, 05:52 PM
vậy thì tui chịu hem bik chỉ sao hết

meohen1989
17-03-09, 06:06 PM
thế mình chỉnh như vậy là đùng chưa dzạ!!!

sai ở chỗ hostname phải điền là 192.168.1.200
user phải điền là root
pass thì điền pass root vào ,cái này có hướng dẫn trong hd1.doc rồi ,mở lên coi nhá, phần cuối cùng hay sao í

Mình vào winscp dc rồi config dc het roi nhưng run server thi bi loi sau
Va mot dieu nua la vao dc iweb nhưng đăng ký thì ko thấy có trong db của mssql thế là chưa kết nối được csdl ai giúp với

cái patch cho server của ông đây,config hết rồi ,còn ko được nữa thì pm tui :-??
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> An8DfQN4A3lX (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> DAsNCQ0MDUhCSA==)

anhnhuong
17-03-09, 06:33 PM

ai bik hem, anh mèo giúp em koi, mò thử.
còn mặc định của dec sao ??/:matrix:

pumama
17-03-09, 06:44 PM
Thnx,công nhân meohen là thằng pro nhất nhiệtt tình nhất 2 cái forum vnsharing và clbgamesvn này
thnx nha

anhnhuong
17-03-09, 06:53 PM
Thnx,công nhân meohen là thằng pro nhất nhiệtt tình nhất 2 cái forum vnsharing và clbgamesvn này
thnx nha

thanks mà ko kick mà gọi là thanks àh, thanks mà nói ngừi ta là thằng àh, vậy ai júp nựa.

pumama
17-03-09, 07:20 PM
thanks mà ko kick mà gọi là thanks àh, thanks mà nói ngừi ta là thằng àh, vậy ai júp nựa.
Tớ không bao h` nhấn cái nút vô học đấy =))
Coi là bạn bè thì mới thằng chứ =))
Nhưng zz vẫn thế không khác gì =)):surrender:

anhnhuong
17-03-09, 08:21 PM
thế chơi đc chưa.
mà sao lại nói kái nút thanks là vô học.

lamchi_khanh10
17-03-09, 08:28 PM
vào iweb chỉnh dễ ợt
đừng sửa char theo kiểu XML, bấm vào cái nút ở trước chữ XML ý
bấm xong nhìn lên phía trên bên trái (là nguyên thần hay Danh vọng gì đó ko để ý lắm)

lamchi_khanh10
17-03-09, 08:43 PM
Cái nút thank với mình không quan trọng lắm.
Đặc biệt là phải tôn trọng tác giả :D

kokain_rey
17-03-09, 09:09 PM
mình kô biết là bị gì nữa mình vô dc ,web tạo dc acc rồi nhưng vô game kô thấy server đâu cả

=== HOAN TAT ===

./logservice: error while loading shared libraries: libstdc++.so.5: cannot open shared object file: No such file or directory
=== HOAN TAT ===

info : logclienttcp: OnAbortSession
=== HOAN TAT ===

=== KHOI DONG AUTH ===
=== TOAN TAT ===

info : InitGameDB, acquire region(id=1),[l=-100000.0,r=100000.0,t=100000.0,b=-100000.0].
=== HOAN TAT ===

=== KHOI DONG GACD ===
./gacd: error while loading shared libraries: libstdc++.so.5: cannot open shared object file: No such file or directory
=== HOAN TAT ===

./gfactiond: error while loading shared libraries: libstdc++.so.5: cannot open shared object file: No such file or directory
=== HOAN TAT ===

TRACE : OnAddSession sid=10
TRACE : Timer update: (0) Wed Mar 18 04:05:53 2009

TRACE : ganticheatclient:: connect to GACD failed!
err : gdelivery:: connect GameDB failed
TRACE : gdelivery::gfactionclient: connect server failed. reconnecting...
=== HOAN TAT ===

=== KHOI DONG GLINKD ===
=== HOAN TAT ===

./gs: error while loading shared libraries: libstdc++.so.5: cannot open shared object file: No such file or directory
gauthd: 18 Mar 2009 04:06:00,150 INFO GAuthServer:? - <<< clear all online records on zone 1 >>>
=== HOAN TAT ===

================================================= ==============
= SERVER VA WEBSIDE DA DUOC KHOI DONG HOAN TAT =

à mình để ý thấy cái server mình tạo kô nằm chung với bọn kia mà nó nằm tuốt trên lun (khi vô game ý)

lamchi_khanh10
17-03-09, 09:20 PM
mình kô biết là bị gì nữa mình vô dc ,web tạo dc acc rồi nhưng vô game kô thấy server đâu cả

à mình để ý thấy cái server mình tạo kô nằm chung với bọn kia mà nó nằm tuốt trên lun (khi vô game ý)

coi bạn đã chạy dc web nhưng chưa chạy dc server.
Bạn xài server của ai mà libstdc++.so.5 bị lỗi vậy.

Server nắm trên hay dưới không quan trọng

meohen1989
17-03-09, 09:36 PM
@ kokain_rey
chắc là ubuntu của bạn bị hỏng mấy file thư viện thôi ,bạn thử down cái này về ,ném nó vào thư mục /var/cache/apt/archives
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> bj0xLCA8JGYzKTM=
fix link rồi
vào ubuntu login với root ,ròi gõ 2 lệnh này
cd /var/cache/apt/archives/update
dpkg -i *
reset lại máy ảo rồi chạy lại server xem sao

cũng có thể bạn config sai ở đoạn này

Vào /server/gamed vào gs_rollback.conf chỉnh :coi lại hướng dẫn đi nhá

anhnhuong
17-03-09, 09:50 PM
sao tui kài iweb xông vô ko đc nhỉ

lamchi_khanh10
17-03-09, 09:56 PM
cài file Iweb vào thấy ýe thì bấm yes

anhnhuong
17-03-09, 10:03 PM
vẫn ko dc ta, kì vậy .......................

flygon
17-03-09, 10:15 PM

bảng SSH của bạn báo lỗi rùi kìa :haha:, hình như là không co tệp libstdc++5 hoặc chưa ẽttrac nó ra . nếu ubuntu 8.10 thì hinh nhu là hem coa đâu :surrender:

hehe, bac' anhnhuong chơi đc rồy ah, vui wa' , mọi ng` dần dần làm đc hết rồi:still_dreaming:
cám ơn bác meohen giúp đỡ trong topic này nhé , thanks 1 cái :sweet_kiss:
thanks cả bác lamchikhanh ( tindl88 ) đã giúp , nói chug thanks tất cả mọi ng` đã ... giúp những ng` khác:big_smile:

kokain_rey
17-03-09, 10:55 PM
cảm dộng quá mới up rắc rối lên là có trả lời rồi
kô biết dc kô nhưng cũng rất cảm ơn nhé

kokain_rey
17-03-09, 10:58 PM
đúng thật mình xài ubuntu 8.10

vdlit
18-03-09, 12:00 AM
đia chỉ của bạn phải gõ là <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và nhất thiết phải mở bẳng ie :nosebleed:
Ra thế:big_smile: Thx bạn nhiều:look_down::look_down:
Server xong hết rồi! Mọi người chúng ta lập 1 box mới để thảo luận đi:big_smile:Và còn các file iweb cho các class chứ:look_down:Mới có mỗi của Vm bùn quá:((

vdlit
18-03-09, 12:03 AM
sao tui kài iweb xông vô ko đc nhỉ
Bắt buộc mở bằng IE và địa chỉ phải gõ là <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Bạn làm thế chưa:haha::haha::feel_good:
Bạn nào có các file iweb của các class up lên cho anh em tham khảo đi:sweet_kiss::sweet_kiss::sweet_kiss:

meohen1989
18-03-09, 12:28 AM
đúng thật mình xài ubuntu 8.10

unm
tui xài 8.10 đây nè ,làm theo cách của tui là ko còn cái lỗi đó đâu :haha:

spam, he he

shakushi007
18-03-09, 07:29 AM
Cho mình hỏi về phần cái file monitor gì gì đó mình down về rồi thì để nó ở đâu trong server vậy có cần chép nó sang linux không nếu có thì chép vào thư mục nào của linux, và sao mình mở trăngeb lên đang kí thì nó không hiện lên trang web, có ai biết cách đăng kí thông qua My SQL thì bày mình cách với.Cám ơn...

kokain_rey
18-03-09, 09:53 AM
@ kokain_rey
chắc là ubuntu của bạn bị hỏng mấy file thư viện thôi ,bạn thử down cái này về ,ném nó vào thư mục /var/cache/apt/archives
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> azMmMyoyMWg2JzY=

vào ubuntu login với root ,ròi gõ 2 lệnh này
cd /var/cache/apt/archives/update
dpkg -i *
reset lại máy ảo rồi chạy lại server xem sao

cũng có thể bạn config sai ở đoạn này

coi lại hướng dẫn đi nhá

bạn meoden1989 có thể up hót khác dc kô mình dơn về = firefox nó ra 1 rang web chỉ cách cài Ubuntu mà có file nào đâu

meohen1989
18-03-09, 10:11 AM
Cho mình hỏi về phần cái file monitor gì gì đó mình down về rồi thì để nó ở đâu trong server vậy có cần chép nó sang linux không nếu có thì chép vào thư mục nào của linux, và sao mình mở trăngeb lên đang kí thì nó không hiện lên trang web, có ai biết cách đăng kí thông qua My SQL thì bày mình cách với.Cám ơn...
file monitor.war ném vào thư mục /urs/local/jakarta-tomcat-5.5.9/webapps

ko đăng kí bằng mssql được đâu ,vì pass ko thể điền bằng tay được :angry:. bạn config rồi chạy lại xem ,lưu í là mở web reg khá lâu (nếu bạn xài card mạng ảo )

bạn meoden1989 có thể up hót khác dc kô mình dơn về = firefox nó ra 1 rang web chỉ cách cài Ubuntu mà có file nào đâu
lạy chúa :burn_joss_stick: ,nhầm rồi ,fix lại link cho bạn

pumama
18-03-09, 11:56 AM
Tui cũng lỗi giống kokain rey nè cũng làm thế à =))

anhnhuong
18-03-09, 11:58 AM
vào iweb chỉnh dễ ợt
đừng sửa char theo kiểu XML, bấm vào cái nút ở trước chữ XML ý
bấm xong nhìn lên phía trên bên trái (là nguyên thần hay Danh vọng gì đó ko để ý lắm)

ý mình là mặc định khi lập acc đóa, sp kứ 20000000 :go:
còn điểm của DEC bạn cho sai òi

meohen1989
18-03-09, 12:01 PM
chú í ,lúc cài ubuntu đã làm đoạn này chưa

Chú ý : bạn chỉnh xuống phần openSSH shell và Samba file ấn space để nó chọn nhé , đã có rất nhiều người đã từng bị bẫy ở chỗ này vì chỉ chỉnh xuống mà ko ấn space đó ( trong đó có tui )

anhnhuong
18-03-09, 12:05 PM
ý mình là mặc định khi lập acc đóa, sp kứ 20000000 :go:
còn điểm của DEC bạn cho sai òi

ong mèo bik cái nàu hem, chỉnh cái mặc định sp í.:dribble:

meohen1989
18-03-09, 12:08 PM
tui dò hoài rồi, tìm hổng ra :cry:

đang tính dịch cái iweb ra coi thế nào

anhnhuong
18-03-09, 12:11 PM
tui dò hoài rồi, tìm hổng ra :cry:

đang tính dịch cái iweb ra coi thế nào

vô ích thaoi, dịch kũng ko bik j` hehe:boss:

pumama
18-03-09, 12:43 PM
AI giúp tôi nào cái lõi mãi vẫn chưa fix dc

meohen1989
18-03-09, 02:32 PM
ông pumama đã làm cái này chưa

pumama
18-03-09, 03:58 PM
Tôi làm hết rồi mà ông ơi chán quá cài mãi ko dc

meohen1989
18-03-09, 04:25 PM
chút tối có lên mạng được ko ,tui cài từ đấu chí cuối cho :angry:

anhnhuong
18-03-09, 04:49 PM
ai bik chỉnh điểm nguyên thần ko vậy, mặc định nó là 200000000000 khi tạo chả và acc. ai bik edit thanks

shakushi007
18-03-09, 06:58 PM
vào web thì đánh vào là <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hay là <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> vậy mấy bạn??????

lamchi_khanh10
18-03-09, 07:12 PM
nếu đăng ký acc thì http
nếu chỉnh sửa thông tin acc thì <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

lamchi_khanh10
18-03-09, 07:14 PM
cái cậu anhnhuong này hỏi wai nhi
Vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tìm coi cái số nào 2000000... thì sửa lại

anhnhuong
18-03-09, 07:57 PM
cái cậu anhnhuong này hỏi wai nhi
Vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tìm coi cái số nào 2000000... thì sửa lại

tiếng trung quiốc --> hong bik j`cho lun đưòng dẫn đi.
mà chỉnh toàn bô acc mà:spiderman:

meohen1989
18-03-09, 08:49 PM
lâm chí khanh nói đúng đó
mở trang role lên nó sẽ hiện ra các chữ tq ,đấy là các class ,nhấn vào các dòng đó sẽ hiện lên các menu, tìm cái có 20000000 thì edit rồi save nó lại thôi :sweat:
ví dụ: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

her her ,đang dịch cái iweb mới phát hiện ra đó

anhnhuong
18-03-09, 08:57 PM
nhung tui mún chỉnh là tất cả char khi tạo đều là 1 số nào đsó

meohen1989
18-03-09, 09:07 PM
sặc
thì vào hết chỉnh tuốt ....hình như vẫn chưa hiểu hả :doubt:

được òi ,pm tui ,xài team rồi chỉ cho

anhnhuong
18-03-09, 10:35 PM
ok nha
đc ùi
ai bik chuển của dEC hem

vdlit
18-03-09, 10:54 PM
Huhuhu Cop cái code của class khác vào mất nhân vật học mã 4 nghề cấp 10 rồi:oh:
Bác nào có con nào mã nghề ko cho mình xin để mình chế đồ với:sweet_kiss:
À còn 1 lỗi mà cũng chả biết có phải lỗi ko là khi học các skill ma tiên thì mỗi lần mở lại nó lại mất:oh::beat_brick:

anhnhuong
19-03-09, 03:16 PM
tui chỉnh trong iweb nt về 0 nhưng tạo acc thì vẫn 20000000 òi.
Chỉ có 1 kon tiên thú là ko sao hết.

vdlit
19-03-09, 03:40 PM
Có bác nào biết đưa lên online ko:after_boom:
Chơi 1 mình làm sao thú vị đc:cry:Gọi thêm mấy thằng bạn vào chơi zui hơn:look_down:

shakushi007
19-03-09, 07:27 PM
hix sao cái web ko vào được nó chạy 1 giờ mà chỉ có 5 nấc àh rồi đứng luôn 1h sau cũng chẳng thấy động tĩnh gì cả là sao vậy mấy huynh, ko đăng kí bằng SQL được sao...chán quá cài xong rồi nhưng chỉ có cái vụ không vô web được nên chẳng chơi được tức quá ai chỉ mình làm sao với.......

flygon
19-03-09, 10:38 PM
hix sao cái web ko vào được nó chạy 1 giờ mà chỉ có 5 nấc àh rồi đứng luôn 1h sau cũng chẳng thấy động tĩnh gì cả là sao vậy mấy huynh, ko đăng kí bằng SQL được sao...chán quá cài xong rồi nhưng chỉ có cái vụ không vô web được nên chẳng chơi được tức quá ai chỉ mình làm sao với.......

hj` rất tiếc phải thông báo với bạn là lỗi này chưa có ai có cách sửa lỗi hoàn toàn:sad: nhưng bạn nên cài lại + config ip 1 cách cẩn thận + đọc các bài trả lời trong topic này + <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> để có thê config 1 cách hoàn chỉnh 100% ( vì trong HD full có thể thíu 1 vài chỗ mà trong topic này đã bổ sung ^^ )
sr vì không giúp đc j` nhiều cho bạn , goodluck ~^^ :burn_joss_stick::burn_joss_stick::burn_joss_stick ::burn_joss_stick:

hongtu1
20-03-09, 10:22 AM
khi cahyj xong SV cậu thử vào run gõ ping 192.168.1.200 xem có ping dc dến máy ảo ko.néu báo request time out thì config cho máy ảo vẫn chưa dc->cofnig lại

pumama
21-03-09, 06:04 PM
Mày mò mãi cũng cài đựoc nhưng tạo nhân vật log vào game thì client tự động tắt ra desktop là sao nhờ ko đủ ram ?

h13579
21-03-09, 11:02 PM

h13579
22-03-09, 10:03 AM

shakushi007
22-03-09, 10:26 AM
bạn ko hỉu chỗ nào nói đi nói trên đây để có gì người sau gặp vấn đề tương tự khỏi mắc công hỏi và chờ trả lời. Cài cái SQL là vấn đề căn bản nhất của cài server game offline mà không hỉu cũng hơi kì, nhưng mầi lần đầu cũng vậy cả, bạn cứ làm theo từng bước một của hướng dẫn là được, ko sai chút nào cả là ok...

h13579
22-03-09, 12:37 PM
ko kiem thay passportB :cry: ki` vay lam theo roi ma co thay j` dau khuc do kho lam wa doc ko hiu gi :too_sad:

nhockeke3
22-03-09, 01:05 PM
Có cách nào mà ko làm nhiệm vụ mà vẫn lên được tu chân ko?
tai. vi` minh` hack cho nó lên lv cao quá mà skill thi` phải làm nhiệm vụ tu chân mới được học!
Cái tu chân 39 củ chuối we', đang làm dở thì nó ko giao nhiệm vụ tiếp nữa chẳng bik phải làm sao?

nhockeke3
22-03-09, 01:34 PM
ai cho mình xin cái ID map THANH Y TRUNG để làm cái KC 29 với
Hình như cái list map ở trong hướng dẫn thiếu map 01 03 04 thì phải
còn map ANH HUNG TRUNG MAT DAO vẫn chưa vô được KC 29 đâu

anhnhuong
22-03-09, 03:26 PM
Có cách nào mà ko làm nhiệm vụ mà vẫn lên được tu chân ko?
tai. vi` minh` hack cho nó lên lv cao quá mà skill thi` phải làm nhiệm vụ tu chân mới được học!
Cái tu chân 39 củ chuối we', đang làm dở thì nó ko giao nhiệm vụ tiếp nữa chẳng bik phải làm sao?

trong gshop có bán ,lênh bài ấy.:beat_plaster:

pumama
22-03-09, 05:52 PM
Một tuần vật lộn cuối cùng đã chơi ok =))
Cài mới khó chứ iweb thì quá là dễ
nhìn cái biết làm
Các bạn bảo khó thể nào chứ zz tớ coi phát biết làm ngay =)).Chỉnh fer,có file xml của ps full vl full vm full rồi =))

nhockeke3
22-03-09, 06:10 PM
trong gshop có bán ,lênh bài ấy.:beat_plaster:

ax, có cách nào khác ko, ví dụ như chỉnh trong SQL chẳng hạn vì máy mình bị lỗi j` đó ko xài được cái gshop mới!

giangqaz
23-03-09, 12:03 AM
Mình chạy server bị lỗi ai giúp hộ với

=== HOAN TAT ===

/server/start.sh: 16: ./logservice: not found
=== HOAN TAT ===

=== HOAN TAT ===

=== KHOI DONG AUTH ===
./authd: 4: java: not found
=== TOAN TAT ===

./authd: 7: Syntax error: "done" unexpected
=== HOAN TAT ===

=== KHOI DONG GACD ===
/server/start.sh: 40: ./gacd: not found
=== HOAN TAT ===

/server/start.sh: 46: ./gfactiond: not found
=== HOAN TAT ===

TRACE : Timer update: (0) Mon Mar 23 07:01:10 2009

err : gdelivery::connect to GAuth server failed. Reconnecting....
TRACE : dbauctionlist: received. res->items.size()=0,res->handle.size()=0 retcode=0
TRACE : StockStatus:: uptime=0,trade_price=0,order_volume=0,trade_volume =0,trade_amount=0,idpool=2
=== HOAN TAT ===

=== KHOI DONG GLINKD ===
=== HOAN TAT ===

/server/start.sh: 67: ./gs: not found
=== HOAN TAT ===

=== KHOI DONG CAC PHU BAN KHAC ===
/server/start.sh: 210: ./gs: not found
=== THAN NGUYET COC ===

Cho mình xin các file trong server đã sửa rồi được ko

meohen1989
23-03-09, 10:12 AM

giangqaz
23-03-09, 03:06 PM
Bạn hướng dẫn lệnh cài đi mình làm theo hướng dẫn mấy trang trước ko được

meohen1989
23-03-09, 04:05 PM
bạn coi kĩ hướng dẫn đi ,tui nghi bạn config server sai rồi :|

vdlit
25-03-09, 12:05 AM
Đang chơi ngon lành Tự nhiên tối nay vào chạy server nó báo lỗi
:surrender::surrender::surrender:
Bác nào bít cách sửa ko:beat_shot::beat_shot:

cfantsdang
25-03-09, 12:45 AM
Sửa lại IP database và dbserver trong /etc/hosts =IP máy cài sql . xem lại pass trong /etc/table.xml đúng chưa .

tuanhung991
25-03-09, 10:27 AM
bạn ơi cái link sv 1.3.6 part 2 bị die rùi, bạn up lại được hem bạn:cry:

meohen1989
25-03-09, 02:22 PM
down bình thường, vừa check rồi ,coi lại máy đi bạn

anhnhuong
26-03-09, 06:50 PM
ai bik kách kữi thú hem nhì, tui mua kon thú hem bik sao cho kửi hix

nhockeke3
26-03-09, 10:33 PM
Mình phát hiện ra bản tghm này có 1 cái đặc biệt hơn bản của DEC là có thể bay đc trong hang! thú vị thật....

anhnhuong
26-03-09, 10:36 PM

ai bik hem chĩ kái
thanks nhìu:cold:

nhockeke3
26-03-09, 10:44 PM

Bạn đến chỗ "Người luyện thú" ở các thành --> "Ấp trứng thú nuôi" ấn P lên rồi "gọi thú ra". HẾT

anhnhuong
27-03-09, 06:05 PM
thế kòn q kc ngham kứu chưa ^_^_^_^_^
'

kokain_rey
27-03-09, 08:04 PM
game tiếng việt mà pa thế cậu chơi game gì cũng kô dọc hướng dẫn NV chắc

anhnhuong
28-03-09, 01:54 PM
sao ko làm đc kc ta, đang làm kc 19 mà ko dô độ ng đc nàk
kó lệnh pài òi

nhockeke3
28-03-09, 03:35 PM
add lệnh mở map kc 19 vào start.sh là vào được động mà

anhnhuong
28-03-09, 04:53 PM
add lệnh mở map kc 19 vào start.sh là vào được động mà

nhưng mình mỡ full map oài , hình như xoá mýâ dấu # đầu kùng àh:baffle::baffle::baffle::baffle:

lamchi_khanh10
28-03-09, 07:22 PM
Đúng vậy. Xóa mấy dấu # đi:ah:

anhnhuong
28-03-09, 11:41 PM
chỉnh sao ko bik h vô nó thông báo máy chủ đang bảo trì

anhnhuong
29-03-09, 02:27 PM
chỉnh sao ko bik h vô nó thông báo máy chủ đang bảo trì

ai có file gshop full tiếng việt mà mua đc cuốc ko

nhatbogia
01-04-09, 06:19 PM
Có ai giúp em cái này với <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> :adore::adore:

we00020378
02-04-09, 06:17 PM
các khâu khác thì làm được rồi, chỉ có restore database pe không biết làm nơi!!!! Video hướng dẫn thì ko làm theo HD bằng Word. Có ai vui lòng chỉ pe cách làm cụ thể ko
làm đến run server thì không zo web đăng kí được, không biết có phải tại chưa hoàn thành khâu restore DB này không.
Pro giúp pe!!!!!

kidlong
02-04-09, 08:03 PM
các khâu khác thì làm được rồi, chỉ có restore database pe không biết làm nơi!!!! Video hướng dẫn thì ko làm theo HD bằng Word. Có ai vui lòng chỉ pe cách làm cụ thể ko
làm đến run server thì không zo web đăng kí được, không biết có phải tại chưa hoàn thành khâu restore DB này không.
Pro giúp pe!!!!!

cũng cùng lỗi này !!:cry:!! ai giúp với !:burn_joss_stick:

we00020378
02-04-09, 09:04 PM
-tình hình là đã làm được restore BD, nhưng vẫn không thể zo link dang kí nick đc:sweat:. các Pro có thể chỉ pé về những lỗi ảnh hưởng trực tiếp đến việc không zo web dang kí đươc không.

-một điều nữa là pé tìm không ra cai file passportB trong system vollunm (theo nhu cách cài Video).
Các pro help me!!!!!!:adore:

kidlong
02-04-09, 10:03 PM
không ai giúp rùi ! nản nhỉ ! cái error ko connect đến web mà chả ai giúp đc !

we00020378
03-04-09, 08:58 AM
tình hình là pé đã zo được web và đăng kí được acc, zoo được iweb,
@kidlong: bạn có thể disabled card mạng chính kết nối mạng, chỉ chạy card mạng ảo, sau do kết nối start.sh lại thử xem, tui nghĩ có thể zo được web và đăng kí.

vấn đề bây giờ là zo game máy chủ không hoạt động, pé đã down lại gói DB và restore DB về làm lại thử xem.
một câu hỏi mà pé muốn hỏi là Client TGHM của DEC phiên bản 1.4.0 ngoài thay đổi địa chỉ IP server 1.3.6 có cần patch gì nữa không?????
Pro zo giúp đỡ chút.

kidlong
03-04-09, 10:08 AM
@we00020378 :bạn có vào enterprise manager kiểm tra xem có acc chưa ko ?
mình làm giống bạn bảo , vào đc web rùi nhưng ko có acc trong enterprise manager đó thì làm sao chơi đc ! mà khi đăng nhập thử thì nó lại báo lỗi đường dẫn giữa các máy chủ ! :too_sad:

meohen1989
03-04-09, 04:35 PM
lạy chúa ,tất cả những gì đang hỏi chẳng qua là config sai ,vào coi chưa kĩ hướng dẫn ,làm ơn làm lại dùm cái :burn_joss_stick:,và trong hd2.doc có một cái thiếu ,yêu cầu để í kĩ ,ko thì ko reg được acc đâu

amen

kidlong
03-04-09, 04:37 PM
làm đi làm lại rùi !!! :ah: !! vẫn thế ! y hệt hướng dẫn luôn:cry:

we00020378
03-04-09, 07:09 PM
mình down gói ubuntu config đầy đủ của Flygon (nên chắc không có việc config sai), chạy theo hướng dẫn thì đăng kí acc được. Nhưng Client không kết nối được máy chủ nên không thể đăng nhập được.

Client TGHM 1.4.0 của DEC mình chỉ làm 1 việc duy nhất là đổi IP trong severlist, nên mình nghĩ sever ảo đã chạy nhưng có lẽ Client chưa được patch đầy đủ nên không kết nôi được với sv chăng????

bạn meohen1989 có thể nói cho mình nguyên nhân nào trực tiếp ảnh hưởng đến việc liên kết Client với sever ảo được không:adore:

anhnhuong
03-04-09, 08:32 PM
sao ko học đc ngề lên cấp 4 ta

nhockeke3
03-04-09, 08:40 PM
sao ko học đc ngề lên cấp 4 ta

Cấp 50 trở lên và phải mua cái sách nghề cấp 4 trong túi càn khôn rồi đến học ở thằng trưởng lão !

we00020378
03-04-09, 10:04 PM
@we00020378 :bạn có vào enterprise manager kiểm tra xem có acc chưa ko ?
mình làm giống bạn bảo , vào đc web rùi nhưng ko có acc trong enterprise manager đó thì làm sao chơi đc ! mà khi đăng nhập thử thì nó lại báo lỗi đường dẫn giữa các máy chủ ! :too_sad:
acc đó có lẽ đã được tạo rồi, còn phần enterprise manager chỉ hiện ra code của những nhân cật được tạo trong acc đó. Bạn còn chưa đăng nhập tạo nhân vật thì phần đó sao hiện lên được.

Tình hình là mình đã kết nối sv, nhưng lại bị cái lỗi "lỗi đường dẫn giữa các máy chủ" như bạn kidlong, không biết lí do vì sao đây.
các pro giải đáp dùm mình với:cry:

kidlong
03-04-09, 11:00 PM
ông mèo ơi !!:smile:!! nói rõ hộ chỗ nào của hd2.doc đi !! :canny:!! nói lấp lửng thế , khó bít chỗ edit lém !! thanks

meohen1989
04-04-09, 07:43 AM

cái hình này, ông soi kĩ phần databasename=??? :haha:

we00020378
04-04-09, 02:38 PM
minh dang nhap thi` client báo lỗi kết nối giữa các máy chủ. Pro nào nhìn xem server chạy xem có chổ nào sai sót chỉ mình với:

=== HOAN TAT ===
=== HOAN TAT ===
=== HOAN TAT ===
=== KHOI DONG AUTH ===
=== TOAN TAT ===
=== HOAN TAT ===
=== KHOI DONG GACD ===
=== HOAN TAT ===
=== HOAN TAT ===
TRACE : Timer update: (0) Sat Apr 4 21:02:39 2009
TRACE : DBStockLoad, size=0, handle=0
=== HOAN TAT ===
=== KHOI DONG GLINKD ===
=== HOAN TAT ===
=== HOAN TAT ===
================================================== =============
================================================== =============

@meohen1989: cái gói ubuntu của boy900 cần pass để giải nén, mà mình lại không tìm thấy pass trên 4r vnsharing.vn, bạn nhớ pas gì thì nhắn cho mình với. khổ thật cứ lúc nào tưởng là được rồi thì lại vướng cái gì không T.T

meohen1989
04-04-09, 05:14 PM
tất cả đều ok rồi, số ông thật hẻo quá, đến thế này rồi còn chưa làm đựoc à =))

đùa thôi #:-s ,ông reg được acc chưa vậy, ko thì coi lại phần config web đi

we00020378
04-04-09, 06:43 PM
hỏi ông cái Pass giải nén của ubuntu Boy900 mà ông hem tra lời với. Còn nhớ không thì trả lời tui với

we00020378
04-04-09, 06:44 PM
tui cũng không biết làm cách nào để biết acc đã được reg chưa nữa, ông bày luôn cho tui đi

lamchi_khanh10
04-04-09, 10:29 PM
pass của boy9000 có 2 cái:
boy9000
thienthan

lamchi_khanh10
04-04-09, 10:29 PM
server ok
tui nghi cha này chưa reg dc acc

lamchi_khanh10
04-04-09, 10:33 PM
Các file để Restore or CreateDB có trong này

we00020378
05-04-09, 09:10 AM
:too_sad:mặc dù đã restoreDB rất kĩ, nhưng nhiều lúc vẫn không zo được web, còn nếu zo được thì lại không reg được acc (hiện 5 ki tự TQ sau khi reg acc), lúc zo web được thì zo client báo lỗi kết nối giữa các máy chủ, lúc client không báo lỗi nữa thì web lại không zo. Tóm lại không gặp lỗi này thì lại gặp lỗi khác:shame:. Có lẽ trưa nay mình del tất cả cài lại tổng hợp kn cài đạt xem sao:byebye:, cầu trời thành công tốt đẹp:burn_joss_stick:

kidlong
05-04-09, 02:28 PM
hay có ai xài teamviewer ko nhỉ ?? :ops: ai giúp đc thì pm nick chat :
kid_child2002
@we00020378 : error toàn giống ông !! haha :feel_good:

we00020378
05-04-09, 03:28 PM
:sad:làm cả buổi trưa, đúng y chang hướng dẫn mà lần này còn không zo được web nữa T.T. Chắc điên vì cái này mất thôi:shame:

bboyminikool
05-04-09, 03:52 PM
các bạn giúp mình với
mình cài server config đầy đủ khi chạy nó báo thế này

=== HOAN TAT ===

=== HOAN TAT ===

=== HOAN TAT ===

=== KHOI DONG AUTH ===
=== TOAN TAT ===

=== HOAN TAT ===

=== KHOI DONG GACD ===
=== HOAN TAT ===

=== HOAN TAT ===

org.xml.sax.SAXParseException: Element type "connection" must be followed by either attribute specifications, ">" or "/>".
at com.sun.org.apache.xerces.internal.util.ErrorHandl erWrapper.createSAXParseException(ErrorHandlerWrap per.java:236)
at com.sun.org.apache.xerces.internal.util.ErrorHandl erWrapper.fatalError(ErrorHandlerWrapper.java:215)
at com.sun.org.apache.xerces.internal.impl.XMLErrorRe porter.reportError(XMLErrorReporter.java:386)
at com.sun.org.apache.xerces.internal.impl.XMLErrorRe porter.reportError(XMLErrorReporter.java:316)
at com.sun.org.apache.xerces.internal.impl.XMLScanner .reportFatalError(XMLScanner.java:1438)
at com.sun.org.apache.xerces.internal.impl.XMLDocumen tFragmentScannerImpl.scanStartElement(XMLDocumentF ragmentScannerImpl.java:845)
at com.sun.org.apache.xerces.internal.impl.XMLDocumen tFragmentScannerImpl$FragmentContentDispatcher.dis patch(XMLDocumentFragmentScannerImpl.java:1693)
at com.sun.org.apache.xerces.internal.impl.XMLDocumen tFragmentScannerImpl.scanDocument(XMLDocumentFragm entScannerImpl.java:368)
at com.sun.org.apache.xerces.internal.parsers.XML11Co nfiguration.parse(XML11Configuration.java:834)
at com.sun.org.apache.xerces.internal.parsers.XML11Co nfiguration.parse(XML11Configuration.java:764)
at com.sun.org.apache.xerces.internal.parsers.XMLPars er.parse(XMLParser.java:148)
at com.sun.org.apache.xerces.internal.parsers.Abstrac tSAXParser.parse(AbstractSAXParser.java:1242)
at javax.xml.parsers.SAXParser.parse(SAXParser.java:3 75)
at javax.xml.parsers.SAXParser.parse(SAXParser.java:1 76)
at com.goldhuman.xml.parser.parse(Unknown Source)
at authd.main(Unknown Source)
TRACE : Timer update: (0) Sun Apr 5 22:45:15 2009

gauthd: 05 Apr 2009 22:45:17,291 INFO GAuthServer:? - <<< clear all online records on zone 1 >>>
at com.goldhuman.account.storage.clearOnlineRecords(U nknown Source)
at protocol.AnnounceZoneid.Process(Unknown Source)
at com.goldhuman.IO.Protocol.Task.run(Unknown Source)
at com.goldhuman.Common.ThreadPool.run(Unknown Source)
at java.lang.Thread.run(Thread.java:595)
gauthd: 05 Apr 2009 22:45:17,485 INFO GAuthServer:? - zone 1 aid 1 announced.
=== HOAN TAT ===

=== KHOI DONG GLINKD ===
=== HOAN TAT ===

TRACE : DBStockLoad, size=1, handle=0
TRACE : DBStockLoad: retcode=0, size=1, handle=0
=== HOAN TAT ===

thế là lỗi ở đâu
mình vào dc <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
nó có hiện ra nhưng đăng kí xong mình vào passport / user lại không có dữ liệu
Các bạn làm ơn chỉ rõ cho mnihf cách sửa dc không
Thanks a lot...
:cry::burn_joss_stick:

bboyminikool
05-04-09, 08:05 PM
aloo
lúc mình vào root/.bash_profile thì thấy có 1 đoạn như sau

PATH=$PATH:/root/bin:/usr/lib/mysql/bin
BASH_ENV=/root/.bashrc
USERNAME="root"
mình vào đường dẫn kia tìm đỏ mắt ko thấy mysql đâu
thế có phải lỗi nằm ở đó không
không tạo dc acc là do nó hả

we00020378
05-04-09, 08:34 PM
bạn đăng kí lại và để ý nếu là 5 kí tự TQ thì bẹn đăng kí thất bại, còn nếu 7 kí tự thì bạn đăng kí thành công. Mình nản cái goi ubuntu của Flygon rồi, đang down gói của Boy9000 về chạy thủ xem sao (nghe nói gói này làm đơn giản mà hiệu quả nhất):still_dreaming:

hoanganhquan10a11
05-04-09, 10:51 PM

cái hình này, ông soi kĩ phần databasename=??? :haha:

Chính nó là lỗi mà làm cho không reg được acc

meohen1989
05-04-09, 11:28 PM
các bạn giúp mình với
mình cài server config đầy đủ khi chạy nó báo thế này

=== HOAN TAT ===

=== HOAN TAT ===

=== HOAN TAT ===

=== KHOI DONG AUTH ===
=== TOAN TAT ===

=== HOAN TAT ===

=== KHOI DONG GACD ===
=== HOAN TAT ===

=== HOAN TAT ===

org.xml.sax.SAXParseException: Element type "connection" must be followed by either attribute specifications, ">" or "/>".
at com.sun.org.apache.xerces.internal.util.ErrorHandl erWrapper.createSAXParseException(ErrorHandlerWrap per.java:236)
at com.sun.org.apache.xerces.internal.util.ErrorHandl erWrapper.fatalError(ErrorHandlerWrapper.java:215)
at com.sun.org.apache.xerces.internal.impl.XMLErrorRe porter.reportError(XMLErrorReporter.java:386)
at com.sun.org.apache.xerces.internal.impl.XMLErrorRe porter.reportError(XMLErrorReporter.java:316)
at com.sun.org.apache.xerces.internal.impl.XMLScanner .reportFatalError(XMLScanner.java:1438)
at com.sun.org.apache.xerces.internal.impl.XMLDocumen tFragmentScannerImpl.scanStartElement(XMLDocumentF ragmentScannerImpl.java:845)
at com.sun.org.apache.xerces.internal.impl.XMLDocumen tFragmentScannerImpl$FragmentContentDispatcher.dis patch(XMLDocumentFragmentScannerImpl.java:1693)
at com.sun.org.apache.xerces.internal.impl.XMLDocumen tFragmentScannerImpl.scanDocument(XMLDocumentFragm entScannerImpl.java:368)
at com.sun.org.apache.xerces.internal.parsers.XML11Co nfiguration.parse(XML11Configuration.java:834)
at com.sun.org.apache.xerces.internal.parsers.XML11Co nfiguration.parse(XML11Configuration.java:764)
at com.sun.org.apache.xerces.internal.parsers.XMLPars er.parse(XMLParser.java:148)
at com.sun.org.apache.xerces.internal.parsers.Abstrac tSAXParser.parse(AbstractSAXParser.java:1242)
at javax.xml.parsers.SAXParser.parse(SAXParser.java:3 75)
at javax.xml.parsers.SAXParser.parse(SAXParser.java:1 76)
at authd.main(Unknown Source)
TRACE : Timer update: (0) Sun Apr 5 22:45:15 2009

gauthd: 05 Apr 2009 22:45:17,291 INFO GAuthServer:? - <<< clear all online records on zone 1 >>>
at com.goldhuman.account.storage.clearOnlineRecords(U nknown Source)
at protocol.AnnounceZoneid.Process(Unknown Source)
at com.goldhuman.IO.Protocol.Task.run(Unknown Source)
at com.goldhuman.Common.ThreadPool.run(Unknown Source)
at java.lang.Thread.run(Thread.java:595)
gauthd: 05 Apr 2009 22:45:17,485 INFO GAuthServer:? - zone 1 aid 1 announced.
=== HOAN TAT ===

=== KHOI DONG GLINKD ===
=== HOAN TAT ===

TRACE : DBStockLoad, size=1, handle=0
TRACE : DBStockLoad: retcode=0, size=1, handle=0
=== HOAN TAT ===

thế là lỗi ở đâu
mình vào dc <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
nó có hiện ra nhưng đăng kí xong mình vào passport / user lại không có dữ liệu
Các bạn làm ơn chỉ rõ cho mnihf cách sửa dc không
Thanks a lot...
:cry::burn_joss_stick:
một là config sai ,hai là chép server thiếu , ba là chưa làm mấy bước đầu trong hd 2.doc

aloo
lúc mình vào root/.bash_profile thì thấy có 1 đoạn như sau

PATH=$PATH:/root/bin:/usr/lib/mysql/bin
BASH_ENV=/root/.bashrc
USERNAME="root"
mình vào đường dẫn kia tìm đỏ mắt ko thấy mysql đâu
thế có phải lỗi nằm ở đó không
không tạo dc acc là do nó hả

chẳng ảnh hưởng gì đến hòa bình thế giới cả, file .bash_profile edit đơn giản lắm mà, có mysql gì gì đâu :nosebleed:

we00020378
06-04-09, 09:37 AM
Chính nó là lỗi mà làm cho không reg được acc

mình gặp cái lỗi vô web mà không reg được acc đây, nhưng mình xem đi xem lại nhiều lần vẫn thấy đúng rồi>>> vẫn không reg được. CHắc bó tay cái này quá, gói ubuntu của Boy9000 cũng chẳng tiến triển gì cả (vẫn không reg được acc):cry::cry:

bboyminikool
06-04-09, 11:28 AM
mình dùng server của boy9000
đang tính ra mạng chép server của flygon về làm lại
hic hic
cái lỗi databasename trong table.xml có phải là lỗi thiếu dấu " ở trc tên passport đứng không???
Nếu đúng thì dù mình chỉnh rồi mình vẫn không reg dc acc
@meohen1989:bác làm ơn chỉ rõ hơn đi bác nói chung quá tớ đọc hem có hỉu
cái HD2 mình không làm vì dùng server boy9000 ông đấy tích hợp hộ rùi
cũng configIP luôn rùi mình kiểm tra chả thấy cái nào sai cả cả config web luôn há
hic hic
mà cái sever của mình lúc chạy dc gdelivery thì lỗi authd lúc chạy dc authd thì lỗi cái gdelivery
hic hic
cho tớ hỏi cái server này có cần cài cái java update full không thế?
tớ thấy bên gamevn có người bảo thế

kidlong
06-04-09, 11:59 AM
@bboyminikool : không phải do thiếu dấu " trước passport đâu !!
do cai username = "passport" sai ý ! nhưng sửa rùi vẫn ko có được !!:angry:
cái server của boy9000 cũng sai cái đó !!

bboyminikool
06-04-09, 02:15 PM
hic thế phải sửa thế nào hả meohen ơi?????
cho anh em biết với

anhnhuong
06-04-09, 06:29 PM
ai bik auto hem, ko bik of ko auto đc hem nữa
ai share kái

meohen1989
06-04-09, 08:38 PM
mình gặp cái lỗi vô web mà không reg được acc đây, nhưng mình xem đi xem lại nhiều lần vẫn thấy đúng rồi>>> vẫn không reg được. CHắc bó tay cái này quá, gói ubuntu của Boy9000 cũng chẳng tiến triển gì cả (vẫn không reg được acc):cry::cry:
mệt quá ta ,vậy ông đã edit lại file host trong etc chưa ,rồi coi lại cái card mạng ảo đã đúng chưa ,rồi rà lại một lần cái config của boy xem có giống ko ,rồi xem pass sa của sql thế nào .....zzzz

mình dùng server của boy9000
đang tính ra mạng chép server của flygon về làm lại
hic hic
cái lỗi databasename trong table.xml có phải là lỗi thiếu dấu " ở trc tên passport đứng không???
Nếu đúng thì dù mình chỉnh rồi mình vẫn không reg dc acc
@meohen1989:bác làm ơn chỉ rõ hơn đi bác nói chung quá tớ đọc hem có hỉu
cái HD2 mình không làm vì dùng server boy9000 ông đấy tích hợp hộ rùi
cũng configIP luôn rùi mình kiểm tra chả thấy cái nào sai cả cả config web luôn há
hic hic
mà cái sever của mình lúc chạy dc gdelivery thì lỗi authd lúc chạy dc authd thì lỗi cái gdelivery
hic hic
cho tớ hỏi cái server này có cần cài cái java update full không thế?
tớ thấy bên gamevn có người bảo thế
có mạng thì pm tui ,tui xài team xem sao :sad:

we00020378
07-04-09, 09:07 AM
mệt quá ta ,vậy ông đã edit lại file host trong etc chưa ,rồi coi lại cái card mạng ảo đã đúng chưa ,rồi rà lại một lần cái config của boy xem có giống ko ,rồi xem pass sa của sql thế nào .....zzzz

:canny:ông tưởng tui chưa edit ah, file hosts của Boy9000 sai 99>>>sửa lại thành 111, và confin lại tất cả các lỗi của Boy9000. Nói chung, mỗi lần mở gói nào là rà soát không thiếu 1 chi tiết nào trong hướng dẫn băng word lẫn film, nhưng lúc nào cung chỉ vô web đăng kí và hiện ra 5 kí tự TQ (bạn không đăng kí được):tire:. Và lúc cài cũng thấy vài chi tiếc không biết có đúng không:
- nên cài VMware trước khi cài card ảo
- nên chay SLQ sever sau khi khởi động cảd mạng ảo.

:beated:càng ngày càng nản, không biết vì sao lại cài hem đc.

kidlong
07-04-09, 09:59 AM
@we00020378 : ông vẫn chưa chơi đc à !!
sang rgezone mà down cái của beastie về mà dùng lun trên VMware (cái này xài ubuntu 8.04) ! về edit lại cái phần config trong server là ok luôn

we00020378
07-04-09, 10:18 AM
:surrender:sao ma nhiều thế, tui dơn về tum lum rồi mà vẫn không chơi được. Không biết Gói này có chắc ăn không.

kidlong
07-04-09, 10:52 AM
hic ! chắc chắn mà ! tui đang xài !

meohen1989
07-04-09, 11:37 AM
:canny:ông tưởng tui chưa edit ah, file hosts của Boy9000 sai 99>>>sửa lại thành 111, và confin lại tất cả các lỗi của Boy9000. Nói chung, mỗi lần mở gói nào là rà soát không thiếu 1 chi tiết nào trong hướng dẫn băng word lẫn film, nhưng lúc nào cung chỉ vô web đăng kí và hiện ra 5 kí tự TQ (bạn không đăng kí được):tire:. Và lúc cài cũng thấy vài chi tiếc không biết có đúng không:
- nên cài VMware trước khi cài card ảo
- nên chay SLQ sever sau khi khởi động cảd mạng ảo.

:beated:càng ngày càng nản, không biết vì sao lại cài hem đc.
lạy chúa, tui cài đúng một lần là ok hà ,cả server của boy lẫn của flygon ... có lẽ tại tui may mắn chăng :doubt:

kidlong
07-04-09, 02:00 PM
ai chạy cái SQL thêm KNB rùi thì post hộ cái hình gồm các table (liên quan đến table cash ý) khi chạy xong câu lệnh add KNB với ! tui dùng cái bên ragezone nhưng nó dùng mysql ! không dùng mssql nên kô bít insert vào bảng cash như nào ! thanks

anhnhuong
07-04-09, 06:10 PM
vào Query analyzer của MSSQL ( giống như khi restore database ý )
copy đoạn này vào và F5 :

chú ý nè : 32 ở đây là số ID của acc bạn muốn add knb vào
1000000 là knb cần nạp

huongbn
07-04-09, 06:13 PM
sever cua boy9000 co vai loi nho ba con so sanh voi film hoac huong dan la fix dc nho tao fire wall nha ko thi khong vo iwed dc dau tui thi sever cua boy 2 lan moi dc cua fly nho meohen 1 phat dc lun:byebye:

huongbn
07-04-09, 06:16 PM
minh bit loi do ep nick minh vao rui cai team toi nao minh cung on rui minh sua choa

huongbn
07-04-09, 06:20 PM
flydragon ơi up dùm cái code start.sh đầy đủ phụ bản dùm cái mình cần khơi động phụ bản nhưng dc có cái hỏa nham động thì làm ăn gì:beat_shot:tiện edit lever nhân vật lên 300 có sao ko mình thấy trong cái chố sửa điểm kn có nhưng mới dám thử 200 thui ko dám cao wa':haha:dc thì tốt wa':adore:

bboyminikool
07-04-09, 07:24 PM
Hello!!!!!
Mình đã làm xong server của flygon(tạo dc acc , chơi dc...)
(phải ra thanks cho bác ý phát):haha:
MÌnh có một vài chú ý nho nhỏ cho những bạn chưa cài dc
1==Tuyệt đối làm đúng những j` ghi trong hướng dẫn.Hướng dẫn của bác flygon chính xác tuyệt đối không có gì phải sửa.
2==file table.xml các bạn sửa như hướng dẫn nhé đừng sửa cái localhost(theo mình là thế).
3==Thanks bác boy9000 đã bỏ công giúp sức cho anh em nhưng hình như cái server của bác hem dùng dc(hoặc do mình gà không bik cách dùng:adore:)
4==Các bạn đừng nên chỉnh sửa j vội cứ làm cho server chạy đã tính sau
5==Chú ý tắt cái filewall nhé
6==File cài đặt server và tools các bạn down ở trang đầu theo link của flygon , cái ubuntu thì theo link của meohen1989(trang 4) cả file monitor.war cũng ở trang đó nữa.Đừng down cái khác nhé.

Rùi đó thế là đã bõ công tốn gần 50k ra mạng chép server về cài(nhà mình dùng dung lượng hem dám down:confuse:).
Trong cái server của flygon có cả tools chỉnh sửa gshop nhưng có cái IP của đồ vật mình không biết lấy đâu ra nên chịu.Bạn nào biết cho mình xin với.Còn nữa có nhất thiết phải dùng client 1.3.6 không?Mình có cái bản DEC 57 mà dùng nó báo bản đồ không tương ứng...Bạn nào có bik cách fix không thế?Tại cái PWsetup33.exe nó tới 2,5GB mà USB mình có 2GB á huhu

À quên còn nữa cái file mà chỉnh exp rate money rate với SP với drop các bạn đừng chỉnh quá 1000 nhé(hình như thế) còn level thì tớ chịu (mà hình như có server level 699 á có khi chỉnh dc lên 699)

kidlong
07-04-09, 07:34 PM
vào Query analyzer của MSSQL ( giống như khi restore database ý )
copy đoạn này vào và F5 :

chú ý nè : 32 ở đây là số ID của acc bạn muốn add knb vào
1000000 là knb cần nạp

thanks ông ! nhưng database server của tui chạy trên mysql !^^ !:canny: tui đã add KNB ok rùi ! dù sao cũng thanks :ops:

bboyminikool
07-04-09, 08:38 PM
flydragon ơi up dùm cái code start.sh đầy đủ phụ bản dùm cái mình cần khơi động phụ bản nhưng dc có cái hỏa nham động thì làm ăn gì:beat_shot:tiện edit lever nhân vật lên 300 có sao ko mình thấy trong cái chố sửa điểm kn có nhưng mới dám thử 200 thui ko dám cao wa':haha:dc thì tốt wa':adore:
đây nè bạn có trong HD 2 của flygon mà

#!/bin/sh

PW_PATH=/server

if [ ! -d $PW_PATH/logs ]; then
mkdir $PW_PATH/logs
fi

echo "=== KHOI DONG WEBSIDE ==="
/usr/local/jakarta-tomcat-5.5.9/bin/startup.sh
sleep 5
echo "=== HOAN TAT ==="
echo ""

echo "=== KHOI DONG LOGSERVICE ==="
cd $PW_PATH/logservice; ./logservice logservice.conf >$PW_PATH/logs/logservice.log &
sleep 2
echo "=== HOAN TAT ==="
echo ""

echo "=== KHOI DONG UNIQUENAMED ==="
cd $PW_PATH/uniquenamed; ./uniquenamed gamesys.conf >$PW_PATH/logs/uniquenamed.log &
sleep 2
echo "=== HOAN TAT ==="
echo ""

echo "=== KHOI DONG AUTH ==="
cd $PW_PATH/authd/build/; ./authd &
sleep 2
echo "=== TOAN TAT ==="
echo ""

echo "=== KHOI DONG GAMEDBD ==="
cd $PW_PATH/gamedbd; ./gamedbd gamesys.conf >$PW_PATH/logs/gamedbd.log &
sleep 2
echo "=== HOAN TAT ==="
echo ""

echo "=== KHOI DONG GACD ==="
cd $PW_PATH/gacd; ./gacd gamesys.conf >$PW_PATH/logs/gacd.log &
sleep 2
echo "=== HOAN TAT ==="
echo ""

echo "=== KHOI DONG GFACTIOND ==="
cd $PW_PATH/gfactiond; ./gfactiond gamesys.conf >$PW_PATH/logs/gfactiond.log &
sleep 2
echo "=== HOAN TAT ==="
echo ""

echo "=== KHOI DONG GDELIVERYD ==="
cd $PW_PATH/gdeliveryd; ./gdeliveryd gamesys.conf >$PW_PATH/logs/gdeliveryd.log &
sleep 2
echo "=== HOAN TAT ==="
echo ""

echo "=== KHOI DONG GLINKD ==="
cd $PW_PATH/glinkd; ./glinkd gamesys.conf 1 >$PW_PATH/logs/glink.log &
# cd $PW_PATH/glinkd; ./glinkd gamesys.conf 2 >$PW_PATH/logs/glink2.log &
# cd $PW_PATH/glinkd; ./glinkd gamesys.conf 3 >$PW_PATH/logs/glink3.log &
# cd $PW_PATH/glinkd; ./glinkd gamesys.conf 4 >$PW_PATH/logs/glink4.log &
sleep 2
echo "=== HOAN TAT ==="
echo ""

echo "=== KHOI DONG MAIN WORLD ==="
cd $PW_PATH/gamed; ./gs gs01 >$PW_PATH/logs/game1.log &
sleep 10
echo "=== HOAN TAT ==="
echo ""

echo "=== KHOI DONG CAC PHU BAN KHAC ==="

# ./gs arena01 >$PW_PATH/logs/game_all.log &
# sleep 10
# echo "=== ARENA1 DONE! ==="
# echo ""
# ./gs arena02 >$PW_PATH/logs/game_all.log &
# sleep 10
# echo "=== ARENA2 DONE! ==="
# echo ""
# ./gs arena03 >$PW_PATH/logs/game_all.log &
# sleep 10
# echo "=== ARENA3 DONE! ==="
# echo ""
# ./gs arena04 >$PW_PATH/logs/game_all.log &
# sleep 10
# echo "=== ARENA4 DONE! ==="
# echo ""

# ./gs is01 >$PW_PATH/logs/game_all.log &
# sleep 20
# echo "=== Netherbeast City / Dark Beast City DONE! ==="
# echo ""
# sleep 20
# echo ""

# ./gs is05 >$PW_PATH/logs/game_all.log &
# sleep 20
# echo "=== KHOI DONG HOA NHAM DONG HUYET (KC 19) ==="
# echo ""

# ./gs is06 >$PW_PATH/logs/game_all.log &
# sleep 20
# echo "=== KHOI DONG CUONG LANG SAO HUYET (KC 19) ==="
# echo ""

# ./gs is07 >$PW_PATH/logs/game_all.log &
# sleep 20
# echo "=== KHOI DONG XA HAT DONG (KC 19)==="
# echo ""

# ./gs is08 >$PW_PATH/logs/game_all.log &
# sleep 20
# echo "=== Green Shirt Tomb / Blue Clothes Grave DONE! ==="
# echo ""

# ./gs is09 >$PW_PATH/logs/game_all.log &
# sleep 20
# echo "=== KHOI DONG U MINH CU (KC 39)==="
# echo ""

# ./gs is10 >$PW_PATH/logs/game_all.log &
# sleep 20
# echo "=== KHOI DONG PHUC TUONG MAT KINH (KC 49) ==="
# echo ""

# ./gs is11 >$PW_PATH/logs/game_all.log &
# sleep 20
# echo "=== KHOI DONG THIEN KIEP COC (KC 59) ==="
# echo ""

# ./gs is12 >$PW_PATH/logs/game_all.log &
# sleep 20
# echo "=== TUNG LAM DI TICH Forest ruins / Jungle Ruins DONE! ==="
# echo ""

#./gs is13 >$PW_PATH/logs/game_all.log &
# sleep 20
# echo "=== KHOI DONG QUY NGUC HUYEN CANH ==="
# echo ""

# ./gs is14 >$PW_PATH/logs/game_all.log &
# sleep 20
# echo "=== KHOI DONG OAN LINH CHI MON (KC 69)==="
# echo ""

# ./gs is15 >$PW_PATH/logs/game_all.log &
# sleep 20
# echo "=== KHOI DONG BI BAO QUAT (KC 79) ==="
# echo ""

# ./gs is16 >$PW_PATH/logs/game_all.log &
# sleep 10
# echo "=== KHOI DONG TIEN HUYEN THIEN (TC 89) ==="
# echo ""

# ./gs is17 >$PW_PATH/logs/game_all.log &
# sleep 10
# echo "=== KHOI DONG MA HUYEN THIEN (TC 89) ==="
# echo ""

# ./gs is18 >$PW_PATH/logs/game_all.log &
# sleep 10
# echo "=== KHOI DONG LONG CUNG ==="
# echo ""

# ./gs is19 >$PW_PATH/logs/game_all.log &
# sleep 20
# echo "=== KHOI DONG DA KHOC DAO ==="
# echo ""

#./gs is20 >$PW_PATH/logs/game_all.log &
# sleep 20
# echo "=== KHOI DONG VAN XA DAO ==="
# echo ""

# ./gs is21 >$PW_PATH/logs/game_all.log &
# sleep 10
# echo "=== KHOI DONG TIEN GIOI ==="
# echo ""

# ./gs is22 >$PW_PATH/logs/game_all.log &
# sleep 10
# echo "=== KHOI DONG MA GIOI ==="
# echo ""

# ./gs is23 >$PW_PATH/logs/game_all.log &
# sleep 10
# echo "=== KHOI DONG THIEN GIOI LUYEN NGUC ==="
# echo ""

# ./gs is24 >$PW_PATH/logs/game_all.log &
# sleep 10
# echo "=== KHOI DONG MA NGUC DAO NGUYEN ==="
# echo ""

# ./gs is25 >$PW_PATH/logs/game_all.log &
# sleep 20
# echo "=== KHOI DONG PHUC SUONG THANH ==="
# echo ""

# ./gs is26 >$PW_PATH/logs/game_all.log &
# sleep 10
# echo "=== Residence of Basphemy / Sky-Rebellion Residence DONE! ==="
# echo ""

./gs is27 >$PW_PATH/logs/game_all.log &
sleep 10
echo "=== THAN NGUYET COC ==="
echo ""

# ./gs is28 >$PW_PATH/logs/game_all.log &
# sleep 20
# echo "=== KHOI DONG THAN VO COC ==="
# echo ""

# ./gs is29 >$PW_PATH/logs/game_all.log &
# sleep 10
# echo "===KHOI DONG VMMP ==="
# echo ""

# ./gs is30 >$PW_PATH/logs/game_all.log &
# sleep 10
# echo "=== KHOI DONG PHIEU THANH==="
# echo ""

# ./gs is31 >$PW_PATH/logs/game_all.log &
# sleep 10
# echo "=== MO PHU BAN HOANG HON THANH DIEN ! ==="
# echo ""

# ./gs bg01 >$PW_PATH/logs/game_all.log &
# sleep 10
# echo "=== Level 3 Territory (Destroy Key Building) DONE! ==="
# echo ""

# ./gs bg02 >$PW_PATH/logs/game_all.log &
# sleep 10
# echo "=== Level 3 Territory (Kill all mobs)DONE! ==="
# echo ""

# ./gs bg03 >$PW_PATH/logs/game_all.log &
# sleep 10
# echo "=== Level 2 Territory (Destroy Key Building) DONE! ==="
# echo ""

# ./gs bg04 >$PW_PATH/logs/game_all.log &
# sleep 10
# echo "=== Level 2 Territory (Kill all mobs) DONE! ==="
# echo ""

# ./gs bg05 >$PW_PATH/logs/game_all.log &
# sleep 10
# echo "=== Level 1 Territory (Destroy Key Building) DONE! ==="
# echo ""

# ./gs bg06 >$PW_PATH/logs/game_all.log &
# sleep 10
# echo "=== Level 1 Territory (Kill all mobs) DONE! ==="
# echo ""

# sleep 20

echo "================================================= =============="
echo "= SERVER VA WEBSIDE DA DUOC KHOI DONG HOAN TAT ="
echo "================================================= =============="

RAM hơn 2GB thì hẵn dùng nhé:haha::still_dreaming::feel_good:

meohen1989
07-04-09, 09:38 PM
@bboy : ông xài client bản mới nhất của dec đi rồi chép cái này vô ,chỉnh lại ip là ok <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
thằng mediafire dạo này bị điên hay sao á ,chẳng down nổi gì cả

p/s: đang coi cho một ông, xài card thiệt thì ok ,cứ cài card ảo thì lại cóc reg acc ,điên cái đầu :tire:

nhockeke3
08-04-09, 08:27 AM
mediafire dow buổi sáng thì ngon
còn đến tầm chìu tối là bắt đầu lên cơn .... điên:feel_good:

we00020378
08-04-09, 09:52 AM
:sweet_kiss:gửi một nụ hôn nồng nàn đến bác meohen1989 đã giúp mình cài thành công.
Cái gshop cung ok rồi, bác meohen pót những lỗi sủa lúc tối cho mình biết với, lần sau cài khỏi nhờ lại:still_dreaming:

meohen1989
08-04-09, 02:47 PM
nếu ok rồi thì thôi, còn những bug khi chơi hay liên quan đến nghề nghiệp trong game thì tui chịu ,tui ko biết chơi tghm :">

vanvu25011
13-04-09, 08:14 PM
aloooooooooooooooo cho em hỏi 1 câu ngớ nhẩn hết sức nhưng thực sự là điều mà em thắc mắc nhất ~~~~~~~~> đây có phải là Bài viết hướng dẫn cài TGHM offline ( chơi TGHM không cần nối mạng ) ??
TGHM là game em yeu thích nhất ( It's my life)\
Mà nếu đúng là offline thì bác cho cấu hình yêu cầu của game off này vớ
Thanks x1000000.......0000

meohen1989
13-04-09, 09:54 PM
đúng là bạn hỏi ngớ ngẩn thật _ _! ,đây đúng là game off đấy ,ram 1G ,chip 2. ,ok???

hongtu1
14-04-09, 04:10 PM
Thực ra TGHM offline là game cấu hình tương đối nhẹ. Ram 512 card 128 Onboard là chơi dc. nhưng chỉ chạy dc 1 phụ bản

hacthien86
15-04-09, 11:34 AM
có ai làm ơn up cho tui cái part7,8,9,10 của client1.3.5 của cha boy9000 bên vnsharing dc ko. link bên đấy teo rùi

vanvu25011
15-04-09, 02:34 PM
Thực ra TGHM offline là game cấu hình tương đối nhẹ. Ram 512 card 128 Onboard là chơi dc. nhưng chỉ chạy dc 1 phụ bản

bạn ơi máy tui P4 2.4g ram 376( 1 cai 128 1 cái 256) dirext9.0 chơi được 1 phụ bản không bạn ( map thế giới dó~<> tức là không có hang hốc gì hết không có khiêu chiến ?. khi nào cần lam Quest thì mình up 1 phụ bản vào thế có đươc không)
Bạn làm ơn chỉ cách làm 1 phụ bản với
Ban pm mình càng nhanh càng tốt nha ~~> mong tin bạn từng ngày đó:pudency:Yahoo của mình :vuongquoctinhyeu0002000

lâu lâu ùi mới có time up lại mấy cái này cho mọi người :byebye: , ở đây bào gồm link tool và sv 1.3.6 đầy đủ ( có cả hướng dẫn ) , link mediafire nha ( đảm bảo hem die , die up lại :feel_good: )
_ Sv pw 1.3.6 bao gồm 5 part ( 50mb/part )

khi giải nén sv nếu nó báo thiếu file monitor .war j j đó thì bạn down cái này ( thanks bác hongtu1 đa giúp :adore:)

download đủ 5 file rùi các bạn gắn nó vào = HJsplit ( download HJsplit tại <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) hoặc <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) )
_ Các tool ( bao gồm cả HD đầy đủ , các file lib , file tao Datbase , v.v... :embarrassed:)
SQL2000 SP4 :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) (66.93mb) ( cần phải cài SQL 2000 service trước )

SSHsecureShellClient :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) (5.26 mb)

WinSCP407: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) (2.31 mb)

Hd+ vài thứ wan trọng khác : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) (12.52mb)

Patch client từ 1.3.5 -> 1.3.6 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

ubuntu v 7.10 bản SERVER: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) ( chip intel thì dung bản intel , chip amd thì dùng bản amd ) (700 mb )

VMware workstation: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) (300~mb)

có lẽ là đầy đủ rùi đó , còn về client thì minh ko có bản 1.3.5 , bạn nào có thì share cho mọi người nhá :nosebleed: ,
good luck

NEW NEW : có bác lamchikhanh ( tindl88)vừa send 1 cái link của bên vnsharing cho tớ , có vẻ là bản client 1.3.5 hehe . mọi người mau mau down về <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 05f5ffb0)

(nguồn của client đc lấy từ vnsharing.net , link tại <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) )

chúc a e năm mới mạnh giỏi gặp nhìu may mắn ,làm ắn phát đạt ,học hành nhàn hạ mà vẫn qua vèo vèo :byebye::byebye:
mấy cái này có cái nào die ko ai sửa tui với
ah tui lấy bán FULL của DEC thì phải down những cái nào nữa chứ cái USB của tui có 2gb ah
ai cho hướng dẫn chi tiết những links cần thiết nha ( cái nao ko cần nữa bạn loại bỏ giùm cái
à những cài tui đã down được nè( coi thiếu không nha ):go:
1. hjsplit (298kb)
2. _ Sv pw 1.3.6 bao gồm 5 part ( 50mbpart )( đủ 5 cái lun=235mb)
3. Patch client từ 1.3.5 - 1.3.6 (1229kb)
4. winscp407setupintl (2.31mb)
5. SSHSecureShellClient (5.26mb)
6. PatchClient1.3.6 (35.589kb~~> cai này không bít down ở trang mấy nữa !_0)"theo bài viết đó nói là pase vào client của DEC chỉnh IP là chơi được ~~> thế là mình down!)
7. patch client (3.268kb ) ~~> cái này nữa
8. SQL2000-KB884525-SP4-x86-ENU (66.9mb)
9. VMware-workstation (314mb)
10. client của DEC ( chưa có nhưng tối nay mang Ổ cứng ra quán nét chép về vì USB có 2gb ko đủ dung lượng)

11. TGHM more.rar (14.053kb)
12 huongdanpw.rar (23.447kb) ~~> hướng dẫn bằng Video

nếu Client của DEC ko sài được thì ai cho tui Linhk bản 1.3.6 hay 1.3.5 .Bạn đưa lên đây lun nha (Forum # tui ko có Đăng ký thành viên):still_dreaming:

:haha:thanks

meohen1989
15-04-09, 04:36 PM
6.PatchClient1.3.6 (35.589kb~~> cai này không bít down ở trang mấy nữa !_0)"theo bài viết đó nói là pase vào client của DEC chỉnh IP là chơi được ~~> thế là mình down!)
cái đáy là của tui ,ông chỉ cần cái đó với client dec là có client xịn để chơi rồi,thêm nữa ,tốt nhất là ram 512 ,ram 512 chạy còn treo lên treo xuống đó ,thấp hơn thì từ bỏ mộng đi :doubt:

vanvu25011
15-04-09, 04:45 PM
cái đáy là của tui ,ông chỉ cần cái đó với client dec là có client xịn để chơi rồi,thêm nữa ,tốt nhất là ram 512 ,ram 512 chạy còn treo lên treo xuống đó ,thấp hơn thì từ bỏ mộng đi :doubt:

vừa down cái này nè : monitor.war
à ram thì có thể mua cái 1gb ( khoảng 300.000 vnd là cùng )
coi tui thiều gì nữa hem :feel_good::feel_good:
còn cách làm chơi 1 máp nữa ~~< bạn quên kìa