PDA

View Full Version : Pet đây Pet đây

FlyFF
21-02-09, 08:21 AM
Đầu tiên là khoe hàng chút đã nhỉ:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

langtuvn
21-02-09, 08:23 AM
hay quá , Pet V13 tớ cũng add rồi nhưng chẳng biết sai hay thế nào mà gọi ra không được :too_sad:

FlyFF
21-02-09, 08:26 AM
Còn đây là cách để có những con Pet này nhé
Đầu tiên bạn cần có những thứ sau
Egg (Quả trứng). Bạn có thể dùng lệnh .item 21029 1

Pet Feed (Thức ăn cho thú). Bạn có thể dùng lệnh .item 21037 9999

Pet Hatcher Bạn có thể dùng lệnh .item 21036 99

Pet Energy Bạn có thể dùng lệnh .item 21034 999

Sau đó bạn click đúp vào quả trứng. Nó sẽ hiện ra bên cạnh bạn như là 1 con thú nuôi.
Rồi bạn click đúp vào Pet Hatcher (Cái kim tiêm ý). Nó sẽ hiện lên 1 bảng hội thoại. Bạn chọn Yes thế là xong.
Lúc này quả trứng sẽ nở ngẫu nhiên thành 1 trong số những con vật trên kia.
Các bạn lưu ý. Máu của loại thú này luôn giảm. Và bạn phải thường xuyên cho nó ăn bằng Pet Feed.
Chỉ cần để Pet feed xuống 1 ô để thỉnh thoảng ấn là được. (Các bạn nên xin tầm 9999 cái Pet Feed)
Pet sẽ tăng dần % theo số lần mình cho ăn. (Tăng chậm lắm. Ai có cách nào làm nó tăng nhanh chỉ giùm tớ nhé).
Còn Pet Energy thì dùng để tăng mạng cho Pet. Lỡ mình quên cho nó ăn máu Pet trở về 0 thì Pet sẽ chết một mạng.Các bạn chỉ cần 99 mạng là ổn. máu Pet giảm cũng không nhanh lắm.Tớ mới chỉ nuôi Pet cấp D. Còn cấp C,B,A,S thì chưa. Tại ko có thời gian. Ai nuôi đến rồi thì nói tớ biết với nhé. Thank nhiều.

FlyFF
21-02-09, 08:28 AM
Các bạn có copy bài viết đi đâu cũng lưu ý giùm nguồn của FVT clbgamesvn.com nhé. Thank nhiều.

langtuvn
21-02-09, 08:37 AM
Rất hay . nhưng mấy con pet V13 không biết thế nào lôi ra :(( add rồi mà không được huhu

FlyFF
21-02-09, 08:41 AM
Chậc. Để em về nghiên cứu xem sao đã bác ạ.

langtuvn
21-02-09, 03:52 PM
Ok cái vụ pet rất dễ ăn ảnh hehehe các Em mê phải biết

huntersun
21-02-09, 04:05 PM
Đẹp quá ! :sexy_girl: Hố hố cảm ơn anh nha !

saudoi
21-02-09, 04:31 PM
cha chả , thuở xa xưa cài thèng FLYFF này ngâm cứu , lên Youtobe kiếm mấy cái video giới thiệu < cả tỷ > nhưng chưa thấy mấy con pet này bao giờ ...... team flyff giỏi we' .

langtuvn
21-02-09, 04:54 PM
Quá khen ! vấn đề tiền bối thì đi xe dạp hậu bối có xe máy là chuyện bình thường mà !!

My.Ami.Pro
21-02-09, 05:43 PM
thế thì phải cần 1 số file sau mới dùng được nè:

langtuvn
22-02-09, 08:03 PM
Nhìn mãi mấy con pet này vẫn không chán hehehe

FlyFF
22-02-09, 08:36 PM
Hì. Em đang thử cho Pets lên cấp C cấp B cấp A rồi cấp S xem nó có gì thay đổi không. nếu có sẽ lại post lên show hàng tiếp. hi hi

langtuvn
23-02-09, 12:25 PM
Chắc chắn có mà , nhìn bảng lv pet là biết kìa !!!

FlyFF
23-02-09, 06:33 PM
Nhưg chỉ sợ nó chỉ thay đổi chức năng mà ko thay đổi hình dạng ý chứ. 400 phút để pet từ câp D lên cấp C. Cũng nản thật

langtuvn
27-02-09, 10:58 AM
Thấy share Pet mấy cấp bên kia nhìn phê quá :sweet_kiss: