PDA

View Full Version : server World of Kungfu 1.0.36 full

hongtu1
20-02-09, 03:34 PM
cái này mình có lâu rồi nhưng giờ mới chơi thử thấy cũng cool nay share cho mọi người.bản này đầy đủ hơn các bản trước là có shop mua thú nuôi, đồ đa dạng hơn

link server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
(nguồn ragezone)
Link SV+HD+patch client up lại:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Link down client: ftp://download03.worldofkungfu.com/wokf_Setup-36.exe ;
(ftp://download01.worldofkungfu.com/WoKFSetup.exe)

saudoi
21-02-09, 12:00 PM
hey , mình vô games đc nhưng sevver bị lỗi tùm lum luôn , chỗ file logserver.exe ah' .
nó báo ip database :127.0.0.1 : fail nhưng vẫn chơi đc . :D
mình để ip lan la` khỏi zdo^ luôn ,
có cách fix hok ?
ah` , mình hok nối mạng dùng client trên cần phải update lên 1.041 hok ?
cái client Eng 1.021 hok zdo^ đc . /.

đổi server a host # đi bạn ơi , speed yếu wa' .
thui viết luôn cái HD cho AE đi ...

hongtu1
24-02-09, 11:48 AM
hey , mình vô games đc nhưng sevver bị lỗi tùm lum luôn , chỗ file logserver.exe ah' .
nó báo ip database :127.0.0.1 : fail nhưng vẫn chơi đc . :D
mình để ip lan la` khỏi zdo^ luôn ,
có cách fix hok ?
ah` , mình hok nối mạng dùng client trên cần phải update lên 1.041 hok ?
cái client Eng 1.021 hok zdo^ đc . /.

đổi server a host # đi bạn ơi , speed yếu wa' .
thui viết luôn cái HD cho AE đi ...
client của cậu phải update .copy ra ngoài tiêm mà up ,trc mình cũng phải làm vậy.còn về server khi cài thành công là phải có thêm 1 ổ dĩa mới,và vào đc web đăng ký :localhost/

hongtu1
25-02-09, 12:45 PM
Up lại server link ngon này gồm tất cả server,hướng dẫn và patch client luôn đó,thêm một vài ảnh demo này,có gì thank cho phấn khởi nha

link:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

zake100
27-02-09, 10:58 AM
sao mimhf khômg chạy được clien vậy

hongtu1
27-02-09, 03:31 PM
sao mimhf khômg chạy được clien vậy
cạu phải nói rõ hơn chứ,ko hiu ko chạy dc ở chỗ nào

mrbjnh
27-02-09, 11:09 PM
help mình cài đặt theo hướng dẫn thành công server nhưng khi vào client hiện lên bảng đăng nhập cho đến khi click vào login thì bị đẩy ra ngoài vậy là sao thế

blackcool69
27-02-09, 11:50 PM
ban oi cho mnih hoi cai sever co can phai cai MYSQl va navicat ko zay neu can thi share HD ho minh va sa cai ip nha minh ko chinh duoc ve 127.0.0.1 la the nao nhi?

hongtu1
28-02-09, 10:58 AM
help mình cài đặt theo hướng dẫn thành công server nhưng khi vào client hiện lên bảng đăng nhập cho đến khi click vào login thì bị đẩy ra ngoài vậy là sao thế
SV đòi cấu hình máy hơi cao Ram 1G khi chạy xong SV vẫn còn phải đợi khoang 15 phút mới đăng nhập dcj.Cấu hình máy cậu thế nào

hongtu1
28-02-09, 11:01 AM
ban oi cho mnih hoi cai sever co can phai cai MYSQl va navicat ko zay neu can thi share HD ho minh va sa cai ip nha minh ko chinh duoc ve 127.0.0.1 la the nao nhi?
MÝQL tích hợp luôn trong SV rồi cậu à.ko cần cài gì cả cứ làm đung HD là dc.IP của SV luôn để là 127 ko liên quan gì tới IP của máy cả

blackcool69
01-03-09, 03:07 PM
bạn ơi cho mình hỏi cau cuối cùng nah thé chỉ can làm dung nhu cai HD ko can cài mang ảo va chinh IP cua may dau chu jif

thecongcntt
02-03-09, 12:00 PM
Bạn chỉ cần làm như hướng dẫn thôi, Cài cạc mạng ảo và đặt cho nó 1 Địa chỉ(VD: 10.0.0.100).Thế thôi. Server dùng IP localhost(127.0.0.1) và không chỉnh sửa gì thêm. Sau đó Run server.

blackcool69
02-03-09, 03:45 PM
bạn có thể share cho minh cai sevver co ip san là 10.0.0.100 cá ip kia no ghét mình hay sao i toan bao conect fial 127.0.0.1 mình cám on nhìu

hongtu1
02-03-09, 05:03 PM
bạn có thể share cho minh cai sevver co ip san là 10.0.0.100 cá ip kia no ghét mình hay sao i toan bao conect fial 127.0.0.1 mình cám on nhìu
ko mình cũng để ip SV là 127 mà,còn cái 10.0.0.100 kia là ip máy của mình do chỗ mình chơj LAN mình làm máy chủ

hongtu1
02-03-09, 05:05 PM
bạn ơi cho mình hỏi cau cuối cùng nah thé chỉ can làm dung nhu cai HD ko can cài mang ảo va chinh IP cua may dau chu jif
có chứ phài cài mang ảo hoặc mạng LAN thì SV mới tìm thấy địa chỉ mà kết nối.Cứ yên tâm có thắc mắc j cứ hỏi tớ sẽ HD đến khi cài chơi dc

blackcool69
02-03-09, 10:20 PM
bạn oi bon co the share lai HD day du dc ko nha la ve phan config khi muon choi lan

hongtu1
02-03-09, 10:29 PM
bạn oi bon co the share lai HD day du dc ko nha la ve phan config khi muon choi lan
thì tớ đã bảo là làm như HD trên có thể chơi dc LAN nhưng các máy khách IP ở patch Client phải để là IP của máy chủ giống ngư tớ nói ở trên máy tớ có IP 10.0.0.100 là máy chủ nên mới để ip patch là 10.0.0.100

blackcool69
02-03-09, 11:33 PM
bạn oi xem ho minh 3 cai server nay voi lúc chạy ko giong vòi hình HD của bạn
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hongtu1
02-03-09, 11:41 PM
bạn oi xem ho minh 3 cai server nay voi lúc chạy ko giong vòi hình HD của bạn

trời ơi sao hình nhỏ vậy mình ko nhìn thấy j cả

blackcool69
03-03-09, 12:17 AM
thui mình ngại up ảnh lam de mình dua link cho bạn ve xem nha

hongtu1
03-03-09, 01:12 AM
theo mình nghĩ cái này thì cậu hãy chạy từng cái một xem vì file chạy hiên giờ là auto nên có thể một số cái có thể báo lỗi nhưng mình ko biết dc

hongtu1
03-03-09, 01:18 AM
tơ xem lại ảnh rồi.Trươc tiên là cái logserver.exe nó báo vậy là do cái Zoneserver chưa chạy xong.Cái Loginserver là dc rồi.Cái rolefail cũng dc rồi.chỉ còn đợi mỗi cái cuối cùng là Zoneserver nó chạy xong đã.Mà sao mình nhiệt tình từ đầu tới giờ mà ko thấy thank cái nào vậy

blackcool69
03-03-09, 10:31 AM
^^ chua thanh cong ma` cam on 1 lan nè

blackcool69
03-03-09, 12:02 PM
bạn oi sao minh sevver cahy thanh cong i nhu cai HD cua ban rui` sao cai clien cu khi dang nhap no lạ báo '' sever í not vailbal .pleas try agian '' la sao hả bạn

hongtu1
03-03-09, 12:17 PM
bạn oi sao minh sevver cahy thanh cong i nhu cai HD cua ban rui` sao cai clien cu khi dang nhap no lạ báo '' sever í not vailbal .pleas try agian '' la sao hả bạn
trời ơi .ko phải chạy cái path.exe dâu mà chạy cái Gongfu.exe đó vẫn cùng biểu tượng với nó,khi đó vào đăng nhập luôn

blackcool69
03-03-09, 05:29 PM
hongtu1 oi giúp to voi to chay cai Gongfuclien.exe mà tớ nghì do ban clien cua to ko hop, clien cua to la 1.042 con cua cay là vé 1.026

blackcool69
04-03-09, 12:19 AM
to cung ngi la do cai log sever bi loi bạn xem dùm mình nhé cam on nhìu <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> day la link vao xem anh tai to ko pót dc len frum bi loi hay sao i

hongtu1
04-03-09, 04:02 AM
to cung ngi la do cai log sever bi loi bạn xem dùm mình nhé cam on nhìu <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> day la link vao xem anh tai to ko pót dc len frum bi loi hay sao i
cứ từ từ để tớ xem lại đã vì vấn để này trc tớ cũng gặp rồi ngưng quên cách sửa.lúc mới đầu tớ cung như cậu thôi mò 2ngayf 2 dêm moiws cài dc mà nên gặp rất nhiều lỗi mà cũng khắc phục dc.Mà máy của cậu có cài MÝQL,IIS ko đó nếu mà cài thì phải gỡ sạch đi,có chắc là đã cài cạc mạng ảo chưa.

blackcool69
04-03-09, 05:30 PM
to da go sach rui` mà cai` cảd mang ao rui`

hongtu1
04-03-09, 09:17 PM
to da go sach rui` mà cai` cảd mang ao rui`
làm từng bước cậu có so sánh với HD xem đúng ko.nói thật SV này là dễ cài nhất trong mớ SV WOK của tớ đó.thế có vào dcj web ko.cậu cài navicat để xem mysql đã chạy dc chưa

blackcool69
04-03-09, 09:49 PM
to làm dung HD mà chay dc web nhung cau bảo chạy mysql khi cahy sevver bo tu chay hay mình phải kích hoạt

blackcool69
04-03-09, 09:51 PM
to lam dúng HD rùi mà chay dc web , thế cái mysql nó tự chạy hay phải kích hoạt (mình chỉ chạy mỗi sevver thui ) >_<

hongtu1
05-03-09, 02:55 PM
to lam dúng HD rùi mà chay dc web , thế cái mysql nó tự chạy hay phải kích hoạt (mình chỉ chạy mỗi sevver thui ) >_<
khi mình chạy file start.bath trong SV tức là mình khởi động MYSQL mà cậu cài navicat xem có truy cập dc vào MYSQL ko

zim3_zim3
12-03-09, 04:43 PM
thank hongtu nha mình đã cài và chạy rất ổn, nhưng bạn co thể chi cho mình cách làm sao cho những người khác vào chơi đc kô ( qua internet nha )

hongtu1
12-03-09, 06:50 PM
thank hongtu nha mình đã cài và chạy rất ổn, nhưng bạn co thể chi cho mình cách làm sao cho những người khác vào chơi đc kô ( qua internet nha )
qua internet thì mình chưa thử bao giờ nên chịu thôi,mình chỉ mới chơi qua mạng LAN

zim3_zim3
13-03-09, 08:30 AM
mình thử config lại 1 số chô nhưng khi bên kia vào thì không thể tạo đc nhân vật

hongtu1
13-03-09, 09:26 AM
mình thử config lại 1 số chô nhưng khi bên kia vào thì không thể tạo đc nhân vật
có phải nó báo là ServerError đúng ko.IP của cậu là IP đọng a??

zim3_zim3
13-03-09, 09:29 AM
không, không thể click và nút tạo nhân vật mới, ip cua mình là dộng , môiix khi đổi là mình lại vào thay hết. :D
mới cả cái thú cưỡi nõ bị bug hay sao ý , cứ mỗi lần hóa là tự động bị kick ngay

hongtu1
13-03-09, 10:00 AM
không, không thể click và nút tạo nhân vật mới, ip cua mình là dộng , môiix khi đổi là mình lại vào thay hết. :D
mới cả cái thú cưỡi nõ bị bug hay sao ý , cứ mỗi lần hóa là tự động bị kick ngay
sao lại the nhỉ trong khi đó nó kết nối dc với SV.

westermost
13-03-09, 10:29 AM
Muốn làm 1 Sever On thì bác mở Port chưa.IP bác là tĩnh hay động.Động thì lên No-IP mòa cập nhật.Forum có nhiều bài hướng dẫn lắm oài, Find mòa xem nhé.
Chú ý: Muốn làm sever Online thì xem cái Modem bác sau nhé, hàng cùi mía thì cháy như chơi :sexy_girl:

zim3_zim3
13-03-09, 11:54 AM
chơi vơi 1 đứa thôi =)) port thì mở hết rồi.

longhama
15-03-09, 09:00 AM
rắc rối quá vậy cho hỏi client đâu

hongtu1
15-03-09, 10:49 AM
rắc rối quá vậy cho hỏi client đâu
clinet có link down đầu topic đó

thecongcntt
18-03-09, 10:54 AM
Bạn có thể cho mình cấu hình máy nhà bạn không?

thecongcntt
18-03-09, 10:57 AM
Bạn có thể cho mình biết cấu hình máy nhà bạn không. Mình đoán là ở cấu hình. Mình có thằng em cũng như thế.

zim3_zim3
20-03-09, 10:52 AM
cấu hình a
Chip: E7200 ( C2D 2.53 )
Ram 2GB
card: Inno 3D 512

hongtu1
20-03-09, 10:57 AM
cấu hình a
Chip: E7200 ( C2D 2.53 )
Ram 2GB
card: Inno 3D 512
cấu hình này thì quá đủ rồi bạn à

thanhdinh2
20-03-09, 11:11 AM
sau em chạy sever ok nhưng đến phần chọn sever thì nó nói sever đang bảo trì.

hongtu1
20-03-09, 11:14 AM
sau em chạy sever ok nhưng đến phần chọn sever thì nó nói sever đang bảo trì.
cậu chụp mấy cái hình của sv(quan trọng nhất là cái Zoneserver) pót nên mình xem thử cho

TALovexm
20-03-09, 12:03 PM
Có ai có thể change từ IP sang domain dc PM ^^

langnhangqua
08-04-09, 04:27 AM
change ip sang domain em nghĩ bác thử dùng đổi mấy cái cname trong phần quản lý domain xem sao, cho nó trỏ về IP đó ý.

Hỏi:
em làm thử bản server 1.0.36, run đầy đủ 8 file exp ở từng thư mục để vào rồi, chạy game báo server đang bảo trì :(
client em dùng bản như bài đầu topic (chưa update lên bản 1.0.36 ). em nghĩ có thể do server và client kô tương thích --> ko vào đc :) em đang update client ,hi vọng sẽ thành công. cảm ơn mọi người rất nhiều nha.

langnhangqua
08-04-09, 12:29 PM
em mới cài lại win để làm thử server này nhưng vẫn ko được các bác ơi. Giúp em với nè. Đây là hình em chụp sau khi config lại các file cf của nó. IP em để theo IP của card mạng máy PC mình dùng ( 192.168.1.238 ). Ko cài loopback, vì hum wa cài loopback và làm thử cũng vẫn không run. :(

Phần map_server = em đã cho nó = tên của PC mình rồi

3 db đã có và extract ra cả rồi ( phần này ko có vấn đề gì mà ). Loay hoay gần 1 ngày rồi mà vẫn chưa có server để play. Giúp em với. Em xin cảm ơn

langnhangqua
08-04-09, 12:33 PM
em hỏi tiếp :D

nếu như em cài loopback ( em ngắt kết nối card mạng thật ), và đổi IP của loopback connect đó thành IP bất kỳ. Nếu dùng IP đó thì địa chỉ IP phải cấu hình trong các file config vẫn để mặc định là 127.0.0.1 các bác nhỉ?
Việc mở một số port đó mình có phải thực hiện gì ko ạ? em thấy khi run 1 số file, nó báo là ko connect đc đến port đó. Tường lửa em ko run , em đã ngắt tất cả các thứ có thể liên wuan đến server rồi.

Em phải làm gì bây giờ? mọi người dùng run đc server mà em làm hoài ko đc :( bùn wá.

em chạy client ( 1.0.36 ) = phiên bản của server. gõ tên acc tạo, nó chạy hoài khoảng 5 phút và báo cái dòng chữ đỏ đỏ, server bảo trì.

TALovexm
08-04-09, 01:24 PM
Server này trừ khi máy ko có card mạng thì mới phải cài Loopback và nếu cài loopback chơi ở máy làm server luôn thì bạn vui lòng tải file này về và chạy nó là bạn có thể vào chơi 1 cách dễ dàng ....

langnhangqua
09-04-09, 08:37 PM
tình hình là sau 2 ngày vọc nó, em đã run và chơi ok rồi.

em muốn hỏi là, muốn chỉnh cái rate của server thì làm thế nào nhỉ? em xem bên zagezone có topic hỏi về cái nì nhưng ko có ai reply hết cả. Có bác nào bít chỉ em với.

Mà bản server này lv max là nhiêu vậy nhỉ?

TALovexm
10-04-09, 02:24 PM
Hiện tại server này max level là 100. chỉnh rate thì chỉ có sử dụng nhân vật admin vào và sài lệnh chỉnh thôi

langnhangqua
10-04-09, 08:20 PM
ở phiên bản server này, em chơi đến max lv là 60 ( kịch kim ). đánh quái nữa cũng ko lên %. Vô chỉnh db của nó lên 80, mua mấy vũ khí trong mail item nhưng cầm lên ko có tác dụng, mấy dòng opt của nó ko được tính. Phải làm sao bây giờ nhỉ?
Mà 1 số item trong mailitem ko mua được, mấy cái vũ khí lv 80 trong đó ko mua đc, và nhiều món đồ nữa cũng ko có dùng được.
Có 1 bài viết ở box game này hướng dẫn up phiên bản client lên 1.41 rồi, nhưng hiện tại phần mềm để giải nén file cpk ra ko có sài được. Có bác nào viết cái topic cảnh bảo về nó rồi. Ko biết phải giải quyết vụ này như thế nào nữa cả. :(

thecongcntt
11-04-09, 09:02 AM
Cho mình hỏi cái nha. cậu tự chơi lên cấp 60 hay edit hả? mình cũng đang chơi và mua tất cả các thứ trong mail chỉ có những item dấu ? không hiển thị dc trong mail thì mới ko mua dc thôi. có lẽ do client chưa cập nhật

thecong
19-04-09, 02:26 PM
em mới cài lại win để làm thử server này nhưng vẫn ko được các bác ơi. Giúp em với nè. Đây là hình em chụp sau khi config lại các file cf của nó. IP em để theo IP của card mạng máy PC mình dùng ( 192.168.1.238 ). Ko cài loopback, vì hum wa cài loopback và làm thử cũng vẫn không run. :(

Phần map_server = em đã cho nó = tên của PC mình rồi

3 db đã có và extract ra cả rồi ( phần này ko có vấn đề gì mà ). Loay hoay gần 1 ngày rồi mà vẫn chưa có server để play. Giúp em với. Em xin cảm ơn

tình hình là tớ xũng bị như cậu cậu coi làm thế nào giúp mình với cài mãi mà không được chán quá

langnhangqua
19-04-09, 11:59 PM
lên đc lv 61 là do tớ dùng GM command. cho ăn exp, rồi ra kill vài con quái là max lv đó luôn. Sau đó đi đánh quái thì ko ra exp nữa :D % lv đứng im.
còn item trong mall thì tớ chỉ mua được nhiều thứ :D, một số món ko thể mua được. Điển hình là quần áo và vũ khí lv trên 60 là ko thể mua được. Cũng có dùng đc đâu chứ.
Vô trong sql và sửa lv mình lên max, vô cầm vũ khí nhưng các chỉ số + của vk ko có tác dụng :(
Nếu run các file khởi tạo server như trên thì chạy ngon lành. Bạn để ý thông tin ở phần Zone Server Debug, khi đăng nhập vào game xong rồi, đợi bao giờ Mem: Free của bạn khoảng >128 thì mới chọn nhân vật rồi enter vào game. Vì nếu Memmory thấp quá, enter vào nó toàn báo lỗi: "Server Error". Máy tớ 2GB ram lên vào thẳng ko phải đợi gì cả.
Phiên bản Server cũ, một số map mới ko thể vào được :D.

langnhangqua
20-04-09, 12:02 AM
Àh, tớ cài máy có card mạng thật, các file config tớ chỉnh lại thành IP của card mạng thật ( 192.168.1.238 ). Tớ ko sài IP của Loopback.
Nếu bạn nào dùng máy ở nhà mà ko có card mạng ( máy tính mua giờ hầu như card mạng onboard hết rồi ) thì mới phải dùng ip loopback.
Sr spam :)

thecong
23-04-09, 04:13 PM
này con thú cưỡi báo đen bị lỗi cái con black tige ấy con hổ có cánh ấy đeo lên là con hổ thành hình đốm vàng + đen cong một số con đeo lên bị out luân chịu không biết sao nữa

TALovexm
26-04-09, 04:16 PM
Bản này ở client chưa hỗ trợ hết thú cưỡi .... bạn có thể nghiên cứu bản mới nhất của china hiện nay

thecong
26-04-09, 04:17 PM
Có link ko cho tớ luân đi để tớ coi nào

nolove
01-05-09, 03:58 AM
giúp mình sửa cái lỗi ko đăng nhập được với cứ điền id với pas vào là văng ra luôn.

omasa
03-05-09, 07:21 PM
Bác hongtu OL thì PM em YH dongson_vn cái. đang cần gấp^:)^

omasa
04-05-09, 03:32 PM
Sao cài xong hết rồi mà khi đăng nhập vào GongfuClient.exe nó uot luôn rớt ra cái PatcherKf.exe là sao nhỉ. Máy mình cấu hình Ram 2G, Chip E 2.4, main GigaG 31M. Ai giúp mình vụ này cái. Mình dang xài Server 1.0.36 của hongtu1 và client thấy nó ghi là Client Ver 1.0.21b (Đang dùng bản server và client Full của hongtu1)

omasa
05-05-09, 11:26 AM
Sao cài xong hết rồi mà khi đăng nhập vào GongfuClient.exe nó uot luôn rớt ra cái PatcherKf.exe là sao nhỉ. Máy mình cấu hình Ram 2G, Chip E 2.4, main GigaG 31M. Ai giúp mình vụ này cái. Mình dang xài Server 1.0.36 của hongtu1 và client thấy nó ghi là Client Ver 1.0.21b (Đang dùng bản server và client Full của hongtu1)

TALovexm
06-05-09, 11:56 AM
Bạn dùng server 1.0.36 thì phải sử dụng client tương ứng 1.0.36 chứ sao lại dùng bản kia...
bạn có thể download client của nó tại đây

ftp://download03.worldofkungfu.com/wokf_Setup-36.exe

omasa
06-05-09, 03:09 PM
thanks bạn cái nhé :D. Mình chuyển sang làm Kal Online rồi. Nếu bạn biết làm Kal thì mong đc chỉ giáo chút :D

omasa
06-05-09, 09:48 PM
Ai xem dùm mình lỗi này phát. Đã làm đúng hướng dẫn trong bản Server1.0.36full và tất cả đều ok hết. chỉ còn mấy cái này thấy chưa đc post lên bác nào xem dùm mình phát:

Mình xem hướng dẫ và các bước khác đều đạt yêu cầu 100% rồi. Còn mấy cái này mong các Pro chỉ giúp mình phát.

(Mình chạy theo đúng quy trình rồi. Chỉ có cái nào sai mình chụp lại) ko làm sai các bước hướng dẫn nào cả.

omasa
06-05-09, 11:47 PM
mình bị lỗi trên vẫn đăng nhập đc vào game và tạo nhân vật bt. Nhưng vào chơi thì màn hinhg tối om. Lỗi trên sửa thế nào các Pro

hongtu1
07-05-09, 07:19 PM

cái này bị lỗi là do cái link cuối chưa chạy xong
cậu up hình cái link cuối lên mình xem cho

hiphop1345
08-05-09, 09:46 AM
Sao kì thế nhỉ ??? mình làm dc hết roài !! tốn thời gian download lại cả bản 1.0.36 Client luôn nhưng lúc Login xong chọn server thì nó báo " server đang bảo trì " ~~ Kì lạ dzị ~~

omasa
08-05-09, 12:39 PM
Hôm qua hongtu1 đã hướng dẫn mình fix xong hết rồi. Còn bạn vào server mà thông báo bảo trì là do bạn sửa IP của client chưa đúng đấy. Đây là 2 file mình đã sửa và connect vào server thành công:

file: update

[config]
Borough_num = 1

[checkversion]
num = 1
port = 7007
ip1 = 127.0.0.1

[Borough1]
login_num = 1
name = outside
ip1 = 192.168.1.2
dianxin = 2

[url]
Help = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Notice = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Updates = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Register = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Website = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Support = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Information = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Events = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Forum = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Charging = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

[game]
kungfu = GongfuClient.exe

file ClientCfg

--3DEngine
DeviceClass="";
RenderSysClass="RenderSysFixed";
TexPoolSize=25*1024; --KBytes
RenderablePoolSize=8*1024; --KBytes
Draw2DPoolSize=4*1024; --KBytes
TexBasePath="Texture";

--Client
UseCPK=true;
UseConsole=false;
Malaysia=false;
Japanese=false;
English=true;
LoginSvrIP="192.168.1.2";
LoginSvrPort=5051;
PlugSystem="";
PlugError="";

Hiện nay mình đang làm thử lên OL. Nếu bạn nào đã làm rồi thì chỉ giáo mình chút nhé. Thanks nhiều =D>

omasa
08-05-09, 12:41 PM
À nhân tiện nói luôn cái lỗi này. Nếu bạn vào đc game và bị disconect hoặc màn hình tối thui thì bạn thoát ra vào lại vài lần nhé. Vì cái này nó bị do Ram ấy mà :D

thecong
08-05-09, 06:05 PM
có ai biết cài cái này trên win 7 không cài trên win 7 nó không cho sài cái ip 127.0.0.1 hix

hongtu1
09-05-09, 06:51 AM
có ai biết cài cái này trên win 7 không cài trên win 7 nó không cho sài cái ip 127.0.0.1 hix
Cậu thử sửa tất cả IP về Ip máy mình xem

omasa
09-05-09, 10:27 AM
Đang dự tính làm Online. Bác nào rành về game này muốn tham gia thì tham gia với mình chút. hiện IP server của mình là 125.214.11.36 các bạn ping thì bts tốc độ :D. Rất mong các bạn hợp tác

langnhangqua
11-05-09, 06:12 PM

cái này là do bạn cấu hình IP sai, nó báo ko có kết nối kìa. 10.0.0.2 thường thì là IP của con modem, bạn phải để IP của máy hoặc là loopback IP cơ mà.

Bạn log vào màn hình tối là do RAM của máy ko còn, bạn vừa run server, vừa vào game yêu cầu ram phải 2GB nếu muốn vào thẳng game luôn. Chịu khó đầu tư nếu bạn thích game này :D không thì bạn phải ngồi đợi ít phút để chơi ( để ý ở cái file debug đó, nó có thông tin free ram đó.

125.214.11.36, ping tốc độ good. server bạn chạy bản nào? cho xin file config để test thử bạn ơi.

Win 7 ko cho cài loopback ip àh, vậy bạn chuyển tất cả địa chỉ ip ở các file config về thành IP của card mạng thật. vẫn run tốt mà, server này ko yêu cầu nhất thiết phải cài loopback.

omasa
12-05-09, 12:00 AM
Đã hoàn thành server Online. Đang chơi test thử. cũng đang hợp tác cùng hongtu và holycuuvy cùng phát triển. Hiện tại đã Việt hóa được 80%, Server Vn Ping tốt (mình ping toàn 13ms) Cũng đang xài bản 1.0.36 của hongtu để thử nghiệm. Nếu chạy tốt thì sẽ nâng cấp lên bản 46. Mong các bác ủng hộ phát :D

thecongcntt
13-05-09, 08:59 AM
cũng được đấy nhỉ ? SV 1.36 thì khỏi chê rồi. chạy cả ngày ko dis. chỉ cẩn thận với cái vụ quingpong(ủy thác) gì đó thôi.

nhockeke3
13-05-09, 10:49 AM
Đã hoàn thành server Online. Đang chơi test thử. cũng đang hợp tác cùng hongtu và holycuuvy cùng phát triển. Hiện tại đã Việt hóa được 80%, Server Vn Ping tốt (mình ping toàn 13ms) Cũng đang xài bản 1.0.36 của hongtu để thử nghiệm. Nếu chạy tốt thì sẽ nâng cấp lên bản 46. Mong các bác ủng hộ phát :D

Có 1.46 rùi ah, share cho mọi ng` đc ko bác... hay lại sell ;)

hoangty090
13-05-09, 05:33 PM
Có ai giup em up client len web khác dùm em nha =P~:
vd: mega.1280.com
or maxup.vn

cai client anh up ftp://download03.worldofkungfu.com/wokf_Setup-36.exe (ftp://download03.worldofkungfu.com/wokf_Setup-36.exe) down lâu quá chừng luôn.
Thank trước nha

ntjna
16-05-09, 09:10 AM
khi mình chạy cache server thì nó thông báo: "Have not connect to any game world" là thế nào vậy

hongtu1
16-05-09, 09:13 AM
khi mình chạy cache server thì nó thông báo: "Have not connect to any game world" là thế nào vậy
Cậu thử dung Navicat kiểm tra xem MYSQL đã hoạt đông chưa.NHớ khi chạy xong file start.bath phải giống trong HD nha néu sai là ko run dc SV đâu

ntjna
16-05-09, 09:20 AM
Cậu thử dung Navicat kiểm tra xem MYSQL đã hoạt đông chưa.NHớ khi chạy xong file start.bath phải giống trong HD nha néu sai là ko run dc SV đâu
mình làm giống y như hướng dẫn, kể cả đường dẫn file lẫn tên máy luôn, nhưng cache server báo như thế, dùng link 127.0.0.1/phpmyadmin kiểm tra cũng thấy có database outside(50 table), nhưng ko làm thế nào để cho cache connect được đến outside.

Ah mà mình dùng Client 1.0.47 liệu có vào được không?

thecongcntt
17-05-09, 09:18 AM
Làm sao mà vào dc cơ chứ. Version giữa SV và Client khác nhau mà:P

hiphop1345
17-05-09, 04:11 PM
Mình làm được server rồi nhưng ai có thể chỉ mình sài lệnh Gm ko? Trên Ragezone chả hiểu j` nên cũng chỉ biết sài expratio và lootratio,fill còn mấy lệnh item item2 item3 và cái smith sài như thế nào ???

ntjna
17-05-09, 08:28 PM
anh nào cho em hỏi có refine và craft đồ đc ko thế? làm đến nv yêu cầu refine mà ko tài nào làm đc

hiphop1345
17-05-09, 10:04 PM
Mình chỉ thấy là nó Forging dc thoai chứ còn dzụ Craft với refine thì nó câm bặc :D, Forging đến +16 ko tài nào lên nổi nữa mặc dù ăn Charm + Safety =>>> ai chỉ tui sài Command Smith đê ~~~

trannhudit
18-05-09, 12:26 AM
Sao không chạy được start.bat nhỉ. Cứ báo lỗi sau:
ERROR!!!
One of the instances of Apache server is start. Use stop.bat.
Cho hỏi lỗi này phải cài Apache trước à. Bạn có thể hướng dẫn mình nhé, Cảm ơn.

ntjna
18-05-09, 07:16 AM
Command Smith là như thế nào thế? Share cho ình luôn được không:U

ntjna
18-05-09, 07:17 AM
Sao không chạy được start.bat nhỉ. Cứ báo lỗi sau:
ERROR!!!
One of the instances of Apache server is start. Use stop.bat.
Cho hỏi lỗi này phải cài Apache trước à. Bạn có thể hướng dẫn mình nhé, Cảm ơn.

Cái này có nghĩa là bạn chạy file start rồi. Nếu muốn làm lại thì chạy Stop.bath, sau đó chạy lại Start.bath
Chúc bạn thành công

hongtu1
18-05-09, 09:07 AM
Cái vụ Craft đồ các bạn tham khảo bên này nha:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hiphop1345
18-05-09, 10:46 AM
ý mình là sài lệnh Smith như thế nào muh` ~~ chứ fix cái đó bik ùi ~~~ nó nói thế này nè " gm Smith forgingID phương thức " ??? chả hiểu cái forging ID với cái phương thức là chi chi !! dịch từ tiếng hoa sang :D

minhdangvnn
21-05-09, 09:39 AM
ban co ban? setup ko chu lam cai nài mệt lắm

thuanthanh1992
23-05-09, 11:54 AM
Bị Lỗi Này Là Sao Đại Ca ,Sever Nói Chung Giống Y Hướng Dẫn

hiphop1345
23-05-09, 10:43 PM
Cài netFramework 3.5 thử sem ~~

khoacantho
26-05-09, 07:44 AM
Anh ơi em làm như trong hướng dẫn tới lúc chay client vao màn hình đăng nhập thì nó đứng đó hoài không vao tạo nhân vật đc anh giúp em sửa lỗi nhe cám ơn anh trước

hongtu1
26-05-09, 09:18 AM
Anh ơi em làm như trong hướng dẫn tới lúc chay client vao màn hình đăng nhập thì nó đứng đó hoài không vao tạo nhân vật đc anh giúp em sửa lỗi nhe cám ơn anh trước
Cậu bảo tạo NV dc rồi hả?Vậy khi vào chơi nó có báo Server Error ko?Có thể cái link cuối chưa run dc.Nhớ ko dc cài IIS nha

khoacantho
26-05-09, 09:50 AM
em chưa vào đc phần chon sv thì làm sao mà tạo đc , em moi chỉ vừa vào phần đăng nhập , đánh ID và pass xong rồi nó đứng yên ở đó doi 30 phút nó cũng vậy à

hongtu1
26-05-09, 10:05 AM
em chưa vào đc phần chon sv thì làm sao mà tạo đc , em moi chỉ vừa vào phần đăng nhập , đánh ID và pass xong rồi nó đứng yên ở đó doi 30 phút nó cũng vậy à
Cậu chuyển IP client về 127.0.0.1 hay về máy cậu chưa?post hình mấy cái link SV lên mình xem cho

khoacantho
26-05-09, 10:33 AM
phần client em làm đúng như hướng dẫn em chuyển IP về máy em là 10.0.0.100 , em coi lại thì nó còn phát sinh 1 lỗi nữa là em chạy file RTService.bath thì nó hiện lên như hình này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
em bấm enter vào Task manager xem thì ko tìm file đó chạy
rồi em chạy file Start.bath thì em thấy tới phần này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> em thấy ko giống như trong hình anh giúp em cái nữa nhe

hongtu1
26-05-09, 03:50 PM
phần client em làm đúng như hướng dẫn em chuyển IP về máy em là 10.0.0.100 , em coi lại thì nó còn phát sinh 1 lỗi nữa là em chạy file RTService.bath thì nó hiện lên như hình này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
em bấm enter vào Task manager xem thì ko tìm file đó chạy
rồi em chạy file Start.bath thì em thấy tới phần này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> em thấy ko giống như trong hình anh giúp em cái nữa nhe

2 hình cậu up lên ko lỗi ji cả.Cái hình thứ 2 báo failed là do chưa chạy xong link cuối(Zonesr).Mình nhấn mạnh một số điểm sau:
1.Khi chạy xong start.bath thì máy tính của cậu phải hiện thêm một ổ cứng nữa.
2.Cần chỉnh đúng tên máy trong file Doimanserver/data/config/outside.inf
3.nhớ nếu bạn có cài mysql để run game ji rồi thì gỡ tam đi nha
4.Ko được cài localhost(IIS)

hiphop1345
26-05-09, 05:06 PM
Chậc.... cuối cùng cũng khám phá ra cách sử dụng lệnh " Gm Smith " để sử dụng được thì tất nhiên Char của bạn phải là GM nhé :D ( còn để cho char thành Gm làm như thế nào thì... Có người hỏi rùi chì cho )
B1 : Mang cái vũ khí vào người, nhấn phím " End " Oánh lệnh như sau ' gm showequip ' thì ta sẽ thấy tên item và ItemID.
B2 : Lấy vũ khí đang mang bỏ vào hành lí, Sau đó nhấn phím " End "tiếp và oánh lệnh :

' gm smith xxx y '

xxx là ItemID đó, VD : cây Thunder Staff là 805306381
y là kiểu Forging ( 1 : HP , 2 : MP , 3 : Atk , 4 : Def ). Lưu ý là tùy món mà nó ép là 1-2 hay là 3-4 nhé, chứ vũ khí chỉ có nước 3-4(Atk hoặc Def)
Vậy như thế lệnh ta sẽ đánh theo cây Thunder Staff để cộng Atk là :

' gm smith 805306381 3 '

Làm 1 lần thì ra Item +1 làm 20 lần là ra +20 mà không sợ thất bại ~~ ko tốn Mấy cái nguyên liệu ép nữa chứ ...
Lười chụp ảnh wa' thông cảm giùm :D

khoacantho
26-05-09, 07:52 PM
Anh ơi em làm như anh nói thứ nhất khi chạy start.bath nó xuất hiện thêm 1 ổ cứng , em đã chỉnh tên máy trong Doimanserver/data/config/
outside.inf , em ko có cài mysql và cũng ko có cài IIS , chạy xong server hết đợi khoảng 15 phút em vào game khi đánh xong ID và pass nó bảo Disconnet , em đã làm đúng như anh hướng dẫn chỉnh các file update.inf, ClientCfg.txt , nhưng cũng bị Disconnet L-)

khoacantho
26-05-09, 09:24 PM
em đã quay video lại anh xem lại giùm em coi chỗ nào không đúng nghe anh <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 5e532924ce018c8114394287

shownot
27-05-09, 12:28 AM
choi mu hay hon nhiu cac bac oi
mu moi open day!!!!!!

hongtu1
27-05-09, 08:17 AM
em đã quay video lại anh xem lại giùm em coi chỗ nào không đúng nghe anh <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 5e532924ce018c8114394287
Sao cái video thứ 2 .sfl chịu ko xem dc
Cậu chạy Sv vậy là dc rồi.Mình cần xem hình quan trọng nhất là cái link cuối cùng(Zonesr),cậu nhấn vào nút đỏ ở startup sổ các link ra,chụp hình các link send lên cho mình
Cậu dùng client version bao nhiêu vậy?

khoacantho
27-05-09, 11:52 AM
dza để em up 2 bức ảnh , 1 ảnh là server , 1 ảnh là lúc nhập ID và pass nó cứ đứng vậy luôn , em đang dùng bản client 1.0.36
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 5e532924ce018c8114394287

khoacantho
27-05-09, 11:53 AM
anh có nick yahoo cho em xin luôn nhe , có gì hỏi trực tiếp anh luôn =:)

hongtu1
27-05-09, 12:38 PM
dza để em up 2 bức ảnh , 1 ảnh là server , 1 ảnh là lúc nhập ID và pass nó cứ đứng vậy luôn , em đang dùng bản client 1.0.36
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 5e532924ce018c8114394287
Sv của cậu chạy vậy là dc rồi.Cậu xem có để tường lửa của mạng ko.Yahoo của mình là:mua_gio_89 pm mình xem cho

khoacantho
27-05-09, 09:43 PM
em tắt hết tường lửa cũng ko đc hiz em bo tay rồi 8-}

docthuthanlong
27-05-09, 11:15 PM
bạn ơi mình cài vào chơi được một lúc là bị disconnect
server bị sao vậy bạn ơi ???

khoacantho
27-05-09, 11:52 PM
#:-stức quá không chơi đc L-) hết cách rồi

hongtu1
28-05-09, 07:32 AM
Chơi dc là thành công rồi đó.

tức quá không chơi đc L-) hết cách rồi Cứ bình tĩnh nha
Còn
bạn ơi mình cài vào chơi được một lúc là bị disconnect
server (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) bị sao vậy bạn ơi ??? là do ram.Máy cậu Ram 1G như vậy lúc chạy xong SV phải đợi tầm 15 phút mới vào dc

khoacantho
28-05-09, 04:01 PM
huhuhu đợi 30 phút luôn mà cũng ko vào đc 8-x

hongtu1
28-05-09, 06:26 PM
huhuhu đợi 30 phút luôn mà cũng ko vào đc 8-x
cái link cuối(Zonesr) trên đầu có dòng free ram,cậu xem lên tầm 450M là login dc

khoacantho
28-05-09, 10:24 PM
máy em free ram 600M luôn mà cũng không login đc , em bó tay rồi đó , hix muốn chơi mà sao nó không vào đc tức wa đi mất=P~

Mr.Tear
29-05-09, 12:13 AM
Mấy cái lỗi này là sao bạn

Mà cho mình hỏi. Cái Game này dữ liệu nó nằm ở đâu vậy. Không thấy có yêu cầu cài SQL ....
Thanks !

hongtu1
29-05-09, 08:44 AM
Mấy cái lỗi này là sao bạn ...
Bạn đã cài cạc mạng chưa ha?

Mà cho mình hỏi. Cái Game này dữ liệu nó nằm ở đâu vậy. Không thấy có yêu cầu cài SQL ....
Thanks !

MYSQL và DB nằm sẵn trong SV rồi,nó trong mục udriver đó

khoacantho
29-05-09, 09:45 AM
anh hongtu ơi máy em free ram 600 M mà vẫn ko vào đc thì phải làm sao giờ , hay cái client có vấn đề anh , client của em đang xài là 1.0.36 của anh up lên có gì anh giúp em với

Mr.Tear
29-05-09, 04:09 PM
Bạn đã cài cạc mạng chưa ha?

MYSQL và DB nằm sẵn trong SV rồi,nó trong mục udriver đó

Thế có cần phải cài MySQL và tạo data ko????
Thấy cái files data nó định dạng gì ấy.
Máy mình vẫn onl bình thường..... Và server lấy IP là 127.0.0.1 .Liệu có sai ko????
Hay là phải lấy IP của máy????

hongtu1
29-05-09, 05:32 PM
anh hongtu ơi máy em free ram 600 M mà vẫn ko vào đc thì phải làm sao giờ , hay cái client có vấn đề anh , client của em đang xài là 1.0.36 của anh up lên có gì anh giúp em với
Bây giờ,chạy xong SV cậu mở hết các link nên,tắt bỏ 2 link:Checkvesion.exe và Rolefail.exe sau đó đăng nhập trong client bằng file Gongfu.exe nha.Tắt bỏ 2 link đó là Ram nhẹ hơn rất nhiều

hongtu1
29-05-09, 05:34 PM
Thế có cần phải cài MySQL và tạo data ko????
Thấy cái files data nó định dạng gì ấy.
Máy mình vẫn onl bình thường..... Và server lấy IP là 127.0.0.1 .Liệu có sai ko????
Hay là phải lấy IP của máy????

Ko phải cài thêm gì cả,cứ làm theo đúng HD là dc
SV vẫn để IP là 127.0.0.1

Mr.Tear
29-05-09, 10:15 PM
Chơi được rồi cậu ạ. Nhưng chả biết là tại sao :D
Cậu có thể cho tớ biết 1 số mẹo vặt khi mình "nắm quyền" hem :D

À. Cho tớ hỏi. Muốn chơi LAN thì chỉnh như nào.
Ví dụ máy tớ làm máy chủ , IP là 127.0.0.1
thì máy kia phải lấy IP như nào, cài IP ảo hay đổi cái IP của máy thành IP khác
1 vấn đề nữa là chính xác thì cái file data nó nằm ở đâu? Có thể chỉnh sửa được như các game khác ko ???
Thanks!

thienfind
29-05-09, 11:54 PM
cấu hình đầy đủ để chay offline game này là nhiu vậy mấy bác !

docthuthanlong
30-05-09, 09:08 AM
Chơi dc là thành công rồi đó.
Cứ bình tĩnh nha
Còn là do ram.Máy cậu Ram 1G như vậy lúc chạy xong SV phải đợi tầm 15 phút mới vào dc
máy tui 2GB ram chứ ít đâu .....................

hongtu1
30-05-09, 10:38 AM
À. Cho tớ hỏi. Muốn chơi LAN thì chỉnh như nào.
Ví dụ máy tớ làm máy chủ , IP là 127.0.0.1
thì máy kia phải lấy IP như nào, cài IP ảo hay đổi cái IP của máy thành IP khác Sv để IP 127.0.0.1 nên khi run xong Sv nó sẽ kết nối tới IP LAN của cậu.
Khi nối LAN với các máy khác thì máy khách cần phải sửa IP trong 2 file ở client về IP của máy chủ(IP máy cậu).

1 vấn đề nữa là chính xác thì cái file data nó nằm ở đâu? Có thể chỉnh sửa được như các game khác ko ???Ý cậu muốn hỏi DB của SV để chinh exp và level vào người ha?Nếu đúng thì cậu hãy cài navicat rồi login với use:root ,pass:123456.Vào trong sổ table outside ra rồi chọn bảng gamedata,tất cả nhân vật dc save trong đó
Còn nếu cậu muốn chỉnh sửa đồ,pet,item cho game thì giờ mình vẫn chưa tìm ra cách

hongtu1
30-05-09, 10:41 AM
cấu hình đầy đủ để chay offline game này là nhiu vậy mấy bác !
Nếu máy cậu dùng DDR1 thì chỉ cần 512M là cũng tạm sài dc rồi
Còn nếu dùng DDR2 thì cần tới 1G mới run dc SV

Mr.Tear
30-05-09, 01:50 PM
Ý cậu muốn hỏi DB của SV để chinh exp và level vào người ha?Nếu đúng thì cậu hãy cài navicat rồi login với use:root ,pass:123456.Vào trong sổ table outside ra rồi chọn bảng gamedata,tất cả nhân vật dc save trong đó
Còn nếu cậu muốn chỉnh sửa đồ,pet,item cho game thì giờ mình vẫn chưa tìm ra cách
Ừ. Chỉnh sửa 1 số thứ ^^
Nhưng chính xác nó nằm ở đâu???? Để khi muốn lưu dữ liệu lại còn biết đường mà copy vào chứ ^^~

Mr.Tear
02-06-09, 06:20 PM
này con thú cưỡi báo đen bị lỗi cái con black tige ấy con hổ có cánh ấy đeo lên là con hổ thành hình đốm vàng + đen cong một số con đeo lên bị out luân chịu không biết sao nữa
Đã có ai giải quyết được vấn đề này chưa :((

hongtu1
03-06-09, 08:11 AM
Đã có ai giải quyết được vấn đề này chưa :((

Cái đó là do ver 1.0.36.Nếu dùng ver1.0.45 mới là ko sao cả.Đây nè con hổ đốm vàng+đen:

amentd
30-06-09, 10:07 PM
sao mình cứ đăng nhập ấn enter 1 phát là bị disconest ra ngoài luôn. Bạn Giúp mình nhá. mình la newbida trong game này mà.

hongtu1
01-07-09, 10:05 AM
sao mình cứ đăng nhập ấn enter 1 phát là bị disconest ra ngoài luôn. Bạn Giúp mình nhá. mình la newbida trong game này mà.
Lỗi này là do client ko dúng ver.Ver này cần client 1.0.36.Nếu ko có client 36 bạn có thể dùng SV 1.0.45 ở topic bên là dc

Ji_Ken
07-07-09, 03:45 PM
Hongtu1 ơi ... Mình đã làm theo đúng hướng dẫn của bạn rồi ... Chạy sever ready hết 8 file ... sau đó mình vẫn đợi khoản 10p sau để nó chạy cho tốt hết rồi mình mới log vào game ... Vào đăng nhập và tạo nhân vật bình thường ... Đến lúc log vào nhân vật thì báo Server Error ...
Nếu hongtu1 biết lí do thì chỉ dùm Ken cách sửa lổi nhé ... Cảm ơn bạn trước ....

hongtu1
09-07-09, 09:35 AM
Hongtu1 ơi ... Mình đã làm theo đúng hướng dẫn của bạn rồi ... Chạy sever ready hết 8 file ... sau đó mình vẫn đợi khoản 10p sau để nó chạy cho tốt hết rồi mình mới log vào game ... Vào đăng nhập và tạo nhân vật bình thường ... Đến lúc log vào nhân vật thì báo Server Error ...
Nếu hongtu1 biết lí do thì chỉ dùm Ken cách sửa lổi nhé ... Cảm ơn bạn trước ....
Máy của cậu cấu hình sao mà vãn báo vậy?

ghostxp
19-07-09, 10:07 AM
up for world of kungfu 1 chút xíu thôi

prosident
22-07-09, 08:24 PM
Hongtu cho mình hỏi cái. Mình đăng nhập vào đc rồi, tạo nhân vật ok, vào server thì tối om k thấy gì hết. Bạn hướng dẫn mình làm sao cho hết đây

khoacantho
10-09-09, 09:47 PM
:-Bcám ơn anh hongtu em đã cài được lâu rồi giờ mới có thời gian lên mạng cám ơn anh cái :D

Chiritokaji
27-09-09, 10:39 AM
Cài cái này như nào vậy Mod Hongtu1 :D

maiyeusa
29-09-09, 10:06 AM

mjntiensinh
10-10-09, 08:59 PM
Hồng tử ơi
sao khi cài xong thỳ nó lại hiện chữ kiểu như sever đang bảo trì thế

mjntiensinh
14-10-09, 01:03 PM
sau khi cài xong vô chơi thỳ sao nó lại hiện lên chữ kiểu như sever đang bảo trì thế

JiverlyAndree
14-11-09, 05:52 PM
Mình chạy cái IP 127.0.0.1 này thì chạy được ! còn IP khác thì không ! có cách nào khác không

hongtu1
15-11-09, 07:18 PM
Mình chạy cái IP 127.0.0.1 này thì chạy được ! còn IP khác thì không ! có cách nào khác không
Cậu muốn đổi về IP nào, LAN hay WAN? Nếu LAN thì cứ để 127.0.0.1 nó sẽ tự kết nối thành IP LAN của mình. Còn WAN thì mình chưa thử đưa lên online bao h nên chưa rõ :D

zenymax
11-12-09, 11:47 AM
ai jup với
cài y như HD chỉ có điều chạy start.bath ko hiện thêm ổ đĩa nào cả,ai có cak tạo acc khác chỉ mình với.chạy server mình nghĩ là tốt chỉ có điều chưa vào game thử thui ><

hongtu1
13-12-09, 11:40 AM
ai jup với
cài y như HD chỉ có điều chạy start.bath ko hiện thêm ổ đĩa nào cả,ai có cak tạo acc khác chỉ mình với.chạy server mình nghĩ là tốt chỉ có điều chưa vào game thử thui ><
Máy cậu hình như cài MYSQL hoặc localhost rồi thì phải, xem lại đi, trong HD có nhấn mạnh chỗ đó.

LjaTRnRc
26-01-10, 08:16 PM
Em chạy cái Start.bath xong đăng ký xong cái nik hiện lên cái bảng j mà chữ lỗi fone với UF8 . Em ấn ok
cài xong sv vào chạy báo lỗi tài khoản là sao ạ T_T

khoacantho
06-02-10, 08:21 AM
vsv sfcas aCCvvacadxcad fcsadzc

quocvip1821993
08-02-10, 06:56 PM
may anh em cho hoi minh download cai cline 1.0.36full ve sao giai nen khong dc huong dan minh voi

tuanmjnh
08-02-10, 08:24 PM
Sao em chơi hay bị disconect vậy các bác mong các bác chỉ giáo dùm em với!!

ngovuongpt
29-04-10, 11:42 AM
cái này mình có lâu rồi nhưng giờ mới chơi thử thấy cũng cool nay share cho mọi người.bản này đầy đủ hơn các bản trước là có shop mua thú nuôi, đồ đa dạng hơn

link server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> iles%2F153830425%2FWOKF_SRV_1.0.36_Localip.rar.htm l)
(nguồn ragezone)
Link SV+HD+patch client up lại:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> data%2F261714141314111f%2FServer1.0.36full.rar.glx )
Link down client: ftp://download03.worldofkungfu.com/wokf_Setup-36.exe (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ungfu.com%2Fwokf_Setup-36.exe) ;

cái Link SV+HD+patch hình như bị die bạn ơi
mình down ko dc.nó báo file not found
bạn up cái link SV+HD+patch lên mediafile hoặc rapis dc ko bạn
thanks

chicken no.1
14-07-10, 10:57 PM
Các anh cho em xin lại link HƯỚNG DẪN cài + SV +patch client được ko ạ . link galaxyz kô down được nữa rồi :(