PDA

View Full Version : [JX] Nhờ ae giúp xử lý ver4bị lỗi GetrolelistofAccount(số ID) fail

thanhlong_1
06-04-16, 08:29 PM
Như tiêu đề mình dev trong bản ver4 và chơi off bản này khoảng hai tuần thì bị mắc cái lỗi trong Secure, bước 1
GetRoleListOfAccount(số ID gì đó) fail.
trong client mở game thì báo đang lấy thông tin nhân vật khoảng một hai phút thì kết nối đến maý chủ thất bại, xem lại đường truyền.
Anh em giúp mình với. mình xoá ver4 rồi vừa cài lại ver update hoa sơn của bác minhduc_aa đè vô jxser ver 4 luôn thì hết bị nhưng mất hết nhân vật. hic. Đành chơi lại cũng ok thôi nhưng mong anh em chỉ cách phòng chống hay sửa lỗi này để phòng khi tái phát hay bạn nào đó rơi vào trường hợp như mình .
Cám ơn các anh em đã dành thời gian giúp đỡ.

Sesshomaru
06-04-16, 08:37 PM
1 nguyên nhân là sử dụng,nhận 1 item lỗi---> dữ liệu nhân vật lỗi không thể load được.Lỗi như thế nào thì có thể là bug item,sai thông số item.....vv

hungnha18
06-04-16, 09:19 PM
Như tiêu đề mình dev trong bản ver4 và chơi off bản này khoảng hai tuần thì bị mắc cái lỗi trong Secure, bước 1
GetRoleListOfAccount(số ID gì đó) fail.
trong client mở game thì báo đang lấy thông tin nhân vật khoảng một hai phút thì kết nối đến maý chủ thất bại, xem lại đường truyền.
Anh em giúp mình với. mình xoá ver4 rồi vừa cài lại ver update hoa sơn của bác minhduc_aa đè vô jxser ver 4 luôn thì hết bị nhưng mất hết nhân vật. hic. Đành chơi lại cũng ok thôi nhưng mong anh em chỉ cách phòng chống hay sửa lỗi này để phòng khi tái phát hay bạn nào đó rơi vào trường hợp như mình .
Cám ơn các anh em đã dành thời gian giúp đỡ.

Nếu không nhầm thì giải nén lại đi, bị tường lửa ăn rồi hay sao ấy, tôi bị 1 2 lần rồi, .....